nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuaja sauti nimba sana yesu yuhaja tena njnakuj thii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya ward 29 ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya www org Kinyoanisho kutusikiliza kupitia Kisima FM katika masafa ya mita bandi 89.7. Karibu msikilizaji katika kipindi hiki maalum, kipindi kizuri kwa siku hii ya leo. Mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa Habibi Machilumshana. Ninakualika hatuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki. Bas kabla ya kusikiliza somo zuri kutoka kwa mwinjilisti Dickson Impower, ninakupatia fursa ya kusikiliza wimbo kutoka kwa Tukasa Muhasi, wimbo unaosema duniani. Bariki ana wimbo huu na mara baada ya hapo itarejea mm. asanteni sana tukasa muhas na wimbo wenu huo mzuri na sasa msikilizaji ninapenda nikukaribishe kwa ajili ya kusikiliza somo zuri linalosema vyote vilivyoumbwa vimetoka kwa mungu huyu hapa mwinjilisti dikson mipawa Pana yesu asifiwe penzi msikilizaji na kukaribisha tena katika kipindi hiki makini kukuletea kipindi hiki ni mwinjiristi dikson joseph mipower tunakuletea mikutano hii yenye neno la mungu inayosema jiponye nafsi yako jiponye nafsi yako ni ujumbe unaopatikana katika kitabu cha mwanzo 19 mstari wa 17 wakati ambapo bwana alizungumza na rutu na mke wake na binti zake kwamba walipaswa kujiponya nafsi zao kwa ajili ya uokovu wao na kwa ajili ya uzima wao na ni ujumbe ambao unatuita una kupitia neno la mungu tuweze kuokolewa katika saa hii ya mwisho bwana yesu asifehe sana mpenzi msikilizaji kukuletea kipindi hiki ni mwinjiristi dikson joseph mipaw nawakaribisha wote mnaotusikiliza pale dar es salamu pwani kule pemba unguja lakini kule tanga kule arusha kule mwanza kule mosomaa e, kule kigoma pale tabora pale morogoro e, linga kule mbeya e, mwenyezi mungu awabariki tunawaombea katika kamati yetu ya maombi naamini kwamba mungu atasikia na kujibu haja za mioyo yetu na jina la mungu wetu litapata kutukuzwa somo la leo linatuambia vyot vyote vilivyoumbwa vilivyo vimetoka kwa mungu vimetoka kwa mungu tuombe baba katika jina la yesu mwana wa mungu aliye hai tunakushukuru kwa ajili ya sahi na wakati wa pekee jina lako litukuzwe tumekukimbilia wewe tusiebike milele kwake ako tuponye na utuokoye turehemu turumie tufungue katika mnyenero ya mikatale ya yule mwovu kemea nguvu zote za giza kemea yule mwovu shetani aliye kinyume na neno lako na kupitia ujumbe wa leo tukasogezwa karibu na wewe tumeomba kwa jina la yesu amina mpenzi msikilizaji nikukaribishe sana katika somo hili vyote vilivyoumbwa vimetoka kwa mungu ziko nadharia mbalimbali katika swala la uumbaji wengine wanasema hapo zamani tulikuwa nyani tulikuwa sokwe e, tulitokana na, na, na mambo ya uibukaji lakini ni swali ambalo limesumbua watu uhai ulianzia wapi uhai ulianzia wapi lakini maswali kama sisi ni nani e, tumetoka wapi tunaenda wapi e, watu wanajaribu kuangalia urefu na ufupi wa maisha ubunifu wa wanafalisafa ubunifu wa wanasayansi ukijaribu kuiangalia kulianga, sayansi imeongezeka sana watu leo wanakwenda kwenye pruto wanaenda kwenye, kwenye sayari ya pruto wanaenda kwenye sayari ya satani wanaenda kwenye sayari ya mazi kuangalia kuna nini baadaye wanatafuta kujua nini eh, hatima yao maisha ya baadaye yatakuwaje eh, nadharia kama za kina zimeshamili zimekorea na kukithiri eh, nadharia za kina democritus eh, zimeshamili na kukithiri duniani hapa lakini mpenzi msikirizaji lazima ili kupata majibu ya maswari haya hatuwezi tukaenda kupata majibu ya maswari yetu kwa wanafarisafa kwa wana sayansi lakini tunaweza e, tukatafuta maisha yalikuanzia na neno la mungu pekee litatuambia e, uhai ulianzia wapi neno la mungu litatuambia sisi ni nani tumetoka wapi tunaenda wapi neno la mungu nikutie moyo kwamba tuamini biblia tuamini biblia itatupa majibu yote na jina la bwana litatukuzwa bibiakatia kitabu cha mwanzo sura ile ya kwanza tabu ca anzo sura ile ya kwanza mstari ule waanzabbinasema hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi anasema fungu la pili nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji roho ya mungu ikatulia juu ya uso wa maji kwa hiyo kwa mujibu wa neno la mungu biblia inatwambia kwamba vitu vyote vitu vyote vilitokana na mungu vilitokana na mungu vitu vyote vimetokana na mungu hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi kwa hiyo vyote vilivyo umwa, vimetokana na mungu havijatokana na nyani havijatokana na sokwe hazija, hazijatokana na homohybris au ziaropas hazijatokana na nadharia za za uibukaji ndiyo hazijatokana na nadharia za kina kinayagras eh, democritus lakini zimetokana na mungu wa mbingoni kwa hiyo mwanadamu alitoka katika mikono ya mungu lile akasema yamungunae anga katikati ya maji likayatenge maji na, na, kwa na, na, na maji nafungura nane asema mungu akaliita lile anga mbingu ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya pili kaiyo tunaona siku ya kwanza mungu anaumba nuru siku ya pili mungu anaumba anga yeye ni nuru ya ulimwengu tunapomwamini mungu hatutakwenda gizani hatutapotea gizani giza la mafundisho giza la ibirisi giza la mapepo na majina mashetani ntaa kshkamb atata kasabau munu ni uru ya ulimwengu ndivanavyotwambia katika b kwamba yyote anakwenda kwa yesu hatakwenda hatntkakutie yo tuendelee kubak katia nuru ya kristo maana ni nuru halisi tayo nuru kila mtu takatiwambia kuna ushindi tunapoliamini neno la mungu kuna ushindi tunapoamini biblia na biblia peke yake tuna ushindi tunapobaki mikononi mwa mungu bwana yeso, katika fungu la tisa, la mwanzo sura kwanza, biblia nasema, wakasema, ya biblia mungu akasema maji yaliyo chini ya mbingu na yakusanyike maali pamoja ili pa ikawa hivyo fungu pakavo pakaonekani ikaw hivo anasema nchi katoa majani mchtoao mbegu kwa jinsi yake na mchzao matunda ambao mbegu zake zimo ndani yake kwa jinsi yake mungu akaona yakua ni vema ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya tatu aezamma astaaadaau aanda mpangwaaishaaadapnmskilizaji hata kama maisha yako sasa ni magumu maisha yako yameharibika ya, ya yameharibiwa ndio hata kama mambo yako hayaendi mambo yako yamekwama ni kuhakikishie tunapoendelea kubaki mikononi mwa mungu tuna tunaweza tukapata nguvu kubwa ya kutembea na mungu ya, ku, ya, ya kujifungamanisha na mungu ya kubaki salama mikononi mwa mungu ili tupate ushindi katika maisha yetu kuna nguvu kubwa tunapomtegemea mungu kuna nguvu kubwa pale tunapojisalimisha mikononi mwa mungu na neno la mungu hili limekuwa uthibitisho wa nguvu katika maisha ya mwanadamu mungu anayeshughulika na viumbe hayi katika yeye tunawo ushindi hata milele na mungu wa mbinguni ametuahidi kwamba tunapokuwa pamoja naye atatushindia atatupigania katika yote na jina la bwana litapata kutukuzwa katika mwanzo sura ile ya kwanza mstari ule wa 1mi natatu biblia inatwambia maneno haya mungu akasema naiwe mianga kati ya anga la mbingu ili litenge kati ya mchana na usiku nayo iwe darili e, dalili na majira na siku na miaka na mungu akatenda akatenda jambo hilo kubwa katika maisha ya mwanadamu mungu akatutengenezea juu akatutengenezea mwezi akatutengenezea nyota ili kutupa majira na nyakati katika maisha yetu mungu anajali muda mungu muda Kani kutie moyo katika jina ayesu kama ni muda wa kazi hebu tuchape kazi kama ni mda wa kupumzika hebu tupumzike kama ni muda wa kulala tupate muda wa kulala na jina la bwana litatukuzwa na kuinuliwa sana katika maisha yetu watu ambao wanajari muda mungu ana sana na kitabu cha uefeso kinatuambia tukomboe muda Mda. matumizi mabaya ya mda, mungu watu ambao ada ngu abaa m a tujali adausua tuchakalike ndani ya mda, tutumike maana mungu ametutu, ametupatia ya kazi, ya kulala, ya na jina la bwana masnaaaea tufundishe watoto wetu tufundishe e, familia zetu kuheshimu mda kujali muda na jina la bwana litatukuzwa sana muda wa kazi uheshimiwe muda wa ibada uheshimiwe na jina la bwana litatukuzwa maana mungu ametuita kufanya kazi siku sita lakini pia ametupa muda wa kupumzika siku ya saba ya sabato na jina la bwana litatukuzwa kwa hiyo mpenzi msikilizaji mahali popote ulipo bwana atutie nguvu na atusaidie ili tuweze kusimama katika zamu zetu kwa ajili ya utukufu wa jina la yesu kristo bwaa na yesu anatuambia katika fungu lile la 19 ikawa jioni kawa asubuhi siku ya 4ne kwahiyo tunaona mungu anaendelea kufanya kazi nzuri ya uumbaji vyote vilivyoumbwa vimetoka mikononi mwa mungu sio kwa wanafarisafa sio kwa wanasayansi wala sio kwa wa, wa, mambo ya udukaji na nadharia lakini sisi ni kazi ya mungu katika fungu lile la ishirini mungu akasema maji nayajawe kwa wingi na kitu kiendacho chenye uhai na ndege wa ruke e, juu ya nchi katika anga la mbingu mungu akaumba mnyangumi wa kubwa na kila kiumbe chenye uhai kiendacho ambavyo E, maji yalijawa navyo kwa wingi kwa jinsi zao na kila ndege arukae kwa jinsi zake mungu akaona yakuwa ni vema mungu akavibarikia akisema zaini mkaongezeke mkayajaze maji ya baharini ndege na wazidi katika nchi ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya tano kwaio tunaona mungu anaendeleza kazi ya uumbaji kazi nzuri ya uumbaji ambayo katika kazi hii jina la bwana linatukuzwa jina la bwana linainuliwa mungu wetu ni mungu wa mipango ni mungu wa viwango ni mungu anayefanya vitu kwa ubora vitu kwa umakini na sisi tunaitwa kufanya vitu kwa viwango kufanya vitu kwa ubora kufanya vitu kwa mkubwa, kufanya vitu vitu kwa cho kifanya, kifanya kwa, ubora, kwa mkubwa kwa vikubwa, kwa mkubwa utukufu wa jina vikubwa vifanye uangalifu na mungu iwe ni kusoma, soma kwa bidii soma kwa juhudi soma kwa maarifa mengi iwe ni kazi iwe ni biashara iwe ni ajira iwe ni kampuni iwe ni tasisi iwe ni maisha ya ndoa maisha familia ya watoto marezi ya, ya vijana yafanywe kwa ubora ambao mungu amekusudia na jina la bwana litatukuzwa sana katika eh, kitabu hiki cha anzo msariwa26 bbi inasema mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu na kwa sura yetu wakata wale samaki wa baharini na ndege wangani na kila chenye mwili kitambacho juu ya nchi fungu la i7b mungu akaumba mtu kwa mfano wake na kwa sura yake aliumba mwanadamu na mwanamke aliwaumba bwana yesu asifue kwa hiyo sisi tumeumbwa na mungu sisi sio matokeo ya ndege wadudu wa nyama au mapepo majini mashetani mizuka na misukule sisi tumeumbwa kwa mfano na kwa sura ya mungu bwana yesu asifuesana sisi tumeumbwa kwa mfano na kwa sura ya mungu na kwa sababu tumeumbwa kwa mfano na kwa sura ya mungu mungu anatuita katika maisha yetu tupate kumwabudu mungu tupate kumtukuza mungu tupate kukaa na mungu katika maisha yetu tuwe watu wa maombi mengi tuwe watu wa kusoma neno la mungu tuwe watu wa kufanya kazi ya utume kazi ya uinjiristi maana sisi ni, ni kazi ya mikono ya mungu sisi sio kazi ya nyani ya masokwe na vitu kama hivyo katia itabu cha mwanzo sura ya pili fungu la sababbasema bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ardhi akampulizia puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai kwahiyo mwanadamu ana pumzi a mungu kwaio unapotembea usijidharau usijione kwamba ni mtu duni mtu hafifu mtu ambae una mbere wara nyuma hapana mungu ameweka pumzi yake ndani yako kwahiyo wewe una sura ya mungu una tabia ya mungu hata kama dhambi uovu na makosa vimekuharibu vime ku, vimekuvuruga ene moyo katika jina lesu wewe una pumzi ya mungu unapotembea tembea, kujesiri, tembea kwe, kwa ujasiri tembea kwa moyo a ushujaa moyo wa uhodari maana wewe ni matokeo ya sura ya mungu ni matokeo ya mfano wa mungu una pumzi ya mungu pumzi ya mungu ni ya thamani na ni ya maana sana kwa hiyo mpenzi msikilizaji muanadamu ameumbwa kwa mfano na kwa sura ya mungu katika mwanzo mbili fungu la anasema e, fungu la anasema uh, bwana mungu akamtoa huyo mtu akamweka katika bustani ya edeni ili ailime na kuitunza kwa hiyo mungu ametupatia ametupatia kazi eh, ametupatia kazi ili tufanye kazi lakini pia tupate muda wa kupumzika na kumwabudu na kumsefuea maisha ya kukaa tu vijiweni napiga stoi napiga soga maisha ya muda mwingi unatumia kuzurula unapuyanga huku na kule hiyo haikubariki mbinguni kwa hiyo nikotia moyo katika jina la yesu tuchape kazi tufanye kazi kwa abidii uwezo wa mungu unaonekana katika umbaji kitabu cha zaburi haata kitabu cha zaburi 3t mstari ule wa sita na wa tis biblia inatuambia maneno haya wezo wa mungu unaonekana katika ubaji kitabu cha zaburi 33 msari wa sita biblia inasema kwa neno la bwana mbingu zilifanyika na jeshi lake lote kwa pumzi ya kinywa chake kwa neno la mungu mungu alitamka tu ikawa mungu alitamka tu iwe nuru ikawa nuru hiki kifanyike kikafanyika kwa hiyo kuna nguvu katika mungu wetu mungu wetu ni mungu mwenye manguvu ni mtu mwenye uwezo ni mtu mwenye mamraka ni, ni mungu ambaye ni mkumno kwa neno la kwa neno la bwana mbingu zilifanyika na jeshe la kerote kwa pumzi ya kinywa chake fungu la tisa maana yeye alisema ikawa na yeye aliamuru ikasimama bwana sife sana kwahiyo mungu ni mungu mwenye uwezo ni uwezo wa mungu unaonekana katika uumbaji unadhihirika katika uumbaji umefunuliwa katika uumbaji kwa hiyo mpendwa ikiwa una shida una changamoto una mapito una magumu amini uweza wa mungu utafanya kazi kubwa katika maisha yako ndiyo katika kitabu ayubu 3ayubu mstari ule wa kumi na tano. Cha ayubu mar l5ita5 bibiainasema je huyo aliyenifanya mimi ndani ya tumbo siye aliyemfanya na yeye si yeye mmoja aliyetufinyanga tumboni kwa hiyo biblia natuonyesha kwamba mungu alitufinyanga katika matumbo ya mama zetu uumbaji unaendelea kupitia wanadamu kupitia wazazi wetu kupitia mama na baba kwa hiyo mpendo wa msikilizaji mimi na wewe tumeumbwa umumbwa katia matumbaa mama zetu mungu alitufinyanga mungu alitutengeneza alivyotutengeneza kwa hiyo kwaiyo mpendmsikiizaji wewe ufnyanatnneaautibukaji we umetengenezwa haukutokana na nyani haukutokana haukutokana na kaji, na nadharia za wanasayansi nawanafarisafa mstari myowai mn natgeeitauammstaulata bbnatuambia kwamba sisi kabla hatujaumbwa tulikuwa katika wazo la mungu hakuna mtoto ambaye amekuja duniani kwa bahatimbaya eh, wazazi wako wanaweza kawa wasiwe na mpango wa kukuzaa lakini mungu alikuwa na mpango kabambe na maisha yako katika yeremia 1 sr 5 kabla sijakuumba katika tumbo nalikujua na kabla hujatoka tumboni nalikutakasa nimekuweka kuwa nabii kwa nabi wa mataifa kwahiyo mpenzi msikilizaji mahali popote ulipo bwana anatuambia kwamba kabla aujazariwa kabla ujatungwa mimba kabla ujakuweko ulikuwa katika wazo la mungu ulikuwa katika akili ya mungu kwa usiji hiyo usijidharau usijiue usije usiji uka, ukanywasumu ukajitundika ukajining'iniza usije ukaishi maisha ya kukata tamaa kuvunjika moyo kukosa imani na mungu wako kwa sababu bwana anakujua anakufahamu anakutambua hata kabla baba na mama hawajakutana alijua kwamba wee utazaliwa na utazaliwa katika bara hili katika nchi hii katika kabila hilo na kwa wazazi hao mungu ana makusudi na maisha yao usij ukakata tamaa usije ukajidhuru usije ukajiumiza nataka nikwambie hatuko duniani kwa bahati mbaya mungu ana makusudi na sisi mungu ana makusudi na sisi hata kama wazazi wako walibakwa ndipo kapatikana hata kama baba na babbaba akat mbaalimkataa eh, mama kakataa mimba bado wewe umezaliwa kwa kusudila mungu uko duniani kwa sababu taka nikwambie kwamba sisi ni watoto wa mungu tumetoka mikononi mwa mungu bwanayes asifee sana uhai wa mwanadamu ulianzia kwa mungu sisi ni watoto wa mungu tumetoka kwa mungu tunaenda bwaa asiesana hilo likupe nguvu likupe ujasiri likupe uwezo wa kuendelea mbele kwa sababu mungu ni mkuu wewe ni mtoto wa mungu umetoka kwa mungu uko kwa mungu tunaenda kwa mungu tumetoka mikononi mwake tumerudi mikononi mwake kwa njia ya msaraba wa kalvawa yesu kristo lakini pia yesu anapokuja mara ya pili tutarudi mikononi mwa mungu kwa hiyo mwanadamu ni mtoto wa mungu ameumbwa kwa mfano wa mungu na kwa sura ya mungu lakini cha mana sana pumzi ya mungu iko ndani yetu kwa hiyo mpendwa tuishi maisha ya kumtukuza mungu ya kumsifu mungu ya kumwinua mungu tufanye vitu vyetu kwa ubora kwa umakini kwa uturivu tukitembea na mungu na mungu atatubariki katika maisha yetu atatubarikikatika maishayetu mpenzmskilizaji kwa ajili ya maombi kwa ya kujifunza zaidi una maswali na kadhalika wajiiyakujifunza zaidiamaanaaai ambah7629 r7bbb tmbi 7b9b basi ni moyo mahali popote ulipo usikate tamaa usivunjike moyo usirudi nyuma ni kweli una mapito magumu una historia ngumu na changamoto una kile ki, lakini usikate bado liko tumaini kwa yesu tuendelee tuendeleekumngangania mungu tuendelee kubaki mikononi mwa mungu tuzidishe maombi tuzidishe imani kwa mungu wetu na mungu wetu atatupiganaye kutoshindia na jina la bwana litatukuzwa katika maisha yetu tuombe baba katika jina la yesu tumejifunza vyote vimetoka mikono mungu, vimetoka mikononi mikononi mwa mwa mungu mungu tusaidie kuamini hivyo kuelewa hivyo kubaki mikononi mwako katika maisha yetu sisi ni watoto wako tulitoka mikononi mwako tumerudi mikononi mwako na mpango mkubwa ulio nao ni kukaa na sisi maisha yetu yote ya milele tunaomba umsaidia huyu mama huyu baba huyu dada kijana asija akanywa sumu akajinyonga akajitundika akajidhuru akatembea amenyongonyea akiona kwamba ni duni ni hafifu hawezi chochote tunaamini kwamba utafanya hivyo kwa utukufu atapani nguu zagiza n ushirikina iwe ni kazi iwe ni watoto iwe ni ndoa iwe ni marezi iwe ni changamoto mbalimbali Amen. tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo asante sana kwa kutenga muda wako mungu a wa kubariki ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo unaitwa habi machilumshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe