unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti niba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu ywt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikiutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia moning sta radio na rocco fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr na kule nchini kenya waweza kutusikiliza kupitia masafa ya mita bendi 89.7 kisia fm msikilizaji wangu karibu sana kipindi hiki maalum kipindi cha neno la mungu ambapo kwa leo tutapata kumsikiliza mwinjilisti diksoni mipawa ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo unaitwa habi machilmshana karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho neno la leo kwa nini yesu alikufa kwa nini yesu alikufa basi kabla ya kusikiliza somo zuri neno hili la uokovu tusikilize wimbo kutoka kwao dodomaaent na wimbo unaosema tazameni mwanakondoo barikiweni na wimbo huu na mara baada ya hapo nitarejea ni chku And I will be Ali I can see Natusha, usafida, mi zawatu tehana omomini, Jesus. uliapot na kilagoti litapigwa mbele zake kilaulibi utamkiri yeye mkombozi wetu jambo hilo iliyomwagi kaina tosha Safidab is our to a tewana, oh, Jesus. is our to... asanteni sana dodoma advent na wimbo wenu huo mzuri na sasa namkaribisha mtumishi wa mungu mwinjiristi diksoni mipawa akija na somo lake linalosema kwa nini yesu alikufa mtegee kwa makini bwana yesu asifiwe mpenzi msikilizaji karibu tena katika kipindi hiki makini cha neno la mungu kuletea kipindi hiki ni mwinjiristi dikson joseph mipawa kutoka kanisa la w sabato kimele mtaa wa kerege baga moyo pwani kwa sasa niko natumika katika kanisa la kidimu kundi la mkombozi mtaa wa maili moja kibaha pwani karibu sana ikiunge kupata maombi kupata ushauri na maswari unahitaji majibu una, una changamoto yoyote tuweze kushirikiana kwa ajili ya mungu yetu, kwa ajili ajili ya ya mungu mungu wetu kuombeana na anayetupenda ai iytuenda san tuazia kututendea kwa kadi ya mapenzi yake kiungependa kuwasiana nami tumia namba hii 6239539b 07-6-2-5-2-3-9-2. karibu sana mpenzi msikilizaji ili tuweze kubarikiwa kwa pamoja katika siku ya leo somo letu la leo tunajiuliza swali kwamba kwa nini yesu alikufa kwa nini yesu alikufa hilo ndiyo swali letu ambalo tutaliangalia kwa kina siku ya yaleo kwanin yesu alikufa biblia inasema katika warumi katika warumi katika sura ya aukatia arumi s inasema kwa maana mshahara wa dhambi ni mauti kwa hiyo ili yesu afe alifanya dhambi ambi e, alifanya dhambi gani alifanya dhambi gani hata bwana wangu aweze kusurubiwa na kufa kifo cha kikatili kiasi hicho biblia biblia inasema vizuri. Biblia inasema vizuri vizuri katika kitabu kile cha Brania, sura ya hichomza bibilia inatuambia kwamba wahebrania sura ya 15biblia inasema kwa kuwa hamna kuhani mkuu asiyeweza kuchukuana nasi katika mambo yetu ya udhaifu bali yeye alijaribiwa sawasawa na sisi katika mambo yote bila kufanya dhambi yesu kristo alipitia kila jaribu kila changamoto kila pito kila gumu bila kutenda dhambi hakutenda dhambi hakutenda dhambi kwa mawazo yake kwa fikira zake kwa hisia zake hakutenda dhambi kwa maneno yake wala hakutenda dhambi kwa matendo yake na tabia zake dinasema, alijaribiwa katika mambo yote bila kutenda dhambi kama zakbbasemaaaibiatiaambootbndaaamesu autenda amb aii basi alikufa petro naye mwanafunzi ambaye alikaa naye miaka mitatu wanapika na kupakua anathibitisha kwamba yesu hakuwa na dhambi yoyote katika petro petro petro fungu la inasema yeye hakutenda dhambi wara hila haikuonekana kinywani mwake yeye alipotukanwa hakurudisha matukano alipoteswa hakuogofya bali alijikabizi kwake yeye ahukumuye kwa haki eh? fungu la yeye mwenyewe alizichukua dhambi zetu katika mwili wake juu ya mti tukiwa wafu kwa mambo ya dhambi tuwe hai kwa mambo ya haki na kwa kupigwa kwake sisi tumeponywa bblinasema hapakuonekana hila katika midomo ya yesu hapakuonekana hila wala uongo wala jeuli hata alipopigwa hata alipotukanwa hakurudisha potukan eh? petro aliyekaa naye miaka mitatu anathibitisha na kushuhudia kwamba yesu hakuwa na dhambi yoyote lakini yesu alizichukua dhambi zetu alizichukua dhambi zetu juu ya mwili wake akapanda nazo mpaka karuvari akapanda nazo mpaka gorigota na dhambi zangu na dhambi zako zilimuua mkosi yesu dhambi ak hakua na dhambi yoyot katika kitabu kile cha wa pili, tanu, eh, na cha wa wa paulo naye anathibitisha mambo haya kil sura ile ya tano mstari ule wa 21 e, nasema yeye asiyejua dhambi alimfanya kuwa dhambi kwa ajili yetu ili sisi tupate kuwa haki ya mungu katika yeye kwahiyo yesunda dhambi. Dhambi. dhambi lakini kwa ajili ya wokovu wetu amechukua dhambi zetu maovu yetu na makosa yetu mapungufu kasoro katika tabia zetu madhaifu yetu akaenda kufa nayo wa e, msarabaaa ndiyo yeye mwenyewe yeye mwenyewe anawauliza kwamba ni nani anayenishuhudia kwamba mimi nina dhambi katika yo ya, ya biblia inasema ni nani miongoni mwenu anishuhudiaye kuwa nina dhambi nami nikisema kweli mbona ninyi hamnisadiki yesu aliwauliza eh? aliwauliza wapinzani wake kwamba ni nani n eh? ni nani ambaye ni nani ambaye anashuhudia kwamba mimi nina dhambi fulani unajua hiki kitu ambacho yesu alifanya alifanya jambo kubwa sana ni nani ambaye anaweza akahubutu eh? kusimama mtaani kwake eh? nyumbani kwenu nyumbani kwako kwa ndugu zako na kusema kwamba ni nani anayenishuhudia kwamba nina dhambi mbona mikono yyote itakuwa hewani ndugu yangu yesu hakuwa na dhambi yoyote kilichomua likwa ni dhambi zangu na dhambi zako yeye alifanywa kuwa kwa ajili yetu ili sisi tupate kuwa haki ya mungu yesu amefanya kitu ambacho ni cha pekee katika dunia hii amefanya mefanatca ekee a katika dunia hii kitabu kile cha luka lua hata viongozi wa kirumi walishuhudia kwamba yesu hakuwa na hatia inasema na pilato akawakutanisha wakuu wa makuhani na wakubwa na watu akawaambia mtu huyu mmemleta kwangu kana kwamba anapotosha watu nami tazama nimeamua mambo yake mbele yenu ila sikuona kwake kosa lolote katika mambo hayo mliyomshtakifuna15 wala hata herode kwa maana amemrudisha kwetu basi tazama hakuna neno lolote alilolitenda lipasalo kufa yesu akufanya jambo lolote lililokwa linamfanya lina af lililomfanya stahili kufa eh? kifa alichokufa yesu ilikuwa ni stahili yetu ilikuwa ni haki yetu maana mshara wa dhambi ni mauti sisi ndio tukuwa tumekosea sisi ndo wakufa sisi wakupotea wakuangamia lakini kwa ajili ya upendo wake mwingi yesu kristo amechukua adhabu yetu amechukua uzuni zetu amechukua masikitiko yetu amechukua maumivu yetu misongo yetu migandamiso yetu ya mawazo ndiyo amechukua stresi zetu depression zetu akaenda nazo katika msaraba wa tuna kila sababu ya kumchagua tuna kila sababu ya kumtumikia tuna kila sababu ya kumwamini tuna kila sababu ya kuwa upande wake nataka nikwambie kwamba yesu hakuwa na dhambi yoyote viongozi wa dini walishuhudia kwamba yesu hakuwa na dhambi yoote pilato anashuhudia kwamba yesu hakuwa na dhambi yote nahakua na, na, na, na kufa hata herode yule katili kiongozi katili alishuhudia waziwazi kwamba yesu hakuwa na kosa lolote lakini kwa nini alikufa alikufa kwa sababu ya dhambi zangu alikufa kwa sababu ya dhambi zango katika wa kwanza korinto 5ori 5 biblia inatuambia maneno haya wa korin5 mstari ule wa tatu anasema kwa maana naliwatolea ninyi hapo mwanzo yale niliyoyapokea mimi mwenyewe ya kuwa kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zetu kama yanenavyo maandiko kwa hiyo yesu hakufa kwa sababu ya dhambi zake alikufa kwa sababu ya dhambi zetu yeye asiyejua dhambi amefanywa kwa dhambi kwa ajili yetu ili sisi tupate kwa haki ya mungu tupate kua watoto wa mungu tupate kua watumishi wa mungu kwa hiyo kwa tendo moja ambalo yesu amelifanya msarabani linatupa sababu ya sisi kumpokea kama bwana na maisha yetu limetupa sababu ya kumpokea yesu kama bwana na mwokozi wa maisha yetu ili tupate sis haki ya mungu kupitia yesu kristo alikufa kwa ya nuuitiuistajili a maovu yetu na kwa kupigwa kwake sisi tuliponywa sisi tuliponywa katika kitabu cha yohana 1 fungula 29 biblia inasema siku ya pili yake amwona yesu anakuja kwake akasema tazama mwana kondoo wa mungu aichukuae zetu amechukua maovu yetu amechukua makosa yetu katika msalaba wa karivari na kwa sababu ya kifo chake sisi tuna tuna, tuna kila sababu ya kumwamini ya kumpokea ya, ya kujisalimisha mikoroni mwake ili sisi tupate uzima majambaz, wa milele kupitia yesu kristo hata yale majambazi aliyosurubishwa nayo yesu kristo aliyahubiri msarabani kwa masaa sta aliyoubiri msarabani kwa masaa sita ili yatubu ili yaongoke ili yamrudie yaache tabia mbaya yaache wizi yache hira yache nguvu za ibirisi lakini bado waling'ang'ania walikumbatia na ikawa sababu ya wao kupotea kitabu charuka, kitabu charuka 23, kitabu kile cha cha cha ruka ruka ruka kupoteaitabu chau9 biblia inasema na mmoja wa wale waharifu waliotundikwa waliotundikwa alimtukana akisema je wewe si kristo jiokoe nafsi yako na sisi lakini yule wa pili akamjibwa akamkemea akisema wewe humwogopi hata mungu nawe u katika hukumu hiyo hiyo fun41 la nayo ni haki kwetu sisi kwa kuwa tunapokea maripo tuliyostahili kwa matendo yetu bali huyu hakutenda lolote linalofaa kisha akasema e hey yesu nikumbuke utakapoingia katika ufarume wako yesu akamwambia amini na kuambia leo hivi utakuwa pamoja nami peponi bwana sife sana aka nikuambie kwamba kama kuna ombi la maana la kuomba ni bwana atukumbuke katika ufalme wake tunaweza tukawa ni maraya tunaweza tukawa ni kahaba tunaweza tukawa ni wezi tunaweza tukawa ni wachawe tunaweza tukawa ni wambea watu wenye masengenyo watu wenye chuki watu wenye mawadui watu wenye uasama wasiotaa kusamee wasio kuachiria lakini yesu anasema kama tutatubu kama tutaungama kama tutabadirika kama tutajisaamisha mikorani mwake yeye atatupokea yeye atatusamee yeye atatupa mwanzo mpya yee atatupa nguvu kama yesu aliweza kumpokea huyu mwizi jambazi sugu dakika za mwisho akahakikishiwa wokovu akaaikishiwa milele pamoja na wizi wake pamoja na jambazi wake aliofanya katia maisha yake pamoja na ukatili alipata asyesumtakupa yesu kabisa atakupa, amani, atakupa furaha ataondoa hatia yavambe katia maisha yako natakupa nguvu pya yak mahayaaiele yakuishi katika maisha yaku ya upya uzima na jina la bwana litapata kutukuzwa na kuinuliwa kwa sababu yesu anatupenda na anatamani sana sisi tuweze kuokolewa anatamani sana yesu sisi tuweze kuokolewa sisi tuweze kuingia mbinguni pamoja naye katika maisha yetu kwa sababu yeye daima siku zote amekuwa mwema katika maisha yetu akitutetea akitupigania akitushindia wengine najua na, na walikuwa majambazi walikuwa makahaba walikuwa wamefanya mambo ya ajabu mambo mengi ya ajabu lakini walipokwenda kwa yesu yesu aliwasamehe yesu aliwatakasa yesu aliwaosha yesu aliwasafisha na yesu amewapa mwanzo mpya katika maisha yao amewapa nguvu mpya katika maisha yao wamejisalimisha kwake na yeye amewapatia majina mapya tabia mpya uzoefu mpya na nguvu mpya na uwezo mpya na uelewa mpya katika maisha yao ili wapate kwa haki ya mungu huyu wizi alitumia dakika za za za mwisho mwisho mwisho kuweza kuweza kuokolewa alitumia alitumia dakika dakika kumfahamu mungu kupata na ukombozi katika maisha yake hata atia na taawewe tunaweza kabisa kutumia nafasi tuliyonayo nafasi tuliyopewa kupata uzima wa milele kupata okovu katika maisha yetu bwana yesu asfsana kupata uakovu katika maisha tu huna sababu ya kupotea hatuna sababu ya kupotea hatuna sababu ya kuendelea sita hatuna sababu ya kurudi nyuma hatuna sababu ya kutangatanga hatuna sababu ya kubaki mikononi mwa shetani kwa miaka mingi nataka nikuambia kwamba una sababu ya kuendelea kuwa na hirizi na tasibii na rozari naaini kwambia hayo yote unaweza katupa naukakubali kwanza upya pamoja na kristo na yesu mwenye huruma atakusamee atakutakasa atakuashanawezekana umeingia mikataba magano makubaliano na, na, na kuzimu na wachawi na vyama vya asili nikupe wito katika jina la bwana ikiwa jambazi sugu huyu aliweza kumfahamu yesu aliweza kumpokea yesu aliweza kumwamini yesu naye akaokolewa akakombolewa na maisha kakabadirishwa akapokea nguvu mpya uwezo mpya utulivu wa mungu nataka nikuakishiha kwamba wewe nawo unapomwamini kristo unapompokea kristo unapojifugmilisha na kristo atakuokoa atakubadirisha atakufungua katika minyororo katika mikatale ya yule mwofu korinto wa ya 5 mstari ule wa1 biblia inasema maana upendo wa kristo watubidisha maana tumehukumu hivu ya kwamba mmoja alikufa kwa ajili ya wote nasi basi walikufa wote yani yesu alipokufa pale arva alipokufa pale msarabani tulikufa pamoja naye tulikufa pamoja naye kwa hiyo ule utu wetu wa kare maisha yetu ya zamani tabia zetu za zamani tabia zetu mfu tulikufa pamoja naye katika msaraba wa kariva laini kwakiishe kwamba tumaini langu tumaini lako liko kwa yesu liko katika msaraba wa kariv kama tutakubali kumwamini yesu kumpokea kujisalimisha mikononi mwake yeye atatupokea yee atatukumbatia yeye atatuatamia yeye atatufunika yeye atatupa nguvu mpya atatupa uwezo mpya na jina la bwana litapata kutukuzwa katika maisha yetu hatuna sababu ya kutangatanga hatuna sababu ya kurudi nyuma hatuna sababu ya kusitasita na kuchelewa katika dhambi hatatupotee katika fungu lile katika fungu lile la kumi na nanenasema lakini vyote pia vyatoka vyatokana na mungu aliyetupatanisha sisi na nafsi yake kwa kristo naye alitupa huduma ya upatanisho kwa hiyo mimi nawewe tumepatanishwa na mungu kupitia kafara ya yesu kupitia kifo cha yesu kupitia msaraba wa yesu kupitia damu ya yesu iliyomwagika kwa ajili yetu ndio maana nakwambia shetani hana mamlaka shetani ana mamlaka wala huna sababu ya kumpa nafasi wala huna sababu ya kumfatafata wala huna sababu ya kuruhsu shetani akuzoee akuzomee akusimange eh? nataka nikuambia kwamba kwa sababu ya tendo moja ambalo yesu amefanya pale msalabani upendo wake unatusukuma unatuhimiza tuwe watu wa maombi watu wa kusoma neno la mungu watu wakuwa karibu naye watu wakunyenyekeza watu wakumtumikia maisha yetu yaliyobaki kwamba ni maisha marefu yawe ni marefu mikononi mamungu kwamba ni mafupi yawe ni mafupi mikononi mwa mungu mungu mungu nataka moyo tumia tumia tumia nafasi nafasi nafasi hizi hizi hizi kuweza kuweza kuweza kuokolewa kumjua kumtumikia mungu, katika maisha oniauoa a mjumb wa shetani siendelee kuwa wakala wa shetani usiendelee kusimamia na kutetea hoja na misimamo ya shetani mimi nawewe tunapaswa kuipinga kwa kwa kwa nguvu nguvu zote zote tunapaswa tunapaswa kuikataa mungu Mana mungu na mungu maana anatupenda na sisi la na sisi yani alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake tunapasauasannu makosa yao naye ametia ndani ndaniyetu neno la upatanisho fungulaishini basi tuwaumb kwa ajili ajili ya ya kristo kristo kana kwamba mungu anasi kwa vietu, kwa vinywa vyetu twawaomba aii yakist ikiwa ikiwa mwizi huyu alipatanishwa na kristo hata mimi akatukubali nasi bwana akatukubali tukaanza upya katika maisha yetu na jina ina abwaa basi ni kuombe kingependa kutoa maisha yako kwa wakristo kingependa kumwamini kristo upenda kuweza kubatizwa tumia namba hii tunapowasiliana kiaupendakesifuri saba sita mbili hamsini shiina tatu ti bli sifuri sabasita mbli hams ya msikilizaji tumejifunza kwamba yesu hakuwa na ambi yoyote alikufa alikufa alikuva kwajilia dhambi zangu alikufa alikuva kwajilia dhambi zetu alikufa alikuva kwajilia dhambi zako dhambi zetu ndio zilizomua yesu pale katika msalaba wa ibu msalaba wa karvali o bwana asande kwa somo hili tusaidie tusiendelee kukusurubisha kila wakati kwa maneno yetu kwa tabia zetu kwa mawazo yetu kwa fikira zetu kwa hisia zetu na na yetu namismoazatadayaa maisha ya dambimaisha ya mwako tupkwka wasind watotowamnu naabatsuakasibbampee mskiizaji mindnautunza pa wake katika jina lahisu Amen. msikilizaji inawezekana kabisa ukawa na swali au umepata changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapat na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo msikilizaji hatuna la ziada nimefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo jina langu naitwa habi machilumshana kwa heri naendelea kubarikiwa na matangazo haya karbu ddisoyasone sakuru dikua yesu s