nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yamakelele yesu yuhaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuhaja tena njnakuj eswat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wdts ulimwenguni awr ikiutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia mning star redio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwawr org karibu msikilizaji katika kipindi hiki kizuri ambapo kwa siku hii ya leo tunakwenda kusikiliza somo zuri kutoka kwa mtumishi wa mungu mwinjilistmi power somo linalosema japo ni wajinga hawatapotea utabarikiwa sana na somo hili lakini basi kwa kwanza tu kipindi chetu upate kusikiliza wimbo kutoka kwao anointed. Singers na wimbo unaosema jina la yesu mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo unaitwa habi machiumshana karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho barikiwa nao jina la yesu jina ni sana jina kamahili ni tumai li pekel la dunia makatedoruba namasaka vimetanda tumai pekelimebaki wakesutu dunia hailamsada Kwake tu tapata faraja ammani tu ihifadi mi to china hili tu mai peke lime bakiri kwake yasudu Kwa faraja amani. Bimio mi jina hili Na mwisho wa safari ya amma ni siku hii ofuraha tunashujudu na kusifu jina hili tumai peke ni mabaki kwa Yesu tununia malaria msaada kwake tutapata faraja amani Fadi mi oyani jira hi tu mai peke mi baki kwa yeso todo dunia ai asanteni sana a na wimbo wenu huu mzuri na hivyo basi ninamkaribisha mtumishi wa mungu dikson mipawa na somo hili ambalo leo ametuandalia linalosema ijapokuwa ni wajinga hawatapotea mtegee sikiwo kwa makini bwana yesu asife sana Amen. leo tunakuja tena na somo zuri ambalo linatuambia ijapo ni wajinga hawatapotea mm. kitabu cha isaya mstari wa tusomee na hapo patakuwa pata na njia kuu hapo patakuwa na njia na njia njia nayo itaitwa ya utakatifu utakatifu itaitwa njia ya utakatifu. Wasio safi, hawatapita utakatifubiblia inasema wachafu wenye takataka wenye mizigo ya dhambi mm. hawatapita katika njia hiyo bali itakuwa kwa ajili ya watu hao mm. wasafirio wajapokua wajingaaatatjapokuwa wajinga hawatafanya nini hawatapotea katika, katika njia h kwaho unaweza ukaonekana kwamba huna akili eh, akili zako zimeharibikiwa zimeharibika umechanganyikiwa mm. eh, unaonekana kwamba ni mshamba hujui kitu eh, yesu anasema ijapokuwa ni wajinga watu hawa hawatapotea mm. hawatapotea akini hawa mm. kuambia ndugu na dada watu wanaweza wakakutenga watu wanaweza wakakudharirisha watu wanaweza wakakupuza watu wanaweza wakakubeza lakini biblia nasema japokuwa ni mjinga huna maarifa mengi sana lakini kwa, kwa sababu unatembea katika katka njaenye mbamba mm. njia ya yesu mm. yesu anasema katika esu anasmaatayoakumi na uzima mm. mtu yeyote akitaka kuja kwangu lazima aende kwa yesu yesu yesu yesu yesu moyo katika jina la yesu. Mm. popote ulipo mchague mkimbilie japo unadharaulika vibaya hutapotea mm. hutapotea mm. baki moyokatka ina aesumtsesunganeesu aaaauika atnwayt barabara ya barabaraayesu atakuokoa sa a nuene ntaua stafuteni katika kitabu cha bwana mkasome uh. hapana katika wote uh. hapana mmoja atakayemkosa atakaekosaen di kwa maana mm. kinywa changu kimeamuru na roho yake mm. imewakusanya amina yesu anatwambia kwamba tutafute katika kitabu cha bwana mm. tutafue katika kitabu cha bwana anachomaanisha ni kwamba kama tutatilia maanani mm. kama tutateke seriously mm. mambo haya yesu anasema hatutapotea hatutaangamia watu ambao wameweka nia E, wa, wanajuhudi wanabidii ya kubaki miguni pa yesu kujifunza anasema kwamba hakuna mtu ambaye ambay mtu ambaye takaotea hakuna ndugu yako jirani yako atakayepotea mm. imradi tu yuko kwenye right direction amen, yuko kwenye njia sahihi yuko kwenye dira mwelekeo yesu anasema tutafute kaa kitobu cha bwana mm. katika biblia katika neno lake mm. ile njia ya kweli ile njia ya okovu kwaajili ya utukufu wa jina kwamba wengi watapotea kwa sababu wanaibeza wanaibezas bwana wanaikataa sabato ya bwana mm-hmm. wengi wanasema kwamba sabato hii niyawayahudi mm-hmm. niagano la kale mm-hmm. ilifutiliwa msarabani akakwambia ka kao omi k ia ks Hmm. hatuabudo skuhatuabdosku hmm. kitabu cha kutoka m8akatijandyoan8 wa biblia inasema hmm. ikumbuke, hmm. ikumbuke ukiangalia lugha ya asiri ya biblia inasema hmm. eh, watu wengi wanasema kwamba sabat ilianzia sinai lakini ukweli ni kwamba sabato sabatkuanzia mlimasinai hmm. imekuepo hata kabla hata kabla ya wana waz kuwepo mm. imekuwepo hata kabla ya wayahudi kuwepo anasema kwamba sabatu bana e, mbona katika kitabu cha mwanzo hatu ioni e? kitabu cha mwanzo kina sura hatuiona sabato sabato sabato sabato katika kitabu cha mwanzo hatuoni hatuoni yakobo akitunza inasema ikumbuke yasiri, ya Kibrania, neno, ikumbuke ya neno maana yake, yake, mm. yake eno adam na mkewe hawa eva alitunza sabato mm. ya siku ya saba ya jumamosi uaaaachezea simu kenye mitandao ya kijamii mm. iweke kando kwa matumz matakat sichanganye siku siku mm. siku ya ya sabato sabato hewa baki bwana maana ni ni ni takatifu mungu kazi utende anfisuasabatuaeabamasaa taat syenye eshin ta uaatnd mamboyaoti sku yasaba i sabat yabwana nw wewe mm. wala mwana wako mm. wala binti yako mm. wala mtuma wako mm. wala mjakazi wako mm. wala mnyama wako mm. wa kufuga la mgeni aliye ndani ya malango yako maana mm. kwa siku sita bwana mm. mm. alifanya mbingu na nchi mm. na bahali na vyote vilivyomo mm. akastarehe siku ya saba mm. kwa hiyo bwana mm. akaibarikia siku ya sabato akaitakasa katika amri hii mm. watu wanasema kwamba unajua sabato ni ya wayahudi mm. sabato ni a waisraeli kwa sababu sabato ni ni ishara ya ukombozi kutoka misri mm. nataka nikwambie kwamba sabato haitukumbushi ukombozi wa israeli kutoka misri mm. sabato inatukumbusha juma la uumbaji na kwamba mungu ni muumbaji aliumba kwa siku sita mm. na siku ya saba akapumzikaanas mm. kwahyo usijukakairishwa ukawekewaadomoni kwamba unajua sabato ni ishara ya ukombozi wa wa kutoka waonaaelkutoka sabato sabat si ishara ya ya ukombozi ukombozinaael kutoka misili. sabato ni ishara ya juma la umbaji kwamba mungu ni muumbaji sisi siyo matokeo ya nyani mm. ya sokwe hm wala chochote sisi tumeumbwa kwa mfano Amen. na sura ya mungu hata tulipopotea mungu alimtoa mtu amwana wapekee uh, akafua kwa ajili na kwa kupigwa kwake sisi tumepona Amen. tumepona mapepo na vibongona vnyemkera usije ukakubali kudanganyika usije ukakubali kudanganyika yes. yohana nane, nane. yohana yohana anasema yesu mm. wakamjibu waka bb anasmaanasema mm. ninyi ni wa baba yenu ibilisi natamaza baba yenu ndio ndizo mpendazo kuziyeye alikuwa muwaji tangu mwanzo wala hakusimama katika, katika w kwa kuwa hamna hiyo kweli yake kwelidani yak asemapo uongosema iliyo yake mwenyewe, yake mwenyewe. Mm. Uh-huh. Kwa, kwa sababu uh-huh. yeye ni mwongo na baba wa huo kwahiyo katika fungu hilo biblia inatuambia kwamba tabia mbili za shetani mm. kwanza shetani ni muongo lakini pia shetani ni muuaji mm. kwa maneno rahisi shetani anachanganya ukweli na uongo mm. ili kuwapumbaza watu kuwaragai kuwafunga matita matita ili wapotee katika ya moto mm. katika siku ya leo mkatae shetani na mambo yake shetani ni mwongo mm. amedanganya wengi amepoteza wengi akiwadanganya mm. kwamba hata kama vitu vingi. hata kama kama vitu vingi amekupa hiki na kile shetani ni mwongo lakini pia ni ae kumi na nane a anikwambe sasa mkatae shetani shetani ni muongo mm. shetani ni muwaji mm. shetani anachanganya ukweli na uongo tumkatae shetani unajua shetani amekuja na uongo kwamba sabato ni ya wayahudi hebu tuiulize bibilia mm. je sabato ni ya wayahudi mm. kutoka 20, mstari wa inasema kutoka ishirin mstarwa kumwakati unaenda lakini siku ya saba ni sabato ya bwana mungu wako lakini siku ya saba siku ya saba ya sabato mm. ni sabato ya nani ba mm. mungu wa hivi biblia inasema ni sabato ya bwana mungu wako au sabato ni mali mariya wasabato je biblia inasema sabato ni ya wayahudi mm. sabato ni ya waisraeli mm. sabato ni hebrania mm. wengi wamedanganyika mm. shetani ni muongo na ni muuaji mm. anachanganya ukweli na uongo okay. wengi amewafundisha sabato ni ya wayahudi mm. Sabato ni, Yahudi, nasema, sabato ni ya wayahudi lakini biblia inasema sabato ni ya bwana mungu wetu ataaba sabato sio mali ya mariaasabato sabato, mm. sabato sio mali ya wayahudi wara mm. waisraeli wa wara brania kwanza wayahudi wametokana wa na mtoto wanne wa, wa, wa mzee yakobo anaitwa yuda eh, anaitwa yuda lakini sabato imekuwepo bkabra ya yakobo kabra ya mzee isaka kabra ya ibrahimu kabra ya nuhu kabra ya enoko imekuwepo tangu umaji nikuambie kata uongo kata uongo kata majini kata hele, mapepo kataa ngufu za gia ukisalimisha kwa mungu Amen. na mungu atakubariki sana Amen. kitabu cha isaya hamsini na nane mstari ule mstari ule wa kumi na tatu sabato ni ananiwakati kama ukigeza mguu wakoaa watatu kama ukigeuza mguu wakousiriuusifanya mgu wako, nasa ttwangu u ukisema sabato siku ya furaha uh-huh. na siku takatifu ya bwana mm. yenye heshima mm. ukiitukuza mm. kwa kutoa kuzifanya njia zao Ko, mwenyewe mm. wala kuyatafuta ya kupendezayo kupendezayoinasemasa 8 kama ukigeeza mguu wako usiarifu sabato mm. usifanye anasa zako siku ya utakatifu wangu wangu ni ni ni siku siku wa siku siku ya ya ya utakatifu utakatifu utakatifu utakatifu wa bwana sio sio sio sabato na ya utakatifu wangu Kwayo, kwa hiyo fundisho kwamba sabato ni ya wayahudi ni fundisho la mashetani mm. ni fundisho la mapepo na majini mm. likimbie kwa jina la usu sabato ni siku ya utakatifu wa bwai usitumie kwa mambo yako binafsi mm, mm. itumie kwa utukufu wa wam mm. unapovaa vaa kwa kwa utukufu ongea wa unapotenda lolote tnda kwa utukufu wa bwana bw. maana sabato ni siku ya utakatifu wa bwana sabato ni mali ya mungu mm. sabato si mali ya maliya sabato katapeoil katika jina la yesu bwana yesu asifsana lakini sabato imekuepo kabla ya dhambi kuepo mm. mwanzo mbili mstari wa kwanza hadi wa tatu mbingu na nchi zikamalizikbasi mbingu na nchi zikamalizika na jeshi lake lotesiku lote. ya saba mungu uh-huh. anaza kazi yake yote aliyoifanya mm. akastarehe siku ya saba akaacha kufanya kazi yake yote aliyoifanya mm. mungu akaibarikia siku ya saba mm-hmm. akaitakasa mm. kwa sababu katika siku hiyo mm. mungu alistarehe akaacha kufanya kazi yake yote aliyoiumba na kuifanya bwana kuifanyabwana kwa hiyo biblia inatuambia kwamba sabato imekuwepo kabla ya dhambi kuwepo mm. unajua kuna vitu viwili ambavyo vilianza kabla ya dhambi kuwepo mm. jambo la kwanza ni sabat mm-hmm. ya siku ya sabajumamosi jambo mm-hmm. la pili ni ndoa sasa watu leo hawasemi ndoa imeishia leohawasemindoa lakini vyote hivi viwili sabato na ndoa lakini kimoja kimechakaculiwakingine kinapendwa sana, sana. Mm. Njuka, yesu anatuambia kwamba wama ninyiababaubisi mnapenda mm. tamaa zenu mnapenda mm. mambo yenu mambo yangu mnayakatana kuyapinga waziwazi mm. sabato na ndoa mm. vilianza eneni vilianza kabla ya dhambi mm. sabato imekuwepo kabla ya dhambi kuwepo mchague yesu aliye bwana wa sabato Amen. umfuate leo umchague yesu naye atakuokoa siku ya mwisho zaburi la fuas na tis biblia inasema mm kwa neno la bwana mbingu zilifanyika mm. na jeshi lake lote mm. kwa pumzi ya kinywa chake Kungula tisa. Kungula tisa. maana yeye alisema mm. ikawa mm. na yeye aliamuru mm. ikasimama Amen. Amen. kabla kabla ya mzee ibrahimu mm. kabla ya mze nuhu mm. kabla ya mzee isaka mm. kabla ya mzee yakobo kabla ya kuwepo, kabla wahud kuwepoaere kuwepo biblia inatuambia katika zaburi mungu alifanya tathmini alifanya tathmini ya umbaji mm. biblia inatuambia katika mwanzo moja thaathimoja bwana akaona kila kitu alichokifanya tazama ni chema sana Sama. mungu mm. alikuwa anafanya tathmini na siku ya saba akapumzika mm. alikwambia siku ya saba ni siku ya sabato ya jumamosi mm. mchague mungu maana mungu alipumzika siku Yes, ya jumamosi hmm. unajua hatutunzi sabato ili tuokolewe hmm. lakini wote waliookolewa wanatunza sabato ya siku ya saba hmm. ya jumamosi hmm. wala usiseme tunaabudu sabato hmm. tunamwabudu bwana wa sabato mariko 2 8 soma mariko b8 hatuabudu sabato Lebe hayo ni mafundisho ya mashetanihatuadu sabato tunamwabudu bwana wa, yeah. mm. mm. wa, wa sabato yesu yesu ni sabato bwana mafai. Kata, wangu wa mm. mm. sabato sabatoiifanyika kwiri ya mwanadamu fungu la ishirini na naneba mm. mwana wa adamu nde bwana wa sabato pa kwamba mwana wa adamu yesu kristo wanadharati yale haya mwana wa mungu ndiye bwana wa nini yeye ndiye bosi wa sabato mm. yeye ndiye mkurugenzi wa mm. sabato yeye ndiye mwaswisi wa sabato kwaiyo mafundisho kwamba sabato E, tu, tu, mnaabudu sabat naabudu siku atuabudu su mm. tuaabudu yesu aliye mm. mm. mm. mm. wanadamu. si mwanadamu kwa ajili ya sabato sabato ipo kwa faida ya wanadamasabatsabatafaidaaa swali mm. yeah. kilifanyika kwa ajili ya ya ya ya ya ya, ya, ya, ya ya mwanadamu. Mwanadamu. Kwa ya ya ya ya mguu mguu mguu au au kwa kwa kwa kwa ajili ajili ajili kiatu kiatu kiatu nawauliza tena ulifanyika kimetengenezwa kimefanyika hiyo sabato sabato ipo faida ilifanyika sasa yes. niwaulize mm. wachina ni wanadamu wanadamu yeah aanano anwazunu ni wanadamu ni wanadamu wanadamu wanadamu wanadamu wanadamu wanadamu wanadamu wanadamu wanadamu ni ni ni ni ni ni ni ni ni wazungu wanadawao kama wee ni mwanadamu sabato sabaakitabu <us> chasaya sia msitariwa ihb na a sabato ilifanyika ya mwanadamu na sabato ipo kwa ajili ya wachamungu mwana yesu asifaa sana biblia inasemaji isaya 66 ya ismbii kama vile mbingu mpya na nchi mpya ntakazofanya mm. zitakavyokaa mbele zangu asema bwana ndivyo uzao wenu na jina lenu takavyokaa mm. itakuwa mwezi mpya hata mwezi mpya mm-hmm. na sabato hata sabato mm. wanadamu woteotataua wote. kuabudu mbele zangu nikuambie kwamba mm. sabato imefanyika kwa kwajil ya mwanadam lakini bibi bibnatuambia kwamba sabato inatunzwa sasa duniani na itatunzwa mbil sabato ni ya milele sabato ni ya daima mm. usipuze wala kuibeza wala kuikataa ndio maana tumesema ijapokuwa ni wajinga hawatapotea atathawatapoteawaayesui hmm. hmm. lakini uongo mwingine shetani mwingineambaohtaniefa amefanya sabato ionekane kuwa ni, ni, ni ngumu sana mm. eh? Sa, i, i, shetani anawafundisha watu na kwamba unajua wewe wezi kaunataka msabato utaweza mm, mm, sabato mm, mm, ni ngumu ngumuwatu mm, mm, mm. ni wa sheria, sheria. <laughs> utaweza lakini cha e, luka 23, kutunzo, bad, bad cha luka sabato imeendelea kutunzwa hata baada ya kifo yesu na haikuwa ngumu aiaa fungua hamsia sihamsina sita, sita. Mm. biblia inasema mm. wakarudi wakafanya tayari manukato na marihamu mm. na siku ya sabato, na siku ya sabato. Kama wali kama ilivyo ilivyo kifo cha yesu yasabo hakikuondoa sabato mm. hakikugongomea sabato maana mm. hata wanafunzi wake baada ya kifo cha yesu walirudi wakapumzika kama ni kio chayesu mm. yesu E, alisurubiwa ali, ali siku ya mandalio a sabato mm. yani siku ya ya ya mm. ya sabato yesu yesu mm. ya ya yesu alikuwa yesu. Siku ya juma ya kwanza ya juma wapi jumapili kifo cha ai sabato ya siuya suusiji ukadanganyika na biris mm. kitabu cha matayo 20wakati unaenda ahbrania we, 49 okay. ombeni ili kukimbia kwenu kusiwe wakati wa baridi mm. wa siku ya sabato biblia inatuambia kwamba anatabiri kwamba mji wa yerusalemu utaangamizwa miaka mbele hata mia mbele kwa kwa hata ya miaka sabato sabato sabato kutunzwa wa wa wa wa wa wa jina basi basi raha watu watu watu mungu mungu mungu mungu ni ni ni mtu wa mungu. Watu kama mm. ya ni mtu mtu wengine mm. na unadai ni mtu wa mungu mbel aaamaobaaaaa kalenda mbili waia wanadamaaaa Mm, mm, alitengeneza mm. karenda ya kwanza mwaka aroba6 kabra yesu hajazaliwa mm. mwaka aroba6 bc before christ kabla yesu ajazariu, mm. akatengeneza ya kwanza mm. baadaye wakaja wakagundua hiyo kalenda ya julius kasaria a ina mapungufu mm. tarehe tano mwezi wa kumi mwaka elfumoja miata heabi mm. papa gregoy wa kumi mm. mm. na tatu aligundua kwamaata maba joshua alisimamisha jua mm. alirudisha madaraja kumi nyuma mm. nikwambie kwamba wote wamethibitisha kitendo oshalisimaisha adisha madarajakabadisa sabat ya siku ya saba ya jumamosi mm. bado siku ya saba ni jumamosi Amen. na watu wote dunia nzima kwamba mm. the Great friday maana yesu alikufa siku ya jumamosinat iazima maa maa kabrini mm. na siku ile ya jumata, ya jumamosi ya, ya jumapili siku ya kwanza ya juma yesu alitoka alitokaabrnikanikuambie ndugu na dada mchague yesu awe bwana na mwokozi wa maisha yako yesu alitunza sabato ya siku ya saba ya jumamosi fungua kitabu kile cha uka unu a1aatusomeaaosai 2 luka ina 16 anasema, anasema. akaenda nazareti hapo alipolelewa uh-huh. na siku ya sabato akaingia katika sinagogi mm. kama ilivyokuwa desturi yake kwa hiyo ilikuwa ni kawaida ya yesu kutunza sabato ya siku ya saba ya jumamosi akasimama ili asome. Sana. Yesu, alitunza sabato na kama ni mfuasi wa yesu mm. unampenda yesu mm. tunza sabato ya siku ya saba sabauaos wakolosai 216bibli inasema mm. basi mtu asiwahuku mnini mm. katika vyakula mm. au vinywaji mm. au kwa sababu ya sikukuu mm. au mwandamo wa mwezi mm. au sabato sabatbaiiwesana kwaiyo biblia hapo inatuambia kwamba zile amri za sikukuu za kidini ndio mm. zilizoishia msarabani mm. sabato ya siku ya saba ya jumamosi haikuwa kivuli cha mambo yajayosoma mm-hmm. so fungu lile la kumi na saba anasema na saba inasema mambo mm. hayo ni kivuli cha mambo yajayo uh-huh. bali mwili ni kwa wakristobariiwsankwahiyo zile sheria za za za kiraia mm. kirahiai na na na na hizo mm-hmm. yesu yesu alipokufa imekwisha pale ya ya ya ya maadili mungu mungu sabato sabato sabato siku saba jumamosi hata moyo popote ulipo mchague bwana wa wa atakubariki kujifunza nasi kuomba nasi kuomba pamoja una, una kadhalika mm. tuombe baba nahizo es aliokuateage leo umetufundisha japokuwa tunaonekana ni, ni, ni washupavu watu wagano la kale tunangania vitu vilivyopitwa na wakati umesema japokuwa ni wajinga hatutatea kama mambo haya tuatilia maanani tutayachukulia katika katiamakini wake na kuyaa uzitounastahil yesu napo kuja tutaokolew sasa msaidie mpenzi wa msikilizaji katika jina la yesu m