nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena sauti himba sana yesu yuwaja tena nakjnakuja swthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wdvts ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia naf vilevile tupo katika tovuti yaaw r tunapatikana pia kutoka kule nchini kenya katika masafa ya mita bendi 9f msikilizaji wangu karibu katika somo la leo somo maalum kabisa ambalo linakwenda kugusa na kuokoa maisha yako mungu dikson mipawa tutaendelea kuwa naye katika somo la leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilmshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba leo tutakuwa na somo la pekee inalosema tumaini langu liko wapi kabla ya kusikiliza somo hili tusikilize wimbo unaosema namtegemea mungu nao jicho voisi ndio ambao wameimba wimbo huu tuwategeesikio kwa makini namtegemea munguni wapo humo barani na baharini anilinda, baba wa mbingui linababa Ani Linda, nama mungu ani tunza ani tunza, auba harini harini, moyo aulinda, babawa mbinguni ani. أن中 ن中里م你 vita amagerezani namikweli anilinda baba wa mbinguni anilinda namwamini asanteni sana jicho voic na wimbo wenu huo mzuri na sasa mtumishi wa mungu dikson mipawa huyu hapa akituletea neno la mungu lenye uokovu nalosema tumaini langu liko wapi msikilizaji sana sana katika kipindi kizuri cha neno la mungu bwana yesu r ha nno a leo tunalo somo linalosema tumaini langu liko wapi tumaini langu liko wapi Where is my hope tumaini langu liko wapi somo hili nataka kujengea wazo kwamba msingi wa tumaini lako uko wapi mm-hmm. chimbuko kitovu kiini cha tumaini lako uko uko wapi uko wapi kitabu cha ayubu kumi na saba mstari ule wa kumi na tatu hadi mstari wa kumi na sita tumaini langu liko wapi msingi wa tumaini lako chimbuko kitovu mm. kiini cha tumaini lako liko wapi mm. katika mali zako katika elimu katika vyeo na madara kulio katika uteuzi tumaini langu liko wapi mm. soma bibirina, ayubu ayubu ka 7b mstari wa ktatubiblia inasema nikatazama kuzimu kuwa ni nyumba yangu, yangu. neno kuzimu katika lugha ya asili mm. ni abusos ni mm. sheori mm. mahali penye giza mahali penye kimya mm. kaburini kuzimu sio chini ya bahari Mm-mm sio mapangoni mm. sio kwenye miamba mm. sio kwenye misitu minene mm. sio porini mm. kuzimu ni kaburini yaburudia nikitazamia kuzimu kuwa nyumba yangu nikitazamia Nikita mm. neno hilo kutazamia neno hilo kutazamia katika rugha ya asiri ya kibrania linamaana kwamba hata kama nitacherewa kufa mm. bado nitakufa tu Amen. Amen yaani hata uishi miaka mia, mia moja yes. na thelathini mia mm. mbili mia tatu mia ngapi kuna siku utakufa mm. kwa hiyo mtumishi wa mungu ayubu mm. anaandika maneno haya akiwa kwenye wakati mgumu sana mm. akiwa mgonjwa mgonjwa wa ajabu katika mm. nchi ya usi mm. alikuwa mgonjwa wa ajabu katika nchi ya usi katika nchi yausi mm. alikuwa mgonjwa wa kutisha anaandika maneno haya akiwa na huzuni akiwa na bumbuazi la moyo akiwa na mshindo wa mawazo akiwa na mm. mgandamizo akiwa na sonona tumaini langu liko wapi msingi mm. wa tumaini lako uko wapi chimbuko kini na kitovu cha tumaini lako liko wapi mpenzi msikirizaji mm. ayuba anasema hata kama nitachelewa kufa nitakawia kufa mm. hata kama nitaishi miaka mingapi lakini kuna siku nitakufa kuna, nita kuna siku nitazikwa kuna siku nitawekwa kwenye friji kama nyanya hmm. friji za mochwarianasema kuzimu kaburi, hmm. ni hmm. ni mewata, hmm. kaburi ni nyumba yake je unatambua subiri kwanza injeresi anasema kwamba kaburi ni nyumba yake Hmm. ana a jie mpenzi unavyoishi hmm. kuna watu wanaishi wengine hmm. wengine wanasaa watakufa na wanajua kwamba aatuanaisawataftaa lakini sio sasa lakini hmm. lakiniataka nkuambie huo ni udanganyifu wa aibrisi hmm. hizo ni mbinu na mipango ya shetani tuikatae kwa jina la bwana mtumishi wa mungu ayuhu anasema ukol wa kushangaza hmm. kwamba kaburi ni nyumba yetu ni nyumba yetu hmm. nizisiwe leo lakini kesho kaburi ni nyumba yako yako mm. umejipangaje umewekaje maisha yako. Mm. unajua kufa sio tatizo lakini utakufa utakufa gani gani gani ukiwa ukiwa ukiwa na gani, mm. na gani. Mm. Ukiwa wapi, ukiwa na akili mawazo kifo kifo kitakukuta wapi akina nani unafanya nini unatoka mm. unatoka kwa mganga kitakukuta wapi maishayako mm. naua ni swala akii kutafakari mm. anasema kwamba kaburi ni nyumba yangu unafungua kuminatatu Mm. nikitazamia kuzimu kuwa nyumba yangu yanguanasema yangu kabuli lina gizabu mm. limejaa giza mm. kabuli limejaa giza mm. kule hakuna nuru kule hakuna umeme mm. nakumbuka mtu mmoja alifiwa na wazazi wake para iringa mm. akasema kaomba tanes avute umeme kuelekea kwenye ya enye kabuliwake mm. mm. kuambia kwamba huko kuna giza nene mm anasema nitaripa kwa garama yyote bili za umeme ruku sema watuunganishi umeme kwenye makaburi makaburitanesakataa mm. mm. nata wabia kaburini ni mm. giza ni giza nne umejipanajejipanndiki eitaharibifu eebaba yangu hiyo anasema mm. kwamba mtu anapokufa akawekwa ndani ya mm. akafungwa sanda mm. akajazwa pamba mm. akapigwa na madawa ya kutosha mm. kinachosubiri ni uharibifu mm. anasema kwamba uharibifu ni baba yangu mm. uharibifu ni mzazi wangu mm. nataka nikwambie kwamba ndugu na dada mtu anapokuwa amekufa biblia inatuambia vizuri kwamba mwili huu mm. utaharibika mm. hata kama una udumi maana mm. kuna tofauti ya udumi na kitambi ni mm. eh? mm. kule vijijini kuna vitoto utafikiri kana kitambi kumbe kana udumi. kana udumi udumi udumi unatokana viporo, visivyo, mm. eh, vitoto kula viporo viporo oh, viporo visivyopashwa yes. vitoto vitoto vimeshindilia vinapenda mm. matokeo yake eh, mm. eh, tumbo, mm. tumbo limejaa <laughs> <laughs> <gime>, mm. <laughs> mm. hata kama udumi uwe na kitambi anasema kwamba uharibifu unakusubiri uharibifu ni kama mzazi mm. ni kama baba ayuba nasema uharibifu ulioko kaburini mm. ni kama baba ndani ya familia lazima ukupate lazima ukukaribie alafu laiakua anendbw u mama yangu yangublananasema kwamba bubu nifunza mm. kwamba mtu anapokuwa kaburini funza watakuwa kama dada yake mm, funza watakuwa kama mama yake mm. watamtafuna macho yataliwa mm. pua italiwa mm. midomo italiwa tumbwa hili kubwa lililojaa mafuta na mazeze na masepesepe litaliwa mm. miguu italiwa mm. funza watakushamburia mm. hakuna namna mtu mm. anapokuwa ndani ya kaburi ndani ya geneza mm. hata uwezo wa kufukuza nji pana. Mm. lakini unapokuwa hai una akili zako mm. unasumbua kanisa mm. unasumbua kijiji mm. unasumbua sumbua jamii mm. unajitapu unajidai una maringo kanikuambie kwamba kifo kifo ni mwisho wa maringo mm. kifo cha mwanadamu mm. ni, ni mwisho wa maringo mm. lakini swali ni kwamba mm ikiwa tutaliwa na buu tutaliwa na funza mm. mimi nawee ni chakula cha funza mm. na kuna siku tutakufa mm. na uharibifu utakuwa ni baba yetu mm. na kaburi litakuwa ni nyumba yetu mm. patakuwa na giza umejipanga ndugu ya yangu mm. tumaini lako liko wapi mm. chimbuko la tumaini lako liko wapi msingi kiina kitofu mm. cha tumaini lako liko wapi ni sara ya kutafakari Mm. basi tumaini langu li wapi anajiuliza mtumishi wa mungu tumaini langu li wapi na tumaini langu ni nani atakayeliona na biblia inatusimulia maisha ya mtu aliyekufa mm. yes. maisha ya mtu aliyefanya nini aliyekufa mm. kwamba baada ya miaka mitano kufa ukiwa ndani ya kaburi nini kinachoendelea mm. maisha ya mtu aliyekufa mm. anasema kabuli ni kitanda chake anasema uharibifu mm. ni baba yake mm. anasema funza ni mama yake na dada yake mm. umejipangaje ndugu yangu mm. tutaliwa tutaliwa tutaliwanafunza utatafuna nafunza utakuwa chakula cha tutakuwa chakula cha funza chakura chakura chakura. Chakura mm. hayo ndiyo maisha ya mtu aliyekufa mm. kama ukweli ndio uko hivyo tumaini langu liko wapi mm. unapokuwa unaishi unapokuwa unaishi tumaini lako liko wapi maisha yako anapokoma biblia inasema maisha yako anapokoma kuishi utaoza na kuli wanafunza umejipangaje ukiwa ndani ya jeneza wamekujaza madawa wamekufunga na sanda wamekujaza pamba mwisho wa ujanja wa mtu ni kifo ni kaburi taka ndugu yangu ukiwa hai una dunda ukiwa hai unasumbua kijiji unasumbua kanisa mm. familia unatisha watu unagombeza watu lakini lakiimbi wewe ni udongo mm. wewe ni mbolea mboleaewe mm. ni samadi samawew ni chakula cha funza na utarudi kaburini kitabu mm. kitabu cha mwanzo 3, kitabu cha mwanzo 3, kum... na na mwanzo mwanzoitau ca wanzkwa jasho la uso wako utakula chakula uh-huh. hata utakapoirudia ardhi kwa hiyo kuna siku tutairudia nini ardhi ambayo katika hiyo kwa... ossi ni udongo kwa wewe, wewe. Nasema, si, kwa, kuna siku utairudia nini ambayo ulifanyaje udongom stssi ni udongo mm. yani, udongo udongo yaani ukichukua ukapima madini Arionayo, mm. na madini alionayo mm. na na mm, mm, mm. sisi ni udongo. Sisi ni udongo. uwe na mari, uwe, uwe chakula udongkicuudonkm mm. mm. anasema kwadautsiam kuna siku sisi kuna siku tutairudia ardhi mm. ambako huko tulitwaliwa kwa maneno rahisi kuna siku ya kurudisha udongo mahali pake mm, kuna mahali ulichukuliwa udongo ukutengenezwa mm. wewe mm, lakini mm. kuna siku udongo huo utarudishwa Uta. mahali pake kuna siku ya kurudisha udongo mm. mahali pake anasema wewe ni mavumbi nawe mavumbini inasema wewe hata utakapoirudia ardhi mm kwa ajas wako takula chakula hata mm. utakapoirudia alihi ambayo katika hiyo ulitwaliwa mm. kwa maana umavumbi wewe mm. nawe mavumbini utarudi <laughs> kwahiyo bibliaapa inasema kwamba wewe ni mavumbi na mavumbini mavumbinit utarudinajua yes. ya kiswahili ina, ina makosa kidogo mm. inatumia ina neno e, umoja singular anasema mm. e, wewe Mm-hmm. kwa maana wewe u mavumbi mm-hmm. kwa maana u mavumbi wewe mm-hmm. na mavumbini utarudi, utarudi. lakini ukisoma biblia y kebrania haisemi wewe ni mavumbi na mavumbini utarudi kwenye utarudi inatumia ina, ina wingi inatumia inasema p tutarudi, yes. tutarudi. Mm-hmm. maana yake nini mtu ambaye amemshikilia mungu amemkumbatia mungu hata kama atakufa mm-hmm. anapozikwa watu akaondoka kaburini hautabaki peke yako mm. yesu anasema mimi nimekupenda kwa upendo wa mirele mm. kwamba uwe hai au umekufa siku wa na kuzika tutakuwa pamoja watu wakiondoka misitaondoka kwenye kaburi lako nitaweka mhuri uu yakaburi lak amaaka aot mbao wacamngu aagaesu mashkotumaini kwas ikotumaini kwaekotumanikwa yesuaakaakatasaaekee singi wa tumaini la mwanadamu ni mungu wa mbinguni kiini cha tumaini la mwanadamu ni mungu wa mbinguni chimbuko la tumaini la mwanadamu ni mungu wa mbinguni mchague yesu leo atakusaidia zaburi mm. e 9 asioni mauti anasemaainautbibli inasema ni, ni mwanaume gani Mm. ni mwanaume yupy ambaye hatakufa mm. kwa maneno rahisi biblia inachojaribu kuuliza ni kwamba katika vita ya pambano la mauti mm. pambano la kifo pambano, mm. la kifo pambano la kifo pambano la kaburi ni nani atashinda vita ya mauti mm. ni nani atashinda vita ya mauti tumetembea katika miji mbalimbali mm. tumekutana na makaburi yako mm. makaburi ya marais yako makaburi ya maraisi yako makaburi ya mawaziri yako makaburi ya, ya maprofesa mm. madaktari yako makaburi ya matajiri wanajitahidi kuandika siku aliyozaliwa mm. mm. swali mm. ni mwanaume yupi mm. atakayeweza kushinda pambano mm. katika ulingo na mauti mm. ni nani ni nani atakayeweza mm. profesa uwe nani hakuna atakayeweza kushinda vita ya mauti yuko mmoja tu mm. anaitwa yesu kristo yeye ameshinda ya ya yeye ameshinda ameshinda kaburi ameshinda Ame mautiameshinda Ame jeneza ameshinda Ame sanda ameshinda siku ya kuzariwa ameshinda siku ya kufa ameshinda siku ya kuzikwa yesu peke yake Amen. leo makaburini mengi yanaishia kuandikwa tu alizaliwa alikufa alizikwa, alikufa. alizikwa. alizikwa. alizikwa kwamba ni profesa mm. nataka nikuambia kifo akina huruma mm. kimebeba watoto wachanga hata yule ambaye anategemewa katika familia mm. kifo kimembeba mm. kifo akiangalia kwamba wewe Ati unatunza person. familia yes. kwamba tukikubeba watakulaji wataishiji kmebeba awaako kifo kimebeba familia mm. kifo kimebeba familia mm. ko kimebeba wandawaiomaliza iojandowaandoka i waiomalizatsendof kichenipate njiani maisha mm. akakoma yes. Kiangali, yeah. kimebeba bibi kmebea kimebeba bwana wanaarusi kimebeba matajiri Unakuta, nyumbaki, hamii, mm. mm. mwingine unakuta amejenga nyumba yake anataka kifo kifo kifo mwingine amenunua gari lake limefika tu tu tu kutoka Japan, mm. kutoka dubai mm. mm. amechaguliwa juzi mkuu wa mkoa waziri mm. yani mpia, mm. mm. mm. ni uteuzi mpya ya ofisi ofisi tayari nani vita yae ataingi enunaai lak o efit leo okiachuuainginetndio amechaguliwamuuwa mkoaat uteu mpa kwamba kifo ni ya doi mm. mauti ni ya doi mm. lakini bibia ninatupa tumaini kwamba mauti atashindwa mwishoni hmm. hmm. ni adui mwishoni bwana ndugu na na dada ukikosa tumaini tumaini tumaini huna maisha hmm. penye tumaini pana maisha penye hmm. pana liko kwa yesu hmm. yesu ndiye ndi la tumaini yesu ndiye msingi wa tumaini hmm. yesu ndiye kiini cha tumaini yesu ndiye yote yote katika yesu hmm. yesu leo umefiwa umefiwa umefiwa umefiwa na na na na mume umefiwa na mke umefiwa na wazazi una huzuni umechanganyikiwa nikwambie kwamba yesu awe tumaini lako atakupigania kwa wake Amen. yesu Amen. yesu i unapopata matukio ya kutisha katika maisha mm. wako wengine kwa sababu ya, ya kushuhudia matukio ya, ya ajabu wamepata uchizi wanaishi mm. kwa dawa dawaaambia okay. tumaini la mwanadamu liko kwa yesu Amen. kitabu cha ayubu saba, ayubu ayubu ayubu mstari mstari wa wa na na kitabu cha sura sura ya saba, ayubu sura ya saba, na na kama vile wingu likomavyo mm. na kutoweka mm. ni vivyo hivyo ashukae kuzimu hata hatazuka tena kabisa bibili nakataa mm. mizuka mm. anakataa misukule anakataa kina mm. shiwewe anakataa mm. Anakata, vini macho marueruwe mm. na mazingaombwe mm. biblia nasema mtu anapokufa hawezi akarudi nyumbaniawezi akarudi, nyumbani. akarudi nyumbani, nyumbani. Mm. bibili nasema yeye ashukae kaburini mm. anayeshuka kuzimu kaburini hata hata zuka zuka tena. Yes. Mm. wale wanaokujia kwenye ndoto mm. ni mapepo ni majini mm. ni vibwengo na vinyamkera vikemee kwa jina la yesu, kwa jina la yesu. Mm. na mi aaikwambi ikiwa unatamani na biashara nzuri usiende kutafuta dawa ya kuvuta wateja dawa ya kuvuta wateja iko kwa yesu hata rudi tena nyumbani kwake kwakewara mahari leo maharibino wameteseka mm ambie kwamba ukiona mfupa waribino wa metajirika mm. sasa kama ingekuwa ni hivyo mbona mm. maribino wengi wa wangekuwa matajiri mbona mm. maribino wenyewe ni masikini mm. si so angekuwa nakata tu mguu wake anapeleka anaendanaperekanakua tajiri mm. ni uongo wa shetani mm. ni uongo wa shetani wengine wamepewa dawa wakafauru tatan onunguwashtananaaua mapenzi lakini mganga mwenyewe huyo mkalie naye saaio <laughs> mchebukawa na. mia chana aafu anauza mm. dawa ya mapenzo kwanini ye simsaidie mm umeacha leo watu nasema nina dawa dawa ya ya mapenzi ndizotzfanyaz acha zitokaz na kimbia hizo ndizo roho roho za za zifanyazo ishara, zifanyazo ishara. na kuendea wafalume wa ulimwengu wote na kuandaa na kwakusanya kwajili ya vita ya siku ile kuu ya mungu ni ni ni hayo marweru, na mm. roho za shetani mm. shetani mwenyewe ni shetani mwenyewe kitabu cha isaya na na na isaya isaya bibi bibnasemajwakuwa kuzimu hakuwezi kukusifu kuzimu hakuwezi kukusifu mtu anapokufa hawezi akaimba sifa mauti haiwezi mauti haiwezi kukuazimisha wale washukao shimoni hawawezi yeah. kuitarajia kweli yako watu wanaokwenda kaburini huwezi ukawahubiri ukawafundisha wakaja wakabatizwa wa yesu yesukuwa amekufa fairi lake limefungwa ndio yeah. maana anatuambia katia brania 97 baada ya kifo ni hukumu mm. mtu akufa hakuna maisha tena aliye hai mm. naam aliye hai mm. ndiye atakaye kusifu mm. kama mimi leo mm baba atawajulisha watoto wake kweli yote kwa hiyo unapokuwa mzazi mm. wafundisha watoto njia ya bwana njiaya bwanafundishafamilia hnunakumtegemea mungu na kumtegemea mungu mm. kimbia lamuri kimbia mazindiko kimbia maagano na mikataba na manywizo na mapepo na majini mm. jisalimisha kwa mungu naye atakuokoasabuma sbbb nasema mm. sio wafu wamsufua wa bwana mm-hmm. wala wowote washukaa kwenye kimya mm bali sisi tutamuhimiri bwana mm. tangu leo na hata milele bwana yesu ai yesu anasema wanaoshuka kabulini awezawakamsifu muu mm. kitabu cha mubili ti msariwa 5 wa biblia inasemaciasema kwa sababu walio hai wanajua y kwamba, watakufa. Wario, wanajua kwamba watakufa. lakini wafa hawajui neno, neno lolote wala hawana ijara, wala tena. ijara tena maana kumbukumbu lao limesahauliwa kumbu kumbu mapenzi yao mm. na machukio yao mm. na osuda yao mm. imepotea yotepamoja yote wala hawana sehemu tena katika jambo lolote linalofanyika chini ya jua fungu la takatifu inasema lolote mkono wako utakalo kulifanya yeah. ulifanya mm. kwa nguvu zako kwa kuwa hakuna kazi wala shauri mm. wala maarifa mm. wala hekima mm. huko kuzimu uendako wewe mpenzi msikilizaji unapokuwa hai fanya yote kwa ya napokuwa umekufa hakuna chochote kinachoendelea mm. kitabu cha zaburi mm. wa na na kinachoendeleakitabu chabhakuna mm. mtu awezee kumkomboa ndugu yake mm umpamnguidiahakuna mtu awezaye kumkomboa ndugu yake, yake. kuna watu wanasema kwambaun eh, eh, eh, chukua nani chukua asari chukua maji chukua maziwa kamwake kaburini mm. eh, leteni sadaka tuwaombee rehema ndugu zenu waliokufa mm. bibi ninasema hicho kitu hakiwezekani nakumbuka dada mmoja ambaye alikuwa ni mwanafunzi ameenda kusoma miaka miwili nyumbani rudi, nyumbani likizo aliporudi akakuta amekufa anaporudi anakuta baba mndakmaka abnkoana mashetai kitabu cha isa, isa, zaburi ya 49 fugua7bdilakumsojbiblia inasema maana mm. fidia ya nafsi zao ina arama ina gharama wala hana budi kuiacha hata milele hey ili iaishi siku zote mm. asilione asilione mm. nam ataliona hata wenye hikima hufa mm. mpumbavu na mjinga hupotea pamoja mm. na kuwachia wengine mali zao kwa hiyo mpendwa tusije tukachangana mafaili mm. na hali kawa mbali kitabu cha ufunuo moja k7b nnam nami nilipomwona mm-hmm. nalianguka miguni pake kama mm. mtu aliyekufa mm akaweka mkono wake wa kume juu yangu mm-hmm. akisema usiogope mm-hmm. mimi ni wa kwanza na wa mwisho mm-hmm. na aliye hayi nami nalikuwa nimekufa mm-hmm. na tazama ni hai mm-hmm. hata milele na milele naninazo funguo za mauti na za kuzimu kwa hiyo yesu anatangaza yeye ana za mauti na zakuzimu kwa kuwa mapenzi yake baba yangu ni haya ya kwamba kila mtu amtazamaye mwana na kumwamini mm. yeye awe na uzima wa milele nami na nitamfufua siku ya mwisho nitamfufua siku ya mwisho mm. yesu anatangaza mm. watakmwamin kumwangalia e mm. atawafufua siku mm. ya mwisho mm. kwa nini kwa sababu yeye anazofunga za mauti mm. na za akuzi alikuwa amekufa na sasa a n katika yohana anasema namoj hra asema m nd uuunauzia niamini japo kuwa atakufa ataishi siku moja bwana mm. ssayoha 9binasema msistajabie mm. maneno hayo mm. kwa maana saa yaja mm. ambayo watu wote waliomo makaburini mm. wataisikia sauti yake mm. nao watatoka wale mm. waliofanya wali mema kwa ufufuo wa uzima mm. na wale waliotenda mabaya kwa fufuo hiyo biblia inasema watu wote wako makaburini wawo watakatifu wawa, wako wote makaburini mm. wanasubiri parapanda ya mwisho itakapolia tumaliz naaib naemabibia inasema angalieni nawambia mm. ninyi sili hii mm. hatutalala sote mm. lakini sote tutabadilika mm. kwa maana kwa dakika moja kuumbanakufumbua mm. wakati wa parapanda ya mwisho mm. maana parapanda italia mm. na wafu watafufuliwa mm. wasiwe na uharibifu tena mm. nasi tutabadilika maana sharti huu uharibikao uvae kuto kuharibika na huu wakufa uvae kuto kufaubarikiwe sana mpenzi msikilizaji mm. nikupe wito katika saa hii weka tumaini kwa yesu inawezekana una huzuni mm. nawezekana umeumizwa una maswali tete mm. nawezekana umefiwa na dada yako kaka yako wazazi ndugu jamaa mm. anikwambie kwamba yesu anatoa faraja kwa wali kiupendakuasiananasi tumia namba hi sifuri saba sit bili hamsi 397625392 tuombe baba katika jina la hisu mbariki mpenzi msikirizaji amen. amefiwa ameumizwa ana huzuni ana maswali tete uh, uh. ameumizwa sana na msiba uliompata mfariji bwana msaidia aweke tumaini kwako katika amen. jina la hisu amen, amen.