unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuwaja tena iptsauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia moning star redio na rock fm vilevile tupo katika tovuti ya www tunasikika pia kupitia kisima fm katika masafa ya mita bendi 897k fm kule nchini kenya msikilizaji karibu katika kipindi hiki maalum kwa siku hii ya leo na hapa tutapata kusikiliza somo zuri linalosema ukweli wa kunena kwa lugha na somo hili linatoka kwa mtumishi wa mungu mwinjilisti dikson mipawa ninakukaribisha tuwe sote mwanzo hadi mwisho mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo jina langu habi machilumshana karibu tuwe sote kwa kuanza basi kipindi chetu tusikilize wimbo unaosema amani itokayo juu Chukizo vita bili ona fu Jipe moyo tunai Rafiki, aweza amani, amani ku toka kwa Yesu. mimokozi rafiki yetu diye aweza heleta amani amani ili kutoka juu amani kucoka kwa yesu mimokozi Yetu, aweza jubasi mara baada ya kusikiliza wimbo huo mzuri karibu mtumishi wa mungu kwa ajili ya somo hili la pekee kwa siku hii ya leo bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe amen mpenzi msikilizaji tunaukaribisha tena katika kipindi kizuri kukuletea kipindi hiki ni mwinjiristi dikson joseph mipawa toka kanisa la wdsabato kimele mtaa wa kerege bagamoyo pwani kwa sasa tunatumika katika mtaa wa mairi 1 kanisa la kidimu kundi la mkombozi nimebahatika kuwa na wainjiristi wenzangu mwinjiristi edius christian toka kanisa la mairi 1 kundi la pangani mtaa wa maili moj kibaha pwani pamoja na mwinjiristi hamisi amo sunzu kutoka kanisa la kiruvya wa maili 1oj kundi la hondogo wainjristi karibuni sana, sana. tunakukaribisha katika somo au mada kuu katika mikutano inayosema jiponye nafsi yako nafsi yako ndio wazo kuu ambalo tunatembea nalo katika eh, mahubiri haya katika mikutano hii ya injili na nikiwa ungependa kuhasilhana nasi kwa ajili ya maombi kwa ajili ya ushauri e, ubatizo e, na jambo lolote ambalo ungetamani kushiriki nasi tumia namba hii 7622392729 mungu akubariki basi tuweze kuomba baba katika jina la yesu hmm. sante kwa ajili ya saahi a pekee mbariki mpenzi msikilizaji hmm. anazo changamoto anayomapita hmm. na magumu tea kumpigania tunapojifunza neno lako lipate nafasi katika mioo yetu amen. na kutuandaa kwa ajili ya uzima wa milele mm. katika jina la yesu tumeomba na amen. amen penzi msikilizaji somo letu la leo nazungumza juu ya ukweli ukweli wa kunena kwa ruga ukweli wa biblia kuhusu kunena kwa ruga ukweli mm. wa biblia kuhusu kunena kwa ruga siku moja nikiwa ninahubiri pale kahama E, mchungaji mmoja wa makanisa ya kiroho akanifuata akaniambia nimewasikiliza ni tangu mwanza kwa mm. leo ni wiki ya pili mm. mbona sijasikia mkinena mm. e, mbona sijasikia mkinena nikamuuliza kwani kunena ni nini akakaa kimya baadaye nikamwambia kunena ni kuhutubu mm. ni kuhutubia mbona mm. kila jioni nimesimama na mada mbalimbali na masomo mbalimbali nikihutubia uma nikihutubia wananzengo wa wananchi akatekewa ka je wewe unanena asma ndio ninanena kabangarukaanarukaendeagimail ile nyingine hmm. ile nyingine hmm. sasa biblia ukijaribu kuangalia mafungu yote yaliyotumika hmm. Ni, ni katika lugha ya asili neno lililotumika la like kigriki katika vitabu 27 ni gosaiagroslaria groslaria maana yake ni lugha mbalimbali lugha tofauti tofauti rugha tofauti tofauti za kibinadamu sasa lugha hii a wanaita ya kunena kwa ruga st kab n shaan babaaa nn bwana yesu asifiwe asifiwe bwana yesu sana. Yeah, yesu sana asifiw imana ishimebwayuasi saimaaishchanyesu anakujahaiaukakwamana eh, mm. jnsii mungu, mungu. Kwe, kwe sababu isababu imanayaashim dunia yose <dende> yesu anakuja kama kwa kwa kwa kwa maana jinsi hii mungu aliupenda dunia kwamba kwamba wananena wananena nini ruga ruga, ruga. hebu eh. tuangalie kitabu cha wa unajua kuna watu wana, sabato hawaneni sivyo anakninuupndaulienunakndedaytdamwananenaanuanikitabu chaakorinto kitabu cha watuwanaamini wa awannaugaw sura ya 1 9biblia aaili hayo mm. ndugu taken saa kuhutbaauua abwaesu anasema takeni sana nini Kutubu. kuhutubu mm. kuhubiri kufundisha lakini mm. msizuie kunena kwa mm. wa sabato mm. wanaamini injili ya kunena kwa ruga mm. Mm. na maana hapa tulikuwa tunanena mm. waokama wewe una ya ya hamisi, mm. ya ya siri ya hamisi maana mm. yake umempata barabara kama una lugha ya evodios yasiiyanismaanayake umempata barabara barabarana kama unasikiliza kiswahili pia umenipata sabato wa tunaamini juu ya kunena kwa ruga Amen. lakini hatuamini juu ya kunena kwa rugha ambayo haieleweki kitabu cha itabu chamars mstariwa 7b Malko. biblia inasemaje wakati mwinjirisi anakwenda kitabu kile cha matendo ya mitume 19 tunasoma mstari ule wa biblia, biblia, biblia nasema na ishara hizi na ishara hizi zitafuatana na hao waminio ishara hizi zitafuatana na wale wanao aminia jina langu kwa jina la yesu watatoa mapepomajiawatasema kwa lugha mapepo mpya wale watakawamini yesu anasema ishara hizi miujiza na maajabu na matendo makuu ya mungu yatafuatana na wale wenye imani kwa mungu wao wale wanamtumaini mungu na kumtegemea mungu Amen. anasema watanena kwa lugha mpya neno hilo lugha mpya maana yake Amen ni, ruga tofauti, tofauti. Mbali, mbali. Sasa ruga sasa. ni hiyo sio sio sio sio sio sio kiswahili kiha kipale wala China, wala Zungu, wala kichina kizungu za mapepo ruga, pepe, ruga, ni ruga, jini, ruga zama, cha matendo uga mbalmbaassa a atno ugazamaeoaashtaata anoaatnmatndo t mstar ul wataaa nni awezae kuzuia maji haya wasibatizwe watu waliopokea roho mtakatifu vile vile kama sisi hapo anazungumzia tukio la petro na ornelius na mm. nyumba yake <coughs> baada ya kuwa wamemwamini kristo na kumpokea mm. na wako tayari kwa jila petro anauliza mm. ni nani ambaye anaweza kazuia mm. korinerio na mkeo na watoto wasibatizwe mm. wasibatizwe nani anaweza kazuia kazuiade mm. eh, Mm. akaamuru wabatizwe kwa jina lake yesu kristo uh-huh. ndipo wakamsihi azidi kukaa siku kadha wa kadha mm. endelea kusoma is anasema fungu lile la 6 kwa maana wali as... waliwasikia wakisema kwa lugha na kumwadhimisha mungu ndipo petro akajibu asante sana mm. kwa hiyo biblia inasema rnelius na mke wake mm. unajua r na mke wake walikuwa ni, ni, ni, ni watu wa italia mm. lakini petro alikwa myahudi sasa ili waweze kuhasiliana lazima roho mtakatifu amfundishe amwelekeze amwelimishe ili wapate kuzungumza na kuelewana lugha waliozungumza mitume ilikuwa ni lugha za kibinadamu mm. lugha zinazoeleweka hata sisi hapa tukienda rwanda au au burundi, au, uganda, au mm. mm. na ki burundi uganda kupeleka na hatujui hatujui hatujui ki kirundi kiganda mtakatifu atatufundisha ili tupate wa mm. tupate wa mm. Tupa, tu, tupate waganda wanyarwanda antuat uaiaandaanarandatuafiarundi mm. uatuafi waongo uafia wachina wajapani waingereza takatifu mm. anaeafndsabila ndaasama wa Amen. Amen. Amen. Amen. Hmm. na na na mke wake familia ili petro rkaaena wazungumze kwa nyingine, kwa kwa nyingine tofauti na unaitaji kaji, unaitaji unaitaji, eh, uh, na na na na huo ndio uwezo wa wa roho roho mtakatifu mtakatifu maana nakwambia mpenzi unaweza mahitaji mengi unahitaji unahitaji maisha maisha hiki kile kile lakini hitaji kubwa katika ya ya ya mtu ni ni na ni utume na ni matengenezo utume kujisalimisha bwana tuseme matendo tisa, mstari ule wakati kitabu cha matendo sura ya atnouai E, tisa, wa Bibi nasema. Bibi nasema. na aanasemasbiowisa kuweka mikono juu ju... ju yao paulo alipokwisha kuweka mikono juu ya watu hawa wa efeso waliokuwa mm. wamehubiriwa na kubatizwa tena kama matokeo ya ushawishi wa mahubiri ya mtumishi wa mungu mngu paulotakatifu mm. akaja no. juu yao wakaanza kunena kwa lugha nakufanya wakaanza kunena kwa ka ruga suga sieleweka wakaanza kunena rugha mbalimbali rugha tofauti tofauti watu wamegawanya kuna ngapi za kunena kwa ruga akin kijaribu kuangalia kwamba huyu mtu taliyenena mm. kwa rugha popote waliponena kwa rugha mm. walinena rugha tofauti tofaut. mm. ni matukio anayoonyesha kulikuwa na mataifa mbalimbali mm. na ili waweze kuasiria na kufikisha ujumbe mm. watu waokolewa na kumpokea kristo na kupokea uokovu na kuamini njini ni lazima wapokee kipawa cha kunena kwa wana sasa tuangalie kitabu kile cha matendo matendo mitume sura ya mm. kati unaenda wa wa biblia matendo mbili mstari wakwanza. anasema hata ilipotimia siku ya yasiku ya nkostwaikuweo watu mahali pamoja walikuwepo watu mahari pamoja kukaja gafula toka mbinguni vumi kama uvumi wa upepo kama uvumi wa upepo nguvu ukienda wapeovu ukindukiendakasijaza nyumba yote waliokuwa wameketi mm ukawatokea ndimi zilizogawanyika zilizogawanyikaama mm. ndimi za moto motokalia mm. kila wao mojawte wakaja usema kwa luga wakaanza kusema kwa lugha nyingine nn kwa lugha nyingine hebu rudia heburudiailofun umeusomajit wakajazwa kwa wakaanza kusema kwa lugha nyingine yeah, kama roho krh alivajalikwa hiyo biblia inasema mitume hao walikuwa ni wagalilaya walikuwa mm. ni wayahudi wa brania biblia inasema wakaanza kunena kwa lugha nyingine mm. lugha tofauti mm. na ndiyo maana ya biblia usije ukadanganyika ukajazwa mapepo ukajazwa mm. majini ukajazwa mm. nguvu za giza ikakutokea mambo makubwa sana mm, okay. siku moja tuliku, na namwinjirisi wenzangu kwenda kufanyia huduma huduma ya maombi waimbaji mm. tukasema leo tutafanya maombi ya kuombea mwimbaji moja moja kila mm. kilamwimbaji atakujapa tutamwekea mikono mm. tulipomwekea mikono wa kwanza alikuwa na mapepo akaanguka chini tukamwekea wapili chini akajisaidia haja ndogo akatoa macho Aka, ka, mm. mapepo mm. toka, sema nilikuwa nasikia ulimi mzito ska ulimimzito kichwa kizito mapepo tamatuka upiga makenii akupiga makee hayo ni mapepo ni majini, ni, wa mm. ni, ni majini nguvu za giza giza wakati wakati wa wa mitume mitume hayo watu watu kuruka kupiga kupiga kupiga makelele makelele za za kurukaruka hizo ni nguvu mapepo mm. tukiwa tukiwa pale sumbawanga tunaendesha mikutano ya wanaume gia mm. ta moja kanza kutenda mashetani mapepo aya basi tukaweka mikono juu yake kanza kukemea pepo ndipo lile shetani kasema unajua nyinyi tunawachukia sana wadven sabato anasema nyinyi mnakuja kuwafungua watu macho mnawatolea blanketi ulaafunika kwa miaka mingi mnaondea usingizi na ganzi na baridi tuliowapiga watu mnawafungua watu macho tunawachukia sana sisi anasema kwamba sisi tumewapeleka kwenye makanisa haya ili tuwa tuwachereweshe paka mlango wa rehema ufungwe mm. hata wasipate nafasi ya kutubu na kutengeneza maisha yao mm ikagundua kumbe ni mbinu na mikakati mm. mm. ya mapepo na mashetani tukakemea mapepo alakatoka kwa jina la bwana bwasa ukiendelea kusoma hapo mm. biblia inasema walinena kwa lugha mbalimbali mm. hata watu wakasikia kwamba hawa watu sio wagalilayabdnasema mm. mm. tano ndio na walikuwako yerusalemu wayahudi wakikaa watu wataua mm watu wa kila taifa mm. chini ya mbingu mm. basi sauti hii iliposikiwa makutano waliokutanika kuta, wali wakashikwa na fadhaa mm. kwa kuwa kila mmoja aliwasikia wakisema yake, mm, mm. kwa rugha yake mwenyewe n bibli nasema mataifa zaidi ya kumi na tatu mm. walikwa amehudhuria mm. katika sikukuu hii ya pentecost pentekoste mm. watu wengi walipata kuhubiriwa kwa rugha zaoamb ambnai t t ya watu wote mm. hata nyumba ya buwana, mm. kwa manasema, nyumba ya bwana ni mataifa yanuitata nyumba yangu nyumba ya sara kwa kwa mataifa yes, yes, yes. tuangalie kanuni za kunena mm. kanuni ya kwanza Matayo sura ya sita. wakati huyu mwinjirisi anakimbia kitabu kile cha wafalume wa 19 mstari ule wa11anasemaji anasema yesu ninyi mkiwa katika katikakusali eh. msipayuke payuke hiyo ni kanuni ya kwanza ya kunena kwa lugha no. mkiwa katika maombi katika ibada msipayuke payuke Kama kupayuka upayukapayuka mm. ni kurudiarudia maneno mm. mm. ka mm. mm. ingile mwanzo moja msari wa pili kwanza kwanza, uh, kwanza kwanza wa atsatusom kwanza biblia inasema mm-hmm. basi ahabu akamwambifaume wawanza t b akasema toka usimame uh-huh. mlimani mbele za bwana bwanatazama bwana akapita uh-huh. upepo mwingi wa nguvu uh-huh. ukaipasua milima vunja miamba uh-huh. mbele za bwana uh-huh. lakini bwana akuwemo katika ueot akereea nd na baada ya uh-huh. nchi tetemeko la nchi uh-huh. lakini bwana hakwemo katikalile tetemeko la nchi kumi uh-huh. na baada ya tetemeko la nchi uh-huh. kukawa na moto uh-huh. lakini bwana hakuemo hakuwemo katikati ya moto ule uh-huh. na baada ya moto sauti ndogo ya utulivu kwa mm. hiyo mungu anapenda kukaa mahali penye utulivu ndio maana katika bakuki mbili ishiri anasema bwana mm. yuko ndani yeah. ya hekaro dunia yote. yote na inyamaze yeah. Yeah. Amen. Amen. mwanzo moja mstari wa pili soma somabasemabiblia nasema nayo na nchi ilikuwa ukiwa tena utupu uh. na giza ilikuwa juwa vilindi vya mai roho ya mungu ikatulia juu ya uso wa maji hizi zote ni kanuni za kunena kwa rugha matayo 7 21 wakati tunakwenda wkorinti wa az 14 mstari ule wa 26 tunaangalia kanuni za kunena kwa ruga bibli inasema mm. si kila mtu aniambie bwansiyo kila mtu sasa leo unakuta kanisa limekusanyika mahali pamoja kila mtu anaongea kila mtu anapiga kelele kelelehuy nbbni nini hiki mm. yesu anasema sio kila mtkia sio kila mtu kila mtu kanuni ya hapo ni kwamba sio kila mtu, buwana, buwana. Ni kwamba, kila mtu. Ni kama buwana, buwana. ni saa ya maombi mm. na uwezi ukakuta saa ya maombi mm. wamepiga magoti mm. ukakuta saa ya maombi wanaomba wametulia Eh? uwezi uh-uh. ukakuta kuna watu wawili wamechaguliwa pale kuomba ah, kila mmoja anapiga kelele uh-huh. kila mmoja anapambana na, na mwenzake uh-huh. yesu anasema kanuni ya kunena uh-huh. siyo kila mtu na, siyo ila kwa nini kila mtu uh-huh. wa kwanza sura ya k na 4 mstari ule wa ishiria 6 biblia nasema um. basi ndugu um. imekuaje mkutanapo pamoja uh-huh. kila mmoja ana zabuli uh-huh. ana fundisho uh-huh. ana ufunuo uh-huh. ana lugha uh-huh. ana tasiri uh-huh. mambo yote nayatendeke kwa kusudi la kujenga sawa shinasaba. Shinasaba. Mm. kama mtu wakinena kwa lugha mm. wanene wawili wa, au watatu. Si nasema, sema, wanene, mm. wangapi wawiliau wawili, uh, uh, wawili, mm. si Si zaidi. si zaidi Tena zamu zamu kwa hiyo kanuni ya biblia mm. nyingine in, inasema wanene wawili au wangapi au watatu okay. mm. kanuni nyingine ya, ya kunene inasema zamu kwanini? kwa nini kwa zamu, zamu lafu mmoja e, lazima awepo mtu wa kutafsiri anaendelea kutafsirianaendeleanslakini asipokuwapo mwenye kufasiri mm. na anyamaze katika kanisa ehe. aseme na nafsi yake tena na, na mungu, mungu. kwa nini mm. fungu la na 3233 Sase na mbili sabbiblia inasema inasema na roho za manabii mm. kuwati manabii yaani ukikutana roho za inapingana na, na roho ya manabii mm. roho ya mitume mm. roho ya yesu roho ya matengenezo wa kwanza ujue hiyo sio roho ya kristo kwa maana mungu si mungu wa machafuko ukikuta kanisa lina makerere lina mm. mayowe lina vurugu na fujo mm. patashika nguo kuchanika mm. panachimbika bila jembe mm. ujue mungu hayuko hapa bali, mungu kanisa lolote lene fujo lenye mm. vurugu lenye mm. matatizo lenye mm. mivutaona mizozo mm. bwana hayuko anasema mungu sio mungu wa machafuko bali mungu wa amani vile vile kama ilivyo katika makanisa yote asante sana kwa nini kwanini funuaarobainiaamlakini mambo yote kwa kwa kwa uzuri uzuri na na utaratibu mm. utaratibu lakini mambo yote mm. na uh-huh. kwa uzuri na kwa utaratibu. Utaratibu. mungu nayatendek ka uzuritmnu inutt nikutie moyo malipopot ulipo fatutaratibu popote ulipo kiungependa kuwasishana nasi kwa ajili ya maombi kwajili ya mafundisho kwa ajili ya ushauri kwaajili ya mahitaji mbalimbali usisite kuwasihana nasi pitia namba hii 76299 mungu akubariki tuombe baba katika jina la yesu sante kwajili ya kutufundisha somo hili ukweli wa bibilia Hmm. kunena kwa uenaa hmm. tumeona katika saa hii maana ya kunena kwa rugha na kanuni za kunena kwa ruga hmm. tusaidie tufuate utaratibu ufate utaratibua mbntusaidie tufuate utaratibu wa neno lako ili shetani mapepo na majini yasijakajinoa hmm. na wala ambao na wamepaganaupepo mchafu roho mchafu tunamkemea kwa jina la yesu baba katende na jina alikatukuze hmm. katika jina la yesu hesu tumeombana kushkuru zaji inawezekanwa kabisa ukawa na swali au changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapajys so tenna hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo sina la ziada mungu akubariki sana kwa kutenga muda wako ni usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo jina langu habi machelumshana amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe Well