nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandanaya makelele yesu yuaja tena ipata sauti himbasana yesu yuaja tena nakuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya wadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wa wadventista awr ikitangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia moning star radio na roc fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr na kupitia kisima fm katika masafa ya 897 89 unaweza kutusikiliza kutoka kule nchini kenya hivyo basi msikilizajin ya kwamba hali yako ni njema karibu katika kipindi maalum cha siku hii ya leo mimi ambaye nasimamia matangazo haya jina langu habi machilumshana karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho na kwa kuanza kipindi chetu tumsikilize asha majura na wimbo wake unaosema umeshawahi hesabu baraka umeshawahi hesabu baraka hebu mtegee sikio kwa makini <muchas> mewahi hesabu baraka za mungu anazotoa kwetu ni nyingi mno ka utafakari hakika uta Dica na Kasake anabareki anaviopenda penda majira yonte hazina muiso bara So, they're not asante sana asha majura na wimbo wako huo mzuri na sasa ni wakati mzuri wakati wa pekee wa kumsikiliza mtumishi wa mungu mwenjilisti diksoni mipawa katika somo hili analosema namna ya kuwekeza katika ufalme wa mungu namna ya kuwekeza katika ufalme wa mungu ambatana naye bwana yesu asifiwe mpenzi msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri cha neno la mungu kukuletea kipindi hiki naitwa mwinjiristi dikson josepfu mipawa kutoka kanisa la wat ensio sabato kimele mtaa wa kerege bagamoyo pwani kwa sasa linatumika wa mairi moja kanisa la kidimu kundi lile la mkombozi tunayo heshima ya kuwa na wainjiristi wenzangu utoka katika mtaa wa mahiri moja Njiristi, uh, Hamish, amos kutoka yes, yes, yes. kanisa la kiruvya kundi lile la hondoko karibu sana lil san. evodios uh, christian kutoka kanisa lile la maili moja kundi lile la pangani bwana sifes kwa hiyo mpenzi msikilizaji nikukaribishe sana katika programu yetu ya leo ili tuweze kubarikiwa na neno la mungu aliye hai Amen. neno letu la mikutano linasema jiponye nafsi yako mwanzo 1i9 mstari wa 1 i 7 ndiyo fungu letu kuu ama fungu letu kiongozi ambalo linatuongoza katika kutafakari neno la mungu ihaiakumi na tisa, tisa lakini tunajaribu tu kumwambia mpenzi msikilizaji mm. kwamba aweze kutafakari na kuweza kuangalia ikiwa e, ungependa kuhasihana nasi tumia namba hii 76299b winjiri si karibu kwa umi takatifu baba na mungu wetu wewe watujua jioni hii ya leo tunaenda kusikiliza neno lako tubariki ponya mioyo mm-hmm. iliyotanga mbali nawe ponya mioyo ambayo inakutafuta lakini zaidi ya yote mm. tufanye kuwa na hamu ya kuishi nawe siku lia ujapo tunajionyekeza kwako na mtumishi wako anapoenda kunena na mkabisi mikononi mwako ni katika kristo yesu amina, amina. amina. msikilizaji somo letu leo linasema namna ya kuwekeza katika omo wa mungu namna ya kuwekeza katika ufalume wa mm. mungu mm. tusome kitabu kile cha matayo sura ya sia mstari ule wa kumi na tisa hadi wa ishirini na moja alafu tutasoma mstari wa ishirini na nnabumsijiwekee hazina duniani msijiwekee hazina duniani nondo na kutu nondo na kutu vinapofanya nini vinapoharibu na vinapo na wevi kuvunja na kuiba na wezi wanakuja wanavunja na kufanya nini na kuiba bali kuibaiwekeni hazina mbinguni hazina mbinguni hazina kusikuharibika kitu kwa Kusiku nondo wala kutu wala kutu. wala webi hawaibi biblia inatuambia kwamba watu ni kweli duniani hapa wamejirimbikizia mali mm. wana viwanja vya kutosha mashamba wana viwanda wana ese mbalimbali mm. lakini yesu anasema jiwekee hazina mbinguni Amen mbinguni hakuna funza mbinguni mm-hmm. hakuna mchwa mbinguni mm. hakuna vibaka mm. hakuna majambazi mm. hakuna matapeli hakuna wezi wekeza mbinguni kwakuwa hazina yako kwa ilipo ilipondipo na moyo wakotaaua nassa tuwekeze mbinguni kwanini tuwekeze mbinguni mm. maaliko sura ya nane fungu la thalathina sita kwanini tuwekeze mbinguni mhubiri moja fungu la pili kwanini tuwekeze mbinguni ni wito wa yesu mwanaume na mwanamke wekeza mbinguni fursa ambazo bwana amekupatia amekupatia muda amekupatia mazingira amekupatia mvuto amekupatia taranta amekupatia kipaji taranta ni uwezo ambao mtu anazaliwa nao wengine wanaita kipaji, wengine wanaita wanaita kipaji mm. karama ni uwezo mtu anaopokea baada ya kumwamini kristo kama bwana wa maisha yake bwana ameweka ndani yetu karama mbalimbali mbalimbali vipawa vipaji mbalimbali ametupa mvuto ametupa mazingira ametupa mashamba ametupa nyumba ametupa nguvu ametupa akili ametupa maono ametupa njozi ametupa mafunuo vyote hivi tutatolea hesabu siku ya mwisho mm-hmm. kitabu kile cha mariko 8 anasema yeah. namna ya kuwekeza mbigoni bbnasmaauatamfaidiamtn akipata hasara ya nafsi yake akipata hasara ya nafsi yake biblia inatuambia kwamba tutapata faida gani kama tutapata hasara ya nafsi zetu ni kweli ulikuwa tajiri ulikuwa maarufu ulikuwa mashuhuri ulikuwa ulika stalia celebrity hmm. lakini je uliwekeza wapi Mm. wekeza mbinguniwekeza mbinguni, wekeza, mbinguni. wekeza kwenye uzima wa milele mm. wekeza kwenye mm. upate maisha yesu yesu, yesu anasema nini ukipata vya uokou upatmaishayeuaaesu aasmataufaidia ata aiai mm. baadaeupoteho yate mm. afsi yao atia jaaya moto mhubiri mm. sura ya wanza wa pii wakati tunakimbia luka kumina mbili, kumina tano. Biblia nasema. Biblia nasema. Mubili asema unakimbia asema. uka mtupu ubatili, mtupu. ubatili mtupu. Tupu. mambo yote ni ubatili, yote ni ubatili. ubatili. biblia nasema ubatiri mtupo mm. eh, neno hili ubatili maanake ni vepa mm. ni mvuke ni hakuna kitu mm. hakuna kitu mm. hakuna kitu hiyo ukiamua kujirimbikizia kwa ajili ya vyakula kwa ajili ya mavazi kwa ajili ya safari mitoko kujirusha kujishetua kuruka majoka mm. anasema ni ubatili mtupo mm. ni ubatili mtupu we sio wa kwanza walikuwepo akina sulemani mm. we unasumbuka na mchepuko moja nakusumbua sana mm. eh, sulemani mm. mm. mm. eh, na michepuko wake sulemaiaana mchepuko wakebke ojatnakusumbnakutajash kila sukesi na vikawa viishi mm. eh, ni ubatili mtupu mm. wekeza mbinguniwkeza wekeza mbinguni, we mbinguni. We mbinguni. ina ripa na chenchi na ruti mfanye yesu awe wa kwanza kitabu cha ruka sura ya kumi na mbili msra wa kumi na tano wakati unakimbia matayo sita thelathini na mbili na therathini na amaambalindeni na choyo. na choyo. uzima wa, uzima wa wingi wa vitu mtt vawa mtu hmm. haumo katika wingi wa mari hmm. mafanikio maendeleo usomi alivyo vitu alivyo navyo tani kuambia kwamba uzima wa mtu uko kwa mungu unuzima wa mtu uko kwa yesu mchague yesu katika maisha yao mm. wengi wamempa yesu maisha yao lakini awajampa mali zao mm. wengi ni wachoyo wengi ni wabinafsi ni wanyimifu wana roho mbaya hawatai kumtanguliza mungu na kumfanya kuwa wa kwanza mm. umimi umewajaa anajiangalia ye zaidi baada ya kuangalia wenzake namba mm. hiyo ni roho ya shetani ni roho ya ibirusi tuikatae kwa jina la bwana uzima wa mtu mm. hauo katika vishekerulivyona nah. katika viheu ulivyo navyo mm. uzima wako uko mikononi mwa mungu mpe mpe mpe yesu yesu yesu moyo wako mali zako moyo wako mpe yesu mali zako mm. mm. unajua yesu anachotafuta kwako mm. ni moyo wako mm. akiupata moyo ampata votlivyonavyo ampata arama zak taana zako mali mm. zako mivuto yako njozimaonna mafunnakilina nguvu na vyote mpe yesu moyo wako moyowako lo tuaf la na unaisir a vinasema lakini mungu akamwambia mpumbavu wewe. mpumbavu wewe. usiku huu weweusiku huueanataka roho yako. yako na vitu tulivyojiwekea tayari vitakuwa Vita vya, vya nani, nani. inasema mstari wa alivyo mtu ajiwekeae nafsi yake akiba asijitajilishe kwa mungu ni In, wito wa yesu kwamba katika mali ambazo bwana kuwa kwa nazo tujitajirisha ujitajirisa unawezaje kujitajirisha kwa bwana unawezaje kuwekeza kwa mungu mm. kitabu cha matayo st mm. fungu lile la 3b a 33bibl inasema ndiyo kwa maana hayo yote mataifa huyatafuuta uh-huh. kwa sababu baba yeno mbinguni anajua kuwa mnahitaji hayo hayoyote mm bali utafuteni kwanza ufalume wake uh-huh. na haki yake uh-huh. na hayo hayoyote sna hayo yote mtafanya nini yesu anasema mtafute mfanye yesu awe wa kwanza mm. awe wa kwanza mfanye yesu awe mtawala maisha yako awe bosi wa maisha yako awe mmiliki wa maisha yako ataware maisha yako kwa asilimia mia moja hayo mengine bwana atakuzidishia unahitaji kodi mm. una madeni una kesi unahitaji mwenzi no, unasumbuliwa na mapepo na majini Amen. hayo mengine mm. unayohitaji mm. bwana atakuzidishia inawezekana una dhambi ya uzinzi mm. inakusumbua yesu atakuzidishia kwa maana ya kuiondoa katika maisha yako mm. jitajilisha kwa mungu wekeza mbinguni kwa sababu waliowekeza duniani hapa vyote vimepotea mm. lakini waliowekeza mbinguni waliojitajirisha kwa mungu watapata vya sasa watapata vya uzima tunawezaje kujitajilisha vyauzimamele mungu mm. tunawezaje kuwekeza mbinguni kitabu cha mwanzo ishina nn ishi mbili tend mwanzo ka kai msikilizaji mzuri kitabu cha mwanzo kumi nane mwanzo shina nane shina mbili. mwanzo a8asematunawezaje kujitajirisha kwa mungu ahimidiwe mungu mungu ahimidiwe ahimidiwe aliye aliye juu juu sana ahimidiwe mungu juu sana aliyewatia zako mikononi mungunu aatad zakomikononi mwakobah akampa mungu akampa fungu la kumi la vitu vyote kwa hiyo namna ya kujitajishi kwa mungu ni kutoa fungu la kumi. Amen. bwana yesu kumibwaaysunikutoa mm. fungu la kum sehemu ya kumi, kumi asilimia kumi ya mapato yao mpe mungu asilimia kumi ya mapato yako yote aasilimia mm. umi ya mapato yako yote sehemu ya kumi ya mapato yako yote, ya mapato yako yote. Ndiyo? yesu anasema umpe fungu la au mm. katika vitu vyako vyote mm. bwana vyotebwawanzoii8 mstari wa ishirini na mbili kitabu cha mambo ya warawi ishirini na saba thelathini na thelathini na Mbili. Mbili mm. na jiwe hili nilioisimamisha kama nguzo litakuwa uh-huh. nyumba ya mungu kwa nyumba ya katika katika kila katika ha- kila utakachonipa hakika nitakutolea wewe sehemu ya bwana yesu katika Amen. kila utakachonipa sasa mm. mungu ametupatia vingapi vingi ametupa kazi ametupa ajira ametupa itaji mm, mm, ametupa sura mm, nzuri mm, mm, He, una sura nzuri kama ya amaraika mm, una macho mazuri una nywele nzuri mpe mungu tukufa fanye mungu wa kwanza jitajirishe kwa mungu mm. wekeza mbinguni Amen. wekeza mbinguni Amen. wekeza mbinguni, wekeza mbinguni katao binafsi kata unyimifu kata mkono wa birika mm. kata roho mbaya mm. kataumimi katika jina la yesu bwana yesu asifesa kitabu cha kumumbuatra b twende kitabu cha mambo ya na warai uh-huh. yote ya nchi mm. kama ni mbegu ya nchi <muchu> ni matunda ya buana, ni ya kwa ni ya bwana bwana bwana bwana ni ya ni nini? kwa buana. kwa bibi yatakatifuabibinasema mungu amekubariki umepata mifugo mm. una kuku mtolee mm. mungu yeah, yeah, yeah. sehemu ya wana wana aasfaasf una mashamba yes. mpe mungu tukufu ka mashamba hayo mtolee mazao yako fungu la kumi ndio una ufugaji wa kuku una kilimo una ujasiriamali wote una biashara katika biashara zako mpe, mm. mm. mm. mm. mpe mungu mungu mungu mungu utukufu na atakubariki atakubariki mayai aasa e munuufu nuuna mbogamboga mungu utukufu unafanya biashara ya nguo kutoka dubai china wapi mpe mungu utukufu mm. na se, mbili. Mbili. Uh-huh. Tena zaka yote ya ng'ombe uh-huh. au ya kondo, uh-huh imb mm. sehemu ya kumi mm. watakuwa ni watakatifu kwa bwana kwa hiyo mali hizi ni mm. takatifu kwa bwana mm. ni mali ya bwana mm. we unapokula unapokula hurudishi zaka na sadaka unatanguliza mahitaji ntakaikuwambia hivi unapotumia zaka ya bwana kwa, ma, kwa matumizi yako binafsi ni kweli utanunua nguo lakini nguo hizo hazita dumu zitachakaa hivi karibuni zitaliwa na funza mm. zitaliwa na mchwa mm. zi utakaa vibaya kwenye kiti mm. msumari utachana mm. tena utachana sehemu mbaye ambayo hata kushoni utaweza mm. ndio hivyo utakula chakula chakula kile kitagiuka kwa sumu ndani yako mm. utapata magonjwa na maradhi na hela ila ambao kuipeleka kanisani utaipeleka utaipeleka utaipeleka hospitali kwa kwa kwa tiba mm. waganga wa wachungaji kwamba eshimu mungu kwa mali zako na mungu wa kitabu kile cha kumbukumbu la torati zakonamnua usiache kutoa zaka ya fungu la kumi mm. katika maongeo yote ya mbegu zako yatokayo shamba mwako baada ya mwaka mwaka baada ya mwaka biblia inasema kwamba usiache mm. kutoa zaka ya fungu la kumi mm. kwa hiyo mpenzi msikilizaji nazungumza na wewe ambaye una miaka mitano hujatoa mm. zaka ya bwana kaa chini piga mahesabu zako ulizokula mm. nenda kanisani nenda kwa watumishi wa mungu waambie mimi nimekuwa mlazaka miaka ishirini miaka thelathini hmm. naomba mungu anisaidia kwanzia sasa natamani kwa mwaminifu nitarudisha madeni yangu ya zaka yote mm. mm. mm. zaka yote usipotezee wala wala usijizime data chini piga mahesabu zote ulizotafuna rudisha mm. rudisha kwa Amen. Rudisha kwa bwana bwana lakini pia yesu anasema kutoa kutoa a aaotokasuawaa m mm. ndoalaana katika ya nyumba yako wa wa wa mm. zaka wanakula sumu ndoadoauchaondoashirikina anakl kula sumu uwezi ukala zaka ukatemea kuwa na afya nzuri uwezi ukala zaka utemetaishimnda mrefu mm. ondowaraana katika maisha yako ondowasumu katika maisha yako katalana na mungu wa mbinguni atakubariki usiache usiache wakati nakimbia e, kitabu kile cha ruka bi ole wenu waandishi na mafarisayo wanafiki kwa kuwa mnalipa zaka za mnanaa uh-huh. na bizari uh-huh. na jira uh-huh. lakini mmeacha mambo makuu ya sheria sheriayaani uh-huh. adili na rehema na imani Wanasfesa. hayo imewapasa kuyafanya alayani yani menginemsi mungu anasema kwamba hawa viongozi wa dini walikuwa ni waaminifu kwende kwenye zaka na sadaka mm. lakini matoleo yao hayakuwa ya uadirifu mm. hayakuwa ya uaminifu hayakuwa ya unyofu yani kutoa zaka tu haitoshi mm. eh? tunahitaji huwa mwaminifu katika mambo yote sio unatoa zaka wakati ni mchau mm. unatoa zaka wakati ni mrevi mm. unatoa zaka akati una nyumba ndogo mm. tembea na mke wa mtu na mchepuko mm. unatoa zaka lakini una kinyongo una hasira una kisirani una mdomo gubu una wivu una mapepo na majini haikubariki mm-hmm. haikubariki mm-hmm. yesu anasema mnapotoa zaka na sadaka mm-hmm. toeni na viambatanisho vyake mm-hmm. wengi ni kweli ni, wa, ni, wa, ni, wa, ni, ni wataaramu ni mafundi kutoa zaka na sadaka lakini bado wanapotoa zaka na sadaka hawatoi zaka na sadaka pamoja mm-hmm. na viambatanisho vyake yesu anasema unapomtolea bwana matoleo unapotoa huduma toa na viambatanisho vyake mm-hmm ni kweli na juhudi una bidii lakini bidii hii na juhudi hii isiposalimishwa kwa yesu mm. ni vigumu kuokolewauka182a mstar u wa, tato, mstari ule wa sita na kuendelea nane, mstari nafunga mara mbili kwa juma uh-huh. kutoa zaka katika mapato yangu yote mungu anatuita tutoe zaka katika mapato yetu yote, yote. Mm katika mapato yetu yote, yote. katika vyanzo vyetu vya mapato tumtolee bwana bwana unalipwa mshahara wako ni laki laki na sadaka ya ukitoa sadaka bwanaasabnaiaaa kianzio elu ishin mm. zaka elfu kmi mm. sadaka kianzio elfu kumi mm. unabaki na shingapi elfu hamsini mm. katika elfu hamsini iliobaki angalia mhitaji mm. angalia mgonjwa mm. angalia mtumishi wa mungu mm. ukambariki mm. weka akiba mm. hudumia familia mm. tunza wazazi wako utaaautabalikiwa mm. Uta wa. biblia nasemaimithari mithali tat fungu la sit wakati unaenda mara kitatu katika njia, wa, zako zote. katika njia zako zote uh-huh. mkili yeye yeyenaye atayanyosha mapito, mapito usiwe mwenye hekima machoni pako, mp, p, pako. Mm. mche bwana ukajiepushe na uogu fungu la tisa inasema mweshimu bwana kwa mali yako mm. na kwa malimbuko ya mazao yako mm-hmm. yote mm-hmm. fungu la kumi mm. ndipo gara zako zitakapojazwa kwa wingi mm. na mashinikizo yako yatafurika divai mpya wa yesu ni kwamba esiu mungu kwa mali zako zako mungu mungu mungu mungu mungu kwa mapato yako mm. mungu wako, mungu mapa, katika yako katika katika utumishi wako huduma naye anasema atajaza gara zako na kikombe chako kitafurika kutuinua mm. mungu kutubariki mm mungu ameaidi kututegemeza hatutoe ili tubarikiwe ila tumebarikiwa ili tutoe tutoewaaamawanae maraki tatufunula saba hadi la kumi soma vizuri vizuribiblia inasema wakati unaenda timoteo wa kwanza s mstari ule wa tis na wa vizuri na wa kumi na saba na tato, tato, baba, ba, haraka. vizune, usome harakaa siku za baba zenu egeukapamegeuka mm-hmm. upandeaacha upande. maagizo yangu, yangu. wala uyashikantawadiasemabwanaadturudi ni Nami Nami kwa, kwa namna gani je jemwanadamu atamwibia mungu uh-huh. lakini ninyi mnanibia mimi lakini ninyi mwasema uh-huh. tumekuibia kwa namna gani mmeniibia uh-huh. zaka na habmmelaniwa kwa lana uh-huh. maana mnaniibia mimi nam taifa hili lote uh-huh leteni zaka kamili kamiligaranihili mm-hmm. kiwemo chakula katika nyumba yangu mkanijaribu mm. kwa mm. njia hiyo mm. asema bwana wa majeshi mjue kama sitawafungulia madilisha ya mbinguni na kumwagieni baraka hata isiwepo nafasi ya kutosha au raa mungu anatuahidi anasema leteni zaka kamili mm. zaka na sadaka mm. kuna watu wanatoa zaka tu kuna wengine wanatoa sadaka tu wengine mm. wanazibadilisha matumizi mm. hiyo ni lana Mm. katala anakati kajinaraisu katalaana kati katala kajinaraisu wanasfe sa wengine wamegoma kutoa matoleou kwa mm. ajili ya makuhani matumizi unafanya dhambi mbaya sana mm. ikatae katika jina mungu kwa matoleo yako mm. na mungu muntakubariki timote wakwanza si fungulatis lakini hawa watakaokuwa na mari mm. huanguka katika majaribu na tansio na tamaa nyingi zisizo namaana zenye kudhuru mm. ziwa, to, ziwa tosazo wanadamu katika upotevu na uharibifu fungu la mm. kwanza kutimohe inasema. inasema maana shina moja la mabaya ni, la kila namna mm. ni kupenda fedha mm. ambayo wengi hali wakiitamani hiyo wamefarakana na imani kumi S- mm-hmm. na mm-hmm. inasema mm-hmm. walio matajiri wa ulimwengu wa sasa mm-hmm. uwaagize wa wasi wasi mm-hmm. wala wasiutamanie mm-hmm. utajiri usio, usio yakini mm-hmm. bali wamtumaini mungu mm-hmm. atupae vitu vyote kwa wingi mm-hmm. ili tuvitumie kwa furahakumina uh-huh. watende mema, Watenda mema. Watenda mema. Hmm wawe matajirikwa kutenda, kutenda mema wawe tayari, tayari hmm. kutoa mali zao wasirikiane na wengine kwa moyo moyobwana sfesa huu ni wito wa yesu nawezekana umekua nakula aaaaata maishaaniakana sadaka mm. ondoa katika katika maisha yako tunaenda kuomba ombi la baraka mungu mungu mm. mm. mungu arainishe moyo wako. Mungu arainishe moyo wako mungu moyo wako aingie ndani ya ya na na majivuno unyenyekee kwa bwana atakubariki Amen. una madeni zaka na sadaka mm. unadaiwa mbinguni mm. ondoa katika Amen. maisha yako wala wala kupotezea wala kujizima data mwambie bwana umenigusa leo nisaidie ni na nyumba yako kiuna ungependa tuombe pamoja una maswari unahitaji ushauri unahitaji mafundisho tumia namba hii sifuri saba sitambili hamsini ishina tatu tisinambili sifuri saba sita mbili hamsini ishinatatu tisinna mbili sifuri saba siambili hamsn ishiatatu tisina mbili tuombebabaataa tumejifunza namna ya kujitajirisha mbinguni namna mm. ya kuwekeza mbinguni mm. tusaidie tuwe uaminifu kwenye zaka na sadaka maana mm. kwa njia ya matoleo kwa njia ya ukarimu kwa njia ya kugusa wagonjwa wahitaji wenye shida mm. na matatizo na kuibariki kazi yako na kujenga ufarume wako tunajitajirisha mbinguni tunawekeza mbinguni tuondolee uchoyo unyimifu binafsi mkono wa waroa rosa korosho rosa kwanini roza manung'uniko rosa kujitanguliza sisi ili tukufanye wewo wa kwanza katika maisha yetu tumeomba katika jina la yesu amn