unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesu iwaja ten hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio yawad ulimwenguni ar ikitangazia katika masafa ya mita bendi 25 kutoka hapa morogoro tanzania hivyo msikilizaji karibu sana tuwe sote katika kipindi hiki kizuri kipindi maalum na iwapo pia unaendelea kubarikiwa na matangazo yetu sisau kwamba tunasikika katika masafa ya mita bendi 897 nchii kenya nakatika pamoja narocfm nati rrg pia tunapatikana msikilizaji karibu katika kipindi kizuri kipindi cha neno la mungu ambapo hapa mtumishi wa mungu diksoni mipawa anakuja na somo zuri linalosema mlinzi mkuu basi kabla ya kusikiliza somo hili tutasikiliza wimbo mzuri unaosema nilizitafakari nilizitafakari nini watege sikio agape voice na wimbo wao hua mzuri nili. Pagkarinji as angku, ni kaona wangu Namini ondo. asanteni sana agape voice na wimbo wenu huo mzuri na sasa msikilizaji karibu katika kipindi hiki maalum katika kipindi hiki maalum ambapo mwinjilisti dikson mipawa anakuja na somo hili linalosema mlinzi mkuu mtegeskio bwana yesu asifiwe mpenzi msikilizaji karibu sana katika kipindi hiki kukudatia kipindi hiki ni mwinjiristi dikson joseph mipawa kutoka kanisa la wandu vesi wa sabato kimele mtaa wa kerege bagamoyo pwani hmm ninayo heshima ya kuwatambulisha wainjiristi wenzangu ninaye christian kutoka kanisa la maili moja kundi lile la pangani mm. kini sambamba ninaye muinjiristi hamisi amos sunzu kutoka kanisa la kiruvya kundi lile la hondogo mm. kwa sasa mwinjilisti dikson mipawa anatumika katika mtaa wa maili moja kanisa la kidimu kundi lile kombozi utakapo mm-hmm. ku umetembelea maeneo ya pwani tunapenda wageni Amen. karibu tutembelee karibu tuombee karibu tutie moyo mm. tutafurahi kukuona tutafurahi kusikia kutoka kwako ikia mm. ungependa kuwasiana nasi tumia namba hii sfur7abasbl hams ihita 9isna mbili bwana bwana yesu yesu basi atupatie ombi mfalme wafalme, wa falme bwana wa mm. mabwana jina lako litukuzwe sana mda na wasaa huu watumishi wako wataenda kunena Mdia. na kuna watumishi wako ambao hawajiwezi hawana hata nguvu tumaini wamepoteza hawana tumaini hata la kesho hawajui wata, nini saa ingine Mdia. lakini kwa mda nawasaa kama huu tunapoleta ombi hili miguuni pako bwana akawatie nguvu ukawasaidie ukawashike kwa mkono wa kuume soma leo wakapate faraja pekee mtumishi kunena zaidi ya kwako tukiamini kwamba mahitaji yao utawajibu sasa mapenzi yako na kila ujumbe huu la pekee na kukimbilia ni katika yesu amina amen mpenzi msikilizaji leo tunalosoma mlinzi nalosema mlinzi mkoo unajua mpenzi msikilizaji ulinzi unaanza na na mwenyewe maana katika taifa letu la tanzania kunapokuwa sherehe iwe ni mwaka mpya wenyewe noaa pasaka iwe ni idi na sikukuu nyingine yote ya kitaifa maskari wale wale viongozi wakuu wa polisi wao wanafika katika vyombo vya habari mbalimbali kutoa tahadhari kama watoto wataenda baharini wajihadhari mambo yasije mambo nini kwa sababu wako kwa ajili ya kubaini mm. wako kwa ajili ya kutanzua uharifu mm. ajili ya kujirinda na harifu ii kwa sababu urinzi unaanza na nawewe mwenyewe hiyo wao wanatupa tahadhari wanatupa tahadhari kwa nini ajenda kuu ni usalama mzigo mkuu ni usalama ukipoteza usalama huna maisha mpenzi mm. somoetu nasm munu ndiyez zaburi ya 7 mstari wa wawanzwakati mwingine anaenda fungu la na anaendaisayafasom kitabu cha zaburi mstari wa soma nasema strwa ansbbamktmwingine anakwenda zaburi mstari wa kwanza zaburi 7 mstari wa kwanza bib inasemainasema biblia takatifu inasema bwana asipoijenga nyumbaaena nyumba waijengao nyumba. wafanya kazi ngao wanafanya kazi bure, bure bwana mm. asipolinda mjiana asipolinda mji yeye aulindae akesha bule yeye anayelinda anakesha bule kwa nini kwa sababu mungu ni mlinzi bwana mm. sius bwana sifue sa naenda zaburi ma i1 bbinasema uh-huh. hata vijana watazimia uh-huh. na kuchoka na wanaume vijana watanguka uh-huh. bali wao wamgojea bwana watapata nguvu, Wata nguvu watapanda uh-huh. kama kama Wata Wata juu kwa mbawa watapiga mbio wala hawatachowatakwenda kwa miguu wala hawatazimia mm. Mm. Saba. Mm-hmm. Saba nasema na abibianasema mm-hmm. mbona unasema e yakobo mm. mbona unasema e sraeli njia yangu imefichwa mm. bwana sione mm. na hukumu yangu imempita mungu wangu mm. uh-huh. Asi angalie. Asi angalie. twende wanguasianai uh-huh. je wewe hukujua uh-huh. ukusikia uh-huh. ya kwamba yeye mungu wa milele uh-huh. bwana mumba ya dunia mm. wala mm. Hazi Hazi wala hachoki zake hazichunguziki hachoki mungu ni mlinzi mkuu wala mlnz uaimlinzi mkuu ni mungu i mnuabnn na ulinzi unaanza na jenda kuu ya ulinzi ni usalama zaburi ya miamoja, moja, mstari nitayainua macho yangu nitazame milima msaada msaada wangu wapi? Msaada wangu wapi, wangu, wapi. Wangu, katika bwana bwaannaa mbingu na nchi mlinzi mkuu unajua mlinzi wa afya zetu mm. ni mungu munguambigu kama kuna vita mbaya duniani sio ile ya upinde na mishare mm. sio ile ya mabomu ya uklea vita mbaya kuliko zote ni uraji na unywaji mm. ni ya uraji na unywaji mm. tafiti zinaonyesha kutoka shirika la afya duniani kwamba kitu kinachoongoza kuua watu sio upinde mm. sio mishale mm. sio sumu mm. sio vitu veneecha kale kitu au vitu vinavyoongoza kuua watu ni uraji mbovu na unywaji mbovu sio ajali wala mabombo na wataalamu wanasema kwamba kiungo kinachodhalirishwa sana katika viungo vya mwanadamu ni tumbo maana kinapakiwa kila kitu. Kitu. Eh, mm. kila kitu kila mm. kitu eh, viporo ambavyo twende, mm. Mm. twende. nini twende na kuna watu ni waraf ni waroho mm. wanapakia kila kitu mm. wanakula kila kitu na yesu anasema kwamba usiendekeze tumbo sana mm. ruka uka kitabu cha wa 6, usiendekeze tumbo. usiendekeze tumbo tumbo tumbo ni ni hatari ni hatari mtu chaorinowzsindmmtusiendeke tumbo Dumbo, chavo, pereca, pavaya, tumbo isakupeleka pabaya tumbo Yes, anasema jiangalieni mioyo baamaiangalieni moyo yenukalemea na urafi na nini? Urafi, mrafi ni mtu anayekula kila kitu Naurevi. ukimpa mm. anakula. Mm. ukimpa tumbolako. anakula, anakula. anakula. anakula. Right. <laughs> <Ale tabuna. laughs> ukimpa mtoto <mjanga>. u <laughs> <Ukimpa laughs> igereka na makoromonjoo anakula kirumba matakataka anakula muravi yeah. anabugia kila kitu mm. anafakamia kila kitu hana simira ana uvumilivu yesu anasema kabla ya mali, kabla ya kurudi kwake hatatokea mm. watu warafi nakumbuka mm. pale mwanza wanaume fulani walipika ugali mkubwa ambao mm. paka aweza kauruka paka aweza kmkubwa ugari mgumu akisukuma mm. toakimega tonge akakurushia unatoka nunatoka nundu <laughs> unajua ule ugari waliula na girisi oh, eh? wakakosa mboga na napale mwanza kuna sa kuna sangala mm, mm, mm, mm. lakini wakakosa nini yes. waka mboga. <laughs> waka na baada wanaenda kupigwa nani bomba pale na hospitali ni hatari nnwakalaugai naninibadaaendauigwabmbaanhatarafeu mm. anasema basi jiangalieni na urevi na, na, na, na masumbufu ya maisha hayaa maisha siku Fili, ile ikawajia ghafla kama vile kama mtego unasavyo mm. mungu anakeme. tumbo litawapeleka watu litawapeleka watu kwanza pabayawa wanza vyakula ni kwa tumbo vyakula ni kwa tumbo na tumbo ni kwa vyakula uh-huh. lakini mungu atavitowesha vyote viwili tumbo na vyakula e, usikubali mungu... usi tumbo likupelekeshe mm. usikubali tumbo likuendeshe mm. usikubali tumbo likuondoshe mikononi mwa mungu mm-hmm. wengi tumbo limetoa mikononi mwa mungu mm. hiyo ni hatari mpendo Hakika. wengine tuwapo ni wasakatonge mm. eh? ni msakatonge yupo yuopale kwa masirahi zaidi kwa Manufa za, kwa manufaa zaidi mm. eh, yuko pale kwa sababu ya kipato mm. yuko pale kwa sababu ya kitu kidogo takrima bakishishi mm. kiposho kwamba kwa, tumbo mm. tumbo tmbsimind mm. kwa sababu wako watu pia ambao wanafanya mambo ya yahovyo mm. kwa sababu ya tumbo okay. kwa sababu ya nini ya tumbo kwani ya ya ya ya mm. kwa jaribu la kwanza katika ya ni nini chakula ilikuwa nina chakula mm. adam na hau walipoteza bustani nzuri kwa sababu ya tumbo mm. walipoteza bustani kwa sababu ya tumbo mm. kwani jaribu la la la la, la esau na mm. yakobo ilikuwa chakulai menyu nini jamanimnu menyu mm. msosi mm. eh? guna <laughs> watu nawasubwa sana msosi yeah. unawapatabu awawezi wakatulia kwa sababu ya nini yaniniaska sababuamsosi sababu ya msosi mm-hmm. eh? wana waisraeli walinungunika sana jangwani mm. kwa sababu ya nini m-sosie. kwa sababu ya nini chakula chakula menu. Eh? kwa sababu mnyumss <laughs> asabauannissi <M-sosie. laughs> <laughs> jaribu la kwanza la kina lakina danielkatia danieli moja Dikwa nini msosi akazimu kazimkutola chakula cha mfalme chafalmilika hey, hey, ni chakula mm, mm, mm. jaribu la kwanza la bwana yesu ni ni nini nini chakula chakula lakini jaribu la watu wa mungu mm. nyakati za mwisho mm. ni urafi na uroho mm. mm. tukatae kwa jina la bwana tukimbie kwa jina la labwa kwa sababu haikubarik kwa kwa sababu Amen. Mm. jamani a sababuakubajamanikwa sababuabmungu ndhapendi urafi hapendi hapendi mm. uroho urohoani unakuwa mroho mm. kwanii unakuwa mroho, mm. mroho. Mm. katika kitabu kile cha wafilipi tatu mm. mstari ule wa kumi na, na nane biblia inasema maana wengi huenenda ambao nimewambieni mara nyingi habari zao mm. na sasa nawambia mm. hata kwa machozi mm. kuwa ni adui mm. za msalaba wa kristo ni adui aduiani adui kwa msalaba wa kristo mm. fungu anasema la laishirini kwa maana sisi uh, fungu lla kumi na tisa mm. anasema mwisho wao ni uharibifu mm. mungu wao ni tumbo mungu wao ni tumbo mm. utukufu wao fedha fedha ya. yao mm. waniao mambo ya dabiblia inasema kwamba kuna watu ambao mungu wao ni tumbo. Mm. Ni central mm. kama kuna kitu kinasumbua ni central, central province nivimewapeleka yes. watupabaya eh? wote wanazamia kwenye harusi mm. wakapata kitu kidogo mm. mtu anaenda uh, kwenye harusi mikono mitupu mm. anarudi amebebelea mzigo amebeba amebebawengine unaweka viakura kwenye mashajiurafi <laughs> <laughs> <laughs> eh, na uroho ni kitu cha ajabu sana ni kitu cha ajabu sana mm. kama kuna kiungo cha mwanadamu kinachozaliishwa sana mm. katika viuno vya mwanadamu mm. Tumbo. Tumbo. Tumbo. Tumbo. Eh? Tumbo. Tumbo. jamani kuna watu hawali kwa tumo, mm-hmm. ila wanakula sana kwa macho mm-hmm. macho mbali yaani chochote ambacho yake mm-hmm. ya mm-hmm. anakula anakula miguu yani, yako tu anakula. Anakula. Anakula. masikio ya mtu ni kitu siku moja tukiwa tukiwa tukiwa pale mm-hmm. tukia pale tukia pale kama eh, rwanda mm-hmm. hivi tukaona tuka mtu anauza mishkaki baadaye wa mbundu, kufukua kwenye begi machwaetehuaaan alikuwa na ya ya mke mke wake wake alikuwa na maziwa kumbe ameua makario akatengeneza bazi, mm. na watu oh. uh, urafi ni mbaya ni mbaya kwa hiyo kuna watu ambao wanakula kwa macho mm. chochote ambacho macho yake yanamvutia mm. yuko tayari kukipeleka ueleatumbo limeteseka mm. sana kwa sababu ya macho mm. macho ya shibi machoamwanadamu mm. mm. yanakula kila kitu mungu atusaidie tuweze kushinda jaribu hilo la macho mm. tamaa za macho mm. na kibuli cha uiwaaaa mm. well. well. lakini kitu kingine mm. sio tukula kwa macho pua puapua inakula sana mm. harufu mm. ukiona tu nattutnavutmunuso oh. yeah. yeah. yeah. tayari na kimbia kwenda cool. kufakamia kujaza tuma yeah. lakini kitu kingine ulimi mm chochote itakachoonya itakacho ikaona kina radha kina uchu mm, kina hamu aniwambia ndugu zangu macho mm, pua ya mwanadamu mm, macho ya mwanadamu mm, pua ya mwanadamu mm, mdomo wa mwanadamu mm, ulimi wa mwanadamu umebabb ndugu zangu apendwa mungu kwa kutambua hilo mm. alipomuumba mwanadamu mm hakumwacha tano okay. mwanzo na 30. mwanzo moja 26, mwanzo moja 29, 30. mwanzo na na inasema wakati mwingine anaenda akasema mungu akasema tazama nimewapa kila mchoto wa mbegu ulio juu ya uso wa nchi yote Ndiyo. pia Ndiyo. na kila mti ambao matunda yake yana mbegu vitakuwa ndivyo ja, ja kula chenu. Ndicho, chakula, chakula chenu, chenu matunda yenye mbegu mm-hmm. yani a hiki ni chakula kabla ya dhambi mm-hmm. kwenye swala la menyu mm-hmm. mungu alipomuumba mwanadamu mm-hmm. kwenye swala la menyu mm-hmm. hakumwacha mwanadamu ajichaguli mwenyewe atakula nini mm-hmm. baadaa yake mungu alipomuumba tu mwanadamu mm-hmm. mungu akamchagulia akamchagulia menyu msoso unajua mungu hata kunyima kitu chema hakika. anasema anasema hakika atakunya kit cmaanasma hakiatanatcma awa waendao kwa ukamilifu sabuni na naahidi wale wanaenda kwa ukamilifu hata kitu ukamilifuhata wa wanyiakitu chenkwahyo mwanadamu alipoumbwa tu kwenye swala la menyu swala la msosi mungu ndiye aliyemchagulia mwanadamu ale nini mm. tulipewa matunda, mm. matunda yenye mbegu bwana matunda yenye mungu alituchagulia chakula tujichagulie we, wenyewe bwana mm. bwana tuangalie chakula baada ya dhambi hmm. mwanzo tatu kumi na nane wakati unaenda mwanzo sita mstari wa kwanza na wa pili wapilicnmichongoma na miba, itakuzalia. Michongoma na miba itakuzalia. Na mm. utakula mboga zakndni kwahiyo baada ya matunda mm. yenye mbegu ndani mwanadamu mm. anaongezewa chakula cha mboga wa pili wanadamu mbogambogahebutwanai dambilioewanzo mtawananzban kike walizaliwa kwao wana wa mungu waliwaona ho binti za wanadamu yakwani wazuri hmm. wakajitwalio wake wowote waliwachagua biblia inasema dhambi ilipoongezeka hmm. dhambi ilipokolea hmm. dhambi ilipo ilipokithiri hmm. hmm. mungu akatoa chakula kingine cha nyama hmm. ili kuwapunguza hmm. na mungu ndiye anayesema katika wanyama waliowaumba hmm. wako safi hmm. na wako wachafu fungu hmm. la hmm. mwanzosbfunlp mwanzo, mwanzo t la pili katika wanyama wote waliosafi ujitwalie uh, mume na mke hmm. na katika wanyama wote wasio safi hmm wawili wawiliwawili mm namk bibilia mungu ndiye anayesema kwamba huyu munyama ni msafi mm. na huyu munyama ni nani ni si safi ninajisini mm. mchafu mm. aa akili ya leo watu vyot kula vyote kula kula vyote mm. kula vyote mm. kwa sababu ya tumbo kwa sababu ya macho kwa sababu ya mdomo ya pua mtu mm. anakula kila kitu mm. ni niatai mwanzo tisa fungula kila mnyama wa katika nchi mm. atawaogopa ninyi na kuwa hofu mm. na kila ndege wangani mm. pamoja na vitu vyote vilivyojaa katika ardhi na samaki wote wa baharini mm. vimetiwa mikononi mwenu mm. kila kiendacho mm. kilicho hai mm. kitakuwwa chakula chenu mm. kama nilivyowapa mboga za majani mm. kadhalika na wapeni hivi vyote ai walipwa nyama baada baada ya ya mm. ya ya ya ya walipewa mboga mboga ya dhammi. Mm. Dhammi hai. ukisoma mambo mambo warawi warawi sura sura mstari mstari mstari mstari wa wa wa wa wa wa wa wa kwanza kwanza kwanza kwanza hadi hadi hadi hadi kwa wakati wako na kumbukumbu kumbukumbu la la kitabu cha mungu anatoa maelekezo kwamba katika katika wanyama mm. katika wanyama wenye miguu miguu minne minne sifa za kula anasema ziko tatu moja mm. wawe wanacheua mm. eh, wanashosha bodema tunasema kushosha bodema bdema mm. eh, waingereza yes. eh, anasema ui anasema kucheua mm. a anachea hiyo ni sifa ya kwanza mm. sifa ya pili awe na kwato mm. sifa ya tatu kwato hizo ziwe zimepasuliwa kati pachi. sasa ukienda kwa kwa, kwa sungura sungula mm, sungula mm, wanasema ana nyama tamu mm, lakini sungula mm, ana miguu yapaka ana miguu ya paka hana kwato kwa hiyo mm, ni najisi sungula mm, ninajisi mm, lakini nguruwe mm, nguruwe ana kwato na zimepasuliwa kati mm, lakini nguruwe ngurue hache hacheuiiinini hadi kadhalika ngamia mm. watu wanaenda siui nchi gani kula wanarudi na nyama za ngamia mm. sma hizi nyamba zimebarikiwa mm. ni najisi najisiji bata upande mm. wa wanyama upande wa ndege mm ndege mwenye mdomo mfupi kama wa kuku mm. na miguu mirefu mm. kama ya kuku imeachana mm. kama ilivyo kuku huyo mm. mtakula mm. lakini ukikuta ndege mm. ana mdomo mrefu kama wabata mm. ana miguu mifupi kama ya bata mm. na imeshikana kama ya bata huyo ni najisi kwenu yes. hiyo bata hali mm. kwa mm. wale walioko majini mm. utakaekula na sifa mbili mm. moja awe na mapezi mbili mm. awe na magamba bwana mm. yesu as wenye mapezi na magamba wamethibitishwa na neno la mungu kwamba hao wanafaa kwa chakula kwa hiyo njiwa ni chakula mm. kuku ni chakula mm. lakini usije ukala kumbikumbi usije ukala kumbkumbi mm. ukala mchwa mm. anasema kwa upande wa, wa wadudu eh, angalia wale panziwakubwa mirefu mm. nyuma yes. hao ndio utakula eh, sasa unakula unabugia tu kila kitu kwa sababu gani mtu wa mungu kwani mm. kwaniuna shida gani mungu atusaidie bwana jamani kijiji fulani mm. mkuilima chakula chake cha heshima heshima mm. yaani kama ni ni ni mkuilima mm. ukishafika mm. chakula chako cha yani kwa, yani yani <laughs> kwa mbele kitabu mariko saba kminatis jifungu ambalo limetumika watu kupotosha watu yesu anasemaje saba, saba, saba, kumi, anasema. kwa sababu moyoni tumboni haki mwingii moyoniyla tumbonimkisha tu. tu. chatoka kwenda chooni. chooni kwa kusema hivi vitakasa vyakula vottsa ni vizuru, vizuri ukanisikiliza e, vizurikanisikilizavizuri mpenmsikilizaji mm-hmm mariko sura ya saba haizungumzii aina ya chakula mm. ila inazungumzia utaratibu wa kunawa kulingana na mapokeo ya bwana kiyahudiaa mm. yesu anasema kimtokacho mtu ndicho kinachomtia unajisi Najis. sasa mambo gani anayomtoka mtu anamtia unajisi hadi mm. mari 72 bibilianasemah akasema, akasema. kimtokacho mtu ndicho kimtia cho, unajisi. cho, mtoka, ndicho, cho unajisi kwa maana ndani ya mioyo ya watu mm. hutoka mawazo mabaya, mawazo mabaya uasherati wivi uaji uzinzi tamambaya, tamambaya ukorofi hila, hila ufisadi fisadi, kijicho, kijicho matukanokiburi matukano, uumbavu haya yote yaliyo ya maovu yatoka ndani nayo yamtia mtu unajisi Bwana kwa hiyo yesu ndicho anachozungumzia kwamba mm. kama kuna kitu kinamnajisi mtu kinamchefua mm. ni tabia mbaya ni tabia za mwirini tamaa za mwili tamaa za macho na kibundi cha uzimabm sauti ikamjia mara ya pili ikisema ikimwambia mm. vilivyotakaswa na mungu mm. usiviite wewe aisa bibli inasema vilivyotakaswa na mungu wewe usiviite najisi nami nakwambia vilivyonajisiwa na mungu toka uumbaji mm. wewe usivitakase bwana yesu asfusa petro alikaa na yesu miaka mitatu na nusu mm. wanapika na kupakua mm. kula konokono mm. aligoma kula minyoo mm. aligoma kula kobe mm. kwamba sijawahi kula kitu najisi mm. kwa hiyo kama umeamua kula vitu najisi na kula tu tusisingizie biblia fungu la ishiina nane akawambia mm. ninyi mnajua ya kuwa si halali mtu aliye myahudi mm. ashikamane na mtu aliye wa mataifangn uh-huh kumwendea mm. lakini mungu mm. amenionya nisimwite mtu yote mchafu wala na takatifu walabtakatifu nasmanasema petro akafumbua kinywa chake akasema mm. mm. hakika na tamboa ya kuwa mm. mungu hana upendeleo mm. mungu hana upendeleo thelathi mm. na tano mm. biblia inasema bali katika kila taifa mm. mtu amchaye na kutenda haki na, na na ubaiaubaiwaa ndugu zangu wapendwa katika saa hii matendo sura ya kumi njozi aliyopata petro sio njozi ya menyu haikuwa njozi ya msosi mm-hmm. ilikuwa ni njozi ya kupeleka neno kwa mataifa. amen maana anasema vilivyotakaswa na mungu usivite wewe na leo Le watu wametakaswa na shetani mm. Wana, wanatakasa vitu kwamba kula vitu jis, ni machukizo kwa Urevi, kwa bwana zake kwa bwa. Mm. pombe uasili mwili lakini pia pombe imewatajirisha wenye viwanda mm. imewatajirisha wamiliki wa baa wewe mrevi nakutajirisha na nini mm. Mm. Mpe Yesu maisha ya amen. Amen. sigara mm. wanasema kwamba ukivuta pafu moja mm. la sigara unapunguza dakika kumi na nne za kuishi mm. an yani, ukivuta tuule mvuto mmoja u unapunguza dakika kumi na nne za kuishi kimbia sigara kimbia pombe amen pombe haina hai faida kwa mtu mm-hmm. kimbia mavazi ya hovyo mavazi mm-hmm. ya ajabu mm-hmm. jisalimisha kwa bwana Amen. na mungu wa mbinguni atakubariki Amen. katika wakorinti wa kwanza 1 31 anasema basi mlapo au mnywapo tendeni yote kwa utukufu wa utukufwkatika yohana waraka watatu wa yohana moja bili anasema mpenzi Mm. mpenzi naombeufanikiweatika mm. mambo yako kama roho yako inavyofanikiwa ya mm. mpe yesu maisha kuasiana nasi tumia namba mm. hii mm. katika jina yesu mbareki, mpenzi msikilizaji tumejifunza we ndiyo mlinzi mkuu katika maisha yetu. tusaidie mm. umetupa tulinde tu afya zetu tusivae ovyohovyo mm. tusivute sigara mm. tusinywe pombe mm. tusile vitu vya hovyo mm. tusinywe vitu vya hovyo mm. lakini vile ambavyo mekubali tule na kunywa mm. na kuvaa kwa utukufu tufanye hivyo kwa ajili ya utukufu bariki mpenzi msikilizaji katika jina la hisuamn