unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj yuwaja yes, so hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kutegea sikio idhaa y kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia unaweza ukatupata kupitia tuvuti ya rg unaweza pia ukatupata kupitia redio wa shirika rocfm kutoka jijini mbea redio kutoka jijini darussalam pamoja na kisima fm kutoka nchini kenya mimi jina langu ni nitand lakini kwanza wategea hawa ni jicho voice wanasema kwamba watu wahitaji mungu asante sana jicho voice basi moja kwa moja karibu katika somo la na leo nasema kwamba mpenzi unapendeza naye mwinjiristi dikson mipow bwana yesu asifiwe mpenzi msikirizaji karibu tena katika kizuri cha neno la mungu kutta kipindi hiki ni mwinjiristi dikso joseph mipow kutoka kanisa la sabato kimele mtawa kirege bagamoyo pwanieshimys wenzangu s christan ktoka kanisa la mairi moja kundi lie a asai m natumika katia mtama weneziuakbaiki mirsikaibu a nakushkuru baba mungu mwenyezi baada kwa jana umetuonyesha mlima mtakatifu na sasa leo unahitaji pia kunena nasi ipo mtu anaendelea kutafakari je pahala alipo ndipo mlima ulipo mtakatifu mm. lakini umetuonyesha sifa za kuutambua basi tunakuomba hata siku ya leo nena nasi endelea kutufunulia ukweli ambao watu wengine wamekuwa hawaufundishi na kuufunua mm-hmm. zidi kutuonyesha nguvu roho wako mtakatifu akanena nasi mm-hmm. na kila mmoja anayesikiliza anayetafakali na anaye sitasita sita kamsaidie kuwa mateka wako na atimayo kajitwalie watu ambao wako tayari kwa sababu nasi katika jina Yesu. Amen. amina msikilizaji somo letu la leo linasema mpenzi unapendeza mm. mpenzi unapendeza uhitaji kujikoboa uhitaji kukanga nywee itaji kuchoma moto nywele mm. uhitaji kupaka smaduduwasha hitaji kupaka upupu mm. mpenzi unapendeza Amen. zaburi ya ma h9 funu la 1n biblia la anasema inasemajea mm. nitakushukuru kwa kuwa nimeumbwa kwa kwa jinsi ya ya ajabu na kutisha nitakushukuru sababu nimeumbwa kwa jinsi ya ajabu na ya kutisha naam matendo yako ni ya ajabu nafsi yangu yajua sana bwana yesu ai biblia inasema kwamba tumeumbwa kwa jinsi ya ajabu na ya kufanya nini na ya kutisha, kutisha. Mm. mwanadamu wa kwaya ile ya ya aunyankuru walimba katika viumbe vyote alivyoumba mwenyezimungu mwanadamu mm. kaumbikaaliumbwa kaumbika, Ariumbwa, kaumbika. Amen. Amen. najua kuna watu wameumbwa mpaka mm. udongo kabaki Amen. kuna watuwameumbwa paka udongon eh, nakuna wengine enda mm. eh, na, mbona, mbona hapa sija kama siko vizuri sema nenda vyote ambavyo mwenyezi mungu ameumba mm. mwanadamu kaumbika amepewa akili mm. pewa utashi mm. pewa maarifa mm. pewa ea ekimabusanamaarifa mm. pewa kujitambua kujielewa mm. apeaotkakabiwataa mm. mwanzo sura ya kwanza mstari wa ishiina sita hadi ishiina nanebiblia inasema, Biblia inasema mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu natumfanye mtu kwa mfano wetu na, mm. kwa, mfano wetu. Wetu. Eh. na. kwa sura yetu, kwa sura yetu. samaki wa baharini akapewa utawala mm. alipewa tabia ya mungu na. anasema kwa mfano wetu. wa mungu na kwa sura ya mungu mm. tumepewa tabia ya mungu mwanadamu alipoumbwa alipewa tabia ya mungualipewa mapenzi ya mungu mm. shauku ya mungu mm. mtazamo wa mungu uwelewa wa mungu akili ya mungu mwanadamu aliumbwa mm. mkamirifu ndio ndege wangani wa mm. na ndege wangani wanyama mm. na nchi yote pia ndio na kila chenye kutambaa kitambacho juu ya nchidio Shina, b uh-huh. mungu akaumba mtu kwa mfano wake uh-huh. kwa mfano wa mungu alimuumba mwanaume na mwanamke uh-huh. aliwaumbawabarkia mungu akawambia uh-huh. uh-huh. zaeni mkaongezeke uh-huh. mkaijaze nchi uh-huh. na kuitiisha uh-huh. mkatawale samaki wa baharini wa ngani. na ndege wa wangani na kila kiumbe chenye uhai kiendacho juu ya nchi bwana sifue saa kwa hiyo bibia nasema hmm. mungu akatuumba kwa mfano wake na kwa sura yake hmm. kitabu cha mwanzo sura ya kwanza kinaonyesha mungu aliumba hmm. lakini mwanzo sura ya pili inaonyesha mungu alituumbaje mwanzo hmm. mbili la saba Mbili, sura ya kwanza inaonyesha mungu aliumba mm. lakini sura ya pili inaonyesha mungu aliumbaje mm. bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi mavumbi ardhi puani pumzi ya uhai avumbardhbiblia inasema kwamba mimi mm. na wewe tuna pumzi ya mungu ndiomana tunapaswa kutembea kifua mbele Amen. kwa kujiamini mm. kw sababu sisi tuna pumzi ya mungu Amen. tuna uhai wa mungu mm. tuna nguvu za mungu Amen. bwana yesu asi kwaiyo mwanadamu mm. katika viumbe vyote alivyoumba vi mungu mwanadamu kaumbika mm. na kapendelewa mm. watamani mm. mm. mm. hata kama watu mm. wana kuthala, wana kubeza, na kwamba mm. kwa ni, ni mm. ukaona ni duni mm. hafifu mm. Huna maana maisha mm. maisha changamoto za maisha unazopitia mm. wenda historia yako wenda mazingira ulionayo wewe ni wamaana wewe ni wapekee mpe mungu utukufu katika maisha yako na jina la bwana itatukuza bwaa hmm. asifubwana asifue san anasema nitakushukuru ni kwa sababu nimeumbwa kwa insi anini ya jabuwanadamu aliomwa mwanzo na ishina tano. Mm. wala hawakuona haya bwana bwanayesu asifusa bwana yesu wasfasan hawakuona nini Hawa kwa nini hawakuona haya mm. walikuwa wamefunikwa na utukufu mm. wa zaburi ya miamoja na nne la pili fungu la pili biblia inasema walikuwa Bibrina uchi sema. lakini awakuona ibu mm. kwa sababu utukufu wa mungu mm. utukufu wa mungu mm. vazi la utukufu mm. haki ya kristo ilikuwa ililia imefunika na hiyo ndio tunapaswa kuitafuta kuingangania mm. kuikimbilia tutafute vazi la wokovu tutafute vazi la haki tutafute vazi la utukufu vazi la johari Amen. vazi la nuru mm. vazi ya mwangaza mm. wa kristo kristbibli nasemaabuaanasmamungu alikua mewafunika ana aaabaamb anasema umejivika nuru kama vazi mungu alikuwa mm. kamaafuanaia mm. nuru, kama no. e, nuru vazi nuru la mm. awakuona aibu hawakuona haya hawakuona soni maana bwana alikuwa amewafunika mm. mm-hmm ndiyo mungu anasema alikuwa amewafunika kwa nuru kamavazi mm. adamu na hawa no. sasa dhambi kaingia dhambi mm-hmm. kaingia unajua mavazi haya tunayovaa mm unavaa kwa sababu kubwa mbili moja mm. kwa sababu ya hali ya hewa mm. mbili kwa sababu ya kujesteri mm. ndio kazi ya mavaz mm. ndio kaziya mavazi mm. lakini mungu anachotaka sio mavazi haya ya kimwili tunapaswa kutafuta vazi la uokovu vazi la haki vazi la utukufu mm. hilo ndio tunapaswa litunyima usingizi sio mavazi haya Mm-mm. watu wanagombana tnataka nguo ya sikukuu mm we unayetaka nguo ya sikukuu nguo mja sikukuu unavunja na, na ndoa ji unavazirahaki ya kristo Ehe. umefunikwa kwa tabia ya mungu bibli nasemaji mwanzo 3f7 wa wakafumbuliwa macho wote wawili wawiliwakajijua kwamba adam na hawa wako uchi, uchi. wakashona majani ya mtini. Waka majani ya nini ya mtini. mtini unajua majani ya mtini hmm. yalikuwa na shida kadhaa hmm. moja yalikuwa ni mavazi ambayo hayawezi yakawastiri hmm. hata leo watu hmm. wamejishonea mavazi ya mtini unakuta mtu amekomelea ame amejipigilia mm. majani ya mtini mm. yaani nguo maja ya mdogo wake lakini unakuta ndani ya mwili wake lakiinakuta amiwekandaniya wiliwake s asimpelekee mdogo wake wake mm. unakuta amejikomelea ame e, kitopu cha mdogo wake. Mm. haya ni madhara ya dhambi dhambi haya ni matokeo ya dambi takaakwambanogoadata mm. mpenzi unapendeza mm mpenzi unapendeza ani hivyo hivyo ambavyo mungu alikuumba mm. wewe ni wamaana wewe ni wathamani wewe ni bora mm. wakajitengenezea majani Mjani ya, ya mtiniiana mtini. ngu wakajifanyia nguo kwa majani ya nini Mjani. mtini kwa hiyo tatizo la kwanza la mavazi haya mm. yalikuwa si yali ya kudumu lakini pili yalikwa yastiri mwili na unajua watu wengi wamejificha kwenye kichaka cha karanga mm. ambacho sio muda mrefu kitakauka kitafanyaje kita kitakauka kita mm. kupitia kupitiahubiri hili mm. toka kwenye kichaka cha karanga toka kwenye majani ya amtini kimbia katika majani, mm. majani ya mtini inawezekana mm. ulienda dukani ukanunua majani ya mtini majani mm. ya mtini ayadumu wala ayawezi kukusteri yakimbia kwa jina la bwana mm. yakimbia kwa jina la bwana yakimbia kwa jina la bwana yakimbie kwa jina la bwana majani ya mtini mm. hebu angalia mungu mm. anavyowastiri mm. kitabu cha tatu, mwanzo tatumsarmojmwanzo yabibliainasema bwanamungu akawafanyia dam na mkewe mm. mavazi ya ngozi mavaziynzavazyanoziaavia aka mm. mm. mungu akawatengenezea mavazi yanini ya ngozi mm. pwa letha mm haya mavazi ambayo mwenyezi mungu aliwatengenezea mm. yalikuwa na sifa kubwa mbili mm. moja mm. yalikuwa ni ya kudomu mm. unajua mm. watu wanapenda viatu vya ngozi mm. mm. mikanda ya ngozi mm. mikoba ya ngozi mm. eh? mm. hata saa yenye mm. mikanda ya ngozi ina dumu mm. kwa hiyo mungu hatengenezi vitu vya kubabaisha mm. akawatengenezea mavazi yanayo domu ni mm. kupe wito unapokuwa uingereza mm. marekani china dubai na kila mahari mm. unapokuwa meenda dukani mm. kwenye mitumba na kadhalika mm. tafuta nguo inayodoma namba bli tafuta nguo inayokusitiri achana na majani ya mtini mtiliubl sbt mungu alitumba vizuri 9. lakini siindo tumechanganya mafaili 729. Tazama, hili tu nimeliona ubsbhilituimelionamwanadamumnof lakini wamebuni mavumbuzi mengi unaona mm. mungu alitumba vizuri mm. lakini sisi tumepotoka mm. tumejichanganya tumejiharibu nafsi zetu mm. njia zetu njia wenyewe mm. tunafanya yale tunayoona kwamba kwetu ni mazuri mm. Tuna, tunapenda kufanya jinsi tunavyojisikia mm. tunavyo tunavyo mm. mm. Tuna hayo ni matusi mbele za mungu mm. kitabu cha matayo sura sita sikiliza yesu anavyosema mpenzi unapendeza usijichanganye usijiharibu usijiharibu mpenzi mpenzibiblia anasemaji kwa sababu hiyo kwa sababu hiyo msisumbukie maisha yenu maisha yeni. mle nini ninml mnywe nini, mle nini? Mle nini? Mle wala mili yenu mvae nini E-ha. maisha je s si zaid ya aulmaishzadava yesu anasema maisha ni zaidi ya nini ya, ya chakula hmm. lakini tumeona chakula hmm. ndicho kimemfanya adamu hmm. akaanguka tumeona chakula ndicho kilichomfanya esau akauza uzariwa wa kwanza mm. tumeona chakula ndicho kimefanya kimefanya wana wa israel wanung'unika miaka arobaini mm. jangwani mm. tumeona chakula ndio ilikuwa jaribu la kwanza la danieli mm. nazaria na mm. mishaeri mm. na hanania hali mm. nchi ya babeli mm. jaribu la kwanza la yesu mm. likuwa ni chakula mm. ndiyo mm. tumeona mwana mpotevu mm. anarudi nyumbani kwa sababu ya chakula mm. anasema ni watumishi wangapi mm. wababa yangu wanapiga menyu piga nakufa hapa na sababu ya msoi wanakusiisha amagandayaroak mwili mm. ni bola kuliko mavazi yeah, mpenzi msikilizaji mm. fasheni mitindo mm. isiji kakuvuruga mm-hmm. sij kakutoa kwenye mstari mstarikakutoa kwenye leli mavazi mavazi mavazi haya watu mm. watu watu watu yamewasumbua yamewasumbua sana sana wanakopa ili wakashone nguo wanafanya hivi ni yani ni hatari mtu wa mungu. kuna watu mungu wanaabudu mm. wanaabudu mishono mitindo ya dunia hii mm. yesu anasema tutafute vazi lilobora vazi lobora vazi lobora vazi la wokovu vazi la mm. utukufu mm. vazi la nuru mm. ili tupate wokovu ushauri wa yesu ni upi mm. timoteo wa kwanza sura ya msara wa tisa. wa yesu vivyo hivyo wanawake na wajipambe kwa mavazi ya kujistiri ndio pamoja na adabu nzuri mm. na moyo wa kiasi mm. si kwa kusuka nywele mm. wala kwa dhahabu mm-hmm. na ruru wala kwa nguo za thamani yesu anasema tunatakiwa tujilembe mm. tujipodoe mm. kwa mavazi yanayodumu mm. mavazi yanayostheri mm mavazi yanayopendeza mm. yanayovutia mm. bwana bwanayesusfsan unapovaa nguo ikukae kama unakumevaa imeanikwa bana kwa sababu gani mm. eh, vaa nguo ikukae eh, unavaa nguo za, za, za baba yako mkubwa <laughs> <laughs> kwa sababu gani eh, unavaa nguo za mdogo wako <laughs> <laughs> kuvua mpaka mpak watusabawaj waku <laughs> mambo gani haya hmm. kuyakimbia katika jina ya hey, bwana mungu wetuasifesana hey, petowa kwanza tatu tatu petowa hey, kwanzatatu Petua kwanza tatu, tatu. anasema yesu vaa mavazi mazuri ya kupendeza na ya kustiri na yanayo dumu kujipamba kwanu pasiwe kujipamba kwa nje eh. yaani kusuka nywelesuka nywele kujitia dhahabu uh-huh. na kuvalia mavazi ndiyo endeleabali kuwe utwa moyoni uh-huh. usiyoonekana uh-huh. katika mapambo yasiyoharibika ndio yani roho ya upole uh-huh. na utulivu uh-huh. iliyo ya thamani kuu mbele za mungu Ndiya, uh-huh ana hivyo ndivyo walivyojipamba wanawake watakatifu wa amani mm. waliomtumainia mungu na kuwatiwaome zao mungu anasema kwamba mm. tunapaswa kujipamba zaidi mm. yale mapambo ya moyoni Amen. sio sasa huku tujiache shagarabagara tuko rafurafu wachafu wanaonuka jasho nuka kikwapa nuka mdomo yesu anasema mm. tunapaswa kukazania zaidi mm. mapambo ya moyoni yeah, mapambo ya rohoni mm. tukakimbia haya mengine kwa ajili ya utukufu wa jina la bwana yeah, mungu wetu sana yeah, mungu wetu asifee yeah, sana yesu anakemea mavazi ya kimaraya mm. mithari saba kumi, Ana, kumi. anakemea mavazi ya kimaraya mm. kwani unavaa nguo za maraya unaenda kanisani mm. bibiria anasemaje tazama mwanamke akamkuta ana mavazi ya kikahabamungu anakataa mavazi ya kimaraya mwelevu kimarayaelevuw mm. usivae mavazi ya kimaraya mm. u, u, ukatoka mbele ya watoto wako mavazi ya maraya mm. ukatembea ukaembeamtaan kijijini usivae ya maraya mm. kanisani unajua wanaume wengi wanategwa kwa macho eh? anapoona tu mguu mguu wa muumuu wabia eh? anapoona anapoona zile hipsi mm. eh, makalio makubwa kilomita saba yani moyo wake unakwenda una mbio sasa yesu anasema mm. usivae mavazi yanayohamasisha mm. umaraya mm. uzinzi mm. ukahaba mm. kwanini kiuno kiwewazi mm. kwanini kitovu kiewazi mm. kwanini kifoa mm. kwanini kwapa mm. kwanini mgongo mm. hivi vyote anapaswa kuona keo mame wako tu mm. Eh? unajuwa kuna watu watatu ambao wanapaswa waone kiuno chako mm-hmm. wakwanza ni mke wako mm-hmm. ni mume wako mm-hmm. wapili ni dokta mm-hmm. eh, watatu ni wazazi wako. Sasa, we, ki, ki unochaku, <laughs> eh? ni watu wa mungu je je kwanza kumina maja, kumina Jee, hayo maumbile yenyewe akiwa na nywele ndefu ni aibu kwake ni aibu. ni mm. ni mm. ni aibu aibu ni aibu aibu He? mwanaume mwanaume una marasta mwanamke unasuka mabutu naenda kilioni unatoboa masikio unatoboa wana unatoboa ulimi natobaasnatobaaoba mm. unatoboa kidevu mm. mwanaume mzima mwanaume mzimu navaa mm. Mwana hirizi ni aibu mwanamke mzimu navaa shanga saba ni aibu ni aibu unaenda kwa mgago unapigwa una chare ni aibu tukataye aibu katia jina hey, skumbukumbulatrat ishina mbilifungulatankumuumbuaratishiina mbilifungulaanosmb mwanamke asivae mavazi ya ya ya mpasayo ya mpasayo wala ya mpasayo mwanaume mwanaume mwanamke mwanamke asivae asivae mavazi mm. mavazi wala yampasayo mwanamkewayo mungu anakataa manywele haya y marasta mm. nakataa mawigi mm. nakataa kupaka rangi za midomo mm. eh, rangi za midomo rangi za kucha za, za, za, za, za mikono mm. rangi za miguu mm. anakataa mambo eh, mambo ya wanja, mm. mambo ya mm. eh, kujishetua kuj... aaaayu yesu yesu mm. mambo mambo ya ya hereni mm. ya mapete yuayaayaaaaawayakataawayesu mm. nguo za yesu, yesu. Mm. Mm. yesu. Mm. mawigi kwa ina zake mm. yesu Anakata yesu Anakata. Mm. Anakata. chare mm. tatuu mm. kunyoa kunyoa denge mm. e, kiduku anasema mm. e, tunyoe anakaawayeunnatuenuo zetu vizuri mm. eh vizuri e, kama una mapete ya mikononi masikioni n mabangili mashanga toa yote yo choma mm. una mawigi, una manini, toa yote yo choma moto moto kwa jina la bwana kama una una mawigi manini na mungu wa mungu na atakubariki sana. Wito wa yesu mm. katika peke, mm. anatuambia hivi atakapokuja atabadilisha mili hii taotecomaoto aina a wana amatuakwanza kumi natano hamsi namoja aaa naombea ninyi siri hatutalala sote hatutalala sote Hatu lakini tutabadiikaummaa panda yamwisho aa and tai na wafu watafufuliwa wasiwe na uharibifu tena ai tutabadkamnasharti uaibikakufaae utoufa esu anasem sbu naok yatakuwa na maana tena Mm-mm. penzi msikilizaji hebu tuishi kwa kutafuta utakatifu bwana sfe sana bwana sfe sana penzi msikilizaji inawezekana meaasaaeuna vifaa vle va kichina najifanya mwanaumeaifanya eh, umaraya hebu tuache Amin. usagaji tuache urawiti Amin. firaji tuache hayo yote ni machukizo kwa mungu Amin. mungu anatuita tupate kutubu Amin. tubadilike ili mungu atakapokuja tupate Amin. nafasi ya uzima wa mirele sasa baada ya kujifunza hivi inawezekana mpez msikilizaji umeelewa na umeguswa na unatamani kubatizwa kwanza upya pamoja na yesu Amin. yesu anakuita yesu anakuita ikiwa utakutana na mtu ambaye haelewi ujumbe kama huu siju ukamzomea siju kamwagia maji siju ukamchomea nguo yake e, e, sio njia ambazo yesu anafundisha siju kamdhariisha na kumwaibisha siju ukamzomea ukampigia kelele ukamjazia watu hayo nayo ni makosa sio njia ambayo bwana ametufundisha na ikiwa unatamani kujifunza zaidi namaswali na nini tumia namba hii 76252392 mm-hmm. 76252392 mm-hmm. winjinesi karibu nakushukuru baba kwa sababu mtoto wako amesikia amina na anaazimia kubadilika katika mwenendo wake amina anatamani kuwa na mwenendo unaokupendeza wewe na kuipendeza jamii amechoka sasa kuwa kishawishi kikubwa kuwa kibaraka wa shetani mm. yesu naomba umshike mkono Amin. wakati mwingine ndizo nguo zake tu alizo nazo Deo. mpatie jinsi ya kuweza kuyabadilisha hayo mavazi ili aweze kukupendeza wewe mpatie namna ambavyo anaweza akaishi akiwa wakala wako Amin. yesu na sasa aanze kuutangaza utukufu wako kwa sababu umemuumba kwa jinsi ya ajabu na ya sante baba kwa sababu utambariki na kumlinda katika jina ya yesu amin Amina.