unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu iwajatena nipata sauti nimbasana yesu iwajatena nakuja nakuja yesu whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena Uhali gani rafiki msikilizaji wa redio ya uadventista ulimwenguni awr Ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja kama msimamizi wa matangazo leo katika kipindi hiki cha bibia ya kujibu kumbuka unakuwa nami kupitia masafa mafupi ya mita5 kutokea morogoro tanzania nam bila shaka unaweza kuendelea kunipata kupitia kupitiamg fm na vile vile rock fm mtandao wetu ni www rg basi hawa wapao waimbaji wa tumaini kutokea kule udom wanakuambia thamani ya msalaba Bati atumali ni kuba sikuzo teni minita kujazama Yesu mokozi uliye. Porque... Okay. Oh takwa naye mchungaji josef chengula pamoja naye habi machilu mshana katika kipindi cha biblia kujibu na hapa ni kusiwa tegesikio wakiendelea kujibu maswali yako ambayo uliwatumia hapa studio hii ni sehemu ya pili wakikamilisha kujibu maswali yako swali lingine li? nalo linatoka kwa Luhizo musa hizo huyo kutoka kule kigoma anaulizaio kwa nini bwana yesu alibatizwa atajiuliza huyu sasa alibatizwa <laughs> amen ni swali zuri <laughs> wengi wanajiuliza hilo swali kwa nini yesu alibatizwa kwa jibu sahihi ni hivi yesu alibatizwa kwa ajili ya kutoonyesha kielelezo maana hakuwa na dhambi na ubatizo maana mm. ake ni, ni kuzika utu wa kale mm. sasa yeye hakuzika hutu wakale maanaakuwa na dhambi lakini tunaposoma yohana uthibitisho katika bibilia bibilia yakujibu kwa kuwa nimewaachia kielelezo ili kama nilivyowatendea nani mtende vivyo mm. yesu aliacha kielelezo hata meza ya bwana namna ya kufanya alionyesha kielelezo alikula pasaka pamoja na wanafunzi wake lakini katika warumi sura ya msar wa ad anasema tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo ubatizo ni mfano wa kufa tunapozamishwa tunapozikwa kwenye maji ni mfano wa mtu anayezikwa halafu tunapoinuliwa kwenye maji ni mfano wa kufufuka pamoja na yesu sasa anayebatizwa ni mdhambi ila yesu hakuwa na dhambi hoja kubwa ni kuonyesha kielelezo ubatizo wa namna gani unatakiwa watu waweze kubatizwa lakini katika waefeso sura ya mstari wa a bibilia inasema bwana mmoja imani moja ubatizo mmoja leo watu amebuni wa aina nyingi za ubatizo yesu alibatizwa katika mto wa yorodani kwa sababu kule kulikuwa na maji tele kwayo mtu anayebatizwa anazamishwa ndani ya maji kama vile mtu anavyozikwa mwili mzima lakini leo nikisema nimemwagiwa maji kichwani eti nimebatizwa ndugu mtangazaji huo sio ubatizo lakini yesu alionyesha namna tunavyotakiwa kubatizwa katika maji mengi si lazima uwe mto wa yorodan maana katika yohana ishintat anasema watu walimwendea kule yorodan karibu na salimu yote ilikuwo nazunguka mto wa yorodan watu walimwendea watu wakabatizwa kule kwa sababu kulikuwa na maji tele kwa hiyo mahali ambapo panatakiwa mtu abatizwe ni mahali ambapo pana maji tele kiasi cha mtu kuzamishwa katika maji iwe ni ni gwawa iwe ni mto iwe ni bahari maada mtu azamishwe ndani ya maji huo ndio ubatizo kwa sababu tunajifunza kielelezo cha yesu asante kwa majibu hayo mazuri kabisa mchungaji mungu aendelee kukubariki na kukutumia pia Amen. sasa kuna swali lingine hapa mm-hmm. uh, hili nalo linatoka kwa ndugu batram kutoka kule mbeya mjini anauliza yeah, nitajuaje kama anaongozwa na roho mtakatifu au la <laughs> Ah, ni swali zito nitajuaje ee, kama ninaongozwa na roho mtakatifu au la katika asande mpendwa wa muhulizaji katika luka sura ya kumi na moja ule mstari wa kumi na tatu bibilia inasema basi ikiwa ninyi mlio waovu mnajua kuwapa watoto wenu vipawa vye je baba yenu aliye mbinguni hata zidi sana kuwapa roho mtakatifu au amwombao jambo la kwanza mpendo wa muulizaji kama alivyouliza jambo la kwanza ili nipokee roho mtakatifu lazima nione hitaji nikiona hitaji nitaomba mungu anipe roho mtakatifu ambaye atanisaidia katika maisha yangu na huyu huyu roho mtakatifu ndiye atakayeniongoza katika hatua mbalimbali mbali. kwa ufupi ni hivi ukiona jambo ambalo ulika unapenda sana ambalo linaendana linaenda tofauti na mapenzi ya mungu na mungu amekusaidia hilo ulitamani tena na hulifanyi tena ni ishara ya kwamba roho mtakatifu yuko ndani yangu kwa sababu roho mtakatifu ndiye anayetubadilisha maisha yetu matendo moja ule mstari wa o anasema lakini mtapokea nguvu akisha kuajilia juu yenu roho mtakatifu nanyi mtakuwa mashahidi wangu yerusalemu uyahudi samaria na hata miisho ya nchi kwa hiyo roho mtakatifu akiwa ndani yetu tutakwamashahidi pia biblia imesema tutakuwa tutakwamashahidi wafilipi 19 anasema na mungu wangu atawajazeni kila mnachohitaji kadiri ya utajiri wake katika utukufu ndani ya kristo yesu bado nasema nitajuaje naomba niongezee <laughs> mafungo ya biblia mawili alafu nihitimishe katika swali hili ezekieli sura ya mstari wa hadi 3667 anasema nami nitawapa ninyi moyo mpya nami nitatiya roho mpya ndani yenu nami nitatowa moyo wa jiwe uliomo ndani yenu nami nitawapa moyo wa nyama jambo la msingi la kuangalia kuwa na roho mtakatifu ni badiliko la ndani ya mtu unapoona jambo fulani ulikuwa unalipenda sana na sasa umebadilika ume au hulikumbuki tena hiyo ni nafasi ya roho mtakatifu au uongozi wa roho mtakatifu kupenda mambo ya mungu ni uhihilisho kwamba roho mtakatifu yuko ndani yangu ai yanu anasema nitawapa moyo mpya na roho mpya ndani yao nami nitaondoa moyo wajiwe uliomo ndani yao kwa jambo la msingi ni kwamba kwamba roho mtakatifu tunapomuomba kwanza tuwe na imani kwamba, mungu amenipa kile ninachoomba kwa sababu saau yasema ya, lolote mtakaloomba kwa jina langu yani kwa jina la yesu Tukiomba lolote anasema hilo nitalifanya kwa mungu wetu ni mwaminifu mungu wetu ni mkweli ahadi zake ni thabiti kwa wa lazima tuamini uwepo wa mungu lazima tuamini uwezo wa mungu lazima tuamini ahadi za mungu katika maisha yetu lazima tumtegemee mungu katika yale tunayoomba roho mtakatifu ndiye anayetuongoza yule aliyemwongoza hata, hata, hata yesu akiwa katika majaribu ndiye ambayo ataendelea kutusaidia katika maisha yetu ya leo tunapopitia changamoto mbalimbali roho mtakatifu anakuwa pamoja nasi haya mimi nazidi kukushukuru mchungaji kwa maelezo hayo mazuri Amen. na kuna swali lingine tena naona maswali yalikuwa mengi kweli kweli mm. sasa swali hili linatoka kwake ndugu wile samora ee yeah. yeah, anatoka yeah, kule msoma anauliza hivi miujiza hivi miujiza inayofanyika sasa ya kufufua watu mm. ni kweli au ni kinmachotaaufaham <laughs> ha. kuna vini macho pia vini macho kuna manabii wa uongo ambao wanatokea duniani na Biblia imesema nao nao miujiza mingi nao watadanganya wengi katika isaya sura ya 8 msar wa neno la mungu inasema nawaende kwa sheria na ushuhuda ikiwa hawasemi sawasawa na neno hili bila shaka kwa hao hapana asubuhi anaweza katokea mtu mmoja ambaye anasema ni nabii mi ni nabii unamuuliza unatia amri za mungu anasema amri za mungu hazina amani ujue ni nabii wa uongo kwa sababu bibilia inasema nawaende kwa sheria na ushuhuda ikiwa hawasemi na neno hili bila shaka kwa hao hapana asubuhi kuna habari moja ambayo ilitokea kuna mtu mmoja ambaye alikuwa akiinua mkono hivi ni mchungaji siwezi kusema kanisa gani akiinua mkono hivi watu wanadondoka watu wanaanguka chini siku moja alipokuwa anajiandaa kwa ajili ya kwenda kwenye ibada akiwa anaoga anafanya hivi na hivi na hivi kumbe alikuwa ye na mtoto wake anatembea naye kanisani huko mtoto wake huyu alikuwa anaangalia baba yake anavyofanya mkono watu wanadondoka anavyo miguu namna hii omycun yule kijana wake alipoona kifaa fulani meacha, baba yake hapo ambaye mchungaji kumbe ilikuwa ni sasa anapoenda kanisani alioaau baa ako baba yake anaenda kamisani haja kavaa eh, baba yake baada ya kuzungumza kye biane bibaoaanguk tto wake kaangalia baba yake ka akua nguu watu wa mungu lakini nguvu hizo bado zipo kwayo na mchungaji akaanza kurusharusha mikono kurusharusha miguu kwa sababu alikuwa anatumia nguvu za giza leo kuna watu wengi wanasema wana nguvu ya mungu lakini sio nguvu ya mungu ni nguvu ya shetani shetaniasleo ah, umenishegeshakwamba eh. eh. ah, na yeye aliyekuwa na watu kwa, miugiza, na akaanguka <laughs> kwa sabau alikuwa na kanguvu bandia yeah. ambako kalikuwa kanamsaidia katika ile kazi mm. leo kuna mwingine anaweza kafanya vitu vituko kama hivyo kwa ajili ya kupata pesa lakini habari njema ni hii kwa uwezo wa mungu kwa uwezo wa mungu mtu anaweza kafufuliwa mm. kwa uwezo wa mungu mtu anaweza kapona kwa uwezo wa mungu mtu anaweza akaundulewa aka na mapepo katika maisha yake kwa sababu ya nguvu ya mungu lakini vile vile kuna nguvu ya shetani ambayo watu watu wanahangaika kwa kutumia nguvu bandia kwa ajili ya um, um, umashuhuri wa nguvu za giza sasa katika e, kwa ushaidi, wahayo, apiri, apiri, wa ushahid wa sura ya wa hadi nasema huyo mwovu atakuja na nguvu za shetani na kufanya kila namna ya miujiza na maajabu ya uongo na kutumia udanganyifu wa kila namna kwa wale walio katika katika mazingira fulani wengine wako katika wanasema niko katika imani lakini hapa neno la mungu natwambia kwamba muovu atakuja na nguvu za kishetani ndio kama hizo mtu anaweza kasema mimi ni mchungaji lakini anatumia nguvu za shetani leo hii yapo na wengine utaona uta, wanasema kwamba kwa jini la yesu baadala ya kusema kwa jina la yesu kuma anasema kwa jini la yesu watu wanafikiria amesema kwa jina la yesu lakini wanaita nguvu za giza nguvu za shetani ziwe pamoja nao kwa mpendwo muuliza swali napenda nikwambie kwamba miujiza unayoiona shetani anafanya kwa sehemu kubwa na anasema hivi wengi watadanganyika katika hiyo miujiza lakini madha sura ishirinane wa wahin anasema watatokea makristo wa uongo nao watadanganya wengi kumbe watakaodanganyika sio wachache ni wengi kwa sababu ya ile miujiza wengi watadanganyika na watakuwa upande wa shetani Pungu letu la mwisho katika swali hili yohana wa kwanza sura ya sa mstari wa wz ansema wapenzi msiamini kila roho bali zipimeni hizo roho kama zimetokana na mungu kwa sababu manabii wa uongo wengi wametokea duniani kumbe nao ni wengi manabii wengi wametokea duniani nao watadanganya wengi kwa mpenda muuliza swali napenda nikutie moyo kwamba ukiona mtu anakataa miongoni mwa amri kumi za mungu huyo sio nabii wa kweli maana nabii wa kweli na waende kwa sheria na ushuhuda sheria ni amri za mungu ushuhuda ni unabii kama mungu alivyotuagiza katika maisha yote ya unabii kuna manabii wengi katika bibilia kama anapingana na manabii hao basi huyo sio nabii wa kweli lazima nabii wa kweli aendane na maagizo yote ya mungu ambayo mungu alijifunua kwa manabii mbalimbali manabii wadogo kama vile akina amos manabii wadogo kama akina hagai manabii wakubwa kama akina yeremia hezekieli daniel na yeremia na watu wengine lazima hayo yaendane lakini akipinga mojawapo huyo sio nabii wa kweli haya majibu yanazidi kuwa mazuri kabisa na sasa kuna swali la mwisho hapa tuliangalie swali hili linatoka kwake rosmeli lunguya yeye anapatikana kulembea mm-hmm. anauliza hivi Ndiyo. wafu wanaishi baharini mbona <laughs> nasikia chini ya bahari kuna miji isiyoonekana ya watu waliokufa ndio mm, hiyo uh, leo shetani anafanya kazi kubwa sana kwa ajili ya kupotosha fundisho kuhusu wafu wako wapi na umizimu hivyo vitu vinafanya kazi na watu wengi sana wamejikuta wamedanganywa maana wengi huwa kwamba mtu akifa kama mtoto mdogo wsema kageai aaakaaaaemaaksababu o watu wengi wa, wameifanya miungu mingi sasa kulingana na hili swali ambayo nasema kwamba kuna miji isiyoonekana watu wanasema kuna miji isiyoonekana ambayo wanakaa watu waliokufa lakini hilo naomba nijibu kwamba hakuna miji ya waliokufa najibu tu lakini nitaleta uthibitisho katika maandiko hapana mji kwa ajili ya waliokufa lakini wanasubiri mpaka yesu atakaporudi rudi atawafufua kutoka kwenye makaburi yao katika mwanzo sura ya tatu msara wa 1t biblia inasema hivi kwa jasho la uso wako utakula chakula hata utakapoirudia ardhi ambayo katika hiyo ulitwaliwa kwa maana u mavumbi wewe nawe mavumbini utarudi k mpendo wa mtangazaji hana mji mtu hana mji ila biblia imesema kwamba tulitoka katika mavumbi lakini pia mavumbini tunarudi kwayo hakuna mji wa waliokufa wote waliokufa wako mavumbini hapa kama biblia inavyosema lakini sura ya tao msara si na ti neno la mungu linasema msistajabie maneno hayo kwa maana saa yaja ambayo watu wote waliomo makaburini wataisikia sauti yake wa ms nao watatoka watatoka watatoka neno nao kwenye mji au nao watatoka wale waliofanya mema kwa ufufuo wa uzima na wale waliotenda mabaya kwa ufufuo wa hukumu kwa wote watatoka makaburini tunajifunza tunajifunza pia hata hata lazaro yesu yesu alipokuwa anamfufua alikuwa kaburini. alikuwa anatoka anatoka kaburini kaburini makaburni ajifuna pa huyu ni alikuwa ni mungu lakini walipoenda kuangalia pale kwenye kaburi waliona ameshafufuka kutokea pale kaburini na watu wote watu wote ambao wame wamekutwa na mauti tunakutwa na mauti neno haya ya kufikiria kwa watu anasema mstajabie naaafaa gineaa taabe maneno ao kamaana ambayo watu wote waliomo waliomo makaburini mm-hmm. nasema, wote wali makaburini neno anasema wote wataisikia sauti ya ya yesu yesu anaporudi mara pili mlalao amkeni anaamka wanaamkia wapi sio mjini huko, eh, huko huko huko baharini majini kwenye, kwenye maji walio liwa na wanyama watafufuliwa watafufuliwa wote kila mmoja kule aliko fia, kila mmoja atafufuliwa kwa hiyo jambo la msingi la kuelewa ni hili kwamba mtu akifa haendi mji fulani mtu akifa yuko kaburini e, hata ukisoma matendo amitume sura ya pili msa hti anasema hata kaburi la daudi liko huku kwetu hata ata leo kwa hiyo watu wanao wanaokufa wanazikwa kaburini wanasubiri yesu anaporudi mara ya pili alafu watafufuliwa kwanza watafufuliwa wale waliotenda mema kwa ufufuo wa uzima alafu watafufuliwa baada ya miaka elfu watafufuliwa wale waliotenda mabaya kwa ufufuo wa hukumu kwaio wote watafufuliwa kutoka kaburini sio kutoka mji fulani au mji fulani mzuri kuna watu wengine wanasema kwamba eh, sisi tulimpenda lakini mungu amempenda zaidi inamaana mungu anapenda watu ae na kama mtu anakufa anaenda mbinguni basi mbona wote tungependa nd mm-hmm. lakini mtu akifa anaenda udongoni anaenda kaburini anasubiri saa yesu atakaposema wale walio lala makaburini waamke ndipo watakapoamka wa asante sana mchungaji joseph chengula kwa maelezo haya nikushukuru kwa kutoa muda wako kujibu maswali ambayo hapa ninaamini ya kwamba msikilizaji atakuwa amefurahi kupata majibu haya na Amen. kama kutakuwa na swali lolote ata basi atauliza maana mlango huko wazi wa kuendelea kuuliza maswali kama utakuwa umepata changamoto yoyote Amen. basi tumefikia tamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu kwa siku hii ya leo mimi langu jina naitwa habi machilumshana tulikuwa naye mtumishi wa mungu mchungaji josef chengula Amen. endelea kubarikiwa nam kwa maswali maoni changamoto au jambo liwa anwani hiyi hapa ya kuniandikia redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 7451848820 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha2 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho mskilizaji ni mafundisho makuu nikusii usipange kukosa napotoka hapa studio haw apa waimbaji wa tumaini uom kule ndiko wanakotokea wanakwambia msifadhaike tafadhali barikiwa sana unapoendelea kutegea sikio vipindi kutoka hapa studiofkmyon namwainmun anuan Na Na wa babamaka oni mengi kamasivyoningali wambia mm, sifada ikendi oyoni namwamin mungun aiuan Na Na mwa baba maka mengi Ama siyo ningani wa ina songa Bwana twamloja ahadi yako tunasubiri Bwana weturudi utochukue juwa kwa kombugudi Sikuzina renda mbiaka ina songa Wana don't go ya, ah, ndaya ulimwengu na ahadi yangu nguka siku zinaenda miaka inasonga bwana twa ahadi yako tunasubiri bwana wetu rudi kutuchuku Sikuzina enda miaka inasonga, Bwana kina na songa wa na tamojo aha di ya kwa to kwa eju wa kubinguni enda miaka songa so be me, what I want to do, it