nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu yiwaja tena nipata sauti himbasana yesu yiwajatena njnakuj yesu whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unasikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya ward ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya w awrrg karibu sana msikilizaji katika kipindi cha vijana na maisha kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi macheli mshana nikiwa na imani ya pekee ya kwamba hali yako ni njema na hivyo basi ninakusihi tuungane sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi kizuri cha vijana na maisha kabla ya kusikiliza kipindi hiki tuwategee jicho voisi na wimbo wunaosema watu wahitaji mungu tegea sikio wimbo huu upate kubarikiwasiku zotew kuwashukuru sana jicho voice na wimbo wenu huo mzuri na sasa katika kipindi cha vijana na maisha ninamkaribisha pasto david makoye anakuja na kuelezea kuhusiana na tabia njema kwa mvulana tabia njema kwa mvulana kumbe hata wavulana nao wanapaswa kuwa na tabia njema msikilize mchungaji davi makoye akiwa anaongea na vijana katika ulimwengu huwa leo mvulana naye ni kijana wa kiume au kijana mwenye jinsiya tofauti na, na na msichana kama ilivyo kwa wasichana mvulana yoyota napofikisha umli wa miyaka kumi na mitano na kuendeleya hushuudiya mabadiliko katika maumbila yake ya kimwili hupata mabadiliko makubwa kiyakili kimwili kiloho na kijamii kwa upande wa kimwili hubadilika kutoka utoto kwingiya wuti uzima anajiona kwamba anajikuta kwamba mambo walio nayo watu wazima naanayo via vya uzazi sauti yake nabadilika nakuwa ya baba misuli yake inajengeka kifua kinaotamanyoya ndevu nakadalika na kiakiri anaanza kuwa na mambo mapya na anaanza kujenga muonekano wake binafsi anaanza kujenga zake na kuwa na nyumba yake na vitu vyake vya na kiroho farsafa uhusiano wake na mungu ni jinsi gani ataweza kuishi katika ulimwengu huu kwa kufuata dini ya wazazi au kutofuata dini ya wazaziwanauppo jamii anaanza kupanua duara lake anaanza kuingiza hata watu wa jinsia nyingine ili apate rafiki mmojawapo atakayeweza kuishi naye hata katika maisha yote kwa hiyo kunakuwa na hali ya namna hiyo lakini kuna shida fulani zinazojitokeza katika wakati huu wanakuwa na maswali mengi wanayojuuliza ambayo yinawasumbua katika vichwa vyao na mojawapo ya maswali yanayowasumbua sana vijana hawa ni kwamba je nitaoa au sitaoa nitapata wapi mke wa kuoa nani hata kupata mchumba nitaishi wapi baada ya kuoa na nitaishije katika muji wangu na mke wangu haya ni maswali yanayohitaji majibu ya haraka na wanahitaji msaada mkubwa sana tatizo linakuwepo wakati wanapokosa majibu maana wanaweza kutafuta majibu kwa kutumia fikira zao na ukumbuke kwamba wakati huu vijana wa kiume hawa huwa wametawaliwa na misisimuko na misisimuko hii huwapeleka haraka na kuona kwamba mambo yote watakaoweza kuyafanya yanawezekana na wazazi wanawaona kana kwamba ni watu walio wanaokufanya mambo polepole pole mno Too slow wanafanya mambo polepole wao wanataka waende haraka maana mili au wanasisimuka kwa haraka na wakati mwingine hawawezi kutambua taratibu zilizopo wanaona ni kama vikwazo na hata wakishauliwa wanaweza kuwa wana majibu ya kusema kama hivi watanishaulije kana kwamba sijui au wanaweza kusema wananishaurija wakati mimi mwenyewe nafanya hizi kitu hiki kweyo majibu haya yana wafanya wawone kwa karibu wasiyone kwa mbali lakini miyongoni mwa mambo ambayo vijana wengi niliwokutana nawo na kuwauliza anao wasumbua niwauliza na mambo ya ndoa niligundua kwamba wavulana wengine walikuwa wamekata tamaa wengine hawa, hawa, wamesha, kosa thamani ya ndoa wavulana wengine kuongea nao walionekana kukatatamaa eh, si wa kuwa kuwa, nao kama wanadakuasakukwngidauakuauu wengine wakasema kuoa ni vyema lakini utapataje mwanamke mwema kundi jingine lidai lakini wasichana kwa hiyo kila kundi lilikuwa na madai kundi ambalo mwemadgdaaakchaawaaukataadio nakuta watu hawa walio wanaodai kukataliwa wanaweza kuchanganyikiwa na wanaweza kujiingiza katika hali ya kulipisa kisasi kubaka wana wake kwa nguvu eh au kuwachukia na kuwachukua kwa, kwa nguvu tu wafanya wake zao bila mapenzi ya, wa, ya wa mabinti hao kwa hiyo ni kundi hali ya namna hiyo limekata tamaa limechanganyikiwa na kuna kundi lile ambalo linasema kwamba linataka kuoa lakini wakati mwingine halina uwezo wa kupata mchumba hili ni kundi lililokosa dira limepoteza utaratibu na wakati mwingine pengine wameharibu masoko au soko lao wanawezaje kulitengeneza ili waweze kupata wachumba kwa hiyo kupata mchumba kuna utaratibu wake si kazi ngumu kupata mchumba ikiwa utafata dira yenyewe e, na wala si rahisi mvulani kukataliwa na msichana ikiwa atafata dira na maelekezo mengi kwa hiyo ukizingatia katika mambo haya tunayo yachunguza unaweza ukakuta ya kwamba unaweza ukajipatia mchumba bila shida Su mu caro yamsingi kabisa ambayo ni ya muhimu kwa mvulana kuwa nayo la kwanza ni nidhamu kama ilivyokwa wasichana nidhamu ni ya muhimu sana mabinti wenye akili na mabinti au wasichana wala mbao hekima wanapima mume mwema kwa kuangalia uhusiano au nidhamu ya kijana au mvulana kwa mama yake ikiwa mvulana namdharau mama yake au anamtukana mama yake hiyo ni ishara nzuri sana kukufanya wasichana wa kwa sababu tabia hiyo itageukia kwa mke ukiisha kuoa wavulana wengi hawaielewe hili nasiliyawfahamu wengi huwadharirisha mama zao kwa kuwadharau wanajiharibia sifa zao bila kujua usiwe miongoni mwa wajinga wa namna hiyo biblia inasema mwana mwenye hekima humfurahisha babaye bali mwana mpumbavu ni mzigo wa mamaye biblia haisemi kuwa ni mzigo wa baba bali mzigo wa mama sasa je ni msichana gani mjinga wa kujitiya kuchukuwa mzigo ambao anaweza kuepuka au mzazi gani atatoa binti yake kubeba mzigo wa maisha hakuna binti wa namna hiyo mzigo uliokuwa wa mama atakapopatikana mwanamke mwingine kama ni mke wa huyo kijana basi mzigo huo utakuwa juu yake tena mara mbili zaidi maana hapa naweza kawa natunza heshima kidogo kwa kwasa ke waio kijana jifunze kuwa na kwa wazazi wako Uswe, mtoro mambo mengine piche ya vijana hebu tuangalie kijana mmoja aliyekuwa cha inasema kawazkocyaaa aliyekuwa mwenye miyaka kumi na saba alikuwa kichunga kondoo pamoja na ndugu zake naye alikuwa kijana pamoja na wana wa biliha na wana wa zilipa wake wa baba yake yusufu akamletea baba yawo habari zawo mbayayusufu alikuwa kijana mwenye nidhamu vitendo vya aibu walivyokuwa wanavyifanya ndugu zake hakukubaliana navyo kitendo cha kumwalifu baba yake hakikuwa na makusudi ya kuharibu usiyano wake na nduguze lengo la yusufu lilikuwa wakanywe na wapatanisho vizuli kwa sababu vitendo walivyofanya machungani ilikuwa aibu hata kwa baba yawo bibi inasema israeli akampenda yusufu kuliko wanawe woteamubepo ashit pamoja na kwamba alipata matatizo na kuchukiwa na ndugu zake hadi kufikiya kumuuza kwa waishimaeli hata hivyo nizamu yake ilidumu ilidumu kuendelea pala nyumbani na hata lipoenda nje ilidumu. ilidumu kwa nini tunasema ilidumu kwa sababu bibilia inasema kama ifatavyo basi yusufu akaletwa mpaka misiri naye potifa akida wa farao mkuu wa asikari mutu wa misiri akamununuwa mkononi mwa hawo waishimaeli waliyomleta huko bwana akawa pamoja na yusufu naye akastawi naye alikuwa katika nyumba ya bwana wake yule mmisili naye akamweka awe msimamizi juu ya nyumba yake na yote aliyo yaliyomo akayaweka mikononi mwake fungu la la kwanza mpaka mwakelan kwa hiyo hapo nawona kwamba yusufu akanunuliwa akawuzwa na ndugu zake akayenda katika kipindi kitaka tutaweza kuzungumzia ni jinsi gani aliweza kutunza nidhamu yake hata alipokuwa katika ugeni hata alipokuwa katika nje ya, ya, ya, ya, ya familia yake mungu akubariki unapoendelea usikose katika kipindi kitakachofata ili kwamba uweze kujifunza mengi asante sana sikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au ukawa na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapanu yesohj tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo basi hatuna laziada kipindi kimefikia tamati yake asante sana kwa kutenga muda wako na pamoja nasi kumbuka tu ya kwamba kesho tutakuwa nacho kipindi cha sera za ndoa usipange kukosa na ninapoondoka nakua pamojaa nnapenda nikuache nawimbaji kutoka ilala sda wa na wao wana wimbo unaosema mlinzi wa wasayuni langu jia naitwa endelea kubarikiwa na matangazo yetu what are you Oh