unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapadana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti ni basara yesu iwaja tena nkujnakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia roc fm na moning star radio lakini pia waweza kutusikiliza kupitia kisima fm kutoka kule nchini kenya vilevile vile tupo katika tovuti ya wwawrrg haligani msikilizaji wangu ni, msikiliza ni imani yangu ya kwamba hali yako ni Njema kabisa ninapenda aendkukaribishe katika kipindi hiki cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo jina langu habi machilumshana karibu tuwesote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki basi kabla tujaanza kipindi chetu tuwategeesikio temeke s way na wimbo unaosema bwana anasema nenda utangaze bwana anasema nenda utangaze wasikilize wategeeskio temeke SDA kwaya na wimbo wenu huu mzuri na sasa basi tunakwenda kumsikiliza josefu kabelela huyu ni mwanafunzi kutoka chuo kikuu cha juko ni mwanasikolojia na hivyo basi anapenda kutueleza sababu ya kupoteza kujiamini kwa wanandoa sababu ya kupoteza kujiamini kwa wanandoa mtegeskio kwa makini sana ili uweze kujua ni wapi palipopungua ni wapi ujenge wapi urekebishe ili ndoa yako iwe na amani lakini yote katika yote tunajua kwamba bwana asipoijenga nyumba waijengao wafanya kazi bure kwa hiyo tuambatane sote ili uweze kubarikiwa na kipindi hiki kwa siku hi ya leo asante ndugu mtangazaji kwa jina naitwa josepf kabelela mwanafunzi wa psykolojia na ushauli nasihi kutoka chuo cha jordan mkoa wa morogoro mpenzi msikilizaji leo ni siku nyingine tena tunaendelea na tuaendeleaamada yetu basi ingependa kwa kukaribisha msikilizaji wadintis wa ulimwenguni kote katika kipindi chetu cha sela sela za za ndoa ndoa katika kipindi chetu hiki cha tutaenda kuangalia mada yetu ambayo itatusaidia kuweza kujifunza mambo mbalimbali mbali ambayo yanalenga kutambua mambo yanaweza kumpelekea mtu kukosa au kushindwa kujiamini katika ndoa yaani maana yake kwamba mada hii imelenga kuzungumzia mambo ambayo yanaweza yakafanya sasa wana ndoa au wenzi washindwe kujiamini wanapokuwa wanaendelea na maisha yao ya ndoa basi kwa kuanza labda tutambue sasa au tufahamu maana ya kujiamini maana ya kujiamini ni kuwa kwamba ni kuwa na imani na uwezo wako wa kufanikiwa au kufanikisha katika maisha yako lakini pia kukabiliana na changamoto zinazoweza kujitokeza katika hayo maisha kwa hiyo sasa tunaposema kwamba kuwa na imani na uwezo wako kamba nakuwa na imani na uwezo wako katika kuendelea na, na ndoa yako lakini pia na maisha ya ndoa yako na kuweza kutatua zile changamoto ambazo zinakuwa zinatokea katika hayo maisha ya ndoa yako na asili hii ya kujiamini nzkaanza katika kipindi cha nyuma kabisa ambacho ni kipindi cha malezi kabla ya kuja kuwa watu wazima sasa kwamba tunakuwa tumepata kujiamini au tumejengewa kujiamini kutokana na malezi ambayo wametusaidia wazazi katika kipindi hicho sisi tukiwa bado watoto akile mbapo tunauf h kuna mambo mengi ambao huanatokea makamfanya mtu akaweza kushindwa kujiamini kwa sababu ya hayo mambo sasa mtu anakuwa na anaonyesha ana viashiria tofauti tofauti au anaweza kutenda mambo tofauti tofauti katika maisha yake lakini pia kujiamini kuna kujiamini kwa aina tofauti tofauti mtu mwingine anaweza akajiamini kupita kiasi akiamini kwamba kila kitu anakiweza ana uwezo na, na jambo lolote lile na anaweza hata kujisifia au kujisema mbele za watu kwamba mimi najua kitu fulani hivi na hivi lakini anasahau ku kwamba nayee ni binadamu na tuna mapungufu kwamba kuna sehemu tu lazima kutakuwa kuna udhaifu wake pia pia lakini nyingine ya kujiamini kwamba kujiamini kwa wastani au kujiamini katika hali ya kawaida eh, au kujiamini kwa kiasi hii aina ambao ni nzuri ambao mtuanakua natambua kwamba ana uwezo kwa fulani lakini kwamba kwa anatambua pia na kujua kabisa kwamba ana mapungufu yake ana udhaifu wake ambao anaweza kauonyesha kwa kwa ana kujitapa au kujidai kujisema kabisa hadharani kwamba yeye anaweza kufanya jambo fulani kama ambavyo labda mtu ambaye anajiamini kupita kiacha ambavyo angeweza kufanya lakini pia aina nyingine tunazo tukaona kwamba kujiamini kwa kiasi cha chini au kuto kujiamini hivi vyote vinaweza vikaa vinashabihiana kwa maana ya kwamba mtu anakosa uwezo wa kuweza kujiamini sasa kwamba anakosa ile imani na uwezo wake wa kuweza kufanya mambo yake na kuweza kufanikisha au kuweza kutatua changamoto tofauti tofauti kwa sababu mtu huyu pia anakuwa anakosa mambo mengi kama uthubutu hawezi kufanya chochote mbele za watu hata kama akiaminiwa kufanya jambo fulani mwanaake hawezi kwao ni vivyo hivyo kata katika ndoa mtu mwingine anaweza kaa amejiamini kupita kiasi akiamini pia kwamba haya mambo ya ndoa anayafahamu anayaweza kwa hiyo mwenzi wake hawezi kumfundisha jambo lolote hiyo siyo njema katika afya ya ndoa kwa hiyo ni vizuri pia kuwa na kiasi katika kujiamini lakini pia mtu mwingine anaweza kawa kaa hajiamini kabisa anavyoingia kwenye ndoa akiamini kwamba hana uwezo wa kufanya jambo lolote hata maamuzi haawezi kufanya chochote hata akiambiwa atoe mchango wa mawazo hawezi kutoa huo mchango wa mawazo kwa hiyo nawakati mwingine inakuwa ni ngumu sana kwa mtu huyu kuweza ishi maisha yake ya furaha akiwa kwenye ndoa yake basi mpenzi msikilizaji wa kipindi cha sela za ndoa katika hii redio yetu ya wentist ulimwenguni tunaweza kwenda kuona sasa mambo ambayo yanaweza kupelekea wanandoa hawa kuweza kushindwa kujiamini kuna mambo mengi ambayo anaeza kapelekea wanandoa hawa wakashindwa kujiamini lakini baadhi tu ya mambo hayo ni kama ifuatavyo ungana nami tuweze kujifunza mambo haya E, katika mambo hayo baazi hayo mambo ni pala ambapo nakuta mwenzi au mwanandoa mwenzako He, anakuwa na mara kwa mara au mwanandoa nakua nakosolewa mala kwa mara pale ambapo anakuwa katika ndo, maisha ya ndoa yake hii azkampelekea kujiona kama vile yeye ni mtu ambaye hana tamani kwasababu nikweli aolewa angmkuweza kua kwamba umekoseaalkanneke a katika hiki nahikiak kwaiyo wakwgioatamazingira ayaaae mbapo akuta mweni unakosolewa maa kwa maa au mwezianakosolewa mara kwa marafansinkeakaufanyammbo akia changamoto nyingineambayo aajitokeza hapa ni pale ambapo mtu anakua anajilinganisha na watu wengine au mwenzi anamlinganisha mwenzi wake ana watu wengine e, kwa mfano labda nazakasema na mbona eh? wee uacngmoto kwa wen u ambaye yupo katikahliaini ada hey, eh? kupitia mtandaoameona katika mitandao au ameona tu watu katika jamii kwamba familia fulani wanafanya jambo hii na hii na hii hasa mbona sisi hatufanyi mbona sisi tuko hivi hasa katika hali ya kujilinganisha inaweza kapelekea mtu huyu kukosa uwezo wake wa kuweza kujiamini kwao ni vizuri utambua mambo haya kwamba ni changamoto ambayo inaweza katupelekea sisi wanandoa au wewe mwanandoa kuingia katika changamoto hiyo lakini pia kitu kingine ambacho kama ni changamoto katika ndoa ni ile hali ya ubaguzi kwamba mmoja kati ya wenzi hawa sasa anakuwa na ubaguzi kwamba labda anapenda tu baadhi ya ndugu wengine hawapendi kwa mfano ukakuta baba wa abdautababawafamilia anampenda mke wake tu lakini hapendi ndugu wa mke wake au mama wa familia anampenda mme wake na hapendi ndugu wa mume wake kani changamotooaamaay wkati mnginekachangamoto ambao kfanyaeiunanoo embaoakuta mmoja kati ya wenzi hawa labda anatumia vilevi vya aina yoyote ile au madawa naeza kampelekea wakati mwingine kufanya vitendo ambavyo vivikamfanya huyu ui yake yajmladaemsemamaenomabayafaandoienapata hali ambayo a iie ambaopeekea kuto kujiamini katika wanandoa au wenzi ni dharau eh, maneno yakejeli maneno ya kebehi kwamba mtu mwenyewe labda kwa mfano mtu mwenyewe umekaa kaatu hakuna jambo lolote unalofanya haujishughulishi kwa lolote aufanyi chochote mwanaume gani labda mwanaume labda kwamfanowatu mwana napenda kusemalaa mwanaume suruali eh? nashinda kutambua kwama lada huyu ni binadamu namwambia maneno yakejeiaaake akaaboeboneeahuueakukoa ie haliyakuji amini lakini pia kitu kingine ni kukosa thamani ya na mwenzi wako pala ambapo naku unaona mwenzi wako sasa baada ya kuwa mmekaa labda muda fulani unaanza kuona ile thamani yake unamshusha una thamani humthamini tena kama ambavyo ulikuwa unamthamini hapo awali hivi vitu vinaweza vikakupelekea wewe wewe unaefanyiwa tukio hilo kujiona hauwezi tena kujiamini au hauna uwezo wa kufanya jambo lolote ambalohafakiwa lakini pia jambo jingine ambao kapelekea mwenzi au mwanandoa kuweza kushindwa kujiamini ni pale ambapo mtu unakunakutana na changamoto za kisaikolojia maisha, eh? maisha ya wasiwasi unaishi maisha wasiwasimash unyongemaishahayakamfanya mtu akashindwa kujiamini eh? mtu ana msongo wa mawazo kwao akikaa hivi akianza kufikiria mambo yake ama labda mambo hayaendi yamekwama kina nini kikazi labda mambo hayaendi kijamii labda ushirikiano wa jamii pia kuna changamoto ayu mambo pia yanaweza akamfanya mtu huyu aweze kukosa ile hali ya kujiamini kwa mambo hayo yanampelekea yanaingia mpaka ndani ya ndoa yake Yeah. kwamba anamwandisha yee anayoishi labda na mwenzi wake pia ni maisha ambayo ni ya wasiwasi wasi kila siku kunakuwa kuna, kuna changamoto avisababishi labda nzekaa nasababishwa na maisha ambayo labda mwenzi wake anamsababishia kwa kuishi maisha ya ubabe yeah. ya kumtawala zaidi mwenzi wake kwa hiyo mwenzi huyu atakuwa na mazingira ambayo yanamfanya awezi kuwa na hali ya kutokujiamini uaahn ambaoaka mtu huyukosa kuamini ikuishmaisashmaisha ya ukatima unafanya ukatiri maa kwa mala e, annomanamanisha e, kamba khisia wanoamaafaaaumia una mwili wako kuafanaaiia labdataukati mingine wowote ambao naweza kutokea kwa aina yoyote ile E, akasa una, una, unapelekea u naujiona kama vile umekosa thamani uekufanya jambo lolote na kama ambavyo nimezungumza hapo awali kwamba unakuwa unaishi maisha ya wasiwasihofuaeawaa zaidiakasae baoaapelekea wanandoa au mwanandoa kushindwa kujiamini ni kuishi maisha ya usiri pala ambapo mwenzi wako anashindwa kuwa mwazi na mipango au me, mambo ambayo mmejiwekea mmejiwekea e, mambo fulani hivi labda e, mtakiwa amzungumze mambo kifamilia na nini lakini unakuta mwenzi wako labda ni msiri ataki kuzungumza mambo hayo sasa wewe nazokaa unapata wasiwasi na eh, kwamba tunaishi vipi kama wanandoa lakini mwenzangu hawezi kuniambia mambo fulani fulani hiyo hali pia nizakakupelekea wewe kuweza kushindwa kujiamini lzaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizyaeshjt na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hapo sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machiru mshana ninapotoka studio ninapenda ni kuacha na wimbo kutoka kwao temeke sda kwaya na wimbo unaosema usiku mtulivu amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi kizuri cha ijali ya afya yako pamoja na kile kipindi cha siri za ushindi barikiwa na matangazo yetu E Thank you. Kapigwa, a katchwamwa, nam cookie. Some more you want.