unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena jambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya red adventist ulimwenguni awr unayokutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 2ha leo msikilizaji ungana nami kupitia rock fm na bila kusahau ming fm kumbuka mtandao wetu ni g jina langu ni kibaga mwaipaja basi hi leo msikilizaji tutakuwa na vipindi viwili kipindi cha kwanza ni kipindi cha ijali afya ya yako na hapa tutapata wa kuwa naye dok joshua abayo pamoja naye d sesilia ligogo ambaye yeye ni mkurugenzi wa idara hii ya afya katika jimbo la mashariki kati mwa tanzania na hapa watakuja kwako na mada unaosema uchovu ikiwa ni katika sehemu ya tatu lakini katika kipindi cha pili ni kipindi cha siri za ushindi hapa tunapata wasaa wa kuwa naye mabush dikson machilu ambaye yeye ni mtaalamu wa masuala ya hesabu na hapa tunakuja kwako na mada unaosema siri ya kupenda Sabu ikiwa ni sehemu ya pili mara nyingi tumekuwa tukikimbia somo hili lakini basi tupate mbinu mbalimbali mbali za kuweza kulipenda somo la hesabu kutoka kwake mwalimu mabushi dikson machilo na njimbo, kwa njia ya nyimbo msikilizaji tutakuwa nao waimbaji wa the harmony wanakuambia yuko upande wako na katika wimbo wa pili tutakuwa nao waimbaji wa dodoma adventist adentioras powao Kwa wanakuja kwako na wimbo wunaosema wimbo wa sifa wimbo mzuri uloandaliwa uloeiu wanafsi yako na kukuru. Ni am kwa kwanza hawapa the harmony wimbo yuko upande wako ceumeshagazwa <muchos> watokwa machozi ulipanga mambo hayajato karibishe kuweza kumtegea sikio daktari joshua abayo pamoja naye daktari sesili ligogo katika sehemu ya tatu ya mado unaosema uchovu ikiwa ni katika kipindi cha ijali afya ya yako elezea jinsi gani ya kujikinga na labda huenda ikawa pia ni matibabu Ndiyo. ya changamoto yeah. hii ya, ya, ya au changamoto ya, ku, ya kuchoka na kuwa na uchovu nasema jinsi ya kufanya uh, jinsi ya wewe kuweza kushughulikia changamoto wazungu wameweka wa kuna kuna erufi ara tatu wanaziita nherufirtau wanazitar hmm. e, zinaweza zsitafsirike vizuri sana kwa kiswahili kwenye upande uo ara lakini waingereza wamezowewa kwenye herufi tatu taurar ya kwanza ya pili reverse ya tatu re- resilience e, ra ya kwanza ni tambua, tambua, tambua mm. tatizo eh. na uangalie zile dalili ambayo tumezisemaishanza Tumis kuona tu unajisikia kuchoka choka unakosa amu ya kazi unakuja yeah. kazini unajisikia tu kusinzia sinzia mm. eh. wakati mwingine si wewe, hata eh. mwenzenu na dalili za namna hiyo tambueni na namumwoneoneni eh. mm, okay, naye eh. kama ni kiongozi kazini uwe na jicho la tatu tunasema mm-hmm. nakuangalia wafanyakazi wako utambue eh. na kama kuna changamoto yoyote ongeeni na mfanyakazi wa aina hiyo ili kuweza kumwepusha asija katokomea mpaka akapata zilehmba tumzism yeah. ya pili tumesema badilisha reverse mm. Mm. kama kuna uwezekano uwezekanobadiisha yale madhara ambayo yapo kama una kazi mlindikano wa, wa kazi ambazo hazina mm. ratiba maalum mm. ratiba zako very smart vizuriuw mm. eh, inasaidia sana kutoa uchovu na ule msongamano wa mambo ambayou sasa yanini yeah. na ii hara ya unajua eh, mm. kuna watu wengi ambao wana, wana matarajio makubwa sana kuliko mvumilivu mm. wanasema hata ndani ya siku moja vitu vinajengwa taratibu kwavumilivu kipato kidogo ambacho unakipata kama unaweza akipangiat vizuri na kanuni nzuri kinaweza kikazalisha kipato kingine na maisha yakawa mazuri sana jambo lingine kwenye resilience yeah. kuwa makini na hisia za mtu mwingine kujali hisia za mtu mwingine kwa sababu wakati mwingine tumeona kwamba mtu anakuwa tu haraka mm-hmm. eh, kwa sababu kukosa ile tolerance uvumilivu eh? mm-hmm. eh, anakuatanakaia harakaasababuakuosa iliu anakairikaharaka mwsh wa siku mbali kiasi hicho kwa hiyo vile ambao nataka kisi, ya, na sasa labda daktari unajua hizi tumezichambua jinsi ya kujikinga na watulu, naomba unaweza ukatuambia jinsi gani mtu anaweza kutumia kwa undani hizi kanuni zetu tatu mm-hmm. yeah tumeona hizo kanuni tatu r kwamba tu tu, tu kwanza tatizo, mm-hmm. hey, tutambue kwanza tutambue tutambue tatizo mwisho resilience mm-hmm. sasa ni jinsi gani tunaweza kwenda katika hiyo jambo la kwanza una, namna namna hali ya hiyo geuka kwa watu wengine mm-hmm. geuka watu wengine na nini shia na watu wengine wenginesiisi ukisiwa ongea na watu wengine talk Ndiyo. talk to others mm. ongea kile ambacho kina kinkina kusibu mm. Hmm. lakini pia kingine tengeneza marafiki mule kazini eh? hmm. sociable, eh? hmm. so bbsoo tu unajitengah wamesema jamani kuna kuna bonanza hmm. nenda jamani The... si kuna hiki ji- jichanganye n lakini kingine wakati mwingine jiepushe na wale watu wenye wenye mambo hasi mtazamo hasi kwenye maisha yako kwa sababu hawa watukila kitu, kitu e, kwa hivyo mm, wale watu wenye mitazamo hasia unataka kufanya jambo fulani unataka un, mm, un, unatia juhudi katika jambo fulani anakukatisha tama kaa bankmbali naye mm, ka, naye mm, lakini pia kingine jifunze mm, kutoa wasaidie watu, wasaidia watu kwenye kabisa ukimwona mtu uh, umemsaidia ile shukrani kurudishia abis shuraniil furahayake inakurudia mara zaidi ya vile ambavyo amefurahia giving lakini kitu kingine ambacho tunaweza tukakitumia maishani tunataka kuongelea kwa upande wa kazi Refram the way you look at work badilisha yeah. yeah. mtizamo ya yani ye yeah, yeah. yes. yeah. kwa, kwa namna hiyo kwao hapo yeah. tunamaanisha nini tafuta mm. mlingano wa maisha na kazi yeah. muda wa kazi ukifika umemaliza kazi toka ka, tokanaa fini mpaka saa saa kazi bora sana sana kwenye afya ya akili utakua na shida lakini kingine kama ambavyo tumesema hapo mwanzo mm. tengeneza marafiki kazini Dio. tengeneza marafiki wenye ambao nao mawazo unaona mtu fulani anafanya vizuri muulize mwenzangu mm. ah, unafanyaje kazi zako una, zinaisha kwa wakati Dio. uliza mm. eh, unajua kuna tatizo letu watu tunashindwa kupongeza watu wengine afkiri kwamba ukipongeza ukipongezaytaonekana yeah. bora a uliko we mwisho wa siku wala. ah fulani unafanya vizuri kwenye kazi heu mm-hmm. nielekeze jifunze mm-hmm. kwa waliofanikiwa waliofanikiwa wanasema jifunze mm-hmm. kwa mm-hmm. lakini tunaongelea habari ya priorities priorities mm-hmm. nyini ufanye na wakati gani kitu kitu gani kinahitaji yaani gani kinatakiwa kianze. kianze kifuate kiti h hiyo itakusaidia sana kwa upande wa kazi ah, tumeongea pia tume- tumegusia pia kuna iki kipengele japo tumegusia kwenye kipengele pichopita. reevaluate your priorities angalia tena ka utathmini eh, vipaumbele vyako halafu kishaweka vipaumbele vyako weka mipaka nmsikilizaji na naamini ya kwamba wamejifunza mengi kupitia kipindi hiki na huu ni wasaa wa kuweza kutigia sikio kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha siri za ushindi na huyu hapa mabushi diksoni machilo pamoja nami kibaga mwaipaja tukiangazia siri ya kupenda somo la hesabu na hii ni sehemu ya pili yaani kuna watu fulani ani wamechaguliwa kufanya hivo mm. kwaho nyinyi wengine mnabaki mch, infira, sisi, tutaweza hizo hizo ni ni za wakina flani. Mm, flani. Ehe, za wakina fulani fulani kwa hiyo hiyo mkisha mtoto akishaweka ile kwamba mm. anakata kabisa kufanya nini kujifunza lakini walimu akinwalimuwatakakua na urafiki na kuwavuta mm. wale watoto watotoaumbe inawezekana unaweza na na kufanya hivyo mtu anaweza it is possible kumbe inawezekana namimi kufanya kitu mm-hmm. kama hiki basi nawao wanakuwa hiyo ona. kwa katika ile revo ya juu mm-hmm. nilipata walimu ambao walikuwa wako ni kama marafiki zangu yani yeah. sio ni zaidi ya mwalimu ni rafiki ambay mnakaa mnajadili mnafanya anakuachia majukumu yake nikajikuta nimependa kuliko kawaida hata muda wote mimi najisikia nizi- nizifanye tu <laughs> na nautakapokua unazifanya mara nyingi ndio kwako kitu kinakuwa irahisi kabisa wazungu wanasemaa wow. eh, eh, eh. oh. yani, uh. unajua kuna watu wanafikiria ukishakuwa mwalimu ndo unajua kila kitu mm-hmm. sio mm-hmm. sio kweli kweli kabisa eh. yani kama mtu hakuwa mzuri kwenye hesabu alivyokuwa katika levo mm-hmm. hata alivyokua eeaaaienda uomea hakuna kinachoongezeka darasa atajifunza lakini kwenye mai Hmm. anatakiwa wewe mzuri kama alivyokuwa kule <laughs> no. kumbe moja kati ya sababu zinazofanya wanafunzi waweze kuwa vibaya pengine nitumie lugha hiyo hmm. kwenye upande wa masomo ya hesabu hmm. ni zile adhabu ambazo walimu wanazitoa kwa kushindwa kwa watoto kufanya vizuri hiyo hmm. ni azabu moja kati ya kali nmojakatiyasabkai yani hmm. ambazo na muda mwingine kukosa kuwa encourage kwamba mm. you can do it unajua mm. kila mtu anapenda kusifiwa bwana uh-huh. <laughs> <laughs> kusema kweli kila mtu kwa hiyo mtuanandawyoniliok nafanya vizuri kidogo ah, mm. niko kwenye ah, unaweza umeenda mm. kwenye themanini tisini nikabakia huko sasa ah, sasa kumbe it is possible mm-hmm. sasa, vipi wale hukoumbesasa naona waanaona mbona mm-hmm wale ma leo wanae na mimi nafanya tu kirahisi kumbe kuwa kwamba katika kundi lile Kuyo, mm, bana. Sam, Hatu kwa hiyo kumbe sawa hapo lakini created mhm okay namna ya kuwatengeneza yakuwatengenezando pengine hatujui hatujui labda kwa sababu ya mifumo yetu au mm. sijui ni nini haitupi fursa ya kuwatengeneza mm-hmm. uliwahi kuwa na mwanafunzi ambaye amekusumbua kiasi kwamba Yeah, ya akawa sasa ni mtu ambaye unataka kuonyesha kwamba na namimi naweza nkawa zaidi yako kipindi chote cha kusoma kuanzia shule ya msingi mpaka hapo aooev kabla ujazifahamu vizuri kama ulivyosema mwenyewe kwamba ulivosema mweyee kamba oma kama nini tu tu hapo hapana wala nilikuwa sifanyi kwa ushindani. Mimi mm. nafanya tu, <laughs> kwa ushindani nafanya ninachokijua sababu <laughs> eh. ninakipenda na kwa mfano form tb wamfano uh-huh. na form mm-hmm. nafom pamoja ni mimi, tulikuwa ni watu kama wawili mojaao nikiwa mtu biashara ambae ukufanya wale watu wa masomo wanaochuaa sayani kumbe wao ndo walikuwa wanapata anapata yes. zaidi kwa kwa na na na ni lakini lakini lakini masomo haya anafanya mm-hmm. vizuri kwangu naona naona kama tu tu tu hata hata hiyo hiyo kushindana sasa unakuta mtu kule kitu cha kawaida tu. i mm-hmm. nayo nzuri mm-hmm. lakini pia tufahamu na tunajua kwamba watu wengi ambao wako vizuri kwenye mambo ya mahesabu huwa mm-hmm. mara nyingi awaendi hizi uh, combination za biashara na kufan, kwa nini kwanini lichagua kwenda huko ulitamani tupate picha gani nyumbani nyumbani watu baba ye ni, ni Profession. <laughs> Profession. Uh-huh. kaka naye naye tulikuwa tukimwangalia akaenda huko huko alisoma alisoma of education and commerce na advance kabisa ma tama hiyo vitu ambavyo vilikuwa vimetuzunguka nyumbani vitabu vingi ni vya uh-huh. biashara kigeuka mm-hmm. huku mafrenkd shi manini commerce <laughs> Kwayo, kalibu, kwa hiyo kitu kilichokuwa karibu sisi kuwa tunaona ni biashara yeah. tu labda pengine ingekuwa mm. tofauti na waliotutangulia nyumbani mm. pengine labda tungeptgeopti kitu kingine kinginekwyo hicho ndo kitu, no. kitu kilichokuwa karibu ndomana tunasema mazingira karibu mm. huwa ana waathiri watu katika mwelekeo wa vitu vingiaslotaka mm. kukuuliza <laughs> <Hey. laughs> umefanya vizuri kwa sababu kweli inawezekana kwamba kile ambacho mzazi wako anakifanya sehemu kubwa mtoto anaweza kwa naweza mm. kakifanyakmababa chema hey. uwezekano pia wa mtoto kufanya ni vibayanikubwa akama ifanya vizuri a mtotoaoaafunz akini pia sisi kama watu ambao tunaona hesabu kama mlima lakini wakati wakat unasema sio mlima mm. pengine tufahamu sasa wewe umesema ulipata fursa ya kuwa unawafundisha na wenzako mm. e, kuna wale ambao wanaona kwamba uko biashara lakini kufanya vizuri vizuri unafanya vizu kuliko mm. ambao wako mm. niambie unahisi uimara wako wakuwa vizuri kwenye masomo haya ya hesabu mm. na nini hasa <laughs> sasa sijui ni kwamba nboni lakini mm-hmm. sijajua sasa kuwa vizuri sasa wakati labda tuna- tunasoma kitu kimoja kupenda hilo somo kufanya mazoezi mara mm. nyingi kwangu mimi hesabu haikuwa kwenye ratiba ya kusoma kusomatbsnt yani, ratiba? Yani, yeah. ratiba ya masomo yeah, ya ysomtanhunafanya naposoma somo langu lingine lolote uh-huh. ule muda naopumzika nahyo masomo mengine ninakufanyatu hesau hesau asom <laughs> unasomaje hesabu uh-huh. inatakiwa calculation We, unafanya calculation tu. unafanya unafanya tu mahali ume- umekwama hiyo kipengele hicho husika basi ndo unarudi kukipitia hivi kile form lake anasemaji unarudi kuifanyia kazi sasa kwenye hayo maswali swali mm-hmm. ukishaifanya so, ukiwaiweza sasa unasoma nini wakati hicho kitu tayari umeshakijua <laughs> hivi unajua unajuawe ni mwalimu umesema anakuakikishia eh, kabisa kuna eh. walimu wanafundisha masomo ya design eh. hiyo hiyo na kuna wanafunzi ambao wanajua zaidi ya mwalimu hivi unakubali au nakataaunauba yna hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr.org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha siri za ushindi ni kushukuru sana wewe ambao ulipata wasawa kuwa pamoja nami mwanzo mpaka mwisho kumbuka kesho ni biblia ya kujibu naamini tutaweza kupata majibu ya maswali yetu napotoka hpa studio endelea kubarikiwa na waimbaji wa dodoma adventist wanakuambia wimbo wa sifa kwa heri msikilizaji Si ako na kuburisha moyo ako, sikiliza liza nikuamie, waweza kuameme sikiya, lakini bado kunawe. Adeno ya ko ya me oh we we be ken takatifu. Adeno ya ko ya me.