unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yiwaja tena nakujnakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuaja tena jambo na karibu katika matangazo yetu kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr yinayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi h5 kutokea hapa mkoani morogoro mpendo wa msikilizaji unaweza kuungana nami kupitia rock fm vile vile waweza kunipata kupitia morning star fm mtandao wetu ni www hi leo ungana nami kibaga mwaipaja nikiwa msimamizi wa matangazo na naamini ya kwamba utaendelea kubarikiwa sana kwa siku hii ya leo basi hewani msikilizaji ni kipindi cha biblia ya kujibu hapa tunapata wasaa wa kuweza kuangazia maswali ambayo tunakuwa nayo hapa studio kuweza kujibu maswali yako msikilizaji basi ni kuombe ukae tayari kwa ajili ya kuweza kupata majibu ya maswali yako na wasaa huu napenda niuchukue kuweza kutambulisha kwako nyimbo ambazo nitakuwa nazo hapa studio hili leo tutakuwa nao waimbaji hili ni kundi la wasafiri helat kutoka kule dar es daresalamu wanakwambia anakuja tenan nitanjua alama zake nisuman pigw atakuja hakika nitamwona na huo ni wimbo wa kwanza katika wimbo wa pili tutakuwa nao waimbaji wa mims fmi wanakuambia fikira moja, fikira moja. kwa upande wa kujibu maswali tutakuwa naye mchungaji emmanuel andrew pamoja naye habi machilu wakijibu swali linalohusiana na, na ekaristi naamini tutaweza kwenda sote mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha biblia ya kujibu na msikilizaji basi moja kwa moja hawa hpa waimbaji wa kundi zima la wasafiri herad wanakuambia anakuja tena me time. he liza sauti yake you kuweza kubarikiwa na wimbo huo utoka kwao wasafiri herald nichukue fursa pekee kumleta kwako kwa mchungaji emmanuel andrew na habi machilu katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu aj habari za wakati huu nzuri sana karibu sana katika kipindi hiki tuna maswali mengi yametufikia lakini mm. basi mungu atatuongoza ili tuweze kujibu na kukidhi kile ambacho msikilizaji anatamani akipate yeah. swali so, la kwanza kabisa linatoka kwa ndugu heleni msilu kutoka morogoro mm. yeye yeah, anauliza mm. padri wetu alisema kanisa lolote eh, lisilo na ekaristi takatifu hilo si kanisa je yeah kanisa la adventista wa sabato lina linaekaristi anatamani kufahamu swala la earisti kwamba ntist nao wana echaristi. karibu mchungaji mm. asante sana ndugu mtangazaji na msikilizaji wetu ambaye aliuliza swali na hata huyo anayesikiliza pia majibu yake e, swali lake ni la msingi kabisa maana alisikia kiongozi wake wa dini akimweleza ya, ya kwamba kanisa lolote ambalo halina ekaristi hilo sio kanisa na nauliza kwamba je sasa kanisa la wasabato lina ekaristi na labda tuanze kujifunza na kuelewa ya kwamba ekaristi ni, e, ni, kwa ni ibada e, iliyowekwa na yesu kristo wakati wa karamu ya mwisho kabisa usiku ule wa wakuamkia ijumaa siku ya, ya mateso na kifo chake pale msalabani kwa hiyo tunaona ya kwamba uh, kile alichokifanya yesu karamu aliyoifanya usiku ule pamoja na wanafunzi wake akashiriki pamoja nao kumega mkate pamoja na divai hiyo eh, ndio ekaristi wako wengine umekuwa na maneno mengi au uh, misamiati mingi misemo mingi inayotafsiri kwa hiyo unaposema ekaristi maana yake unasema chakula cha bwana chakula cha bwana kwa namna ipi kwa namna ya kwamba bwana ndiye aliyeagiza kiandaliwe ili aweze kushiriki na wanafunzi wake neno ekaristi ni neno ambalo limetumiwa sana kimsingi e, na kanisa la kirumi kanisa la katoliki lakini kwa maana ya ekaristi katika lugha asiria lugha ya kigiriki linamaanisha shukurani kushukuru kwa iyo mungu au yesu kristo aliagiza chakula kile kiandaliwe ili ale pamoja na wanafunzi kama sehemu yake ya shukurani kwa wanafunzi wake lakini pili e, kuwaelekeza wanafunzi namna ya kushukuru kwa kile ambacho kristo alikifanya kwa ajili yao kama wanafunzi lakini kama wanadamu Kwayo, kwa hiyo utagundua ya kwamba chakula kile au eukaristi maana yake ni kushukuru kwa hiyo unapozungumza kanisa e, lina ekaristi maana yake ni kwamba linaendesha huduma ya chakula cha bwana hiyo kwajibu fupi tu ni kwamba ndiyo kanisa la linauast wa sabato lina ekaristi kwa hiyo linashukuru na lina shiriki chakura cha bwana kwa nini kwa sababu ni agizo la bwana mwenyewe katika kitabu cha wakorinto wa wanz sura ya 11 mtaa ha neno la mungu linasema ya kwamba bwana usiku ule alichukua akaumega akala kisha akawaambia wanafunzi wake kwamba huu ni mwili wangu uliyotolewa kwa ajili yenu kuleni kwa ukumbusho wangu kwa hiyo anawaagiza wanafunzi halafu baada ya hapo biblia inasema akatwaa kikombe ambacho ndani yake kulikuwa na divai akanywa akawambia kunyweni hii divai ambayo ni mfano wa damu yangu itakayomwagika kwa ajili ya ondolea la dhambi zenu kwa hiyo hayo yote aliyoyafanya yesu pamoja na wanafunzi na baadaye anawaambia ya kwamba fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu kwa hiyo kanisa la wadi venswa sabato kwa mujibu wa e, wa, wa Kwanza, sura ya lakini pia unayaona masimulizi hayo yanarudiwa katika injili ya marko mstari wa hadi katika 12 injiiya matayo 668 na injili ya luka pia sura ya uka pi29 na aii unaeleza chakula cha bwana ambapo ukija kwenye kanisa la wa sabato ni imani ya msingi ni moja ya jambo ambalo kanisa linaamini na nainaitwa meza ya bwana kwa kwa kwa kwa nini inaitwa inaitwa meza meza meza meza ya ya ya bwana bwana sababu chakula kile kiliandaliwa kwenye meza. karamu hiyo hiyo kikamilifu kanisa la wa sabato bwana au chakula cha bwana kwa hiyo kwa ufupi tu ni kwamba kanisa la wa sabato linayo ekaristi kwa maana ya kwamba linashukuru linatumia chakula cha bwana kama ambavyo bwana aliagiza sasa tofauti ni hii bwana alitengeneza mkate na alitumia divai ya mzabibu na kanisa la wa wasabato ni kweli linashiriki chakula cha meza ya bwana na kwa kutengeneza mkate usiotwa ac na dvai isiyotiwa chacho tofauti sasa na kanisa lake wanashiriki chakula cha bwana lakini wakitumia uh, kitu kingine chenye mfano wa mkate sasa hatujui kimetengenezwaje kwa sababu ili chakula kitunzwe kinywaji kitunzwe siharibiki kinawekewa preservation fulani lakini pia wanatumia divai ambayo kimsingi ukitazama ni divai ambayo ina mvinyo ndani yake sasa utofauti ni huo kwamba uh, maelekezo ya bwana meza ya bwana iliandaliwa kwa mikate siyotiwa chacu na divai tiwa chachu kwa maana isiyo na kilevi wala mkate usio na namna yoyote ile ya kiungo chochote kinachoweza kuleta hali fulani ya uharibifu wa ufahamu wa ubongo ko hiyo ndio tofauti kwahiyo labda swali kubwa tu ambalo anaweza akauliza eh, kwa kiongozi wake jeni kwamba kuna utofauti gani kati ya divai tunayoitumia leo na divai wanayotumia wasabatu ytayar eksha kutueleza utofauti wake anaweza akauliza zaidi <laughs> au kujua kwamba je bwana yesu siku ile walitumia mkate mkate mm. hatutumii wa kawaida asante mchungaji kwa jibu hilo kwa swali ambalo lilikuwa limetoka kwake ln msilu ambaye anapatikana hapa morogoro na alitamani sana kufahamu kwamba je kanisa la wa sabato nalo linalo ekaristi jibu ni ndio. na labda tof- tunaweza tukamwongezea kidogo sawa kuna kitu ambacho e, wao wanaita m sacrament ni kitu gani unaweza ukafikiria labda ni kitu fulani lakini amet ni fungu la mafundisho ya imani kwa mfano wanazo aament kuu saba saba na ukiangalia kwenye hizo aamet utagundua kwamba kuna kitu kinaitwa ubatizo ubatizo ni moja ya kwao sasa mtu anaweza je kanisa la akaulizaanisalawasabat linayo sacrament kanisa la wa wasabato jibu ni ndio linayo sakramenti na saramenti mojawapo ni ubatizo ila hatuziiti ila tunaziita ubatizo ubatizo kama ubatizo. sasa tofauti tofauti ya ya wasabato na wanayoamini wa ni vitu kwa sababu ssi ya wasabato inayohusu ubatizo inazungumza ubatizo wa maji mengi mtu anabatizwa kwa kuzamishwa majini mm. lakini saramenti ya mm. ambayo ni ubatizo wanaamini juu ya ubatizo wa maji ya maji ondio mm. hiyo tofauti E, kwamba wao wanaita sacrament lakini kimsingi ukijaribu kuangalia e, sakrament yao iko tofauti zaidi sarament ya ndoa mm. e, sasa kuna nyingine ambazo wanazo sisi hatunaa imara e, komnio imara, komunio, kitubio mm. Mm. E, sasa hizo nyingine ni za tofauti kidogo na huku unapozungumza kitubio sisi tunajua dhambi tunatubukwa yesu lakini wao wakitubio unaenda kutubukwa badhuu yes. ndio utofauti asante sana mchungaji kwa jibu hilo na sasa tuangalie swali lingine ambalo limetufikia yeah. na swali hili linatoka kwake joshua lameki kutoka iringa mm. yeye anauliza vilivyotakaswa na mungu wewe usiviite najisi mbona kanisa lenu mnasema nguruwe ni najisi yaani hapa anamaanisha kanisa la waadventista wasabato wa mm. haya swali hilo limefika mchungaji karibu asante ndugu mtangazaji mm. msikilizaji wetu swali liko vizuri kwamba kwamba kanisa lenu linaita najisi e, na kama ulivyofafanua hilo ni karibuaanu aitauruefaab io ansaa aasaba na mungu anasema kwamba tusiviite vitu gani amesema vilivyotakaswa e, vilivyo sasa labda tusome pamoja katika kitabu cha mambo ya warawi ndiko mahali ambako nataka tujifunze zaidi mambo mamboya arai sura ya kumi na moja e, tasoma anzule msari wa kwanza mpaka mahali fulani kwenye msar wa kumi he, rafu, ni neno mungu na linaanza kwa kusema bwana na ukiitazama ile bwana ni bwana ya herufi kubwa ikimaanisha mungu mungu mwenyewe bwana akanena na musa na haruni, na kwa iyo, musa na na musa musa musa haruni haruni haruni kwa walikuwa ni viongozi hawa. Kwa mungu, viongozi hawa anawaambia anasemaje anasema neneni kimaniaaana wairaeli mkiwaambia wanyama hawa mungu anazungumza juu juu ya ya aaaakiwambia wanyama hawa ndiyo wanyama wenye uhai mtakaowala katika hayawani wote walio juu ya nchi nalemsari wa tatu anasema kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake mwenye miguu ya kupasuka kati mwenye kucheua hizo ni sifa sifa anatoa mungu sifa za wanyama kuliwa sifaalau anasema katika hayawani hawa ndio mtakao wala pamoja na hayo wanyama hawa hamtawala katika wale wenye kucheua na katika wale walio na kwato ngamia anatoa sasa mungu mwenyewe anasema hawa hamtawala gaawa lawasabat linaloita ngamia ni najisi ila ni mungu mwenyewe maana hapa ndi alikuwa anazungumza na musa na haruni anawambia kwamba wanyama sifa za wanyama mtakaowala moja a anacheua mbili awe na kwato tatu yake, Chasa, kwamba, e, ngamia, tatu miguu yake imepasuka sasa anamwambia kwamba kwamba ngamia kwa nini ana sifa mbili kati ya zile sawa miguuyake anakwato i lakini miguu yake kwa hiyo anakosa sifa ya kuliwa na kwa sababu anazosifa mbili anakosa moja mungu mwenyewe anasema huyo ni nani ni najisi lakini sio hao tu ukisoma msali ule wa tano anasema na wibari kwa sababu yeye hucheuwa lakini hana kwato yeye ni najisi kwenu anarudia neno hilo najisi msari wa sita anasema na kwa sababu sungura asabbusacheua lakini hana kwato yeye ni najisi kwenu msari wa yeyeni as na nguruwe kwa nini kwa sababu nguruwe ksababu nrue mwenye miguu lopasuka sawa lakini acheui yeye ni najisi kwenu kwahiyo vitu vitakatifu na unajuwa tunasema wanyama wote walipohumbwa mungu alipomaliza uhumbaji wake kwenye mwanza umja37 anasema akasema natazama kila kitu ni chema lakini anapokuja kwenye swala la afya ya mwanadamu anahelekeza na anapohelekeza yeye mwenyewe ndiye anayesema ya kwamba huyu mnyama musimule kwanini kwa sababu ni najisi kwa hiyo siyo kanisa la waadumentisa wa sabato linalo ita eh, nguluwe ni najisi ila ni mungu mwenyewe na anatoa sababu kwa nini kwa sababu nguruwe anazokwato hiyo ni sifa moja wapo mungu kwa mnyama anayepaswa kuliwa anayo mbili miguuyake mepasuka nguruwe hiyo anayo lakini tatu na na na mungu mungu mwenyewe mwenyewe anasema nguruwe hacheui kwa kwa mnyama anayepaswa kuliwa kuliwa kuliwa lazima awe sifa zote ngapi akipungukiwa moja wapo huyo na kwa nini mungu mesema, huyo hapaswi nini amesema ni najisi sio kanisa msingi linaloita vitu vitakatifu najisi isipokuwa ni mungu mwenyewe ndiye anaita amewaita wanyama hao kuwa ni najisi kwa sababu ukiendelea utaona hata samaki anasema samaki anasema lazima awe awe na magamba na mapezi akikosa sifa hizo hatakiwi kuliwa eh, wanakosa sifa hawana magamba na mungu mwenyewe anasema hao, ni najisi hmm. msile kwa hiyo sio kanisa aen uh-uh ila kanisa linasimamia kila alichokisema mungu kwamba nguruwe ni najisi na hatutaacha kusema kwamba nguruwe hata kama watu wengine wanasema ni mtamu analiwa ni mtamu ni mzuri anabatizwa majina mengi lakini tutaendelea kusema kama bibiliya ilivyosema kwamba nguruwe ni najisi asante mchungaji labda pengine huyu ndugu lameki joshua lameki swali hili ameliuliza kuhusiana na vile ambavyo vilionyeshwa kwenye kile kitambaa ndo anatumia kigezo hicho cha kusema kwamba vilivyotakaswa kwamba vilionesha kwamba vivo ni vile vimefanya nini vimetakasa ni labda hapo tungemfafanulia kidogo ili apate utofauti wa, wa swala lile ambalo paulo alikuwa ameonyeshwa katika katika, m- katika maono, katika maono. Mm. Mm. Uh, kimsingi ni kwamba paulo uh, petro alikuwa ni muyahudi na wakati ule kulikuwa na utofauti mkubwa sana kati ya wayahudi na wa mataifa na moja ya mtu aliyekuwa mataifa ni kornelio ambaye bibili imemtaja hmm. kwamba ornelio alikuwa ni mmataifa na petro alikuwa ni myahudi sasa kulikuwa na utofauti mkubwa sana wa mwingiliano utagundua hata yesu wakati anakwenda anakwenda kwenye kile kisima cha yakobo anakutana na mwanamke msamaria yesu anamwomba maji yesu anapomuomba maji yule mama cha kwanza anasema ah, inakuaje wewe e, e, myahudi unatuomba sisi wa samaria nini maji, maji. <clears throat> utagundua ya kwamba kulikuwa na utofauti kwa hiyo e, petro alikuwa uh, uh, kinyume sana na wamataifa wa na wamataifa walichukuliwa au walihesabiwa kama watu najisi na kimsingi ukisoma hiyo habari kama ilivyorekodiwa kwenye kitabu cha matendo ya mitume utagundua ya kwamba ni roho mtakatifu alikuwa anajaribu kumtoa petro kwenye hali ya kuwaona wamataifa kama watu najisi wasioweza kuungana lakini kwenye kitabu cha matendo ya mitume sura ya kmi ni mahali pekee ambapo yesu mwenyewe mungu anatangaza akisema ya kwamba ne ambaye petro anamuona kama najisi lakini anasema orneio sadaka zako na sara zako zimenifikia mbinguni wewe ni mch mungu wakati huo mungu anamwita anamuita ni mcha mcha mungu mungu petro anamuona mtu mtu mchafu mtu asiye na tofauti hiyo ni kubwa na kwa sababu ya ibada ya ya e roho mtakatifu anashughulika kumkutanisha korineliyo na petro na ndiyo maana mungu anamwambia korineio kwamba sasa ninakutuma uende kwa petro na petro atakwambia chakufanya na kwa sababu yesu anajua kwamba petro yuko kinyume na watu wanaoitwa mataifa hawezi kumkaribisha wala kumkaribia roho mtakatifu akamchukua petro akampeleka kwenye chumba cha juu kwa ajili ya kuomba petro akiwa huko roho mtakatifu akasababisha njaa kwa petro na petro akiwa katika kuomba kapata usingizi akiwa amepata usingizi mungu anampa njozi anapompa nozi anampa nozi ya shuka lililoshuka jeupe lililojaa vitu ndani yake mijusi yani, wanyi, vingi vingi Alafu, mungu petro petro petro amka ule anapoamka anatazama anatazama vyakula kwenye kwenye maono sasa anatazama vyakula, mbre, kwenye, eh, pazia anasema vingivingi mm, hivi mm, mm. siwezi kula kwa nini kwa sababu sijawahi kula kitu najisi na ninapotazama vilivyoko humu naona ni mijusi naona ni kama vitu fulani hivi ni eh, ni vitu najisi najisi kwa hiyo siwezi kula ndipo mungu anamwambia petro usiviite vitu alivyo vitakasa bwana kuwa ni najisi hiyo kua ikarudia mara ngapi mara mbili na baada ya hapo ndipo ile njozi ikaondoka inapoondoka wakati huwo tayari Korinerio, ametuma watu watatu kwenda kwa petro wakati huo njozi inaondoka petro anapoamka kutoka kwenye njozi roho mtakatifu mtakatifu ndivyo roho akamwambia petro ashuke wakati petro anashuka tayari na wale watu watatu wameshafanya nini wameshafika sasa wanapofika wanamwambia tayarinawale ametutuma uende na ni <laughs> ni mataifa mm. petro anajua ni najisi na wale watu ndipo yule roho biblinasema roho akamwambia petro kwamba tazama hao watu nimewatuma nimewatuma mimi mimi yani roho anasema sio tena ni kweli watu wametumwa na lakini akini bibiasma kitendo cha hao kuja ni mimi niliewatuma ondoka uend na petro anaondoka sasa anapofika kwa kwaorneio biblia nasema akaondoa zile tofauti zake na anamuita petro orineio anamwambia roho amenionya kwamba nisiite vitakatifu kuwa ni najisi sasa vitakatifu vinapozungumzwa hapa ukiangalia mazungumzo ya petro na korinelio kimusingi mungu alitumia ile njozi ili aondoe ukungu kwenye ufahamu wa petro ili petro amhudumie korinerio ambaye anamuona ni najisi wakati mungu anamuona ni nimucha mungu lilikuwa sio swala la vyakula So tena. na hii ni awrredio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 81 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania <mulia> kesho ni mafundisho makuu napotoka hapa studio endelea kubarikiwa nao waimbaji wa wai wanakwambia fikira mmoja tu ulikuwa nami kibaga mwaipaja asante kwa pamoja nami naamini ya kwamba utaendelea kubarikiwa na vipindi vinavyoendelea hapa studio tukutane kesho panapo majali 我。