unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena sauti nimbasana yesu yuwaja tenanujnakuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inaokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wad 29 ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi ishirini tano lakini pia waweza kutusikiliza kupitia kisima fm roc fm na ming sta radio lakini pia waweza kutusikiliza kupitia wwwawrorg uhali gani msikilizaji wangu ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu katika kipindi kizuri cha mafundisho makuu ungana nami mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki jina langu habi machilumshana basi kabla hatujaanza kipindi cha mafundisho makuu ninapenda ni kupatie fursa ya kuusikiliza wimbo kutoka kwao mwenge sda kway wimbo unaosema lipo wimbi na mara baada ya hapo tutapata kumsikiliza mchungaji josefu chengula katika kipindi cha mafundisho makuu magugu na ngano indawa alisema ya aceni ya endele kukuwa pamoja ngano iiishakomba itacitenganama smagugu na ngano hayaoneshi tofauti wazi lakini muda utakapofika chochacju wa kipinde magugu ngano ikiisha koma itajitengana magugu timiza badilike wenda notuvulwe pamoja ngano iki isha koma itajije ngana madudu Namagu do na atachoko ngad do you namagu do ya tachomo moto namagu do ya tachomo moto teni sana mwenge sd kwaya na wimbo wenu huo mzuri na hivyo basi karibu katika kipindi cha mafundisho makuu ambapo leo tutakuwa na somo linalozungumzia roho mtakatifu barikiwa pamoja nasi katika kipindi hiki mpendwa msikirizaji wangu na kusalimu kupitia jina la bwana na mwokozi wetu yesu kristo bwana yesu asifiwe anayezungumza pamoja nawe ni mchungaji joseph chengula karibu katika somo na katika mfululizo wa imani za msingi za kanisa la wadventis wa sabato tunazoamini leo tunajifunza juu ya imani ya msingi ya tano tunayoamini kanisa la wadventi wa sabato imani ya msingi ambayo tunajifunza leo ni imani kuhusu mungu roho mtakatifu hebu tuombe pamoja mpendwa msikilizaji wangu tuombe baba yetu na mungu wetu wa mbinguni baba mungu nayetupenda jina lako litukuzwe milele na milele asante kutupatia nafasi katika siku ya leo mimi pamoja na msikilizaji wangu mpendwa ili tujifunze mausiya yako ili tuweze kujiandaa kwa ajili ya wokovu wa milele tunaamini tutakuwa pamoja nasi maana tunaomba na kushukuru kupitia jina la yesu amen karibu katika somo letu la leo mungu roho mtakatifu kama mbavyo tumeendelea katika mfululizo huu kwamba tunaposema mungu tunazungumzia nafsi tatu mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu na sasa katika somo letu la leo tunaangalia mungu roho mtakatifu mungu roho mtakatifu wamilele huyu roho mtakatifu ni wamilele na yeye ni wamilele kama yesu alivyo wamilele kama mungu baba alivyo wamilele na nafsi zote tatu ziko sawa hakuna inayo zidi nyingine zote ziko sawa mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu nafsi hizi zote siko sawa mungu roho mtakatifu wa milele alishiriki pamoja na baba na mwana katika uumbaji kufanyika mwili na ukombozi yeye ni nafsi sawa na alivyo baba na mwana yeye aliwavuvia wnawaandishi wa maandiko aliyajaza uwezo maisha ya kristo kuwavuta na kuwasadikisha wanadamu wanaoitikiya mwito wanapoitwa na mungu na huwafanya upya na kuwabadilisha ili waweze kuwa katika mfano wa mungu akiwa ametumwa na baba na mwana ili daima awe na watoto wake hutowa karama za roho kwa kanisa hulipatia kanisa uwezo wa kumshuhudia kristo na huongoza na kuwatiya watu katika ukweli kweli yote sawa sawa na maandiko matakatifu uwo ndi msingi mkubwa tunapoangalia habali ya mungu roho mtakatifu mungu roho mtakatifu ni muumbaji mungu roho mtakatifu ni mwalimu mungu roho mtakatifu ana mwanadamu aachani na dhambi mungu roho mtakatifu anatuwongoza pia hata tunaposoma neno la mungu tuweze kulihelewa kama mungu alivyokusudia liweze kuwafikia watu roho mtakatifu anatuelekeza roho mtakatifu anatuombea tunapoomba wakati mwingine vizuri roho roho mtakatifu mtakatifu anaomba kwa kuugua tunarudi pale pale katika mwanzo sura ai ieaafuaa aa mwanz sua mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege kwa nini kwa sababu tayari tunaona tunaona hapa kuna nafsi tatu. Tunaona kuna nafsi nafsi tatu tatu za milele mwanzo sura ya kwanza mstari wa pili nayo na nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji roho ya mungu ikatulia juu ya uso, ya u, uso wa maji m mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na wanyama na nchi yote piya na kila chenye kutambaa kitamba acho juu ya nchi mwanzo sura ya wa nchianzos bwana akasema roho yangu haitashindana na mwanadamu milele kwa kuwa yeye naye ni nyama basi siku zake zitakuwa miaka mia na ishirini hapa mwanzo sura ya sita tunajifunza habari ya kipindi hiki cha nuhu maovu yalipozidi duniani mungu akasema hawezi kushindana na mwanadamu aliye muumba ambaye ni nyama na siku zake zitapunguzwa kwanza mungu alipoumba mwanadamu alikusudia mwanadamu aishi milele bila kuonja dhambi e, bila alikusudia mwanadamu kiwa hataonja dhambi katika maisha yake aishi milele bila kuumwa bila kupata shida yoyote lakini dhambi imesababisha mateso na shida mbalimbali hapa duniani ya malaika akajibu akamwambia roho mtakatifu atakujilia juu yako na nguvu zake aliye juu zitakufunika kama kivuli kwa sababu hiyo hicho kitakachozaliwa kitaitwa kitakatifu mwana wa mungu roho mtakatifu alimjia mariamu aliyemzaa yesu kwa uwezo wa roho mtakatifu ndio tumesema hiye inaitwa prototosi katika lugha ya kiyunani kuonyesha kwamba yesu anazaliwa tu katika mwili lakini alishakuwepo alifanika mwili akakaa kwetu akazaliwa kama mwanadamu akalia kama tunavyoliya akaumwa na njaa kama tunavyoumwa na njaa kwa sababu aliamua kuacha uungu asilimia 1 mbinguni na akaja duniani akaishi kama mwanadamu asilimia 1 kama ni majaribu aliyapata kama tunavyoapata leo luka sura ya malaika akajibu akamwambia roho mtakatifu atakuujilia juu yako na nguvu zake aliye juu zitakufunika kama kivuli kwa sababu hiyo hicho kitakachozaliwa kitaitwa kitakatifu mwana wa mungu luka sura ya wa roho wa bwana yuju yangu kwa maana amenitiya mafuta kuwaubiri masikini habari njema amenituma kuwatangaziya wafungwa kufunguliwa kwawo na vipofu kupata kuwona tena kuwaacha huru waliosetwa petro wapili, ya kwanza, mstari wa su anasema maana unabii haukuletwa popote kwa mapenzi ya mwanadamu bali wanadamu walinena yaliyotoka kwa mungu wakiongozwa na roho mtakatifu roho mtakatifu aliwavuvia waandishi wa biblia kwa nini chakuandika nini waandike kwa sababu mungu aliwachagua watu kama tulivyojifunza ah, imani ya msingi ya kwanza kuhusu maandiko matakatifu hawakuandika kwa akili zao za kibinadamu lakini waliandika kwa uwezo wa roho mtakatifu mungu akituma roho mtakatifu waandishi hawa wakaandika korin kwanza sura yakumi nabii mstari wa wawanza na wan basi ndugu zangu kwa habari ya karama za roho sitaki mkose kufahamu mstari wa mstaiwane basi pana tofauti za karama bali roho ni yeye yule roho mtakatifu pia ndiye anafanya kazi ya kugawa karama karama mbalimbali watu aaeaaamaaaaayaaimuaauimbaji karama karama ya karama karama karama ya walimu eh, eh, uimbaji karama za miujiza karama mbalimbali roho mtakatifu ndiye hutenda kazi kama hizi Sura 19, msari wa hadi nami nitamuomba baba naye atawapa msaidizi mwingine ili akaye nanyi hata milele ndiye roho wa kweli ambaye ulimwengu hawezi kumpokea kwa kuwa haumuwoni wala haumtambui bali ninyi munamtambuwa maana anakaa kwenu naye atakuwa ndani yenu sitawaacha ninyi hatima naja kwenu wanafunzi wa yesu walikuwa pamoja na yesu kwa takribani miaka hii mitatu na nusu lakini yesu muda ulifika akasema nitawaacha nitaondoka na kwenda kwa baba lakini wanafunzi wa yesu wakasema sasa utatuwacha pekeetu utatuwachaje ye. yesu akasema sitawaacha ninyi yatima nitamuomba baba naye atawapa msaidizi mwingine ili akae nanyi hata milele nashangaa watu mtu anaamua kusema roho mtakatifu hawezi kumtambua kupitia maandiko matakatifu lakini maandiko matakatifu yanatukumbusha kwamba yesu anapoondoka anamwacha roho mtakatifu ili akae nasi hata milele Na, ili akae akaeni hata milele ndiye roho kweli ambayo ulimwengu hawezi kumpokea leo kuna watu anamkataa roho mtakatifu ilishatabiiwa unatimiza unabii ikiwa unamkataa roho mtakatifu unatimiza unabii kwamba ulimwengu hautampokea na ulimwengu unakaliwa na watu ambao ni mimi nawewe kwaio mtu akiamua kumkataa roho mtakatifu amemkataa mungu maana mungu ana nasi tatu za milele nasi ya kwanza hadi ya tatu mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu yohana sura wa anasema lakini ajapo huyo msaidizi nitakayewapelekea kutoka kwa baba huyo roho wa kweli atokae kwa baba atanishuhudia kumbuka roho mtakatifu anatoka kwa baba takatifu yani kwa mungu baba kwao mungu baba ana nafsi zote ziko pale mungu baba, mungu mwana, mungu baba mwana roho mtakatifu atanishuhudia atanishuhudia neno narudia tena hii 15, lakini ajapo huyo msaidizi nitakayewapelekea kutoka kwa baba huyo roho wa kweli atokayi kwa baba yeye atanishuhudia bwana yesu asifio sana roho mtakatifu yuko nasi anatusaidia hatuko peki yetu tena yesu akasema sitawacha ninyi yatima anaja kwenu nami ntamwomba baba ili awape msaidizi atakayekaa pamoja nanyi siku zote ani ndiye roho wa kweli sura mstari wa 13, hadi 15. anasema katika biblia lakini yeye atakapokuja huyo roho wa kweli atawaongoza auatiye kwenye kweli yote unajua mpendo wa msikirizaji wangu unaweza ukawa katika kweli lakini haujawa katika kweli yote roho mtakatifu anafanya kazi ya kutusadikisha kwenye kweli yote katika kweli yote anaendelea kusema kwa maana kwa shauri lake mwenyewe lakini yote atakayoyasikia atayanena na mambo yajayo atawapasha habari yake kumbe roho mtakatifu anatupasha habari hata mambo yajayo ndio maana leo hii tunajua kuna hukumu mbele yetu roho mtakatifu anatujulisha ili ili tuweze tuweze kutambua na mtakatifu mtakatifu anatukumbusha yale ambayo tutahukumiwa yeye atanitukuza atanitukuza mimi katifa, ata mimi huyo kwa kuwa atatukuza katika yalio yangu na kuwapasha habari na yote aliyonayo baba ni yangu na hivyo nalisema ya kwamba aliyo katika baba yangu na alo habari huyu ni roho mtakatifu mpendwa msikilizaji wangu kama tulivyoona mwanzo kabisa kwamba mungu roho mtakatifu ni wa milele alishiriki pamoja na baba na mwana katika uumbaji kwa roho mtakatifu alishakuwepo uumbaji unafanyika roho mtakatifu yupo ulimwengu unafanyika yesu yupo ulimwengu nafanyika mungu baba yupo nafsi tatu za milele zote zipo Hilo neno halipingiki kabisa bibilia inafunua kuwa roho mtakatifu ni nafsi na siyo nguvu kama wengine wanavyosema nguvu na wengine wanatumia hilo neno kwamba ni nguvu tu lakini roho mtakatifu ni nguvu lakini nafsi nafsi ni hatuwezi kuishia roho mtakatifu ni nguvu tu peke yake roho mtakatifu ni nafsi ambayo ndani yake kuna nguvu ya kufanya kazi kauli kama vile ilimpendeza roho mtakatifu nasisi matendo ya mitume imempendeza roho mtakatifu na sisi hii kuonyesha kwamba roho mtakatifu anafanya kazi pamoja na sisi katika maisha yetu hufunua kuwa waumini walimuona roho mtakatifu kama nafsi kristo pia anazungumzia kama nafsi kama nafsi ilivyo huru na kamili yeye ata nitukuza mimi alisema yesu kwakuwa atatoa katika yaliyo yangu na kuwapasha habari yohana mstari wa maandiko yanamtaja mungu wa utatu mungu wa utatu yanamwelezea yanamwelezea roho mtakatifu kama nafsi kama nafsi sura na 8, tisa, wa Korinto, wa Piris, sura mstari mstari wa wa wa wa ya roho mtakatifu ana nasi anashindana mwanzo sura ya sita mstari wa atu anafundisha uyu roho mtakatifu ni mwalimu luka sura ya mstari wa roho mtakatifu anasadikisha katika yohana ya mstari wa s roho mtakatifu anaelekeza maswala ya kanisa ninini cha wa suraul roho mtakatifu anasaidiya na kutuombea roho mtakatifu anasaidia na kutuombea warumi sura nane mstari wa ishirin na sita roho anatuombea kwa sauti ya kuugua hatujui tuombalo tunababaika tu kama hatujaomba vizuri roho mtakatifu anatuombea warumi nane mstari wa ishirinna sita lakini roh mtakatifu anavuvia anavuvia anavuviakama al, alivyowavuvia waandishi mbalimbali katika biblia waandishi wale 40 walioandika biblia petro sura, wa pili sura bibliapetro wap u mt21 msikilizaji inawezekana kabisa wkawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi ana kuja, ana kuja yesojtena so na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuhasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hapo sina la ziada tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo nikutakie amani ya bwana unapoendelea kusikiliza matangazo yetu ninakuacha na wimbo kutoka kwao majengo yuthkwaya aa anapatikana mkoani morogoro na wimbo unaosema uniongoze amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja jina langub We'll ya walk home. yangu. And Oni bariki Oni onyeshe Njia ya wakobu Mare noyako Nita Jiwangku uh, ku ingin shika Sita prendagi sunyi tahu ama nafsi yang miwe wako oh, oh, oh uni bawa uni bari uni, uni, uni omye Chedi, ah, Mi