unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena kwa mara nyingine tena unaendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya wwwawrorg karibu tena katika matangazo yetu mpendwa msikilizaji utokuwa na kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno ya faraja mimi jina langu ni fltanda na nikukumbusha kwamba unaweza pia ukatufuatilia kupitia radio wa shirika fm kutoka jijini mbeya mbea Mauniksa radio kutoka jijini dar salaam pamoja na kisima fm 97 kutoka nchini kenya karibu basi moja kwa moja katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki na hapa utaweza kusikiliza makala maalum za kimuziki na hapa utakuwa naye mtaalam katika masuala ya like, kimuziki tegemea champanda akija na maresemayo rythm ya muziki wa injilina tamani leo tuangalie kidogo tuangalie habari za rythm ya muziki Uh, ya mziki uh, watu wamekuwa wanaifasiri uh, kwa namna mbalimbali na kwa kweli nikiangalia kwa kwa kwa um, kwa ufupi uh, nakut kwamba wakati mwingine kuna wengine wanaifasiri wana vivyo wengine wanaifasiri visivyo au matumizi wakati mwingine yanakuwa ni, ni tofauti leo natamani sana tufanye kitu kimoja cha kusikiliza lakini um, pia kutazama mm, sama kwa wale ambao wanapitia wana, wana, wana redio kuna vitu ambavyo labda vinaweza vikawapita vika katika maada katika yetu ya leo au katika makala hii nina makundi mbalimbali mbali ya watu wanamziki kuna vijana wadogo kuna watu wazima kuna kijana alafu kuna watu wazima um, lakini pia natamani tuangalie uh, aina mbili kubwa za za rthm zinazotumika katika mziki yetu kuna moja wanaita um, divisive inagawanya gawanya nagawanya zile um, uh, uh, kimziki utakuta kuna vipengele vipengele vinagawanywa humo lakini pia um, um, wengi sana wanaotumia hii divisive, uh, njia au hii njia ya, ya, ya, ya mgawanyo ni waafrika sana ana miziki mingi ya kiafrika iko hivyo um, lakini pia kuna wale ambao wanatumia additive ile ya inakuwa ikijiongeza ongeza, ongeza. Okay. japo wakati mwingine inagawanyika gawanyika lakini inakuwa ni kwa ujumla wake inajulikana ina, ina, ina kama inajiongeza sasa leo nina na vikundi mbalimbali ambavyo uta, uta, utaweza kuvifuatilia samani kwa wale ambao wanat, wanatusikiliza kupitia redio kwamba uh, vitu vingine vitawapita kidogo kwa sababu tuna kundi la vijana ambalo vijana wadogo ambao watakuwa wanatumia rthm katika ku, kupata yale mapigo na, na na na pia mwendo kwa hivyo utaona wale ambao wanatufuatiia kupitia televisheni utaona kwamba kila kijana yuko yuko biz ana, anajaribu kukamata sehemu yake kimziki kwa hivyo wat, wat, wat, watafanya um, ala halafu mwishoni wataongeza pia na sauti yani vocals haya tutakuwa na kijana na, um, ambaye anawakiisha kundi la vijana naye atatupigia kuna kuna rhm fulani siku hizi ndio wanaitumia vijana sana utaisikia nayo haina ide, um, nayo haina ile tunasema lakini tena utakandiyo mtindo wa vijana sku hizi alafu tutakuwa na mkufunzi mwingine ambaye sasa ata, atatuelekeza namna mbalimbali atakuwa akipiga ule uh, uh, wimbo namba hamsimoj uh, katika nyimbo za kiswahili kwa ridhi mbalimbali kwa hivo utamfuatilia pia na kule mwisho tutamalizia na, na na vijana wakitupatia sasa uh, kwa kutumia vocals, kwa kutumia sauti zao uh, watupe nao sasa sitaongea mengi leo nataka ufuatane na hao halafu uone kwa wahiv ikukaribishe kwanza uweze ku kupata vionjo hivyo halafu tu, tumalizie kwa ufupi um, kuangalia namna ambavyo rthm mbalimbali zina um, zinatumika katika miziki yetu ya injili lakini basi um, ninapenda kwamba kabla ya kufunga tuweze kuangalia kwa kwamba unajua um, kuna tatizo mmoja kuna watu um, au wanamziki wengi wanakazia maarifa au wanakazia zile tekniki mbinu halafu wanasahau kitu kimoja muhimu sana ambacho ni kusikiliza wanamziki wengi leo hawasikilizi kwa kweli hilo nitatizo. ni tatizo uh, ni ukisikiliza unasikia vitu vingi sana naweza naweza nikasikiliza nikasikiliza wimbo tu, wimbo nikasikiliza wimbo mmoja mmoja mmoja tu tu asubuhi mpaka jioni huwa sanamakkmo a huo wanzia mmoja mmoja ninakuwa nasikiliza vitu vingi sana unajua pale ndipo unapopata um, kitu kit inspiration sasa wanamziki wetu le wanapata wapi ile ile namna ya uvuvio ili uweze um, um, mziki uweze kuwa na maana kwako hicho kitu kinakosekana siku hizi kwahiv kusikilizakusikiliza kusikiliza kusikiliza ni kitu cha muhimu sana katika kusikiliza ndipo utakapopata kitu ambacho tumekita na hapo ndipo unapoweza kutengeneza vitu vingi sana kutokana na, na, na, na mziki mungu akubariki na uh, nikukaribisha tena katika makala nyingine ijayo ili tuweze kuwa pamoja nmimi mjoli wako tegemea champanda hadi makala ijayo mungu akubariki sana utakuwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia an1 hapayifuwatayo esoaja na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuhasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha maneno yalitayo faraja na hapotokwa naye mwinji listi jafeti magoti anakuja na somo inasema kwamba omba mungu akupe nguvu ya kutibu majeraha ya moyo pendwa ninayo furaha kubwa masaa haya kukutana pamoja na wewe mimi ni mtumishi wa mungu jafeti magoti na somo letu la leo lina kichwa kinachosema omba mungu akupe nguvu ya kutibu majeraha ya moyo omba mungu akupe nguvu ya kutibu majeraha ya moyo tuombe baba yetu na muungu wetu uliye hai tunaamini ya kwamba wewe ni mungu mwema na mungu mwaminifu leo tena ninapoenda kusema na watoto wako ninaamini ya kwamba kuna jambo umeandaa kwa ajili yao ninachokuomba mungu niwezeshe kuyanena yote ulioyakusudia ili huyu mwenye majeraha ndani ya moyo wake aweze kupata amani mpya ndivyo ninavyoomba kwa imani kupitia kwa jina la yesu kristo amen. amen mtoto wa mungu ninafahamu ya kwamba tunaishi kwenye dunia yenye changamoto tunaishi kwenye dunia ya watu mbalimbali mbali. kuna wale watu wema na kuna watu wabaya kuna watu wanaokuwazia mazuri na kuna wale wanaokuwazia mabaya na ukweli ni kwamba idadi ya watu wanaokuchukia ni kubwa kuliko idadi ya watu wanaokupenda idadi ya watu wanaokuazia mazuri ni ndogo kuliko idadi ya watu wanaokuwazia mabaya kuna wengine wanachukia hata kwa namna unavyoishi na watoto wako kuna wengine wanachukia hata kwa namna unavyofanya biashara zako kuna wengine wanachukia hata kwa namna unavyovaa na kwa sababu hiyo dunia hii imekusanywa na watu wa makundi tofauti tofauti na kwa sababu hiyo mioyo yetu yaweza kupata majeraha kupitia maisha tunayoishi au watu tunaoishi nao naomba nikuulize swali je moyo wako una amani moyo wako una furaha moyo wako una matumaini je ni kitu gani kinakuumiza moyoni mwako biblia inasema hivi kwenye kitabu kile cha zaburi zaburi zabuli mima arobai na saba zabuli mim arobainna saba na lilefungu la tatu zaburi 47 na lile fungu la tatu maandiko yanasema huwaponya waliopondeka moyo na kuziganga jeraha zao watu wengi leo hawana amani katika mioyo yao mioyo yao imepondeka na kwa sababu mioyo imepondeka mioyo imepata majeraha mwingine moyo wake umepondwa kwa sababu ya ndoa aliyonayo mwingine moyo wake umepondeka kwa sababu ya biashara anazozifanya mwingine moyo wake umepondeka kwa sababu ya watoto aliyowazaa mwingine moyo wake umepondeka kwa sababu tu ya majirani yesu anasema na wewe amekuja kwako kukuganga wewe uliyepondeka moyo amekuja kwako kukuganga wewe mwenye majeraha ndani ya moyo wako naomba nikuulize swali ni kitu gani kinautesa moyo wako ni jambo gani linaumiza moyo wako kuna mtu ananisikiliza leo hata usiku wa leo hajapata usingizi kuna mtu ananisikiliza leo hata hamu ya chakula hana kabisa kuna mtu ananisikiliza leo anatamani hata kuiacha hiyo kazi anayoifanya moyo wake umepondeka moyo wake umehuzunika moyo wake una majeraha mungu anasema na wewe leo ya kwamba anahitaji kukuganga wewe uliyepondeka moyo mungu alipokuwa anamuumba mwanadamu ndani ya mwili wa mwanadamu alimuwekea moyo ndani ya mwili wake alimwekea moyo ni naamini hata wewe unayenisikiliza una moyo mtu mmoja akaniambia ya kwamba ukubwa wa moyo wako ni sawasawa na ngumi yako ukubwa wa moyo wako ni sawasawa na ngumi yako maandiko yanasema linda moyo wako kuliko vitu vyote uwezavyo kuvilinda kwa sababu ndani yake ndipo kuna chemichemi za uzima moyo wako sasa mungu alipokuwa anaumba moyo wa mwanadamu aliuweka ule moyo kipindi ambacho dhambi haijaingia ulimwenguni kwa hiyo moyo ulitengenezwa wakati ulimwengu una furaha moyo ulitengenezwa wakati ulimwengu una amani moyo ulitengenezwa wakati ulimwengu una vicheko kwa nini mungu alipomuumba mwanadamu dhambi ilikuwa haipo ulimwenguni dhambi ilipoingia ulimwenguni moyo ulibaki ni uleule japokuwa maisha ya mwanadamu yalibadilika moyo umezowezwa au ulitengenezwa kwa ajili ya kubeba furaha moyo ulitengenezwa kwa lengo la kubeba amani baada ya dhambi kuingia moyo unabeba vilio moyo unabeba uchungu moyo unabeba maombolezo na kwa sababu hiyo moyo unapata majeraha moyo unapata maumivu na leo ninaongea na mtu ambaye moyo wake umeumia mwingine moyo wake umeumizwa na marafiki kuna mtu ulimwamini kabisa ukasema labda nikimpa hii pesa atanirudishia leo umekuwa ni ugomvi moyo wako umeumia kuna mwingine moyo wake unaumizwa na watu ambao aliwasaidia akawasaidia kabisa wale aliowasaidia leo wamegeuka kuwa maadui moyo wake unaumia mwingine moyo wake unaumizwa na maneno kuna maneno ameambiwa yale maneno yamemfedhehesha moyo wake unalia mungu anasema na wewe amekuja kukuganga wewe uliyepondeka moyo amekuja kukuganga wewe uliyepata majeraha ya moyo biblia inatufundisha sababu nyingi zinazopelekea mioyo yetu kuumia biblia inatupatia sababu mbalimbali mbali. zinazofanya mioyo yetu kuumia leo nitakutajia chache moja ni hii pale ambapo unachokitarajia kinapokawia kufika moyo wako waweza kuumia pale ambapo unachokitarajia kukipata kinapokosekana ndani yako kwa wakati moyo wako waweza kupata majeraha mithali sura ya kumi na tatu na lile fungu la kumi na mbili biblia inasema kilichotarajiwa kikikawia kuja moyo huugua kinachotarajiwa au kilichotarajiwa kikikawia kuja moyo huugua mimi magoti nataka kuamini kila mtu aliyeko hapa ana mambo anayoyatarajia kila mtu aliyeko hapa ana vitu fulani anatamani kuvipata unapozaa mtoto unatarajia huyu mtoto wako awe mtu mwema unapopeleka mtoto shule unatarajia huyu mtoto afauru vizuri unapoenda kufanya jambo fulani huwa unatarajia kitu fulani kizuri sasa biblia inatuambia kile unachokitarajia kikikawia moyo unaweza kuugua yawezekana naongea na mama mmoja ulitarajia huyu mtoto ndiye atakeyekuwa msaada wa maisha yako leo mtoto amebadilika hawi tena msaada wa maisha yako bali amekuwa huzuni ya maisha yako moyo wako unaugua unapoingia kwenye ndoa unatarajia kabisa ya kwamba nikiingia kwenye hii ndoa nitakuwa na furaha ya ndoa lakini kile unachokitarajia leo haukipati moyo unaugua na kuna wanandoa mioyo yao imeugua kuna mwanandoa ananisikiliza hapa hata ikitokea mungu aseme ya kwamba ndoa zote tumezifuta huyo mtu atashangilia na atacheza na ngoma atasema asante mungu kwa sababu nilikuwa ninakaa na simba ndani ya nyumba moyo ulishaugua kwa sababu alichokuwa anakitarajia hakipati magoti unatueleza nini unapoingia kwenye ajira huwa kuna vitu unatarajia ikitokea hautavipata kwenye ajira yako moyo unaugua naomba niongee na mtu hapa ni kitu gani ulikitarajia na sasa haujakipata nataka niongee na msichana yawezekana kuna msichana ulikuwa na kijana ukasema huyu kijana namna alivyo huyu hakika huyu atanioa huyu kabisa ndiye mwenyewe hata picha yake ukaanza kueka kwenye profaili ya whatsapp ukaanza kumposti kum kwenye facebook gafla huyo kijana has, hashiki simu yako wala hajielewi tena moyo wako unaugua moyo wako unaugua moyo wako unaugua kwa nini ulitarajia nikienda benki nichukue mkopo ule mkopo ni uingize kwenye biashara na ile biashara ifanikiwe pesa za watu nianze kuzirejesha gafula umechukua mkopo biashara imekufa na deni bado lipo moyo wako unaugua na kuna watu wameugua kwa madeni msione watu wamependeza kanisani kuna watu wamekopa mpaka nipige tafu ya vodacom kuna watu wamesongesha mfuruke ameniambia kuna watu wamesongesha yaani ana madeni kila kona kwa nini alitarajia nikichukua pesa hii itanisaidia kwa jambo hili nitairejesha lakini kile ulichokitarajia leo ukipati moyo umeugua ngoja niwaambie kitu msione watu kanisani kuna watu mioyo yao imeugua ndio maana mimi sasa hivi mzemkenga nikiwa na ubiri kanisani nikiona mtu analala kanisani simwamshi wengine usiku hawajalala wengine usiku hawajalala ana ndoa ambao ni majanga moyo umeugua yuko kanisani hapa kwa bwana acha aresti ndiyo maana ya sabato pumziko achlalacha lale, <laughs> lale. kwa nini wenzako mioyo imeugua moyo umeugua hapati amani hana amani huku anakolala akija kanisani akisikia anakwaya inambembeleza acha apumzike kwa bwana <laughs> jamani bwana asifiwe sikia kile unachokitarajia kile unachokitarajia kikikawia moyo unaugua kile unachokiwaza kikienda tofauti na matarajio yako moyo unaugua naomba nikuulize swali wewe ni jambo gani linaumiza moyo wako masaa haya ni jambo gani linautesa moyo wako masaa haya ni kitu gani ulikitarajia ni kitu gani ulikuwa unakisubiri lakini leo haujakipata moyo unaugua moyo unaugua kwa nini kwa sababu kuna mtoto wa ndugu yako ulimchukua ukasema huyu mtoto acha akaye nyumbani kwangu hacha nisaidie ndugu yangu ndugu yangu naye aone ya kwamba na mimi nasapoti mtoto wake gafla mtoto yule yule ambaye ulitegemea angethamini mchango wako leo yeye na ndugu zake wamegeuka kuwa maadui zako moyo unaugua moyo unaugua na hakuna kitu kibaya kama kuumizwa na uliyemsaidia hakuna kitu kinatesa kama yule ambaye ulidhani nikimsaidia hiki kitamsaidia leo anageuka kuwa adui yako moja nikwambie kitu inakatisha tamaa inaumiza inasononesha na kuna watu mioyo yao imeugua alichokuwa na kitarajia hajakipata umetumia pesa nyingi kwa ajili ya kununua madawa ukadhani ya kwamba labda nikitumia madawa haya nitapona ugonjwa fulani madawa yameisha na ugonjwa bado uko pale pale moyo unaumia moyo unaugua pendwa msikilizaji ni kushukuru sana kwa kuwa nasi katika idhaa ya kiswahili radio ya redio ya uadventista ulimwenguni mimi jina langu ni fanuel tanda mungu akubariki