unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele, yesu iwaja tena ipata sauti himba sana yesu iwaja tena njnakuj whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ujambo karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redioadventist ulimwenguni awr yinayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita beni 25 kutokea hapa mkoani morogoro mpendo msikilizaji kumbuka unaweza kunipata kupitia Mornings fm na kupitia Rock fm fmvilevile endelea kuwa pamoja nami kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya bila shaka utaweza kuendelea kubarikiwa vizuri kabisa kumbuka mtandao wetu ni www rg hii leo msikilizaji utakuwa nami kibaga mwaipaja nikiwa msimamizi wa matangazo basi hi leo tutakuwa na kwaya ya dodoma adventist chorus ambapo watakuja kwako katika wimbo wa kwanza ambao wanasema muumbaji mkuu Ilani kitafakari mungu alijomba dunia hii wanyama. na wimbo wa pili takuwa na waimbaji wa tukasa muhas wao watakuja kwetu na wimbo unaosema duniani hapa hapawetu ha, ha, jummbu sihii leo tutaangazia vitu vinavyosaidia mtoto kukuza uwezo wa kujiamini katika sehemu iliyokuwa imesalia na vile vile tutakuja kwako na mada unayosema uonevu kwa watoto hapa tutakuwa naye josefu kabelelo kutoka chuo kikuu cha jordan hapa mkoani morogoro basi msikilizaji nikusii kusi wategesikio waimbaji wa, wa dodoma adventist coras wanakwambia muumbaji mkuu tafakari muungu aliyumba dunia hii wanyama mimi Porque msikilizaji huyu hapa josepf kabelela kitu kingine ambacho kizakakusaidia wewe mtoto kuweza kujenga uwezo wako wa kujiamini kuboresha ujuzi wako ili kuweza kusaidia kufanya kazi zako kwa ufanisi au kwa ustadi paa ambapo utaboresha ufanisi wako sasa kwa mfano kwenye mambo au shughuli ndogo, ndogo ambazo unakuwa napewa nyumbani kuzifanya labda umeambua usaidie kufuta labda vumbi unafuta vumbi vizuri unakuwa unauliza labda nifanye nini ili niweze kufanya kazi zangu vizuri labda kama nikusaidia kazi ndogo ndogo za nyumbani kuosha vyombo kufagiananinimfamaak maraadad eakuoneaeoaofaya mambo yako vizurieowouaminiifayakakaeepa we eh, eh, kazi, kazi yako na mzazi au mlezi kwamba fulani fanya kazi hii e, au mwanangu oakoaamini kwa kwasababu unajua kabisa kwamba wewe sio mvivu e, unaweza kufanya kazi kwa bdii ukipea kazi unaifanya vizurihmasomo e, aaaomaabda una una unafanya vizuri katika masomo yako hii itakupunguzia uwezo wa wewe kuweza kusemwasemwa mara kwa mara au kuambiwa maneno mara kwa mara na kukumbushwa makosa yako kama tulivoona hukoawali kwenye mambo ambofanyaweuwezowaji musaidia wewe mtoto kuweza kujenga uwezo wako wa kujiamini kuboreshamawasiianoa watu wengine unatumia lugha gani katika kuwasiliana na watu wengine lugha pia inaweza nazkawa ni mchango ambao unaezakupelekea wewe kushindwa kujiamini lugha yako ya mawasiliano na watu wengine unawasiliana nao vipi maana wengieaimauwez ukatumia uga ambaoakaakuasiana na mtoto mwenzako ukaitumia pia lugha hiyo hiyo kuwasiliana na mtu mzima inakuwa ni njia sio e, kua, na tunatakiwa kila zmaakuukiheshimu kila mtu na watu pia nao watakuheshimu vilevile kahiyohtaugaa atumka wakati huo ni vizuri kuangalia unatumia luga gani paleambapo nakua nawasiliana na watu wengine lakini pia jambo jingine ni kuboresha mahusiano hapa naposema mahusiano maana yake sasa kwamba ni uwepo wa mtu mwingine kuheshimu mtu mwingine kutambua mapungufu na changamoto alizonazo mtu mwingine paa unapokuwa unatambua unaheshimu unathamini uwepo wa mtu mwingine vivyo hivyo mtu huyo naye atathamini na kuheshimu uwezo wako na mambo yako mengine ambayo ungeweza kufanya kwa hiyo hii naeza kakusaidia wee pia kwakujengea uwezo wa kujiamini lakini pia kitu kingine ambacho kinaweza kakusaidia wewe mtoto kuweza kuboresha uwezo wako wa kujiamini mazoezi fanya mazoezi mazoezi yanaza kusaidia wewe kupata afya bora ukishafanya mazoezi sasa nakusaidia pia kuepukana na magonjwa ambayo labda wakati mwingine ungepata magonjwa mengine tu ambayo yanazakatokea kwa namna yoyote ile ambayo anaweza kufanya wewe kakosa uwezo wa kujiamini kwaho ni vizuriwakati mwingine kufanya mazoezi kwaajili ya kuboresha mwili wako na kufanya mwiliwako kua imara kupambana na changamoto tofautitofautihi yingine au jambo jingieamofaya wewekuoresha akujena uweoaojauailizungumza hapo nyuma kwamba wakati mwingine mtoto anashindwa kujiamini kwa sababu ya kujilinganisha na watu wengine au kuwa na tamaa kwa hiyo kama unakuweza kuridhika na hali yako ulio nayo tunatofautiana kuna watu wenye vipato vya juu kuna vipato vya wastani lakini pia vipato vya chini kwa hiyo pala ambapo unakuwa na uwezo wa kuridhika na hali ulionayo hii nawezeka kufanya wewe uweze kuwa bora zaidi na kuwa na afya nzuri ya akili yako lakini pia kuendelea na mambo yako vizuri kwa sababu hali yako ulionayo ni hali ambayo umeizoea ume unapenda hali ulionayo na unaendelea kupambana ni kama, ni, ni kama vile nakuamotisha wewe sasa kuendelea kujiboresha zaidi ili kuweza kupata kile ambacho nakitamani kwa ajili ya mafanikio yako au maendeleo yako e, kwa hiyo sasa ni vizuri sana kama mtoto e, utazingatia mambo haya ili aweze pia, pia kuzingatia mambo haya ili kuweza kumsaidia mtoto kuweza kujenga uwezo wake wa kujiamini e. tusiache kuwatia moyo e. tusiache kufurahia mafanikio yao e. lakini pia kuwafundisha kutokana na makosa ambao wanakuwa anayafanya na wakati mwingine kuwapa nafasi ya kuelezea mambo ambayo ambayowangeweza kuelezaaa mbaounautunawaanafamooaaoesheuendo tukionyesha upendo, e, tuki upendo akuajali kama wataa kamavie tunawathamini pia e, wataendelea kujiona wako bora na kuona pia kwa sababu wanapendwa wataweza kufanya mambo yao vizuri vizuri vizuri zaidi na endapo ndugu msikilizaji mtoto unaona unaona au unapata changamoto katika kujiamini na unataka labda huduma zaidi ee, au msaada zaidi unaweza kuwasiliana nasi kwa namba ambayo ni sifuri sita mbili moja sitaano sifuri tisa tatu sita ntarudia 62165936 asanteni sana kwa kunisikiliza karibuni katika vipindi vingine vinavyoendelea inayozungumzia uonevu kwa watoto fuatana nami tuwe pamoja katika kujifunza maada hii basi moja kwa moja bila kupoteza wakati ningependa tuingie kwenye maada yetu sasa kabla hatujaanza kuizungumzia maada yetu inayozungumzia uonevu kwa watoto ningependa kuelezea kwamba hiki ni kipande kidogo tu ambacho kinatoka kwenye maada kubwa ambayo ni ukatili dhidi ya watoto nimeamua nichambue hivo au nichanganue hivo ii tuione kwa ukubwa wake tuione jinsi ambavyo inawezkanainaelezewa ina, ina, zaidi na tuweze kuifahamu zaidi labda kabla hatujaendelea tufahamu nini maana ya ukatili huo sasa kwamba ukatili tunaosemaukatilimaaa nini kwamba ukatili ni hali ya kusababisha kwa makusudi mateso na kukosesha raha dhidi ya mtu mwingine ili hali suluhisho la wazi linapatikana kwa urahisi hii ina maana gani tukihusanisha na maada yetu ya uonevu kwamba ulikuwa na uwezo wa kumwita mwenzako jina lake lakini unatumia kitu kingine kwa mfano labda eh, hali yake ya kimwili kama ni ulemavu unaweza ukamwita we mlemavu njo hapa badala ya kumwita jina lake labda juma au fulani njo hapa unaamua kutumia aina nyingine hiyo ndo tunasema kwamba ili hali suruhisho la wazi linapatikana kwa urahisi kwa wakati huo tayari unau umeshamsababishia mwenzako maumivu na ni makusudi kabisa kwamba hayo mateso au maumivu ambao umemsababishia huyo mtu mwingine ya makusudi sasa tuone maana ya uonevu wenyewe kwamba tunavosema uonevu zidi ya watoto eh? kama tunamaanisha nini kwamba uonevu zidi ya watoto ni kitendo chochote ambacho kinaweza kusababisha maumivu ya kimwili kiakili kihisia au kamiambmbali ambao kati huu au uoneu huu unaeza ukaonekana kwa watoto hawa sabau tumeona kwamba ni kitendo chochote ambachokinaza asababisha maumivu kamba nakifanya mtu mwingine au mtoto mwenzake pia lakini kinamletea maumivu mtu huyu njia mojawapo ambayo huwa inaonyekana kwamba uonevu huu unazokawa umefanyika kupitia njia za kumdhi haki au kumtania mtoto mwingine kuhusu labda sura yake e, ulemavu wake kipato cha wazazi wake au mambo mengine yoyote kwa mfano kama sura yake labda nazakawa na sura yake tofauti na wewe ambavyo ulivyo E, na tunajua kabisa jinsi ambavyo tumeumba kwa utofauti kwamba kila mtu ana sura yake ya pekeake kupitia e, ya e, sura ake hio aa afnoasma kamba mwangalie huy kama s sura kama saani sura kama upanga sura kama nini kwao ni moja kati ya maneno ambayo nazakaa ya na, yanamuumiza ya na, ya na, ya na, ya na kumsumbua zaidi mtoto huyu lakini pia ulemavu labda na ulemavu wa kiungo fulani kwa hiyo unaamua kutumia ulemavu wake ule ule unaanza kumwonea na kumfanyia njia yoyote ile ambayo itampelekea yee kuweza kujisikia vibaya na kupata maumivu lakini pia wakati mwingine ni kipato cha wazazi labda mtu anaanza kumsema kwa sababu ya kipato ambacho wazazi wake wanacho kama ni kipato kidogo labda mara nyingi unakuta wala hasahasa wanaoumia ni wala ambao unakuta vipato vya wazazi wao viko chini au ni vidogo kwa hiyo mtu mwingine kaona kama ni fursa fursae kuweza kumtania mtu mwingine au kumwambia mtu huyo kupitia kupitia hali hiyo lakini pia namna nyingine ni kumpiga mtoto au kumshambulia kwao pala ambapo nakuta watoto wenzake au mtu mngine ampiga mtotosalama au a aoo aatinieakuta mzazi labda au watoto wenzake wanamtenga na wenzake katika kucheza e, mzazi hataki acheze na watu fulani au labda usicheze na watu fulani au watoto wenzake pia wamemtenga mtu huyu au mtoto huyu hawataki kucheza naye hii ni mojawapo pia ya vitu ambavyo vinaonyesha kwamba huu ni uonevu dhidi ya mtoto huyu mtotoanahitaji kucheza anahitaji fursa y kushirikiana na wenzake i aweze kujifunzamamboeza au kumshambulia mtoto mwingine kwa sababu ya dini yake labda kabila lake e, jinsia yake auambus afaa baai a makabila ambayo maranyingi yanatumika kamale uhaauaaauamaamfanomngea e, kiogo aska we msukuma nini kwa hiyo kuna vitu kama hivyo ambavyo vinakuwa vinatokea kama vile ni njia ambaoakumi hmtu aiumamtuai kama vile dini yako haifai unaona mtoto mwenzako kwamba dini hii haifai kwamba kwako ndio bora zaidi kwao ni sio vizuri kufanya vitendo kama hivyo lakini pia namna nyingine ambayo akaa kaonekana kama uonevu mtoto kwa watoto wengine ata a atu abta habari hiyo haina ukweli wwote au aliutunga y mwenyewe anavosambaza kwa watu wengine inakuwa ni, ni anamshambulia mtoto huyu anamuumiza kihisia kwa hiyo watu wengine pia watakua namtazamo mbaya zidi ya mtoto huyu ko sio vyema kufanya vitendo hivyo lakini pia namna nyingine ni kudhihaki au kumtania mtoto mwingine kwa sababu ya utendaji wake wa masomo kwa mfano labda jinsi ambavyo anakuwa naenda katika maendeleo yake ya shule mitihani yake e, na majaribio mbalimbali ambao anakuwa natokea pale ambapo unakuta mwenzako labda akapata maxi za chini umepata maxi za juu unaanza kumtania eh? kichwa kikubwa labda lakini akili hakuna eh? masikio tu masikio tu sijui nini kwaio vitendo kama hivyo kwa sababu mwenzako amepata ufaulu wa chini tofauti na wewe ulivopata au namna ambavyo masomo yake amchelewalabda hajaelewa mapema umeelewa tu haraka nataka labda mwe, mwe, mwezeshaji au mwelimishaji aendelee mwenzako maadanaofuata aki um wenzako uku aaelewauulaamshambuia o vzuri piakutambua mtotomwenzetu pia na haja ya kujifunza vizuri na kuweza kuelewa vizuri maswali maoni a changamoto anwani hiya pa ya kuniandikia anakuja, anakuja, yes, oh, na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sho ni vijana na maisha naendelea kukaribisha kwamba usipange kukosa na potoka hapa studio kumbuko ulikuwa nami kibaga mwaipaja na ulikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya red radventist ulimwenguni awr hau hapa tukasa muhasi wanakuambia duniani hapa mskilizaji barikiwa na vipindi kutoka hapa studio