nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipaza sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya radio ya wardvtst ulimwenguni awr ikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2 shirina 5 lakini pia tunasikika kupitia kisima fm themana vile vile tupo katika morning star radio na rock fm lakini pia waweza kutusikiliza kupitia tovuti ya w uhaligani msikilizaji wangu karibu sana katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na tutakuwa sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki msimamizi wa haya matangazo jina langu habi machilumshana tuwesote katia kipindi cha sera za ndoa basi kwa kuanza kipindi chetu hebu tutegesikio kutoka kwao kingongo sdkwayawimboasema ndoaba Musi kuzote bila kuvu jika wili mungu aliwa umba ada muna wapa le heleni noalita katifu mbeleza mungu si o dema uwe peke ako yumba ilio asishwa na mungu kurumusi kuzote bila kuvu jika wili mungu aliwa umba ada muna wapa it's a beautiful, mungu siyo beautiful, uwe peke yako beautiful, beautiful, beautiful, beautiful, beautiful, beautiful, beautiful, beautiful, beautiful, beautiful, beautiful, beautiful, chounganishwa na mungu mwenyewe ni takatifu mahadiko yanasema no anaiheshimiwe na watu wote wili, mungu na ni wawili muntu na hawabaridi a alikuwa mwenyewe kati wanyama wote hakumuona aliye wa mwanadamu ipo mungu akaona yapendeza akapewa mwezi wa maishadamu alilala usingizia alikuwa mwenyewe ya wanyama wote na aliye mfano wa mwanaadamu ipo mungu akaona yapendeza akapewa mwizi wa maisha kilichounganishwa na mungu mwenyewe ni takatifu mahadiko yanasema to anaieshimiwe na watu wote nanye wawili mungu na awabariki kilichounganishwa na mungu Kifunga ani koya na watu wote, cunganishwa na mungu mwenyewe ni takatifu mahalikoyana semamo anaiheshimiwe na wato wake nani wawili mundu na awa. ngo sda kwaya na wimbo wenu huu mzuri na sasa basi twende moja kwa moja kusikiliza kipindi cha sera za ndoa kwa siku ya leo tunaye josef kabelela katika sehemu ya pili akielezea sababu ya kupoteza kujiamini kwa wanandoa ni sababu zipi hizo tega sikio mimi na wewe tupate maarifa juu ya namna gani tunapaswa kuishi katika ndoa zetu ni matarajio ya mwenzi kwamba wakati anaingia kwenye ndoa alikuwa na matarajio yapi koo kuna changamoto sana hasaasa kwenye mahusiano ya siku hizi kwamba unakuta mwenzi anaweza kaingia kwenye ndoa lakini pia matarajio yake labda ni kwa sababu yakwenda kupata mali au ameingia kwenye ndoa kwa sababu labda alimuona kipindi hicho binti fulani akiwa katika hali bado ya ubinti mwili wake bado haujaongezeka lakini baada ya kukaa naye na kuweza kupata watoto kadhaa labda mwili umeongezeka amebadilika sio kama alivyokuwa hapo awali inakuwa ni changamoto tena matarajio yanaweza kwaomatarajianaezakaamebadilika mwingine pia pianzakaalaba ameingia kwenye mahusiano kwa sababu ya matamanio ya kipesa e, anataka apate pesa nyingi Mm-hmm. kulingana na mwenzi wake aliyenaye lakini pale ambapo nakuta maisha yamebadiika labda mwenzi amekosa hizo pesa inaanza kua ni changamoto a kuishi maisha a tofauti na ambavo walikuwa anaishi mwanzoonaaaaae mbao mu anakua na tamaa kuto na hali aliyonayo tamaa hii nawezakamfanya mtu huyu kushindwa kujiamini kwamba labda una kipato cha kawaida atamani kuwa na kipato cha juu zaidi kwahiyo zile tamaa ulizonazo zinakufanya wewe uweze kushindwa kujiamii e, izuriuiaa haiambaoa iajambo jingine ndugu msikilizaji ambaoaakamfanya mwanandoa huyu sasahma kwamba kushindwa pale ambapo unakuwa unashindwa kujifunza kutokana na makosa ambayo unakua umeyafanya kwamba kuna makosa ambao tunakua tumefanya lakini sasa wakati mwingine tumeshindafnoamombo ufanoa haokamfanya mtu pia asa katika kushindwa kutambua makosa yake na kuweza kurekebisha anaweza kawa na haka a hali yakakukubali makosa e amefanya jambo hili lakini krekebisha lakini, lakini kuendeleana tabia hiyo ya kutokukubali makosa na kuyaficha pia kutaka, kutaki kukosolewa na kufanya kwamba hataki hutaki aonekane kama ni makosa kapelekea kuendelea kuendelea kujijenga katika hali ya kuto kujiamini kwao mazingira kama hayo aza kamfanya kabisa mtu huyu awe na hali hiyo lakini pia jambo jingine ambayoza kapelekea mtu kushindwa kujiamini nipale ambapo kunakosekana ushirikiano kwawanandoa hakuna kushirikishana kwenye mambo yyote mbao aataenaam lakinipia hakuna mawasiliano mazurina mazuri, mazuri kila kitu vri ni mawasiliano mazuri pale ambapo tunakuwa tuna mawasiliano mazuri kama wanandoa ni vitu vizuri sana ndani ya hayo mawasiliano mazuri kwa sababu mambo mengi kutokea ndani ya hayo mawasiiano mazuri nioasa baada ya kuona mambo hayo au changamoto hizo ambazo zikajitokeza na kumfanya mtu huyu sasa au mwanandoa huyu shindwe kujiamini sasa tuangalie mambo ambayo akasaidia sasa wajengea wanandoa hawa au mwanandoa huyu uwezo wa kujiamini kuna mambo kadhaa ambayo ya yapo na kuweza kumsaidia mwanandoa huyu kuweza kujiamini japokuwa yapo mengi tutaangalia baadhi tu ya mambo hayo ili kuweza kumsaidia mwanandoa huyu kuweza kujiami jambo la kwanza kama ambavyo nimezungumza hapo mwisho mwisho kwamba mawasiliano mazuri ushirikiano kwamba wanandoa wanapaswa kuanya mambo yao katika kupangilia mipango yao au kuwasaidia watu hawa kuwa katika mwendelezo mzuri wa maisha yao lakini pia jambo jingine ambazo ikasaidia hapa kuishi vimaisha mazuri ni kutatiwa matatizo pamoja kwamba mtu anapokuwa na tatizo lake anatakiwa kushirikiana mwenzake vizuri kabisa kwa kuheshima mawazo yake na kuona umuhimu wa mchango wa mwenzake hii inaweza nawezoikasaidia kuweza kusaidiana katika hali ya kujiamini kama wanandoa lakini pia wakati mwingine tunatofautiana katika hisia kwa hiyo ni vizuri pia utumia hisia za mwenza wako ni yani iwe kama rasilimali sasa ambayo itakusaidia katika kutatua changamoto ambazo zitajitokeza katika maisha yenu ya ndoa jambo jingine ambalo ikajitokeza hapa naikasaidia katika kujenga uwezo wa kujiamin ni kutambua tofauti na kuthamini ye? mapungufu yetu pale ambapo tunakuwa tunatambua tofauti zetu kwamba mimi niko tofauti na mtu huyu na huyu labda uko tofauti na mimi lakini pia mwenzi wangu ana mapungufu haya na mimi na mapungufu haya tuoale kwaajili ya kukamilishanadomaa eh, tuna mapungufu kwamba uungufu wako eeaaukamishamungine kwahiyo ale abapo auatambua aukakudumisha upendo eh, kama ambavyo tunafahamu kwamba upendo n hata maandiko yanasema kwamba upendo ndio amri kuu kwa hiyo pale ambapo tunakuwa tunadumisha upendo kwa wenzi wetu mambo mengi sana yataweza kurekebishwa na kusaidia kuweza kurudisha hii hali ya kujiamini lakini pia kuacha ukatili eh? kuacha ukatili kwa maana ya kwamba pale ambapo labda ulikuwa unafanya vitendo vya ukatili kwa mwenzi wako pale paleambapo unakua unaacha kufanya ukatili huo kwa mwenzi wako inaweza kamsaidia pia kumjenga katika hali ambayo itamfanya yeye sasa aanze kujiamini sio vizuri kumfanyia mwenzako ukatili ni bora kutambua na kuthamini umuhimu kama binadamu mwenzako pia lakini pia pale ambapo unakuwa unamkosoa una mwenzi wako ni vizuri pia kumkosoa na kutoa maelezo ambayo anaza kasaidia kuweza kujenga zaidi na kuboresha kila ambacho kakiwa kuboeshwawembao eh? ni ya uwazi. Kama wanandoa, kama ambane, mwili mmoja tayari ni vizuri zaidi kama mtakskea cangamoto ngine uezakuokakubmakosana kuchukua kama vile ni njia mojawapo ambayo inaezakakufanya wewe uweze kujiendeleza zaidi e? tujifunze kutokana na makosa ambayo tunakuwa tunayafanya hili kosa lakini pia tusaidie kuweza kujifunza na kuboresha zaidi hali zetu lakini pia kitu kingine ni kuridhika na hali zetu hmm? hali ulio nayo nayo lakini pia endelea kupambana na maisha yako eh, zaidi yakozaidikaia bd ufikie ndoto zako ufikie malengo yako lakini siokuwa mtu wa tamaa tamaa ambavotamaa hinajua kwamba kaupeekea sisi kufanya mambo mengine ambayo ni zaidi vizuri kuchunga tamaa zetu na na katika mienendo ambayo inafaa nau lakini pia kitu kingine ni kumthamini mwenza wako eh kwahu unavyomthamini mwenza wako au mwenzi wako kwamba huyu ni binadamu kama mimi lakini pia ana mambo yake ambayo anapungukiwa na mimi napungukiwa ya kwangunamthamini kwa hali yoyotealiyonayo kasababu tayari ni mwenzi wangu ni mwili mmoja wahiyo maisha hyaya uendo eh, lakini pia kurekebisha matarajio yetu mm? uizokuwa umejiwekea matarajio ya juu kabisa pale ambapo utarekebisha haya matarajio inakuwa ni nzuri zaidi kuweza kusaidia mwenzi wako kuweza kuenenda katika mpangilio mzuri na hai yauaaingo nuakiniaaatngo enu maakeataaaraji ambao akua nao ao hata kma itakapotokea baadae mnakua mnajua mnaweza kutatua kwa namna gani kwasababu nie wote mnashirikiana katika kujadiliana mambo tofauti tofauti yanaoweza kujenga familia yenu lkini pia kitu kingine hapa sasa ni kupenda ndugu wote eh, kupenda bila kubagua mtu yoyote mwanafamilia eh, na wanajamii pia hii zkanji zuri pa ambaokjngnwakouksababu eh, piawee weyewenazkahisi labda pia na yee anaeza kawa labda hapendi ndugu zangu ikakupelekea na wewe kuto pia kwa hiyo ni vizuri kkupenda kupenda ndugu wandugu wa, ndugu wa mke wako wa mme wako au kupendana wa, kupenda na wanajamii na ndugu wengine lakini pia kuepukana na vitendo vya ulevi e, ulevi wa aina yoyote au utumiaji wa vilevi na madawa mengine ya kulevya hivyo inaweza inazkasaidia zaidi katika kuimarisha hii hali ya kujiamini na kuwafanya muishi maisha ya amani lakini pia jambo jingine la msingi kwa sababu pia tuna matumizi siku hizi ya simu tunaangalia runinga tuna matumizi pia ya kompyuta ni vizuri zaidi pale ambapo tunakuwa tunatumia vitu hivi tukavitumia katika hali ya kujenga eh? hali ya afya zaidi kwa sababu mara nyingi tunakuwa tunaona vitu ambavyo ni tofauti tofauti na vitu hivi ambavyo tunakuwa tunaviona katika vitu hivyo vinaeza vikatufanya sisi sasa tukashindwa au tukakosa ile hali yetu ya kujiamini kwao ni vizuri zaidi kuwa makini na vyombo hivi ambavyo tunakuwa tunavitumia mara zote uvitumie katika hali ya kujijenga maanaona vitu ambao vinakupoteza ya e, amba ya basi ndugu msikilizaji tumejifunza mambo kadhaa yanayohusu kuiamini na mambo ambayo naezakapelekea utokujiamini kwahiyo ni vizuri zaidi kuishi maisha ya amani kama ndoa ili mweze kuendelea vyema kama ambavyo mmeunganishwa na bwana sababu ndoa ni, ni, ni, ni jambo jema kulifanya kwa hiyo ni vizuri zaidi kama tutaishi maisha mazuri ambayo zikamsaidia pia mwenza wako kwao mmoja awe balozi wa mwenzake katika kumsaidia ili aweze kuishi vizuri na kuendelea vizuri na maisha hayo basi nikushukuru sana kwa kunisikiliza nikukaribishe pia katika vipindi vingine vinavyofuata lakini pia endapo utakuwa na maswari kadhaa utakuwa na na taka kufahamu zaidi utakuwa na uhitaji wowote ile labda hata kama ni msaada pia wa kisaikolojia kwa sababu katika mambo haya mtu kampelekea akaanza kupata changamoto za afya ya akili pambapo unakutana na changamoto za afya ya akili ni vizuri zaidi paambapo utamuona na kusaidia namna ambavyo ambavo unazkarudisha hali yako ya kujiamini na kuendelea kuishi maisha yenye furaha basi kwa mawasiliano unaweza kuwasiliana nasi kupitia namba za simu sifuri 36 nitarejea namba ni sifuri s2m s5 sf9s ts asanteni sana kwa kunisikiliza karibuni kusikiliza vipindi vinavyofuata skilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au una changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapakujhj na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na lamba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na la ziada asante kwa kutega sikio ni kutekea usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho kitakuwepo kipindi cha ijali ya afya yako pamoja na kipindi cha sili za ushindi usipange kukosa natoka studio na kuacha na wimbo kutoka kwao king'ongo sd wimbo unasema jaribu amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe kwa muda wote huo umekuwa na mihabi machinoshana jaribu linalokuja kwako liwe na mlango wa kutokea haliwezi likaishi kwako maisha yote wakati mwingine linakuja kukuimarisha iuwe imara katika imani yako karibu linalokuja kwako kwa, lazima liwe na mnago wa kutokea haliwezilikaishi kwapa maisha yote wakati mwigine linakuja kukuimarisha ili uwe imara katika imani yako I say I know, i Minina hauwezi ukamuai bisha. Thank you. why Ishamu buat ehakika balipaca majari bumi, hanya cokelat. Ali pocele wa na malina watu topia. Dakini hakita tasima mai para kabiso. yake mungu hakumuaimisha mungu wake hakika alipata majaribu mengi haijatokea Ina haki doko si momo na ku kabiri a na ku kabiri Ulejea, ah, baliye ana liona na ana I'm going to go liona <spaceilles> na Thank you. I'm I'm wala usichoke inapa upendo na uvumilivu fahariya yesu ikaonekane ndami yako isiyo na majivuna isi maonyesho vyombo vya habari picha za magazetini ili ukaonekane usiya wema wa kweli tuliofudishwa na yesuungu usiache toko taka mo yon niuuko kama niuotete na wa makou ya ngusikusote bilakua na patapaka yaon te na wa ma no koufura wa na kama niuotete yaon te sikuzothe bila ku na mata maka yoyote benda we manyogofo ku rohona ama ndi itokayo