unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja Yesu tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya ward ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitiamingst redio na roc fm lakini pia kutoka kule nchini kenya tunaweza kusikika katika masafa ya 89.7 fm vilevile tupo katika tovuti ya wwwawr rg uhaliganimsz wangu ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu sana katika kipindi cha siku ya leo tunacho kipindi cha ijali afya yako pamoja na kile kipindi cha siri za ushindi msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilumshana ninakualika tuwe mwanzo hadi mwisho kwa kwanza basi tuategesikio mashahidi s way na wimbo unaosema kwa mguso mara baada ya hapo basi tutasikiliza kipindi cha ijali afya yako shahidi sd kua hayana wimbo wenu huo mzuri na sasa tunamsikiliza dkta joshua bayo akiwa naye sesiliya ligogo katika kipindi hiki cha ijali afya yako wakituelezea kuhusiana na uchovu hii ni sehemu ya nne tuambatane pamoja nnjifunze kuvuka mipaka ya kile ambacho umesema leo nitafanya kuweka boundaries boundaries yes do not overextend your boundaries. katika hizo ntafjkuweakatika hizoka lakini pia uh, pumzika so, mm. pumzika pata muda wa kupumzika lakini pia jifunze ubunifu jifunze kufanya mambo mengine tofauti na ile karia yako jifunze hey ili baazingikwa sababu muda wote tuwe wiki nzima tu daktari wagonjwa u wagonjwa basi eh, tafanya kingine imba kwa ya fanya mziki piga ninihivobadilisa vyote hivyo vinaingia namnahlakini kingine kama ayo nimetangulia kusema pata muda wa wa kurelax muda waku mudaumzikaal asema hmm. kutoka kazini usiku sio sifa kwamba ndofanya kazi bora, kutoka, kazi bora kukula, ah, hapana fanya vitu kwa muda on time, muda wa kazi mudamuda wahi nyumbani kuna familia kuna mambo yako binafsi hiyo jambo lingine ah, kama una changamoto pia ah, katika jinsi gani ya ku jinsi hmm. yani, gani ya kukabiliana yani, nifunze namna ya kupunguza msongowamawazo unapunguzaje wakati mwingine vitu vingine sio lazima <laughs> uviwaze viachilie tu jifunze kuachilia unasema sio kila kitu utakifanya sio kila kitu kituutavifanya we kwa mwisho wa siku n anasema jimotivate yaani kama vile nkama v kujihamasisha sijui kufanya nini yeah lakini pia improve your relations piahivo mahusiano hivyo kwenye maisha tafuta vitu vyenye ku- furahalinda furaha linda furaha afya yako ni ya muhimu tuliongea habari ya kuweka vipaumbele itaidi pia kufanyia mazoezi kile ambacho umeki lakini kingine watu wengi tuna changamoto moja mturatbasho wasiku vikija vingi yeah. <laughs> yeah. vingi vikija vingikija lakini kumbe ungekuwa umepanga ratiba yako tangu jana unatoka kazini mm-hmm. kwamba kesho nina moja mbili tatu uwe na ratiba mm-hmm. wekasheju yako ionekane kwamba kesho ntafanya hiki ntafanya hiki tafana mwisho wa siku kifika asubuhi priority zako unatiki, unatiki. unatiki. unatiki. unatiki. unatiki. Ah, hiki unatiki. nimefanya yeah. hiki hiki mwisho wa siku ikifika muda wa kazi tena pengine hata muda wa wa kazi kutoka kazi mm. umemaliza ya ya siku siku nzima yeah. imeisha unaanza tena kupanga nyingine mm. tunapoongelea mdawaazautotunapoongelea kama changamoto mojawapo ya afya ya akili. Mm. Ku, ku, ku, kuacha, ku ya akili mm-hmm. mm. hatuwezi kuongelea habari a aili atuweziuacha kuongeleaaba mbali kwa sababu mengi tunayokuwa tuki tu, tu, unasema tu, you are what you eat mm-hmm. wewe ni vile unavyokula mm-hmm. kwa hiyo hata kwenye akili yako mm-hmm. kihisia ki kuna baadhi ya vyakula vipo kwao tunaongelea hapa tunaongelea tupunguze matumizi ya vyakula yani mm-hmm. mm-hmm. vyenye sukari Ehe. Ehe sukari za viwandani hasa nnaongelea mm. lakini pia Asuma, zi, vi, vi, nafaka zilizokobolewa zi, maona mm. mm. lakini kingine tupunguze nini vyakula vile vina ambavyo vinaleta kuna kuna vyakula ambavyo vina- vinaleta vina mabadiliko katika mudi zetu kwa mfano mm-hmm. uh, vinywaji vyenye kafein mm-hmm. mona vinaleta mabadiliko fulani katika Akili. E kwa unachukulia yeah. kinywaji cha energy drink mm. umechoka mm. alafu ukpgukinwatakichupa kimoja active kama unakuwa vile unaushanga lakini kumbe mwisho wa siku hyo vitu vinakuletea changamoto mm. mwisho wa wakati unakuja kupata addiction mm-hmm. kwamba bila hicho kinywaji huwezi okay. kufanya kazi okay ntumeona hivimambo tunaona mitandaoni sasa hivi hicho kinywaji kikiongeleaongelewa kwamba mm. kina changamoto yeah. hasa kwa upande wa wow, kinaleta yeah. changamoto ya moyo kwa hivyo yeah. yeah. ni vitu epuka vitu kama hivyo lakini sambamba na hilo kuna kuepuka vyakula vi, vi, vi, au vinywaji vyenye nikoti Ye, puka kabisa mfumo wa, e, wa fahamu kwa ujumla yeah. gani tunafikiria jinsi gani tuna tunachukulia vyote hivyo tuviepuke yeah. yeah. kwao tunapongelea afya akili wapendwa tunaona kwamba ni ni swala dogo lakini kwa kweli hivi imekuwa ni changamoto unashangaa mtu anafanya mambo makubwa ambao mpaka mnashangaa ni fulani lakini kumbe hali kwanza leo wala jana ni, ni swala lina muda mrefu amekaa na msongo wa mawazo ambao umekwenda taratibu msongo msongo mwisho wa siku mnashangaa mtu labda mnashangaa hey, nini kimetokea kimetokea au si, kajitundipo kime nashangetokeau sikmetokeahu m- tunaona kwenye familia enye eh? mm. zipo pale mwisho wa siku nashangaa baba kachinjachinja watoto kachinjachinja kwa sababu ya vile ambavyo uchovu ule ulioona msoo wa vitu ya yeah, ya tumaini mbele yeah. mungu sana Emina sana tunakushukuru kwa kwa kipindi cha leo leo naamini mpenzi msikilizaji somo la leo, limekusaidia kutoa sehemu sehemu moja kwenda nyingine na tunakutakia afya njema mwenyezi mungu haya ambayo tumeyasikia kama tukiyafanyia kazi tusaidia sana katika shughuli zetu mbalimbali tunazifanya bwana awabariki wote Amen. inawezekana kabisa akawa wamepata swali auna changamoto namba za kuwasiliana ni hizina hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu katika kipindi cha siri za ushindi katika kipindi hiki tunakwenda kuona ni kwa namna gani au sifa gani au siri gani tuipate ya yanamna kuweza kupenda somo la hesabu na tutakuwa naye kibaga mwaipaja akiwa naye mabushi dikon machilu akituelezea siri ya kupenda somo la hesabu sasa kama mwanafunzi anajua zaidi kuliko mwalimu ambaye tayari kashasomea hauoni huo ni msalaba kwa maana kwamba wewe mwanafunzi ukimchallenge mwalimu unaweza ukaleta shida kwa sababu pengine hakujipanga hakujiandaa vizuri vizurihapana ah, tena mimi huwa na, napenda kuambia wanafunzi mm-hmm. wangu kwamba ili uweze kufaulu vizuri unatakiwa uwe vizuri kuliko mwalimu mwanafunzi mwalimuauidishwasio <laughs> kuahidishw <laughs> kwanza we mwalimu si unafundisha somo moja uh-huh. mwanafunzi anasoma masomo magaa kute kumi na moja kumi na moja sasa uwo utasemaje we uko vizuri kuliko mwanafunzi o mwanafunzi <laughs> tomlko vizuri kuliko mwalimu <laughs> mwalimu mwanafunzi e, mwanafunzi anasoma moja. Uh-huh. We uko kwenye ilo moja Nde. kwa hiyo wangu namwambia ili uweze kufaulu hesabu mm. hesabu lazima uzifanye zaidi ya sasa hivi sasa hivi wakati niko nafundisha mm-hmm. mimi sina mtiani naufanya hiyo mm-hmm. sina ile hamu niliyokua nayo na, na ya kufanya maswali mm-hmm. kila swali nilipate kila swali nilijue kama nilivyokuwa nasoma kwa mm-hmm. sababu wakati nasoma nasema kila swali lazima nilipate nilipat yeah, likiwa hili ndo linatokea mm-hmm. kwenye mtihani yes. mtianimaksi mm-hmm. nimeliksa mm-hmm. k lazima nikiwa nje nilipate leo kama mimi ni mwalimu sina swali inavyoulizwa kwenye mm-hmm. mtihani mwanafunzi ndo anatakiwa ajue maswali mm-hmm. yote knam unatakiwa uwe vizuri kama unaona mimi bado nakuzidi mm-hmm. basi ujue una kazi ya, kufa, ya, ya eh, eh. maswali maswali maswali yote maswali Wewe maswali, ili ili kujenge mm-hmm. na mm-hmm. kila swali unatakiwa ulipate ujue kwamba mm-hmm kama litatokea swali kwenye mtihani kama nishalipata nje chumba cha mtihani basi mm-hmm. hata hatapa ntakuona nitaweza kulipata mm-hmm. Kwayo, mm-hmm. kwa hiyo mwalimu anatakiwa watoto wake vizuri kuliko mimi kama mwalimu mm-hmm. sihitajiki kujionyesha kwamba ni kiasi gani ninajua mm-hmm. ninachotakiwa kufanya sasa hivi ni kiasi gani naweza kuwafanya wanafunzi wangu mm-hmm. wajue kama ninavyohisi mimi nina unajua unajua okay najuanajua huyo ndo mwalimu mzuri nadhani ambaye anaweza kuwafikisha watoto mahali pazuri kumbe kumbe mm. nimegundua hapo hapo kuna sehemu tunakwama tunakwama kama walimu walimu mm. sio mwalimu msikilizaji lakini kumbe <laughs> walimu hapo, wakati mwingine mm. maana ninahisi hata kwenye kufahamu zaidi kitu kuliko mwalimu yawezekana kime yawezekana kimekupata sijui mm. lakini utatuambia hebu mm. baada ya kuwa kua mwalimu na kwa historia ioipata ya kwako ni kama ulishaanza kufundisha tta uja wa mwalimu rasmi kabla toka niko rasmimeshaanza kufundisha watu nilishaanza kufundisha lakini mabushi nifahamu ni, ni, ni tumefahamu historia yako na kile unachokipenda zaidi ukifanya mm. na haimaanishi kwenye kupenda hesabu kwamba anafanya vibaya kwenye masomo mengine no uh-uh. yuko vizuri tu lakini hapo kwenye hesabu yeye ndio kwenyewe zaidi tunajua kwamba kuna ubaguzi wa jinsia fulani kwamba watoto wa kiume au wanafunzi jinsia ya kiume wao wako vizuri kwenye iko hmm. kwenye uzoefu wako wa kufundisha kama mwalimu lakini pia kabla ujawa mwalimu kabaujaamwalimu kuna ukweli wowote wa kwamba kwa nini watoto wa wa kiume zaidi ndo wanaonekana wako vizuri kwenye ya mahesabu kuliko watoto wa kike kama upo nini kinafanya kuwe na utengano utenganoo kwamba wanaume ndo kwenye masomo magumu kama hayo wako poa lakini kwa upande wa wanawake dhaifu dhaifu fulani hivi umeonaje k si kweli Kweri. si kweli mm-hmm. yoyote yule anaweza akawa na uwezo na kufanya vizuri kwa mfano mm-hmm. wakati tulikuwa tulikuwa form na six, na na mkali yeah. mm-hmm. sana tunasuguana <laughs> lakini pia pia kitu kimoja ikasema ah sasa tena kukupitwa msichana hicho nacho nianze kusuguana niko <laughs> huko huko u fom lakini wapo katika kufundisha fundisha kwangu kuna mwaka mm. mmoja pia ulipita alikuja mm. binti mmoja alikuwa very bright mkali hesabu unafundisha sekunde tu yani urudii mara mbili hesabu zozote zii urudii mara mbili na nayeye alikuwa ananiambia mwalimu mimi nataka niwe mwalimu eh, nifundishe hesabu Uh, eh, yani katika wanafunzi pekee ambao ya, <laughs> na na anataka kuwa mwalimu mwalimu huyo binti alienda chuo kikuu cha dodoma amebaki pale anafundisha serious hmm. kweli eh, chua, sasa kwa ya chua. okay ekee <clears throat> ambaondauadmamna hamasa zozote mnazozipata kutoka kwa wazazi unajua sisi kama wazazi mara nyingi watoto wetu wakifanya vizuri kwenye somo fulani hmm kuna ambao wanaelewa kile ambacho yule mtu anakifanya kwa maana mm. kwamba wanaona juhudi ya mwalimu watoto mm. vizuri Uwaga, kuna namna ambavyo wanaweza wakafanya kama wazazi kuona au kutambua mchango wako mkubwa wa kilnaokfana hey, kuna baadhi ya wazazi ambao niwaelewa ajua kazi kubwa ambayo ambawnafanya alimu mm. wanapiga wana simu watakachompa mm. zawadi chochote lakini, bana, sijui ni kitu gani ambacho kiko kwa mwalimu kitu mm. cha kwanza cha mwalimu motivation ya kwanza ya mwalimu mm-hmm. ni mwanafunzi wake afaulu vizuri you know kwanza ya. kabisa yaani hata umempa zawadi mm-hmm. gani mm-hmm. lakini kama watoto wake wote wameferi alonachochoturayan wao wow. mm. ah. nikuwa na ni shangaa aina ya walimu mwanafunzi wake akipata mia. Mm. Umtia, nini kwangu ni tofauti kabisa mwanafunzi wangu mfunziwangu naraikabisa kaba sindo nimemwelekeza vleamio nimemwongea hivi kwa sababu eh. aliyekuwa mkuu wa mkoa wa dodoma hapo nyuma kidogo aoni eh, mtaa ah, mi nilimfurahia bule kuna mwaka fulani akiwa mkuuwa mkoa wa dodoma akaita walimu wote ambao uh, kwenye mtihani wa taifa wanafunzi wao wamepata unajua hey, hey. zilipie hey, hey, zile za, za za wale walimu walimu walimu niliona kwamba yule mtu anajua kucheza na watu anatoa walimu wakafanye kazi zaidi wajitume <laughs> sasa kufahamu nyinyi mnafanyaje au wazazi tunafanyaje tunafanyae mwalimu fulani anafanya vizuri kwenye kitu fulani maana hiyo hmm. pia nahisi kwamba inatutia moyo sisi kama walimu kuendelea kufanya vizuri sana na kwa kufikia hapo msikilizaji sina la ziada tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo na hivyo basi ninatoka studio na kuacha na wimbo kutoka kwao jicho voice wimbo unaosema watu wahitaji mungu kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe You're the ni na ta kuwafua ta ya wa wakapita wote kama Do you like