unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimba sana yesu yuwaja tena njnakuja yuwaja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena endele kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bedi5 kutokea hapa mkoani morogoro msikilizaji kumbuka unaweza kuungana nami kupitia m fm na rock fm kisima fm endelea kutubariki kutokea kule nchini kenya basi msikilizaji tafadhali endelea kwa pamoja nasi kupitia mtandao wetu wa www rg jina langu ni kibaga mwaipaja hi leo hewani tutakuwa na kipindi kizuri cha biblia ya kujibu na kwa sababu yesu anajua kwamba petro ayuko kinyume na watu wanaoitwa mataifa hawezi kumkaribisha wala kumkaribis haapa tunapata wasaa wa kuweza kujibu maswali ya msikilizaji na hii leo msikilizaji ambao tutakuwa nao kwa upande wa uimbaji ni waimbaji wa kundi la msanii msaniimusi ambapo wao watakuja kwetu katika wimbo wa kwanza na wimbo unaosema mbinguni ni furaha Tatizo. yesu ndiye mambo yote tutaishi naye katika wimbo wa pili tutakuwa nao waimbaji wa advent celestio ambapo wao watakuja kwako na wimbo unaosema safari yangu <mulia> Hawapa, wa kwanza kipindi chetu hawapa waimbaji wa kundi la msanii muic binguni ni furaha hakuna matatizo yesu ndiye mambo yote Yesu niye mambo yote taishi na ye Kule eju Mingu mwa baba mwababa Furaha tele tele Kwa wali wake Kule Jessica ya ya le anda wo wan mi oh wak e tu kitso alitawai lewe alitso Jessica Let Guleo. yesu aciku itana unayo nafasi levo jo kutananayel yeah. katika kipindi cha kujibu huyu mchungaji andrew pamoja naye habi machiri ni kwamba paulo uh, petro alikuwa ni muyahudi na wakati ule kulikuwa na utofauti mkubwa sana kati ya wayahudi na wamataifa na moja ya mtu aliyekuwa mmataifa ni kornelio ambaye biblia imemtaja hmm. kwamba kornelio alikuwa ni mmataifa na petro alikuwa ni, ni muyahudi sasa kulikuwa na utofauti mkubwa sana wa mwingiliano utagundua hata yesu wakati anakwenda anakwenda kwenye kile kisima cha yakobo anakutana na mwanamke msamaria yesu anamwomba maji yesu anapomuomba maji yule mama cha kwanza anasema ah, wewe, e, muyahudi, unatuomba sisi wa samaria nini anasemanakuajew utagundua ya kwamba kulikuwa na utofauti kwa hiyo eh, petro alikuwa uh, uh, kinyume sana na wamataifa wa na wamataifa walichukuliwa au walihesabiwa kama watu najisi na kimsingi ukisoma hiyo habari kama ilivyorekodiwa kwenye kitabu cha matendo ya mitume utagundua ya kwamba ni roho mtakatifu alikuwa anajaribu kumtoa petro kwenye hali ya kuwaona wamataifa kama watu najisi wasioweza lakini kwenye kitabu cha matendo yamitume sura ya i ni mahali pekee ambapo yesu mwenyewe mungu anatangaza akisema ya kwamba ineio ambaye petro anamuona kama najisi lakini anasema orineio sadaka zako na sara zako zimenifikia mbinguni wewe ni mch mungu wakati huo mungu anamwita nei ni mcha mungu petro anamuona mtu mtu mchafu mtu asiye mcha mungu na tofauti hiyo ni kubwa na kwa sababu ya ibada ya ya kornelio roho mtakatifu anashughulika kumkutanisha korineliyo na, na petro na ndiyo maana mungu anamwambia eh, kornelio kwamba sasa ninakutuma uende kwa petro na petro atakwambia chakufanya na kwa sababu yesu anajua kwamba petro yuko kinyume na watu wanaoitwa wa mataifa hawezi kumkaribisha wala kumkaribia roho mtakatifu akamchukua petro akampeleka kwenye chumba cha juu kwa ajili ya kuomba petro akiwa huko roho mtakatifu akasababisha njaa kwa petro na petro akiwa katika kuomba kapata usingizi akiwa amepata usingizi mungu anampa njozi anapompa njozi anampa njozi ya shuka lililo shuka jeupe lililojaa vitu ndani yake mijusi yani wanjivin, vingi vingi Alafu, mungu petro petro petro amka ule anapoamka anatazama anatazama vyakula vyakula kwenye maono sasa musnyama vvn vyakula, vyakula, vyakula, kwenye E, pazia anasemahivi mm, mm, mm. siwezi kula kwa nini kwa sababu sijawahi kula kitu najisi na inapotaa vilivyoko humu naona ni mijusi, naona ni kama vitu fulani hivi ni e, ni vitu najisi najisi kwa siwezi kula ndipo mungu anamwambia petro usiviite vitu alivyo vitakasa bwana kuwa ni najisi hiyo ikarudia mara mara ngapi mbili na baada ya hapo ndipo ile ilenjozi ikaondoka inapoondoka wakati huo tayari orne ametuma watu watatu kwenda kwa petro wakati huo njozi inaondoka petro anapoamka kutoka kwenye njozi roho mtakatifu ndivyo mtakatifumnasma roho mtakatifu akamwambia petro ashuke wakati petro petro anashuka tayari na na wale watu watatu wameshafanya nini wameshafika sasa wanapofika wanamwambia uende ni korinerio... <laughs> ni mataifa mm. petro anajua ni najisi na wale watu ndipo yule roho biblianasema roho akamwambia petro kwamba tazama hao watu nimewatuma nimewatuma mimi mimi yani roho anasema sio tena nimewatumasiotenanei nikweri watu wametumwa na lakini sema, kitendo cha hao kuja ni mimi ondoka akinibibaama na petro anaondoka sasa anapofika kwa korneio biblianasema petro akaondoa zile tofauti zake na anamuita petro kornerio anamwambiya roho amenionya kwamba nisiite vitakatifu kuwa ni najisi sasa vitakatifu vinapozungumzwa hapa ukiangalia mazungumzo ya petro na korinelio kimusingi mungu alitumia ile njozi ili aondoe ukungu kwenye ufahamu wa petro ili petro amhudumie korineriyo ambaye anamuona ni najisi wakati mungu anamuona nimucha mungu k lilikua sio sala la vyakuasante sana mchungaji kwa ufafanuzi huo mzuri kabisa kwamba hapa kuhusiana na usiviite najisi haikuwa katika mtazamo wa vyakuala mtazamo wa watu kuona hawa hawastahili kuing... yaani kuweza kuwaona kuingiliana ku... mm. yni kuhusiana nao mm basi msikilizaji wangu naamini ya kwamba majibu haya yatakuwa yamekufikisha pale ambapo ulikuwa unahitaji na sasa tunaenda swali lingine mm. na swali hili linatoka kwa anania anania huyu ajasema anaitwa anania nani mm. lakini ni kutoka kule mbea yeye anataka kujua mm. tofauti gani kati ya wakristo wa kiprotestanti na wakristo wa sabato anataka kujua kuna tofauti gani okay Uh, rafiki huyo anataka kujua utofauti kati ya wakristo wa protestanti na wakristo wa sabato tuanze kutazama jambo moja ni kitu gani u, eh, ni aina ya ukristo eh, maana bahatinzuri amesema wakristo waprotestanti na wakristo wa wasabat kwahio tunataka tuelewe upotestanti ni aina ya ukristo na ukristo huu ulitokana na kanisa katoliki, historia huko E, ulaya ya kaskazini kwenye karne ya kumi na sita ndipo stu ukristo huu litokeaje litokea ulitokea baada ya mapinduzi ya kiprotestanti kutokea ndani ya kanisa la roman catholic matengenezo hayo yalitokana na nini na nani aliyekuwa mwasisi wa matengenezo hayo kuna mtu mmoja maarufu sana anaitwa martin luther na yohana calvin anaitwa calvin hao walikuwa ni wana matengenezo walioona kwamba Uh, martin Luther, martin kimsingi ukisoma historia yake alikuwa anasoma kwenye shule ya seminari ya kitawa eh, lakini alipokuwa akisoma huko wakati fulani ada zilipungua na hali ya kiuchumi ikawa akamhamisha shule shule shule akampeleka kwenye kwenye nyingine nyingine akiwa hiyo ndipo akakutana historia inasema akakutana na mwalimu wa na yule mwalimu alikuwa anafundisha ukweli wa biblia huyu e, ruh akaona mbona kama kuna kitu hapa kwa kwa tofauti sana na na sababu alikuwa kuwa akiwa kwenye kitawa, kita meondoka, kwenye ya ya ameondoka sasa kawaida ndipo akakutana nuru nuru hiyo na nuru hiyo e, kimsingi ilikuwa imempatia yeye aee kwamba kuna tofauti ya imani niloipata kutoka kwa mwalimu huy wa ktskisabato na imani nio niliomo ya walimu wangu kunifanya mimi kuwa mtawa kwa hiyo ifaata hapo kwa nuru ile ndogo akaanza kuwa na maswali ya kwamba mbona ninachofundishwa kwa huyu mwalimu ninachokiamini ni vitu akaanzakua amaimafunia akaanza kusoma akaisoma akaisoma akaisoma akaanza kupata nuru kubwa zaidi akaanza kuwa kinyume na mafundisho ya imani yake ndani ya kanisa lake mwaka wa elfumoamiata na kuminasaba E, miaka hiyo akagundua e, tofauti karibia tisini na tano za ukweli wa neno la mungu kwenye bibilia na kila anachokiamini kwa e, kwahiyo alipozigundua hizo wakazi wakazipereka kwa viongozi wake wa kidini na wakabaini ya kwamba rutha uh, yuko sawa kulingana na ukweli wa neno la mungu lakini kwa kuwa sasa amealeta ndani ya kanisa na, na watu wanaomfuata wanaumfuata martin rur akahesabiwa kama mwasi sasa martin akaondoka akaondoka maana maana tayari na kundi la watu kutoka roman against inatokana neno eh, protest yaani akaondkawako wako kinyume maana wanaitwa walio walio kinyume na mafundisho ya roman catholic sasa walipoondoka wakiwa kwenye kuendelea kujifunza na kutafuta ukweli zaidi hawa nao kwenye kundi la martin ruther wakagawanyika kuna kitu kiliwagawanya kinaitwa sola kwa hiyo wakajikuta wametengeneza sola sola tano e, sola tano hizi sola tano zikawatenga kimafundisho kwahiyo kukawa na kundi la kwanza lililoukwa limebaki kwenye kitu kinaitwa sola scriptura hawa waliamini nini hawa waliamini bibilia pekee kwamba ndiyo yenye mamlaka na mafundisho yote yanayo husu neno la mungu yanayo mungu yanayohusu wokovu yanayohusu maisha yote yani chochote kinahohusianamungunslke na biblia yaesisi tunashughulika na imani na unajua wakati hu kulikuwa na imani ya mapokeo Kwayo, ambiwa, kwa kile ninachoambiwa kwamba ubatizo ni kwa kunyunyiza maji naamini hivyo Kwayo, hawakutaka waende kwenye ila wakabaki kwenye imani kwamba wanajenga fundisho kwenye imani na yake kwamba amb ni kupitia imani katika yesu kristo wakabaki wakbaki na ndio maana unaona hata leo kuna watu wanasema mmm, agano la kale halipo ila tumebaki kwenye agano kwa kwa kwa kwa kwa nini maana maana ni ni ni limeletwa na yesu hey, tunaishi kama tunavyotaka ya karehe, ya yameisha hayo yamegongemelea kwenye kwenye msalaba hilo kundi kundi moja kundi la tatu linaitwa linatokana neno grace kwamba kwamba kwa eh, wamejikita fundisho lao kwenye neema mba, neema neema ya pekee yake mungu tumeokolewa kwa neema. tumeokolewa akwani m watnla wne m ye k u kama neema inazidi kuwa nyingi tuzidi kutenda dhambi la ni ni kweli ipo lakini tunapaswa kuishi kulingana na na neno mungu kundi lingine sola h hawa walibaki kwenye kristo pekee kwamba uokovu unapatikana kwa yesu kristo kwa sababu ya dhabihu yake ya kuadhimisha na mwisho ni sola deo gloria yani kwa ajili ya utukufu wa mungu niautukufu wamnguouokovu unatokana au natimizwa na mungu peke kwa utagundua haya makundi yakaleta tofauti sasa kundi lipi lipi. kundi lipi lipi liliondoka na utagundua la wa, wa sabato ambalo baadaye sasa lilikuja lilibaki kwenye kundi linaloitwa sola scriptura hii sola isasita kwa sababu imebaki imebakikwenye bibilia matendo imekufa kuna zaidmabbasma mkubwa kati ya imani na matendo kwa hiyo utagundua ya kwamba kwa namna hiyo protestanti unapozungumza eh, wakristo wa kiprotestanti na wakristo wa sabato kwanza lazima waelewe wasabato ni, ni waprotestanti hiyo lazima waelewe warutheri ni waprotestanti yani protestanti ni yule aliye kinyume na rma oi sasa hawa wengine wanatofautianaje na wasabato ambao mafundisho yao hayakujengwa kwenye biblia peke yake wamebaki na imani ndio maana utagundua wanaamini kwamba tunaokolewa kwa imani lakini misingi yao bado inafuata misingi ya kikatoliki kwahiyo mtu anaitwa ni mprotestanti lakini akibatiza anabatiza kama mkatoliki ananyunyiza maji anasema yeye ni mprotestanti lakini ibada anaabudu jumapili jumaapili kama anavyo abudu m kwahiyo anajiita ni mprotestanti lakini anafanya mafundisho yake ana sakramenti zake zinazofanana na sakramenti za ki katoliki si kama naeleweka mm. e. kwa hiyo mshikirizaji anapouliza kwamba kuna tofauti gani kati ya wakristo wa protestanti na wakristo wa sabato kwanza aelewe msabato ndiye mprotestanti namba moja na kwa nini anaitwa mprotestanti namba moja kwa sababu ndiye aliyebaki kwenye tofauti ya mafundisho kati ya mafundisho ya bibilia na mafundisho ya misali ya waumini mafundisho ya bibilia na mafundisho ya kanisa la roman i anabatiza kwa ubatizo wa bibilia anaamini wokovu kwa mujibu b wa bibilia anakura vyakula kwa mujibu wa bibilia anafanya ndoa kwa mujibu wa bibilia kwa hiyo kila kitu kiko kwenye bibilia hawa wengine wamenyofua tu vipande visehemu ndomaana hata wanasema wokovu ni kwa nema tu tumeokolewa kwa nema hiyo kwa hata kula anakula kila kitu nguruwe anakula Sungura, anakula kitrula hiv bwaa mesema ni vitu saf tusivite na kwa sababu tunaokolewa kwa nema swala la chakula halina mahusiano na wokovu okovu anakula chochote lakini biblia haiko aiko tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kwa leo kama utokaa na maswali maoni yau changamoto anwani ya kuniandikia ni hii hapa ifuatayonkujnakuja yesoni uhaja tena na hii ni ar <mulia> redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu basi ninapotoka hapa studio hawa pa waimbaji wa advent celestio wanakwambia safari yangu msikilizaji asante kuchagua kwa pamoja nami mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha bibia ya kujibu ni kuombe tukutane kesho katika kipindi kizuri cha mafundisho makuu jina langu ni kila lm Nina kaza mwendo ukuni kijua kiongozi wangu ni Yesu na miitafrica. Jai nuko pole sili na kaza mwendo ukuni kijua kiongozi wangu ni Yesu. I mean it to pick you Uriquinua, Guiozioaco, ESU. Taminita fika. So that you don't want to see, so that you do ewa chakula maji safi na kutunzwa uvalisha nguo nzuri monekana maridadi lakini ajabu mesahau kutunza moyo wako jembolilila muhimu linaloleta uzima linamoyo kuliko yote uyani ndayo Zitoka koche michimi chemi za uzima hekima ofa muna heshima kwake bwana. chakula chakiroho Ninenola na la ina matunda ni nobora kazi kazidi kutenda mema you, the ecossibure, Tavun na uli chopana, vichopana. Kazidi kutenda meva. You, the ecossibure, Tavun na uli chopana, chakiro. Kazi di kutenda mema, kioodi akosi bure, tafuna ulicho Kazi di mema, kioodi akosi bure, tafuna ulicho pana, ulicho, pana. Mema, kosibule, ulicho, pana, ulicho pana. Maomi, kila siku somane. Ntafute buwana, maomi Kila siku, soma ngeno Ntafute buwana, maomi Kila siku, soma ngeno Ntafute maomi kila siku sola neno ntafute kuona iliupe wa chakula majisafi na kutunzwa uvalishwa muonzo