nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nnakuj yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unasikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 vilevile tunapatikana kupitia moningstr redio na rock fm na kutoka kule nchini kenya tunasikika katika masafa ya 89.7 ks fm lakini pia tunapatikana katika tovuti ya wwwawr org uhaligani msikilizaji karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na kualika tuwesote mwanzo hadi mwisho msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilmshana hivyo basi kwa kuanza kipindi chetu siku ya leo tunapata kusikiliza wimbo kutoka kwao kingongo sj wy wimbo unaosema tenda wema na mara baada ya hapo basi tutakwenda kumsikiliza mtumishi wa mungu e udona uvumilivufahai ya yesu ikaonekane nani yako isiyo na majivuna maonesho vyombo vya habari picha za magazetini ili ukaonekaneusia wema wakeli tuliofudishwa na eae adugu yanu wala uike fahaia yesu ikaonekane ndami yako isiyo na majivua maonyesha vyombo vya habari picha za magazetini ili ukaonekane usia wema wakweli tuliofudishwa na euuaea uk Amor, Amade, and now when my no go young, you see, puzzle, and I go on a patapa, and now when my no go for tenda one, I o amani yote tena wema yangu siku zote bila kuwa na matamaka yoyote tena ingi wema wa binadamu ni ule wakutazamanitapata fahida mtu akitoa akitengemea ipo siku atarudishiwa falio mtu akiwahana uwa za wakurudisha hawazitendewaweva huasio wema, wema wakwelitoni yaofudishwana yesu ni wema wa binadamu ni vole wakutazamanika patafarida mtu akitoa akitengemea ipo siku atarudishiwa wahiyo mtu akiwahana huwazo wakurudishahawazikendeewa wema hwasiyo wema wakwelitoliaofudeyeshwana manyte tendawe madogo yangu siku zote ila kuwana matabakayoyote tendawe madogo kofurahana amani gitokayo kwanguosi ace sicoke t tenawemadugo yangusiku zote ilakuwana batamakayoyote tenawe madugo pofurahana amani itukayokwa nug usi c na usitoke Si lakwana matamakayt tendawe madogo kofurahana amani itokayo kwandawemadgo yangusizt lako ana matabaka yoyote tenga wema dogo kwa furaha na amani itokayo kwa kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi tunakwenda katika kipindi cha mafundisho makuu hapa tunaye mchungaji josefu chengula katika sehemu ya kwanza akielezea mungu roho mtakatifu ambatana nasi mpendwa msikilizaji wangu na kusalimu kupitia jina la bwana na mwokozi wetu yesu kristo bwana yesu asifiwe anayezungumza pamoja nawe ni mchungaji joseph chengula karibu katika somo na katika mfululizo wa imani za msingi za kanisa la wadventisi wa sabato tunazoamini leo tunajifunza juu ya imani ya msingi ya tano tunayoamini kanisa la wadventisi wa sabato imani ya msingi ambayo tunajifunza leo ni imani kuhusu mungu roho mtakatifu hebu tuombe pamoja mpendwa wa msikilizaji wangu Tuome, baba yetu na mungu wetu wa mbinguni baba mungu nayetupenda jina lako litukuzwe milele na milele asante kutupatia nafasi katika siku ya leo mimi pamoja na msikilizaji wangu mpendwa ili tujifunze mausiya yako ili tuweze kujiandaa kwa ajili ya wokovu wa milele tunaamini utakuwa pamoja nasi baba maana tunaomba na kushukuru kupitia jina la yesu amen karibu katika somo letu la leo mungu roho mtakatifu kama mbavyo tumeendelea katika mfululizo huu kwamba tunaposema mungu tunazungumzia nafsi tatu mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu na sasa katika somo letu la leo tunaangalia mungu roho mtakatifu mungu roho mtakatifu wamilele huyu roho mtakatifu ni wamilele na yeye ni wamilele kama yesu alivyo wamilele kama mungu baba alivyo wamilele na nafsi zizoti tatu ziko sawa hakuna ayinayo zidi nyingine zote ziko sawa mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu nafsi hizi zote ziko sawa mungu roho mtakatifu wa milele alishiriki pamoja na baba na mwana katika uumbaji kufanyika mwili na ukombozi yeye ni nafsi sawa na alivyo baba na mwana yeye aliwavuviya wana waandishi wa maandiko aliyajaza uwezo maisha ya kristo kuwavuta na kuwasadikisha wanadamu wanaohitikiya mwito wanapoitwa na mungu na huwafanya upya na, na kuwabadilisha ili waweze kuwa katika mfano wa mungu akiwa ametumwa na baba na mwana ili daima awe na watoto wake hutowa karama za roho kwa kanisa hulipatiya kanisa uwezo wa kumshuhudiya kristo nahuwongoza na, na kuwatiya watu katika ukweli kweli yote sawasawa sawa na maandiko matakatifu huwo ndi msingi mkubwa tunapoangalia bari ya mungu roho mtakatifu mungu roho mtakatifu ni muumbaji mungu roho mtakatifu ni mwalimu mungu roho mtakatifu ana mwanadamu aachane na dhambi mungu roho mtakatifu anatuongoza pia hata tunaposoma neno la mungu tuweze kulielewa kama mungu alivyokusudia liweze kuwafikia watu roho mtakatifu anatuelekeza roho mtakatifu anatuombea tunapoomba wakati mwingine mwinginehatuombi vizuri roho mtakatifu anaomba kwa kuugua roho mtakatifu tunarudi pale pale katika sura kwanza wa aansana mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wa angani nini kwa sababu tayari tunaona hapa kuna nafsi tatu tunaona kuna nafsi tatu za milele mwanzo sura ya kwanza mstari wa pili nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji roho ya mungu ikatulia juu ya uso wa wavilindi uso wa maji mstari wa ishiri na sita mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na wanyama na nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambaacho juu ya nchi mwanzo sura ya wa suawa bwana akasema roho yangu haitashindana na mwanadamu milele kwa kuwa yeye naye ni nyama basi siku zake zitakuwa miaka mia na ishirini maovu yalipozidi duniani mungu akasema hawezi kushindana na mwanadamu aliye muumba ambaye ni nyama na siku zake zitapunguzwa kwanza mungu alipoumba mwanadamu alikusudia mwanadamu aishi milele bila kuonja dhambi e, bila alikusudia mwanadamu ikiwa hataonja dhambi katika maisha yake aishi milele bila kuumwa bila kupata shida yoyote lakini dhambi imesababisha mateso na shida mbalimbali hapa duniani luka sura ya malaika akajibu akamwambia roho mtakatifu atakujilia juu yako na nguvu zake aliye juu zitakufunika kama kivuli kwa sababu hiyo hicho kitakachozaliwa kitaitwa kitakatifu mwana wa mungu roho mtakatifu alimujia mariam aliyemzaa yesu kwa uwezo wa roho mtakatifu ndio tumesema hiyo inaitwa prototosi katika lugha ya kiunani kuonyesha kwamba yesu anazaliwa tu katika mwili lakini alisha kuwepo alifanyika mwili akakaa kwetu akazaliwa kama mwanadamu akalia kama tunavyolia akaumwa njaa kama tunavyoumwa na njaa kwa sababu aliamua kuacha uungu asilimia miamoja mbinguni na kaja duniani akaishi kama mwanadamu asilimia miamoja kama kama ni majaribu aliyapata leo luka sura ya otamalaika akajibu akamwambia roho mtakatifu atakuujilia juu yako na nguvu zake aliye juu zitakufunika kama kivuli kwa sababu hiyo hicho kitakachozaliwa kitaitwa kitakatifu mwana wa mungu luka sura ya roho wa, wa bwana yu juu yangu kwa maana amenitiya mafuta kuwaubiri masikini habari njema amenituma kuwatangaziya wafungwa kufunguliwa kwao na vipofu kupata kuona tena kuwaacha hulu waliosetwapetro 1 anasema maana unabii haukuletwa popote kwa mapenzi ya mwanadamu bali wanadamu walinena yaliyotoka kwa mungu wakiongozwa na roho mtakatifu roho mtakatifu aliwavuvia waandishi wa bibuliya kwanini nini cha kuandika nini waandike kwa sababu mungu aliwachagua watu kama tulivyojifunza ah, imani ya msingi ya kwanza kuhusu maandiko matakatifu hawakuandika kwa akili zao za kibinadamu lakini waliandika kwa uwezo wa roho mtakatifu mungu akituma roho mtakatifu waandishi hawa wakaandika ya wa kwanza sura mstari wa na wane. basi ndugu zangu za kwa habari ya karama za roho sitaki mkose kufahamu mstari basi pana tofauti za karama bali roho ni yeye yule roho mtakatifu pia ndiye anafanya kazi ya kugawa karama karama mbalimbali watu wanapapewa karama karama ya kuubili karama ya walimu alimuarama eh, eh, uimbaji karama za miujiza karama mbalimbali roho mtakatifu ndiye hutenda kazi kama hizi yohana sura ya mstari wa hadi hiziyoa nami nitamuomba baba naye atawapa msaidizi mwingine ili akaye nanyi hata milele ndiye roho wa kweli ambaye ulimwengu hawezi kumpokea kwa kuwa haumuwoni wala haumtambuwi bali ninyi munamtambuwa mana anakaa kwenu naye atakuwa ndani yenu sitawaacha ninyi hatima naja kwenu wanafunzi wa yesu walikuwa pamoja na yesu kwa takribani miaka hii mitatu na nusu lakini yesu muda ulifika akasema nitawaacha nitaondoka na kwenda kwa baba lakini wanafunzi wa yesu sasa utatuacha peke yetu ketutatuac ye. yesu akasema sitawaacha ninyi yatima nitamuomba baba naye atawapa msaidizi mwingine ili akae nanyi hata atamlele nashangaa watu mtu anaamua kusema roho mtakatifu hawezi kumtambua kupitia maandiko matakatifu lakini maandiko matakatifu yanatukumbusha kwamba yesu anapoondoka anamwacha roho mtakatifu ili akae nasi hata milele Na, ili akae nanyi hata milele ndiye roho wa kweli ambayo ulimwengu hawezi kumpokea leo kuna watu wanamkataa roho mtakatifu ilishatabiriwa unatimiza unabii ikiwa unamkataa roho mtakatifu unatimiza unabii kwamba ulimwengu hautampokea na ulimwengu unakaliwa na watu ambao ni mimi nawewe kwaio mtu akiamua kumkataa roho mtakatifu amemkataa mungu maana mungu ana nasi tatu za milele nasi ya kwanza hadi ya tatu mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu Johana sura 15, 26, nasema, lakini ajapo huyo msaidizi nitakayowapelekea kutoka kwa baba huyo roho wa kweli atokae kwa baba yeye atanishuhudia kumbuka roho mtakatifu anatoka kwa baba yani kwa mungu baba kwa hiyo mungu baba ana nafsi zote ziko pale mungu baba mungu mwana, mungu mwana roho mtakatifu atanishuhudia atanishuhudia neno narudia tena hii yohana babaungu wanaaafauaayoana aiaao huo msaidz takawapelekea kutoka kwa baba huyo roho wa kweli atokayi kwa baba yeye atanishuhudia bwana yesu sana roho mtakatifu yuko nasi anatusaidia hatuko peki yetu tena yesu akasema sitawacha ninyi yatima naja kwenu nami ntamwomba baba ili awape msaidizi atakayekaa pamoja nanyi siku zote yani ndiye roho wa kweli yohana mstari wa hadi 15, anasema katika biblia lakini yeye atakapokuja huyo roho wa kweli atawaongoza auatiye kwenye kweli yote unajua mpendo wa msikilizaji wangu unaweza ukawa katika kweli lakini haujawa katika kweli yote roho mtakatifu anafanya kazi ya kutusadikisha kwenye kweli yote katika kweli yote anaendelea kusema kwa maana hatanena kwa shauli lake mwenyewe lakini yote atakayoyasikia atayanena na mambo yajayo atawapasha habari yake kumbe roho mtakatifu anatupasha habari hata mambo yajayo ndio maana leo hii tunajua kuna hukumu mbele yetu roho mtakatifu anatujulisha yote ili tuweze kutambua na ili tuweze kujiandaa kwa ao roho mtakatifu anatukumbusha yale ambayo tutahukumiwa yeye atantukuza mimi huyotakatifu atantukuza mimi atayalio yangu na kuwapasha habari na yote aliyonayo baba ni yangu na hivyo nalisema ya kwamba atatua katika yalio yangu na kuwapasheni habari huyu ni roho mtakatifu mpendwa msikilizaji wangu kama tulivyoona mwanzo kabisa kwamba mungu roho mtakatifu ni wa milele alishiriki pamoja na baba na mwana katika uumbaji kwa roho mtakatifu alisauepo uumbaji unafanyika roho mtakatifu yupo ulimwengu unafanyika yesu yupo ulimwengu unafanyika mungu baba yupo nafsi tatu za milele zote zipo Hilo neno halipingiki kabisa biblia inafunua kuwa roho mtakatifu ni nafsi na siyo nguvu kama wengine wengine wanavyosema nguvu na wanatumia enginewanatuiahilo neno kwamba ni nguvu tu lakini roho mtakatifu ni nguvu lakini nafsi ni nafsi hatuwezi kuishia eh, roho mtakatifu ni nguvu tu peke yake roho mtakatifu ni nafsi nafsi sio nguvu isiyo na nasi. ni nguvu lakini nafsi ni nafsi ambayo ndani yake kuna nguvu ya kufanya kazi kauli kama vile ilimpendeza roho mtakatifu nas si matendo ya mitume imempendeza roho mtakatifu na sisi hii kuonyesha kwamba roho mtakatifu anafanya kazi pamoja na sisi katika maisha yetu hufunua kuwa waumini walimuona roho mtakatifu kama nafsi kristo pia anazungumzia kama nafsi ilivyo huru na kamili yeye ata nitukuza mimi alisema yesu kwa kuwa atatoa katika yalio yangu na kuwapasha habari wa maandiko yanamtaja mungu wa utatu mungu wa utatu yanamwelezea yanamwelezea roho mtakatifu kama nafsi kama nafsi sikilizaji inawezekana wakawa amepata swali au una changamoto. Ni... Ana kuja, ana kuja, na changamoto namba za kuwasiliana tna hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anaone barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kwa kufikia hapo sina la ziada umekuwa nami habi machelumshana na tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku ya leo napenda kuondoka studio nikiacha wimbo kutoka kwao king'ongo sd kwy wimbo unaosema siwezi bila wewe lakini kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe La neno à la main, la à la à la main, à la I am not going to be able to do I am not going to be able to do I am not going to I am not going to I am إلى من في المنطقة، من المهاجرين في المنطقة، وكأنها تجد الكثير wazeilaweweimuxindini wakonawe sekwauwezawalasinguvuzangu si balifarao yake asema bwaa wa majei ikako yesu furaha amaniya kunuku eperaa watoane anase limekuali we must live in our way. people should live one Ujitumaini wangu na kunakujiamini mimi kwa nieleka shimo ni utajelewa kwa elimu yangu nge pepe ya magija pangu amani zioni, mumarufu na uzuri wangu mimi baada furaha ikokabiki hakitamini yangu bila wani bure ocina kena baskeri na kikofunilie dizani kujitumaini panguna kujingamini vevekwa nipeleka shimoni kutajerewa ko kelimo ya ngome nepea havinyotosha kunine kimisha bada kwangu amanisioni Zuriwangu wangu mimi Bada furaha iko wapi Pakika yangu Bila weni bure Bada ni uchi na maske ni Nakipofu nilihe gizani Nikwako yesu Furaha amani Ya kudumu Nipero wa wako anieneshe Nime kubali Siwazi bila wewe I'm going to go to the city. I'm going to go to the city. i Yesu going to go to the city. I'm going to go to the city. i iko si uwezo wanasi nguvu zangu alikwarobo yate asema bwana wa majesi nikwakoyesu furaha amani ya kuduku eperaawako ane emese nimekubani siwaze bila wewe imuingini We'll people who are living the world are living in the Yesu the people who are living in the world the world. And I'm going to go I am a