nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena na kuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr hilo msikilizaji endelea kuwa pamoja nami kupitia morning fm na kupitia rock fm mtandao yetu ni www org hi leo kipindi hewani ni biblia ya kujibu na hii leo hapa tutakuwa naye mchungaji emmanuel andrew pamoja naye habi machilu mshana wakijibu maswali yako katika kipindi hiki cha biblia kujibu ni kujuze tu ya kwamba msikilizaji leo tutakuwa na waimbaji wa wakwa ya kingongo ambao wao wamepata nafasi ya kuweza kutufungulia vipindi vyetu kupitia wimbo unaosema je wamjua katika wimbo wa pili nao waimbaji wa burka kwaya kutokea arusha watakuja kwako katika wimbo wa pili unaosema sikia yesu usiufanye moyo mguu ujuiakeshon basi awali ya yote upatia fursa ya kuweza kusikiliza kwa uzuri kabisa wimbo wunaosema je wamjua ambao wameimbwa na waimbaji wa kwaya ya kingongo kutokea dar es salamu E sana kwa ya kigongo kwa ujumbe huo mzuri nami nachukua nafasi ya pekee msikilizaji kukaribisha katika kipindi hiki cha biblia kujibu na huyu hapa mchungaji emanuel andrew pamoja naye habi machirik Nante mchungaji kwa maelezo mazuri hivyo lakini kwa kukazia hapa utufafanulie kwamba je wa watitsab walijitoa a wakatoliki kimsingi waadventist wa sabato hawajatoka kwa, kwa wakatoliki hawakujimega hawakujimega kutoka kwa wakatoliki maana mm-hmm. waka, historia tangu mwanzo mungu alipoumba mm-hmm. tunasema kulikuwa na kanisa la mungu tangu umbaji pale yaani adamu na hawa walipewa E, walikuwa ndio kanisa la, la mungu na hawa walipewa sabato kuitunza. walipewa sabato sabato sabato kuitunza kuitunza kuitunza walipopewa historia inasema kwamba e, wakaendelea kuitunza sabato wakaendelea kuitunza sabato katikati hapo ukatokea uwasi baada ya anguko la dhambi dhambi ilipoanguka bado waliendelea kuitunza sabato baadaye historia inasema ukatokea uwasi ulioelekezwa ulio, ulio kwenye kitabu cha, cha ufunuo sura ya mbili, wa saba. E, utakutana na maneno asema joka akamukasilikia mwanamke akaenda afanye vita na uzao wake uliosalia na akapewa kunena makufuru na kuwatesa hawo wazao wa mwanamke walio saliya m na, na historikale hiyo inaanza mwaka wa 5:38 baada ya yesu kristo mpaka mwaka elas98 na, na, na hapo sasa ndipo tagundua ya kwamba e, ule mfumo wa uwasi wa kanisa la rai ulipoungana na rumi ya kipagani e, ambayo tunaisoma kwenye dani sura ya pili nadan sura ya saba kuhusu watawara katika historia. E, ile sanamu aliyoiona aliyoonaza e, ambayo anaona kichwa cha dhahabu e, wa baberi, anaona kifua cha fedha ufalume wa uyunani anaona kiuno cha shaba eh, anaona miguu ya chuma ufalume wa rumi kwamba kwa hata yesu anapozaliwa utawara huo ulikuwa uko wa wa rumi rumi rumi ukaungana ukaungana na na ya kipagani adr mwaka wa askofu mkuu wa kanisa la akatangazwa kuwa papa mwaka 138, ndipo sasa akaanza kutawara kile kilichoandikwa kwenye bibla kamba ile miaka efumoja mia mbili na sti akatawara huyu mnyama kwa hiyo akajaribu kuiondoa sabato kwenye msta wake akaleta mapokeo akaleta mafundisho ya uongo biblia kaondolea kwenye mikono ya watu lakini wakabaki watu achache. watu wachache wa mungu mungu mungu mapangoni wakahifadhiwa Mbago, mungu anasema mungu alikuwa ameandaa mahali alikokimbilia huyo mwanamke ili aweze kulishwa ahifadhiwe kwa ajili ya kutunza sabato ya bwana kwa hiyo mwaka elmoaas ndipo utawala wa ufaransa kamanda wa jeshi alikuja italia akamkamata papa akamfunga jera aka kule. Na hivyo upapo matengenezo yakaanza wana matengenezo wakaamka sasa wanapoamka ndipo wanarudisha sabato ndipo bwana anaandika kwenye kutoka ishi anasema ikumbuke siku ya sabato nini maana ilikuepo iliharibiwa na mfumo wa wazi asante nilikuwa nahitaji tu fafanuzi hapo ili watu wasija wakachanganya wakaona kwamba wasabato kwamba utunzaji wa wasabato ulikuja kujitoa tu pale kutoka kwa wakatoliki lakini kumbe utunzaji wa sabato ulikuwepo toka uumbaji mm-hmm. nilikuwa namfafanulia tu hapa msikilizaji wangu alieuliza hili swali na, na labda niseme kitu hawa wana matengenezo walipomaliza kukatokea vuguvugu uh, vugu lingine linaitwa wanamarejeo hawa wana marejeo E, walikuwa wanafanya nini wanarejea maana martin ruthr alifanya matengenezo ya mafundisho kwenye e, kanisa hao wanamarejeo wanakuja sasa kurejea kwenye kweli za bibilia na walitoka kwenye madhehebu mengine walitoka methodist walitoka orthodox, walitoka orthodox baptist e, walipokuja akina james white akina john ha wote ni tunaita tunaitayne walitoka huko E, akina elen harmon walitoka methodist walipokuja katika vuguvugu lile la kutafuta ukweli kurejea na kujifunza juu ya bibilia juu ya ujiwa wa yesu kristo hasa kama ulivyoelekezwa katika daniel sura8 msara wa14 na utagundua ya kwamba walipoendelea kujifunza ndipo ambavyo mungu aliendelea kuwafunulia na ili kuwa taasisi wakaungana kwanziya mwak184 ambapo sasa tunaona linatajwa katika ufunuo sura ya ta msari wa1218 mpaka inazungumzia habari ya kipindi cha kanisa la aodikia anasema katika kipindi hicho ndipo wakarejea kwenye maandiko na mungu akawaongoza wakabaini uelewa sahihi juu ya utunzaji wa sabato wakaanza kuitunza sabato kwanzia hapo ndipo sasa wakaanza kuitwa wasabato kwa nini maana wanatunza sabato wamerejea kwenye sabato ya bibilia Mm. na mwaka elfu mo8 nastt ndipo wakatengeneza taasisi ya uongozi taasisi ya utawala na kupewa jina sasa kamili kama jina la wa wa yani, adventist church kwa nini kwa sababu wamerejea yni ni wanamarejeo wanao abudu siku ya sabato wakisubiri marejeo ya yesu kristo kwahiyo wengine ni kweli wan, ni wanamarejeo wanasubiri u wa yesu kristo lakini hawaitunzi sabato asante kwa ufafanuzi huo mzuri mungu akubariki sana mchungaji Amen. na sasa twende swali hili lingine kutoka kule maeneo ya kigoma tunakutana naye rehema Yeye anauliza Bikila maria yupo yupo mbinguni mbinguni kama yesu. Ataka kufahamu. Na ye, yupo kama yesu yesu kufahamu kwamba kwamba na yuko huko au yuko wapi bikira maria tunafahamu wote kwamba ni mwanamke aliyetumiwa na mbingu kwa ajili ya kumzaa yesu kwa sababu yesu alipokuja hapa duniani alikuja kama mwanadamu asingeweza kuja kama mungu kamili katika hali ya utakatifu wake kwa hiyo akabeba umbo akaamua kufunika uungu ndani ya ubinadamu na ili ahufunike uungu ndani ya binadamu akazaliwa kupitia kwa mwanadamu aitwaye bikira maria na huyo alipewa taarifa na Gabriel, malaika na alimwambia kwamba tazama utabeba mimba mimba na mariamu anasema nitabebaje wakati ni sijapata mwanaume bado kwa uwezo nini waro mtakatifu kwa hiyo eh, mariamu alitumika kama uzao eh, mwanamke kwa ajili ya kumzaa yesu kristo lakini hakuna mahali katika biblia pamerekodi kwamba mariamu eh, yuko mbinguni ila tunachoweza kutazama ni hiki kwamba ukiangalia matukio yaliyo taja habari ya watu walioenda mbinguni moja kwa moja kisoma kitabu cha mwanzo sura ya tan mstari wa 24, inataja inaeleza ya kwamba henoko alitwaliwa na mungu kwenda mbinguni labda tusome msikilizaji kuelewa mwanzo tano. E, mwanzo sura ya tano e, ule mstari wa ishirini na nne kidogo e, mwanzo sura ya tano mstari wa ishirini na nne bibili inasemaj biblia nasema hivi henoko akaenda pamoja na mungu yani manake aliishi sawasawa sawa na mapenzi ya mungu halafu naye akatoweka ina na rekodi ya kwamba mungu nani henoko na henoko na yuko mbinguni lakini tukio lingine ni katika wafarume pili ndugu mtangazaji sura ile ya pili e, mstari wa kwanza msari msari wa moja. Msari wa nsma ikawa hapo bwana alipopenda kumpandisha elia mbinguni kwa upepo wa kisulisuli elia alitoka pamoja na elisha aaa msari wa kumi namja uaheleza sasa na elisha mbele na kuongea tazama kukatokea gali la moto na farasi wa moto likawatenga wale wawili yani elia na elisha naye elia akapanda mbinguni kwa upepo wa kisulisuli ka hayo ni matukio mawili lakini pia kitabu cha torati 3:m5 una rekodi tukio la musa akiwa katika vilele vya uh, pisiga katika mlima nebo bibilia nasema musa akafa halafu mungu akamzika hakuna mtu anayejua juwa kabuli lake lakini ukisoma matayo17 na baada ya siku sita yesu akawatwaa petro na yakobo na yohana nduguye akawaleta juu ya mlima mrefu faragani mstari wa faran akageuka sura yake mbele yao uso wake ukang'aa kama jua mavazi yake yakawa meupe kama nuru mstari wa nuu na tazama wakatokewa na musa na elia ya kwamba mbinguni ni musa na elia elia ambaye biblia imetupa ushahidi alichukuliwa musa, alichukuliwa musa haijasema ila lialabilaa nu azka halafu amna najwa lake mpaka leo hapo kwenye ishinina saba inasema musa alishuka na elia kwa hiyo tunaamini kwamba musa yuko wapi wapi wapi mbinguni mbinguni mbinguni henoko yuko elia, yuko elia wengine tunaambiwa ni 27. E, ukisoma Matayo, sura apiiaabuaaishinina saba matayo tusomefunguletuamwisho matayo suraina wa a- likapasuka vipande viwili toka juu hata chini nchi ikatetemeka miamba ikapasuka mb makaburi yakafunuka ikainuka mili mingi ya watakatifu walio lala kuna hili nalo pia kwamba watakatifu wako mbinguni maana hata maria mariamu anahesabika kama miongoni mwa watakatifu na imani hiyo wenzetu wa roman ahic wanaamini kwamba watakatifu wote wako mbinguni kwa sababu wanafundisho la toharani tharan kwamba papa ana hazina ya haki kwamba mtu akifa hata kama alikuwa na dhambi fulani anaenda kwanza toharani anapata adhabu ndogo ndogo halafu ndugu na familia wakipeleka sadaka kwa padri wakamuombea wakaombeawakisaombaapa e, e, amekasimisha madaraka yake kwa mapadri ambao wanaweza wakaomba halafu papa anaachiria kiwango fulani cha haki ya watakatifu waliyotanguliwa akiwemo mariamu e na akiwemo na, na akiwemo petro eh, Wasizi, na wengine wengine sasa wale watakatifu ile haki yao inakuja kwa padri halafu padri akifanya maombi ile haki yake inakwenda toharani inakwenda inamuongezea huyu mtu aliyetoharan ni kama vile alikuwa na eh, haki haki ya sasa maombi ya padri yanampelekea nahaiasilimia anafikisha samambi anahamishwa pale toharani anapelekwa peponi Eh, sasa hilo ni fundisho ambalo sio eh, la sio la bibilia eh, kwa hiyo hatuna uhakika wa mariamu kuwa mbinguni kwa mujibu wa bibilia na hata hivyo bibilia nasema wakati yesu anafufuka wakati yesu anakufa pale msalabani makaburi yalifunguka na waliotoka kwenye makaburi ni pamoja na mili ya watakatifu waliyolala na ni kwanini watakatifu kwa sababu hawa ni wale walioishi maisha ya kumcha mungu ambao bibilia inasema heri wafao wafu wafu katika bwana hawakufufuka hawakufufuka wote mili ya walio lala katika bwana lakini watakatifu watakatifu sasa, manayake, watakatifu waliokuwa wanamcha mungu sasa maana yake ambao hawakuwa siku ile Ndiyo. walibaki mpaka lini wa yesu kristo hata leo tunapokufa tunabaki wt mpaka mliyawaliolala wa yesu kristo waasubia kwa hiyo mariamu ninashawishika kusema kwamba mariamu kwa mujibu wa biblia bado yuko aridhini yuko kabrini pamoja na yusufu yuko kabrini pamoja na petro yuko kaburini wanadamu wote waliorara mauti wako kaburini wanasubiri ufufuo asante mchungaji kwa majibu mazuri na kwa kukazia hapo wale waliopata bahati hiyo ya hao watakatifu ambao mchungaji amesoma hapo ni wale wakati ule yesu ambapo yeye amefanya nini amefufuka maana yake kwamba huyu bikila maria yeye alikuwa hajafaalikuwa hajafa mzima mm. kwa hiyo wengine wote chini ya hapo bado wapo wapi makaburini. makaburini basi kwa leo tuishie hapa mchungaji Sansani. lakini tutaendelea baadaye na maswali mengine asante sana kwa kutenga muda wako mungu akubariki wa na msikilizaji wangu naamini ya kwamba utakuwa umebarikiwa sana sana sana na majibu ambayo leo mtumishi wa mungu mchungaji emmanuel andrew ameweza kuyajibu maswali ambayo yametufikia hapa amani ya bwana idumu kua pamoja nawe jina langu habi endelea abachmshad jina hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kama utokaa na maswali maoni changamoto au jambo linalokutatiza endelea kuniandikia kwa anwani hi apa ifuata ana kuja, ana kuja, na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania baga mwaipaja na hii ni awr kesho ni mafundisho makuu msikilizaji nikushukuru sana nikushukuru sana kwa kuchagua kwa pamoja nami katika siku hii ya leo na umejifunza mengi kupitia vipindi hivi basi buruka kwaya wimbo sikia wito ndio wimbo ambao tunakuaga nao kutoka pastudio tukiwa kama idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr you I'm <laughs> sorry,