unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuhaja tena najnakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ga yes, ya sikio idhaa ya kiswahili ya radio ya ward29 ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia tunasikika kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya www na kutoka nchini kenya tunasikika kupitia 897fm karibu msikilizaji katika kipindi cha mafundisho makuu na kwa kuanza kipindi chetu basi tutaanza kusikiliza wimbo kutoka kwao mikungeni sda kwaya wimbo unaosema enyi watu wa mungu msimamizi wa matangazo haya naitwa habi macherumshana karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho Mungu, we Ali, we Ali. Let's have a little bit of money to the Xingah, Mungu, know Ali. let ali. have a little bit of money Ali. Alice, money, can you 不护。 kongeni SDA na wimbo wenu mzuri na sasa basi napenda ni msikilizaji wangu katika kipindi cha mafundisho makuu hapa tunamsikiliza mchungaji josef chengula sehemu ya pili akituelezea kuhusiana na mungu roho mtakatifu ambatana nasia na wa, wa korinto wa Piri, 13, wa pili sura ya mstari roh mtakatifu ananasi anashindana mwanzo sura ya mstari wa mstariwaau anafundisha uyu roh mtakatifu ni mwalimu luka sura ya mstari wa roh mtakatifu anasadikisha katika yohana ya mstari wa s roh mtakatifu anaelekeza masuala ya kanisa ni nini matendo sura ya ule mstari wa suru roho mtakatifu anasaidia na kutuombea roho mtakatifu anasaidia na kutuombea warumi sura a nane msari wa ishiri sita roho anatuombea kwa sauti ya kuugua hatujui tuombalo tunababaikatu kama hatujaomba vizuri roho mtakatifu anatuombea warumi 8 mstaiwaii6 lakini roho mtakatifu anavuvia anavuviaanauikama al, alivyo wavuvia waandishi mbalimbali katika bibilia waandishi wale 40 walioandika biblia na, na roho mtakatifu an, anatutakasa maisha yetu ya uchafu anatutakasa katika maisha yetu petowazasura ya kwanza mstari wa pili shughuli hizi haziwezi kufanywa kwa nguvu tu au mvuto fulani sifa fulani ya mungu ni nafsi tu inayoweza kuzifanya ndiyo nafsi hii nafsi ya tatu katika ungu roho mtakatifu izi shughuli hizi kazi zote nilizozisema zinafanywa na nafsi zinafanywa na nafsi ni nafsi ya mungu katika utendaji roho mtakatifu ni mungu hakika roho mtakatifu ni mungu hakika maandiko matakatifu yanazungumzia roho mtakatifu kama mungu petro alimwambia anania kuwa kwa sababu aliambiwa kila mmoja ause vila yalivyo navyo pesa ikusanywe pamoja lakini sasa petro alikuwa ndiyo mumchungaji mkubwa hapo na ubili lakini petro akaangalia anania na safira walivyofanya petro akamwambia anania kuwa kwa kumdanganya roho mtakatifu ukumudanganya mwanadamu bali ulimdanganya mungu Hii ni matendo ya mitu, ya mitume sura wa wa na ulimudanganya yesu alizungumzia alifasihi dhambi isiyosamehewa kuwa ni dhambi ile ya kumkufuru roho mtakatifu hata hivyo mwanadamu akisema mimi simtambui roho mtakatifu amekufuru na hiyo dhambi neno la mungu inasema kwamba hiyo dhambi haisamehewi hiyo ni dhambi ya kukufuru katika maisha ya mwanadamu naye mtu yeyote atakayenena neno neno juu ya mwana wa adamu atasamehewa bali yeye atakayenena neno juu ya roho mtakatifu hatasamehewa katika ulimwengu wa sasa wala katika ule ujao hii ni sura ya wa moja na hili linawezekana tu ikiwa roho mtakatifu ni mungu maandiko roho mtakatifu na sifa za mungu yeye ni uzima paulo alimweleza kama roho wa uzima kama warumi nane, msari wa yeye ni ukweli kristo alimwita roho wa ukweli roho wa ukweli sura 16, msari ule wa 13. maneno ya upendo wa roho maneno upendo wa roho warumi sura 15, msari wa 30. na roho mtakatifu wa mungu wa efeso waefeso zinaisha kuwa upendo na utakatifu ni sehemu ya asili ya mungu roho mtakatifu ana uweza wote mungu alimpa uwezo wote anagawa karama za roho kama tulivyoangalia kila mtu peke yake kama apendavyo yeye roho wa mungu mstari wa ana uwezo wa kuwamahali pote kwa wakati mmoja kama tulivyoona yesu pia ana uwezo wa kuwa mahali pote kwa wakati mmoja hata roho mtakatifu ana uwezo wa kuwa mahali pote kwa wakati mmoja hata mungu baba ana uwezo wa kuwa mahali pote kwa wakati mmoja atakaa na watu wake milele 14, ule msari wa 16. hakuna anayeweza kuepuka mvuto wake hii ni zaburi wa isab hadi wa wakumi niende wapi nijifiche wewe mungu upo niende kaburini upo nijifiche wewe upo kila mahali upo niende nijifiche msituni wewe upo mungu yuko mahali pote katika maisha yote ya mwanadamu pia yeye anajua mambo yote roho uchunguza yote hata mafumbo ya mungu roho mtakatifu anayafumbua yote na mambo ya mungu hakuna ayafunuaye ila roho wa mungu hii ni wakorinto wa kwanza sura ya pili mstari ule wa wakumnmoj na, na mstari wa wakumi na ule mstari wa kuminamoja maneno wa mungu, ya mungu yanatukumbusha vizuri kwamba mungu wetu ni wapekee mungu wetu ni mwenye nafsi tatu ambayo anaweza kuwa mahali pote kwa wakati mmoja hhilo ni, hilo ni jambo ambalo mwanadamu wa kawaida hawezi kufanya na nawezi kulinganisha roho mtakatifu na mwanadamu kwa sababu roho mtakatifu anakuwepo mahali pote kwa wakati mmoja huo ni mvuto usio susioelezeka uh, uh, katika nafsi hi ya uungu na tunaona e, roho mtakatifu aliwashukia mitume katika kipindi kile cha pentecoste kama tunavyosoma matendo sura ya pili tunajifunza walipokea nguvu ya roho mtakatifu wakapewa karama mbalimbali wakapata karama ya, ya, ya, ya kunena kwa lugha wakashangaa makuu ambayo mungu aliwatendea roho mtakatifu anachukuliwa kuwa sawa na baba kuwa sawa na mwana katika fomula ya ubatizo ndio maana katika matayo sura a msara a tunasema na kubatiza kwa jina la baba na la mwana na la roho mtakatifu hizi nafsi tatu zinaitwa nafsi tatu za milele katika uungu wa mungu wetu na roho mtakatifu na uungu tangu milele zote mungu roho mtakatifu aliishi ndani ya uungu kama nafsi ya tatu baba mwana na roho mtakatifu wana uwezo ulio sawa wa kuishi wenyewe pasipo kutegemea kitu chochote kingine ingawa wote ni sawa kuna mpangilio wa kiutendaji ndani ya uungu e, maana tunajifunza mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu kiutendaji ni kama vile washirika wa kanisa washiriki wa kanisa tunapoandikwa majina yetu kitabuni linaandikwa jina la kwanza jina la pili jina la tatu jina la nne mpaka kumi lakini wote hawa wa, wanaitwa washiriki wa kanisa au waumini wa kanisa lakini mungu sasa anapoitwa mungu kuna nafsi mungu baba kuna nafsi ya pili mungu mwana kuna nafsi ya tatu mungu roho mtakatifu ukweli kuhusu mungu roho mtakatifu anaeleweka vizuri zaidi kwa njia ya yesu wakati roho mtakatifu alipokuja kwa waumini anakuja kama roho wa kristo haji kwa ajili yake mwenyewe akiwa na mambo yake mwenyewe shughuli yake katika historia imejengwa katika utume wa kristo wa uokovu ndiyo maana roho mtakatifu anakuja kwetu kwa ajili ya utume wa kristo wa uokovu maana hizi nafsi tatu za milele za mungu zinategemeana roho mtakatifu alihusika kikamilifu pia katika mchakato wa kuzaliwa kwa yesu kristo alikuja Luka sura ya mstari wa alithibitisha huduma yake ya hadhara wakati wa ubatizo Matayo sura ya tatu ule mstari wa na saba. na inaleta manufaa ya kafara ya upatanisho ya kristo na uvufuo kwa wanadamu wote warumi sura ya8katika uungu roho mtakatifu anaonekana akishuka jukumu la kuwa mtekelezaji wakati baba alipomwona mwana wake akamtuma ulimwenguni kama tunavyosoma katika yohana 16 kwa maana jinsi hii mungu ali utenda ulimwengu akamtoa mwanawe pekee ili kila mtu amwaminie asipotee bali awe na uzima uzimamilele roho alieahidiwa tunajifunza kwamba roho aliahidiwa kwamba atakuja eh? tulikusudiwa tuwe mahali pa, pa roho mtakatifu kama kamatunavosoma katiinasast dambi ya ya ule mstari wa dhambi adamu na hawa iliwatenganisha na bustani na roho ambayelikaa ndani utengano ule ungali bado unaendelea uovu uliokithiri kabla ya gharika uliyomfanya mungu aweze kusema roho yangu haiwezi kushindana na mwanadamu mwanzo sura ya sita, ule mstari wa tatu. utume wa roho mtakatifu ni nini jioni ile kabla ya siku ya kifo cha kristo maneno yake kuhusu kuondoka kwake kulikokuwa kuna karibia yaliwafadhaisha sana wanafunzi wake aliwahakikishiya kuwa wangepokea roho mtakatifu ali aidiwa roho mtakatifu kama mwakilishi wake binafsi wasingeachwa kama yatima lakini atakuja kama tulivyosoma katika yohana sura ya ule mstari wa rohomtakatifu chimbuko la utume agano la kale agano jipya agano jipya linamfunua roho mtakatifu kwa njia ya pekee sana anaitwa roho wa yesu matendo sura ya ule mstari wa roho wa mwana wake wa galatia wagalatia mstari wa roho wa mungu warumi sura ya mstari wa wats roho wa kristo warumi waruminan mstari wats peturu wakn moa mstawakma na roho wa yesu kristo wa sura ya ule mstari wa umsta ni nani anzisha utume wa roho mtakatifu yesu kristo au mwana au mungu baba wakati kristo alipohihirisha chimbuko la utume wa roho mtakatifu kwa ulimwengu uliopotea alitaja vyanzo viwili kwanza alimtaja baba nami nitamuomba baba naye atawapa msaidizi mwingine yohana sura a1 unapolinganisha pia na yohana yohaa atokaye kwa baba ubatizo wa roho mtakatifu aliuita ahadi ya baba matendo moja mstari wa momstaa pili kristo alitaja mwenyewe nitampeleka roho kwenu yohana sura 16, mstari wa 7. hivyo roho mtakatifu anatoka kwa wote wawili baba na mwana ndiyo maana nafsi zote ziko sawa zote ziko sawa utume uko pale pale roho mtakatifu yuko kwenye utume yesu yuko kwenye utume mungu baba yuko kwenye utume akamutowa mwanaye pekee ili aje kutuokowa sisi wenye dhambi mpendwa msikilizaji wangu usibabaishwe na mwanadamu anayesema roh mtakatifu siyo nafsi ya uhungu roho mtakatifu ni mungu kama tulivyoona mwanzo sura ya p mstari wa wasaba bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai tunapoangalia habari ya roho mtakatifu matayo 2819 basi yenendeni mkawafanye mataifa yote kwa wanafunzi wangu mkiwabatiza kwa jina la baba na la mwana na roho mtakatifu lakini ukisoma matendo ya mitume sura ya kwanza mstari wa nane haya ni maneno ya mwisho aliyosema yesu kabla hajaondoka kabla hajaondoka mara nyingi watu husema hivi mtu kabla hajafa alisema maneno gani sasa maneno haya yesu aliyasema kabla hajapaa kwenda mbinguni maneno haya yapo katika matendo wa nane. lakini mtapokea nguvu moja mstariwaane juu yenu roho mtakatifu nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika katika yerusalemu na na na uyahudi wote na samaria na hata mwisho katiaerusalemu ahadi haya maneno ya yamwisho aliyoyasema yesu mtapokea nguvu mtapokeauvu yaani nguvu ya roho mtakatifu uwezo wa roho mtakatifu mtapokea nguvu hii kama nafsi ya uungu ndio maana mtapokea nguvu nguvu mtakuwa na nyingine ziada nafsi nafsi ya ya ya roho mtakatifu mungu ya tatu ya uungu itakuwa na ninyi nguukafkokea mkipokea roho mtakatifu mtakuwa mashahidi katika uyahudi mtakuwa mashahidi katika samaria mtakuwa mashahidi dunia nzima ulimwengu nikoti matendo ya mitume mitumebisaa itakuwa siku ya mwisho siku za mwisho asema mungu nitamwagia watu wote roho yangu na wana wenu na bindi zenu watatabiri na vijana wenu wataona maono na wazee wenu wataota ndoto na na siku zile nitawamwagia watumishi wangu wanaume na wanawake roho yangu nao watatabiri petro akawambia subuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu by the holy spirit mtapokea nguvu ya roho mtakatifu mtapokea uwezo kipawa cha roho mtakatifu hapa anasema wanaomwamini yesu wanaendelea kupokea kipawa cha roho mtakatifu petro akawambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu habari njema mpendo wa msikilizaji wangu maali popote ulipo uliza kanisa la wa, wa sabato umpokee roho mtakatifu ubatizwe umpokee yesu katika maisha yako ubatizwe umpokee mungu baba katika maisha yako ubatizwe ndio maana narudia tena hii matendo sura ya pil petro akawambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu roho mtakatifu yuko kwa ajili yetu roho mtakatifu ni mtendaji katika maisha yetu roho mtakatifu anakusii anakukumbusha roho mtakatifu ni mungu hakika nafsi tatu miongoni mwa nafsi ile tatu yeye ni mungu roho aliyeahidiwa tukimwomba anakuja kwetu roho aliye tuwe na roho mtakatifu atakuja roho aliyeshiriki katika utume atakuja na sisi tutakuwa na utume kama ambavyo roho mtakatifu ameshiriki katika utume chimbuko la utume kwa njia a roho mtakatifu kwa njia ya yesu mwokozi wa ulimwengu nasi zote tatu zikishirikiana katika kumwokoa mwanadamu zote zilikuwepo zilishirikiana zote kwa hiyo, mbili, tatu. kwa hiyo hiyo na waarifu ya kwamba hakuna mtu anenaye katika roho wa mungu kusema yesu amelaaniwa wala hawezi mtu kusema yesu ni bwana isipokuwa katika roho mtakatifu wezi kumtenganisha yesu na roho mtakatifu roho mtakatifu na yesu ni kitu kimoja lakini warumi neno neno la la mungu neno mungu linasema lakiiarum nen kwa kuwa wote wanaoongozwa na roho wa mungu hao ndio wana wa mungu wanaoongozwa na roho wa mungu hao ndio wana wa mungu pendo msikilizaji unasema kwamba nataka yesu nataka yesu katika maisha yangu nataka katika maisha yangu nataka nataka nataka roho mtakatifu awe katika maisha nimpokee yesu maishani mwangu kubatizwa mahali popote uliza kanisa la wa wa watakusaidia ili lwe kubatizwa kwa njia ya kumwamini yesu yesu katika maisha yako yako maishani mwako roho roho mtakatifu mtakatifu atende atende kazi Muruhusu, atende kazi ndani yako. inua mkono wako mahali kwania usno wakomaai ui am nu isaiie kamilishe maisha yangu ni kabidi kwa yesu anisaidie roho mtakatifu naomba awe ndani yangu ili niendelee kupata nguvu katika maisha yangu unahitaji hilo inua mkono mkono wako wako baba tazama mtumishi anahitaji atia maishayangu unaitaji o a onowak za mtumsi wak leu pekee hebu mpatie nguvu bwana anahitaji yule anahitaji kubatizwa naomba a bwana mahali popote ulipo fanya maamuzi yako fanya maamuzi ya kubatizwa kule mbea kule rukwa kule iringa kule tabora kule arusha mwanza shinyanga msoma zanzibar kila mahali dar e salamu amua kufanya maamuzi thabiti ya kubatizwa morogoro wewe tafuta watu wa mungu wa, wa sabato wakusaidie ili uweze kufanya maamuzi ya kubatizwa neema ya bwana iwe pamoja nawe anjia kusalimisha maisha yako kwa yesu kumpokea yesu awe bwana na mwokozi wa maisha yako na roho mtakatifu akiwa ndani yako bwana tunaomba tubariki bariki msikilizaji wangu katika kipindi hiki kwa jina la yesu kristo msikilizaji inawezekana kabisa ukawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hizihap na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania jisi na la ziada tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo asante kwa kutenga muda wako na kuwa pamoja nami nikutakie kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea langu jina habi machilumshana kesho tutakuwa nacho kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yale tayofaraja amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe i'm 祝我。