unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nibasana yesu yuwajatena njnakuja yesu yuwaja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya red adventist ulimwenguni awr inaokutangazia kutoka hapa mkoani morogoro kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 msikilizaji unaweza kunipata kupitia morning star fm lakini vile vile kupitia mtandao wetu wa www bila kusahau tunapatikana pia kupitia rock fm na mpendo msikilizaji utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja tafadhali uwe pamoja nami mwanzo mpaka mwisho na hilo msikilizaji wanaotufungulia matangazo katika kipindi kizuri cha watoto wetu ni waimbaji wa new jerusalem kutoka kule drac nchini congo wanakwambia mpango なな。 sana waimbaji kwa ajili ya uwimbo huo mzuri nami na nichukue nafasi ya pekee mpendo a msikilizaji kukaribisha katika kipindi kizuri cha watoto wetu na hii leo tutakuwa na kisa kizuri ambacho kitaletwa kwako na mchungaji pite johni chibago ambaye yeye atatubariki katika kipindi hiki watoto wazuri habari za saizi watoto wazuri ya mjambo bwana hebu semeni atu jambo shkamo pasta moja mbili tatu watoto wazuri ya mjambo asante mmeweza na mmepatia na mmesema vizuri mungu awabariki watoto wazuri basi mimi kwa jina naitwa pasta pita johni chibago wangapi wanaweza kurudia hilo jina pasta pita jon chibago mungu awabariki watoto wazuri basi nina furaha na ninajisikia vizuri siku ya leo kushiriki pamoja na nyinyi kwa kisa kizur na baada ya kisa tutasoma fungu zuri watoto wangapi mnapenda kisa asanteni nimefurahi kuwasikia kutoka sehemu zote mlizopo mnazonisikiliza kwa kupenda kisa sasa mimi ninavyokumbuka zamani nilikuwa nikihadisiwa kisa kuna aina ya msemo tunasemaga mfano mzazi anasema hapo zamani za kale basi isi watoto tuk natikia kisa kinaendelea kwa watoto wazuri huko mlipo nikisema hapo zamani za kale ni mnasema alafu mnanisikiliza kisa hebu nijaribu nione kama mmenielewa jiandae vuta pumzi haya naanza kusema hapo zamani za kale mmepatia hey, mungu awabariki wa watoto wazuri sasa kuna mchezo watoto tumeuzoea ule mchezo waga tuna wimbo wake tuna wimba tunasemaga kula mbakishie baba kula mbakishie baba wangapi mewahi kucheza huo mchezo hey, nimefurahi kuona kumbe ni wengi mmewahi kucheza huo mchezo sasa nisikilizeni vizuri watoto wazuri huu mchezo wa kula mbakishie baba huwa ni mchezo ambao unakuta watoto wanakuwa wengi alafu wale watoto wanajaza mchanga wanajaza mchanga wanajaza mchanga wanaujaza wanaujaza hapa chini wanaukusanya wanaukusanya unakuwa kama mchanwanaujaza kisha kaaukisha ujaza ukawa kama kirima wanachukua kakijiti kaekamjiti wakikachukua wanasogea wanaenda kwenye ule mchanga waliojaza wanachomeka karekamjiti kati kati. alafu wanakikandamiza kunakuwa kimebaki juu kidogo kinaonekana sasa watoto wazuri watoto wakishaweka mchanga wakachomeka kijite kinachofata sasa wanauzunguka ule mchanga wanauzunguka alafu wanaanza kula kula yenyewe sio kwamba wanachota mchanga wanakula mdomoni ah, ah, sio hivyo bwana hawachoti mchanga na kula mdomoni ila wanachokifanya wale watoto wanasogeza mkono anachota mchanga anausukuma pembeni sasa kwa sababu huli mchanga umepangwa nimekuwa nilikilima lirefu basi watoto wakichota wakasukuma uli mchanga unapungua ule mchanga unapungua na wakati ule mchanga unapungua kale kamjiti juu kanaanza kuyumba kaanguke maana kamechomikwa kwenye mchanga sasa mchanga ukipungua na kal kajiti kumpiga yule mtoto ili awe salama kili kijiti kikianguka ti basi anakimbia mbio mpaka kwenye lile eneo ambalo watakuwa wameliweka la kugusa akigusa pale apigwi tena sasa kuna mtoto alikuwa anaitwa jelvin na huyu jelvin alikuwa apendi kuitwa wakati wa mchezo apendi nini watoto wazuri h eh, hey, apendi kuitwa wakati wa mchezo huyu jelvin mara nyingi alikuwa akiitwa na wazazi ana akiwa anacheza na kuna wakati anasikia anaitwa jelvin anasika naitwaeati anaenda anaenda akifika aliyemita kama ni mama au kama ni an au kama ni babu au kama ni baba anamwitikia hey, wakatihu ameshafika wa lakini akiwa sehemu ya mchezo anaitwa huyu mtoto aitiki kule hiyo tabia ilikuwa sio nzuri akiikapale ta hey! akiambiwa kitu ah bwana mi nacheza ah na nisumbua alafu jelvin kwa kweli jelvin alikuwa mtoto waajabu yaani ni mtoto ambaye apendi kusikiliza anapoitwa na kujua nini alichoitiwa siku moja <coughs> jelvin alikuwa anacheza huu mchezo niliyowahadisia mwanzo mchezo wa kula mbakishie baba el akawa amezunguka ule mchanga wameshaujaza na wenzie jeli wamekaa chini wakaanza watotu hukuanaimba kula mbakishie baba wakati anaimba wa imbo huku anachota ule mchanga kula mbakishie baba hukuanachota ule mchanga kula mbakishie baba kula Bakeshe baba alipoona amechota amechota amechota na kale kajiti kalikokwepo katikati sasa kamelala upande wake nawenzie wanaukula wakasema hapa sasa tusile tukiwa tumekaa ngoja ni simame kwa sababu kijiti kikianguka ni wai kabla wenzangu aaja wa nikamata wenzangu awajaanza wa kunipiga nianze spii nikimbiepaka kwenye ni lila eneo la kugusa niguse alafu nispigwe basi el akasimama basi akawa anasogea nasogeanachotakina kijitikaymnatak kukimiaumbe kijiti anataka kinayumba akijayumba kijiti bado kijitibadomaskii kumbe wakati el amesimama anachota ili akimbie kumbe pale chini wanapocheza kulikuwa kuna mti mrefu na kwenye ule mti kulikuwa kuna mdudu anaitwa nge watoto wangapi mmewai kumusikia nge nge ni mdudu mmoja anang'ata kwanza mbele huku kama mikono ile mi Wow, anaweza kung'ata lakini nyuma nge anamkia umejikunja na ule mkia una lesindano na ile sindano wake ah, eh, ni maumivu asikwambie mtu basi kumbe wakati el amesimama anachota ale kumbe linge likaanguka kutoka juu ya mti parakata ikaanguka hapa kwenye ingoni kwa el alafu el hajui na lile linge ilikua kwenye likua limeanguka kwenye, kwenye kola ya shati lile linge likaapali kwenye kola ya shati lile linge likawa linashindwa kumng'ata jel lile linge likawa lina sogea taratibu lia panda ili lifike hapa unajua angalia hapo kwenye, kwenye kwenye shati yako au fulana yako liuvaa baada ya kola sikuna na hilo shingo hapo basi iillikawa li, li, li, li, li, li, linasogea linasogea ili lifike kwenye shingo limngate maskini ya mungu wakati huo hajui chochote ikutukola bakshe baba anachota anataka akimbia kinzaniki mjiti unaanguka akiangalia vizuri kumbe mjitia uanguki anarudi sasa mama yake akawa anamwangalia kwa mbali ah, akasangaa akaona lilili mdudu limemwangukia jelvin akaona lili mdudu linasodea karibu na shingwa, reji, ya lja ili ililimng'ate mama yake akamwita kwa nguvu el mwanangu jelvin mchezo umemkolea na nikukumbushe mtoto mzuri jelvin apendi kuitwa wakati wa mchezo jelin aliposikia anaitwa akakasirika ah akakasirikabanamiuniitaita el akawa anaenda huko amekasirika huko analaamika huko anaenda bana kamamaake minanitaminacevaafumbwanambana mama ake anaambia eli ya akafika mpaka kwa mama ake jelvin lialivokua mtoto wa ajabu anamwambia mamake mamake nini nini mama ambia, jelvin geuka nyuma nyuma nyuma mwanangu ona sasa aa. mama miguu chini chini akageuka akageuka akachukua akasogea kwenye kwenye ya yule mludu. yule mdudu mdudu habari hebu geuka nyuma akageuka akambia ngari chini wah, wah, wah. jelvini alivuangari ya chini akaona nge mama yake anamwambia huyu mdudu alikuwa shige shigew ei lile linge chini jelvini ari luka hey. asikuambie mtu watoto wanambio Ayaya jelvini aliondoka mbio akaenda kusimamia mbari namwambia mama muue bwana mi muue mama yake akasogea akamuua nge lnjo mzjiba umemua mamayake akaambia njo njo el akafika akakuta nge amekufa mama ameshamuua mama, amesha mama na eli akamwambia eli kwa mtoto mzurie unapoitwa na wazazi itika na usiishie kuitika unapoitika kwa mfano kama ni mtoto wa kiume ukiitwa unaitika na na baada ya kuitika kama huko kwenye mchezo unacheza unaacha mchezo unasimama mbio kwa mzazi aliye kuita na ukifika kwa mzazi unafika kwa furaha unamwambia mama nimekuja kijana wako hata kama wewe ni binti wa kike ukiitwa na mama lozi unaitika kwa haraka be Arifu, kama ulikuwa unacheza unakacha mchezo unasimama mbio paka kwa wazazi ukifika kwa mzazi unamsikiliza mzazi amekuitia nini mama na nael akawa anamwambia el watoto wazuri huwa wanafanya hivyo sio wakiitwa wanalalamika wanashutumu au ni watoto wa khorofi na ni tabia mbaya na mtoto apaswi kuwa na tabia hiyo na mama ake nael yakuishia hapo akamwambia akamwambiae mwanangu ukisoma katika biblia wangapi watoto wazuri mnajua biblia eh, ongeleni basi katika biblia kuna kitabu kinaitwa kutoka hebu watoto wazuri mnaponisikiliza semeni kutoka moja mbili tatu semeni eh. safi watoto wazuri mmepatia kitabu cha kutoka ishirini fungu la kumi na mbili kutoka ngapi ishi fungu la ngapi mmepatia fungu la kumi na mbili linasema hivi kumbuka hili fungu ni mama yake na e anamsomea e hili fungu linasema waheshimu baba yako na mama yako watoto wazuri fungu linaanza kwa kusema watoto wanapaswa wa waheshimu baba yake na mama yake na hapa baba yako na mama yako ni yoyote yule hata asiyekuwa mama yako wakukuzaa lakini ana umri mkubwa unapaswa umuheshimu heshima maanayake nini ukimwona unamsalimia ukitwa unaitika kwa furaha na unakimbia kumsikiliza akikutuma unaenda akikuagiza unafurahi na unaenda kwa haraka lakini hili fungu linamalizia kusema tukiwaheshimu wazazi wetu basi siku zetu za kuishi duniani zitakuwa nyingi na mungu atatupenda na kutupatia hizo siku watoto wazuri mnaonisikiliza maeneo yote huko mliko ni waombe msiwe kama jelvin ingaweje jelvin alipofundishwa na mama yake akagundua na yeye akamwambia mama kwanza asante mama mama sukuu anajua kama nilikuwa mtoto mbaya katika tabia yangu hii mama yangu ni samehe na sitarudia tena e mama sirudii tena elvin tangu siku hiyo akawa mtoto mzuri na wewe mtoto unayenisikiliza ni kuombe unapoitwa na wazazi unapoagizwa na wazazi unapoelekezwa na wazazi hakikisha unakuwa mtoto mzuri unawasikiliza wazazi unafata wanachoaambia wazazi na biblia imetusistiza huo ndio utoto mzuri tunaopaswa tuwe nao watoto wangapi uko mlipo unasema moyoni mwako kwamba mungu nashukuru kwa kisa cha leo asante kwa fungu la leo na sasa ninaomba mungu unisaidie niwe mtoto mzuri nikiitwa niitike nikielekezwa nifanye niwe kama ninavyopaswa niwe katika adabu heshima na kuwasikiliza wazazi wangu na kuwaheshimu kama ndivyo hivyo unavyo moyoni mwako hebu nipungie mkono huko huko na ehe asanteni watoto wazuri kwa kukubali kuwa watoto wazuri kunyoosha mikono na kupunga kwa ishara ya kuthibitisha mnatamani muwe watoto wazuri wenye heshima na wenye kuheshimu wazazi na mimi pastapita na kuomba mtoto mzuri unayenisikia sasa fumba macho ulipo ni kuombee kwa mungu mungu aku tie nguvu akubariki akulinde na akufanye kuwa mtoto mzuri na mtoto bora haya watoto wazuri fumba macho asante mungu wetu wa mbinguni tunakushukuru sana kwa kisa cha elvi na fungu tuliolisoma na sasa watoto hawa wameamua kuwa watoto wazuri wenye heshima na kuwaheshimu wazazi wao nami mtumishi wako na na kukuomba ikiwa walikuwa wakorofi wasio na heshima leo hii mungu wasamee na unapowasamee wapatie uwezo na nguvu tangu leo wakawe watoto wazuri wenye heshima kuwasikiliza wazazi na kufuata maelekezo wanayopewa ni katika jina lako yesu tumeomba amen basi nikushukuru mtoto mzuri kwa kunisikiliza mungu akubariki na kualika tena siku nyingine kwa kisa kingine kizuri usipange kukosa ya kipindi i cha totowetu kwa siku hii ya leo kama tukuona maswali maoni au changamoto relienisandukulaposta 72 morogoro tanzaniaanaiyetu yabaruai namba zetu za mawasiliano ni kama zifuatazo simu za kiganjani namba 78 au 799 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama yakujumri 255unaweza kutoa maoni yako kupitia facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni kibaga mwaipaja na hii ni awr msikilizaji kumbuka kesho toka na kipindi cha vijana na maisha naamini ya kwamba hautajuu utakuwa pamoja nami napokwaga kutoka hapa studio endelea kuwategea sikio waimbaji wa new jerusalem singers kutoka kule drc nchini congo wanakwambia nitumie mskilzaji kwaheri I'm a go