nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yamakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja swt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena tegea sikio idha ya kiswahili ya redio ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia ming st redio na rocco fm vilevile tupo katika tovuti ya wwr na katika masafa ya 89.7 kule nchini kenya waweza kutusikiliza pia mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya jinalangu habi machilmshana yangu ya kwamba hali yako ni njema ninakualika tuwesote mwanzo hadi mwisho wa kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo kwa kuanza kipindi chetu basi twategesikio magadilisho sda kwaya na wimbo unaosema hapo kale nilizama hebu wasikilize kwa maki hapo kale nilizama vilindini mwagiza sikupata kujua habari ya msalaba Upendo Akashuka Yesu wamungu, wa mungu, ee, yeah, yeah, ee, yeah, yeah, ishos kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi tunamsikiliza mtumishi wa mungu mchungaji josefu chengula akituelezea kuhusiana na mungu roho mtakatifu ambatana nasi mpendwa msikilizaji wangu na kusalimu kupitia jina la bwana na mwokozi wetu yesu kristo bwana yesu asifiwe anayezungumza pamoja nawe ni mchungaji joseph chengula karibu katika somo na katika mfululizo wa imani za msingi za kanisa la wadventisi wa sabato tunazoamini leo tunajifunza juu ya imani ya msingi ya tano tunayoamini kanisa la wadventisi wa sabato imani ya msingi ambayo tunajifunza leo ni imani kuhusu mungu roho mtakatifu hebu tuombe pamoja mpendwa msikilizaji wangu tuombe baba yetu na mungu wetu wa mbinguni baba mungu nayetupenda jina lako litukuzwe milele na milele asante kutupatia nafasi katika siku ya leo mimi pamoja na msikilizaji wangu mpendwa ili tujifunze mausiya yako ili tuweze kujiandaa kwa ajili ya wokovu wa milele tunaamini pamoja nasi baba maana tunaomba na kushukuru kupitia jina la yesu amen karibu katika somo letu la leo tulalea. mungu roho mtakatifu kama ambavyo tumeendelea katika mfululizo huu kwamba tunaposema mungu tunazungumzia nafsi tatu mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu na sasa katika somo letu la leo tunaangalia mungu roho mtakatifu mungu roho mtakatifu wa milele huyu roho mtakatifu ni wamilele na yeye ni wamilele kama yesu alivyo wamilele kama mungu baba alivyo wamilele na nafsi nasi zote tatu ziko sawa hakuna inayo zidi nyingine zote ziko sawa mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu nafsi hizi zote siko sawa mungu roho mtakatifu wa milele alishiriki pamoja na baba na mwana katika uumbaji kufanika mwili na ukombozi yeye ni nafsi sawa na alivyo baba na mwana yeye aliwavuviya wana wandishi wa maandiko aliyajaza uwezo maisha ya kristo kuwavuta na kuwasadikisha wanadamu wanaoitikia mwito wanapoitwa na mungu na huwafanya upya na, na kuwabadilisha ili waweze kuwa katika mfano wa mungu akiwa ametumwa na baba na mwana ili daima awe na watoto wake hutowa karama za roho kwa kanisa hulipatiya kanisa uwezo wa kumshuhudiya kristo na huongoza na kuwatiya watu katika ukweli kweli yote Sawa sawa na maandiko matakatifu uwo ndi msingi mkubwa tunapoangalia habari ya mungu roho mtakatifu mungu roho mtakatifu ni muumbaji mungu roho mtakatifu ni mwalimu mungu roho mtakatifu ana mwanadamu aachane na dhambi mungu roho mtakatifu anatuwongoza pia hata tunaposoma neno la mungu tuweze kulihelewa kama mungu alivyokusudia liweze kuwafikia watu roho mtakatifu anatuelekeza roho mtakatifu anatuombea tunapoomba wakati mwingine ngine atuombi vizuri roho mtakatifu anaomba kwa kuugua mtakatifu tunarudi pale pale katika mwanzo sura ya auuguaa wanzsuaa anstait wa mungu akasema natumfanya mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wa angani kwa nini kwa sababu tayari tunaona hapa kuna nafsi tatu. Kuna nafsi tatu tatu kuna za nafsiaf mwanzo sura ya kwanza mstari wa pili nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji roho ya mungu ikatulia juu ya uso wa bilindi, ya u, uso wa maji sita mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na wanyama na nchi yote piya na kila chenye kutambaa kitamba acho juu ya nchi ya wa nchio bwana akasema roho yangu haitashindana na mwanadamu milele kwa kuwa yeye naye ni nyama basi siku zake zitakuwa miaka mia na ishirini hapa mwanzo sura ya sita tunajifunza habari ya kipindi hiki cha nuhu maovu yalipozidi duniani mungu akasema hawezi kushindana na mwanadamu aliyemuumba ambaye ni nyama na siku zake zitapunguzwa kwanza mungu alipoumba mwanadamu alikusudia mwanadamu aishi milele bila kuonja dhambi E, bila alikusudia mwanadamu kiwa hataonja dhambi katika maisha yake aishi milele bila kuumwa bila kupata shida yoyote lakini dhambi imesababisha mateso na shida mbalimbali hapa duniani luka sura ya malaika akajibu akamwambia roho mtakatifu atakujilia juu yako na nguvu zake aliye juu kitakachozaliwa kitaitwa kitakatifu mwana wa mungu roho mtakatifu alimjia maryamu aliyemzaa yesu kwa uwezo wa roho mtakatifu ndio tumesema hiye inaitwa prototosi katika lugha ya kiyunani kuonyesha kwamba yesu anazaliwa tu katika mwili lakini alishakuwepo alifanyika mwili akakaa kwetu akazaliwa kama mwanadamu akalia kama tunavyolia akaumwa na njaa kama tunavyoumwa na njaa kwa sababu aliamua kuacha uungu asilimia 1 mbinguni na akaja duniani akaishi kama mwanadamu asilimia 1 kama ni majaribu aliyapata kama leo luka sura ya tunavyoapata leyo malaika akajibu akamwambia roho mtakatifu watakuujiliya juu yako na nguvu zake aliye juu zitakufunika kama kivuli kwa sababu hiyo hicho kitakachozaliwa kitaitwa kitakatifu mwana wa mungu luka sura ya roho wa bwana yuu juu yangu kwa maana amenitiya mafuta kuwaubidi masikini habari njema amenituma kuwatangaziya wafungwa kufunguliwa kwao na vipofu kupata kuwona tena kuwaacha huru waliosetwa petro wapili, ya kwanza, wa pili sura waliosetwapetro 1 anasema maana unabii haukuletwa popote kwa mapenzi ya mwanadamu bali wanadamu walinena yaliyotoka kwa mungu wakiongozwa na roho mtakatifu roho mtakatifu aliwavuvia waandishi wa biblia kwa nini cha kuandika nini waandike kwa sababu mungu aliwachagua watu kama tulivyojifunza ah, imani ya msingi ya kwanza kuhusu maandiko matakatifu hawakuandika kwa akili zao za kibinadamu lakini waliandika kwa uwezo wa roho mtakatifu mungu akituma roho mtakatifu waandishi hawa wakaandika wa kwanza sura ya mstari wa na wane. basi ndugu zangu kwa habari ya karama za roho sitaki mkose kufahamu mstari wa wanne basi pana tofauti za karama bali roho ni yeye yule roho mtakatifu pia ndiye anafanya kazi ya kugawa karama karama mbalimbali watu watuaaaaaambaj karama karama ya mujiza karama ya walimu karama eh, karama karama uimbaji karama za miujiza mbalimbali roho mtakatifu ndiyo hutenda kazi kama hizi yohana sura ya sukumi na mstar ak asitha aa nami nitamuomba baba naye atawapa msaidizi mwingine ili akaye nanyi hata milele ndiye roho wa kweli ambaye ulimwengu hawezi kumpokea kwa kuwa haumuwoni wala haumtambuwi bali ninyi munamtambuwa mana anakaa kwenu naye atakuwa ndani yenu sitawaacha ninyi hatima naja kwenu wanafunzi wa yesu walikuwa pamoja na yesu kwa takribani miaka hii mitatu na nusu lakini yesu muda ulifika akasema nitawaacha nitaondoka na kwenda kwa baba lakini wanafunzi wa yesu wakasema sasa utatuacha pekeetu utatuachaje yesu akasema sitawaacha ninyi yatima nitamwomba baba naye atawapa msaidizi mwingine ili akae nanyi hata milele nashangaa watu mtu anaamua kusema roho mtakatifu hawezi kumtambua kupitia maandiko matakatifu lakini maandiko matakatifu yanatukumbusha kwamba yesu anapoondoka anamwacha roho mtakatifu ili akae nasi hata milele ili akae nani hata milele ndiye roho kweli ambayo ulimwengu hawezi kumpokea leo kuna watu anamkataa roho mtakatifu ilishatabiliwa unatimiza unabii ikiwa unamkataa roho mtakatifu unatimiza unabii kwamba ulimwengu hautampokea na ulimwengu unakaliwa na watu ambao ni mimi nawewe kwaio mtu akiamua kumkataa mtakatifu amemkataa mungu maana mungu ana nafsi tatu za milele nafsi ya kwanza hadi ya tatu mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu sura wa lakini ajapo huyo msaidizi nitakayewapelekea kutoka kwa baba huyo roho wa kweli atokae kwa baba yeye atanishuhudia kumbuka roho mtakatifu anatoka kwa baba an yani kwa mungu baba kwa hiyo mungu baba ana nafsi zote ziko pale mungu baba mungu mwana, mungu mwana roho mtakatifu atanishuhudia atanishuhudia neno narudia tena hii yohana lakini ajapo huyo msaidizi nitakayewapelekea kutoka kwa baba huyo roho wa kweli atokayi kwa baba yeye atanishuhudia bwana yesu asifio sana roho mtakatifu yuko nasi anatusaidia hatuko peke yetu tena yesu akasema sitawacha ninyi yatima naja kwenu nami ntamwomba baba ili awape msaidizi atakayekaa pamoja nanyi siku zote yaani ndiye roho wa kweli yohana sura mstari wa 13, hadi 15. anasema katika biblia lakini yeye atakapokuja huyo roho wa kweli atawaongoza auatiye kwenye kweli yote unajua mpendo wa msikilizaji wangu unaweza ukawa katika kweli lakini haujawa katika kweli yote roho mtakatifu anafanya kazi ya kutusadikisha kwenye kweli yote katika kweli yote anaendelea kusema kwa maana ataeli kwa shauri lake mwenyewe lakini yote atakayoyasikia atayanena na mambo yajayo atawapasha habari yake kumbe roho mtakatifu anatupasha habari hata mambo yajayo ndio maana leo hii tunajua kuna hukumu mbele yetu roho mtakatifu anatujulisha ayoyote ili tuweze tuweze kutambua na ili roho mtakatifu anatukumbusha yale ambayo tutahukumiwa yeye atanitukuza mimi huyo roho mtakatifu atanitukuza kwa kuwa katika malo yangu na kuwapasha habari na yote baba ni yangu na aliyo nayo kwamba n katika yalio yangu na habari huyu ni roho mtakatifu mpendwa msikilizaji wangu kama tulivyoona mwanzo kabisa kwamba mungu roho mtakatifu ni wa milele alishiriki pamoja na baba na mwana katika uumbaji kwa roho mtakatifu alishakuwepo uumbaji unafanyika roho mtakatifu yupo ulimwengu unafanyika yesu yupo ulimwengu unafanyika mungu baba yupo nafsi tatu za milele zote zipo Hilo neno halipingiki kabisa bibilia inafunua kuwa roho mtakatifu ni nafsi na siyo nguvu kama wengine wanavyosema nguvu na wengine wanatumia hilo neno dynamis kwamba ni nguvu tu lakini roho mtakatifu ni nguvu lakini nafsi ni nafsi hatuwezi kuishia eh, roho mtakatifu ni nguvu tu peke yake roho mtakatifu ni nafsi sio nguvu nuvu na nafsi ni nguvu lakini nafsi ni nafsi ambayo ndani yake kuna nguvu ya kufanya kazi kauli kama vile ilimpendeza roho mtakatifu na sisi matendo ya mitume na imempendeza roho mtakatifu na sisi hii kuonyesha kwamba roho mtakatifu anafanya kazi pamoja na sisi katika maisha yetu hufunua kuwa waumini walimuona roho mtakatifu kama nafsi kristo pia anazungumzia kama nafsi ilivyo huru na kamili yeye ata nitukuza mimi alisema yesu kwa kuwa atatoa katika yaliyo yangu na kuwapasha habari6 yohana wa maandiko yanamtaja mungu wa utatu mungu wa utatu yanamwelezea yanamwelezea roho mtakatifu kama nafsi kama nafsi sikilizaji inawezekana kabisa kawa wamepata swali au changamoto namba za kuwasiliana nt na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo sina la ziada ni kushukuru sana kuwa pamoja nami toka tulipoanza kipindi hiki mpaka tumefikia tamati yake jina langu habi machilu mshana nikutakia usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea na kuacha nao magadirisho sda kwaya na wimbo wanaosema tunalo jukumu barikiwa na matangazo yetu kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja Nchependola ke mokosi ye kama alidotu adiza tuo na shependwa kwa wenye wili tuavutwe kwa Yesu ndose moto ajali waliona shi i don't know what they ت不تkربن s ufale kama alivo tuagiza pendo kwa weye wili tuwavute kwa yesutuwajali walionashida quawe nye mwiti wa gute kwa yesu jali, wali gute waliwa na shida waliose twa namu ngujele kwa ngi chepeno la yesu towa gute agizo la I tofanye kama anivyo tu agiza tuone shependo kuawe ne muri tuwabude ku Jesus ili ni agizo la kemo kosi i tofanye kama anivyo tu agiza tuone shependo kuawe ne muri. Yesu Hili ni agizo Lake mokoti Tufanye Kama adivyo Tu agiza Tuone shependo kwawe wenye mwili Tuabute Kwa Yesu