unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuhaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuhaja tena nakujnakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redoadventist ulimwenguni awr inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bedi kutokea morogoro msikilizaji tuendelee kwa sote kupitia morning mng fm na kupitia rock fm mtandao wetu ni org hii leo nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikisimamia kipindi hiki cha watoto wetu na moja kwa moja msikilizaji nyimbo ambazo tutakuwa nazo hapa studio ni nyimbo kutoka kwa waimbaji wa tukasa nit ambapo wimbo wa kwanza utakuja kwako kwa jina unaosema nifundishefa awimbo wa pili tutaendelea kubaki nao waimbaji wa tukasa nit wakikwambia mara nyingi lakini kwa upande wa kipindi cha watoto leo tutazungumzia balehe na hapa tutakuwa naye mery mseli kutoka chuo kikuu cha jordan kilichoko hapa mkoani morogoro bila shaka utaweza kujifunza mengi sana na kwa kufungua kipindi chetu mpendo w msikilizaji basi nikukaribishe uwezi kuwategea sikio waimbaji watukasa nit wanakwambia nifundishe Thank you. Yeah. wa tukasa nit ni fursa pekee kuweza kukukaribisha katika kipindi cha watoto na mada ni balehe huyu hapa mary msel uu <closa> msikilizaji <smallion> wa aiwra na redio ya advencista ulimwenguni na kwa jina naitwa meri mseli ni mwanafunzi wa sikolojia na ushauri na sihi kutoka chuo cha jordan kilichopo hapa morogoro na leo nimewaandalia mada inayoitwa balehe na katika kipindi chetu hiki cha watoto nyinyi kama watoto tutajifunza balehe ni nini balehe inachukua muda gani mpaka kuisha na balehe pia huanza muda muda gani na muda gani gani na na mabadiliko yake changamoto zake jinsi ili kuweza kukabiliana nayo kwanza kabisa tukianza kwa balehe ni nini tunasema balehe ni hatua muhimu anayopitia mwanadamu kutoka utotoni kuingia utu uzima kipindi hiki cha balehe inakuwa inaanza wakati kemikali za mwili zinazoitwa mn huanza kuzalishwa kwa wingi katika mwili wa binadamu na hizi husababisha mabadiliko mbalimbali kwa mbali kwa kijana au kwa binti. au binti kimaanisha msichana mvulana ata mnauadi lmbamili akisia kiakili na haya mabadiliko kijamii mtoto aya zaidi a pen atonaekia sasa tumeona balee ni nini inakuaje kuaje mpaka mtu anapitia balee tumeshasema kwamba bale kipini bemkambzo zaga e ada ubw tofauofauti na, zina, na, na wasichana kawaida mabadiliko ya ya watoto wa kiume yanachelewa zaidi kuliko mabadiliko ya watoto yawotamiaka wa na na wa una, wa kuminambili inanane ka ummiaka tisa aan huyu au mvulana huyu akafikisha miaka kumi na nane na balehe inashauriwa ni vyema kaenda kaonanaa daktari japo kuanza au kuchelewa inaweza ikasababishwa na mambo ya mazingira historia ya, ya familia ya mtu au afya yake tu kwa ujumla hiyo ilikuwa ni kipengele cha balehe ambayo inachukua muda gani na inaisha muda gani sasa tuangalie ana ayamabadiiko yanachukua yana anaweza akachukua muda gani muda ambao yanainachukua mabadiliko haya ni miaka sita hadi miaka nn anbabaada alivanzaba akaa anaanza mabadiliko labda kwamfano akaanza kutoka na vipele usoni au kifani au, au vile viungo kutanuka kama kwake inachukua miaka kuna ya kihisia kimwili sasa tukianza na mabadiliko ya kimwili Tuanze na mabadiliko mabadiliko mabadiliko kwa kwa msichana msichana katika kipindi hiki cha ya ya kimwili huyu ya kwanza kabisa anaweza kuongezeka urefu wa unayenisikiliza wale ambao tayari wameshaanza kwenye haya mabadiliko, utaweza kunielewa zaidi sio ilo tu unaweza ukapata hei katika kipindi hichi kama mtoto una wezekano wakuingia katika siku zako kila mwezi unaingia katika siku zako bila shaka kuna ya watoto wananielewa zaidi badiliko lingine ambalo mtoto unaweza ukapitia ni sehemu ya uke kutoa majimaji au ute kwahiyo endapo utaona majimaji au ute katika kipindi hichi ewe mtoto usishituke japo kama ikiendelea zaidi usisahau kumshirikisha mama au dada aliyeko karibu na wewe si hilo tu badiliko lingine ambalo mtoto unaweza ukapitia kuota chunusi au vipele katika baad ya sehemu za mwili kama mgongoni kifani na usoni na badiliko lingine ambalo mtoto unaweza ukapitia ni kutanuka mwili hasa sehemu za kiuno kutanuka nyonga hizo ni tanu yonga sebai badiliko lingine ni nywele kuota makwapani na sehemu za siri pia sauti yako inaweza ikawa nyororo na badiliko lingine pia ni tezi za jasho makwapani kufanya kazi zaidi hivyo inapelekea kutoa harufu katika harufu katika kipindi inatoa ni vizuri wewe hi keakpidichbauzur eeaoa na, na badiliko lingine ambalo unaweza ukapitia mtoto ni kuanza kupata miemko au hisia za kutaka kufanya ngono au kujamiana hivyo mtoto ni vizuri katika kipindi hichi ukawa makini sana kwa sababu miemko hii au hisia hizi ambazo unakuwa unazipata endapo kama hautaweza kuzidhibiti itaweza kukupelekea wewe kwanza unaweza ukapata magonjwa ambayo niale magonjwa ya ngono ukaja kukapata hata mimba kwasababu kipindi hichi hiki pia ni kipindi ambacho wee kama mtoto una uwezo wa kuzalisha mayai nayoweza kutunga mimba abau aeza kpelekea a sawa mpendwa mtoto na baada a sasa yakuona mabadiliko ya kimwili ya wasichana sasa kwa wavulana na na wanapitia mabadiliko mabadiliko gani Ewa mtoto wa kiume, katika kipindi hiki unakuwa na mabadiliko ya kwanza kabisa kuna wengine au vile vipele vidogo vidogo katka sehemu mbalimbali za mwili kama ambavyo tulisema kule mwanza kwa, kwa wasichana sehemu za usoni kifuani na mgongoni pia na sauti hapa zinakuwa nzito bila shaka mnanielewa zaidi kwa wale amba, ambao sana waleambao sanasana nauwameanza fomu ale mtakuwa mnanielewa vizuri na badiliko lingine linakuwa mtoto unakuwa unaanza kuota au pia nanaanza una unaota nywele sehemu si siri ota usoni kifuani na pia kifua kinatanuka mwanzo ulikuwa tu na mwili wa kawaida lakini Taivi, misuli inakuwa tofauti na, na mwanzo wengine wanaenda kufanya mazoezi wanakuwa wanaita wana ile six pack. lakini sio hilo tu katika kipindi hiki mabadiliko ambayo mtoto anapata unaweza wakuwa unaota ndoto nyevu unaweza naezkaa umelala tu vizuri umetandikaao shuka vizuri ukalala sehemu ilikuwa kavi lakini asubuhi umeamka unakutana na shuka limeloana sijo kashtuka ukasema labda umejikojolea hapana hiyo ni sehemu ya mabadiliko ambayo unakuwa unayapitia na katika kipindi hiki pia organi za kijinsia hukuwa na huongezeka hizo organi ni kama vile uume korodani na kifuko cha korodani pia katika kipindi hiki tei zako za jasho zinafanya kazi zaidi na kutoa harufu kwa ni vizuri pia na wewe mtoto katika kipindi hiki ukiona hali kama hiyo ni vizuri ukajitahidi uka kuendelea kufanya usafi wa mwili wako ili harufu isitoke au isisikike kwa wengine lakini pia badiliko lingine unapata mihemko ya na kukupelekea kutaka uelekeauta na ni kwa sababu pia katika kipindi hiki pia wewe mtoto wa, wa kiume unakuwa na uwezo wa kuzalisha manii au mbegu za kiume inashauriwa kuwa makini sana kipindi pia ukishindwa kujizuia ukashindwa kujidhibiti hisia zako kwamba umepata na ana piaaa eishindauizuakashinda una uwezekano kwa aeaeekeakaiaa kumpatia mtoto wa wakike ambaye nae tayari ameshabalehe kampatia ujauzito kwa sababu tumesema hiki na uwezo wa kuzalisha mbegu wakajamiana apindi wa aee mtoto kumpatia mtoto akime upatia mtooaeta mimba nirahisi sana kwaiyo ni hata ina, kitu tofauti chakufanya hata uende shambani lima au tafuta au ende ukafanya mazoezi ili tu hiyo hali ya yakuhisi kutaaanla aeaasasa ya, ya ai kwa, kwa katika kipindi hki cha balehe nasema katika kipindi hiki cha balehe mtoto anakuwa na uwezo wa kufikiri na kujadili bila shaka mtamt mtakubaliana mta na mimi watoto katika kipindi hiki unakuwa un, unajaribu kuulizia mambo mbalimbali mbali, unataka kukuelewa zaidi hata kama kitu kikiulizwa unakuwa tayari kujibu kutokana na kile ambacho unakielewa unataka kujibu vile inavyotakiwa kwa sababu uwezo wako wa kufikiri na wenyewe tayari ume, una una umekuwa umeongezeka ume sio hilo tu unakuwa na uwezo wa kutofautisha fulani katika iko kipindi cha kumwambia mambmaaani anaaoea flani, flani kamaongezi ao umefanya vizuri kwasababu ni kipindi ambacho una, unaelewa kwamba hiki alichofanya ni kizuri na hiki alichofanya ni kibaya na pia badiliko lingine ambalo unaweza nalo e mtoto katika una, unaweza kuficha kuficha mambo na kitu nyumbani flani, mtu tofauti na kakuliza, ukaficha. tofauti ukaficha kipindi ambacho unakuwa mtoto una uwezo wa tu kwa sababu watoto katiakipindi iki iakini aao lakini atia kipindi hiki unauwezo wa kujidhibiti kwamba kusema kwamba hiki natakiwa nem kusema lakini pia sio hilo tu unakuwa na uwezo wa kuuliza kuuliza maswali muhimu mambo muhimu mambo ya ambayo yame ambayo yamekuzunguka na yamekuwa katika maisha yako mfano labda unataka kujua imani ya dini fulani imekuaje hivyo kuliza masali uimu ulia kuuliza mambo ambayo yalichukua kama uliyachukulia kama yalivyo wapo awali kwa mfano labda unataka kujua kuhusu wazazi wako ukoo wako au imani yako ya dini apa naezakamfno labda nikitolea mfano kwa wale ambao wana wazazi wa mzazi mmoja single parent anini parent ana mtoto sasa hapa anaweza akauliza labda ameona watoto wenzake wengine kwamba wao wanaishi na baba na mama au na familia fulani kwani wao wako wengi tofauti na, na na yeye huyo mzazi wengiyow hiyo ataenda ataanza kuuliza ivi mama au baba mbona sisi tuko wawili tu mbona wenzangu anaishi na na fulani na mama yake na baba yake na ndugu zake wengine mbona sisi tuko wenye hivi k anatamani ana, ana, kujua kwa hiyo hiyo ni sehemu ya badiliko na kingine pia katika kipindi hiki mtoto unakuwa una unapenda kusikilizwa kutambuliwa na watu kwamba na wewe katika familia aendautambuliaaaweza ukafanya kitu afanyaituamaaone kile unatamani wafahamu ume, kwamba kile kitu ni wewe ulifanya niee aadnyealeukubali apa kuna hali ambayo mtoto nkua aupendezi nayo na unapenda sana kusikilizwa pale ambapo unajaribu kutoa kutoa mawazo yako mambo yako anile, yako unapojaribu mambo mambo yani ile malengo fulani sana unapo, kulaba, ma, kunye, kuna kuna kipindi cha kujadili kwenye ya familia ale mbao na cango nanatamani ule mchango wausikie na waukubali na hata kama ukikataliwa waukatalie kiaina fulani hivi ambayo haita kufanya uonekani umechukia mkizaji kwa maoni ushauri na changamoto anaoni hizi hapa za kuniandikianakuja Yes, so you na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani a barua pepe ni kiswahili at awr.org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook la awr nkesho ni vijana na maisha na amini ya kwamba tutakuwa pamoja kuweza kupata kile ambacho kimeandaliwa kwa ajili yetu napotoka hapa haa wapatukasa kutoka nit wanakuambia mara nyingi ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr basi barikiwa msikilizaji songa po namata tisso