unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana makelele yesu yiwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nnakuja yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu ywaja tena uhaligani mpendwa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya red adventista redadventist limwenguniawr inaotangazia kupitia masafa mafupi ya mitabende kumiasit kutokea morogoro tanzania na bila shaka waweza kunipata kupitia morning star fm bila kusahau rock kusahaurocfm leo ungana nami kwa njia ya mtandao wawg jina langu ni kibaga wilso ileo msikilizaji karibu katika kipindi kizuri cha vijana na maisha naamini ya kwamba tutaweza kujifunza mengi katika kipindi hiki hususan sisi kama vijana na watu wengine wote ambao wamepata fursa ya kuweza kutegea sikio hawapa waimbaji wa agape voice wanakuambia niangazie So, in am you E So shock, who's the asante sana gape voic kwa ujumbe huo nami nachukua nafasi ya pekee kukumwalika ndogo fano unetanda akija kwako na mkaa mbadala na hii ni sehemu ya kwanza na mpendo wa msikilizaji nipende kukaribisha tena katika makala hii ambayo inahusiana na jinsi ya kutengeneza mkaa mbadala jina langu niand wengi wetu tumezoea ile mikaa ambayo inatokana na maligafi ya miti lakini hii mkaa mbadala ambao nauzungumzia hapa ni mkaa ambao unatokana na uchafu maliafike ni uchafu makaratasi ya maranda yambao pamoja na vitu vingine ambavyo ya mbao pamoja amutezauskata leo lakini pia nimeweza kupata iewezakupatafusa ya pekee katika makala hii utaweza kusikia mali ambao wanafanya biashara ya kuuza mkaa mbadala na wanaotengeneza pia gananami katika makala hii mkaa mbada ni matokeo ya teknolojia mpya na rahisi ya kutengeneza mkaa tofauti na aina ya mkaa wa kawaida ambao tumeweza kuzoea kila siku mkaa huu katika utengenezaji wake unatumia vitu ambavyo kwa asilimia kubwa ni uchafu hivyo sio kwamba tu unasaidia katika kuyaweka mazingira safi bali pia utayatunza na kupunguza ukataji miti ovyo unayotumika kuweza kutengeneza mkaa huu wa kawaida ambao tumezoea teknolojia hii ni rahisi na haihitaji mtaji mkubwa kwani kwa mkaa huu unaweza ukatengenezwa hata nyumbani baada ya kukusanya maligafi ambazo zinahitajika za mkaa huu kwanza unalinda mazingira kwa sababu sasa hivi shughuli za binadamu kutafuta nishati tunakata sana miti Kwayo, tuna haribu, tuna kwa hiyo tunaharibu tunapelekea mabadiliko ya tabia ya nchi kwa maana ya kupata joto kali na kutopata mvua nyingi kwa wakati husika ana kupelekea jangwa kwa hiyo faida mojawapo ni kutunza mazingira kwa maana ya kulinda uoto wa asili pili ina inapunguza ina kipato katomwananchi kutumia kipato kikubwa zaidi kwa ajili ya kupata nishati mm-hmm. ya kupikia alafu tatu pia inalinda afya ya mtumiaji kwa sababu kukata miti miti mingine natoa moshi wasumu na moshi mkali kwa hiyo hata ukiangalia ndugu zetu wale wa shinyanga washinyanga wanakuwa naili zile imani za kichayu kwa sababu mtu anatumia moshi kwa muda mrefu zile kuni macho mekundu. Eh, macho mekundu lakini kwa huu huu mkaa ni unawitwa mkaa mbadala ni mzuri sana kwanza unahifadhi mazingira pili unapunguza kipato alafu pia hauna hauna hauna athari zozote pale nyumbani za kimazingira safi kabisa teknolojia hii imeanzia ughaibuni miaka kadhaa iliyopita na nchi jirani ya kenya wao ni wakongwe kiasi fulani kwa ajili ya kuweza kutengeneza mkaa huu mbadala kwa ajili pia ya utunzaji wa mazingira sasa basi tuweze kuangalia mahitaji muhimu ili uweze kutengeneza mkaa huu mbadala hitaji la kwanza ni vumbi la mkaa wa kawaida kwa lugha ya kikoloni tunasema hili ni lile linalopatikana kwenye vibanda vinavyouzia mkaa vina au vinavyotunzia mkaa wanaweza ukalipata bure au ukalinunua kwa gharama ndogo kwani kwa namna hii pia huyu muuzaji wa mkaa huu wa kawaida itamsaidia yeye kuweza kupunguza au kuweza kuondoa uchafu katika banda lake wewe unapokuwa ukikusanya vumbi hili itaji la pili ni gundi hii inaweza ikawa ni gundi ya kawaida au ikawa ni gundi ya udongo unaonatanata kama ule ambao unatumika una kuweza kutengenezea matofali ya kuchoma au vyungu au udongo ule ambao watoto wanaotumia kuweza kutengenezea mwanaseee laudonpatti meneo ale yapugu ya au bagamoyouaogoakatumika uh, ya kama gundi ya kuweza kutengenezea mkau mbadala gundi ya makaratasi magazeti maganda ya chungwa pia yaliyokatwa vipande vidogo vidogo na kulowekwa katika maji kias yes, kwa muda wa siku mbili au tatu ambapo utatengeneza rojorojo rojo kama la ujiuji uji. sasa ule ujiuji wake unaweza ukatumika kama gundi ya kuweza kutengenezea uh, mkaa huu mbadala Taji jingine ni maji maji sasa yatatumika katika hatua ya utendaji ambapo tutaweza kuona haya maji yatatumikaje sasa hebu tuweze kuingia moja kwa moja katika hatua za utengenezaji wa mkaa huu mbadala ambapo pia maji tutaona ya kwamba yatatumikaje pamoja na vipimo halisi ambavyo vinahitajika kwanza katika hatua za utengenezaji wa mkaa huu mbadala chukua vumbi lako la mkaa hakikisha halina mabongebonge ila kama lina vibongebonge basi tafuta mfuko wa k weka ndani yake kisha twanga hadi ulainike kabisa unaweza kutumia njia nyingine kama unataka hili mradi kuhakikisha umeweka katika hali ya ungaunga unga. kisha uchekeche kuondoa vibongebonge ambavyo vimebakia katika vumbi hilo la mkaa kinachohitajika hapa ni ule ungaunga unga mlaini peke yake bila vibongebonge kisha uweke kwenye chombo kama vile beseni au ndoo kwa hiyo hakikisha unapokuwa umechukua hili vumbi unalichekecha unalichekecha kwelikweli na kuwa vumbi laini kabisa kabisa ambalo alina vibongevibonge hatua ya pili katika kuweza kutengeneza eh, mkaumbadala cukua udongo wako na udongo ananyike kas hatua yaau weka gundi katika huo mchanganyiko au ongeza maji ikiwa udongo umetumika kama gundi kisha changanya hadi urivike vyote vimeweza kuchanganyikana vizuri kabisa hatua ya nne baada ya kuweza kuvichanganya vyote hivyo sasa mchanganyiko wako upo tayari kwa ajili ya kuweza kutengeneza mka huu mbadala unaweza kutumia mkono kwa kutengeneza muundo au shep tumeita tumeze kusema kwamba shep unayoipenda kama vile vitonge vidogo vidogo wakati wa kuweza kutengeneza iavokua eh, vyema sana kama wataweza kutumia mashine maana kuna mashine maalum kwa ajili ya kuweza kutengeneza hizi shep ah, za hii mikaa ila kama huna basi unaweza kutumia mikono yako kuweza kutengeneza he nzuri kabisa ukiikaza ikawa ngumu kabisa itasaidia mkaa wako kuweza kuwa mzuri hatua ya tano katika utengenezaji weka mkaa wako kwenye jua kwa muda wa siku mbili au tatu ili ukauke kabisa kisha upo tayari kwa ajili ya matumizi ukishaweka ukakauka kwa ajili y baada ya siku tatu bil basi mkaa wako utakuwa vizuri kwa kwa ajili ya matumizi sasa sasa sasa kuangalia upande ule wa wa vipimo vipimo tumeangalia ambazo zinahitajika kuna kuna kuna kuna maji vumbi vumbi lenye la la mkaa kuna mkaa mkaa karatasi kuna gundi na vitu mbali mbali. Asa, vitu vingine gani sasa ili kuweza kuweza kukamilisha mchakato wako kupata huo linahitajika kilo a gundi kama ni ujiuji uji wa makaratasi au magazeti maganda ya machungwa macungwa vikombe vitatu vinavyotakiwa kama ni udongo basi ni kilo moja ya udongo maji kwenye gundi ya udongo unaweza kukisia ie maji eni a au acache uh, a kuboresha mkaa wako ngaa sio azma ua pa ukaongeza vumbi la maranda uh, sosi kwa kilo mbili au kilo mojaayoaoteaiiwa aya marando sio lazima sana ni kwa ajili tu ya kuweza kuongeza ufanisi katika mkaa wako na mpendo wa msikilizaji tumeweza kuangalia kwa ufupi jinsi mkaa huu mkaa mbadala mkaa ambao sio lazima ukate miti ndio uweza kutumia mkaa ambao unatumia mali gafi ambazo nazo tuwapo nyumbani uchafu tu wa kawaida vumbi makaratasi gundi unga wa muogo na vitu vingine mbalimbali sasa mbali. uh, tutaangalia kwa wajasiriamali ambao wako jijini dar es salaam pamoja na morogoro kazi ambayo wanaifanya kwa jinsi gani ambao wanavyotengeneza mkaa u mbadala soko liko wapi la mkaa huu mbadala tutaweza kuangalia jinsi mkaa huu mbadala unavyotumika hapa nchini kwetu tanzania hasa naona mkaa huu mbale a umeweza kuendea katika mikoa ya dar dares salaam pamoja na morogoro ndio kuna watumiaji wengi sana wa mkaa huo mbali hebu tuweze kuwasikiliza hawa wajasilia mali wana yapya kuweza kutuambia chezaji nipo hapa katika banda hili la halmashauri ya jiji la dar es salaam lakini hapa nakutana na banda ambalo wao wanahusika la na swala zima la kutengeneza mikaa mikaa ambayo pia ni rafiki hata pia katika mazingira mikaa ambayo aukati miti ambayo zaidi inahusika la, na swala zima la wanatumia uchafu utakataka mbalimbali lakini pia wanatumia na muogo tuasikia mengi kutoka kwa mtaalamu wetu katika siku ya kwanza tuweze kumsikia mtaalamu wetu kwanza anaitwa nani mimi naitwa paulo nyangwa hmm. ni katibu wa kikundi cha usafi wa mazingira kata ya pugu kikundi chetu kinaitwa mwangaza vikoba pugu huu mkaa tunatengeneza kutumia takataka kavu kwa maana ya maboksi magazeti na makaratasi ya kawaida au vile hata wakulima anavyo andale mabiwi ya shambani kuna hatua ya kuchoma kwanza kabla aafikia mwisho kuwa uaaata anie baada ya pale unasaga saga kupata ungaunga unga zile takataka halafu unachanganya na maji na unga wa mhogo wa lengo la kupata gundi baada ya hapo unatengeneza tope zito mfano wa ugali unakwa matumizi yako binafsi unaweza katumia hata mkono kutengeneza matonge au ukitaka bidhaa kubwa kama unavyofanya kwa maana ya biashara unalazimika una kutumia mashine maalum yeah. kao vinavyohitajika wamesema kwamba hata hatamabosi makaratasi mbalimbali E, mogo peke yake hauwezi kupata kupata lazima kwa ajili ya kupata gund. kama gundi e, na, kama na na tunashauri tumie ulivyo ukiwa maganda yake lakini kwa sababu sasa hivi tumeanza ni vigumu kupata wenye maganda yake tunaenda madukani kunua unga mwogo mwogo. ule wa kama ule ambao unafaa hata kwenye chakula cha binadamu lakini pia unaweza katumia hata ile mihogo ya kawaida nachepa ipande vipande, kupata kama chakula cha binadamu ule unga una unachanganya na maji halafu haya man, matakataka baadaye unapata sasa ile ambayo unaweza kwa mkono kama kama kama unafinyanga au matonge unaanika binadamuaaaaawataaa aale ketu dailama ndani tatu, ya siku tatu nakamesha kauka ayo madonge wakutumia kama mkaa mskilizaji naamini ya kwamba umeweza kubarikiwa na mada hii nzuri ambayo ilikuwa studio ikizungumzia mkaa mbadala naamini ya kwamba sisi kama wasikilizaji tumeweza kujifunza namna gani ya kuweza kupata huu mkaa mbadala basi kama utukaa na maswali maoni au changamoto anwani ni hi hapa ya kuweza kuniandikia redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili tawr rg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni kibaga mwahipaja wilson na hii ni ar kumbuka kesho ni sera za ndoa wewe mwanandoa usipange kukosa napotoka hapa studio agape ic anakuambia nilizitafakari na kumbuka unaendelea kutegea vipindi vinavyoendelea kutoka pa studio endelea kubarikiwa nilizitafakari njia zangu nikaona Unyong Ge Wangu Undo The Kali Zi Mi Poni Sunda, I'm 不mya aks妈妈阿你的这是不sct哦 basi petro na yohana walikuwa wakikwea pamoja kwenda hekaluni saa ya kusali na mtu aliyekuwa akiwete toka tumboni mamamae na watu. walimweka kile siku katika mlango oh, wa hekalu huitwa o mzurias petro na yohana walikuwa wa kikwea pamoja waina hekaluni a mtu mmoco aliyekuwa kiweteto katumboni mamamae alĩchukuliwa na watu Jesus, a e posso já umoja adasimama aliwekwa ili naombe sadaka kwa watu Ingia alioma apewe sadaka aliwekwa ili naombe sadaka kwa watu wa ndani ya hekalu hilo apwe sdk l的제skus제 ak Oh. Na Johana, akasema mtazame sisi akawaangalia akitarajia petro akasema mimi sina fedha wala dhahabulakini mm -hmm. nilicho nacho ndicho ni kwa jina la yesu anazareti simama uende petro akangazi amacho pamoja na yohana akasema tutazame sisi akawaangalia akitarajia kituku lakini petro akasema mimi sina fedha wala dhahabu lakini nilichonacho ndicho nikupacho kwa jina la yesu wa nazareti simama muende alikece sku zace ak y 的s妈妈 你的ksc ak