unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia moja kwa moja kutokea mkoani morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi mpendwa msikilizaji ninaendelea kukaribisha katika matangazo yetu kupitia morning star fm na bila kusahau rock fm hii leo ungana nasi kupitia mtandao wa wwwrg jina langu ni kibaga mwaipaja hii leo nakukaribisha katika kipindi cha ijali afya ya yako lakini vilevile vile kipindi cha siri za ushindi kwa hivyo leo hii tutakuwa na vipindi viwili kwa upande wa waimbaji tutakuwa na waimbaji wa tukasa kutoa chuo kikuu cha kilimo cha sokoine sua watakuja kwako na wimbo unaosema ngambo ya yordanmataamar eayauiio na katika wimbo wapili, wa pili tutakuwa na waimbaji wa kwaa ya dodomaaiora wanakuambia tajificha kwako kwa upande wa vipindi katika kipindi cha ijali ya afya yako tutakuwa naye mery mseli akija kwako na mada yanayosema afya ya akili ikiwa ni katika sehemu ya tatu na vilevile vile, katika kipindi cha siri za ushindi hapa tutakuwa tunakamilisha ile mada yetu iliyokuwa hewani ambapo tulikuwa naye mabushi diksoni machilu ambaye yeye ni mtaalamu wa masuala ya hesabu kipindi hiki ni siri za ushindi na mada ilikuwa inasema siri ya kupenda somo la hesabu na hapa ndiyo tamati ya kile ambacho tulikuwa tukikizungumza kwa muda mrefu naamini ya kwamba ukizingatia utaweza kulipenda somo la hesabu na wala hautalichukia kumbuka utakuwa nami kibaga mwaipaja nikiwa naye mabushi diksoni machilu na kwa kwanza matangazo yetu hawapatukasasua wanakuambia ngambo ya yordan haijali afya yako na huyo hapa meri mseli na mada inaosema afya ya akili ni sehemu ya tatu wapo ambao pitia hii hali au ambao wanao lakini wanapata tiba na wanaendelea kupata tiba au walishapata tiba wamepona na wanaendelea wengine kupata tiba Ndiyo. kwa sababu wengine pia wanaweza wakasema huduma za afya za kisaikolojia ni kwa sababu ya wale waliona shida zinazoeza kuonekana mm, kuwa ngumu au kubwa tu a azalikawa moa lakini i insi ambavo mtu analiona likawa tofauti ao oa wao aumaabda ii huduma ya, ya, ya kisaikolojia ni kwa watu wale ambao wana shida zinazoonekana kuwa ni ngumu au ni kubwa tu hapana yeah. ni yeyote yule ambaye changamoto alionayo inaizu, yani, kitu ambacho kinamfanya alio nayo inaiz ani kitu ambacho kinamfanya anakuwa na wasiwasi anakuwa na hofu. Yani, hayuko kawaida kama vile ambavyo anatakiwa vlambvonatakiwa mwili uwe ile jinsi ya uw aowe huyu mtu kama huyu anahitajika kwa ajili ya, ya kupata msaada zaidi ndio. kwa sababu tumeshaona mwanzo kule nini afya ya akili ikoje kwamba mtu anatakiwa aweje kwa hiyo mm. hakuna labda kusema changamoto kubwa au changamoto ngumu ndo ina huyu mtu apate msaada lakini mm. pia tunaweza kuona dhana nyingine potofu kwamba jamii imejijengea au inaamini kwamba watoto aa, na vijana mm. kwamba hawanamatatio a koojam watoto wana hangamoto hzaaana chanamoto hz atka maza o a ukatawe kufun zi wo sueninaanaishi maisha ya wasiwasi mm-hmm. changamoto nyingi na hawezi kuzitatua bila kupata msaada huyu mtoto maanaake mm-hmm. tunaatunaandaa jamii ijayo ambayo itakuwa sio siyokuwa na afya ya akili bora lakini mm. pia kwa kijana mambo ni mengi anaweza kaa ntafuta kazi labda taka kujishughulisha mahali fulani ajapata ntafuta kipato ajapata anatafuta mchumba ajapata mm. kwa hiyo changamoto ni nyingi kwao nakutaho yana mawazo, ya na mawazo mm. msongo wa mawazo sonona mm. kwao anakuwa na vitu vingi kwao maswala au matatizo ya kisaikolojia yanamkuta mtu yoyote sio mtoto sio mtu mzima sio kijana watu wote yeah. lakini pia mm. jamii imejijengea kwamba ugonjwa wa kisikolojia au ugonjwa wa kiakili mm. ni aina ya adhabu ambayo mtu anaipata kwa makosa ambayo amekuwa ametenda ametenda mm. kwamba kwamba kama kama mtu metenda, hisi laba, mtu labda labda vile kwa sababu mm. eh, dhambi mm. ni vitu hivyo lakini pia wengine wanaweza mbaoame meenda aninwaaeza kasma ambahomtulabdakagwaakati mm. kitu ambacho sio cha kweli mm. kama tumeshaona kwamba eti mimi leo nina hofu au kuna vitu navyona mtu anaweza akasema labda mimi kwa sababu kuna dalili zingine ambazo mtu ambaye yake akili haiko vizuri anaweza kawa nashuhudia au anaona vitu ambavyo mtu mwingine haoni Kwayo, mm. mtu kwa, di, kwa kwa hiyo mtu mwingine hali hiyo ambaye ha, ha, hawezi kuelewa anaweza kasema huyu mmm, amelogwa maana anaona vitu ambavyo ndi, sisi ndi. wengine hatuvioni hapana biti ukisha unana na wanasikolojia ukishaunana na washauri wa na wanasihi wana utapata kuelewa kwamba kwanini kwa kwa ni dada kaka au mama au baba hii sauti kwa sasa hivi. kulogwa huku hakupo aya mambo afya apo afyaili ipo kwamba watu kuwa na afya ambayo haiko sawa ni kweli hipo kwahiyo siokaona kwamba labda ni rafiki au ya ndugu yako anapitia changamoto fulani anaona maluelua kuna vitu ambavyo huvisikii usizani kwamba vitunavsksii animbmelogwa jaribukutafuta msaada kwa wanasikolojia kwa madaktari utapata suluhisho la changamoto yako oo daame menkumbusha kitu kimoja nma ukutanana na mgonjwa mmoja mm. ambaye yee alikuwa anasikia sauti lakini pia anaona anaona anaona kama ulivyosema kwamba kwake anakuwa ni vitu hivyo sawa vinaonekana ni kweli lakini kwa mtazamo kwa mtu ambaye yuko na afya ya akili nji, bora mm. hawezi kuona vitu hivyo na mtu yule ni mtu ambaye alikuwa anatumia vilevi pamoja na madawa kwa Dio. hiyo akashindwa kuhimili madhara akapata mm. changamoto za afya ya akili kwa hiyo akawa na uwezo wa kusikia sauti tofauti tofauti kuona vitu vitu vya tofauti tofauti wakati akakwambia labda mama anakuja anataka anataka kuja hivi hivi lakini kwa kwa sababu ya madawa mm. kwa hiyo, vitu hiko, yeah. badae, badae ya madawa hiyo hivyo vikawa vinamchanganya sana na baadaye baada kuanza matibabu ya afya ya akili mm kaendelea vizuri kapona na ni kijana ambaye anaendelea tu na maisha yake vizuri kabisa kwa hiyo mm-hmm. jamii kama jamii inatakiwa kufahamu kwamba ma, ma, matatizo ya afya ya akili mm-hmm. yanatokea yapo lakini pia kwa kwa sababu ya imekuwa ni, ni ni changamoto watu kuweza kutafuta msaada huu hivyo sasa wanajamii kwamba wawe na, na, na moyo wa kusaidiana kutoa taarifa lakini pia kushiriki kwa pamoja katika kusaidia kila mtu aishi maisha ya furaha hmm. hmm. furahani baada ya kuona dhana potofu hizo sasa ambazo zijtumejijengea katika jamii zetu hmm. sasa tuangalie faida mbalimbali mbali za mtu ambaye ana afya a ail kwa yule mtu ambaye anaafya akili yake ina afya yeye ana faida gani au anapata manu, manu, gani ndiyo. kutokana na ile hali yake ya utimamu iliyopo ndiyo ndio ndio hmm. hmm sasa kuwa na afya ya akili ni muhimu sana katika kuhakikisha maisha yako yanakuwa yenye ya furaha na mafanikio mm. sasa tuangalie baadhi ya faida za kuwa na afya ya akili mm. karibu akilikabuasante mm-hmm. msikilizaji faida ya kwanza kabisa unapokuwa na afya ya akili ina uwezo wa kuboresha uwezo wako wa wakushu, kushughulikia mafadhaiko afya mm. ya akili inaweza kuboresha uwezo wa kushughulikia mafadhaiko yako na kuweka mambo katika mtazamo sahihi hivyo kupunguza athari za mafadhaiko kwa mwili au akili yako mm, ha, lakini sio hilo tu afya ya akili inaboresha mahusiano katika kipindi cha pili basi ungana nami kibago mwaipaja pamoja naye mabushi dikson machilo usikubali iwe haraka katika jambo lolote hivi hicho kipindi nayokusumahhcho kipinduambacho aanzani ilikuwa mwaka gani umesema ganimesema ndoliua <laughs> mwaka wa kuchora kitu kwenye unaoa lakini wakati huo mungu akakubali na hiyo hiyo eh. fursa uh, mabushi mimi nimefurahia kwa sababu unajua ukipata kijana ambaye anakiweza kitu vizuri hmm alafu unaueneza huo moyo kwa wanafunzi kwamba na wao wanaweza akafanya kitu kikubwa mm. pamoja na kuonekana kwa wengine mm. changamoto hilo mm. ni amen baada yakuwa unafahamu sasa eh, tayari unazifahamu mm. una mpango gani wa jamii jamii kupitia kile kile unachokifahamu zaidi ukizingatia wewe ni mwalimu mm. tunaona kuna wengine wana mbinu au kuelezea wanachokifahamu kwa husika mm. unaisaidiaje jamii yako kuwa kuwa miongoni mwa wataalamu wa hesabu kama sasa unapo unapokuwa mwalimu utaishia kufundisha shule moja ndiyo <muchos> pengine utabakia na kikundi hicho hicho kidogo tu kinachopitia mikononi mwako aokuautaisa yes. e, jamii kubwa tuliokuwa nayo pengine wangepata kuna ujuzi wakwako pia nao kidogo <muchos> au namna wewe ambavo ulivokuwa unaziaprochi <muchos> hizo hesabu pia nao ingeweza kuwafaa nini wasaidia mm-hmm. ndo kwa namna hiyo nikwa na mpango pia wa kuandika kijitabu ka kikijitabu. Sio kitabu agaukakijitabuajaakitabu cha hesabu kwa fom na foms lakini wapo watu wengine walisha wali fanya mm. wapo watu wengine wamefanya vizuri tu mm. na wamefanya kazi nzuri lakini kila mtu ana aprochi zake ndio maana hata hivyo vya wazungu watusomi kitabu kimoja kunaa mm-hmm. mm-hmm. kuna, kuna ikiongea o kwa watu wa wanaelewa yeah, mm-hmm. kuna engineering mathematics viko vingi mm-hmm. na kila kimoja kina approach yake na kila kimoja utakisoma utakifaidi katika pake pengine mm-hmm. na mimi mm-hmm. Kita watu katika maeneo fulani fulani ambayo nayaweza kuya presenti vizuri mm, mtu au kwa ingia, kwa kwa kwa mtu mtu au namna namna namna nitakazozifanya kila ana yake kutokana mm-hmm. kutokana na na watu watu waliofundishwa na aina ya vitabu vitabu alivyo, alivyo mm-hmm. unaona okay. nilibahatika kupata na litebu, litebu, fine ambayo wengi kama wameyapata <laughs> kwa hiyo uotunaangia avyo yale madini nilio kwenye vile vitabu mm-hmm. nikaamisha zile koncept zikawa msaada mkubwa pia kwa watu wengine wote tunaweza au kwanza kwa sababu wakati bado wottunaeza tukafamanza tunasbuakatagkton uu basi msikilizaji hiyo mm. ndio uh, kusudio lake kwamba kila anachokifahamu mm. atatamani pia jamii kifahamu kwa namna hiyo mm. kwa njia ya uandishi wa kitabu mm. uh, ninaamini pia hautajuta kusoma kile ambacho anachokiandaa naamini tu wakati ukifika utakipata alafu utakuja kuniambia kama hasa ambaye lengo kubwa ni kuifanya jamii igeuze akili zao kwamba hesabu ni somo ambalo linaweza likafanywa vizuri tu na watu wengine kama masomo mengine mm. ungetamani kumwambia nini msikilizaji uh, nafikiri kitu chochote mm-hmm. kwa nia kitafanyika vizuri lakini pia na jamii nzima pia ibadili mtazamo tuwe na mtazamo chanya unajua hesabu ilianza kuharibiwa toka kwenye jamii nzima huko najuaa kaa baba yaani somo hili watotoajua hata kama baba ulikuwa uwezi watoto unajua wanaamini baba zao kila kitu wanakiwe? wanakiweza watie <muchas> moyo tu Wewe kafanye upepo ulipita vibaya ali ni janga la kitaifa mm. yaani wanapita hata unakuta viongozi tena somo ni janga la kitaifa kita linakuwa imekuwa passive hivyo yani limebebeka hivyo kwenye mawazo mm-hmm. likishabebeka hivyo inakuwa ni tofauti o nikifika toka kwa mwanafunzi wangu mara ya kwanza namkuta siwezi kuongelea hata siku moja kwamba hesabu ni ni ngumu katika kabisa tena ambayo hayahitaji hata ratiba ya kusoma mm-hmm. ni hesabu na kwa <laughs> We, usomi hesabu ulikuwa unacheka mm-hmm. nasisomi mm-hmm. nawatu anafikii nasoma masaa ishiinanne a anazifanya tuo kitu ambacho masaa unasoma tu tu kidogo formula unazifanyia unazifanyia kazi mm. zijua, una kazi basi inakuwa ni rahisi kama hivyo haya pengine malengo yako ya baadaye uko kama mwalimu wa hesabu ni nini mm. hasa mbali na kuandaa kitabu hchoambacho nataka uh, kitunge na basi malengo makubwa ni kwamba kuweza kuwafikia wanafunzi na wadau wote wa hesabu uweza kutoa mbali na kitabu pia materials mbalimbali ambazo zinahusiana na mti ikiwezekana mbalimbali ikiwezekana kutengeneza hata mitandao ya kijamii ambayo itakuwa inawakutanisha wadau wa hesabu ambao wakajaribu na kuweza kufikisha somo hili mbele lisionekane tena kwamba ni janga la mm. lanini la kitaifa mm. bali ni kitu ambacho kinawezekana kabisa kwa ambaye, kwa kwa ambaye ambaye ile ya ya ya chini ya shule ya msingi bado bado sikuwa nafanya vizuri lakini bado level ya juku, na, vizuri lakini katika kitu hicho nakifanya kumbe inawezekana watu wengine mm. wote pengine hawakupata tu mwelekeo mzuri viu kutengeneza njia ambayo itafanya somo somoli ionekane ni kwa sababu ni somo pia ni msingi kwa masomo mengine kila kitu nadhani kinahitaji hesabu kila kila kitu kila kitu hata unapopiga kuruka hesabuapa atuuuka si <laughs> utapiga moja mbili tatu ukiruka vibaya umeingia kwenye dimbwi lazima <laughs> upige hesabu mm. aima hata mama anapopika jikoni lazima apige hesabu mm. sufuria iltawatoshanaweka mm. vikombe viwili au vitatu mathematics mimi nikushukuru sana mabushi nimefurahi kuwa pamoja na wewe mm. japo leo mm. we mm. hilo mm. asante kwa mda wako tunafikiri kwamba ni kigumu sana lakini kumbe kinawezekana kina ni namna tu ya kutafsiri mambo katika mm. katika vichwa vyetu na kuyaleta uhalisia mimi ni sana kwa hilo mm. ninajua hata msikilizaji anaweza akalipata kama lilivyo lvna pengine tunaweza tukaa na maswali tofauti ambayo pengine msikilizaji wangu angetamani kukuuliza awe ni mwanafunzi mm. au ni mwalimu mwaliukisha kua mtaalam e. na kitu cha kujibu bwana ndiyo e. niambie tunawezaje kukupata hasa Napatikano kwa mawasiliano ya simu unajua umehitaji haraka haraka taratibu kidogo watu kukupataaaatidogowatuwakitaka kuuliza maswali ya hesabu yale magumu magumu ahesauaemagumumagumu yarudi vizuri kwako karibu <laughs> 0, 7, 8, 0, 1, 2, 9, na msikilizaji hiyo ndio mm. namba yake naamini ya kwamba kama una swali lako lile gumgumu lile ambao unaona kwako kwa ni mzigo basi mwalimu mabushi atakuwa na fursa ya kuweza kukueleza vizuri na kama kuna lolote basi bado mtakuwa na nafasi ya kuweza kuzungumza mjue mnafanyaje Aa, yeye ni mwalimu kwa hiyo kwenye maswala yale mengine yale najua mnaweza mkakaa chini mkaelewana vizuri kabisa ao tatizo likatatuliwa yeah. tunakushukuru kwa kuchagua kuwa pamoja nasi mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki ulikuwa nami kibaga mwaipaja pamoja naye mabushi dikson machilo asante sana tukutari kipindi kijacho hapo ya ndio tamati ya kipindi hiki cha siri za ushindi kwa maswali maoni ya uchangamoto endelea kuniandikia kwa noni hizi hapa zifuatazoyst na hii ni ar <mulia> redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania waimbaji wa dodoma adventist coras wanakwambia tajificha kwako ndio wimbo ambao unafunga matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya redio adventist ulimwenguni awr ف可ت啦一走 d yeah. keep