unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja swthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ahlkutokeahapa mkoani morogoro inakutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya yatabend 2 kumbuka unatupata kupitia FM na kwa wetu kupitiana wamtandaetuahil wa mskilizaji inayeklika katika matangazo yetu jina langu ni kusite sambamba mwanzo mpaka mwisho wa kipindi chetu cha vijana na maisha awali yayote nikusia kwamba awez kuwategea waimbaji wa imara kwaya kutok nchini ongo safari Imara kwaya, Kongo, na wimbo safari Nichukwe nafasi ya pekee katika kipindi hiki cha vijana na maisha na leo tutakuwa lazaro na, kijana unayenisikiliza uwezi kupata kibali chochote kama aujawa mwaminifu yusufu akapata kibali mungu akawa amemkubali amemkubalima ikawa tokea wakati alipomweka awe msimamizi juu ya nyumba yake na vyote vilivyomo bwana akabariki nyumba ya yule mmisiri kwa ajili ya yusufu naona sasa kijana huyu kwa sababu ya kuwepo kwake yule mmisiri akawbarikiwa ambapo leo anakuja kwako na mada yanayosema mwonekano wa kijana tureke biche, tureke biche, urekebishe mapokeyanamhimbasi wapenzi wa wasikilizaji ninawakaribisha tena katika kipindi hiki cha vijana na leo nina somo la pekee sana lenye kichwa kinasema ya kwamba mwonekano wa kijana na kabla hatujaanza somo letu basi nikwalike tuweze kuomba baba mungu na mungu mwenyezi ninakaribisha katika kipindi hiki cha vijana na somo hili nitakapolimaliza likaweze kuwa mubaraka kwa, kwa ajili ya maisha yetu ndivyo ninavyoomba nikiamini kupitia jina la yesu amina mungu linasema mwanzo fungu la pili bwana akawa pamoja na yusufu bwana yesu asifiwe bwana akawa pamoja na yusufu naye akasitawi naye akasitawi naye alikuwa katika nyumba ya bwana wake yule mumisiri wa watatu bwana wake akaona ya kwamba bwana yu pamoja naye na yakuwa bwana anafanikisha mambo yote mkononi mwake yusufu akaona neema machoni pake akamtumikiya naye akamweka awe msimamizi juu ya nyumba yake na yote yaliyomo akayaweka mkononi mwake yusufu akapata kibali na kijana unayenisikiliza uwezi kupata kibali chochote kama aujawa mwaminifu yusufu akapata kibali mungu akawa amemkubali mstari wa tano ikawa tokea wakati alipomweka awe msimamizi juu ya nyumba yake na vyote vilivyomo bwana akabariki nyumba ya yule mumisiri kwa ajili ya yusufu naona sasa kijana uyu kwa sababu ya kuwepo kwake yule mmisiri akawbalikiwa je kijana unayenisikiliza je umekuwa mubaraka kwa jamii inayokuzunguka au imekuwa ni nitishiyo mstari wa sita akaacha yote aliyokuwa nayo mkononi mwake yusufu wala kujuwa habari za kitu chochote chake unaona sasa lakini leo hii vijana waminike ukimkabizi jambo lolote anaweza akakuacha mara moja lakini yusufu huyu alikabiziwa vitu vyote vikawa mikononi mwake na akufanye jambo lolote na akuchakachuwa kitu chochote Ikawa ya, wa mss ikawa baada ya mambo hayo mke wa bwana wake akamutamaniakamutamani hey. akamutamani. lakini yusufu alishinda kwa jina la yesu kitabu cha waefeso fungu la kwanza kumtafuta mungu kijana unahitaji uwe mtu wa kumtafuta mungu wakati wote kutembeya na yesu kutembeya na yesu wakati wote si ya kwamba sasa ni siku moja tu unatembea na yesu ikifika usiku basi yesu unamweka pembeni kama watu wanavyosema saa zingine ya kwamba ah, sasa wakati huu yesu ninamweka pembeni sasa ninaweza kufanya jambo lolote huo sio kristo tembea na yesu mtafute mungu wakati wowote waefeso uasherati uchafu wa kutamani au takiwi kwa kijana uasharati vijana wengi wamepata mikosi ya ajabu ajabu kwa sababu ya uasharati eh? na uchafu wa kutamani uchafu bibulia inapozungumza habari ya uchafu ni uchafu wa ukweli tena uchafu wa ukweli kwa hiyo ni vitu ambavyo kijana hatakiwi kujihusisha navyo waefeso tano li fungu la nne anasema niaibu mbishimbishi tu unakaa eh? kwenye, kwenye genge masaa matano manne unapoteza muda badala ya kufanya kazi eh? unabisha masaa manne matano umekaa tu halafu saa zingine maneno ya upuuzi, maneno ya ya upuuzi upuuzi vitu vya namna hii mbali efeso tano sita, mtu asiwadanganye kwa maneno yasiyo na maana sije ukadanganyika mtu asikudanganye we kijana asikudanganye kwa maneno yake yasiyo na maana mstari wa saba anasema basi msishirikiane naye kijana kama mwonekano wake sio mzuri tabia yake sio nzuri achana naye usishirikiane naye kwa jambo atakupoteza na vijana wengi wamepotea kwa sababu ya mkumbo anaona kijana mwenzake amevaa nguo imeregea lichupi eh, linaonekana pale eh. na a anasema anakwenda na wakati kuna kijana mmoja alikutana na wazungu watatu na kwa kawaida wale wana, wana, wana nywele ndefu sasa akawa wanatembea a, a, yule kijana anaona wanarusha nywele nyuma hivi wanarusha yeah, nywere nyuma hivi kumbe ni kwa sababu zile nywele saa zingine zina zinakuja machoni huku awaoni vizuri yule kijana kwa sababu nilimbukeni na nayeye akaona ni h kwa sababu ni wazungu kwa sababu ni watu weupe au watu basi na akaanza kurusha, rusha kichwa kama mzungu mambo mambo ya ya ya kuiga kwa yu, vijana wengi wamepotea sababu ya mambo ya kuiga acha kuiga jambo ambalo uli fahamu achana nalo nibora uonekane mshamba anasema msishirikiane na matendo yasiyo zaa yagiza bali myakemee hiyo yali matendo ambayo ni mabaya au kijana anayefanye matendo mabaya kwanza msishirikiane naye eh? hana matendo mazuri tena matendo ayazai tena niyagiza anasema ya kwamba basi ukiona kijana wa namna hiyo basi matendo yake uyakemee umsaidie feso tano kumi na mbili kwa kuwa yanayotendeka kwao ni yaibu hata kuyanena kuyanenayanenayneukyasikia tu mpaka masikio yatawasha mambo ya vijana hayo warumi 12 la kwanza itoweni miili yenu iwe dhabiu iliyo hai mungu ametupatia hii mili kwa ajili ya kumtukuza mungu na siyo kwa biashara nyingine yoyote kwa hiyo miili yetu inahitaji iwe dhabiu iliyo hai usifanye mwili wako kuwa biashara biasharawakorino 8 ikimni ziaikimbieni zinaa zina vijana Zina, ya kukimbia. vijana wengi wamepoteza maisha kwa sababu zinaa kuna binti moja alikuwa nalia sana huyu binti alikuwa anasoma kadanganywa danganywa kipindi tunaongea naye anasema ni vipande tu vya miogo ndo vimenisababisha nimekuwa mjamzito na hivyo maisha yangu sasa yameharibika vipande vya Una, tena unauaata yenyewe kavu vitumbua unaamua kijana unatoa una, una, una mwili wako itoeni mili yenu iwe dhabihu iliyo hai usifanye biashara yoyote ambayo unamkosea mungu kuwe ni waminifu ikimbieni zinaa zina ni kitu kibaya vijana wengi wameugua magonjwa yasiyotibika ukemwi na wamepoteza maisha vijana wenye nguvu wanakufa basi mpenzi msikilizaji ulioweza kusikiliza somo hili basi tuendelee kumwomba mungu tukimbie zambi jambo lolote linaloweza kusababisha likakutenga na mungu wako likimbie wewe kijana uweze kuwa msaada kwa ajili ya kijana mwenzako saa zingine vijana mnaosoma nao vijana munaofanya biashara pamoja na vijana navijana nao makanisani na vijana mko mitaani msaidiane na mungu awabariki tuombe baba yetu na mungu wetu usheju mbinguni ninakushukuru sana kwa fursa ambayo umeendelea kunipatia ya kuongea na vijana na hata vijana ambao ameweza kusikiliza somo hili ya kwamba tukimbie zina, wasaidie, nguvu watakuwa washindi ndivyo ninavyoomba nikiamini kupita jina la yesu amina To wreck it To wreck it be shit Ma tatiso Dania jamietu To wreck To wote Hata kare tete ya imani hata kufa wakati wote hatakayetete ya imani hata kufa anavojaribiwa mongo wetu anahitaji wa aminifu wawii kuzima i aminifu sifa ya yusufu waniiikoe Para tambotu tu, fosifaya Yusufu, balini dimkosemu, mungu mumba juangu para tu. Oh, mighty water! Ata YA te HATA yakimani, ata kutufa ana more time Wojuuliese ni wapi wa ngose mungu Mungu mumbaji wetu kwa rahaki tambotu muaminifu wakati wote atakayetete a hibani hata kufa anakojaribiwa mongo wetuetalitaje afiifu wii kusimawa Thank uh, you mpendo msikilizaji kwakuwa pamoja nami katika kipindi hiki cha vijana na maisha naamini ya kwamba kijana ambolikuwa pamoja nami toka mwanzo wa kipindi hiki umekwisha kufahamu kijana anatakiwa aonekanaje lakini kama una maswali maoni ya changamoto wasani huu hapa wakuniandikiaredio advnti limwenguni ar sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani yetu ya barua pepe ni kiswahilig namba zetu za mawasiliano ni kama zifuatazo simu za kiganjani namba 765 68 82, au 789 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha kujumrisha unaweza kutoa maoni yako kupitia facebook kwa jina la awr tanzania na hii ndio tamati ya kipindi hiki cha vijana na maisha kwa siku hii ya leo lakini kumbuka kesho ni sera za ndoa bila shaka mwana ndoa tutakuwa pamoja kwa siku ya kesho napokuaga msikilizaji ni kusiendelea kuwategeasikia waimbaji wa imara kwaya kutokea kule drc nchini kongo wanapokwambia unapomtegemea mimi sina ziada mungu akubariki msikilizaji endele kuchuna apini nayoendelea