unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuhaja tena nakujnakuja yesuwaatn hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena segeya sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventisa awr ikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitiamning st redio na roc fm nchini kenya watupata katika masafa ya 897fm vilevile tupo katika tovuti ya wwwrrg uhaligani msikilizaji idha wa idhaa ya kiswahili ya redio ya wdventisa karibu katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo imani yangu ni kwamba hali yako ni njema ninakukaribisha kukaribisha mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki msimamizi wa matangazo haya jina langu hadumachiru mshana kwa kuanza kipindi chetu tuatege skio grahs quy na wimbo wanaosema upendo mara baada ya hapo nitarejea kuendelea na kipindi cha sera za ndoa Rafiki wa kweli mwanifu katika yote amefanika thamana kwa ajili Nini mimi nimeyo tayari paya Yesu mwokozi wangu amefanika thamana kwa ajili Nini mimi nimeyo tayari Yesu mwokozi wangu apona ata mmojadunial alihenda ali upendo kama uho upendo uleta upatanisho natakaule upendo wa mbiguni uleta ufaraja ni upendo una okoha ela unasamehe rambi apona ata mmoja dui ali alihenda upendo kamau I Ali the Ali one who is the only Ona who is the only one who is the only one who is the only one who is the only one who is the hapona hata mmoja duni ali alienda upendo kama huo upendo kuleta upatarih nataka ule upendo wa miguni uleta ufaraja ni upendo unaokoa okoa ela unasamehe hambi hapona hata mmoj duniali alihenda upendo kama uo upedo uleta upatarisho Pendor, who now kuna the summer and on beach, upon a jump mojado, the Aliana, who pendor, who pendor, who let out the show. Let out the window, on the moon, who let upendo upendo kama pedupendoulepataishasanteni sana e qwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi napenda nimkaribishe mary mseli katika sehemu ya nne akiendelea na mada hii inayosema malezi ya mtoto aliye katika kipindi cha barehe ungana nami mwanzo hadi mwisho kama usipomonyesha upendo ukambemezabeeza baadhi ya vitu unaweza ukampoteza kabisa huyu mtoto hivyo wewe kama mzazi au mlezi ni vizuri ukaonyesa upendo kwa mtoto au watoto wako sio tu ka katika kipindi hiki cha balee hata hata akishapita au hata kama bado jitahidi kuonyesha upendo na kitu kingine pia ambacho kina ambacho kinaweza kusaidia kinaweza kumsaidia mlezi au mzazi katika kipindi hiki ccha balehe ni kipindi cha milo ya, ya familia pale ambapo mnakuwa mnakula pamoja ule muda ambao mnakaa kwa pamoja ndio muda ambao wakuungea baadhi ya mambo unaweza kumwambia labda kama ni ni mtoto wako wa kike au wa kiume hebu bwana josef eb tuambie leo siku skuiyako iliendaji atakuelezea ebu ana hemu tuelezee he? leo shuleni ilikuaje ataanza ata kuelezea kwa hio katika ule mda wakula angalau mnakuwa mnashirikiana ku, ku, ku kupata taarifa mbalimbali mnazungumzia mambo mbalimbali mbali ambayo ni ya muhimu ya kifamilia na hiyo inakuwa rahisi sana kwa mtoto kuona kama alazimishi kuongea kuhusu yeye au kuona kama anafuatiliwa sana hiyo itasaidia na ile mmoja mmoja anaongea sio kwamba tu fulani tu yake hapana mmoja mmoja anajielezea mmojamoja hey, anajielezamii siku yangu leo ilikuwa ilikuwa hivi hivi hivi hivi hivi na hivi, ilikuwa hivi na hivi, labda leo tulikuwa shuleni tukacheza tukasoma ikawa hivi an alianguka hivyo mnacheka kwa pamoja basi siku inakuwa imeenda lakini jambo jingine ambayo naweza ikasaidia ni mitoko ya familia kuweka muda kwa ajili ya mitoko ya familia hii inaweza kuburudika na kufurahia kama familia na hii hujenga na kuimarisha uhusiano wa wafamilia mnaweza kupeana nafasi nauagua aenda a ipini ipindi ambaonaa watoto wako vitu ambavyo labda we ungependa uone wanafanya au upende ambavyo wanafanya au aundkipindi hapa hiyo huyu mtoto atajua jinsi gani na naee katika kipindi hiki asiweze kuwa sahihi, na na tabia tabia ambazo sio akawa iki seuaba kitu kingine ambacho kinaweza kkasaidia ni muda binafsi em jaribu jitaidi kumpa mtoto na naye muda wake binafsi mpe muda jaribu kutafakari mambo yake binafsi kwasabu tumasema katika kipindi hiki mtoto motona anapenda kuwa huru anapenda na kusikilizwa. anapenda na kusikilizwa akushirikishe mbali mambo mbalimbali kwa hiyo em mpe muda wake binafsi akushirikishe kitu mpe muda binafsi yeye aeleze yale ambayo yana yana yanamtatiza nanapokuelewesha na anapokuja nakwambia msikilize usimkaribie na hii ni rais rahis naitafanikisha itakusaidia ita wewe kama mzazi kwa sababu mtoto wako atakuwa yuko wazi katika kwasabumtotwazkatia kile ambacho anajisikia na na sio hilo tu kuwa karibu na mtoto wako ambavyo ataweza kukwambia changamoto zake lakini usimsonge songe mpaka ajeisi unataka kumwingilia uhuru wake kwa hiyo kwahiyo wemsikilize tu alafu wewe kama mzazi utajua jinsi gani lakini mpaka na hii itamsaidia wakati mwingine ile aweze anapata changamoto au yakumwelewesha mabadiliko fulani aweze kuja awabia lakini jambo lingine ni majukumu ya nyumbani nasema makubaliano ya majukumu ya nyumbani ambayo yanapaswa kutimizwa husaidia kuimarisha ile hali ya uwajibikaji mfano kwenda sokoni kufanya usafi kuhudumia watoto au watu wazima katika familia hii husaidia na au kuwa na usemi kwenye majukumu majukumu anayopaswa kuyatimiza na kuyafanya kwa moyo mkunjufu majukumu ya nyumbani kwa mfano labda kuna baadhi ya nyumba nyingine wao wanatabia labda kwa mfano ni siku ya jumapili wanafanya usafi kwa pamoja wanashirikiana kwa pamoja wana huyu ana deki huku huyu ana na labda na, anafuta madirisha hivyo hiyo hii tatata itasaidia ndo njia mojawapo ya, ya kujenga pia urafiki wewe pamoja na mtoto wako kwahiyo labda hapo mmeshamaliza kufanya usafi labda ndio huyu ndo mem, uywa, alikuwa anapika mmekaa kwa pamoja mnakula ndio pale wakati wa kula hapo hapo ambapo hiyo mada una, unawashirikisha una, una, una, una, watoto kitu ambacho unatamani nauluoouataman easwa ujuautoawao aya jambo lingine tena tunasema ni kupata muda na familia yako ndio kuna muda ambao wewe kama wewe unatakiwa kukaa na familia yako yaani ile kukaa kwa pamoja kuongea kwa pamoja kwa upendo ukichana na muda ya wa, wa mlo unaweza ukatafuta siku tu e kama ndohivo ambao vimetoka auti mnaongea kwa pamoja vizuri kila mtu anaeleza hisia zake au mnajaribu kujadili tu mambo a ya familia kwamba mfanye nini ndani ya ya familia mnahisi kuna kitu gani tunatakiwa tufanye au tusifanye au tufanye kitu gani ili kukaba labda nikaba mna mradi wenu unaanza kuwashirikisha ndipo hapo tutapata baadhi ya mawazo kwa sababu tumesema katika kipindi hiki mtoto naye aana ana kiakili akili inakuwa inaanza kukomaa kwahiyo inaweza ikawa mtoto naye akawa na wazo lake ambalo litakua, la kujenga kwa hiyo unampa mtoto nafasi ebu labda kaka goson nae embu tuele, tueleze g ulikuwa una, una, una wazo lipi em nawe tu, tuambie po em tuambie e labda ulikuwa una wazo gani katika hili tuna mpango wa kufanya kutengeneza mradi fulani we ulikuwa unawazo gani kwa hiyo hayo ni baadhi ya mambo ambayo anaweza kasaidia lakini sio hilo tu watie moyo na kuwapongeza pale ambapo mtoto wako anapofanya anapofanya jambo zuri anapofanya kitu kizuri labda darasani umona amefanya vizuri hata kama hajafanya vizuri mpongeze kwamba mwambia wakati mwingine tafanyavzurza wne usifanya hifaa tafanya vizuri zaidi lakini usimkaribie ukamgombeza na sisemi kwamba watoto hawataki kugombezwa hapana wanatakiwa kugombezwa lakini kwa kwa kwamba mwanangu umekosea kosa hili na hili na na kwa kwa hii na sababu hii hii lakini sio kuwagombeza tu hivyo wewe kama mzazi au mlezi na tunasema kuwatia moyo na kuwapongeza pale wanapofanya vizuri wanapoonyesha juhudi ya kitu fulani kambo fulani wapongeze wahamasishe wa, wa, wa hata ikiwezekana wape zawadi labda alikuwa ame labda wakati uliopita alikuwa ame amekuwa mtu mtua labda wangapi tusemakua mtu wa kumi wakati huu akawa mtu watano m mpe zawadi au hata unajaribu unasema leo na naamua kukutoa auti ila hii ni kwa sababu umefanya hiki na hiki au leo hii naku na ku, unam, unajaribu kukumdarisi vitu ambavyo anavipenda katika vile vitu nayovipenda labda unaambia fulani hiki kwa sababu umefanya vizuri bila shaka hyu mtuto wakati mwingine atafanya vizuri zaidi na nasnasemata msaada kwenye kazi za shule na nyumbani pale wanapohitaji lakini pia mtoto anapokuwa mbali na nyumbani jitahidi kujua ni wapi yupo na yupo na nani nawaimize kuongea juu ya vile wanavyojihisi lakini usiwashinikize sawa e. kwa hiyo wewe kama mzazi jitahidi kujua kwamba mtoto anapokuwa sehemu fulani yuko na nani na wanafanya nini ilo itasaidia lakini jambo lingine chaa tunasema mruhusu kijana wako kijana wako au mtoto wako kuwa na muda wake binafsi hiyo tulishaongera kwamba mpe awe yehe, yehe yehe. na faraga yee kama yeye anajitafakari ee kama yeye labda katika mambo atawekwanayatafakari avtudaakaawaom kila mtu ana haki yakuwa faraga hivyo basi ni, ni vizuri kumpatia mtoto wako muda wa faraga. lakini pia hata wao wana haki ya kto kutoambia wazazi wao kila kitu kuusiana na maishaa sababu tnasema nawaheshimu unatakiwa mwheshimu muda wao wa na na jaribu kukumbuka ulipokuwa kijana kipindi cha alehe wewe kwa hiyo msaidie mtoto wako kupata hitaji lake awe na uhuru kwa sababu tumesema katia kipindi hiki mtoto anapenda kuwa uhuru lakini pia mtoto wako anapokuwa mbali na, na nyumbani jitahidi kujua kwamba yuko na nani konanani mpe uhuru lakini jitahidi kujua kwamba uko, uko alipo yuko na nani na hata kama ni marafiki jitahidi kufahamu marafiki zake au marafiki zake ni waaina gani kwa sababu kupitia marafiki pia utafahamu kuwa mtoto wako ni ana tabia gani mtoto wako yeye ana mwenendo gani na jambo lingine tunasema migogoro ni kawaida kwamba katika familia au mzazi m- m- mlezi tunasema migogoro kati ya yakuwewe na mtoto wako sio kitu kibaya ni mtoto anajifunza kujitegemea kifikra ni vizuri kusikiliza msimamo wa binti wa binti yako au mtoto wako wa kiume wa kike kisha uamue ni kipi kina thamani katika msimamo wake na kumsimamia na kusimamia kisichokuwa cha thamani kisifanyike kwamba wewe kama mzazi au mlezi kwamba kuna mda mwingine kuna migogoro inaweza nawalaaa ikina hiki, na hiki nachofanya sio kizuri mwanangu il takiakufanya ivi a utarajie mtoto wako atakubaliana na wewe kwa kila kitu unachosema akini wakati mwingine ni vigumu kwa mzazi au mlezi na binti chake kukabiliana na kutofautiana hivyo basi mtoto ataweza zaidi kuheshimu mitazamo yako kama utaheshimu mitazamo yake pia sina maana kwamba mzazi au mlezi kwamba mtoto atakachosema hicho hata kama ni kibaya wewe ukubaliane naye nena, hapana ila unamsikiliza mtoto kwa kile anachokisema Emu jaribu kuona mawazo yake yee yakoje alafu kama kuna mawazo ambayo hayako hayako n hayana maadili au hayako vizuri unamwelewesha kwa, kwa upendo kwa upole na sio kwa hasira au kwa kuchukia meleweshe tu kama kama kawaida kikawaida tu kama kama marafiki kwamba mwanangu ni kweli pale ulikuwa una, una, una, unataka kupigana kwa sababu alikuwa amekukwaza lakini kulikuwa hamna njia nyingine ya yakumwelewesha mpaka naye ungetakiwa ukae naye zimetulia ndio una na na hapo ulini ulinikosea lakini sio sio kwa njia ambayo ulikuwa unatumia utakuwa vizuri kumgombeza kitu kingine nasema fundishe mtoto wako stadi za maisha wakati wa nyumbani kwa zile familia ambavo wanakua labda na maeneo maeneo makubwa wana uwezo wa kufanya waba wakalima waka wakatafuta kaeneo wakalima wakaa wamepanda mboga mboga lakini sio lazima tuiwe kilimu inaweza sadi za maisha unaweza kufanya kwa kumsaidia kufanya maamuzi sahihi yaani kam ukamwelewesha jinsi gani ambavyo natakiwa ati afa- a, a, a, awe na mahusiano bora na wenzake au ukamfundisha jinsi gani na kuhimili hisia zake jinsi gani kuhimili na kujitambua mihemko kama yeye kwamba welewesha kuhusiana na kujitambua yee ili awe kijana bora awe aaaa bhuko awe, baadaye awezi kuwa baba bora au mama bora ni gani ambavyo anatakiwa ajihusishe na wenzake gani anatakiwa aongee mahusiano yake anatakiwa yaweje anapokuwa na asiri natakiwa aweje asiwe tu mtu na wenzake labda asubiri hasira zake zipungue ndo aweze kuwasilisha kile ambacho mtu amemkwaza jinsi ya ya kwamba katika kipindi cha balehe unakuwa na ya kutaka kutaku, ya kutamani kushiriki tendo na jinsia tofauti lakini sio kwamba sababu una mihemko ndo kweli uende ukafanye tafuta chia tofauti labda kama kufanya mazoezi unakimbia ukachukua jembe ukalima ya ku, ya msaada wa ziada ukiona familia yako haihusiani vizuri unaweza kutafuta msaada wa ziada kama kama kutafuta washauri na nasii au huduma za msaada wa familia na hii ni vizuri kumuunganisha mtoto wako na wataalamu pale ambapo unaona hayuko sawa kwa sababu kuna familia zingine wao wana wana madaktari wao kwa kwahio kama unaona mtoto wako hayuko sawa unaweza kwa hiyo daktari wake ya, atajua the, jinsi ambavyo atakavyoongea ataka, ataka, naye au unamtafutia mshauri na mnasihi anakuwa anaongea naye hivyo nasema ni muhimu jamii imlinde mvulana na msichana aliye katika kipindi hiki cha balehe na kwa kutambua kuwa katika umri wa balehe haimaanishi kuwa mtoto amekuwa mtu mzima hivyo wewe mzazi au mlezi ukae ukijua kipindi hiki cha balehe sio kwamba huyu mtoto wako yeye ndo amefikia ame wakati tayari wa waku, waku, wakuwa mtu mzima wewe tambua kwamba katika kipindi hiki mtoto wako bado ni mtoto kwa hiyo una, una, unaendana naye kama mtoto sio kwa sababu ndo amekuwa tumesema anatoka utotoni anaenda utuhuzima kwa hiyo umlimbikize majukumu ya kiutuhuzima hapana hapa unatakiwa uende naye taratibu haya basi wapendwa wasikilizaji wazazi nna walezi hiyo leo ndo ilikuwa mada yetu ya neo nwezekana kabisa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizaukuj yesohja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sina la ziada tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo asante kwa kutenga muda wako na hivyo basi kesho kitakuwepo kipindi cha ijali y afya yako pamoja na kile kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa ninapotoka studio na kuacha nao gaq na wimbo wanaosema nimeyaona jina langu habi machelumshana endelea kubarikiwa na takazo nimeaona makuu ya bwana aliyotenda katika maisha yangu ni kwa rehema za mungu mimi ni hai nimeaona makuu ya bwana aliyotenda katika maisha yangu ni kwa rehema za mungu mimi ni hai si mimi tu aliyenitendea kila mmoja anayoyakushuhudia mambo makuu ya ajabu si mimi tu aliyenitendeha kila mmoja anayoyakushuhudia mambo makuu ya ajabu wanalotenda And I'm a boy, aelo awt Thank you. One at him, what is the lucky people for the owner? What is the lucky boy? I kiss the key, I am not towed up. What is the lucky mapepo the one at him? ya the lucky people for Hallelujah Hallelujah Shingila Hallelujah Hallelujah Hallelujah Hallelujah Hallelujah wtwn Hallelujah, let me wm vfun n mpepo y ksik yt