unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana yamakelele yesu yuwaja tena sauti imbasana yesu wja tena nkujnkuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena tegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wardi 29 ulimwenguni awr ikutangazia kutoka morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia aweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya wwwawrorg nchini kenya tunapatikana katika masafa ya 89.7 hivyo msikilizaji napenda nikukaribishe katika kipindi cha ijali y afya yako pamoja na kile kipindi cha siri za ushindi kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwesote mwanzo hadi mwisho wa vipindi hivi msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machinu mshana kwa kuanza kipindi chetu tutegesikiwe kutoka kwake asha majura wimbo anasema neno lako barikiwa na wimbo huu neno lako. Dilota ya yangu na omwanga. Hot sasa basi tunaangalia kipindi cha ijali afya yako hapa tunaye josef kabelela pamoja na mary mseli wakielezea kuhusiana na afya ya akili ni katika sehemu ya nne wakiendelea na mfululizo wa kipindi hiki kizuri kinachozungumzia afya ya akili yaakili inaweza kuboresha kuboresamahusiano kwa sababu watu wenye afya nzuri ya akili wanaweza kujenga na kudumisha mahusiano mazuri na watu wengine Kweka. Mm. Kweka. na jambo lingine pia inaboresha uwezo wa kufanya kazi Ndiyo. watu wenye afya nzuri ya akili wanaweza kufanya kazi nzuri zaidi kutatua matatizo kwamba mtu amepitia changamoto fulani anajua ni jinsi gani ya kutatua hili tatizo ka ufanisi ndiyo, na sio hilo tu kwa uwezo kwa kuwa naua ana, na uwezo wa kufanya maamuzi sahihi kwa sababu kuwa natatua kitu lakini je utatuzi wako uko katika sehemu si sahihi kwahiyo kwa, kwa mtu ambaye ana afya ya akili hata katika maamuzi yake au katika mambo anayoyatatua anakua ana, anafanya maamuzi au anatatua katika matatuzi ambayo ni sahihi na sio hilo tu mtu mwenye afya ya akili inamsaidia kujenga kuwa na mtazamo chanya hata katika mambo yake e anayokuwa anawaza anawaza mambo chanya asilimia nyingi anakuwa yeye mambo anayoyaona ni chanya kwamba nikimaanisha mambo chana lbda mambo ambayo yakujenga mambo ambayo sio yakukatisha tamaa yani mtazamo wake anakuwa na mtazamo ambayo cayaendaapiiauaannianafanya Mta, eh, wengine ndiyo, ndiyo. lakini pia nasema watu wenye afya nzuri ya akili wanaweza kuwa na uwezo wa kujifunza vitu vipya wanaweza kufurahia michezo nakusna shughuli nyingine za burudani na kuwa na mtazamo chanya kuhusu maisha kwa hiyo hata katika maisha yao wao wanakuwa wnawaza mafanikio wanakuwa wanawaza mambo ya juu mambo yenye mafanikio zaidi lakini sio yule ambaye anawaza tu mambo hasi kwamba kama ni hasi ile kama v anawaza kushindwa kwamba najaribu kufanya kitu anashindwa lakini uoga, so, um, uoga wasiwasi kwamba sio kwamba ukiwa na wasiwasi unashindwa kupata msaada tafuta njia ya, ya, ya kuondoa wasiwasi ili mambo mengine yaende tafuta njia chanya ambayo ya yakuondolea kuondoa huo uoga ili mambo mengine yaende ndio huyu mtu ambae anakuwa na mtazamo chanya anayeongelewa hapaaahmtu mwenye mtazachaana thubutuwakufanyamaondio ndio kabisawahata ule uthubutu wa kufanya jambo yee anakuwa anao lakini yule ambaye anawaza mambo hasi hawezi kuwa hawezi, na uhubutu mm, ndkwakuendeea faida nyingine ambayo tunaweza kuipata kutokana na mtu ambaye ana afya bora ya akili mm. kwamba mtu huyu sasa anakuwa na uwezo wa kusimamia hisia zake mm. kwa ufanisi zaidi naanaweza kukabiliana na shinikizo kukabilia, la maisha kwa urahisi si kwa sababu mtu mm. atakuwa amejifunza jinsi sinioasabauhotu ataumejfuna hisia zake mm. kwamba inapotokea jambo fulani hivi labda lina linamkera lina, lina, lina au jambo fulani hivi linamkwaza mm. kuliko kulipuka kwa hisia yeye mm. anakuwa na uwezo wa kudhibiti hisia zake kwa ufanisi vizuri kabisa kwa sababu tayari ameshajijengea afya yake bora ya akili lakini tofauti na mtu ambaye anakuwa hana afya bora ya ya akili mm. akili akili au au anapitia changamoto changamoto tofauti tofauti za, ha- za, akili. Mm. Au za akili. Mm. inakuwa ni katika kudhibiti hisia kwa yoyote anakuwa anaweza anaweza kulipuka tu vipote vile ambavyo boaanaotokeacaaott kwa maana kamanahi unataka ku, ku, kuniambia kaka kwamba mtu huyu ambaye ee halipuki tu kwa hisia huwa anatafuta muda anatulia kwanza kwamba atulize zile hisia zake labda alikuwa na hasira anatafuta muda kwanza labda mfani aliniudhi au alini alinifanya alini kitu ambacho sio sahihi hawezi tu akaenda moja kwa moja akiwa na hasira zake kwa huyo mtu muhusika mhusika ambayefn ame, memkosea kwayo atata, atatafuta muda atulie kwanza hasira zake ziishe ndo taatamfata atam, yule muhusika sindo maana yake mm, ulivyokuwa hivyo hivyondio tunashauriwa mm. kwamba mm. kuna namna mbayo atakiwakuonyesm unakuwa ni mtu ambaye unaelezea uhalisia wa hisia zako kwa njia ambayo ni sahihi lakini bila kuaibu ili kujenga mm. nilipenda tufanye hiki hiki hiki hiki na hiki na hiki na na hiki, na au mambo hivi hivi hivi lakini kwa mtu mwingine ambaye anakuwa changamoto za akili anaweza katoa ufane a katoa maneno ya, ya, ya mwingine mm. eh, bila mm. mazungumzo mazungumzo. Yani, bila kuwa na mazungumzo mazuri yani kutumia njia, ane njia anekan kwamba ni mtu ambaye ana afya bora ya akili Nasa, ndika, lakini pia n ana ambo la kuongezea kwamba kuna nyingine anasema kwamba mtu anapata ujasiri anapata ujasiri zaidi na kujaribu kitu kipya kwamba huyu mtu ambae na afya ya akili yeye na yee mm-hmm. ha, anakuaaaasmauleutunauana na ile hali ya kusema kwamba nafanya naweza na na ya mm-hmm. na pia anakuwa anaweka malengo yana ya yale malengo yake ndiyo. so kwamba leo amepanga hichi kesho kaacha kapanga ichi esho kesho, kesho kaacha hapana huyu mtu anakuwa ame, ame, amepanga kwamba ntafanya hiki na katika hiki takachofanya nitatumia labda mda fulani ali muda fulani na anahakikisha ana kinafanikiwa Kinafani mtu ambaye anaafya bora ya akili mm. anakuwa na uwezo wa kufanya maamzi sahihi na mm. kuepuka uamzi usio sa yake yke taumsikilizaji wangu inawezekana kabisa ukawa amepata swali au una changamoto namba za kuwasiliana ni hiztna yes, so hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania j karibu katika kipindi cha siri za ushindi kwa siku hii ya leo na hivyo basi kwa namna ya pekee napenda nikukaribishe uweze kupata maarifa kuhusiana na mambo yanayopelekea kukosa furaha ukipata maarifa haya basi utakuwa umepata ushindi mkubwa na hivyo utapata kujua mambo yanayoleta furaha anayetuletea mada hii nzuri joseph kabelela ungana naye upate maarifa skilizaji wa redio ya y waadventist ulimwenguni kwa jina naitwa josef kaberela mwanafunzi wa psikolojia na ushauri nasihi kutoka chuo cha jordani kilichopo mkoa wa morogoro karibu katika kipindi cha sili za ushindi katika kipindi hiki tutaenda kuzungumzia au kujifunza maana au maada yetu ambayo inahusiana na mambo ambayo ni yanazungumzia furaha lakini hasa hasa tutajikita katika kuzungumzia kwamba hii furaha eh, mambo gani anaeza akapelekea kukosa furaha au ni mambo gani ufanye ili yakusaidie wewe kuweza kujenga furaha yako ndugu msikilizaji kwa kutaka kutambua au kufahamu maana ya furaha kwamba furaha ni nini furaha ni hisia ya kuridhika kwa sababu ya jambo fulani au hali ya kimaisha yaani kwamba unakuwa una amani ndani ya moyo wako una amani ndani ya akili yako akili yako inakuwa haipati usumbufu mwingine nje kasab inakuwa ina hali ya utulivu kwa sababu ya mambo ambayo tayali unakuwa umeshayatimiza au umeyafanya unakuwa katika hali hiyo ya kuridhika lakini pia mambo mengi yanaweza kusababisha mtu kuwa na furaha eh, kama vile kufanikiwa katika mitihani labda kwa mfano kama wanafunzi anavofanikiwa katika masomo yao katika mitihani yao eh, mwingine anaweza akasema kwamba eh, jambo jingine kufanikiwa katika kazi kwamba anavofanya kazi zake zinakuwa zinaenda vizuri au zinampatia kipato vizuri ni mojawapo ya vitu abaoa vkamfanya mtu aweze au viweze kusababisha mtu aweze kujisikia kuwa na furaha lakini pia kupata upendo na ushirika kutoka kwa wapendo wako marafiki jamaa ndugu pia kwao ni muhimu sana watu hawa pia wanaweza wakapelekea pia sisi kuwa na furaha lakini pia kuwa na afya nzuri hii nitaizungumza baadaye kidogo lakini pia kitu kingine kufurahia jambo unalolipenda au kupata mafanikio katika malengo yako kwamba unavokua na jambo ambalo siku zote kwa mfano kwa lugha ya kiingereza nasema kwamba kwamba kitu ambacho unakipenda mara nyingi Kuhi, ka, pia wewe, uweze kujisikia furaha lakini nirudi mbchoakendaaa kwenye pointi yetu ya kusema kwamba wakati mwingine mtu anapokuwa na afya nzuri inaweza pia kuwa na furaha hii inamaanisha nini kwamba pala ambapo unahisi kabisa kwamba hakuna changamoto yoyote inayokusumbua iwe ni magonjwa ya kawaida yale ya kimwili ambayo yanahitaji msaada wa daktari au kwenda hospitalini kwaajili kwa ya kupata dawa sindano na, na vitu vingine vitakusaidia kuweza kupona lakini pia kuwa na afya nzuri ya kiakili pala ambapo unakuwa umepata utulivu wa akili yako. akili yako yako inaweza kufanya kazi vizuri bila wa changamoto yoyote kama labda msongo wa mawazo kuwa na huzuni, mdamlefu, na na huzuni majonzi ya muda mrefu vitu vinavyofanana hivyo sasa tuangalie kwenye kiini cha maada yetu ya leo kwamba ni mambo yapi hasa ambayo yanaweza kamsababisha mtu huyu au ndugu msikilizaji jambo gani hasa ambayo anaea kakufanya wewe sasa uweze kujisikia kukosa furaha kwanza tu labda tuangalie kuna kuna mambo mengi kuna mambo mengi lakini tutenda kujadili mambo kadhaa tu au baadhi ya hayo mambo ambayo nazaakasababisha mtu as- asiwezi kujisikia furaha mm. nikianza na vitendo vya ukatili ndugu msikilizaji mtu ambapo anakuwa anapitia vitendo hivi vya ukatili inakuwa ni ngumu sana kwake kuweza kujisikia furaha na mara nyingi anakuwa na na hisia za wasiwasi eh, kukata tamaa eh, huzuni msongo wa mawazo sonona na vitu vingi vineza vikampelekea mtu huyu kufanya vitu ambavyo labda vinaza vikaa hatari pia lakini pia kitu kingine kukatishwa tamaa mtu anapokuwa katika mazingira ambayo amekaa na watu wanakuwa wanamkatisha tamaa mara kwa mara inakuwa ni ni vigumu kwake kwakeyeye kuweza kujisikia kuwa na furaha e, kwa sababu mara nyingi anakutana na watu wa aina hiyo ambao labda wanamwazobahasi tu muda wote hata kama alikuwa na wazo zuri hawezi kulionyesha tena kwa sababu ame-, ame amezunguka na watu ambao wanamkatisha tamaa tu mara zote lakini pia changamoto nyingine ambayo kapelekea mtu kukosa furaha ni changamoto za kifedha pale ambapo mtu anakuwa ntamani kupata fedha fulani ili awezekutimiza au kupata mahtaji yake ya e, ni, ni, ni pia vitu, pesa au ana pesa kidogo amboke ambayo amba pia ni za mtu labda e, athri sana afya yake lakini pia ustawi wa mtu huyu kwao mtu huyu hawezi kupata mwendelezo mzuri eh, katika maisha yake azatakoa furaha aiianaoto nemuanaoka katia mazingira hatashihatari ka ya labda kama yoma, ambayo, ni kwa mtu hy lakinioaakuayanaleta hofu inakuwa ta wasiwasi kwa mtu huyo tayari ameshakuwa ni mazingira hatari au mazingira hatarishi kwa mfano unakahuko nyumbani lakiniukimazingira ambayo e uakua unafanyiwa ukatili unafanyiwa uonevuafanya asaann masimango fanyiwa ukatili pia vilevile huko ndiko ambako inawezekana mazingira hatarishi kuliko mazingira haya mengine ya awali naloyasema huko pia unaweza ukapata vitu kama hivyo ambavyo nimekusha kuvizungumza kwamba kama ukatili mnyanyasaji labda uonevu e, ukatishwa tamaa na vitu vingine kama hivyo kwa hiyo unapokuwa katika mazingira hatarishi ni ngumu sana kuweza kuwa na furaha lakini pia changamoto nyingine ni changamoto za afya mtu anapokuwa na maradhi ya mara kwa mara yasiyoisha eh? yanaweza kuathiri afya ya yake asasa mwanadamu unakuta wakati mwingine mtu anapokuwa anaugua kwa muda mrefu inamletea changamoto sana katika uwezo wake wa kuweza kuchukulia lile jambo katika hali ya uchanya hawezi kulichukulia lile hali katika hali chanya kwamba nimeugua kwa muda ni, ni mrefu ni hali ya kawaida ambayo inatukuta sisi binadamu O lazima nichukulie katika mlango ambao ni, ni chanya ili niweze kuendelea zaidi lakini mara nyingi watu wakikutana changamoto hii imekuwa ikiwasumbua sana na kuwafanya sasa kuweza kosa au kupoteza furaha msikilizaji sina la ziada mimi nilikuwa msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machil mshana ni usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa huyu hapa asha majura anatufikisha tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo na wimbo unaosema njoo roho endelea kubarikiwa u bwanaaliyotenda katika maisha yangu ni kwa rehema za mungu biini hai si tu aliyenitendea kila mmoja anayoyakushuhudia mambo makuu ya ajabu bwana alotenda Zimini tu aliyenitendea kila mmoja anayoyakushuhudira mambo makuu ya ajabu wanalotenda