unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu yuwaja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena jambo na karibu katika matangazo kupitia radio ya adventist ulimwenguni awr inayokutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi ishirinina tano mpendwa msikilizaji endelea kuungana nasi kupitia kisima fm kupitia masafa h9 ksb kutokea kule nchini kenya umbukami sttunakuwa sote mwanzo mpaka mwisho bila kuwa rock fm hii leo ungana nami kibaga mwaipaja nikiwa msimamizi wa kipindi hiki cha biblia ya kujibunahilwaimba anointed wa no singers wanaowaimbajwaaiinrkutokea morogoro watakuja kwako na wimbo unaosema jina la yesujina la yesu dila thamani sana akona kamgwe te na jina kama hili nitumaini peke la dunia wakatedhoduba na mashaka Himetanda. na katika wimbo wa pili tunayokwaya ya yombo kutokea dare salamu wanakuambia hesabu ni baraka shida za maisha zikusongapo unapoona kukata tamaa hesabu ni baraka mmoja mmoja tashangaa alivyo basi kabla sijakukaribisha katika kipindi kizuri cha biblia kujibu msikilizaji leo hii ni kufahamishe tu ya kwamba tutakuwa kwa tukijibu swali lake sami ambaye yeye alikuwa anauliza mungu anajua kwamba ataenda kutenda dhambi yeah. kwa nini asimzuie tutakuwa naye mchungaji lupakisho mwakobela mwaka sweswe swe. pamoja nayefnuel tanda wakijibu maswali haya basi hawapa anointed singers na wimbo jina la yesu Jina la Yesu ni kama ni sala, akora kama wete jina kama hili ni tumaini peke launi dunia kote do ruba na mashaka vimetanda Waque Jesus to dunia, hainam sada, kwa ke Yesu, tu tapata faraja amani. Mm-hmm. Tuli hifadi mi oyoni, jina tumai peke lime baki, waque Jesus to dunia. Nam sada kwake tu tapa tapa raja amani tu fadi mi to mm -hmm. tu tapa tapa raja amani, tuhihi fadi miyoni, jina hiili, tu mai peke li mebakiri, kuwe I dunia ainam sada, kuwe tu tapa tapa raja amani. Hifadi miyoyoni jina hili Tumai peke li mebaki Wake yesu tu dunia Aina msada Wake tutapata faraja amani Tuli hifadi miyoyoni jina hili. asante sana karibu katika kipindi cha biblia kujibu tanda pamoja naye mchungaji lupakisho mwakasweswe ndio ambao wanatujuza mengi katika kujibu maswali yako na mpendwa msikilizaji karibu tena katika kipindi cha biblia y kujibu leo nitakuwa naye mchungaji lupakisho mwakobela mwakasweswe katika kipindi hiki cha biblia y kujibu mimi jina langu ni tanda na niukaribishe mchungajiu Bela, mwaka sweswe swe, kutupatia ombi kabla ya kuweza kujibu aa, maswali mbalimbali ambayo mpendwa msikilizaji ameweza kuuliza hapa karibu ombe mungu wetu na baba yetu shie juu mbinguni tunakushukuru sana kwa masaa haya mazuri ambayo umetupatia leo umetupatia wakati wa kuweza kujifunza neno lako kupitia maswali ambayo ameulizwa na mpendwa msikilizaji wangu tunakuomba roho wako mtakatifu akatawale kipindi hiki na majibu haya yakatuletee kwa jina la yesu kristo amina Amen. sante mcingaji mwakaswesi basi tunakwenda kwa ndugu huyu msikilizaji anajulikana kwa jina la sami ametumia jina moja tu yeye kutoka morogoro anauliza hivi mungu si anajua kabla sijatenda dhambi sasa kwa nini anizuie nisitende dhambi anasema mungu anawakika kwamba anajua kwamba huyu anaekwenda kutenda dhambi kwa nini mungu asimzuie asitende dhambi swali kutoka kwa ndugu sami karibu mchungaji mwaka sweswe asante swe. ndugu sami hmm. kwa swali lako zuri kwa kweli mungu anajua kila kitu mungu anajua hata kabla hujatenda dhambi lakini napenda utambue tu kwamba mungu sio chanzo cha dhambi chanzo cha dhambi ni shetani na shetani anatamani kila mtu awe upande wake kwo anafanya kila analowezekana kumpata kutumia tamaa zake mwenyewe kwa hiyo mungu anafahamu amemumba mwanadamu akiwa mkamilifu lakini huyu mkamilifu anavutwa na mivuto ya dhambi kama yakobo mstari wa inavyosema lakini kila mmoja hujaribiwa na tamaa yake mwenyewe huku akivutwa na kudanganywa kwa sababu kitabu cha mstari wa a kinaeleza kwamba kulikuwa na vita mbinguni na mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka yule joka naye akapigana nao maraiki, pamoja na malaika zake nao hawakushinda wala mahali pao hapakuonekana tena mbinguni yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwa ibilisi na shetani oaazamaniataaudany ulimwengu wote akatupwa hata nchi na malaika zake wakatupwa pamoja naye huyu joka hapa ni ni shetani hmm. yeye kazi yake aojaaa waiyo mungu ametupatia ukamilifu wa maamuzi ametupatia sisi maamuzi na ametumba tukiwa wakamilifu lakini shetani kazi yake ni kudanganya kwa hiyo mungu wetu pia sio dikteta sisi hajatuumba kama marobot ametupatia mawazo ametupatia dhana za kufikiri na na kufanya maamuzi maana katika bustani ya ya pia mungu mungu aliweka utaratibu wa kufuatwa lakini lakini mwanadamu akapuuza kwa kwa kusikia sauti ya shetani akaambiwa kula tunda akala ulikuwa ni uamuzi binafsi kufikii naufanya maamuzustaakuaa lakini mungu alimpatia e, mawazo ya kutafakari kwa sababu mungu anatupenda kwao ametupatia kufanya maamuzi kwa hiyo mwanadamu amepewa maamuzi na yako mikononi mwake ya kumwabudu mungu ila kwa sababu ya dhambi majikuta, dhambi mwanadamu amejikuta akifanya maana anasema kwa jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa ambi pekee ili kila mtu amwaminie asipotee sasa changamoto inakuja tu kwamba hatumwamini mungu maana tunajikuta kwenye dhambi lakini kwa nini mungu asinikataze ametupatia kumwamini tayari yaani ameaasiaa ametupatia kumwamini kwa hiyo nguvu tulio nayo ya kumwamini mungu ni kubwa sana lakini tunadanganywa kwa hiyo mungu ameshatupatia ulinzi na amekwisha tuka, tukataza shetani. Ila sisi, hatuamini. Mungu, mapema naam sasa je uwezo wa kutuzuia dhambi wakutuzua amekwisha tupatia i kwa sababu kwa kifo cha yesu kristo msalabani tayari ile damu ya yesu kristo liyomwagika ilitupatia nguvu ya kuwa washindi wa dhambi kwa hiyo uwezo wa kushinda dhambi tunao asante sana mchungaji mwaka asweswe basi ndugu yetu sami kutoka hapa mkwani morogoro naye basi atakuwa ameweza kutupata kwa uzuri kabisa kupitia swali ile ambalo ameweza kuuliza katika redio yetu ya wventit ulimwenguni idha ya kiswahili swali la pili ni kutoka kwa msikilizaji anatoka kule jijini mwanza anasema ya kwamba jina lake ni ambros anasema kwamba anasikia tu kuhusiana na injili nini hasa maana ya injili ina maana gani mtu akisikia tu injili ina maana gani karibu mchungaji mwakasweswe asante mtangazaji neno injili ni neno la kiswahili ambalo limetolewa kutoka kwenye neno la kiyunani ya i ki evangelion ni neno ambalo kwa wagriki walipokuwa nalitamka na neno neno evangelion ilikuwa lina maana ya habari njema sasa kulikuwa na habari njema gani wagriki wakati fulani walikuwa nasubiri meli inakuja na chakula cakulaca ngano kuja wanasema evangelion waamhabari mm. njema mm-hmm. ya nini ngano mm-hmm. imekuja mm-hmm. sasa yesu alipozaliwa kuzaliwa kwa yesu imekuwa ni habari njema kwa hiyo injili ni habari njema ya kuzaliwa kwa yesu kristo kwa hiyo unaposoma luka uh, mbili mstari wa nane mpaka kumi na moja kuna habari katika nchi ile waliokuwepo wachungaji wakikaa makondeni na kulinda kundi lao kwa zamu usiku malaika wa bwana akawatokea gafla utukufu wa bwana ukawangaria pande zote wakaingiwa na hofu na malaika akawaambia msiogope kwa kuwa mimi nimewaletea habari njema Jema. ya furaha kuu itakayokuwapo kwa watu wote kwa hiyo kwa maana leo katika mji wa daudi amezaliwa kwa ajili yenu mwokozi ndiye kristo bwana kwa hiyo kwa sasa neno injili maana yake ni habari njema ni nini anazungumza katika warumi 1s kwamba kwa maana siionei haya injili kwa sababu ni uweza wa mungu uletao uokovu kwa akila aminie kwa myahudi kwanza na kwa muna mpya mm. kwahiyo injili ni uweza sasa wa mungu habari njema ya ufalme wa kristo habari njema ya yesu kristo kwa hiyo leo neno injili linabaki kwamba ni habari njema ya yesu kristo asante sana injili injili hiyo habari njema ya yesu kristo ni magizo gani hasa ambayo tunapewa kuhusiana na injili tumeshafahamu injili, injili ni nini hasa au ni jukumu gani ambayo tumepewa kuhusiana na injili nan okay. neno injili kama tulivyolisema sasa ni habari njema sisi kristo tunajua kwamba habari njema ni yesu kristo kwa hiyo tunapoipeleka e, tunapopeleka habari njema kwa watu ambao wanamhitaji yesu kristo kwao ni habari njema anapokuwa wagonjwa akiwa kule kwenye wafungwa akiwa wakati wa, wa misiba wakati wote ambapo mtu hawezi anaposikia habari ya yesu kwake ni habari njema hmm. na inaleta eh, inaleta furaha na mani katika maisha ya, ya mtu asante asante mchungaji kuna swali kutoka hu, kwake huyu anaitwa anastasia mtweve kutoka mkoani iringa yeye anauliza hivi pepo wa baya ni viumbe au upepo tunaposikia pepo wa baya hasa ina maana gani y anajua kwamba ni viumbe au ni upepo karibu mchungaji mwaka sweswe asante ndugu anastasia mtweve kutoka kule iringa kwa kifupi pepo pepoaba uh, ni ni shetani kwa lugha fupi ni shetani ambaye anakuja kwa uwezo wa nguvu fulani ambazo zinaweza zikaonekana kwa mtu watu wanasema huyu ah, mtu ana pepo kwa jinsi anavyozungumza kwa jinsi alivyo neno hili pepo pia kihistoria ki lilitumika kwa watu ambao walikuwa wanategemea nguvu hizi katika mambo ya kiganga na wao waliita sasa hizi nguvu walikuwa wanazitunza ni za kishetani na nndiomano akuta neno hili pepo limetumika kama wasaidizi wa nyumbani yaani wasaidizi wa nyumbani wale wawatusaidia wale wao waliita de, waliita pepo kama wasaidizi wa nyumbani kwa kwahiyo pepo hawa wabaya mashetani yamekuwa ni msaada kwa watu ambao wamekuwa wakiagua waki punga mapepo kwa lugha zingine ni mashetani kwa kifupi pepo sio upepo ni uwezo wa shetani ambao unakuja kwa njia mbalimbali mbali, na kuwaingia watu na kuwaletea eh, mambo ambayo ni mabaya kwa hiyo pepo ni shetani kwa ufupi kwa sababu hata waefeso 6 anasema kwa maana kushindana kwetu sisi si juu ya damu na nyama bali ni juu ya falme na mamlaka juu ya wakuu wa giza hili juu ya majeshi ya pepo wabaya katika ulimwengu wa roho kwahiyo shetani anajigeuza kuwa katika mba, mazingira mbalimbali yee ni shetani milele ni kiumbe shetani ni shetani ni shetani moja kwa moja mm. kwa hiyo hata tumeambiwa na biblia katika mambo ya walawi 91 nasema msiwaendee watu wenye pepo wala wachawi msiwatafute ili wkutia unajisi nao mimi ndimi bwana mungu wenu kwa hiyo hizo ni mbinu za shetani katika kufanya kazi yake mara zinaagua nasaa tunakuagulia unikua na shida hili na hili hayo yote biblia nasema ni kupunga pepo ni kumkubali shetani kwa njia ya mitindo ambayo shetani amekuja kwa mifumo yake lakini yesu kristo alimshinda shetani na mapepo yanaposikia jina la yesu yanakimbia ukiwa uh, okay, hapo hapo mchungaji bado tukiangalia kwenye kitabu cha mambo ya walawi ishirini na fungu la sita ni ni onyo gani ambayo tumepewa pale mambo ya walawi ishirini wa sita anasema na mtu yule atakaewaendea wenye epo nawacapamoja na wachawi, ili kuzini nitakaza uso wangu juu ya mtu yule nitamtenga na watu wake tena mtu mume au mtu mke aliye na pepo au aliye mchawi hakika atauawa watawapiga kwa mawe damu yao itakuwa juu yao kwa hiyo mungu ametoa wito kwamba tusiwaendee watu wenye mapepo wenye pepo wanao wanaoagua wanao... kusikia watu wanasema kuna kusikiawatu watu una au bwana aaambiaaa jonuoeshe nduguya alie kuua labda vitu kama vile hizo zote ni mbinu za shetani ambazo wanatuletea kutuaminisha vitu ambavyo sio vya kweli sana mchungaji uh, mwaka mwakasweswe kwa kujibu maswali hayo na msikilizaji wetu anastazia tweve kutoka iringa kuweza kuuliza swali ambalo ilikuwa likijibiwa kwa hivi sasa hvsasa mimijinalangu atanda na asante sana kuwa nasi na kutenga muda wako wakokuwa nasi tena katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu mpendwa msikilizaji mgana kipindi kijacho asante ikiwa tamati ya cha biblia kujibu kwa maswali maoni ya changamoto anani ya kuniandikia ni hii ana kuja, ana kuja, yeso niwaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania wa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr sante sana kuchagua kwa pamoja nami toka mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki ni tu kwamba kesho ni mafundisho makuu naamini tutakuwa sote napokwaga kwa aya ya yombo wanakwambia hesabu mibaraka tukutane kesho mpendo wa msikilizaji sama isha siku song apa na pon nak kata tama kesabu mi baraka moja moja tashanga To