nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana yamakelele yesu yuwaja tena nipata sauti nibasana yesu yuwaja tena nanakuja yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu ywaja tena unaendelea kuitagia sikio idhaa ya kiswahili ya redorventiso lemwenguni awr inakutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutoka hapa mkwani morogoro lakini vile vile unaweza kunipata kupitia rock fm na kupitia morning st fm kumbuka msikilizaji unaweza kunipata kupitia mtandao wetu wa www org hi leo inayekualika katika matangazo yetu jina langu ni kibaga mwaipaja napenda kukaribisha sana katika kipindi kizuri cha muziki na wanamziki hii leo ungana naye tanda akija kwako na makala ya muziki ika kueleza maana ya muziki katika makala hii nimesisitiza maneno manne yaani sauti ya binadamu ala za muziki mpangilio pamoja na modhumoni kwa sababu ni ya muhimu sana katika muziki tukianza na sauti za binadamu katika muziki sauti za binadamu huweza kupangwa katika mpangilio maalum na wenye kuvutia kusikiliza mpangilio wa takribani sauti nne sauti ya kwanza ya pili ya tatu na ya nne sauti hizi zote hupangiliwa kitaalam na hivyo huweza kuleta msikiko mzuri na wakupendeza masikioni mwa msikilizaji tapata puranana rahatu tapata puranana rahatu nzuri hutumika katika kuzipanga sauti hizi na hivyo kuleta radha nzuri masikioni mwa msikilizaji na hata mwimbaji mwenyewe katika makala hii tutaangalia kwa undani sana jinsi ya kuimba kwa hivyo kwa uchache utakuwa umepata umuhimu wa sauti za binadamu katika kuunda muziki mpangilio dhana hii ya mpangilio ni pana sana na inahusisha uundaji mzima wa muziki kwa mfano lazima ujue ni vyombo vya aina gani utavitumia katika muziki au wimbo ni sauti zipi utaimba pia lazima hujue utapigaja vyombo vyako mfano kinanda au gitaa utavipiga kwa wakati gani na kwa nidhamu ipi o katika pangilio wako labda unaweza kuanza kwa kupiga kodi kuu cool, au tunasema meja kodi na kuishia na kodi ndogo maina kodi au pia ni jinsi gani mtaachiana nafasi ya kupiga kila chombo katika nigam inayoeleweka kwa mfano wakati waimbaji wanaimba gitaa ya sole inaweza kuwa chini na pengine vyombo vingine vikawa katika hali ya utulivu mkubwa na baadaye waimbaji wakanyamaza kupisha vyombo vya muziki hapo gitaa ya sole naweza ikapanda kidogo au kusikika likiongoza vyombo vingine kama kinanda na bas gitar kwa hiyo mpangilio ni wa muhimu sana ili kuweza kuleta maana yanayoeleweka kwa msikilizaji na mwanamuziki mwenyewe pia pia ni lazima upangilie jinsi a au ubeti utakavyoenda katika wimbo na vyombo gani vya muziki utakavyotumia pia madhumuni dhana hii pia ni ya muhimu sana katika muziki kila aina ya muziki au imbao inakuwa ni maudhui nyuma yake maudhui hayo huweza kutofautiana kutoka muziki mmoja na mwingine kutokana n sababu mbalimbali kama mahitaji ya jamii husika au kusudi la mwanamuziki mwenyewe kwa mfano muziki unaweza kupigwa kwa dhumuni la kuelimisha jamii kwa jambo fulani mfano afya elimu bora kusifu nchi pia muziki unaweza kuwa na dhumuni la kuchekesha kumsifu na kumwabudu mungu au kuonyaszzmh La yesu li hari Chinali hari Chinali hari Chinala yesu li hari Chinali hari Chinali hari Chinala yesu ala za muziki au vyombo vya muziki kuna ala za muziki vyombo vya muziki za aina mbalimbali na pia huweza kutofautiana kutokana na tamaduni moja na nyingine pamoja na mazingira ya watu husika tutapitia kwa uchachi aina nyingine za vyombo vya muziki kwa sababu vina mahusiano ya karibu sana na kinanda kuna makundi manne ya vyombo vya muziki na vimegawanywa kutokana na mlio wa chombo husika namba moja ni ala za kupuliza kundi hili linawahusisha vyombo vyote vinavyotoa sauti kwa kutegemea hewa mfano wa vyombo hivyo ni kama tarumbeta zumari filimbi pembe na kadhalika namba 2 ni ala za kugonga kundi hili linahusisha vyombo vyote vinavyotoa mlio kwa kugongwa na kitu kingine kama chuma mti na kadhalika vyombo vinavyoweza kuingia kwenye kundi hili ni kama marimba ya mikono ambayo hupigwa wa kutumia vidole gumba kifaa kingine ni marimba ya vibao ambayo hupigwa kutumia vibao tatu ni ala za kuwambwa vyombo vinavyohusishwa humu ni vile vinavyotoa sauti yake kutokana na mtetemo wa ngozi ngoma ndicho chombo kinachoingia katika kundi hili zote ngoma za asili na hata zile za kigeni namba nne ni ala za nyuzi ala zinazoingia katika kundi hili ni zile zinazotengenezwa kwa nyuzi ambazo ndiyo hutoa mlio ala hizo kama zeze gitaa violin na kinanda cha piano asante sana kwa kuwa nami na kunisikiliza katika makala hii muhimu ya muziki mimi jina langu ni fano mungu aweze kubariki na msikilizaji naamini ya kwamba umeweza kubarikiwa sana naye fnel tanda katika kipindi kizuri cha muziki na wanamziki kumbuka tunacho kipindi kingine ambacho ni kipindi cha maneno yaletao faraja hii leo tunaye mwanjilisti daniel lawrent anakwambia historia ya mariamu magdalena tafadhali enda pamoja naye bwana yesu asifiwe mpenzi msikilizaji unayenisikia masaa haya tutaenda kutazama somo la kipekee sana ambalo lina kichwa cha somo kinachosema historia ya maisha ya mariamu magdalena na yesu anayebadilisha maisha ninayekuletia somo sio mwingine ninaitwa mwinjilisti daniel laurent kutoka kanisa la waadventista wa sabato yerusalemu mtaa wa kionda tutakapoanza somo letu hili tunapoenda kuanza somo letu hili mpenzi unayenisikia ukiwa tanzania au nje ya tanzania nikualike sasa twende kuanza kipindi hichi kwa ombi tuombe baba mwema mtakatifu wakati umefika tunaenda kutazama neno lako tunakusihi na kukuomba njoukatubariki yupo msikilizaji ananisikia akiwa mbali na mimi niliyeko hapa naomba ukanitumie na yule anayesikia kupitia somo hili likamsogeze kalibu nawe nimeomba katika jina la yesu amina rafiki yangu nayenisikiya katika bibiliya wapo akina mariamu wengi sana yupo mariyamu mamaye yakobo na salome yupo mariamu mama yake yesu lakini leo tutaenda kumtazama mtu mmoja ambaye anaitwa mariamu magdalena katika injili zote nne ameandikwa sana unaposoma kitabu kile cha matawe ish6 mstari wa sta hadi kmina tatu utapata habari zake hizo ukisoma luka sura ya saba mstari wa theathiina sita hadi arobaa utapata habari zake ukisoma kitabu cha marico sura ile ya kmina4e mstali wa tatu hadi wa tisa utapata habari zake ukisoma kitabu cha yohana sula ile ya kumi na mbili mstali wa kwanza hadi wa nane utapata habari zake kwanza tumjue mariamu ni nani mariamu ni dada yake na lazaro ambaye lazaro tunafahamu historiya yake katika bibiliya aliyefariki na kukaa ndani ya kabuli kwa muda wa siku nne na yesu akamfufua habari hii kutaka kujua kwamba mariamu ni nani na ni dada, ni dada wa nani utazipata katika kitabu cha yohana ile ya kumi na moja, mstari ule wa kwanza hadi 17 sasa tunapoenda kumtazama huyu mariamu tutamwangalia kwa mapana zaidi maana kumbuka somo linasema historia ya mariamu magdalena na yesu anayibadilisha maisha katika kitabu cha luka ile luka sura ile ya 7 mstari wa heahas maneno ya bwana yanasema hivi mta aha kitabu cha luka mtu mmoja katika mafarisayo alimwalika ale chakula kwake akaingia katika nyumba yake yule farisayo akaketi chakulani na tazama mwanamke mmoja wa mji ule aliyekuwa mwenye dhambi alipopata habari ya kuwa ameketi chakulani katika nyumba ya yule farisayo alileta chupa ya marihamu yenye imarihamu akasimama nyuma karibu na miguu yake akalia akaanza kudondosha miguu machozi yake na kuipangusa kwa nywele za kichwa chake akiibusubusu miguu yake na kuipangusa kuipaka kuipaka yale marihamu basi yule farisayo aliemualika alipoona vile alisema moyoni mwake mtu huyu kama angekuwa nabii angemtambua mwanamke huyu amgusaye ni nani wa namna gani ya kwamba ni mwenye dhambi unaposoma ule mstari wa ra yesu akajibu akamwambia simoni nina neno nitakalo kukuambia akasema mwalimu nena akasema mtu mmoja mkopeshaji alikuwa na wadeni wawili 1oja mua dinari a a na wapili hams0 nawo walipokuwa hawana cha kumlipa aliwasamehe wote wawili katika hawo wawili ni yupi atakayependa zaidi simoni akajibu akasema nadhani ni yule ambaye alisamehewa nyingi akamwambia umeamua haki bwana yesu asifiwo mpenzi unayenisikiliza mariamu alikuwa ni binti kama mabinti wa leo katika ubinti wake mariamu huyu alikutana na mtu mmoja ambaye jina lake ni simeoni na katika kukutana naye kama unavyofahamu mabinti wengi wanapokuwa bado hawajaolewa anaweza akakutana na kijana wakaongea naye na wakapeana habari za kuoana na akakubali lakini kumbe huyu baba hakuwa ni muoaji yani simeon simeoni alipoongea na mariamu na mariamu akakubali lakini kumbe lengo la simeoni lilikuwa sio kumuoa lengo la simeoni lilikuwa ni kumwaribia maisha katika bibilia kisa hichi cha mariyamu magdalena maandiko yanasema kwamba simeoni akamharibia maisha mariyamu lakini haikuishia tu hapo baada ya simeoni kuharibu maisha ya mariyamu mariyamu alitoka kwa simeoni na kazi aliyokuwa nayo unaposoma vitabu hivyo nilivyokutajia aliendelea kufanya kazi ya kujiuza msikilizaji Kumbuka somo linasema historia ya maisha ya mariamu magdalena na yesu anayebadirisha maisha mariamu akiwa katika shughuli ya kujiuza na simeoni akiendelea na maisha yake ya kawaida lakini bibilia inasema huyu simeon pamoja alikuwa ni tajiri alikuwa ana shida moja mgonjwa wa ukoma bibiliya inasema yesu akiwa katika kupitapita kwake akihubiri injili siku moja alikutana na mtu mmoja huyu simioni na yesu akamponya simioni alipomponya ugonjwa wa ukoma simioni alifurahi sana lakini yesu alipoendelea kuhubiri injili maandiko yanasema siku nyingine tena katika harakati zake za kuhubiri injili alikutana na mariyamu magdalena na huyu bibiliya inasema yesu akamponya mariam magdalena tena inaenda mbali na kusema akamponya mapepo saba wengi wanasema katika e, wa, wasomi wa bibilia kwamba yule mwanamke aliyekamatwa akaletwa kwa yesu akiwa amefumaniwa wanamuuliza mwanamke huyu sheria inasema apigwe kwa mawe e, unasemaje akasema ambaye anajijua hana dhambi hanadambi wakanza kumpiga wanasema wasomi wa bibilia alikuwa ndiyo huyu, huyu Maria magdalena mpenzi msikilizaji unayenisikia sikiizi wakati yesu alipomponya huyu mariamu magdalena aliyeharibiwa maisha na huyu simeoni kisa kinaendelea kusema kwamba simioni baada ya kuponywa aliamua kufanya sherehe na sherehe ile mgeni mwalikwa alikuwa ni yesu mwenyewe pamoja na wanafunzi wake ndipo unaposoma katika vitabu hivyo nilivyokutajia unamuona simeoni akiwa katika kiti chake yesu akiwa katika kiti chake na wanafunzi bibiliya inaendelea kusema kwamba wakati wakiendelea na sherehe ili akula chakula kwa sababu simeoni shukulani aliyoona aitowe nikumwalika yesu maandiko yanasema wakiwa katika meza ile tarifa zikamfikia mariyamu kwamba simeoni ambaye ndiye aliyemwalibiya maisha alikutana na yesu na akamponya ameamua kufanya sherehe ya kumwalika yesu kwa ajili ya shukurani naye mariamu aliamua kuandaa zawadi kubwa sana ambaye naye anasema naenda kutoa shukurani huko huko kwa mtu ambaye aliniharibia maisha penzi msikilizaji unayenisikia wakati wakiendelea na chakula mara maaafa mariamu akaingia simeoni akashtuka sana mwona binti ambaye anafahamu tabia zake binti ambaye ni yeye mwenyewe aliyemharibu lakini hakuwa naye kwa muda mrefu na alifahamu historia yake na tabia zake ambazo aliendelea kuwa nazo katika maisha yake alishangaa sana simeoni akiwa anaangalia akaona mariamu anashuka miguni pa yesu aliposhuka miguuni pa yesu rafiki yangu unayenisikia akaanza ndipo akaadipo bibnasema akaanza kulia alipoanza kulia anadondosha machozi alipoanza kudondosha machozi anapangusa kwa nywele halafu bibilia inaenda mbali alikuwa ameandaa zawadi ya mafuta ya thamani nyingi sana kwa ajili ya, ya, ku, ya kutoa shukurani kwa yesu mpenzi msikiizaji uaisikia bibilia inasema baada ya mariamu magdalena kufungua ile chupa tu na kuanza kumpaka yesu chumba chote kikajaa harufu ya manukato ya mafuta yaye na kwa sababu yalikuwa na gharama baadhi ya wanafunzi wakaanza yanini upotevu wa pesa hii ingewezekana mafuta haya yangeuzwa ili tuwapatie maskini mpenzi msikilizaji unayenisikia mariamu alipokuja kutoa hii zawadi kwa ajili ya shukurani huyu farisayo ambaye ndiye yaliyemwaribia maisha maandiko yanasema katika kitabu hicho nilicho ukianza na ule mstari wa kitabu cha luka 7 mstari wa 36 hadi mstari ule wa4 neno la mungu ndipo linaanza kwa kusema nitasoma ule mstari wa38 akasimama nyuma karibu na miguu yake akilia akaanza kumdondoshea miguu machozi yake na kuipangusa kwa nywele za kichwa chake akiibusu busu bibilia inaendea kusema basi yule farisayo aliyemwalika alipoona vile alisema moyoni mwake mtu huyu huyu kama angekuwa nabii angemtambua mwanamke vil nani anuaaaauaakusmariamu ambaye alikuwa ana dhambi nyingi na bibilia inasema katika kitabu kile cha yohana sura il luka e, sura ile ya 8an wa kwanza hadi wa tatu kwamba mariamu alitolewa mapepo saba huku akiwa hajui huyu farisayo kwamba mariamu tayari amekutana na yesu na mariamu tayari si yule aliyemfahamu huyu farisayo akiwa hafahamu hilo akaanza kuwa na mashaka kwa yesu aliyemponya kwa kuwa yesu anasoma moyo na mawazo ya kila mmoja akatambua ndani ya moyo wa farisayo huyu simioni huyu nini kunafukuta akamwambia rafiki simni nina jambo ninataka kukwambia mtu mmoja alikuwa na wadeni wawili na mmoja anamdai pesa nyingi na mwingine anamdai pesa kidogo na kwa kuwa wote walikuwa hawana uwezo wa kumlipa aliamua kuwasamehe wote wawili skiiz Una, kusema unadhani ni nani atakayependa sana simeoni akasema naamini ni yule aliyesamehewa nyingi ndiye nyingi akasema umejibu kasmumjibuvmu sikiliza mpenzi msikilizaji unaisikia moja ya mambo ambayo nataka tujifunze katika somo hili namba moja yesu haijalishi una dhambi kiasi gani ukikubali na kujitoa kwake yupo tayari kukupokea hata kama umchafu kiasi gani hiyo ni namba moja katika somo hili lakini namba mbili katika somo hili wewe unayenisikia kupitia redio hii unapokubali kujitoa maisha yako kwa yesu utatoa muda mwingi kukaa miguuni pa yesu na kusikiliza habari anazozizungumza kama mariamu alivyokaa miguni pa yesu lakini namba tatu ikiwa utakutana na yesu katika maisha yako utaruhusu maisha yako yesu ayaongoze jambo la tatu litakalotokea katika maisha yako utatoa pesa zako kwa ajili ya kuwezesha kazi ya mungu tusome katika kitabu kile cha luka Mat- ile ya mstari wa a8:a neno la bwana linasema ikawa baada ya hayo alikuwa akizunguka zunguka katika miji na vijiji akihubili na kuitangaza habari njema ya ufalume wa mungu na wale twena shala walikuwa pamoja naye na wanawake kadhaa wa kadhaa ambao walikuwa na pepo wabaya na magonjwa wakaponywa nao ni mariamu aitwaye magdaleni aliyetokwa na pepo saba na yohana mkewe kuza wakili wake herode na susan na wengine wengi waliokuwa wakimhudumia kwa mali zao bwana yesu asifiwe mpenzi msikilizaji haijalishi upo katika dimbwi kubwa la dhambi la namna gani ikiwa utakubali kutoa maisha yako kwa yesu yesu yupo tayari kukupokea anasema katika kitabu cha yohana 11, 11 28. njoni kwangu ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo nami nitawapumzisha haijalishi upo katika dhambi ya uzinzi haijalishi upo katika dhambi ya ulaji wa zaka haijalishi upo katika dhambi ya namna gani ukikubali kutoa maisha yako kwa yesu anasema ataingia atakutengeneza upya hivyo mpenzi msikilizaji usikate tamaa nafasi na somo hili unalolisikia bado mungu ana muda wa kukutafuta aautafuta bado mungu anatafuta watu ambao wanahitaji kubebewa mizigo hivyo ukikubali leo atakwenda kubadilisha maisha yako kama alivyobadilisha maisha ya mariamu magdalena kwa hiyo katika somo hili nikutie nguvu kwamba wewe nawe dhambi hiyo ulionayo si nzito sana kiasi kwamba kwamba bwana anaweza kushinda kushindwa, kushindwa kusamehe jitowe yeye atakuwezesha mungu akubaliki unapozidi zidi kutafakali na kuendeea kutafakali neno hii katika jina la yesu amina na naamini ya kwamba umeweza kubarikiwa na historia ya mariamu magdalena kama una maswali maoni yau changamoto anwani hizi hapa za kuweza kuniandikia redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikuwa nami mtangazaji wako k wilson au kibaga mwaipaja na hii ni awr msikilizaji asante sana kuchagua kwa pamoja nasi mwanzo mpaka mwisho