unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yeswat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyowashiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wardi ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr na kutoka kulembea katika roc fm lakini pia waweza kutusikiliza nchini kenya katika masafa ya mita bendi 89 FM. karibu mpenzi msikilizaji katika kipindi kizuri cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwesote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilmshana naay kambmboutowaoesauuumbaas m구보원じはtt한s사나 리c서 We'll be right I'll be wrong, but i وتعبيل ب <laughs> kongoekati sd kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi ni zamu ya kusikiliza kipindi cha sera za ndoa hapa tunaye josef kabelela pamoja naye mary mseli hawa ni wanafunzi katika chuo cha juko ambacho kinapatikana hapa mkoani morogoro ni wanafunzi wa saikolojia wanakuja na kutueleza kuhusiana na mambo ya kujadili kabla ya ndoa hivyo kumbe msikilizaji kabla kablamjaingia kwenye ndoa kuna mambo ya kuweza kuyajadili nyinyi kama wachumba katika katikasehemu akwanza tuwategee skio ndugu msikilizaji karibu tena katika kipindi chetu cha sera za ndoa na leo katika kipindi chetu tutajifunza ushauri kabla ya ndoa lakini kabla kabisa naomba niweze kujitambulisha leo niko mimi na mwenzangu na na tutakuwa mada ambayo itakuwa ni kama majadiliano kwa hiyo karibu kutusikiliza kama awali nilivyosema mada yetu ya leo ni ushauri kabla ya ndoa tutajifunza mambo tofaut, tofauti tofauti kuhusiana na ushauri kabla ya ndoa lakini kwa majina kabisa na, najulikana kama mr mseli na mwenzangu kwa jina anaitwa joseph kabelela karibuni sana na kama nilivyosema awali mada yetu inasema ushauri kabla ya ndoa na katika mada yetu ya leo tutaenda kuangalia ushauri kabla ya ndoa ukoje ni nini nini, nini, nini maana ya ndoa na sio hilo tu tutaangalia vitu muhimu vya kuzungumza vitu ambavyo anatakiwa kuvizungumza kabla haujaingia kwenye ndoa kabla ujafanya maamuzi kuingia kwenye, kwenye ndoa lakini sio hilo tu baada ya hapo tutaenda kuangalia malengo ya, ya katika. kuingia katika ndoa hmm. na sio hilo tu pia tutaangalia umuhimu naummugani kwenye kuzungumza hayo ma- ma- mazungumzo ambayo mnazungumza kabla ya kuingia kwenye, kwenye ndoa hmm, manaake ni yale mambo ambayo mnakuwa mnajadili katika kipindi hiki sasa cha ushauri hmm. eh, kabla ya ndoa hivyo pend mskilizaji popote pale ulipo karibu sana katika redio yetu ya wa sabato Ulimuanguni. Ulimuanguni. sasa kwa kwanza kabisa naam ndugu msikilizaji ni vizuri kutambua kwanza nini maana ya ndoa yenyewe kabla tujaanza kuzungumzia ushauri kabla ya ndoa kwamba ili sasa kwamba hujaingia kwenye jambo lenyewe la ndoa eh, hii ndoaitakusadsa kamba we takapo kuja kuingia itakupa uwezo zaidi wa kuweza kujipanga vizuri zaidi sasa tuangalie nini maana ya ndoa yenyewe ambayo tutakuja sasa kuizungumzia kwamba ushauri huu kabla ya hii ndoa eh, tunalenga nini hasa karibu dameri asante ka joseh kwa kwanza kabisa tunasema ndoa ni muunganiko wa kisheria kati ya watu wawili ambao wameamua kuishi pamoja na kushiriki maisha yao yote na kwa kawaida tunasema ndoa ni muunganiko wa kimapenzi kati ya mume au mke mume na mke ndiyo msikilizaji baada ya kuona maana ya ndoa sasa tuangalie maana ya ushauri kabla ya ndoa ukisikia ushauri kabla ya ndoa unaelewa nini ndugu msikilizaji ushauri kabla ya ndoa ni mchakato wa kuzungumza na mshauri unaweza unaezkakutana na mshauri zakaa ni mshauri au mtaalamu wa ndoa lakini pia unaweza kakutana na mtaalamu wa ushauri na sihi e, au mshauri na sihi maanayake unakutana mwanapsaikolojia na mshauri nasihi. na sihi na mnaanza kuzungumzia masuala ya ndoa kabla ya kufunga ndoa yenyewe na lengo la ushauri huu ni kuwapa wapenzi ujuzi wa kujenga uhusiano ulio imara kuwasaidia kufahamiana vizuri na kuandaa mazingira mazuri ya ndoa yao ndugu msikilizaji baada ya kufahamu sasa kwamba nini maana ya ndoa nini maana ya ushauri kabla ya ndoa kuna mambo ya msingi au mambo muhimu ambayo huwa yanazungumzwa katika ushauri kabla ya ndoa e, mambo hayo ni mambo ambayo wapenzi hawa sasa au wachumba au ni wenzi hawa wanaotarajia kuingia katika ndoa ni vizuri kama mambo haya watayazungumza au watayaweka wazi wakati wakiwa wanaendelea na huu mchakato e, manaake haya mazungumzo yaliyopo kabla ya ndoa ni vizuri mambo haya kuweza kuweza kufahami- bayana na kufahamika kwa kila mmoja kamba kila mmoja nakuwa nafahamu kwamba mwenzangu jambo hii itawasaidia hivi, hivi, hivi. zaidi zaidi kuweza na na kuwa na familia bora sasa sasa kwa baada ya ya maelezo hayo mazuri kaka joseph tuangalie je vitu hivyo muhimu vya, vya- kuzungumzia kabla kuingia kwenye ndoa ni vipi tuiliweka hidwekwajenohm vyakuzumzi ngneszaoopote ulipo tunaomba uendane pamoja nasi ili tuweze kufahamu tunatakiwa kuzungumza nini kabla hatujaingia kwenye ndoa karibu na kwa kwanza kabisa nasema jambo la kwanza la, la, la kuzingatia kuzungumza kabla ya kuingia kwenye kwenye ndoa ni jinsi gani ya kutatua migogoro inapotokea pale ambapo migogoro inapotokea m unakaa una, unajadili una na mwenzako hivi endapo kama ikatokea migogoro nasttakia tufanye na tuatakiwatufanye ini njia zipi takazzitumia katika kutatua migogoro yenu e, kwa sababu mara nyingi unakuta inapotokea migogoro kidogo tu wanandoa au wenzi hao wanaamua kuachana na na kila mtu anaendelea maisha yake wanaamuauaayaacanaototaaoaaidetawez kuelewanaana kuendelea vizuri na maisha yenu ya ndoa lakini pia jambo jingine la muhimu la kuzungumzia katika mchakato huu ni umiliki wa mali e, kwamba mali mtakazokuwa mnazipata wezekana pia mmeingia katika mahusiano au katika ndoa yenu na mpango mpangoa kuingia knyed e aakia amaai ia kunamali zingine ambazo mtazipata nini katika kumiliki hizo mali e, mtakuwa mnashirikiana au ni mali ambazo ziakua okwa ajli ya mtu mmoja tu E, au znayani zinaangukia upande wa mtu mmoja kwayo ni vizuri kama mambo haya mtaweza kuyajadili vizuri katika kipindi hiki kabla hamjaingia ndoa lakini jambo lingine ia ambayo ni swala la fedha kwamba mna mipango gani na hiyo fedha ambayo mnaipata inaweza ikawa ni, ni wenza wote mna mna ajira kwamba huyu na wa mwezi mshahara mshahara umekuja kila mtu anasema wangu ni huu, huu, na mnakuwa a mna mipango katika hizo fedha ambazo umezipata kwamba mume wangu mimi, wangu mshahara huu hapa hapa sasa tunafanya nini kipato changu nimepata hiki ya, je, tuna, tuna fanya, je katika hizi hela mewanguanajkatikahlaulizopatatnatuna mnapanga malengo yenu ambayo labda kua mnatamani kama labda ni ujenzi au kama labda ni kununua kiwanja au kufanya biashara fulani ni vitu kama hivyo kwa hiyo hivyo ni vitu h pia ni muhimu vya, vya kujadili ili unapo wakati unapofika msianze kushangana ndiyo lakini pia jambo jingine ni mawasiliano hapa sasa kwa sababu mawasiliano sehemu yoyote ile sio tu kwenye ndoa mawasiliano sehemu yoyote ni msingi wa mahusiano mazuri kwamba pale ambapo mnakuwa mnajua mtatumia rugha gani katika mazungumzo yenu je mazungumzo yenu yatakuwa ya wazi mnapokuwa mnaweka malengo yenu kwamba mnazungumza vitu gani hasa Mm. E, mnatumia lugha gani je mm. lugha unayotumia ni nzuri kwa mwenzako au unatumia lugha kali kwao wakati mwingine namna ambavyo mnakuwa mnawasiliana sio nyie tu lakini pia hata ao ndugu wengine wanaokuwa wanawazunguka sio ndugu tu hata marafiki hata jamii pia kwa ujumla majirani ko ni vizuri pia kuangalia kwamba mnakuwa mnatumia lugha gani ambayo itakuwa inawasaidia kuweza kujenga mahusiano yaliyo na afya lakini sio hilo tu kuna jambo lingine tunasema ni vizuri mkajadiliana kuhusiana na swala la afya kwamba ni ni vizuri kwamba mkajua hali zenu za kiafya kabla hamjataka kuingia kwenye kwenye ndoa inaweza kawa ba ni kupima naenda kupima labda ni zile blood group ili kujua kwasal ku, ili, ili, ili kufahamu kama zinaenda sawa na sio hilo tu kujua tu afya afya zenu kwa kwa, kwa, kwa ujumla sio kwamba mtu anakuja ndani ya familia kwamba mmesha- mmeshawana anakuja kujua kwamba kumbe mke wangu alikuwa na changamoto hii kumbe mke wangu mbona mbona hukuniambia kuniambia kwa hiyo ili kuepuka hiyo migogoro ili kuepuka hiyo misongamano ni vizuri ni vizuri kujadiliana hilo swala la mambo ya afya kabla ndio lakini pia jambo jingine ni swala la watoto na malezi koo katika kipindi hiki sasa ni kipindi ambacho wenzi hawa wanaweza kuanza kujadili kwamba wanampango labda wakuwa na watoto wangapi na watawapatapataje ikitokea labda hawajapata wanampango labda ata wakuchukua watoto katika vituo ambavo wanapatikana watoto hao wanasema kwamba ku koo wakati mwingine kwamba je watoto wakishapatikana malezi yao yanaendaje wao kama wazazi watakuwa wanawajibika kuwalea watoto wao katika misingi iliyo imara misingi iliyo bora ili kuweza kupata kizazi kilichobora pia kwa jamii yetu ijayo ambayo itakuwa ina watu ambao wako bora zaidi lakini sio hilo tu tumpenda msikilizaji kwenye swala hili kipindi kipindi kabla hamja aaaigia kwenye tindo, kwenye kile kipindi cha kuoana ni vizuri na na na pia hata imani zenu kwamba nimekubaliana kutokana na yako ulivyo na hii itasaidia ili ku, kuondoa pia migogoro sababu kwasababu chamuimuapa tunachozingatia ni kuepusha ile migogoro ambayo itakuja kutokea ndani ya familia kwa ni ni pamoja imani zenu inaweza wote waimani ambaotak oyema kadika amoa tofauti kwamba itakuaje sasa si ni waimani tofauti watoto wetu itakuaje imani Wewe ni watotowetu mimi ni e je tunafanyaje sasa o mtajadili kama mtaowana hivyo hivyo watoto wata, watachagua wao wenyewe vyote hivyo ni, ni muhimu vya znt ndio pia jambo jingine ni kuzungumzia historia ya mwenzi au ya mtu kwamba hapa mnazungumzia unalenga kuzungumzia masuala kama vile labda mtu alikuwa na changamoto za afya katika kipindi fulani labda anasumbuliwa na kitu fulani lakini pia matumizi ya pombe he kama kulingana na asili ya familia yake lakini pia wakati mwingine ameshawahi kukumbwa na, na mashtaka tofauti alikuwa na hatia kwenye jambo fulani fulani ko mambo kama haya yakijadiliwa katika kipindi cha awali inaweza ikaleta uwazi na upendo zaidi kwa mwenzi kwa sababu atatambua kwamba mwenzangu hajanificha jambo fulani lakini pale ambapo unaua kuna maficho mafichomaficho ya baadhi ya vitu inakuja kuleta maswali na mashaka huko baadaye na kushindwa kuweza kuaminiana na inaweza kapelekea ndoa labda kuvunjika kwa sababu mtu labda alikwambia yuko hivi kumbe ni mtu ambaye ana historia ya matatizo mengi tu ya labda katika jamii katika kisheria kwaiyo ni vizuri kama mambo haya yatawekwa wazi na kwa mwenzi wako ili waweze kuafikiana na hali hiyo kwamba kama anakubali kama akubali ili mjue kama utaingia kwenye ndoa na mtu ambaye yuko razi kwenye mambo hayo lakini sio ilotumpenda msikilizaji kabla ujaingia kwenye ndoa ni vizuri kwa kuzungumzia mambo a majukumu majukumu ya, yatakayokuwa yanaendelea katika ndoa yenu kwamba mimi kama mme mimi kama mimi kama mke nitakuwa na majukumu haya na haya na hujue jinsi gani ambavyo uta utayafanyia kazi kwa, kwa, kwa wakati huo hivyo hilo ni jambo la msingi sana katika kuzungumzia ayo majukumu kwa sababu itaepusha baadhi ya changamoto ndio lakini pia jambo jingine la kuzungumzia katika mchakato huu ni namna ya kufanya maamuzi kwamba nyewe wawili sasa katika familia mmeingia nampang akuingia kwenye familia lala upande mmoja kwamba labda kama namua baba nibaba aauamama mamaa a kwa umoja kwa kujadiliana kwamba tunakubaliana jambo hili tukishafikia mwisho kwamba jambo hili tumeafikiana liwe hivi na hivi na hivi hivyo ndivyo maamzi yanatakiwa kutokea lakini sio kwamba maamzi yote yanakuwa yanatoka kwa mtu mmoja hii nawez kaleta mashaka kidogo au hali ya kuwa na hofu wasiwasi kutokuwa na furaha katika ndoa yenu ni ni ni vizuri kufanyia kazi swala hili lakini hapo hapo hapo kwa kuongezea kaka joseph mahusiano uh, ambalo muhimu kuz, kuzungumzia baina ya familia za, za i ba ambao wanatarajia kwenda kuoana kwasababu sababu kama kama nyinyi wenzi mnaotarajia kwenda kuoana familia zenu ha, ha, ha, ha, hazifaami ani hawewe hufahamu familia ya mwenzio na mwenzako hafahamu familia ya, ya, ya kwao kwamba wana mhusani mahusiano yao yakoje kwamba ni ni, ni vizuri ukawa wazi ukasema kwamba mimi kwenye familia yetu kuna hiki na hiki kwamba labda ni watu wa disaini hii na watu wa disaini hii ili sasa unamwandaa hata kisaikolojia yule muhusika ambaye anajijua kwamba mimi naenda kwenye familia ya watu ambao wako hivi hivi na hivi kwahiyo yeah. hilo ni mojawapo la jambo la muhimu sana na lakuzingatiwa sanaabaanga atia nodo lakini pia huyu mtu atakuwa anajiandaa kwamba kwa sababu tayari ameshakuwa atakua na najiandaa mtu mwingine mm. kwamba anatoka kwenye jamii yake au, anatoka kwenye familia yake mm. na watu ambao amewazoea nautanawatu pia jambo jingine ambaloaza hapa kwamba ni matumizi ya muda E, kati yenu wawili kwa sababu navokuwa mnaingia katika swala la ndoa kuna watu wanapenda kutumia msemo kwamba unaingia katika e, kifungo kifungo hmm. e, kwa maana hmm. kwa ya kwamba hauwezkafaamboaowenyekwa kwa yako mwenyeekilajamboaafanya kwaajili ya hmm. kwa hata muda muda ambao mnakuwa mnapanga kufanya mambo mambo yenu yenu au kwa pamoja inategemea sana na, na jinsi ambavyo mmepeana familiawnee we muda hmm. kwamba jambo fulani tunalifanya kwa muda gani jambo, jambo flani tunalifanya kwa muda gani sio tu najipangia mwenyewe kwamba mimi muda fulani labda ntaenda kufanya jambo fulani fulani fulani hapana mara nyingi muda mnakuwa mnakubaliana kwamba kama muda huu tunaenda kusali mdahuu muda unakuwa ni ujambo la mtu yani mtu peke yake mwenyewe ni jambo la kujadiliana lakujadiliana mtapangilia vipi muda wenu kufurahia maisha yenu ya yandoazipaakmazia jambo la muhimu na la msingi katika yote wapendwa ni upendo upendo ndio kila kitu kila mtu ka, kila, kila mwenzi atakapokuwa na upendo na mwenzake ni rahisi kuyabeba hayo mengine yote ni rahisi kumchukulia mtu kama jinsi alivyo ni nirahisi yani kumkubali mtu kama alivyo hata mawasiliano itakuwa ni rahisi kwajili ya kuwasiliana yaani upendo ndo kila kitu katika yote au kaka na yotaa sio mimi tu peke yangu mm. hata maandiko yenyewe anasema vitabu mm. tofauti vya dini vinasema kwamba upendo ndio amri kai kama hauna upendo ni sawa na kwa hiyo upendo kwa vile ni amri kuu hata kama ukiwa mtu ana ambo lolote kama yaani yani nseme yuko vipi mm-hmm. ha, yaani hata kama anzakana mapungufu yake mengine lakini mm-hmm. kama ana upendo ana uwezo wa kutimiza majukumu yake kama, kama kawaida kwa mfano yeah. labda mume wako ndio kiwa na kupenda wewe mm. ni mtu ambaye atakumbuka wazima majukumu yake Dio. lazima afanye kila kitu a uaminfuakish mm. uendatakua aminifu atatimiza majukumu yake Dio. atakupa nafasi ya kufanya maamuzi mtakua mnajadiliana mna, k kila kitu kitauakaenda u hata anaweza akafanya leo hiki kesho akaacha mm-hmm. leo anafanya hiki kesho kasahau <coughs> uh-huh. kasaauwakasaau tena mwisho uh-huh. wa siku vinapotea vyote kabisa kwa hiyo wapendo wasikilizaji jamani upendo ndo kila kitu katika familia mm. upendo ndo kila kitu katika maisha yetu ya kila kitu inawezekana kabisa ukawa amepata swali au ukawa na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapasojt na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sina ziada kwa muda wote huo umekuwa nami habi machilu mshana asante kwa kutega sikio hapa studio ni na wimbo kutoka kati mshanaaatwoongoekai na wimbo wao mzuri unaosema bikira safi lakini pia kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuepo kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa hawa hapa kati na wimbo huu endelea kubarikiwa