unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana yamakelele yesu iwaja tena nipata sauti himba sana yesu yiwaja tena nakuja nakuja yuwaja swthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu iwaja tena endeea kuichegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea hapa mkoani morogoro na kumbuka mpendwa msikilizaji unaweza kuungana nami kupitia awr tanzania vilevile vile kupitia kisima fm masafa ya 89.7 kumbuka mpendwa msikilizaji mtandao wetu ni www jina langu ni kibaga mwaipaja hii leo nakukaribisha katika matangazo yetu kumbuka kipindi hewani ni biblia ya kujibu hapa tutapata wasaa wa kumsikiliza mchungaji lupakisio mwakasweswe pamoja naye nuel tanda wakijibu swali lake lunguya kutokea mbea ambaye anatamani kufahamu je kunena kwa lugha ni kila kanisa au ni makanisa maalum hilo ndio swali lake ambayo tutakuwa tukilijadili hi hii leo katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu nitambulishe kwako waimbaji ambao watafungua vipindi vyetu kwa siku hii ya leo ni waimbaji wa nyahanga kwaya wakija kwako na wimbo nause juu ya mlimashenweuu na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao nyahanga kwaya akikwambia dunia inapita na kwa kwanza vipindi vyetu msikilizaji basi hawapa nyahanga kwaya na wimbo juu ya mlima <mulia> kelemacakarivali diponi lebaca wokoku na meza Tashing to hotja, coz be, fa, Do hot cove su ribu, Roh-ku ku s'libu hukujari ajili yangu na shindo hata yesu kufa madara yangu asante sana nyaanga kwaya huyu tanda pamoja naye mchungaji lupakisio mwaka swesu karibu tena mpendwa msikilizaji katika kipindi cha biblia kujibu mimi ni tanda lakini po naye mchungaji lupakiso mwakobela mwakaswesw ambapo atajibu maswali mbalimbali ambayo imeweza kuuliza ewe mpendwa msikilizaji ndugu lunguya kutoka mbea yeye anauliza je kunena kwa lugha ipo kila kanisa au makanisa maalum peke yake kunena kwa lugha ya mchungaji mwakaswesw ni kila kanisa au ni makanisa maalum nami nikuongezea hapo swali kutoka kwangu sasa je mtu anaweza na, kwa lugha karibu mchungaji asante sana uh, ndugu lunguya kutoka mbeya asante kwa swali lako zuri uh, kwamba kunena kwa lugha ipo kila kanisa au ni makanisa maalum napenda kujibu tu kwamba biblia ina majibu ya kutosha kwamba katika kitabu cha marko 16 mstari wa 17 inasema na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio kwa jina langu watatoa pepo watasema kwa lugha unaweza kuona ndugu mtangazaji eh, biblia naojieleza katika kitabu cha marko hi 1s ilikuwa ni utume wa yesu kristo akiwaambia wanafunzi wake na wale walioamini kuna kisa kinaeleza hapa yesu alipofufuka alimtokea ali magdalena baadaye akawatokea uh, watu wawili walikuwa nenda shamba baadaye akaja kwa wanafunzi wake anawaambia kwamba nyinyi kwa nini hamjaamini mimi nimetuma watu ili wawambie kwamba nimefufuka hamjaamini akawambia sasa mkafanye muka, mm. kazi fanye mm. nawaambia jamani ishara hizi zitafuatana na hao waaminio mm. kwahio wale wote wanaomwamini yesu kristo wanaokubali kwenda a kufanya kazi ya mungu anasema ishara hizi zinendana pamoja nao kwa jina langu watatoa pepo o wale wanaomwamini yesu watakapotaja jina la yesu na pepo yupo atakimbia watasema kwa lugha mpya kwa hiyo lugha itazungumzwa na wale wamwaminiyo na hapa kumbuka yesu alikuwana anatabiri pia siku ya pentecost kwamba wakati utafika ambapo atakwenda mbinguni lakini atawacha wanafunzi wake na kwa sababu injili ilikuwa pale yerusalemu peke yake lazima iende sehemu nyingine kwa iyo lazima lugha ije ili iende kwa makabila mengine na ndio maana akasema kwamba watasema kwa lugha mpya kwa hiyo lugha haijalishi iko kwenye kanisa liko wapi lugha ya kibiblia ni ishara kwa kila aaminie kwamba yesu kristo ni bwana na mkozi wake lakini lugha pia ni karama ya mungu kivipi ukisoma wa korintho kwanza kumi na mbili mstari wa ishirin na nane anasema na mungu ameweka wengine katika kanisa kanisa lake mungu mwenyewe kwamba mungu ana kanisa hana makanisa mengi mengi ana kanisa kwanza tume wapili manabii watatu walimu kisha miujiza kisha karama za kuponya wagonjwa na masaidiano na maongozi na aina za lugha kwa hiyo lugha haiko kwenye kanisa ila iko kwa mtu ambaye mungu amempatia kama karama kwa hiyo pamoja na mambo yote haya lugha ni karama ya mungu kama ambavyo walipewa mitume wengine wamepewa unabii wengine ni walimu kuna watu ambao wanaweza mungu akawapa kufanya miujiza wengine wakiomba wagonjwa wanapona hizo ni karama za mungu kwa hiyo mojawapo ya karama za mungu ni lugha kwa hiyo lugha ni karama ya mungu ambayo iko kwa mtu anayemwamini mungu anaweza akapewa akaongea lugha zingine akaongea kiingereza akaongea kiswahili akaongea kifaransa inategemea watu wanahitaji gani mahali hapo kwa hiyo ni karama sio kila mtu anaweza akaongea lugha tano lakini wapo ambao anaweza kaongea hata lugha sita na pia biblia inacho cha kusema kwamba hata kama lugha hiyo walionayo wako ndani ya kanisa hata inapotumika hiyo lugha lazima itafsiriwe unaona naona waiyo hmm. wakorinanasema kwa sababu hiyo yeye anenaye kwa lugha na aombe apewe kufasiri kwayo hata kama yuko kanisani mtu amepawa uwezo na karama ya lugha biblia inasema aombe apewe kufasiri aio lazima lugha aliye nayo afasiri wao kama mtu anaongea labda kimasai kanisani anataka kuhutubu kufasiri ni vizuri akafasiri watu wakaitikia amina na wakaokolewa kwa hiyo lugha hata ikiwa kanisani si wote wanaweza akapewa ingi anaeza kapewa, kapewa kipawa karama nyingine lakini waliopewa na kama wana nafasi ya kufanya basi waombe waweze kutoa tafsiri pia hii lugha ambayo iko kanisani hakuna kanisa maalum kanisa la mungu ambalo wamelizungumza hapo lazima alio na vipawa hivi vyote lugha pia ni ishara kwa wasioamini ili waamini kwa kwahiyo unaweza ukaona wakorindo w121 anasema imeandikwa katika torati nitasema na watu hawa kwa watu wa lugha nyingine na kwa midomo ya wageni wala hata hivyo hawatanisikia asema bwana kwa hiyo lugha pia mungu anapoituma lugha mahali anataka watu waamini mtu akienda labda ni mnyekusa anaenda kuhubiri anaongea kinyekiusa kwa watu wamsoma wa ambao ni hawajui lugha ya kinyekusa hawataamini au mzungu aje aanze kuhubiri hapa anaongea kizungu na watu hawajui anachokiongea hwataamini kwahiyo lugha iwe kanisani na lugha ipo na karama ipo watu wamepewa karama ili wamwamini mua, wa mungu na wanasema kwa lugha nyingine na nandomana anasema kwamba hata kwa kutumia midomo ya wageni mungu anatumia hata lugha za wageni kwa midomo ya wageni wala hata hivyo wanaweza wasimsikie bwana kwa hiyo bado lugha inabaki pale pale kwamba ni, ni ishara kwa watu ambao wanapato, wanapaswa kumwamini mungu ili waweze kumwamini kwa hiyo wakorintho kumi na nne ishii na mbili anasema basi hizi lugha ni ishara si kwao waaminio bali kwao wasioamini lakini kuhutubu si kwa ajili yao wasioamini bali kwa wanawamini kwahiyo niseme anastazia e, kwamba lugha haina kanisa maalumu hizi ni karama za mungu mwenyewe amewapatia watu ambao wanaweza kuzitumia kwa makusudi ya kupeleka injili ili watu wasioamini wa waamini kwa hiyo pastor kwamba kunena kwa lugha kupo kunena kwa lugha kupo sasa ni mfumo gani ambapo mtu anaweza akautumia sasa kunena kwa lugha luga kwa sma kwamba lazima kwanza kitu anachokizungumza kifahamike kwa kabisa mm-hmm. kwa wale wanaomsikilia pale ni lazima kuwe mtafsiri au kifahamke aaasdio biblia inasema katika korintho hii 1n kwamba wanene wawili au watatu kwa hiyo kama mtu yuko kanisani na anazungumza ni mgeni na lugha haijulikani hata kama kuna watafsiri watatu wanaweza wakafanya nakumbuka nilikuwa mahali fulani nikiubiri huko a ha, nikashangaa tafsiri wa kimasai na mtafsiri wa kiswahili alafu yupo wa kimasai kukawa na lugha kama tatu kwao watu wa wapale wamaamangati wamekaa pale wamasai waek pal ale wapi wamekaa pale mi nahubiri huku lakini wale wanasikia kwa lugha zao mwenyewe wanatafsiriwa kwa hiyo ndio kanuni ya biblia asante sana hiyo imenivutia sana kwa ifa, Mike, Kofa, kwa luga, ya kwamba lazima lugha ifahamike kwa ufasaha kabisa maana kuna wengine wanasema wananenda kwa lugha lakini wanachokizungumza akieleweki wa unaizungumziaje hyo mchungaji hiyo sijui e, ni nini sijui ni nini lugha inayotoka mbinguni inatafsirika ili watu waokolewe mm-hmm. kwa hiyo hata mitume katika matendo ambili mitume waliposhurikiwa na roho mtakatifu siku ya pentekosti siku ya hamsini baada ya yesu kristo kupaa kupaagenda mbinguni ile lugha waliopewa walio pale iliwafaa makabila kumi na nne waliokuwa jerusalem siku ile pale mjini mm ile roh mtakatifu aliposhuka wale mitume wakagawanyika zile lugha mpaka wale watu wakasemaje ha, si hawa watu jamani siwakwetw hawa mbona tunawasikia kwa lugha zetu wenyewe na wakaanza kugawanyika kwenye makundi kusikiliza habari njema za yesu kwao haikuwa lugha ambayo isiyoeleweka asante sana mchungaji uh, lupakisi mwakobela mwakasweswe kwa kujibu swali hilo zuri kabisa kutoka kwake huyu ni lunguya kutoka kule mbea kuhusiana na kunena kwa lugha Uh, mungu aweze kubariki sana mimi jinalangu tanda mpendwa msikilizaji nasi tena kipindi kijacho kwa ajili ya kuweza kusikiliza maswali mbalimbali ambayo uh, yanaulizwa mpendwa msikilizaji uweze kubarikiwaeasikuulwahaatnakufa Saha umaleno ya Yesu, tubu ke hadim akasi mama akake Chakayambo pinga to eka na anajali na yenisha ni wa ya ni patayo ma li shani abu na kukatama bali yesu asema polyotem. akandokando ya birika alidozamani apate mtu wa kumsaidia aingiye majini yesu alipotoke a kamuliza cewataka kupona alipotamka mgonjwa akatembe Zuni mashaka yangu fina toweka Najua anajali Hayeni sharibi wa mambo ya nipata yo Maishani Tunazo tabu Na kuka tatamaha Bari yote utunia oni mashaka yango kinatoweka najuwa anajali na yanicharidiwa mamboyanipatayo maishani tunazota abu nakukatatamaha bali yesu asemapo yote utulia yote kutuliana hiyo ndiyo tamati ya kipindi hiki cha bibia ya kujibu endelea kuniandikia maswali yako changamoto au jambo na kutatiza kwa anwani hizi hapa zifuatazo esowja t na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu asante kwa pamoja nami kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na ulikuwa ukiitegea sikio idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni awr napotoka hapa nyahanga kwaya na wimbo dunia inapita mashuja wa imani elianamosandi powalipo ajianda akwenda kuingia yerusalemi kwenye nji wa amani mji njiyamao auna mji njiwao washindi walioshinda kwadamu ya yesu mashuja wa imani eli ea na majumba yesu vakija tutayaca tukilima tukihaca ua umepi uaja bana ys enaejuuig To Tapuina, to Jengena, Majumba, yes, who are Kija to Tayacha, to Kirima, to Kiacha, Uda, who make whicha, you are to us finish know, Let g atulena tuwene tujuwe tutu takwenna tujengela majumba yesu akijo tutayacha tukilima tukiraca udaumekwisayuaja bwanayes wenenaejuumigu uyeu akijotutoyaca tukilima tukihaa umepieumigun tulena tueni tujuetututakena tujengela majumba suka ki eta tayacha tukiloba tukichacha