unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena naujnakuja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena kwa mara nyingine tena unaendelea kutegea sikio idhaa y kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya rg karibu tena katika kipindi cha muziki na wanamuziki mimi jina langu ni foltanda lakini hapa leo utakuwa naye huyu ni mtaalam mbobezi katika masuala ya muziki eh, tegemea cha mpanda akija na makala yanayosema kwamba muziki wa kiadventista yamejikita zaidi katika uh, vipengele vitatu vya uh, filosofia ile ya mziki wa sabato tunaongelea kanuni ya tatu kanuni ya nne uh, pamoja na kanuni ya tano chini ya kile kip, uh, kipengele wanachokisema kwamba uh, mziki anaopaswa mkristo kuufurahia au mzik anaopaswa mkristo kuusikiliza sasa um, tukianza na, na ile kanuni ya tatu kanuni ya tatu imetoa sifa za mziki wenyewe na wamegusia kitu fulani wamegusia vitu kama vinne hivi uh, wamesema uh, kwanza unatakiwa huo mziki uwe na ubora mm-hmm. halafu cha pili uwe uh, na uwiano cha tatu uwe mziki unaofaa ile wanasema yeah? Appropriate, na, na cha nne ni uwe na uhalisia ile uh, uh, uh, uh, wanasema authentic uwe uh, na uhalisia sasa unakuta kwamba muziki unajua huwa unakuzia hali fulani unaku, una, unakuzia hali za kiroho hali za kisikolojia hali za kijamii na pia hali za kiakili kiakiliasivnn no, yeah, uh, hapo ndicho kitu kinaongelewa hapo katika hiyo, hiyo kanuni ya tatu kanuni ya nne inaendeleza zile sifa za muziki ikisema kwamba muziki huo unsas uusasp unaushawishi katika akili pamoja na um, katika hisia za watu naon na. hizo ndio athari um, uh, atha zake na athari zake nasema kuna uh, ina athari chanya ina, ina impact aai chanya katika miili yetu uh, wengine sma uh, uh, hiyo ndio impact yake sasahiyo ikani kanuni ya nne kanuni ya tano inasema kwamba muziki uh, huwa unafunua ubunifu huwa unafunua ubunifu na, na huo ubunifu unajitokezaje uh, huo ubunifu unajitokeza pale huwa tunaangalia au tunasikiliza uh, kwanza mtu amechagua melodi gani uh-huh. halafu ile melodi uh, anawianisha vipi na hamoni naona e, iyo uiano wa sauti anauanisha vipi na utakuta kwamba umalidadi tunauona pale katika uh, ubunifu wake anapochukua melodi na anaweka pale sasa kuna kitu cha tatu ambacho ni rh r uh, pia ina, ina, uh, unaangalia kwamba sasa huyu mtu anapokuja kumalizia kuchukua rhm anawanisha vipi melodi pamoja na mo unajua kwaali tuliofuatana nao katika ile makala ya stina mbili tulianza kuona mambo kadhaa Hmm. yanayohusiana na, na, na utengenezaji wa video za mziki hizi wa injili na kama utakumbuka kwa wale ambayo tulikuwa pamoja uh, uh, tuliangalia kwamba kuna ili video yako iweze kuwa na viwango eh? kuna vitu ambavyo unapaswa kuviangalia kuna maamuzi fulani unapaswa kuyazingatia sasa eh? um, um, um, um, umeona hizo kanuni tatu ambazo tumekuwa hapo juu eh? eh, ile ambayo ukiguslbyokristo anapaswa awe anavizingatia ili, ili um, kuongeza ile furaha yake kuongeza ule, ule umakini wake katika kusikiliza nakumbuka so, tumesema mambo ya ubora au viwango halafu uwe na uwiano mzuri uwe wenye uh, kufaa na usilete yale maswali maswali katika uhalisia wake ile authentic sasa yeah? natamani tuangalie kidogo japo kwa ufupi vitu ambavyo vinajenga vinajenga mziki wa injili wenye viwango katika eh, hii tasnia ya mdia hmm. hizi, hizi tasnia ya habari hii naposema hapo tunaongelea hasa kwenye eh, mambo ya haya ya, ya santuri za nani santuri za muziki pamoja na, na, na video um, ninaomba kidogo uangalie kielezo fulani hapa nitakuonyesha kielezo fulani um, kifupi cha watoto wakiwa wanacheza Okay. natamani ufuatilie kwa karibu sana namna video hiyo inavyoanza inavyoendelea pale katikati angalia kuna nini pale katikati nale mwisho bila shaka nadhani tutapata hapo um, kitu fulani tutapata msingi mzuri sana pale tutakapoanza kuongelea uh, uh, vitu vikubwa vitatu ambavyo natamani tuweze kuviangalia kwenye hizi cd na, na video Yeah. hivyo vitu na, ambavyo nataka tuviangalie tuvia eh, hivi karibuni au katika makala hizi eh, kadhaa zijazo ni namna tunavyoweza kutengeneza simulizi eh, katika hizo audio na vido hicho ni cha kwanza alafu cha pili nataka tuangalie kwamba namna gani tunaweza kutoa hikinaita story au kutoa kisa katika, katika nyimbo nyimbo hizi ambazo tunasema ni za mizikiztuasema alafu kitu cha tatu ni nini kinachoonekana um, katika miziki n hii miziki tunasema au katika nyimbo zetu e, e, e, ni kitu gani hicho ambacho wanakiita wanakita e, hayo mambo matatu natamani tuweze kuyaangalia simulizi jinsi tunavyoweza kutengeneza simulizi ile tunasema album au, au, au um, nyimbo fulani hmm? halafu mle kwenye album kuna kitu kitunata story wimbo mmoja mmoja huwa una hadithi yake huwa una kisa chake unakitoa eh? halafu tutaangalia kitu cha tatu ambacho ndicho tumekita plot pop ni, ni, uh, uh, tutavifafanua vizuri hapo ap- mbele yawezekano kawa namoni mbalimbali changa moto swali tujhiwuze kupitia anwani anuani hapoifatayoyes na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi cha maneno ya taafa raja na hapa utakuwa naye mwinjilisti alfredi mhalu mwinjelisti alfred mhalu anakuja na somo anasema kwamba aina za sikukuu kibiblia nichukue nafasi tena kukualika na kukukaribisha katika kipindi cha mafundisho nam kipindi hichi ambacho kinaletwa kwako na mtumishi wa mungu mwinjelisti alfred muhalu naam sasa tunapokuwa tunakwenda katika kipindi cha mafundisho ambacho tutakwenda na series hii taratibu lakini basi kwa neema ya mungu leo tutakwenda mpaka sehemu fulani na nam tutabarikiwa sote ao um uandae amfta sh kwaailiya omi tunapokwenda kutafakari fundisho hili muhimu bwana yesu tunakushukuru sana kwa wema na rehema zako asante kwa uaminifu wako ametutunza na kutulinda sasa tunahitaji kujifunza roho mtakatifu awe pamoja nasi kwa jina la yesu amen amn na natamani katika uh, wasaa huu na katika kipindi hichi maana ni kipindi ambacho ziko shelehe zinaendelea mahalimahali natamani kama bwana atatupa neema tujifunze eh, kwa uzuri kabisa juu ya sikukuu au sherehe au karamu au tafrija aa, katika aa, katika biblia au katika aa, ulimwengu wa, wa kidini na ninapoanzia hapo nipende nikupe kwamba tu ni kuambia jambo hili moja la msingi napo katika utangulizi aa, ziko sherehe nyingi na ziko sikukuu nyingi duniani aa, ziko karamu nyingi duniani ziko tafrija nyingi duniani nam katika namna zake mbalimbali mbali lakini nikikurejesha tu kwamba katika mambo ya kiserikali ziko sikukuu na, na, na, na moja ya mifano ya izo sikukuu za kiserikali kuna sikukuu za uhuru uhurud kuna day, na kadhalika sikukuu hizo zinazotambulika kiserikali na hasa serikali kwa kweli inatangaza na hata wafanyakazi wanaweza kama ni walimu hawatokwenda kwenye kufanya kazi zao shule zinafungwa hizo sikukuu za kiserikali zinajulikana lakini ziko sikukuu za kidini sikukuu za kidini nazo ziko nyingi katika muktadha wa dini mbalimbali mbali na madhehebu mbalimbali sikukuu za kidini mojawapo ni zinafahamika zingine mpaka mpakatakserikaliwakati flani amkama sikukuu yaiyoramadai akama sikukuu ya pasaka pasaa akama sikukuu krismasi na sikukuu zingine kama na lakini ziko pia za, kimila. za kimila nazo ziko nyingi sikukuu za kimila kwa mfano kuna sikukuu e, kimila tunaweza tukajumlisha sikukuu za kimila na za kijadi na za kitamaduni ni aina moja ya sikukuu skuuhwakati flanaawaatamaduni famawaiauemakwacheza watoto na hizo sikukuuni zaaza za kimila lakini ziko sikukuu za kijamii sikukuu za kijamii ni kama vile harusi mbalimbali pa mbalibali zinazofanyika katika jamii hizo utaona tu jami zinafahamu nakama ni majirani waafahamu kamba kuna skukuu una sherehe fulanimaana napozungumzia sikukuu ninazungumzia sherehazaazia aa katika namna ya ukubwa wake au katika namna ya udogo wake ata unielewe vizuriaoelezaabo taonakwamba suwakapyaaaa kwa hiyo nataka niseme kwamba ziko sikukuu nyingi kulingana na utamaduni wa uh, eneo husika lakini kutokana na, na, na hizo sikukuu zote hizo natamani katika uh, juma ili a katika kipindi hichi tujikite kuzi, kujifunza uh, zaidi juu ya sikukuu za bwana au sikukuu za mwenyezi mungu ambazo uh, zinapatikana katika vitabu vyetu uh, vya kidini na hasa tutaanzia kwenye kitabu cha bibiria mungu akitupatia kwa majari wa mnyezimungu tutaangalia katika vitabu vingine kama kuruani na kuendelea lakini natamani tuanzie hapa katika sikukuu za kibibiria katika sikukuu za kibibiria katika maandiko matakatifu ukisoma katika kitabu cha kutoka sula ile 22 ukisoma kitabu cha walawi e, kutoka sura ihita ukisoma mambo ya a alai s hesau sura kumbukumbu la 1as hizo sura zote zipitie vizuri utakapoendelea kuzipitia utaona utaona kwamba kuna kuna vitu ambavyo vinaelezwa ziko skukuu ambao zinaelezwa hapo na hizo sikukuu mungu anazitamka kama ifuatavyo nikianzia katika kitabu cha walawi wa e, sikiliza neno la bwana linavyosema walawi mambo ya walawi sula ya 2 mstali ule wa wanne bibilia inasema hivi sikukuu za bwana ni hizi ni makusanyiko matakatifu ambayo mtayapigia mbiu kwa nyakati zake kuzingatia unaweza hapo kama na, na daftari lako utaandika ao sikukuu za bwana weka na na na makusanyiko matakatifu weka mstali, na, na kupigi ambiu, kupigi ambiu, weka kupiga lakini nyakati zake kuna mambo manne hapa nema, zaidi. nataka uendelee kidogo hapo katika kitabu cha kutoka sura 23, na ule mstari wa kmi na ne mpaka kmi nasita maneno ya mungu yanasema hivi anasema mara tatu kila mwaka utaniwekea sikukuu utaiweka sikukuu ya mikate isiyotiwa chachu utakula mikate isiyochachwa muda wa siku saba kama nilivyokuagiza kwa wakati uliowekwa mwezi wa abibu kwa maana ndiyo mwezi uliotoka misiri wala hapana mtu atakayeonekana mbele yangu na mikono mitupu tena sikukuu ya mavuno hayo malimbuko ya kazi zako za kupanda mashambani tena sikukuu ya kukusanya mwisho wa mwaka hapo utakapokusanya hayo ulio yatabikia shambani bwana asipiwe sana kwa hiyo anasema mara tatu katika mwaka mstali wa 17 watu waume wako wote watahudhuria mbele za bwana bwana yesu asipiwe sana mpenzi msikilizaji na mtazamaji wangu nataka unifatilie vizuri katika sikukuu hizi anazozungumza tatu anasema sikukuu hizi mtakazozifanya kwanzia le mstari wa k tumeona anatuambia anasema mara tatu kwa mwaka kwamba kuna nyakati tatu nyakati tatu wakati wa mwezi bibu, mwezi tutakwenda kuangalia nini lakini kuna wakati mwingine tena wa, wa mwezi sivani, ni, ni miezi hiyo nitakuja kuieleza vizuri zaidi lakini pia anaeleza na wakati wa mwezi ethanai, ambapo anajaribu anajaribu kuizungumza kui, kui katika uh, lugha hii anasema ni sikukuu ya mavuno uh, ambapo anasema sikukuu ya kwanza itakuwa pasaka na pasaka lakini sikukuu ya pili itakuwa ni ni ni itakuwa sikukuu a ya, ya, ya, ya, ya, ya malimbuko ambayo inaelezwa huku ukiendelea mbele anaeleza in ni sikukuu ya pentekosti lakini sikukuu nyingine anaeeleza mwishoni ni katika sikukuu ya, ya vibanda hizi hizi nyakati tatu hizi sherehe zitatu au sikukuu zitatu nitazieleza vizuri aa, kama unapoendelea kunifuatilia vizuri utaona maana tutaendelea nalo hili somo vizuri sikukuu ya pasaka yenyewe ilifanyika takriban mwezi watatu hadi wanne hapo ilikuwa mwezi huo uliitwa katika lugha ya wenzetu wa ibrania waliita mwezi abibu au nisa lakini i, fanyika na sikukuu nyingine hii ya kwanza ilikuwa na sikukuu zake zingine tatu ilikuwa na sikukuu zake ndogo ndogo tatu kubwa ilikuwa ni hiyo pasaka ambayo ilianza yenyewe tarehe ya kumi na nne ya mwezi ule wa kwanza katika kalenda yao ni kalenda hiyo katika ukisoma katika kitabu hicho cha kutoka na utaona anasema na mwezi wa kwanza ndio mwezi wa kwanza ambapo wana wa walaheli walipokuwa wanatoka sasa kutoka kwenye ile nchi ya utumwa kule misri lakini pia utaona uh, katika muktadha wa kalenda maana kuna kalenda hapa mbili nataka uzielewe ipo kalenda ambayo tutakwenda tuta, tuta kufafanua vizuri kalenda ya kidini wayahudi walikuwa na kalenda ya kidini lakini kna kalenda ya kiserikali ilikuwa ilikuwa inaongozwa pia na i, na yake na katika kalenda ya hapa, ni, wa mwaka. ni mwezi ule na wa mwaka. Lakini mwezi lakini kiserikali hapa ni ule mwezi wa wa hapa wanapokuwa wanaelekea kwenye mavuno utaona kwamba ya kwanza, na zake zingine nwaaotambia zibz watauukwaaeknm utana km skukn ilikuwa sikukuu oya pasaka na mikate pamoja na marimbuko zilifunamana amoa hmkate lia taehe kmina tano namambukoanza kwanziataehe kmiasi naam utaona uh, ensti nayo ikaa ipo katikati hapo ikafanyika lakini utaona hiyo uh, ond inatajwa katika kipindi cha mwezi wa sita sasa hii zingine ta mwezi wa watatu okelekea wanne hii nyingine ikawa ni mwezi karibu wa sita hapa ambayo yenyewe inaitwa sivani kwa hiyo tutaona kwamba hapa ndipo a ndio usku ao lakini baada ya hapo zikafuata zingine tena tatu zilifungamana za za mwisho mwisho mwisho wa wa wa wa wa mwaka wa mwaka wa mwaka ni hapa ndipo walikuwa na ya ya kwanza walianzia kupiga lakini pia yenyewe hii ilifanyika mwanzoni kabisa mwa mwezi mwezi mwezi tarehe moja, wa saba. tarehe moja, wa saba. katika kalenda hiyo skuu ziniena sasa lakini hapa Uh, katika sikukuu hyo ilikuwa ni ingine askukuu upatanisho ambayo yenyewe ilifanyika naye hapo tarehe tarehe tarehe ya ya mwezi saba, na na nyingine ambayo ya, kumi na tano hapa na hapa hapa yenyewe ilikuwa ni vibanda ndipo ambapo kwa kuna makusanyiko matatu ya t assiniekmaao maosanyo la kwanza haya kwaiipasaausanyolapiliaau tuone mambo haya machache machachenatakaunifuatilia katika kutoka sura ile ya ishirini na tano kutoka sula ishirinna tano na ibrania ile sula ile ya nane na na ule mstari wa tano na kumbukumbu la tolati ishirina tis ishirina tisa nataka mafungu haya nitasoma machache nikieleza niki nikianzia kwambia kama nilivyokuwa niivyowanakwmbia e, katika kitabu cha kutoka sula ishirinna tano ndipo hapo utaona mungu anaeleza ile hema anaieleza ile hema na ndipo hapo utaona anaeleza anaeleza mambo mengi sana lakini katika hibrania sula ya nane anasema mambo haya ya hema iliyokuwa imetengenezwa ilikuwa ni kwa mifano tu ilikuwa ikiashiria vitu fulani lakini nataka uelewe vizuri kwamba hizi sikukuu zote zilikuwa zinafanyika kuashiria mambo fulani na nandio maana hizi sikukuu zote kwa pamoja zilizungumzwa na musa lakini baadaye walikuja walizungumzamanabii utamwona katiamahafatnaa mzuza utanaaaetnaesu enee aza ayesu anazungumza na yesu anazungumza na hata katika matayo kmina tatu kanzia mstaliwa kwanza wa watatu ukisoma maneno haya sikiliza nikusomee mpenzi msikilizaji maneno machache ya yesu anayezungumza Matayo, sula ya tatu. Tatu, kuna maneno yafuataye machache nataka usome ili unielewe vizuri nachokwenda kukieleza huku mbele wa wa kwanza na pili anasema siku ile yesu akatoka nyumbani akaketi kando ya bahari wakakusanyika makutano mengi hata akapanda chomboni akaketi na ule mkutano wote wakasimama pwani akawaambia mambo mengi kwa mifano akisema tazama mpanzi alitoka kwenda kupanda bwana yesu asipuwe sana zaidi ya hapo utaona mstari wa km namna mstari wa 1 na w1 anasema maneno haya yesu mwenyewe anazungumza anasema wakaja wanafunzi wakamwambia yesu kwa nini wasema nao kwa mifano yesu akajibu akasema akawambia ninyi mmejariwa kuzijua siri za ufalme wa mbinguni bali wao hawakujariwa mpenzi msikilizaji nataka nikuambia ni maneno machache sikukuu hizi zote zilikuwa zinaenda katika namna ambayo zinafunua mambo ya sasa zilifunua mambo ya wakati ule lakini zilifunua mambo ya wakati huu tulionao lakini zinafunua mambo ya wakati ujao kwahiyo sikukuu hizi zote zipo katika katikatatu zipo katika sehemu au makundi muhimu sana matatu kundi hilo la kwanza ni kundi la kihistoria sikukuu hizi kihistoria takwenda kuangalia vizuri pasaka kihistoria ilikuwa inamaanisha nini lakini katika namna lakinin suadaa naa zote ta taangalia mwanzo wa sikukuu hizi utaziona katika kitabu cha kitabu cha kumbukumbu la torati na kitabu cha, cha cha kutoka sole kitabu cha kutoka sura ya tano ukiangalia kutoka sura yata utaona musa akiwa naona israeli pale misiri ndipo musa anatangaza anasema ya kwamba mungu anataka kuwachukua hawa wana wa israeli awapereke jangwani ili wakamtolee mungu dhabihu wakasherekee huko mungu aliona baada ya kuona mateso ya wana waisraeli akaona ni vizuri aanzishe mfumo na utaratibu tena kule wa kuwatoa wana waisraeli lakini zaidi ya hapo awaonyeshe furaha awaonyeshe kusudi la kuwa nao awaonyeshe utukufu wa kuwa nao aonyeshe uzuri wa wao wanapokuwa na mungu katika maisha yao lakini awaondolee huzuni na tabu ambazo wanazipitia katika katika mazingira yale ya misiri katika ule utumwa Well, lakini pia tunaona hapo ndipo eh, tangazo au uh, hitaji la mungu la kwa israeli kuhusiana na hizo sikukuu ambazo tunaziona katika muktadha huu sasa lakini pia jangwani tunaona wakiwa safarini vizuri uta, utaona watu wengi leo aana s e ingie ao waka utaratibu watu wanafanya sherehe nini hasa kinachotafutwa ni kutafuta faraja ni kutafuta furaha katika maisha yao kwaio nataka nikuambie maneno haya kwamba twende nifatilie vizuri utaona sikukuu hizi jinsi ambavyo zitakuwa zina maana sasa halishi maana halishi ya kiroho inayetaka kuieleza katika muktadha huu katika hmakutania yoshua sula ya tao kwanzia mstari wa kwanza ukisoma utaona wapo wakazungumza wakachukua kina, kina yoshua, wakachukua kina ezila, wakafanya vitu kina, kina nehemia, wakasoma wakasoma zile wakakaa katika mazingira hayo wakatengeneza wakatengeneza taratibu mazingira ysuawakacukuatu aa zigia akufuraha shereheakushangilia nahiz sikukuu za bwana mojawapo apa mbayo sikukuu anajaribu kuhitaa katika yoshuasua yaao ni sikukuu ya vibanda wakaweka maandalizi mazuri ili kenda kukusany lakini pia ukisoma katika maandiko katika yerusalemu utaona mpaka wakaenda yeusalem a aiteu sk nka matlia wanguuiele maeno acace kwanini mungu alifanya hizi sherehe ziwepo ni kwa nini swala la msingi sana mambo machache sana ambayo tunakwenda kumalizia sasa mwisho ni kwa nini mungu alifanya hizi hzee ni kwa nini mungu alifanya hizi sherehe moja kusudi la kwanza ilikuwa ni kuwaburudisha kuwafariji kuwachangamsha kuwafurahisha wana wa israeli kwa sababu alikuwa wanatoka kwenye nchi za utumwa wanatoka kwenye nchi ya utumwa wametambika mateso wameteseka wameumia mungu alitaka kuwapa faraja ya kweli kwamba uwepo wa mungu sio huzuni uwepo wa mungu ni furaha na faraja lakini jambo la pili ambalo mungu alitaka kuwakumbusha ni kuwarmaindi israeli ni kuwakumbusha israeli juu ya ukombozi ukombozi aliofanya pale misiri ule usiku wa manane walipochinja yule ule mwanakondoakapaka damu kwenye mima milango yao ndipo mungu anawapatia ile pasaka pasov kwa hiyo utaona katika mazingira hayo lakini pia mungu alitaka kuwafunza kuwafundisha Um, um, umuhimu wa ibada umuhimu wa ibada ibadandio maana akawaeleza namna ya kutoa namna ya kufanya namna ya kuabudu namna ya kuomba namna ya kujifunza na ibada ikawa katika namna iliyo nzuri mungu anapowapatia anapowapatiat sikukuu hizi ana maana na makusudio hayo pia lakini pia ilikuwa ni kutengeneza tabia, za, tabia ya uchaji uchaji wa mungu walitaka kuwatengenezea tabia uchaji wa mungu katika sikukuu hizo waonyeshe nidhamu adabu na heshima na utii mbele za bwana zaa na mungu akawekeza sikukuu kukutana nao na kuwatengenezea tabia hiyo ya hofu mbele zake lakini pia zaidi sanautengeneza ini ta kutengeneza na kuboresha mahusiano maanaza mwacha mungu mbali na mungu sasa akataka kuwatengenezea mahusiano wamfurahie wakae naye wakutane naye wazoeane yani, waishi pamoja katikamaisha yaomabo yamachache anz kupata picha leo tunapokuwa tunakwenda sasa tunapokuwa tunakwenda kuangalia hizi sherehe hizi sikukuu saba za bwana sikukuu saba za bwana tutaangalia tutachambua moja hadi nyingine lakini unapochambwa t- moja hadi nyingine tunataka tuangalie nini zile zile ile ile seasons tunataka tuangalie zile yale majira yale majira tutaangalia katika muktadha wake lakini tutaangalia zile fesi katika muktadha wake lakini pia tutaangalia jinsi ambavyo matukio matukioyaieti maswala ya kiroho spiritual kirohoia katika nyakati zile na nyakati zetu tulizo nazo mimi ni fanuel tanda uweze kubarikiwa na nakushukuru sana kwa kuwa nasi eh, katika matangazo yetu haya ya idhaa ya kiswahili ya redio ya uadventista ulimwenguni