unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo mpendo a msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya r adventista ulimwenguni awr unayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka mpendo wa msikilizaji unaweza kuendelea kunipata kupitia awr tanzania na vilevile vile kupitia kisima fm masafa ya 897 kutokea nchini kenya i msikilizaji utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja ni kukaribishe sana katika matangazo yetu siku hii ya leo tutakuwa na waimbaji wakoya mikocheni ambao utakuwa wakitubariki katika wimbo wa kwanza lakini pia katika wimbo wa pili wimbo wa kwanza mikocheni kwaya watakuja kwako na no wimbo unaosema mambo ya duniayshanga katika wimbo wa pili tutaendelea nao mikocheni wakisema kama bwana angehesabu maovu zaj katika kipindi hiki cha watoto wetu tutaendelea kuwa naye mery mseli kutoka chuo kikuu cha jordan hapa mkoani morogoro akiendelea kuzungumzia mada ya balehe ikiwa ni sehemu ya pili naamini ya kwamba tutabarikiwa sana tujiandaye kuweza kubarikiwa naye katika kipindi hiki cha watoto wetu basi kwa kwanza wategesikio waimbaji wa mikocheni kwaya na wimbo mambo ya dunia Amém. t sana mikocheni kwaya basi huyu hapaa meri mseli kama na wewe pia ukishindwa kujizuia ukashindwa kujidhibiti hisia zako kwamba umepata miemko inavyo na wewe ukaifata hivyo hivo una uwezekano kwa wewe kumpatia mtoto wa wa kike ambaye nae tayari ameshabalehe ukampatia ujauzito kwa sababu tumesema kakipindi hiki unakuwa na uwezo wa kuzalisha mbegu za kiume kwa hiyo endapo kama wakikutana hawa wawili wakajamiana uwezekano wa wewe mtoto wa kiume kumpatia mimba ni rahisi sana kwahiyo ni vizuri akajihibiti endapo mkoi, inakuwa, inajitokeza. jaribu kutafuta t kitu tofauti chakufanya hata uende shambani lima ae afanya mazoezi ssa tuene tukaangalia mabadiliko ya kimwili kwa, kwa ya kiakili katika kipindi cha chabalee nasema katika kipindi hiki cha balehe mtoto anakuwa na uwezo wa kufikiri na kujadili bila shaka mta mtakubaliana na mimi watoto katika kipindi hiki unakuwa unajaribu kuulizia mambo mbalimbali unataka kuelewa zaidi hata kama kitu kikiulizwa unakuwa tayari kujibu kutokana na kile ambacho vile kwa uwezo kwa na ume, ume Sio hilo tu mambo kkiulizwa unakuatayari ki tknakile mbaco akelao ilo t aaeakaut amopinabae nauwezo kabisa, na kabisa kumwambia flani hapana hapo unakosea fulani ukampa pongezi hapo umefanya vizuri kwa sababu ni kipindi ambacho una, unaelewa kwamba hiki alichofanya alichofanya ni ni kizuri na hiki kibaya pia badiliko lingine ambalo unaweza nalo kanalowe mtoto katika kipindi hiki unaweza unaweza kuficha mambo na kutunza siri unaweza katokea kitu nyumbani aawezakutunza mtu tofauti na wafamilia kakuuliza kaficha tofauti na kipindi ambacho unakuwa mtoto una uwezo tu kwa sababu nasema watoto siku zote wako wazi mtoto wa lakini katika una uwezo uwezo wa wa kwamba kusema na kuuliza maswali muhimu kuuliza mambo muhimu ambayo yamekuzunguka na ambayo yamekua aongoza katika maisha yako fano labda unataka kujua imani ya dini fulani yalivyo hapo awali kwa mfano labda unataka kujua kuhusu wazazi wako ukoo wako au imani yako ya uowako amani akoyadiniakafada nikitolea mfano kwa wale ambao mzazi mmoja nanini sin parent wanaita singl parent mtoto sasa hapa anaweza akauliza labda ameona wa, wa, watoto wenzake wengine wao wanaishi na baba na mama au na familia fulani kwani wao wako wengi wengihyoz na na, na, na, na wake a wahiyo ataenda ataza kuuliza hivi mama au baba mbona sisi tuko wawili tu mbona wenzangu anaishi mama yake na baba yake na ndugu zake wengine mbona sisi tuko wenyewe hivi na hivi kwao anatamani kujua kwa hiyo hiyo ni sehemu ya badiliko na kingine pia katika kipindi hiki mtoto unakuwa aunapenda una, kusikilizwa unapenda kutambuliwa na watu kwamba na wewe hata katika familia unaweza ukafanya kitu tamani mzazi yaani aone kile ambacho umekifanya inaweza aaeneneza kitu fulani hapo nyumbani unatamani wafahamu kwamba kile kitu ni wewe ulifanya na endapo iweefaandaoaonyesha uleukubali hapa kuna hali ambayo mtoa haupendezi hau, hau, hau, nayo na unapenda sana kusikilizwa pale ambapo unajaribu kutoa mawazo yako unapojaribu kutoa mambo mambo yako anile, yako malengo Una, unapenda sana kusikilizwa Ahu, wacha, Kulaba, kuna kipindi cha kujadili ma, kwenye ya familia kuna wengine wanakuwa na utaratibu wa, wa unatamani ule mchango wausikie na waukubali nahata kama ukikataliwa waukatalie kiaina fulani hivi ambayo uonekane umechukia lakini sio hivyo tu huwa una, unapenda kuonyesha kuonyesha ubabe ubabe katika kipindi hiki wa kiume naweza kitu ebabe aawaoo wakimeadanesababnb kaja akakukemea aka, aka katika hilo unaonyesha ubabe fulani hivi kwamba kwa unaniambia hivyo hivyo Au, mfano kwa, kipindi kile cha watoto ambao wale wanaoenda kuishi fano kipindi ambacho sasa amb wnaa kidato cha kwanza wanaokuja wapya kuna wale ambao ambao tayari wameshatangulia kidato kidato cha pili, cha tatu wanakuwa cha kwanza ni kipindi ambacho inaonekana wanakuwa wanaonewa tofauti na ambao cha pili. Kwa sababu, wanakuwa, wana, kama ni wadogo kwahiyo wanakuwa wanaonewa kwahiyo hayo yalikuwa ni, ni mabadiliko ya kiakili kwa mtoto wa kiume lakini tulisema pia kuna mabadiliko ya kihisia pamoja na ya kijamii mabadiliko ya kijami. mabadiliko ya kihisia kule tulisema kwamba tunakuwa na ile hali adakhisa tulishanmbaua a ilal auat a mbadiliko lingine kihisia ambalo linatokea lina kakwo mtoto katika kipindi hiki una nakucwa na asira mda mwingine yani ni uzuni ktulwnaakada mingi mingine una furaha mda mwngine una asiran mbadiik tulakwamfannhekila szu ni, ni kitu cha kawaida katika kipindi hiyo tu kwenye badiliko la kihisia mtoto huyu unakuwa unaanza kujenga ile taswira ya kupenda au au kutamani mtu wa na wewe. Kwa mfano kama ni mvlana, utaanza kumpenda au kupendezwa na msichana labda jinsi kutokana aa n maadanaota ni hali ya kawaida kinachotakiwa tu ni kujidhibiti na kujiongoza kwamba na wewe upo lakini sio hio tu unakuwa unapenda kuwa maridadi unaongeza umakini unaongeza unu, umakini zaidi katika mambo yako ili aweze kuwa vizuri kwa mfano mwanzo kabla ya ubalehe, ulikuwa kuoga kuoga Bale kwanza unaenda unatamani kupaka marashi kablaabamarashi una wengine wanaenda wanaomba wazazi wao au a nidada au ni, ni nani wanakuwa napaka marashi ili aonekane anekane tuatofauti kwasababunaenda ua aii sio hilo tu katia kipindi hiki ni kipindi ambacho mtoto unakuwa una unapenda kukaa mbali na familia yaani watu wako wa karibu wewe ni wale marafiki zako wale watu warikalako unapenda kuwa karibu na watu warikalako kwa hiyo inabidi kuwa makini haikatazwi kwamba usiwe na marafiki au usiwe na watu warikalako lakini angalia ni nani ambaye uko karibu naye angalia je tabia zake na zangu isawa zina maadili kama ukiona hazina maadili jitahidi kuepukana na marafiki au watoto warikahilo. sababu mwisho siku itakuwa katika njia ambayo sio sahihi na kwa kumalizia kabisa katika kipindi hiki mtoto unakuwa na unapenda kuwa huru pendi kubanwabanwa pendi kufatiliwa lakini sio kweli kwamba usipofuatiliwa ndo utakuwa huru zaidi ni, ni vizuri ukampa mzazi nafasi ila tu unatakiwa katika mambo yako Laba, kwa mfano, kwa sabu, tunasema unapenda kuwa huru nafai amandatoa taarifa mama baba naenda sehem fulani kuna hiki, hiki na hiki naenda kufanya hivi na hivi kwaiyo mzazi e mwenyee atakwambia ata kwamba nenda au siende lakini unapokataliwa pia usi, kwa sababu mzazi na ana ana kwamba anakukataza au unapo kataliwa pia endapo endapo ukawa mda mwingine nakataza katika baadhi ya mambo fulani usio nakasirianabidi na kubaliana na matokeo wa mtoto pendamtoto yote alikua ni mabadiliko ambayo tumeyaona natumejfza ambayo unakua unayapitia pale ambapo unatoka utotoni unaenda n bwai waiyo endapo umekutana ume na badiliko lolote au sasa hivi kuna mtoto mtotoapo anakutana na baadhi ya mabadiliko ambayo tumeyaona hapa au tumeyasikia hapa si usishituki wala usiogope kwa sababu ni ni njia sehemu njia, njia, njia, mojawapo ya, ya ukuaji wa mwili wako sasa baada ya mabadiliko auna tu, tuangalie na tusikilize kwa makini changamoto ambazo zinaweza kukupata e mschanaavana katia kipindi hiki caba ini sishituke hii ni sehemu mojawapo ya mabadiliko ya mwili wako kwa sababu tumesema ni unakua natoka utotoni unaenda kuwani kwahiyo aona badiliko hilo akimwil kianatoneauaimmtoto a nakoa shauri sa asabau a baadhi ya wazazi au hawapati waze mda wa wakwambie kwamba mwanangu kuna muda fulani utafika uta, utapitia hili na hili na wao hawapati ambao ambayo zaidi ta taptiaao ambaoa hawapatiaaaaadhndaujieleakamb kwasababu tuna tunasikiliza tuna redio na wengine pia tunajifunza hata shuleni hilo litasaidia zaidi lakini sio hilo tu changamoto nyingine ambayo mtoto na unaweza ukapitia ni mitazamo potofu ya jamii juu yake kwa sababu kuna baadhi ya wengine ya naweza kawa mzazi naeza kawa mlezi wanaamini kwamba ili mtoto aweze kukuelewa zaidi ni lazima awe mkali hapana n wala haiwezi kusaidia kwa hiyo mtoto hiyo mitazamo amini kwamba utakutana nayo kwa hiyo pindu utakapokutana nayo isikushutue kwa sababu kuna baadhi tu ya walezi au wazazi wengine wanakuwa huenda hawaelewi au japo ndio wamepitia lakini tunaelewa kila mtu amelelewa katika mazingira tofauti huo ni mtazamo tu moja wapo jina hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha watoto wetu kwa maswali maoni changamoto au jambo inaokutatiza anwani hii hapa ya kuniandikiaj yesuh tena na hii ni ar <tune> redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania wanami kibaga mwaipaja na hii ni awr studio kutokea morogoro hawa hapa mikocheni kwaya wimbo kama bwana angehesabu maovu na kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki kumbuka kesho ni vijana na maisha na amini ya kwamba mungu atakupatia nafasi ya kuweza kwa pamoja nasi basi endelea kubarikiwa na vipindi kutoka hapa studio We yeah. yeah.