unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena anakuja nakuja yswthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu iwaja tena unaendelea kutigea sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia tunapatikana kupitia tovuti ya rg karibu tena katika matangazo yetu siku ya leo utakuwa na kipindi kizuri cha vijana na maisha mimi jina langu ni fltana na leo katika kipindi cha vijana na maisha utakuwa naye manase mambwe akija na mada anaosema kwamba chai ya mbaazi je unaifaham chai ya mbaazi wiki iliyopita uliweza kusikiliza sehemu ya kwanza na hii sasa ni sehemu ya pili ya chai ya mbaazi lakini kwanza wategesikiwe hawa ni uh, advent elestio kutoka jijini dar dares salam walisema kwamba linda moyo mwilihupe wa chakula maji safi na kutunzwa uvarishwa nguo nzuri mwonekana maridadi lakini ajabu mesau kutunza moyo wako jembolili la muhimu linaloleta uzima Lina moyo kuliko yote uyani ndayo zitokako cheni cheni za uzima heki ma o faa mona re Chakula chakiroho waana cha kola no ina matunda ni waene no bo kazi di kutenda me ma Tavuna ulicho panda, panda. Kazi di kutenda mema, yodi ako sibure. Tavuna ulicho panda, ulicho panda. ninenola kuana, gusto matunda. dikutenamma chavodea kosiburetvonnulichopaauoakazidi kuteina memachavodea kosibure tavonnaulichopanyaichopaa maomi kila siku soma ngeno Tu fute maomi kila siku soma meno Tu fute Bwana kila siku soma meno Tu fute Bwana kila siku sola neno mtafute bwana wiliupewa chakula maji safi na kutunzwa uvalishaguo nzuri uonekana maridadi lakini ajabo mesaa kutunza moyo wako jambo lililo Na loleta uzi ma, ina moyo kuri koyo cheo ndayo. Vito ka kochemi cheniza uzi ma. Eki ma ufa lumura eshi ma. asante sana kuli zima la advent celestio mungu aweze kuwabariki moja kwa moja na hiki ni kipindi cha vijana na maisha chai yambazi sehemu ya pili Tureke biche. Tureke biche. turekebishe mapokeyas hii yenyewe haina vyambata vya nikotimoja ni kuongeze swali mm. jingine hapo yeah. kwamba kwa sasa mm. msikilizaji aache uh, kwingine kote huko lakini aje kununua uh, hii chai ya mbaazi katika ka kampuni ya afro afro spices bila yeah, shakasisi yes, yeah, spice yes. mm. chai yetu bana kwa sababu ni, ni, ni, ni, ni mchanganyiko wa viungo vya chai na mbaazi Mtu kama una ya, ya, ya, yani pressure ya, ya kushuka na huko ni chai inahoeekeufhu yetu ssi haina, haina mchangoanana hsisi mm-hmm. yetu ni, ni, ni madini haya ya, ya kina magnesium yaknaambayo ni ya manufaa sana na kwa sababu ttumetenza kitaalam yote tumeae vizuri ili yafa kwa, kwa mtumiaji kama mtu na shida za pressure basi hii ina mchango wa kufanya pressure, i, i, i, i, iwe nomo mm-hmm. eh, sio yanomo tena iwe nomo hii chai, Hihi, chai. na kama mtu na shida ya, ya kisukari chai hii inakufaa pia unazukaengezea uka, uka sukari au, ukaweka asali au, au sukarizingine baada za kina suarbt haina haina mchango mbaya uhum. kwa watu wenye wenye, wenye changamoto za kina na kisukari naona type one, type t wote au haina haina madhara kwa hiyo hii ina mchango mzuri katika kundi hilo mm-hmm. lakini pia kwa wale watu wazima najua utazeeka ndio siku siutazeeka lakini madhara ya uzee kama ulikuwa una mazoea ya kutumia chai ya mbaazi mm-hmm. basi u, u, unaenda uzee uzee mwema yeah. hey, na ule uzee uzeeambaosio <laughs> mwema lakini uzee mwema ambao kumbukumbu zako ziko sawa nah, nah. lakini pia mwezimuguu na wajukuu ambao umejenga historia pamoja ya kula pamoja nyumbani kwa kutumia chai basi kinywaji cha chai yambaahiyo ya ya ya eh. nimependa ni kumbukumbu ni, ni kumbu katika mlo. Eh, yeah basi yeah. Tu, tu, tunashukuru sana mm. baada ya chai labda nikugeuzie tena kwa upande mwingine kwa nini mpendo wa msikilizaji asinunue unga mwingine wowote lakini anunue unga unaotokana na baazi ambao mnawandaa nyinyi watu wa wandio hmm. uh, sisi tunasema unga wetu ni hmm. yan umetena kwa mikono yetu sisi vjana hmm. wenu hmm. Hmm. kwa kutu sisi kwa kununua kwa kuagiza kwa kutuliza maswali kwa kutupigia kwa wingi hmm. hmm umewasapoti vijana wa ktanzaniaasilimia miaja mm. jambo la kwanza lakini jambo la pili ni kama yetu, hizi tangu ya mwanzo mm. kubeba mm. kusaga oka kufanyeeaia shambani mm. lainio kwakunua mm. wa na kwa kikopo kimoja au viwili au dn au kwa wingi au kilo kadhaa mm. basi nakua umewasapoti watanzania wenzetu kwa e, so, watu walikuwa changamoto ya soko la kaaauna faamu watuwalchangmoo lambaawanye mfumo wa, wa, wa chai mm. l wa mm. baaaiiaboinineamb sisi tunafanya de tunapeleka kokote kule No, kokote kule hii chai inafika mm. mm. kwa miundo ya magari ya sisi wenyewe kufika unaona no. lakini pia tuna huduma baada ya, ya mauzo au kabla ya mauzo kwa mfano ushauri kwa nini utumie chai hii kwa mtu anasema mimi nina nina pressure unaona no. moyo wangu unaenda mbio ni nikifanya ni mazoezi kidogo unaona nengine no. kifanya mazoezi kidogo mwyo unaenda mbio sasa mm-hmm hizi ambayo ndio, ndio kiungu kikubwa cha uchochea moyo uende kwa mwendo wa, wa asili sasa kwa kutumia hii unaipata lakini pia kuna ushauri kuna kuna delivery sawa mm-hmm. lakini pia hayo kuna seminars pia hayo seminars mm-hmm. seminar za kunaf jinsi ya kupika jinsi ya kupika vyakula vya mundo wa mundohuu walishe ambayo ni makini kwa mfano tunapika vyakula lakini matumizi ya, ya ya mafuta yale matumizi ya chumvi unaona sasa ikija kwenye ya nutrition basi tunakuja kwenye kipengele cha kushauri jinsi ya kutumia jinsi ya kula unaona ili angalau afya zetu tuziangalie kabla mambo mm. hey. sana hmm. kama afro spices najua mnawawezesha wakulima pia hey, yeah, kwa sababu mnawezesha vipi mnaingia shambani Uh, ingawa wenyewe nye, mnalima lakini pia mnanunua mazao yeah, yao mazao kama mbaazi rosela pamoja na wale mali mali kuna wengine wakulima waku mm. lakini wanataka kujikita katika shughuli hizi pia za au kutengeneza bidhaa mbalimbali oe age bihaa mbalimbaliaa mbaaz aae sisi uh, huduma nyingine ni habari ya ya yes, seminar na training mm-hmm. ikiwa, ikiwa kuna wajasiliamali au kanisa au kikundi wanatamani kujifunza au jinsi ya, ku, ya kufanya biashara kisasa mm-hmm. sisi tuna timu ya wataalam ambao mkitwalika tunakuja na habari njema ni hii seminar zetu sisi hazina <laughs> gharama garamasemnazetu s zina garama garama yako ni moja tu ndi kutenga muda wako kutwalika mm-hmm. sababu natamani kila mtu apate namna ya kujikimu Ndiyo. Ehe. kwa mfano unaweza ukawa una huko nyumbani bado kuipata sasa mm-hmm. semina hizi nyumbaniajiabado aaiakuatauna tnazifanya mm-hmm. zinaweza zika, zikakupatia wazo jinsi ya kuanza na akishapata wazo jinsi ya kuanza tutaelezana jinsi ya, mm, mm. ya ya kwa vijana wazima na za za mtaani usajili tualza aataasa tuasaaataasa asimautembeafi kwetu tunashauriana whizo ni, ni, ni, ni kati ya huduma nyingi tunazozifanya kando tu ya kusindika vyakula hivi ambavyo vinalenga afya bora lakini pia afya ya mali, na biashara basi jasiliamali na, nafaybiashaabp asante na hii nafikiri ni mafunzo ya pekee ambapo sehemu nyingine watu wanalipia kwa gharama kubwa yeah, ili kuyapata hayo mafunzo kuweza kupata hiyo elimu ya kutosha kabisa mm. na wanaendelea kuitumia kwa ajili ya kazi zao binafsi Uh, sasa tuli kwenye chai naunga pale na, unga, e, bila, na uh, mimi niko mbali kwa mfano ya mkoa wa morogoro morogoronj ya mkoa wa morogoro na nahitaji kuweza kupata huduma yako yaichai chai mbazi au uuunga mm. niweze kuboresha moyo wangu n e, pamoja na, <laughs> na kuondoa sumu kwa ujumla kwenye mwili wangu mafuta e, yale nitapataje hizi bidhaa kumi na tisa ishiinasaba sita tisa hiyo ni ni tigo lakin ni sifusb s ma ishiasab siti hiyo kukufikishia tunaadinamna sasa hivi tumejaliwa nchiyetu na miundombinu ya kufikisha vitu pa, mahali popote uh-huh. basi kwa kupitia mawasiliano haya tunaokua tunawasiliana basi kufikishia bidhaa kokote kule ulipo furaha furaha yetu sio tuuze nyingi furaha yetu ni kwamba afya za wapendwa wetu ambao ni wewe na mimi, kwa kupata vitu ambao bora vitu asili kabisa vitu bora kabisa borakbs ukifikiria uki, uki, uki, uki, uki habari ya lozela kuongeza damu basi bidhaa zetu zinaeze kaa na mchango mzuri fikiria habari ya chai ya mbazi na vingine vingi ambavyo tutazidi kujulishana kadi tunavowasiliana basi vyote hivi kwa mawasiliano hayotataet mda simu inakuwa iko wazi tu hata kama umenipigia basi nitakurejea mapema waz mm. e, ili angalau huduma ambaokua umeitamani kuipata basi ikufikie vizuri Uh, leo tuakuwa tumejikita kwenye mbaazi hasa chai ya mbaazi unga na tukaona pale umuhimu hasa wa, wa, wa mbaazi hakika ina umuhimu mkubwa sana katika miili yetu miliyetu yani katika katika lishe yako natakiwa usikose mbaazi, uh, usikose kabisa. Mm-hmm. Na, na pia kama kampuni yenu bidhaa nyingine nyingi kando ya mbaazi kando, hey, kando, yes, kando, kando ya, ya mm-hmm. kwa, leo, kwa undani lakini pia msikilizaji um, akawa anahitaji ana, ana hizo bidhaa naza katugusi kwamba ni bidhaa baagari abazo mnazo sisi tuna bidhaa sehemu kubwa ya bidhaa zetu zimekaushwa matunda mm-hmm. na vyakula vimekaushwa kama jina Afro spices, ni, ni viungo viungo mm-hmm. lakini kuna bidhaa za viungo na bidhaa kikubwa ni kwamba wake uwe mbaozinaabiaaubwunachokiamn si kwa ilau la, mm-hmm. la sherehe fulani Basu na viungo vya pia, vya pilau pia kila size. haya um, um, um, na wageni nvyapapavakilando ile habari ya, ya roelaaulnwadaemaotokana mm. <laughs> na, Uchu, na uchumi, e, uchumi ulikunywa uli soda ya mm. unaona lakini pia kuna mafuta yanayotokana mm. na mbegu za roela kwa ajili ya watu wanaoshumbulia na mba au dnda kwenye nywele uh-huh. na hasa kukuza afya ya nywele na afya ya ngozi basi tuna mafuta hayo lakini ma, kuna sabuni pia za, za, za rosela mm. yani yale mafuta yale inachakatwa kuwa sabuni ambayo kwa ajili ya ngozi nasema maharara Mahara ya e, ya maharara yale basi inasazishwamapunye ya. kwa watoto wadogo mm. wadogonakuta mtoto unawekea dawa aikae sawa basi kutumia hivi vifaa vya kina mafuta ya lozela na na sabuni ya lozela basi ambayo zile zinasema na, na afya ya ngozi basi hiyo kwenye segment hiyo na hizo sabuni e, sabuni ah, e, e, so. hizo sabuni sabuni mnatengeneza kwa sababu saaanateneeezo wa siku lazima kila bidhaa ambayo tumegusa mm-hmm. ichakatwe mpaka hatua ya mwisho mmegua mbaazi inachakatwa mpaka kipengele cha mwisho kafanouunga huu unga huu umetengenezwa kwa ajili ya matumizi ya kwenye uji lakini pia kama kaanatamanitegea tambi au biskuti mpaka mm-hmm. bidhaa ile ya mwisho ya mbaazi ipatikane lengo hasa ni kwamba tujenge soko letu la mbaazi a tanzania mm-hmm. ka kupitia bidhaa kama hizi hizibasi nakuwa limesogea mm-hmm. bidhaa zingine ni kama mtindi mtindi tumezoea kuona katika mfumo kimiminika lakini sisi tuna mtindi unga wake uh-huh. unga wa amtindi ana sijaelewa <laughs> sija vizuri ingawa tutaizungumzia baadaye yeah, kakipindikbahuo yeah. unga ukid ukieka kwenye maji ndo unakuwa mtindi au inakuaje aaaa k metengeneza katika, katika mfumo wa, e, yani mm-hmm. mm-hmm. wa mtindi kwa kwa na mtindi maji na basi ukitamani chako kimoja viwili kwenye glasi yako ungaam namazwaan wenye upande wa, wa idara ya chakula cha watoto kuna mm-hmm. kuna kuna unga, unga wa nyama ya ngombe kuna kuku pia kuna, kuna, kuna dagaa na kuna samakit akatifumo wa, wa unga uh-huh. Uh-huh. Uh-huh. lakini pia kuna sukari mbadala sisi uh-huh. tuna kampeni kwamba sukari yamezani ile pale isio tu yenyewe pekee basi huy sukari mbadala kwao tuna tuna unga wa sari ya nyuki wakubwa hiyo hmm. ni sukari ni sukari mbadala kwa na, pia kwa wale ambao hawapendi wa amba ipo katika mbadalaa na... aam mm. apndcomktiaaamao sitaua kuzumzia abari ya pekee mm-hmm. na pekeezumzea tutazumzia madhara yanayotokana na kutumia sukari hii ya mezani mm-hmm. kwa watoto kati ya umri ya mwaka sifuri mpaka miaka mitano Itano. kwa kifupi u ni kwamba sukari ile ina mchango mkubwa wa kuondoa kumbukumbu na uwezo wa kimahesabu wa mtoto mm-hmm. unakuwa na mtoto ambaye uwezo wake uskari, ulimpenda ukampa za sukari chai ya sukari uka sukari ukampa uji ile saka sana mtoto yule asiile sukari amezani mm. asuga askaimbadaa waho kuna sukari buru hizo ukizipata ni njema ukitumia asali ni njema kati ya mwaka sifuri mpaka mitano kwa mtoto mm. ukifanya hivyo basi utakuwa uchomi, uchomi ada. Ndiyo, Ndiyo. E, mm. lakini pia tuna unga wa ndizi hzi zi sukai au ndizi, ndizi, sukari, ndizi mbivu? unga kwa ya kama na sukari unaweza kuweka kwenye matunda ya watoto kwa ndizi lakini pia tuna nasi pia unga tuna embe unga kwa hivyo ni baadhi ya vitu vingi sana ambavyo navyo lakini vyote vinalenga kumpa mtu lishe bora na imara asante sana ndugu manase mambwe ambapo yeye huyu ni mkurugenzi katika ile kampuni ya afro yaf leo tumejikita zaidi kwenye mbaazi ambapo amezungumzia chai amezungumzia unga unatokana na mbaazi na faida za kutosha kabisa lakini faida ambayo imenivutia zaidi nil kwamba kumbe mbaazi inasaidia hasa katika zima la moyo e, hasa wa moyo hasa kwa kwa wale wagonjwa pia wa zaidi hata mm-hmm. e, figo moyosawawale yes, wagonjwapiaooagpatatuapata e, na, na, na madini mengine ya kutosha katika, e. katika mbaazi turekeviש turekevi se matatizon dania camietu turek viש turekevi שe mapokeyo yasio naum inawezekano kawa na maoni mbalimbali changamoto swali tujiuza kupitia anuali hapo ifuatayoyesut na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni mtangazaji wako mjoli wako fanuel tanda ninakutakia baraka za bwana balikiwa nao hawa alven celestio wanasema kwamba safari yangu pangamiadi tuonane tena katika siku ya keshoyawenda minguni ina vikwazo vingi weyo narubakali jiani When I'm in I You are, you are, you are, you are, you are, you are, you are, Ni are, you are, you are, you are, you <laughs>