unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote piga panana yamakelele yesu yiwaja tena ipata sauti himbasana yesu yiwaja tena nakuj nakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naitegea sikio idhaa ya kiswahili ya radio ya wadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr nchini kenya watupata katika masafa ya mita bendi 89.7fm karibu msikilizaji katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilumshana kwa kuanza kipindi chetu tunapata kusikiliza wimbo kutoka kwao mikocheni sda kwaya wimbo unasema vita vimetangazwa barikiwa na wimbo huu mzuri a sana mikocheni sj kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi bila kupoteza wakati tunakwenda kusikiliza kipindi cha sera za ndoa sera za ndoa tunaye josef kabelela pamoja na mary mseli ni wanafunzi kutoka katika chuo cha joldan kinachopatikana mkoani morogoro ni wanafunzi wa sikolojia wanakuja katika sehemu ya pili wakielezea mambo ya kujadili kabla ya ndoa kumbe kuna mambo ya kujadili kama wachumba kabla ya kuingia kwenye ndoa hayapa hawapa wategesikio Oyote, e, tukaone malengo kuna malengo kuna gani ku, unapu chaka, unapu yani, gani kaka, kaka Joseph, e. kakuliza, gani unapotamani kwenda kwenye kwenye kwenye kwenye kwenye ndoa ndoa e, una una lengo lengo labda eti lako ni nini na ya ya. Mtuhana, jibo, na mtu mbona mwenyewe sijui nataka lazima hapo uwe wasiwasi huyo na yoyotetukananaaaneaeneeeaaawahjamampende <laughs> a msikilizaji sasa ni vizuri tukaenda kukaa na kusikilizana ili tuweze kujua kuna umuhimu gani wa kufahamu malengo au kuna malengo gani ambayo yanatakiwa yawepo ndio na malengo haya ni tofauti tofauti kulingana na mtu kama tulivyosema mwanzo unakuta mm. mtu mwingine hafahamu mm. kwa hiyo kila mtu anaoingia kwenye ndoa mm. anakuwa na malengo yake lakini kwa sababu malengo ni mengi na pia kwenye kwenye, kwenye upendeleo kwamba mtu anapendelea kitu gani mm. hivyo sasa tutaenda kuona baadhi ya malengo hayo ambayo ambaoamgusa mmoja mmoja katika namna yake tofauti tofauti tofautidio na kwa kuanza labda tu tunaweza tukaona kwamba moja kati ya malengo ambayo naeza kamfanya mtu aweze kuingia kwenye ndoa ni kumjengea uhusiano wa kudumu na mtu ambaye anampenda na, mm-hmm. na atashiriki maisha yake mm-hmm. e unaona sasa hapa mtu anaingia kwenye ndoa kwa sababu ya mtu ambaye pia anampenda na naamini kabisa kwamba mtu huyu nitashiriki maisha yangu yote nikiwa pamoja naye ko hilo inakua ni lengo kwamba kwasababu yeye amesha pata mtu ambaye anampenda ataishi naye atadumu naye kwa muda mrefu na maanake anataka kuishi katika maisha yenye furaha Ndia, pia yeah, ndio na lengo lingine lengo lingine mtu anaweza akawa na lengo la kujenga familia na kuwa na nini akuwa na, na watoto ndio tunasema wote ambao muda mwingine anakua najaali wakuwa na, na, na watoto lakini watoto wanapatikana kwa tofauti tofauti kuna uwezo wa kwenda na kuwasili watoto wengine ukawalea kama watoto wako kwa hiyo hayo yote ndio hayo malengo ambayo watu watuwanakua nayo katika nini? katika nini kuingia kwenye ndoa Ndiyo, lakini mm. pia hapo hapo kwamba kwamba familia na kuwa na kuwa watoto mm. kwa kwa watoto kwa mm. sababu kule mtapata vipi kuja katiakata unga wenyedoaaaengaaaawesadawaotone kuenafamiiamanae wewe baba mama na watoto na mnawaleaje mm. familia yenu inaendeleaje yeah. katika ushirikiano wenu huo ndivyo mnazidi familia yenu lakini pia mtu aweze kuingia kwenye ndoa ni kuwa na mshirika wa maisha ambaye utashiriki naye matukio yote ya maisha mm. nikisema matukio yote ya maisha ni matukio yote ambayo mm. unafahamu eh mm. ehe mazuri tunab- mabaya, ehe, mazuli, mm. mabaya, mabaya ehe lakini wengi tunapenda tu yale, yale mazuri si mm-hmm. sindio ehe Hmm. kwenda kwenda kwenye sherehe sherehe na mambo mengine hmm. e, hmm. yani unapata mshiriki ambaye utakuwa naye kwenye mambo yote mazuri mabaya maana tunaambia kwamba e endu, unampenda mwenzako katika dhiki na faraja hali zote e, hmm. naam kwao ni na, zoteyakua kwa na ushirikiano na huyo mtu ambaye unatamani kwenye kwenye ndoa ndoa ili kufikia malengo malengo malengo yenu ya ya pamoja laba kama mwanzo ambako, tunasema, pale kabla kutaka kuingia kwenye ndoa, kuna vitu sasa katika vile mlivyovizungumza kwamba kwamba kwa na yetu ni haya na haya na haya sasa nae yale malengo lazima mjenge enekaave kushirikiana kama yeah. mtakuwa na ushirikiano haiwezi yani hayawezi kufikia ile hatima ambayo mnaitamani ifikie kwahiyo okay, ni vizuri katika yale malengo ambayo mliyapanga ambayo mnatamani myafikie mfanye kwa ushirikiano ni kweli kabisa mm. kwamba mipanga kakufanya biashara fulani flani hakikisheni yani inafikia ina, ina hata kama inakwama kwama, kwama. tafuteni nini njia tofauti kwamba tuta, tuta, tutafanyaje ili tufikie le lengo letu Ndiyo, katika mm. namna ya kushirikiana yeah. lakini pia lengo jingine ni kujenga maisha bora ya kifedha kwa kushirikiana katika kazi na kuweka akiba pamoja kwamba kwa sababu tayari mmeshajadili mesha jadili kabla ya, ya, ya kuingia kwenye ndoa lengoaaaena hayo maisha yaweze kuwaaaofum niz, mm. unavomtia moyo mwenzako katika kazi yake anaoifanya nawewe pia unakua una, una, una na juhdi kata aanyi jamoetawasaaa knata kipato ambacho ktawasadia kueza kuweka akiba au kutumia katika malengo ambayo mmejiwekea nyewe wenyewe wawili ndio ndio lakini jambo lingine tena ni kujifunza kushirikiana na mtu mwingine na kujifunza kutatua migogoro hmm. kwamba hapa tunaambiwa lazima ujifunze kushirikiana naye ndio na sio hilo tu ujifunze jinsi ya kutatua migogoro kwa sababu muda mwingine inaweza katokea mwezi mwingine fami- tatizo limetokea labda ni kwenye familia ya, ya wakwe sasaiy akaja akamshirikisha see mume wangu au mke wangu mimi kuna jambo ili aliendi sawa kwetu He, ata. He, kwa hilo, niusu, si familia yenu knamba mm. sasa hapa hatushauriwi hivyo hapa tunashauriwa kushirikiana kwa pamoja na kutatua hiyo migogoro kwa pamoja ndiohilo ndo kila ki ndo kule tunarudi sasa kwenye upendo ni, ni, ni moja ya upendo huo unapojaribu kushirikiana na mwenzako kutatua migogoro kwa pamoja hiyo ni sehemu ya upendo pia Ndiyo, hmm. lakini pia lengo jingine kujifunza kuwa na uvumilivu, eh, na uvumilivu kuelewa mtazamo wa mtu wnin hmm. e, hapa ni changamoto kwa sababu kuna baadhi ya familia unakuta a, mwenye, mwenye nguvu anakuwa hmm. hana uwezo wa kumsikiliza mtu mwingine anaamini katika mawazo yake lakini pia hana uvumilivu hmm. jambo fulani yeye yakeu tayari ehe tayai awezi anaamini kabisa kwamba n yani, anawezakaa anaamini kwamba yeye ndo ana mawazo bora kuliko mwenzakeabidi awe mpole mpolemaisha sio hivyo na natakiwa. watu wanatakiwa pia kuweza kuwa na uu uvumilivu sasa na kuelewa pia mitazamo ya watu wengine kwamba pia mtu mwingine anaweza kawa na mchango mzuri zaidi kwa sababu hakuna mtu ambaye yuko anajiweza kuasilimia mia moja kimawazo mm. kuna sehemu tu tutuna kwama ambaoamsaada wa mawazo ya mtu mm. Dio. Dio. pia tunasema mwinginemnatakiwa kuwa na mshirika wa maisha ambaye utashirikiana naye katika kufikia malengo yako binafsi binafsi na malengo yako binafsi, lakini usiweze kuyafikisha wewe kama wewe. Bila shaka Dio. Dio. Eani, kwa mfano tunaweza tukasema labda ni katika fam katika awa wanandoa sasa watarajiwa kwamba sasa labda anatamani kwenda huyu amesha soma zake labda alikuwa ameishia diploma huko sasa Ndeo. anataka ajiendeleze ssa tuseme labda hana kipato lakini nani wakunisaidia ni mke wangu au ni mume wangu ambaye naye nilienaye ni sasandio namna hii ambayo tunasema unashirikiana una naye katika kufikia malengo yako binafsi kwamba unamsaidia katika kile kitu ambacho wewe unacho lakini mwenzako wana ila ni kwa faida yake yeye katika maendeleo fulani fan n lakini pia jambo jingine ni kujifunza kuwa na ushirikiano wa karibu na familia ya mwenza mm. na hapa ni changamoto kwa e, sababu unakuta watu wakishaingia kwenye ndoa mm. wanaishi wao tu tupikia tafikiri wapo kisiwani mm. kwamba hawaoni tena familia hizi mbili kwamba mwanaume haoni upande wa wwa mwanamke lakini pia mwanamke haoni upande wa mwanaume kwa sababu mm. ya kwamba wanaamini kwamba wakishajihusisha na familia hizo zitakuwa zina zinawaletea migongano au zitawaletea migogoro katika maendeleo ya familia yao lakini wakati mwingine sio mara zote inatokea hivo ndugu msikilizaji mm. kwa maana mtu anza kafikiri kwamba inatokea hivyo hapana sio mara zote inatokea hivyo inategemea pia na uhusiano ambao mmejenga nyie wenyewe mm. watu wanatofautiana sio kila upande huko kwa mfano kuna dada mmoja anaamini mama, mama yoyote ambaye anaitwa mamamkwe mm. ana loho mbaya mm ndo anaamini hivyo nice. kwamba mama yoyote akishakua mamamkwe anaroho mbayawo wakati mwingine tunachukua mambo ya sehemu fulani mm. tunayabeba tunatuna, tunatuna, tunawapa kila mtu sam mm. kia mtu yoaai mm. sioewamfano mm. kama mama angu mama angu mimi wakwe zake wote mm. anawachukulia kama mabinti zake Nani, marafiki zake wanafanya jambo ote wanazungumza wana kila kituanafaya viurwahyo mm. ndugu msklzaji mm. upande wa mwenzako pia ni muhimu kufahamu na kushirikiana nao vizuri ni vizuri kuwa na mahusiano pia mazuri lakini mpindo ya msikilizaji pia naye anatakiwa akumbuke kwamba kila mtu yuko ana upekee wake ya, kama e kwamba sio kwa sababu kaka jose yuko hivi kwamba kwamba na kwa hivi hapana kila kila kila kila mtu afahamu mba, kila mtu mtu afahamu ana ana upekee wake kama kama mapungufu yake na mazuri yake na mabaya yake mazuri mabaya zaidi zaidi tunasema ni nini? ni nini uvumilivu kuchukuliana tulivyo sasa na kabisa katika katia kwenye kipengele cha malengo tunasema hiyo kujifunza kuwa na uhusiano wa kimapenzi wenye afi malengo ni kujifunza kuwa na uhusiano wa kimapenzi wenye afya kwani kweni wa kimapenzi wenye afya kaka josefu upojihkp hapa vunazungumzia yale mahusiano mazuri make mtu gza kasema mahusiano wenye afya, afya. Eha, kasema, wenye afya? inamana kuna mahusiano ambayo yana afya He, yapo maushuimara na mm-hmm. hapa tunawalenga moja kwa moja hawa wanandoa mm-hmm. kwamba wanapokuwa katika maisha yao wanaendelea kushirikiana na kuhusiana siku zote kwamba mmoja anakuwa na tumesema uvumilivu lazima hilo yeah. jambo liwepo kuna, kwa, kuna upendo. upendo kwa hiyo katika hayo mambo yote na huyu mtu pia awe na uwezo wa kumlinda mwenzake mm. kumlinda labda kumwepusha na magonjwa mm. eh. kuwa mwaminifu kuwa mwazi katika mambo yake mm. kumshirikisha katika yote, kumlusu, mamzi, eh. mambo yoyote kumruhusu pia naye na uhuuauea kufanya maamzumamiaamo tofautitofautiasknafamilia yo aut familia an mm. ushauri abla ya ndoa na maana ya mambo ya muhimu kuzingatia au mm. mambo ambayo huwa yanazungumzwa katika mchakato huu sasa wa ushauri kabla ya ndoa ndoakwamba kuna umuhimu mm. gani wa kuzungumza Zungumza Zungumza kabla, kabla, kabla ya ndoa karibu sana ndugu msikilizaji msikirizaji nasi tuweze kujifunza mambo machache ambayo mara nyingi watu wakishaenda kwenye ushauri kabla ya ndoa ni wanapata faida gani mm. e, wanapata faida mm. gani sasa kwamba mtu akienda huko kabla hajaingia kwenye ndoa atapata faida gani sasa mpena msikilizaji moja ya mwenza au watu watapata katika kuzungumza haya mambo ni kuboresha mahusiano unaboresha vipi tunaboresha kkufata yale mambo yote ambayo mliyazungumza yale mambo ambayo una, naona ni, ni muhimu kwa mfano kama jinsi ya kutatua migogoro jinsi ya kufanya maamuzi fulani katika lengo fulani kwa hiyo hapo nakua inakuwa ina, inaboresha hayo mahusiano ndio ndio lakini pia umuhimu mwingine wa ushauri kabla ya ndoa unawasaidia hawa wenzi sasa kuweza kuelewa umuhimu wa ndoa yenyewe kwamba hapa sasa kwamba mtu awe na ile hali ya kukua eh, kukua katika hiyo ndoa yenyewe lakini pia afahamu kwamba hii ndoa ina umuhimu gani eh, yeye anatakiwa afanye majukumu gani hii ndoa ina faida gani katika maisha yangu mimi ni, hii sasa itamsaidia yeye mwenyewe kuweza ku, kuanza kujiandaa na kujua sasa kwamba kulingana mm. na umuhimu wa ndoa hii na mambo ambayo kufaidika nayo kulingana na ndoa hii ni mambo gani natakiwa ni eh, ili aweze kunijenga zaidi na kuniendeleza zaidi na sio hilo tu hata umuhimu mwingine pia tunasema inaweza kakusaidia kutatua matatizoaa jinsi ya kutatua matatizo matatizodojinsi ya kufanya maamuzi ndo mhuake hndio lakini mm. pia umuhimu mwingine huwo inamsaidia mwenzi kuweza kupata mwenzi anayempenda au mwenzi anayefaa yeah. kwa sababu wakati mwingine unakuta tumekutana na mtu halafu mmezungumza tu juju ju. um, amjapata nafasi ya kueza kuzungumzamambo mengi kwa undani zaidi amjaktanaamaamyote uea kujadii kaudamamoa aashaui kabaadoaa mtuagan amba uendelee au usiendelee nae ili upate -mpaka upate mwenzi anayekufaa mm. mm-hmm. lakini jambo lingine tena la muhimu tunasema hapa ni kuepukana na vifungo vya historia ya familia zao amba nakumbuka kule katika katika kile kipengele cha vitu muhimu vya kuzungumzia kabla ya kuingia kwenye ndoa kuna kuna pointi moja tulisema kwamba ni vizuri mkajua mka, mka, mka, mka mahusiano mausiano bainayenu ani nye familia, familia mbili wakajua mahusiano yao yakoje lakini sio tu wakajua itra a sasa niko sasa ndo mwenzangu sasa sasa zetu labda labda labda kwenye kwenye familia etu, sisi, familia etu, kwe laba, laba, kwenye familia yetu yetu iko hivi na kuna mambo ya ale dnamaamamboitara tunasema mm-hmm. labda kwenye familia tu kuna mambo ya taraka lakini labda kwenye familia ya mwenzangu labda familia yao labda ni familia ambayo labda ilikuwa sio ile familia imara yani sio familia ambayo yani sio familia ambayo naweza nzokasema kwamba ni familia ambayo ambayon yani, ni familia ambayo ina mahusiano yenye afya afyaasa kutokana na hizo tofauti zetu mbili yani, sasa kutokana na familia yetu sisi familia yangu mimi na familia ya mwenzangu yn yani, isituekee isi mipaka kwamba na nassi familia yetu itakuwa hivu, hapana sisi wenyewe hi tuna uwezo wa kutengeneza familia iliyo bora mm. yale, yale zile historia za familia za huyu na familia za huyu zisiwafanye zisi, zisi, zisi nyinyi mkashindwa kuendelea katika mahusiano mazuri katika familiaimara katika familia yenye afya ndio nani vizuri mm. pia msikilizaji kama atakuwa nakumbuka tumesema kwamba binadamu tuna tofautianakila mtu ana upekee wake mm. kwa hiyo jambo ambalo labda halikufanikiwa kwa kaka kwa dada mm. au mm. kwa mtu mwingine kwa shangazi kwa kwa au, au mjomba wewe na mwenzi wako naweza kamkaa tofauti kabisa namkafikia malengo mm. yenu mm. e, lakini pia umuhimu mwingine ni kusaidia kuepukana na kuambukizwa magonjwa mbalimbali e, tulisema kwamba katika mambo muhimu ya kuzungumza katika oo mchakato mm. mtazungumzia masuara ya afya hasapa e, mtazungumzia maswala ya afya magonjwa pamoja na kwenda kufanya vipimo ili mweze kutambua afya zenu sasa mkishatambua afya zenu nivyo mtajua sasa kwamba mnaendelea vipi na mchakato mzima wa ndoa hiyo lakini kama ambapo takta kuna changamoto yoyote mwenza na uhuru wa kuweza kufanya maamuzi mengine na kuepukana na changamoto ambao labda ingemfanya aweze kupata maambukizi ya magonjwa tofauti tofauti mm, lakini sio hilo tu pia itasaidia na, na migogoro ambayo inaweza akatokea ndani na familia kwa mfano kama mkiwa mki mmejadiliana kususiana na mambo ya umiliki wa mali mkijadili mki kuhusiana na mambo ya kifedha ni rahisi kuepukana na hii migogoro huko baadaye kwamba itasaidia kujua labda kama na na na na na na wako mmeshaandikishana hapo kila mtu anajua kwamba hili hili hili kutakuwa na mbili tatu. Na hili hili kutakuwa na mbili tatu. Na katika hiyo hiyo kuepukana migogoro itasaidia pia kupunguza kasi ya kutengana sduaua eh, amojabaaaa uo dowake mojawao uliobaki ndio lakini pia umuhimu mwingine ni kusaidia kuandaa maisha ya baadaye kwamba mtu watu hao wa wenzi wanapoingia katika ushauri kabla ya ndoa unawafanya sasa wao waweze kujenga imani kubwa aetani ina, elimu ambayo wanaipata inawafungua zadi nauekuafaawekuona mbali zaidi kata kuiendeleza familia yao au katika kuijenga familia yao sasamaamaishaya baadae owatauaaaabali zaidi na kupata familia ambayo ni yenye afya asante mpino msikilizaji ambayo ulotusikiliza popote ambapo ulipo na kama ambavyo tulikuwa tunajadili mada yetu ya ya leo ushauri kabla ndoa nashukuru kwa kuwa pamoja nasi lakini kama utakuwa na swali autakua naahitaji maelezo zaiwezaua na ndugo mskilizaji unaweza kuwasiliana nasi kwa namba ya simu sifuri sita mbili moja sita tano sifuri tisa tatu sita ntarudia sifuri sita mbili moja sita tano sifuri tisa s wasiliana nasi kwa msaada wowote wa kisaikolojia na ushauri nasihi utapatiwa huduma ndugu msikilizaji karibuni sapindi itaua maada ya kusikia, genita, na jabodia, genita, na na, na ndoa nahani kila mtu atakua koausaaiasanteni kawa amepata swali au ukawa na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapastna hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anaoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hapo sina la ziada tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo endelea kutegea sikio vipindi vinavyofuata kumbuka tu ya kwamba kesho kipo kipindi cha ijali ya afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa nikitoka studio hapa napenda niwaache nao mikocheni sda kway na wimbo unaosema nilikuwa gizani barikiwa na matangazo yetu