unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti ni mbasana yesu yuwaja tena nakuj nakuja eswthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena nasikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya wardventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2 lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr org gani msikilizaji ni imani yangu ya kwamba wewe ni mzima wa afya karibu katika kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi kwa siku hii ya leo kama afya yako leo ina changamoto basi kwa neema ya mwenyezi mungu pokea uponyaji mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya jina langu habi sote, mwanzo hadi mwisho wa vipindi vipindi hivi ambavyo siku ya leo tumekuandalia naamini vitakuwa ni vyenye baraka sana kwako hivyo basi kwa kuanza kipindi cha ijali ya yako ab machirumshanannearakaaafyaasa mbokutoka kwao jangwani wimbo unaosema sasa nasimulia barikiwa na wimbo huu sasa msikilizaji kipindi hiki cha ijali afya yako kipo hewani naye josef kabelela pamoja na mary mseli wakiwa katika sehemu ya sita wakielezea kuhusiana na afya ya akili kumbuka tu ya kwamba hawa ni wanafunzi katika chuo cha jordan wanaosomea masuala ya saikolojia na hapa wanaelezea kuhusiana na afya ya akili sehemu ya sita barikiwa nao sio hilo tu hapa tunaongezewa pia ili kuiboresha afya yako iwe na akili vizuri unatakiwa kupata usingizi wa kutosha tunajua kakwa kwa, kwa kawaida tunaambiwa kwamba kwa kawaida tunatakiwa tulale muda wa masaa nane sinjokakacoses mm-hmm, masaa nane lakini kwa sababu ya shughuli shughuli za siku hizi mm-hmm. masaa sita mpaka nane mm-hmm. sio mbaya sana Mm-hmm. sasa unakuta mtu mwingine dada mery analala masaa kumi na mbili ana akiamka mana masaa mawili ma, matatu akifanyafanya shughuli za nyumbani mm-hmm. analala tena <laughs> mm-hmm sio mbaya Mdio. kama mtu hana changamoto yoyote lakini ubaya wake ni kwamba mm. kwa mtu mtuambanakutamngineana changamoto ya afya akili mm. kama hajazoea kufanya tabia hiyo ya kulala mara kwa mara atakapoanza kuonyesha tabia hiyo mm. unatambua kabisa kwamba wamba mtu anapitia changamoto fulani kwamba mwili wake unakosa nguvu anashindwa chakufanyaaoni chakufanya, yani chakufanya kwa hiyo, amua, kulala sana mm. au mwingine anaweza ana kamua yani, sio akaamua wakati kupitia changamoto anakuwa anapitia mm. au kutokana na hiyo changamoto kwamba huyu mtu huyu anakuwa hana uwezo wa kupata usingizi wa kutosha mm. akitaka kulala mm. usingizi hauji e, mambo yanaanza kujirudia kichwani anaanza kufikiria jambo linamsumbua ufka okay. am mo kwahiyo Kwa penda msikilizaji ni vizuri kupata usingizi wa kutosha kwa ajili ya mwili wako kupata nafasi ya kupona mm. na pia kwa ile akili yako kupata mapumziko, mapumziko yeah. akili iweze kutulia. kutulia mtu mwingiza kaamka dada meli mm. amelala usiku saa mbili mm. lakini mnaamka asubuhi mtu anaonekana amechoka mm. ni kwa sababu tu labda mwili wake haujapata muda waku, akupumzika waku vizuri maana mm. naamka asubuhi amechoka tena sawa okay. mm-hmm. saa ndugu msikilizaji labda tu kwa kuendelea kwamba kendelea kuona hivi njia ambazo zikasaidia kuboresha au kujenga au kusaidia kuboresha Nchini. afya ya akili njia nyingine pia ni kutafakari na kufanya mazoezi ya kuleta utulivu kama ie yoa mm. wengine wanapenda kusema mtu anakaa kwa muda fulani mwingine mwingine maji wanapnda kuemamaa aooamaj tunakumbushwa pia kufanya shughuli zenye lengo la kupunguza msongo kama mm. vile kupata ushauri na sii au kuweka ratiba ya shughuli za kila siku ndiyo lakini pia kitu kingine ni kujihusisha katika shughuli za kijamii mm. ili kuongeza ufahamu wa jamii na kujifunza kutoka kwa wanajamii wengine kwa maana ya kwamba unavokuepo katika jamii wewe sio kwamba uko unajitosheleza mwenyewe hapana mm. mm. tunahitaji pia chochote kutoka katika chchotekutoakatika jamii, mm. e, jamii natuhitaji na sisi jamii mm. kwa hiyo lazima ushiriki katika shughuli zote ambazo zinakuwepo kwenye jamii kama mwanajamii mwingine lakini pia utapata nafasi ya kujifunza mambo mbalimbali mbali kutoka kwa wanajamii hata utakapopata changamoto yoyote wanajamii watakuwa razi kuweza ku kusaidia pia lakini kaka joseph hapa hapa kuna wale ambao wao wanaogopa ku, ku, kuchangamana na jamii kwamba kuna kazi fulani inafanyika sehemu fulani wanatakiwa watu waende wakashiriki ye yeah, wanaogopa sasa huyu tunamsaidiaje kuna vitu viwili kuna kuogopa kweli kama mtu ana changamoto ya afya ya akili mm. lakini kuna mwingine au au kama anaogopa lakini kumbe mm. ni, ni u, ni uvivo, uzembe, mm. utegeaji mm. na mambo hayo tu watu wengine mm. kwa, mtu ya afya ya kili, kwa na watu wengine huyo anaweza lakini utegeaji sababu jamii ni yakwetu sisi sote lazima tufanye shughuli za jamii kwa pamojasa ndio lakini pia njia nyingine ya kuboresha afya ya akili eh, ni kujifunza na kuendeleza maslahi stad makizunumziastad mpya hapa mpya kwamba ujuzi mpya mm. mbadala he, mbadala ya akili yako na kuimarisha uwezekano wako wa kuishi maisha yenye lengo yeah. kwamba tunavozungumzia hapa kujifunza na kuendeleza maslahi ya wako kwamba unaboresha ujuzi wako ulionao mtu alikuwa na ujuzi fulani mm. anavoamua kuuboresha huo ujuzi alionao ujuz mm. alionaoutamsaidia kuweza kufanikiwa au kuendelea na maisha ambayo yanafuraha sababu hata kama mambo atakapobadilika baadaye kwa sababu tayari kesha ujuzi alionao mm. ana uwezo wa kufanya kitu kingine zaidi hata kwa wakati mwingine pia Ndiya. ndiyo lakini pia kitu kingine ambacho naeza kuonaaamba ni kutumia muda kidogo kwenye vifaa vya hapa kieletronikipanazungumzia mm. l- simu runinga kompyuta hizi mm lakini kwa sababu mtu anaweza katumia muda mwingi kwenye mambo haya mm. kwa maa- vitu vya muhimu hayafaawatnumanga uo ainakakutana na simu na na anaingia huko huko mm. anakutana vitu vingine labda kwa wakati mwingine jinsi ambavyo watu siku hizi hawatumii vizuri mitandao mm. anaweza kaingia lakini akakutana na mambo ambayo pia anaza kampelekea kupata changamoto tofauti tofauti kwa sababu wengine anaweza akajiinganisha na watu ao kwenye mitandao akapata shida lakini pia iaakutana na picha za kutisha labda mauaji na nini ni hivo, kwa sababu watu wengi hatutumii mitandao vizuri lakini ni bora kama mtu natumia mtandao mm. na wakati mwingine kwamba atumie kwa kiasi sio kwa muda mrefu ili apate muda wa kufanya mambo yake mengine ya msingi na ya kujiendeleza zaidi lakini mm. mm. ya mwisho pia anamalizia anasema kuna kukaa sambamba kujifunza teknolojia mpya ili kutumia teknolojia kwa ufanisi na kujenga kazi yako na, ubo, na kuboresha taant msikilizaji inawezekana kabisa akawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi na hii ni awr radio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anaoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu katika kipindi cha siri za ushindi hapa katika kipindi cha siri za ushindi tunakwenda kuangalia kuhusiana na mambo yanayopelekea kukosa furaha sehemu ya tatu tunaangalia haya mambo yanayopelekea kukosa furaha joseph kabelela mwanafunzi kutoka chuo cha jordani anayesomea psikolojia anatueleza sasa tuone mambo kadhaa ambayo anaweza akafanya mtu na kuweza kumsaidia kuweza kujenga kujenga furaha yake sasa karibu ndugu msikilizaji tuendelee mojawapo ya mambo hayo ambayo anaweza akamfanya mtu kuweza kujenga furaha yake ni kufanyia tathimini kile kinachompa furaha hapa namaanisha nini ndugu msikilizaji unavyosema kwamba kufanyia tathimini kile ambacho kinakupa furaha kwamba mara nyingi tumekuwa tukifanya vitu vinatusababishia furaha lakini hatufikirii sasa kwamba hapo baadaye kitu hiki kitaendelea kunipa furaha au ni furaha ya muda mfupi kwao pala utakapogundua kwamba jambo hili umelifanya lakini katika masaa ishirini na nne ni jambo linalokupa furaha ndani ya masaa mawili ndani ya dakika kumi ndani ya dakika labda therathini baada ya hapo kutakuwa na huzuni hilo jambo si halina furaha tena ndugu msikilizaji kwa hiyo ni vizuri kufanya tathmini kwamba jambo inalolifanya sasa hivi linanipa furaha ni, hii niendelevu lakini utakapogundua kwamba jambo hili, hili. halia mwendeezoi vizuri kutokulifanya kwa sababu baadae litakuletea huzuni hali ya kujihisi kama vile wewe ni mtuhumiwa au kuwa na msongo wa mawazo lakini pia jambo jingine ambalo mtu anza kafanya nakumsaidia kuweza kujenga uwezo wake wa furaha ni kufanya kitu ambacho andaamfano labda ama kusoma vitabu eh, mtukupika chakula au kuangalia filamu nzuri ambazo zinajenga enaaahfnya mtu pia kuwa na furaha pale awez kuuafuraha mfanopale lako jamboaaa hakika utafurahi sababu labda mtu mwingine anapenda kusoma vitabu kuhu, unachukua kitabu chako chakoaanza kusma i iakati mwingine kuna mtu ambaye awezi kuhimili kila kitu anachokiona panapokua naangalia filamu labda za kutisha za kuogopesha za uonevu za utili labda mazingira hayo a vkamfanya kukosa furaha akajikuta tu mda wote ana huzuni au analia tu kwa sababu ameangalia tamsilia ya aina hiyo au filamu filamya a mimi na rafiki yangu mmoja aaliwai kuniambia kwamba aliangalia filamu mmoja ambayo ilikuwa inasikitisha ina baada ya hapo kwamba hakulala kusiku mzima, mm, mzima wanaokupenda au naowapenda kama vile maraiki nafamad ta kueza kujenga we na kujihisi kama vile ni mmoja kati ya wanafamilia kwamba haujatengwa huko pamoja nao lakini pia watakushirikisha kwenye mambotofauti wa tofauti ya kifamilia yatakayokuwa yanaendelea hivyo lazima utajisikia au itakusaidia kuweza kujenga uwezo wako wa kufurahi au wafuraha jambo ingine unaeza kuona hapa kwamba ni kufanya mazoezi kwa mfano kama vile labda unaweza unaezkaamua kutembea unavosea kutembea hapa sasa unazokamoa labda kutembea labda kwenye uoto wa asili na kitaalamu hii tunaita kwa mfano mtu anavyotembea kwenye kwenye uoto wa asili labda miti mirefu alafu unapita kwa chini yake unatembea taratibu kwa kitaalamu tunaita inaitwa bethine. hiyo b mwanaake ni njia ambayo forest bei forest bei kwamba ni njia ambayo mtu anakuwa anaitumia katika kutembea maeneo hayo yenye uoto wa asili ya sasa misitu inamsaidia kuweza kupunguza msongo wa mawazo na kumrudisha kuwa katika hali ya kawaida sasa hali hii ni nzuri sana lakini pia mtu anaweza akaanza labda kufanya mazoezi ya kukimbia eh, kukimbiakama tunavyofahamu mazoezi yalivyo na msaada katika kumsaidia mtu kupunguza msongo wa mawazo na mwengine lakini pia kufanya kafanya kaamua kufanya yoga kwa wale ambao wanaweza kufanya yoga anaezakafanya yoga pia kumsaidia kuweza kukaa vizuri in pia jambo jingine jingineambayo kasaidia kuweza kujenga uwezo wa furaha ni kuthamini ulicho nachomskkitu cha thama kam i muhi san ktika maishayouamboy aww kueza kujenga uwezo wako wafuaajao ineno malengo Eh, unapanga mikakati yako sasa mikakati yangu ni hii na hii na hii katika kufikia jambo fulani kwayo lazima katika kutaka kufurahi sasa kwamba utatimiza lengo lako na ukishatimiza lengo lako tayari umeshajijengea furaha lakini pia jambo jingine ambayo uneza kusaidia ni kujitolea kuwa na ile hali ya kujitolea na kusaidia watu wengine kujitolea ni kitu kizuri ndugu msikilizaji k pale ambapo nakunajitoa kwa ajili ya watu wengine labda katika jamii eh, unafanya shughuli za kijamii lakini pia ambapo nau nasaidiawatu ambao wana uhitajjaj yawatumsdpikujskakuwa na furaha lakini pia jambo jingine ndugu msikilizaji ni pale ambapo unakuwa na uwezo wa kupangilia muda wako vizuri pale ambapo unakuwa unaweza kufanya mambo yako kwa kfata muda na kuepuka kukuwa na shinikizo la mda huu itakusaidia kufanya mambo yako katika hali ya umakini na ubora mkubwa sana kwa hiyo kazi yako naku naifanya mara zote inakuwa inaonekana ni kazi bora zaidi na ni nzuri katika mwendelezo au maendeleo ya kazi yako lakini pia jambo jingine kupata usingizi wa kutosha mtu anapokuwa naweza kulala vizuri kabisa kwa sababu mtu mwingine labda hawezi kulala vizuri fikiria tu maisha yake hii pia nezekamfanya yeye akakosa furaha lakininapopata mda wa kupumzika vizuri mpumzika vizurijamboineyfazi a kua chakula chenye afya, afya. takao kujengea afya yako kuepusha yakuwa na magonjwa ambayo aeza kakurudisha sasa nyuma ambako kaisi kama vile au kakosa furaha yako na kwa kufikia hapo sina la ziada tumefikia tamati ya vipindi hivi kwa siku hii ya leo asante kwa kutenga muda wako na kuwa pamoja nami mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilu mshana ni usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa na kuacha nao jangwani na wimbo unaosema ningeliweza ningeliweza ndio wimbo huu unaokwenda kusikiliza hivi sasa Nasa nyingi mnop Nini kuripia Mpunzahu na usima, Ninyataya nisha Nasa nyingi No, was in my to move Mpenzi ampia chakifo you jumped the the Yes, human, I want to I Wanapo, hapaduni, what's a maguva? Ya magari, what do you yapatan? What she done in the magari, what do you yapatan? What 上 kapi ya hatakimboa nitamtegemea Yesu mwana wa Mungu acha nikiimba leo yeye Yesu peke Yesu mwana wa Mungu yeye, tmtegemea yesu mwana wa muntu ata nikikalelo yeye at hata...