unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu ywaja tena ipata sauti nimbasana yesu iwaja tena njnakuja yeswthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena da ya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita5 kutokea hapa mkwani morogoro kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm masafa ya he9nu7ab msikilizaji tutakuwa na kipindi cha biblia ya kujibu hapa tutakuwa na fursa ya kuweza kujibu maswali mbalimbali ambao unakuwa umetutumia lakini hii leo tutajibu swali lake ester oscar kutokea kigoma anasema ameambiwa kusoma biblia hakufai bali tubakie kumsifu mungu anataka kufahamu je yeah, ni sawa tutakuwa naye tutaanda pamoja naye pasta lupakisiomwaka sweswe wakijibu swali lake esta oscar kutokea kule kigoma naamini ya kwamba tutajifunza mengi kupitia swali hili kumbuka wale ambao tatubariki kwa njia ya nyimbo tutakuwa na sauti ya jangwani ambapo watakuja kwetu na wimbo wa kwanza unaosema piga hatua, piga hatua Oh, ya mele, uachana nana mi, wanimauti. Sasa ya tuzunguka, ni la sepo ina yobita, na katika yumbo wa pita endelea nao sauti ya jangwani wakituambia alishukahashuka chyesu wamigarei w azii wangu msikilizaji basi enda pamoja nasi mwanzo mpaka mwisho katika kipindi hiki cha biblia kujibu wategesikio waimbaji wa sauti ya jangwani wimbo piga hatua ewacana datai anemaut sasayatuzunguka milasikuinayopita tasokea kaboriaiayesua ina imesk basihuyapatanda pamoja naye mchungaji mwaka sweswe swe. karibu tena mpendwa msikilizaji katika kipindi cha biblia ya kujibu mimi ni fnuel tanda bado nipo naye mchungaji lupakiso mwakobela mwaka sweswe swe, katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu na hapa tuna swali kutoka kwa msikilizaji huyu huyu ni msikilizaji anayetoka kule kigoma hapa nchini tanzania uh, yeye jina lake ni ester oscar anauliza niliambiwa na mtu kuwa kusoma biblia hakufai bali tubakie kumsifu mungu je ni sawa mchungaji mwakasweswe uh, karibu pia wa jili ya kuweza kujibu swali hilo kusoma biblia aliambia kwamba hakufai natakiwa kumsifu mungu tu sasa nataka kufahamu je ni sawa ni sahihi kwa lugha nyingine karibu asante uh, est oscar biblia inatakiwa kusomwa na kusikilizwa kwa hiyo waliokwambia kwamba uh, biblia inatakiwa tu haifai uh, kusomwa tubakie kumsifu mungu tu inakuwa ni ngumu kidogo lazima pia tujue kwamba tunapomsifu mungu nasifu ni nini maana ya kusifu kumekuwa na maana tofauti tofauti kwamba kusifu ni kuimba tu. Ndo kusifu. kuimba tu huko hmm. kunaitwa kusifu tu lakini eh, kusoma biblia ni muhimu sana eh, kwa sababu eh, katika kitabu cha ufunuo wa yohana moja mstari wa tatu biblia hii ambayo inatuongoza kumsifu mungu inasema heri asomaye na wao wayasikiao maneno ya unabii huu na kuyashika yaliyoandikwa humo kwa maana wakati ukaribu kwa hiyo mpendo wa msikilizaji esta, biblia inasema heri asomaye neno heri ni, ni baraka kuna baraka mtu anayesoma kwa hiyo kila mtu anayesoma anabarikiwa kweli kunaweza kukawa na watu ambao hawajui kusoma lakini biblia inasema heri asomae na wao wayasikiao maneno ya unabii huu na kuyashika yaliyoandikwa humo kwa maana wakati ukaribu shetani amejaribu kuiondoa biblia mikononi mwa watu na ametumia lugha nyingi uh, unakuta mtu anaenda kanisani hana biblia nawezekana viongozi vengine wanasema hatuna haja ya kutumia biblia kiongozi peke yangu wa dini natosha kuzungumza mm. lakini ukweli ni kwamba neno kusoma biblia kunaleta nguvu ya msomaji hata msikilizaji kwa hiyo kuna baraka kusoma na kusikiliza kwa hiyo unaweza ukashangaa ili neno linatuongoza kwamba kila mtoto aende shule kwa hiyo uokovu pia unategemea na shule kwa hiyo tunatamani dada daaesta kwamba watoto waende shule wajue kusoma ili wawasomee wazee ambao labda hawakusoma kwa hiyo biblia nasema ana bahati ana heri mtu anayesoma kwahiyo moyo wale ambao hawataki shule hata kwenda mbinguni ukisoma pia unaweza ukaenda na ukawa mtii kusoma vitabu kusoma biblia kuna jenga eh, mishipa ya kiroho unakomaa na unamfahamu mungu vizuri kwa hiyo ni vizuri kusoma biblia kwa hiyo kitabu cha na, na kwa nini tunasoma biblia ili tuyashike aliyeandikwa humo kwa nini kwa sababu wakati u karibu pena nimwambie msikilizaji wangu uh, este yesu kristo karibu anakuja na kwa sababu wakati hu karibu sana na dalili zinaonyesha kwamba yesu anaweza kaja haraka ni vizuri tukasoma tukafahamu hivi yesu kristo anapokuja na natakiwa nifanye nini kwa hiyo ni bahati na ni baraka kusoma kwa sababu hata katika kitabu cha kutoka ishirini na nne mstari wa saba inasema kisha akakitwaa kitabu cha agano huyu ni musa alipewa na na, na, na, na mungu akakitwaa kitabu cha agano akakisoma masikioni mwa watu wakasema hayo yote alionena bwana tutayatenda nasi tutatii unaweza kuona mungu mm-hmm. ndiye aliandika amri sasa fikiria hatujui a kusoma ingekuwaje mungu anataka tuwe na akili ye anaandika yendi aliandika amri kumi akaziwa katika mbao mbili za mawe baadaye akamwambia msa chukua hizi mbao amri kumi kawasomee wana wa israeli kwa hiyo musa alisoma wao wakaitikia maskioni mwao wakasema ah hayo nena bwana tutayatenda sasa unasikia wanaanza kuitafsiri yale maana ambayo musa ameyasoma wakasema kwa kweli hayo maneno hayo unayosema ni ya bwana sio yako msa tutayatenda nasi tutatii kwa hiyo kusoma ni muhimu okay. kusifu sasa kwa maneno ya mungu ni kurudisha sifa za mungu Niku, kusifu ni kurudisha sifa za utukufu kwa mungu unaweza ukawa na maneno mazuri ya kuzungumza kuhusu mungu unaweza kusifu kwa kusoma neno la mungu unaweza kusifu kwa kuimba unaweza kusoma zaburi yote hizo ni sifa kwa mungu kwa sababu biblia inasema kwamba kila andiko lenye pumzi ya mungu lafaa kwa nini kwa mafundisho kwa hiyo tunaposoma neno la mungu tunaposoma neno la mungu tunabarikiwa tunabarikiwa na ni wito wangu kwa kwa msikilizaji wangu kwamba tusome na kama kuna msikilizaji basi naye atabarikiwa Uh, asante sana asante sana mchungaji sweswe swe. kwa ajili ya kuweza kuendelea kujibu swali ambalo linaulizwa na este oscar huyu sasa sasa sasa habari gani maana hapo kuna kuna vitu vimeulizwa kusoma biblia lakini pia kuna kusifu sasa, vipi na wale watu ambao hawajui uh, hawajui kusoma kabisa wanawezaje kupata haya mafundisho ya neno la mungu asante huu mtangazaji ndo maana tume sisi ambao tunajua kusoma sasa e, wito wa yesu ni kwamba enendeni mkawafanye mataifa kuwa wanafunzi kwa hiyo wito wetu uh, ambao tunajua kusoma tununue biblia tusome tuwaambie wale ambao hawajui kusoma mm-hmm. e, tuwaambie ambao hawajui kusoma itakuwa kesi kubwa kwa sisi ambao tunajua kusoma alafu hatusomi neno la mungu ingawaje pia kuna uzembe wa mtu kutotaka kusoma naye ataulizwa kama alifanya uzembe ndio maana natia moyo leo kwamba kama kuna mtu mzima anasikia na leo anaweza akasoma ajifunze kusoma mm. nafasi bado iko hata wengine mzimanaskaa moyo kwamba kila moja asome au asikilize lakini tutie nguvu kwamba mungu anataka watu pia wasome mm. e, wasomekusoma n toka mbinguni wanasoma e, kwa hiyo mungu sana ni faida gani za mwanadamu anaweza akazipata kiroho ambapo kama ataweza kusoma bbi ukisoma biblia kitabu cha zaburi oja t oa nasema neno lako ni taa ya miguu yangu na mwanga wa njia yangu unaposoma biblia itaa itakuongoza usitende dhambi itakuonyesha palipo mahali pabaya utafanya maamuzi ya kumfuata yesu kristo kwa hiyo kuna faida ya kusoma kiroho unabarikiwa inakufanya ina, ina una, una, una, una, mara zote unaweza ukamkumbuka mungu na ukawaongoza na wengine na unakuwa mtu wa, wa kiroho kwahiyo mwako moyoni mwangu nimeliweka neno lako nisije nikakutenda dhambi o neno la mungu linapokaa ndani ya mioyo yetu linatufanya tuwe washindi wa dhambi mchungaji vipi pia katika upande wa uh, yule ambaye hajishughulishi kwa vyovyote vile kuweza kusoma maandiko ya neno la mungu yupo katika hatari gani uh, mtu ambaye hajishughulishi kusikiliza au kusoma yuko kwenye hatari ya kuangamia mm-hmm. kwa sababu wengi watapotea kwa kuto kusikiliza na kwa kuto kusoma kaio ni hatari kubwa ambayo wale wanaojua kusoma bado wana kazi ya kufanya kaio tutie moyo kwamba watu wengi tujue kusoma mm-hmm. na natutie moyo watu pia waweze kusikiliza unaweza ukatia ukaenda mahali ukataka kwa watu wasikilize neno la mungu wengine awataki sasa asiposikiliza neno la mungu hiyo ni hasara kwake na inakuwa hasara kubwa kwa sababu hiyo basi natamani kila muumini ajifunze kusoma kuna zana moja mchungaji ya kwamba mtu akisoma sana biblia akili zake zinaweza zikaharibika au anaweza aka, akaweuka e, hii hii hii ikoje dhana ni ni ni potofu hii ni potofu kwa kwa sababu unaposoma sana neno neno neno neno la la la la mungu mungu mungu mungu mungu mungu ndivyo unazidi kuwa karibu karibu na mungu. Kwa unapo kwa neno la mungu, unakuwa karibu na unapokuwa unalisoma unakuwa kwa hiyo huwezi kuwa kichaa E, usiposoma neno la mungu nakua kichaa kwa sababu pepo wa chafu watakujaa na utachanganyikiwa tu lakini ukisoma neno la mungu hata mara tatu kwa mwaka hata mara nne linakaa moyoni mwako na linakusaidia katika maisha yako sana mchungaji mwaka mwakasweswe uh, kwa kujibu swali ambayo limeulizwa na ndugu yetu huyu este oscar kutoka kule kigoma bila shaka basi atakuwa ameweza kupata majibu mazuri kabisa mimi ni fanuel tanda ninakutakia baraka za bwana ungana nasi tena katika kipindi hiki cha biblia y kujibu kwa ajili ya kuweza kusikiliza majibu mbalimbali ya maswali ambayo umeweza kuuliza kupitia kipindi hiki cha biblia ya kujibu uweze kubalikiwa kwa masuali maoni changamoto anaonihi hapa ya kuniandikiat na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sho ni mafundisho makuu naamini ya kwamba tutakuwa kwa pamoja kuweza kujifunza neno la mungu kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr idhaa ya kiswahili kutoka hapa mkoani morogoro nchini tanzania tunapofikia tamati hawa paa waimbaji wa sauti ya jangwani wanakuambia alishuka barikiwa msikilizaji unapoendelea kutegea sikio vipindi mbalimbali kutokea hapa studio alisuka alisuka cini yesu oh, mitafuta alibeba usalama akatikwa mijereni baziwatu oh, alisuka alisuka alisuka cini yesu Futar, a libeba, saraba, a cape, wa me de I'm a I'm a I'm a