nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya radio ya ward ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia tunasikika kupitia awr tanzania na rocko fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwawr lakini pia nchini kenya tunapatikana katika masafa ya mita bendi 897 fm Ms skilizaji karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na hivyo tutaungana sote katika kipindi hiki mwanzo hadi mwisho jina langu habimacherumshana kwa kuanza kipindi chetu hawapa mashahidi sda kwaya na wimbo wunaosema sala azisikia barikiwa nao asanteni sana mashahidi sda kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa tunakwenda kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu mchungaji josefu chengula anaeleza katika sehemu ya pili kuhusiana na meza ya bwana lakini tunapooshana miguu tunaonyesha ishara ya kutumikiana kwa upendo kutumikiana kwa upendo ndio maana kila mmoja anamuosha miguu mwingine na yeye anamuosha mwenzake miguu ni ishara ambayo yesu mwenyewe alifanya ni jambo ambalo hata yesu alifanya ni ishara inayoonyesha kutumikiana kwa upendo wagalatiya ile sura ya mstari wa suraa na namatayo sura na mstari wa mstara kutumikiana ni jambo jema ambalo yesu alitutumikia sisi ili kwamba tupate nafasi ya kuokolewa lakini tunapotawazana miguu vilevile ni ishara ya utakaso wa juu zaidi kutawazana miguu ni ishara ya utakaso wa juu zaidi maana yesu alisema aliyekwisha kuwoga hana haja ila ya kutawaza miguu bali yu safi mwili lakini yesu akasema lakini si nyote ambayo mmekuwa safi kwa sababu alitambuwa katikati ya wanafunzi wa yesu kuna mmoja ya ambaye ndiye yuda kwa kwaiyo kutawazana miguu ni ishara ya utakaso wa juu zaidi ndiyo maana yesu alifanya hiyo huduma na akasema fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu kwa kunikumbuka mimi lakini kutawadhana miguu katika sehemu hii ya utakaso dhambi zao zilioshwa kwa njia ya ubatizo yani tunaashiria kwamba dhambi zetu zilioshwa kwa njia ya ubatizo na hii meza ya bwana ni kama ubatizo mdogo ni kama ubatizo mdogo tunaposhiriki tunatakaswa ndani yetu tunaendelea kutakaswa kwa uwezo na nguvu ya mungu katika maisha yetu ya kila siku kwa huduma hii ni ya muhimu sana katika maisha yetu sisi wanadamu kwa sababu yesu aliifanya na akaagiza wale wanaomwamini yesu kama bwana na mokozi wao na wenyewe waweze weewewaweze huduma hii ya ya meza bwana lakini pia tunapotawadhana miguu inaonyesha ushirika na msamaha inaonyesha ushirika na msamaha yesu alisema imewapasa vivyo hivyo kutawadhana miguu ninyi kwa ninyi katika yohana ile sura ya tatu, wa kumina, yesu mwenyewe aliagiza imewapasa vivyo hivyo kutawadhana miguu ninyi kwa ninyi je meza ya bwana inapofanyika unatawadhana miguu mnatawadhana miguu mpendo wa msikilizaji na kama kutawadhana miguu katika huduma hii ya meza ya bwana au shirika mtakatifu hakupo basi hiyo huduma inafanyika tofauti na mungu alivyoagiza nahivo nakukaribisha uend ukaangalie huduma hii ya meza ya bwana inavyofanyika katika kanisa la anisa sabato na utabarikiwa sana kuona huduma hii jinsi katika navyofanywa katia anisa atiwsaa lakini tunapotawadhana miguu bado inaashiria Eh, ni, ni ushirika ushirika na kristo pamoja na waumini yani ile huduma ya meza ya bwana manaake ni ishara inayoonyesha ushirika na kristo pamoja na wale waumini wanakuwa kitu kimoja ndiyo maana katika yohana ile sura ya mstari wa kwanza yesu alisema nimewapa kielelezo ili kama mimi nilivyofanya nanyi vivyo hivyo kwa hiyo huduma hii ya meza ya bwana ni huduma ambayo mungu wa mbinguni anahitaji iweze kufanyika ifanyike kwa utaratibu, kama yeye, giza, iweze kufanyika kwa utaratibu. ifanyike kwa kicho, kwa kwa kwa utaratibu utaratibu kama iweze kufanyika kicho sababu ni huduma takatifu sana tunaposoma katika kutoka sura 12, 12, hadi wa aib msaaab a aka neno la mungu linasema na ile damu itakuwa ishara kwenu katika zile nyumba maana walikuwa walikuwa taifa la mawaliataawaaaweka kwenye milango yao wanaweka ishara ya damu konesha kwamba huyu yuko salama na ile damu itakuwa ishara kwenu katika zile nyumba takazokuwamo nami nitakapoiona ile damu nitapita juu yenu ndiaasema pasiover lisiwapate pigo lolote likawaharibu nitakapoipiga njhi ya misiri na siku hii itakuwa ukumbusho kwenu kwa iyo damu ilikui inatumika kama alama katika milango kionekana ile nyumba ina damu basi inaonekana ina nafuu inaonekana ina sehemu ya kupona lakini yesu alipokuja akamwaga damu yake msalabani ambayo ile damu inaonyesha habari ya kifo chake maana ndiomtunashiriki divai ambayo ikimaanisha damu ya yesu ambayo ilimwagika msalabani kwa ajili yetu lakini mambo ya walawi lakinimambo yawalawi a8 la mungu linasema siku kuu za bwana ni hizi mwezi wa kwanza siku ya kumi na nne ya mwezi wakati wa jioni ni pasaka ya bwana meza ya bwana kwa jina jingine inaitwa pasaka huduma takatifu pasaka takatifusa lakini mtasongeza sadaka kwa bwana kwa njia ya moto siku saba siku ya saba ni kusanyiko takatifu msifanye kazi yoyote ya utumishi kwa hiyo tangu zamani walikuwa wanashiriki huduma hii ambayo ilikuwa inaitwa huduma ya pasaka ambayo ilikuwa ilikuinaitwa passover kupita kwa juu na tunaona hii damu ambayo ilikuwa inawekwa katika milango kuonyesha kwamba huyu yuko salama nyumba hii iko salama lakini ile nyumba ambayo ilionekana haina halama basi ilitokea lilitokea jambo ambalo siyo la kawaida katika familia hiyo kwa sababu ya kutozingatia kupata au kuweka ile damu ambayo ilikuwa inawekwa katika milango yao lakini luka mstari mstari wa wa na neno la mungu linasema sasa yesu alipokuwa na shiriki ile huduma sasa ametawadhana miguu pamoja na wanafunzi wake lakini sasa akaendelela kufanya huduma nyingine katika luka sula 219 tunaona neno la mungu linasema akatwaa mkate huyu ni yesu akatwaa mkate akashukuru akaumega akawapa akisema huu ndiyo mwili wangu unaotolewa kwa ajili yenu Hivi kwa wangu Mr. wa shirini, kikombe nacho vivyo hivyo baada ya kula akisema kikombe hiki nihagano jipya katika damu yangu iliyo inayomwagika kwa ajili yenu kwayo yesu alipowatawaza watawaza miguu wanafunzi wake tunawona uduma wakatowa mkate akaushu akashukulu alafu akaumega alafu akawapa wanafunzi wake akisema huu ndiyo mwili wangu kwa yule mkate liwu kuna tolewa yesu alitowa maana ya ule mkate unawotolewa kwamba ni mwili wake unawotolewa kwa ajili ya ulimwengu kwa ajili ya upatanisho kwa dhambi lakini asema baada ya hapo akatowa kikombe nacho vivyo hivyo baada ya kula akasema kikombe hiki ni agano jipya katika damu yangu inayomwagika kwa ajili yenu kwa yo ile divai inawakilisha damu ya yesu mwenyewe na ule mkate unawakilisha mwili wa yesu mwenyewe ambao ulitolewa kwa ajili ya ukombozi wa mwanadamu katika sura sura ya 26, wa 26, mbaka wa 29. Sura 26, wa hadi neno la mungu linasema yesu alitwaa mkate akabariki akaumega akawapa wanafunzi wake akasema twaeni mule huu ndiyo mwili wangu akakitwaa kikombe akashukuru akawapa akisema nyweni nyote katika hiki wa 28 kwa maana hii ndiyo damu yangu ya agano imwagikayo kwa ajili ya wengi kwa ondoleo la dhambi kumbe mwili wa yesu ulitolewa kwa ajili ya ondoleo la hambi ili mwanadamu apate nafasi ya msamaha wa dhambi katika maisha yake kwa iyu yesu alipo mkate tunawona alibariki alafu alishukuru akaumega akawapa na wanafunzi wake wakati anawapa wanafunzi wake anawambiya uu mkate ni mwili wangu ambao utatolewa sadaka kwa ulimwengu ambao utatolewa kwa ajili ya wanadamu wote ili waweze kupata nafasi ya kukombolewa yohana hadi kukombolewanasema yesu hali achijuwa yakuwa baba amempa vyote mkononi mwake na yakuwa alitoka kwa mungu naye anakwenda kwa mungu wani, chakulani akaweka kando mavazi yake akatwaa kitambaa akajifunga kiunoni kisha akatiya maji katika bakuli akaanza kuwatawaza wanafunzi miguu na kuifuta kwa kile kitambaa alichojifunga kwa hiyo kutawazana miguu yesu alifanya ile huduma akatawaza wanafunzi wake miguu alafu baada ya kuwatawaza akafuta kwa kitambaa miguu ya wanafunzi wake na hii inafundisha namna tunavyotakiwa kuhudumiana katika kanisa la leo kwa hiyo yesu alifanya huduma hii na huduma hii yesu alisema nimewapa kielelezo je huduma ya meza unayoshiriki ina huduma ya kutawadhana miguu kama yesu alivyofanya ukiona huduma ya kutawadzana miguu haipo basi hiyo ni sehemu ya kuonyesha kwamba tunafanya vinginevyo tofauti na yesu alivyotuagiza mstari wa 7, na na mungu linasema yesu akajibu akamwambiya nifanyalo wewe hujuwi sasa lakini utalifahamu baadaye peturo akamwambiya wewe hutanitawaza miguu kamwe yesu akamwambiya kama nisipokutawaza huna shilika nami kwa kuwa nimiwapa kihelelezo ili kama mimi nilivyo nanyi mtende vivyo hivyo petulo alitaka kukataa yesu anaposema njoni kutawaza miguu lakini yesu akamwambiya inatakiwa ukubali inabidi ukubali kama hukubali shirika nami kwa iyo wale wanawoshiriki huduma ya meza ya bwana wanaendelea kushiriki pamoja na yesu ndiyo fundisho la yesu alilosema kwa wanafunzi wake lakini tunaposoma katika wakorinto wa wa wa sura sura ya kumi na moja. Wa kwanza, sura ya wakorinto hadi tano. bwana yesu usiku ule alitolewa bwana yesu usiku ule aliotolewa alitwa mkate naye akiisha na kushukuru akaumega akasema huu ndiyo mwili wangu uliyo kwa ajili yenu fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu baada ya kula akakitwa kikombe akasema kikombe hiki ni agano jipya katika damu yangu fanyeni hivi kila munywapo yesu anaagiza watu afanye hivi kama yesu alivyokuwa anafanya kwa meza ya bwana inapaswa kufanywa kama yesu alivyofanya siyo kama mtu tu anavyoona anataka afanye lakini kwanza sura ya hadi iyiwaoino maneno ya mungu yanasema basi kila aulaye mkate hu au kukinyweya kikombe hicho cha bwana isivyo sitahili atakuwa amejipatiya hatiya ya mwili na damu ya bwana wa lakini mtu ajihoji mwenyewe na hivyo aule mkate na kukinyweya kikombe yesu maana huduma hii ameza bwana inatangazwa majuma mawili kabla ili watu wapate nafasi ya kujiandaa kwa sababu ya kwenda kushiriki huduma hiyo iliyo takatifu sana lakini wa wafilipi 2:3 nenu wamungu nasema musitende nene lolote kwa kushindana wala kwa majivuno bali kwa unyenyekevu kila mtu na amuhesabu mwenziwe kuwa bola kuliko nafsi yake ndio maana yesu alipo alipotamani tamani kuila iyi pasaka au meza ya bwana pamoja na wanafunzi wake ni kuwona wale wanafunzi wake walivyokuwa anangang'aniana madaraka kwamba nani anayehesabiwa kuwa mkubwa hilo yesu hakupendezwa nalo na ndio mana kaona vema kushiriki meza ya bwana pamoja na wanafunzi wake ili hali ya kutaka ukubwa ife kwa sababu ilikuwa siyo tabia nzuri warumi sura ya wa nasema kwa pendola, kwa kwa pendo la udugu mpendane ninyi kwa ninyi kwa heshima mkiwatanguliza yesu aliwatanguliza wanafunzi wake kawosha miguu na hapa neno la mungu nasema mkiwatanguliza wenzenu pendo lenu la undugu udugu lidumu mpendane ninyi kwa ninyi na kuheshimiana ninyi kwa ninyi mkiwatanguliza hiyo ndio tabia ya ya yesu aliyokuwa nayo lakini tunaposoma wa kwanza sura ya tano, mstari wa sita na wa saba, neno la mungu nasema basi nyenyekeeni chini ya mkono wa mungu uliyo hodari ili awakweze kwa wakati wake kuoshana miguu ini ishara ya unyenyekevu kama yesu alivyonyenyekea kwa iwo apa yesu akasema nyenyekeyeni chini ya mkono wa mungu ulio hodari ili awakweze kwa wakati wake musipo zimiya roho huwo ni mpango mzuri ambayo mungu alituonyesha, alituonyesha kupitia yesu kristo ambaye alishiliki uhuduma ya meza ya bwana pamoja na wanafunzi wake msikilizaji inawezekana wakawa amepata swali au ukawa na changamoto namba za kuwasiliana ni hiitna hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na lamba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ina la ziada tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilu mshana ni usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea ninapotoka studio ninakuacha nao mashahidi sda kwaya na wimbo wunaosema asubuhi njema kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yaletayo faraja usipange kukosa