unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yesu yuhaja tena ipata sauti himba sana yesu yuhaja tena nakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaa ya kiswahili ya redio ya adventista ulimwenguni inayohutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2shiriia ano lakini pia kupitia tovuti ya wwwar rg karibu tena katika matangazo yetu siku ya leo tutakuwa na kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yaltayo faraja katika kipindi cha muziki na wanamuziki utakuwa naye huyu ni mtaalamu wa muziki akija na makala yeye ye ni tegemea cha mpanda muziki unapaswa kuwa na uzuri yni beauty unapaswa kuwa na mvuto unaogusa hisia au misukumo ya ndani ambayo kingeza pathos na pia unapaswa kuwa na nguvu yn yani pawa hebu sauti naziinuliwe katika nyimbo za sifa na ibada pali inapowezekana basi mziki wa ala eh, uingizwe ili usindikize sauti hizo na hebu hamoni iliyojaa utukufu ipaye kwa mungu ikiwa ni sadaka inayokubalika mbele zake ile shhuda za kanisa gombo la gobo lau71 jamani maneno mazito hayo maneno mazito kwelikweli kweli. leo natamani tuzungumzie kuhusu mivuto au miguso inayoletwa na nyimbo za injili napozungumzia katika muktadha wa nyimbo za injili um, ninamaanisha zile za gospel na afadhalirjea maelizo ya fufanuzi iliyoitoa katika moja ya makala zilizopita tafadhali maneno bwabwanya au bronga katika eh, kama yalivyotumika eh, katika fasili ya nukuu ya mwahit, ambayo iko hapo juu yanamaanisha ni zaidi ya makosa ya kawaida ukiangalia katika um, eh, nakala ya kiingereza ya kitabu hicho wao wametumia wa neno nenobn ndio limetumika hapo um, kimanisha ni zaidi ya mistay ni zaidi ya era kwa kiswahili cha mtaani tungesema uh, hilo neno uh, blanda u, u, ni kuchemsha unakuwa umechemsha uh, kuna vipengie mbalimbali vinavyogusia mivuto au miguso ya kimziki japo mambo mbalimbali pia yanayochangia ama kuongeza au kupunguza mivuto uh, au miguso hiyo ya, ya, ya, ya mziki labda tutumie wasaa kidogo kuongea baadhi ya vidokezo vya um, namna hiyo goja nianze na kidokezo cha kwanza ambacho ni aina ya wanamziki imesema kidokezo cha kwanza ni aina ya um, zangu za haraka haraka yapo makundi mawili makubwa ya wanamziki tulionao wa nyimbo hizi za injini hususan ni katika dvihen yeu mashariki ya kati uh, dvn yetu ya mashariki na kati um, kundi la la kwanza uh, ni watu ambao ni wabunifu wavumbuzi wadadisi wasioogopa kufanya makosa na tayari kuchukuliana na matokeo yoyote ya majaribio yao yani, hid eh, ni hili linaweza kuliita kwa jina la creators. kila leo wanaibuka na miziki mipya iwe ni tunzi zao asilia au zile za zakutoa toka miziki au tunzi nyingine zilizotangulia ili mradi tu waibuke na kitu fulani tofauti nachowapendea sana awa jamaa zangu hawa um, ni ule uwezo wao ubunifu na utundu katika mziki nakitu cha pili kundi la namna hiyo ni, ni uh, wapo rahisi sana uh, kwaa kupokea mafundisho au maelekezo mapya japo uh, wanakabiriwa na hatari ya kufanya makosa wanaweza kufanya makosa kirahisi sana makosakrahisi sanapi iwepesi kuyarekebisha makosa yao pindi wanapoyagundua uh, au wanapoelekezwa au wanapokosolewa sasa hatari eh, nyingine inayowakabili kabili eh, awa jamaa ni kile tunachokiita kubwabwanya au kuboronga ambacho nikite kuboronga kul um, ao walikuwa kundi hilo la kwanza hilo la kundi la pili ni ajulikana kama artisan Hawa, hao kufanya makosa kwa hao, risk ni utawasikia awatakkfaya mambo kwa viwango bwana wakimaanisha nini wakimaanisha kwamba kazi za kimuziki uh, uh, au kazi zao za kimziki, haikamiliki mpaka kiwango fulani kifikiwe mpakakiwango kundi hili uh, artisan ni ubora wa kazi zao utakuta mara zote wakitoka kitu unakubali hmm, kwamba na hiyo ni zana hasa kwa wale wanaopenda viwango vya juu vya kimuziki kimzikinikija uh, kwenye hatari inayokabili ina kundi la namna hiyo ni ile ya waswahili wanaosema maneno matupu haya jazi kibaba wanakona mipango mingi inayoishia kwenye karatasi tu au uh, inaishia kwenye maneno baada ya kutoa kazi hatari nyingine inayowakabili kundi la artisan, ni kama ile um, iliyopo katika mha ya kiswahili nyingine inayosema panya wengi hawachimbi shimo eh? ikimaanisha kwamba kama kuna kadhaa katika kundi moja <laughs> basi uwezekano wa kuwa na na mivutano ni mkubwa sana na hivi eh, wanaishia tu mivutano hiyo na hakuna nani utoaji wa kazi ya kimziki kwa hivi eh, kuwa katika eh, moja kundi au moja y makundi hayo nioataja hapo juu kuna athiri mi, eh, miguso au mivuto ya kazi zetu za, za kimziki ambayo tunaweza kuitoa kwa wale tunao wapelekea njii kupitia nyimbo mara nyingi nimeendelea kutoa changamoto na pia kushauri kwa wanamziki wengi nikiwakumbusha kwamba huduma yetu ya muziki tunayoitoa ni sehemu ya yae ni lazima tuonyeshe ukuaji katika kutoa huduma ya namna hii kung'ang'ania eh, katika kundi moja kati hayo, ni ni ya hayo uh, niliyoataja eh, ni dalili ya utapia mlo nikiongea na kundi lile la kwanza yani wale creators. mara zote huwa ina kwamba msiridhike na pale mlipofikia ongezeni juhudi na kuboresha kazi zenu ulimwengu wetu leo ni ulimwengu wa viwango sasa eh, kwa hivi udadisi huo um, haupasi kuishia um, um, kwenye kule tunakuita uvunguni onyesha tofauti katika albamu zenu za, za audio au vidio hiy anasema idomwonekano au picha pichamwonekano kadri um, unavyotoa albam zako iwe nikihibiti kwamba um, kiwango chako nacho na pia kinakuwa kwao nikiangalia bm iliyopita na hii mpya unaitoa basi nioni tofauti kwamba hapa kweli watu wame kwambaapkweli watuskwenye lile kundila pil eh, ambaloi ni eh, ninawaambia kwamba um, achana kungang'ana na s bwana yani ile hali ya, ya kuogopa kujaribu ku, uh, vitu fulani vipya kwa hofu ya kufanya makosa mtaishia maneno matupu um, ambayo hayjazi kibaba kumbukeni injiri inapaswa iende mbele kwa hivyo si vibaya kujaribu vitu vipya kumbukeni hakuna aliye mkamilifu duniani ila wote tuna chuchumili ya uokovu kwa hivyo jamani kumbukeni kazi mnazozifanya hususani zi e, tunazisikia e, maredioni e, kwenye magari yetu kwenye mitandao na hata katika nyumba zetu hizo kazi zina mivuto au zina miguso ya peke yake zingatieni hili leo tupo katika redio e, kitu ambacho kinatuwezesha kutoa huduma ya hizi nyimbo zaidi ya, ya kanisa mahalia au zaidi ya pai tulipo lakini kesho tunatamani hizi, hizi kazi ziwe kwenye televishen ambayo nayo inahitaji content eh? inahitaji ontent yako yaani inahitaji vitu vya kurusha sasa kama um, um, hamwezi kutoa nt hizo ni nini kitarushwa sasa nitoe changamoto na pia uh, wito uh, katika hili katika makala ijayo tutaingia kwa undani kidogo ambapo tutagusia baadhi ya mambo ya, ya, ya eh, tunapoandaa kazi kwa ajili ya vyombo vya habari yani kwa, kwa ajili ya ya mambo machache uh, ya kiufundi ambayo pia yanachangia katika mivuto au miguso katika tafadhali makala yo, ambapo tutaongelea nyimzza tutaongelea uh, mambo mengi lakini ni muhimu sana Uh, sio tu kwa walimu au kwa kwa wenye viti au viongozi wa vikundi fulani uh, uh, ni kwa wote uh, leo ni, ni yule kiongozi uh, kesho ni wewe kwa hivi hii itakusaidia hata wewe hata, hata yule ambaye sio sio uh, mwanamziki msikilizaji tu anaweza kukosoa basi mungu awabariki sana tuonane katika makala ijayo asante ah, sana Jantiga kichwa chetu somo kinasema je una mashaka je una mashaka tuombe rafiki yetu mpendwa yesu kristo tunakushukuru maana umetukomboa kwa damu yako katununua na kutufanya kuwa wana na binti zako asante kwa ajili ya muda huu mzuri ambapo na kusema nasi roho mtakatifu hatufunike ni katika jina la yesu amina nafikiyangu mpendwa anataka katika kisa hichi tujifunze mambo machache katika matayo sula ya knaj kwanzia mstari wa kwanza mpaka ule watan biblia inasema ikawa yesu alipokwisha kuwaagiza wanafunzi wake kumi na wawili alitoka huko kwenda kufundisha na kuhubiri katika miji yao na yohana aliposikia huko gerezani matendo yake kristo alituma wanafunzi wake kumuuliza wewe ndiwe yule ajae au tumtazamie mwingine lakini yesu akajibu akamwambia nendeni mkamweleze yohana munayasikia na kuyaona pofu wanapata kuona viwete wanakwenda wenye ukoma wanatakaswa viziwi wanasikia wafu wanafufuliwa na masikini wanahubiriwa habari njema mpendwa msikilizaji inawezekana uko na mashaka katika maisha yako aijarishi ni mashaka yaina gani lakini leo kuna neno la matumaini leo kuna neno la faraja lakini hawali yoyote tunapokwenda kutazama somo ili natamani ulejelee kwenye kisa icho cha yohana na umtafakali vizuri yohana yohana ambey tutajifunza leo habari zake niyule yohana mbatizaji neile yohana ambaye anatajwa kama mtume au kama mjumbe wa mungu aliyetoka mbinguni ku, kuja kuandaa njia ya bwana yesu anapokuja yohana huyu ni ni tofauti kidogo na yohana yule mwingine ambaye aliandika injiri ya yohana pamoja na zile nyaraka tatu pamoja na ule wa yohana yohana yule mwingine alikuwa mwanafunzi wa yesu huyu alikuja kama mtengenezaji njia utasoma habali zake utaziona katika kile kitabu cha malaki cha mwisho suile ya yatatu inajaribu kuzungumza nasema tazama mjumbe atokaye mbinguni naye anatengeneza njia na utasoma katika kitabu cha matayu icho icho hiyo sula ya kwanza ukianzia ukianzikwanzia mistari ya, ya, ya hapo mbele kidogo utaona, utaona sula ya kwanza ukisoma hapo matayo utaona yohana eh, ameelezwa ame, ame, ame, ame. habari ya kuja kwake na katika kisa hichi kizuri nataka uifatili vizuri hapa kipindi hicho ilikuwa ni kipindi ambacho ufalume herode alikuwa akitawala hapo na, na ninaona kabisa ninaona kabisa kwamba katika kipindi hicho ndipo ambapo namuona yohana yohana ah, anazaliwa kupitia kwa mzazi wake ambaye aliitwa elizabeti mama yake ya yohana na ninamwona pia ah, babake ya yohana ambaye alikuwa zekaria na yohana alizaliwa katika familia ya kikuhani ni familia ambayo ilimjiwa mungu barabara na wakapata neema ya kwamba mjumbe azariwe kupitia uwezo wa kimuu aje afanye afanye eh, swala muhimu aje kufanya misheni muhimu ya kumtangulia bwana yesu pale anapokuwa na naona pia yohana uyu naimweleza leo ndio yule ambaye alimtangulia yesu kidogo tu utaona katika habari zake utaona kisa hecho, kinapo endele, apo, vzuri, utaona, eh, hicho kinapoendelea po kifatilia vizuri taona kipnd cjamo bikira maa jauzito hapa nilipo nina ujauzito <laughs> na ninaona habari yako ujauzito w ujauzito sio wa kawaida huyo uliye naye katika tumbo lako nimbarkiwa maana ninaona mwanangu anacheza ndani ya tumbo bwana yesu asifue sana haleluya mpendo wa msikilizaji naona kabisa katika muktadha huo tayari naanza kukumbushwa au kujulishwa kwamba yohana kumbe alimjua bwana yesu angali baada yuko tumboni maana walishangiliana ha watoto walielewana walifahamiana habari za mungu zilikuwa wazi na ndipo naona kwamba katika mazingira hayo naona yohana ndipo anazaliwa yohana hyo anapozaliwa anawaza kuhubiri njili anamuhubiri anasema anakuja anakuja anakuja natengeneza njia tu natengeneza njia njoni mbatizwe ubatizo wa ondoleo ondoleo la dhambi ubatizo wa toba njoni mbatizwe watu wanamfata pale oldani yohana akiwa na ujasiri kabisa nam amevaa nguo zake za singa singa namuona yohana akiwa na ujasiri kabisa namwelezea mungu anazungumza abali za mungu hana wasi, wasi wala oga nam akiwa amejitoa kikamilifu kabisa yohana akiwa katika ndipo kiwatule tda ndio anakwa ujasibwana yesu mbele ya wale majoriti anasema ya kwamba jamani tazama naam mungu mwana mungu yule anayekuja mnamuona muon, yesu muona, yesu akiwa anaenda taratibu kwa yohana huku akiwa nataba, samu, aki sama, yohana, nam, brother, na tabasamu akisema yohana naam yohananam blahanakuona umetangulia blnakuona unafanya huduma njema ninakuja sasa tushirikiane yani, naam yohana anasema namyoaaanasema kabnnoo rafikia maana we ndoonakuja kutuokoa ndipo yohana anamtambulisha mbele za ule uma anasema nam namwona huyo ajae huyo ndiye yule mwana kondoa anayezungumzwa kwenye bibilia nam anakuja huyo huyo ndiye anayekuja kuondoa dhambi za ulimwengu wote kwa kifo chake nam kwa kifo chake wote wataokolewa oh, haleluya Mwona yohana haa anaozuumame kwa ujasiri yohana akiwa amemtambulisha yesu namwona yohana kwamba anamfahamu kumbe yesu vizuri kwa undani namkumbe walifahamiana kwa uzuri kabisa nam yohana alielewa nafasi ya yesu alimuelewa yesu kwa jina lake alielewa huduma ya yesu aliyokujia alimjua kwa undani ametoka wapi na ni nani na anafanya nini bwana yesu asipiru. ninaona pale yohana yohana jambo lingine la pekee anapotaka kumbatiza yesu ndipo yesu anasema nibatize nibatize sasa yohana anamwambia no haiwezekani nikubatize wewe wewe ni mkuu kuliko mimi naona yohana anasema hata mimi tukulegeza kamba za kwenye kiatu chako siwezi siwezi maana mana ni mdogo kuliko wewe nakujuwa yesu wewe ni nani yohana anaonyesha alimjua vizuri bwana yesu swali la pekee la la, la pekee la leo lehu kujiuliza kwa nini yohana alikuwa na mashaka ikiwa alimjua yesu kwa nini alikuwa na mashaka pendo wa msikilizaji wangu nataka nikupeleke kidogo nyuma nikurudishe nam katika kisohiki cha yohana ambapo utaenda kisoma katika ile sula nam katika lesula ya kj unaona kwamba yohana akiwa pale gerezani yohana akiwa amekamatwa kipindi kile cha mfalme herode yohana baada ya kuwa amefanya ukweli fulani ameusemaukweiamehubii amehubiri ukweli ametangaza ukweli nam juu ya ile iledambi amlitokea kwa herode mfalme nam anapokuwa amechukua mke wa ndugu yake sasa ndipo ninaona herodia akiwa amekasirika herode naye akiwa naweka maanamani naye anateseka anaumia anahangaika ndipo yohana anapata wazo anajiuliza je mungu e mngu ukoa mtumishi wake lakini bado yohana akiwa katika mazingira hayo wanafunzi wa yohana wakawa choka wameondoka wame wamekwenda kule kuona mahali fulani kumbe yesu alikuwa nahubiri njili wakakuta yesu anatenda miujiza wakarudi wakasema mwalimu rahabi yohana tumemwona yule rahabi yule mwingine yule ambaye ulitangaza habari zake hata pale yordani tunamuona anafanya maajabu makubwa tunamuona anatenda miujiza mikubwa mbona kwa nini asijakusaidia yohana naye anasema jamani hebu kwanza mkamuulizie inawezekana labda tulikosea huenda sio mkubwabonaaini Hei. unajua mpendwa msikilizaji wangu nataka nikwambie wakati matatizo ni matatizo shida ni shida changamoto ni changamoto zikija unaweza kakuta unapata una shida mahali ambapo hapana shida sehemu ambayo unajua kabisa unashangaa unaangalia nafiki yangu mmoja akasema aliwahi kupoteza yake fulani alaliibiabas yake lakini akiwa ya anahangaika anaitafuta katika kisa hicho kidogo <laughs> bwana rafiki yangu huko huko kijijini akasema akaanza kujikuta anapapasa anatafuta baskiri, anapapasa anatafuta kwenye mifuko ya sana <laughs> unajua hizi changamoto na hizi shida zinapokuwa zimetokea mtu wa mungu shida ni shida na ni, ni, ku, ni leo nataka ungu tu kidogo ikiwa kama yohana alipata shida akiwa pale gerezani hata anajaribu kujiuliza kujuuliza mbili juu ya uhalisia wa yesu ambapo yesu yohana amemueleza yesu amemhubiri yesu yohana amekaa na yesu yana najia yohana alimjua yesu kwa kutoka mbinguni alimjua vizuri na misheni yake lakini yohana huyu ndiye ambaye anapata mashaka akiwa pale gerezani sitaki kushangaa sana kwanini una mashaka leo kwanini una wasiwasi leo juu ya shida ulio kwa nini una mashaka juu ya gerezo lilonalo sipati shida maana ikiwa yohana alipata shida sembuse wewe sembuse mimi ambao hata hatujafanya hatujashuhudia hatuja matendo makubwa ya yesu hatujamwijiwa yesu kwa unagaubaga tumesikia tu habari zake wakati fulani tumeziona sawa katika maisha yetu zinatokea lakini hatuna uhalisia kama aliyokuwa na ni ni la la ni yohanakidogouabukoaa yohana, yohana, nikamfananisha nikamchukua mkono wa waku, kushoto yohana mkono wa kulia nikamweka danieli nikaweka kwenye mizani kidogo sawa sawainawezekana katika mawazo yangu machache eh, mafinyu nilijaribu kuona kwamba nikawaza yohana eh, yohana yohana alikuwa alikuwa alikuwa alikuwa alikuwa kwenye kwenye kwenye gereza gereza gereza gereza na na danieli danieli danieli ambalo nalo akafungwa kama kama mfungwa la la tundu simba naye fulani oh. lakini namchukua alimjua yesu vizuri namchukua danieli yeye hamjui yesu yesu vizuri vizuri yohana alimjua danieli hamjui yesu vizuri Daniel, lakini nakuja na, na kumwona danieli haingii shida kubwa yeye anasema na namwamini na mungu wangu kwamba hata katika shidani lakini yohana ambaye alimjua kinagobaga naona anapata changamoto unajua inawezekana inawezekana inawezekana hata wakati flani, wakati wakati fulani fulani fulani umemhubiri yesu yesu umeona matendo makubwa sana katika maisha yako lakini imani inapungua nawezekana kuna watu wengine ambao wamesikia wame, wame, wame tu habali za yesu lakini leo wanamuamini vizuri wamesikia tu habali za mungu leo wanamuamini vizuri wamevaa sehemu ya dani. nini ambacho nataka nikutie kuwa kuwa na na imani imani nikupeleke kidogo katika mazingira hayantaanikupeleke katika mazingira haya. nataka nikupeleke katika mazingira halisi yangu halisiafiyaup jambo la thamai la kukumbuka ambalo yesu anamueleza yohana anasema nyinyi wanafunzi ambao mmetumwa na yohana mje mjemni ulizi namnataka mkamshuhudie yohana mambo ya machache tu kwamba hapa miujiza inatendeka n kama vile mnavyosikia na kama mnavyoona miujiza imetendeka mumesikia vipofu wakiponywa waki, waki, waki eh? mumesikia wenyewe mashahidi mumeona jinsi ambavyo watu wenye ukoma wanatakaswa nyinyi wenyewe mashahidi mnaona mumesikia jinsi ambavyo namu wenye shida mbalimbali waliofungwa wanafunguliwa oh, haleluya unajiwa katika muktadha huu ninapoendelea mbele ninajaribu kuchukua ilogelezo ulilonalo ulilofungwa inawezekana na wewe leo ujikumbushe tukukumbushe tujikumbushe unikumbushe nijikumbushe yesu anikumbushe atukumbushe mungu maneno haya ya kwamba je yale tuliyowahi kuyasikia nyuma na kuyaona tumeyasahau je imani yetu inapungua sasa je mungu huyu aliyekuwa akitenda imiujiza ambaye tulimmhubiri mu, mhubiri wakati fulani kama watumishi wake je leo macho yetu yameangalia saada sehemu nyingine je tumekosa tumaini na huyo mungu mungu ninapoendelea mistali, ninapoendelea katika hiyo kuangalia wa na na na ninaona kama mungu na wewe leo. kama anazungumza anazungumza leo leo je umeona mapepo mahali, mahali flani, mapepo mahali fulani uliwahi kushuhudia mtu yanamtoka je na nawe unakubali kabisa Ulewe kuona mahali fulani mtu mmoja aliumwa ali akapelekwa muhimbiri akiwa hoi na nawe mwenyewe huyu huyuawezi kupona lakini mungu akamtendea uujiza rudi nyumbani umewekuona je umewekusikia ikiwa kama umewekusikia maswali yayo yesu anakuuliza wewe leo namhusika chukua nafasi ya yohana leo gereza ulilonalo ni kama vile yohana alivyokuwa kwenye ile gereza inawezekana upo kwenye gereza la ndoa inawezekana aweekanao kwenye gereza gereza la la ndoa ndoa imekuwa changamoto kwako ya, uchumba. Uchumba kwako inawezekana binti hapo hapo au kijana kwenye kwenye uchumba uchumba uchumba umekuwa unaharibika mara mara kwa ni ni shida kila ukiingia gerezandcangato mamara k masdknnmcaai ukweli hamuna. inawezekana gereza gereza leo ni gereza la ulionao raha huna amani hata wakati fulani umejaribu kuangalia hana nawzkank oh rafiki yangu uenda una gereza hapo la lakiuchumi unapitia changamoto nyingi sana uchumi kwako zidiuaibika umasikini unanyanyasika unateseka wewe gereza ulilonalo ni mtoto mtotoyatima inawezekanagereza lilonalo kuna gereza la lakuachwa la kuwachwa kama mjani gereza ilo. yesu anakukumbusha ukiwa hapo gerezani kumbuka yale matendo ya ajabu mungu amekuwa duniani ulio aikuyasikia na yale ambayuli aikuyaona uenda alitokea kwa jirani uenda alitokea kwako mungu anakukumbusha mchana wa leo mungu anakukumbusha jioni ya leo mungu anakukumbusha muda huu mzuri kumbuka miujiza ambayo mungu ameitenda katika maisha wakati fulani tumeshuhudia mungu akituponya akituokoa akituvusha nini ambacho yohana alichokuwa anakumbushwa ndicho ambacho na mimi na wewe leo tunakumbushwa usiogope usiogope nam ondoa mashaka yesu anajitambulisha anasema mimi niko pamoja nawe hata ukamilifu wa dahari katika machungu nami niko pamoja nawe katika vilio nami niko pamoja nawe nbiblia inamzungumza ina vizuri atakatigelesaa msi tatu jinsi mungu ambavyo amechukua sehemu ya mashida yetu amechukua sehemu ya matatizo yetu soma vizuri somavryendiy ajuasikitiko nam akalibeba sikitiko letu akaenda nalo mpaka kalivari mpaka pale oh haleluya gorigotaen pekee ambayo leo napokwenda kumalizia kipindi hichi katika kitabu cha ufunuo ile sula ya pili na ule mstari wa kumi sikiliza maneno haya yangu mpendwa afikyangu pendweshmungu anasema usiogope mambo yatakaye kupata tazama huyo ibrisi atawatupa baadhi yenu gerezani ili mjaribiwe nanyi mtakuwa na dhiki siku kumi huwe mwaminifu ata nami nitakupa taji ya uzima aeluya neno la pekee usiogope mambo yatakayokupata mambo yanayokupata shida unayepitia taabuni unakopitia usiogope usiogope maana ibirisi anaweza kufanya njia za kukupitisha katika mazingira hayo na anapokupitisha inawezekana katika namna kama alivyojaribiwa ayubu mtumishi wa mungu maana anasema majaribu hayo huenda anafanyika huenda shida unapitia huenda kwaajili ya kujaribiwa jambo la kwanza jambo la pili kwamba uelewe dhiki hiyo ni ya kitambo na anasema katika muktadha wa sula hiya ufunuo anasema ni kwa siku kumi tu atawatupa gerezani huenda hupo kwenyero gereza kwa kitambo tu kwa muda wa siku chache ten days oh rafiki yangu mpendwa sikiliza anasema anasema maneno haya kwamba nam ninachokutaka kwako uwe mwaminifu hata kufa nami nitakupatia taji ya uzima fefuri mungu anataka mwaminifu mungu anataka mwaminifu