unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuaja tena njnakuj yuwaja swthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idha ya kiswahili ya redio ya wadvetista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi ishirini tano lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya www .awr.org. nchini kenya utatusikiliza katika masafa ya 897fm mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilu mshana ninakualika tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo pale ambapo mtu anataka kujua sasa kwamba ni mambo gani ya msingi ya kufanya gani kabla ya kuingia kwenye ndoa katika sera za ndoa tutakuwa naye josef kabelela pamoja na mary mseli wakieleza kuhusiana na ndoa ni nini utawategea sikio lakini pia tutapata kusikiliza nyimbo katika siku hii ya leo wimbo kutoka kwao maramba sda kway wimbo wa kwanza ni na habari njema na wimbo utakaohitimisha kipindi chetu ni wimbo wanaosema maisha haya Shahaya, ilayesum ni bure, kati kaduni, ya hiya, dami, i me mueleke a tu kim basi mpenzi msikilizaji kwa kuanza kipindi chetu ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na uko tayari kabisa kutegea sikio kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo basi tuwasikilize maramba sd qway na wimbo wunaosema nina habari njema we لمز م aaawaya na, na wimbo wenu hu mzuri na sasa ni wakati wa sera za ndoa haw joseph kabelela na mary mseli wanafunzi wa sikolojia kutoka chuo kikuu cha jordani hapa na, jina naitwa t kabelela niko na mwenzangu jynaitaakaibukatika kiindhiki basi katika kipindi hiki cha sera za ndoa kuna tutaenda kujadili kwa pamoja mada inayoitwa madatumeuandalia kama kuna mtu ambaye alikuwa na mwendelezo wa ufuatiliaji wa vipindi hivi kipindi kilichopita tulizungumzia ushauri kabla ya ndoa tuliona mambo kadhaa ambayo yalikuwepo katika mazingira hayo labda kwa kukumbushia tu kwamba ushauri kabla ya ndoa ni mchakato au wa mazungumzo kati ya wenzi ambao anataka kuingia kwenye ndoa na mtaalamu wa maswala ya ndoa au mtaalamu wa psikolojia na ushauri ushauli nasihi pala ambapo mtu hiyo itafanyika au afanye vipi lakini pia naeza kamsaidia kuweza kupata mwenzi anayefaa kakuzingatia kwamba ni mambo gani ambao wataenda kujadili na kuweza kuwafikiana sa leo mpenzimslizai tunakuletea um, mada nyingine ambayo inazungumziandoa enyewelabda mpeniamawadalia mayadondoaaan watu wengi mtu d ndoa ina maana gani neno unavosikia neno ndoa una akilini mwako linakujia nini na baada ya hapo tutaenda kuangalia aina za ndoa tutaangalia aina tofauti tofauti na baada ya hapo tutaangalia watu wanakuaga wanatarajia nini wanapotaka kuingia kwenye ndoa lakini sio hilo tu pia tutaangalia athari za za hayo matarajio ambayo mtu anakuwa nayo au ambayo yanakuja yanatokea na baada ya hapo tutakuja kuangalia faida za kuingia kwenye ndoa na mwisho kabisa tutamalizia changamoto na jinsi ya kutatua hizo changamoto hivyo ndio vitu ambavyo tuta tutajadili kwa leo naam ni vizuri kabisa mr sasa mpenzi msikilizaji twende moja kwa moja kwenye mada husika e, labda tungependa kuanza na kutambua maana ya neno ndoa ndoa ni muunganiko wa kisheria kati ya watu wawili ambao wameamua kuishi pamoja na kushiriki maisha yao yote kwa kawaida ndoa ni muunganiko au muungano wa kimapenzi kati ya mume na mke ndio na katika kuona hivyo basi mm-hmm. yeah sababu so, tunafahamu kabisa kwamba ndoa mtu nza kasema ndoa ndoa ndoa lakini tumeamua kutenga ndoa sasa katika aina tatu kuu eh. mm teza kuziona hizo aina tatu kuu za ndoa kwamba kuna ndoa ipi na ndoa ipi mjma tunafaham ndoa asili yake kwamba ni mme na mke daamary labda kwa faida ya msikilizaji angependa kufahamu aina za ndoa ungemwambiaje penda mskilizaji katika aina za ndoa aina tatu ambayo kuna ndoa ya kidini ndoa ya kitamaduni na ndoa ya kiserikali hizo ndo ambazo zinajulikana zinajuikaa kwa wa kwamba katika ndoa ya kidini hapa ni ile aina ya ndoa ambayo inaweza kafanyika kwenye makanisa au ikafanyika msikitini au kila sehemu ambapo ni kila ambayo anaiabudu lakini sio hilo tu wanapokuwa katika ile shughuli ya kuendesha hiyo ndoa ni ni huyo mtu ambaye ni mchumba au ni mwenza wao wataweka kiapo chao iko kiapo cha ndoa mbele ya mungu na watu ambao wanawashuhudia au watu waliohudhuria katika hiyo ibada hiyo ni aina mojawapo ya ndoa mm-hmm. ndiyo, ndiyo, mm. na aina nyingine tunaza tukasema ni aina ya ndoa ya kitamaduni na hii ufanyika kwa kuzingatia mila na desturi za jamii husika na katika ndoa hii inaweza kufanyika nyumbani au sehemu nyingine za kitamaduni kwa hiyo kuna wale wengine wa wanaweza kafanyia ndoa zao nyumbani au wengine tu tu sehemu sehemu labda kama ni yani ni sehemu tu wao kwamba wa kifanya, kwamba ni wao wanaamini wanaamini kwamba kwamba wakifanya hapa ndoa imefungwa lakini sio hilo tu tunasema kuna aina nyingine ya ndoa nindoa ni ndoa za za ndoa serikalini zenyewe zina, zinafanyika kwa, kwa, kwa kutoa kiapo mbele ya mahakama ambapo labda yule mwenza na mwenzake wanaenda wanahapa wwanahapa wana, kaamini kwenye mahakama kutokana na ile imani yao ambayo wanaiamini wao na mwisho wa apo wanakubaliana na kuwa mume mke na wanaishi pamoja kwa hiyo hizi ndawawezikuwa aina za ndoa ambazo asante dadam mm. ndugu msikilizaji wapenzi au wenzi wanapokuwa wanaingia kwenye ndoa wanakuwa na matarajio kadhaa na matarajioya wenza katika ndoa hutofautiana kulingana na utamaduni na maadili ya kila jamii yeah. hata hivyo kuna matarajio ya kawaidayonadoakbaada am wn aaokuawanaingia kwenye ndoa mm. wanakuwa na matarajio yapi mm. ndio kwanza kabisa tarajio la kwanza ambayo mtu anaweza akawana ambaye ni mwenza anataka kuingia kwenye kwenye ndoa tarajio lake la kwanza kabisa atakuwa na tarajio la kupata uaminifu ndio anatamani kunaa atakapo kuingia kwenye hiyo ndoa awe yule mwenza wake awe mwaminifu katika kila jambo ani kusiwe na mambo ya usaliti kusiwe ya, ya, ya, ya kusema kwamba labda abda atamfana aweze kuona kwamba mahusiano yao hayafai tena au kuingia kwenye ndoa ni kama kuingia kwenye jehanamu hapana ila anatamani atakapoingia kwenye ndoa aone kwamba mwenza wake anam, an, an, an, anakuwa mwaminifu katika kila jambo kwa sababu wengine wanaweza kwasababu wengineazaka wanaingia wana kwenye ndoa au ao kwenye mahusiano lakini wana mahusiano zaidi ya mtu mmoja kwa hiyo mtu ambaye yye sasa anaingia kwenye kwenye anatarajia kuingia kwenye ndoa anakuwa na tarajio kwamba nitakapoingia kwenye ndoa nitakuwa mimi na mwenza wangu peke yangu ndio basi ndiyo lakini Bas. mm. pia hapo hapo ningeomba kuongezea kwamba mm ukiachana hiyo aukuwa mwaminifu kwa mwenza wake lakini mm. pia kuna uaminifu kwenye masuala mengine kama maswala ya fedha okay. uaminifu katika kulea watoto mm. na uaminifu katika katika utendaji yani zote uaminifukatdahuotauaaashaandonaunataraj na mshikamano na kuwa na uwezo wa kusaidiana katika hali zote ambazo wanakuwa nakuanakutana nazo e, sio kwamba tu kwa sababu eti kwa mambo mazuri ndo tushirikiane hapana lakini pia katika mambo mengine ambayo ni magumu inakuwa ni rahisi kushirikiana ndio maana hmm. mtu anaingia kwenye ndoa akiamini kwamba atakuwa na mwenzake watakuwa wana uwezo wa kushirikiana mambo tofauti tofautina kwakuongezea tena poo po, jambo lingine ambalo mtu ni anatarajia atarajiamaadoa anatarajia kuishi maisha ya kupendana na kujali, kujali kwa wa dhati. Kwayo, mtu mwingine kujainoe a kila mtu ana matarajio yake mwingine anaweza akawa anatarajia kna kupata mshikamano mwingine ana-aa anaweza ana, ana, ana katarajia huo kwamba akiingia kenye ndo atapata uaminifu lakini kubwa zaidi hapa mtu anatarajia kwamba watapendana yeah. wataonyeshana upendo sio upendo tu kwa kwa mke tu upendo kwa kwa watoto upendo kwa familia kwamba mimi ni nimeolewa ni na na na fulani kwamba sio kwamba hatu wanipende mimi natakiwa hata familia yangu pia aipende au mimi nime nime nimeolewa na na kijana fulani so sio tu lazima nimi yani sitakii tu kumpenda yeye natakiwa kumpenda yeye pamoja na familia yake vile vile walivyo ile hali alionayo kila kitu hicho ndo ambacho kila mtu anatarajia ndio lakini mm. pia matarajio mengine ni kushiriki katika majukumu kwamba mm. anandoa aaka wanaingia kwenye saa hilo la ndoaana enye saa andoa mm. aa natarajia kamba ktakua kuna usawa katia kushiriki majukumu mbaimbaimajmakfamiliaokama yeah. majukumu, mm. majukumu mengineaka eachiwamtumoja mzi kwenye kufanya nini hivyo kitu ambacho kinaeza kkakaa ni kitu kizuri ambacho kitajenga pia familia na ndio maana sasa mtu akiingia kwenye ndoa anaamini kwamba kutakuwa kuna kushirikiana katika majukumu mm-hmm. na kuongeza tena kingine jambo lingine ambalo mtu anaweza kawa na, natarajio nao ni kuwa na ile hali ya kusema kwamba wanataka wakazaliane wakaongeze waka familia kwamba kuna baadhi ya wanandoa wanatarajia kwamba watakapofunga ndoa wakishaingia tu ao ni kupata watoto na kuanzisha familia ndio hilo ni jambo lingine linginea lakini pia jambo jingine ambayo nanezekaa kamfanya mtu akawa na matarajio yake au matarajio ya mtu akiwa naingia kwenye ndoa mm. ni maslahi ya familia mm. kwamba kwambaanategemea sasa kwamba wakishaingia kwenye ndoa ma mm. kila jambo ambao taka nalifanya itakua kwa ajili ya faida ya familia kwa ujumla mm. na sio faida ya mtu binafsi kwamba maslahi ya, ya maslahi yoyote yaa yatakayopatikana ni kwa ajili ya kuendeleza familia yao na sio kwa ajili ya kujiendeleza yee mwenyewe mm. peke yake na pia yakeumaizia pia kuna wengine ambao na, wa, wa yao ni kupata maendeleo kwamba kama awali y tu, tu, tumejadili katika kipindi kilichopita kwamba nini cha kufanya kabla ya kuingia kwenye ndoa kuhusiana na mambo ya maendeleo labda walikuwa wamepanga wa kufanya biashara fulani ile biashara ikafanikiwa kwa hiyo wanachotarajia ile lile ika, ika Wayo, wa, wa, wa, ili, ili wazo ambayo wa, walikuwa wameliwaza likaflikawa li, lime limefikia katika ile hatua ya, ya maendeleo yaani ile hatua nzuri hmm. nna likaendelea na au kwamu labdawalikuwa wanatamani wana kufanya kitu fulani kkkkikafanikiwa kwa kiwango ambacho wao walikuwa wanakitamani kwa hiyo hilo ni wazo mmojawapo au ni tarajio mmojawapo ambayo kila mtu amba, angependa ang, kuwa nalo au angetamani lifanyika anapoingia kwenye ndoa ndio mpenzi msikilizaji baada mm. ya kuona hayo ni yapo mambo mengi au yapo matarajio mengi ambayo wanandoa wanaweza wakawa nayo wakati wanaingia katika ndoa mm. lakini haya ni baahi tu tumeweza kuainisha kwamba baadhi ya hayo matarajio ambayo yanawezakaa kwa hawawenzi wakiwa wanataka kuingia kwenye ndoa sasa baada akainisha hamaanaa upande mwingine ambao unaeta athari, athari mbaya katika familia hiyobaahanakwamfano moja kati ya athari hizo ni mivutano katika familia yeah. mvutano baina ya wenza ambao inaweza kusababisha migogoro kutokuelewana na hata kuvunjika kwa ndoa kwasababu labda alikuwa ametarajia kitu fulani ma- sala- labdaataad Marsla- labda. siniaaamyafamafanyakaz mm-hmm. ba- kwa ajii ya masahi yake mwenyewe kwao vitu kama hivi vinaeza vikaleta mvutano katika familia Mm-hmm. ndio ndio kabisa lakini jambo lingine ambayo naweza likaleta athari ni kuturirika na wakati mwingine matorajio ya, ya ambayo yanakuwa hayakiviwi vile ambavyo wao wawenza wame wamepanga wanaweza kuhusu kutokuwa na furaha na kutokuwa na utimilifu ndani ya ndoa yao kwamba kama jambo flani ambao walikuwa wamelipanga na halijaendana vile ambavyo wao walikuwa wanatamani wa iwe na matarajio yao mtu anakosa furaha anakosa amani migogoro ndio hapo inapoanza ndio mm. lakini pia jambo jingine ni kupungua eh, kwa uwezekano wa kubadilika kwa mfano labda mtu alikuwa amejiwekea matarajio ma, ma, fulani hivi mm. kwamba wakati wanaanza sisi tutakuwa na matarajio haya haya haya au walikuwa mazu wakati wanaingia kwenye ndoa mm. walikuwa na uwezo wa juu wa kiuchumi sasa yeah. wameingia kwenye ndoa lakini aktokea changamoto wameshuka kiuchumi yale matarajio aliokuwa wamejiwekea ya juu sasa mm-hmm. mtu huyu anashindwa kubadilika kulingana na hali ambayo imetokea wakati huo kwamba anashindwa kuendana na uhalisia wenyewe matarajio yake yanabaki vile vilevile mm-hmm. kwaiyo inawezekana ni changamoto kuweza kukubali kuanza kubadilika tena na kurudi labda kuweza kukabiliana okay. na ile hali ambayo anakutana nayo mm-hmm. na kwa kuongezea pia jambo lingine kuna kukosa muda wa kupendana kwa kwa hapa tunasema hivi sababu patunasemahvkwasababu inaweza kuwa na wakati mgumu kwa wenza kwa sababu ya wajibu wa kazi na majukumu ya kifamilia na hivyo kusababisha kukosa muda wa wa kutosha kupendana labda wale wenza huyu anafanya anafanya kazi kazi huku au mmoja lakini moja yuko tu nyumbani majukumu yule kazini mengi akirudi, akirudi nyumbani, ni usiku au ni usiku yakifamilia nahivo kusababshakukoa mdawa namadao ka na engiaa arudi nymban nangeakwe ile yani ale materejio ao waliokuwa wame wameyapanga mwanzo kwamba watakuwa wanakaba wanapanga kuusiana na na mambo yao ya kifamilia wafanyeje hivyo mambo muda tu ule wakukaa wakujadiliana kuhusu mambo muhimu wanakosa lakini sio hilo tu hata utakuta labda uenda wote wapo lada wana ajira huyu anaajira mkoa huu huyu ana ajira mkoa huu kwa hiyo hiyo inaweza kapelekea pia hata ue kukosa ule muda wa kupendana kuonyesha upendo kama ambavyo wo walitarajia kwa eh, eh, sababu wote mahusiano ayo tuseme ni mahusiano ayo ya mbali wanashindwa kuishi ndoa wa ndoayao eh, wanaishindwa kuishi ile ndoa yao ambao waliitarajia wao mwanzo mm, eh. jinawezekana kabisa ukawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana hiziapasojt yes, na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hapo hatuna la ziada kipindi kimefikia tamati yake asante sana kwa kutenga muda wako na kuwa pamoja nam n mani yangu yakwambkiindi kiekaroeshotakuepo kiindi chaijai afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi usipange uosa napotoka stdi nawaacha maramba d waya na wimbo unaosema maisha haya jina langu habi jinalangu endelea kubarikiwa na matangazo yetu Aisha haya, ila yesu duni, ya ila Yeshua ni bure katika dunia hi ya dambi. ime imepokea mueleke a wake tu kimbiri e mikono mwa bwana. Gioia pila Gesù li pure quando ti corro أمل <imitation> ي chayo te asini o te