nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena najnakuja yeswat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena kuitegea sikiyo idhaa ya kiswahili kukutangazia kupitia masafa mafupi ya ita5 kutokea mkoani morogoro nchini tanzania nakumbuka mpendo a msikilizaji unaendelea kutupata kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya kwa masafa ya 89.7 na bila shaka yoyote endelea kuungana nami kupitia awr tanzania naamini kwamba utaendelea kutupata kupitia mtandao wetu wa jina langu ni kibaga mwahipaja karibu sana katika matangazo yetu na mpendo msikilizaji hii leo napenda kutambulisha kwako kipindi ambavyo nitakuwa navyo hewani hii leo kipindi cha kwanza ni kipindi cha ijali afya yako hapa tutaangazia afya ya akili na tutakuwa naye joseph kabelela naye mary Mbele. mseli kweli kabisa kwamba hapa sasa mtu akishajifunza kwa sababu kuna mabadiliko ya kiteknolojia kwamba mtu anatakiwa ajifunze kuendana na mabadiliko yanayokuwa yanaendelea kutokea katika teknolojia kwamba hata kama ulikuwa sehemu fulani Mbele. shuleni sehemu ya kazi kaziabda yeah mabadiliko yanaendai ya hivi kuna teknolojia hii imeingia kwa hiyo unavokuwa unajiboresha we mwenyewe unavojifunza mm. teknolojia mpya itakusaidia kufanya kazi yako kwa ufanisi zaidi tofauti yeah. na mwanzo ambayo ulikuwa unafanya okadimambo anavokuwa nabadilika nawe ukiwa unaendana nayo kwa kubadilika hivo, hivo. Mm. lakini kwa maana ambayo ni sahihi na inafaa katika hmm. jamii zetu sio kwa kwa namna namna namna ambavyo na namna ambavyo ambavyo haifai hapana inafaa na haitaathiri akili yako au afya ya kati atf katika kipindi cha pili tutakuwa naye joseph kabelela lakini pia akizungumzia mambo yanayopelekea kukosa furaha na hii ni sehemu ya nne naamini ya kwamba utakuwa umebarikiwa naye katika mfululizo huo wote ambao alikuwa akiendelea mtu anapokuwa kulala vizuri kabisa kwa sababu kukujuzanaouaweaula vizuri anafikiria tu maisha yake hi pia nzekamfanya yee akakosa furahalakiniapopata mda wakupumzika vizuri pumzika vizuri akikaso ni vizuripa kua chakula chenye afya taao kujengea afya yako kuepusha yakuwana magonjwakumbuka kwa upande wa waimbaji tutakuwa nao waimbaji wa dodoma adventist dodomaicoras kutokea dodoma watakuja kwako na ujumbe mzuri unaosema tajificha ya kakmachini yawambamkb nafkat katika wimbo wa pili msikilizaji tutakuwa nao waimbaji wa tausi kutoka kule marekani wanakwambia naishi siku mojamo moja. naishi siku moja moja na shukuru inayopita isiiyo yaweza na mancha ya pite kwani sina uwezo kwayo iyesia basi kwa utangulizi huo hawapaa dodoma adventist choras na wimbo ntajificha kwako we go sana waimbaji wa dodoma adventist nami na nichukue fursa pekee kukaribisha katika kipindi cha ijali afya yako hii ni sehemu ya saba na tunazungumzia afya ya akili tunaye josepf kabelela pamoja naye mary mseli wote hawa ni wanafunzi wa chuo kikuu cha jordan wakiwa wamejikita zaidi kwenye masuala ya ushauri na saa na saikolojia kwa ujumla basi naamini ya kwamba kupitia kipindi hiki kutaweza kujifunza mengi kuhusiana na afya ya akili ankeuat canaoto tofauofaut anaisaawat ne mtandao na wakati mwingine kwamba atumie kwa kiasi sio kwa muda mrefu ili apate muda wa kufanya mambo yake mengine ya msingi na ya kujiendeleza zaidi lakini mm. mm. a mwisho pia anamalizia anasema kuna kukaa kukaa sambamba na kujifunza teknolojia mpya ili kutumia teknolojia kwa ufanisi na kujenga kazi yako na kuboresha talanta zako hii hmm, imekaa ajiikweli kabisa kwamba hapa sasa mtu akishajifunza kwa sababu ah, kuna mabadiliko ya kiteknolojia kwamba mtu mm-hmm. anatakiwa ajifunze kuendana na mabadiliko yanayokuwa yanaendelea kutokea katika teknolojia kwamba hata kama ulikuwa sehemu fulani mm-hmm. shuleni mm-hmm. sehemu ya kazi yeah. labda eh, mabadiliko yanaendai ya hivi kuna teknolojia hii imeingia kwa hiyo unavokuwa unajiboresha we mwenyewe unavojifunza mm. mm. teknolojia mpya itakusaidia kufanya kazi yako kwa ufanisi zaidi yeah. kwa kwa na mambo nayo kwa kubadilika bada hi mm. lakini kwa maana ambayo ni sahihi na inafaa katika mm. jamii zetu yeah. sio kwa kwa namna namna ambavyo haifai hapana ambavyo inafaa na namna ambavyo haitaathiri akili yako au afya yako ya akili Hmm. kwa hiyo ni lazima kuboresha hivyo kulingana na teknolojia inavyoenda kwa ajili ya kwenda sambamba na jamii au maisha yetu yanavyo e, ndugu msikilizaji afya ya akili inaweza kuathiri afya ya mwili afya ya akili inaathiri afya ya mwili kwa sababu shida za afya ya akili zinaweza kusababisha matatizo ya kimwili changamoto hizi za kisaikolojia au za kimwili zinaweza kusababisha au kupelekea changamoto za afya ya mwili kama magonjwa na pia magonjwa ya mwili yanaweza kupelekea changamoto za afya ya akili mfano tunavyosema kwamba afya yakii naza kupelekea changamoto kwenye afya yatu ya kawaida ya kimwili kwaaa huko mbele na mbele aamanahusianaamamo ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya lishe nalakini pia kuna kwa mfano magonwaomagonjwa ya kudumu tunakosema kwa mm. kwamba magonjwa mengine ya kawaida yanaweza kapelekea mtu kupata changamoto za kiakili ni mm. pale ambapo unakuta hasaasa magonjwa haya a ya yakudumu eh, eh, ambayo ni kwa kiswahili wasema saratani eh, eh, saratani lakini pia na magonjwa mengine ambayo ni ya kudumu yakudumuakamfanya mtu akapata changamoto ya afya kili pale ambapo anakuwa anaendelea kuwaza changamoto hiyo inamsumbua mm-hmm. zaidi zaidi na zaidi. Mm-hmm. kwa hiyo haya sasa inakuwa ni changamoto kwa huyu mtu na kumpelekea kuwa hivyo mm. ngependa pia ndugu msikilizaji atambue kuwa mtu anaweza kuwa na ugonjwa mwingine na bado akafanya mambo mengine vizuri kabisa mm. yani namaanisha kwamba mtu anaeza kaa naumwa labda hata kama anaza kaa amevunjika mguu mm. anaeza kaa labda macho hayaoni nazakaa labda amekatika mkono mmoja au amekatika mikono naeza kaa labda tumbo linamuuma E, au au anauma mwingine wa kawaida lakini lakini lakini uwezo zake zingine mm. e, e, labda labda ya ya macho, au mm. ya ya mguu ni ni ni ni meneja anaweza kuongoza kuongoza wengine katika sehemu sehemu yake kazi kutoa mazuri na kazi lakini, mbapu, laba, kuna ya afya ya akili halafu kwingine viungo vyote ni salama au ni vizima mm. inakuwa kuweza mm. tunategemea sana akili katika maamuzi tofauti tofauti katika sehemu zetu za kazi mm-hmm. amba tutaendelea yeah. kuona mada mbalimbali kuhusu afya ya akili katika maaif mm-hmm. na endapo ndugu jamaa au jirani mm-hmm. atakutana na changamoto yoyote kuhusu afya ya akili anaweza kuwasilana nasi kwa huduma zaidi kupitia namba sifuri sita mbili moja sita tano sifuri tisa Tatu, sita. nitarudia fs2s59s asanteni kwa kutusikiliza mm. karibuni kwa wakati mwingine asante sana joseph pamoja naye mary kwa ujumbe huo mzuri na hasa katika mada hii ya afya ya akili ni katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha siri za ushindi hapa tunaendelea kuangazia mambo yanayopelekea kukosa furaha naamini ya kwamba tumeweza kuyaona mengi kati ya mambo ambayo yanapelekea kukosa furaha basi josepf kabelela natujiuza zaidi jambo jingine ni kupata usingizi wa kutosha mtu anapokuwa anaweza kulala vizuri kabisa chakula ngiosa furahaakiinaopata mda auzaz kizuri kwa sababu ya harufu yake ulioisikia kwa sababu natamani kula chakula hicho lakini sio chakula chenye afya kwaio ni vizuri pia kula chakula chenye afya kitakachokujengea afya yako kuepusha yakuwa na magonjwa ambayo anzakaurudisha sasa nyuma ambakokahisi kama vile au kakosa furaha yako lakini pia jambo jingine ni kupata nafasi ya kubadili mazingira kama vile kusafiri au kujifunza mambo mengine tofauti tofauti ka unavyopata nafasi ya kubadili mazingira hii pia ni nzuri nizakusaidia wewe kujenga uwezo wako wa kuweza kufurahi na kuishi maisha yako yenye ya amani siku zote ukifurahia kila kitu ambacho unakuwa unakiona ndugu msikilizaji baada ya kuona hapo sasa kwamba kuna changamoto nyingi ambazo zinaweza kutokea kulingana na mambo haya na kama ambavyo tunafahamu mambo haya yanaweza yakapelekea mtu kuwa na changamoto tofauti tofauti kama ambavohata kuwa na hali ya kuwa na furaha na changamoto hizi zzikaa zikaenda mbali zaidi mpaka kufikia kuwa mtu huyu akapata changamoto za kiakili kama vile hisia labda za huzuni hisia za wasiwasi msongo wa mawazo pungua kwa furaha na kumfanya huyo mtu sasa asiweze kuishi maisha yake au kuweza kufurahia maisha yake kwayo ni vizuri zaidi kama tutaweza kukabiliana na changamoto hizi ili kuepukana nazo na kutufanya sisi kuweza kuishi maisha ya furaha na ili kusaidia mchakato huu wa furaha sasa ni vizuri kama mtu atatambua mambo yafuatayo jambo moja wapo, kujua sababu ya kukosa furaha pale ambapo mtu atakuwa na uwezo wa kuainisha kwamba ni sababu ipi hasa imempelekea kuwa na hali hiyo ni vizuri zaidi kama atatambua kwamba furaha mimi ni kitu gani kmtatambua aoosa kama pale ambapo utaamua sasa kwenda kumuona mtaalamu wasikolojia na na ushauri nasihi itakuwa ni rahisi kwakowewe kuweza kujua kabisa kwamba chanzo cha kukosa furaha wewe niktu abo zadkaona mtaalamu huyu akaweza kupata msaada zui furaha aa sababu ya kuaanawatu atakiwa mtu akubali kwamba mimi tatizo langu ni kujilinganisha na watu wengineuhalisia kwa k- huo kwao ni vizuli kukubali sababu ya chanzo hicho lakini piakkufaham katika mchakato huu wa matibabu eh, ni kuruhusu mchakato wa uponyaji E, au matibabu kabisa kwamba hii inahusisha utayari wa mtu mwenyewe katika kutaka kutafuta msaada zaidi zaidi tayari kutafuta msaada zaiditayaiwa mba, pala ambapo anakuatakakufahamu chanzo cha tatizo hilo ni nini e, au sababu, sababu ya yee kukosa furaha ni nini au aata kwamba ili aweze kukubali changamoto yake ni nini hasa au to akini pi awnauwezutatuaa kutafuta njia zaidi ambayo inaweza ikamsaidia yeye kuwa sawa kiakili sawa kisaikolojia kwa maana ya kwamba ni lazima kumjengea uwezo wa yeye sasa kuweza kuwa na mwono chanya katika maisha yake au katika mambo yake mtu anapaswa kumtafuta mtaalamu na kupata msaada zaidi na imekuwa ni changamoto kwa sababu mara nyingi pale mtu anapoonekana labda kwamba ameenda kwa mwaamtaalamu wa saikolojia na ushauri nasihi labda ana matatizo ya kiakili sana na mara nyingi watu wamekuwa wakitumia neno, neno ni changamoto za kiakili ya kichanduujvzurimatumsuagonwacangamotozaaafyaaki kia sio lazima mtu aokote makopo pala ambapo hata wewe unaposhindwa kufanya kazi zako kwa umu. kini katika siku hiyo unapoishiwa nguvu unajisikia tu kama vile kutaka kulala kwa sababu ya mawazo mengi yaliyopokichwani kwako unaposongwa na mawazo unapojihisi kama vile unasonoma tayariuna changamoto ya kiakili unaposhindwa kufanya mambo yako kwa wakati unaposhindwa kupangilia muda wako vizuri tayari hiyo ni changamoto ya kiakisio lazima kabisa mpaka mtu awe anaokota makopo afanye afanye nini afanya nini mtuahiyo ni vizuri kama utatambua vitu hivyo na kwanza tukumwita mtu kwamba yule sio kichaa yule sio n dini kwamba ni mtu ambaye ana changamoto tu ya kawaida ya akili kwa hiyo ni vitu vingi ambavo katufanya sisi pia tukakosa kuwa na furaha kwa sababu pia nazakaa tuna changamoto pia za kiakili ambazo zinatufanya sisi tuweze kukosa furaha kwao ni muhimu sana kama tuaendelea kutafuta njia ambazo zatusaidia sisi kwa kuwaona wataalamu tuweze kusaidika zaidi na nugumu ni kwamba mchakato wa matibabu mara nyingi umekuwa ukionekana kama vile ni mchakato wa aibu e, mtu anaogopa kwenda kwa mtu fulani kwa sababu labda mtu yota aniona kama vile mimi labda e, si stahili au labda niko hivi na changamoto zangu hivi na hivi kwahio imekuwa ni ngumu mara zote katika kufanikisha mchakato huu kwayo ni kusihi sasa ndugu msikilizaji na ni vema kama utaona ni vizuri kama utamtafuta msaikolojia au mshauri nasihi ili uweze kupata msaada zaidi wa huduma yake na kusaidia kuweza kuishi maisha ya furaha wakati wote asanteni sana kwa kuwa pamoja nami karibuni kuendelea na vipindi vinavyofuata asanteni sana na hiyo ndiyo tamati ya kipindi hiki cha siri za ushindi kwa maswali yoyote anaoinihii hapakj yesoija tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania alike kesho tukutane katika kipindi cha biblia ya kujibu naamini ya kwamba tutaweza kujifunza mengi kumbuka kwa muda wote huo ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja kisimamia matangazo yetu hii leo kama idhaa ya kiswahili ya radioadventist ulimwenguni awr nashukuru sana kwa kuwa pa, pamoja pa, nami basi ninakokuaga kutoka hapa studio tausi na wimbo naishi siku moja moja basi tukutane kesho We see Kumoja Moja, moja Nashukuru Ginayo Kita, we see Oyaweza, Nabachaya Pite, when he's in the Owezo Payo, he's in the Nuku Kamisa, Yanadi Pastres Mumu Eu sou I am a a