nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti hibasana yesu yuwaja tena nakujnakuja So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena naitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wads ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr nchini kenya tunapatikana katika masafa ya mita bendi 89.7 fm msikilizaji karibu sana katika kipindicha mafundisho makuu kwa siku ya leo imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu sana tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki na kwa siku ya leo tutakuwa naye mchungaji josefu chengula katika kipindi kinachoelezea kuhusiana na meza ya bwana katika sehemu ya tatu walidumu ndani ya hekalu wakimega mkate nyumba kwa nyumba na kushiriki chakula chao kwa furaha na kwa moyo mweu akielezea namna gani meza ya bwana inatumika au inatumiwa na waumini wanaomwamini yesu kristo kwa kuanza kipindi chetu tutapata kuwasikiliza mashahidi sda kwaya na wimbo unaosema msalaba na wimbo utakaohitimisha ni wimbo kutoka kwao mashahidi sda kwaya wimbo unaosema sala azisikia basi tupate fursa ya kuwasikiliza mashahidi sda kwaya na wimbo wao mzuri See you. so long zuri na sasa tunamsikiliza mtumishi wa mungu mchungaji josefu chengula hapa anatuelezea kuhusiana na meza ya wa kwanza, sura ya kumi, wa kumi wa kwanza, sura ya sura sura mstari mstari wa bwanaakorino akorinostw mpendowa msikilizaji wangu naomba tusome anasema kikombe kile cha baraka tukibarikicho je si ushirika wa damu ya kristo mkate ule tuhumegawo si ushirika wa mwili wa kristo kwa hiyo mwili mkate ni ishara ya mwili wa yesu ambayo unatolewa kwa ajili ya ulimwengu kwa ajili ya uokovu wa milele matendo matendo ya ya ya ya mitume mitume sura sura mstari wa 46. wa neno la mungu linasema na siku zote kwa moyo mmoja walidumu ndani ya hekalu wakimega mkate nyumba kwa nyumba na kushiriki chakula chao kwa furaha na kwa moyo mweupe kushiriki huduma hii eh, ilipaswa iwe na na na msisitizo kwamba watu wanaposhiriki wawe na nia moja wakidumu ndani ya hekalu wawe wamoja wakimega mkate wawe wamoja na upendo nyumba kwa nyumba na kushiriki chakula chao walishiriki kwa furaha tena kwa moyo mweupe hiyo ndiyo tabia ya yesu ambayo inapaswa sisi leo tuweze kuwa nayo katika maisha yetu lakini matendo ya tndom7 anasema hata siku ya kwanza ya juma tulipokuwa tumekutana ili kumega mkate kwaiy siku ya kwanza ya juma walikuwa wanaamua muda mwingine wanakutana kwa ajili ya kumega mkate mkate ule ulikuwa unaendelea kumegwa kama ishara ya kwamba yesu tunataka aendelee kuwa nasi katika maisha yetu yesu tunahitaji asituwache katika maisha yetu yohana hadi na yesu anasema hivi mimi ndimi chakula cha uzima aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu anawo uzima wa milele nami siku ya mwisho tano. kwa maana mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni kinywaji cha kweli kwa hiyo uduma hii yesu mwenyewe alisema kila anaye kula ule mkate anakula mwili wake yesu na kila anaye kunywa ile divayi ana kunywa damu yake yesu ambayo ilimuwagika wa ajili ya wanadamu wote wapate uzima wa milele lakini a7wafiipi7 anasema bali alijifanya kuwa hana utukufu akatwaa namna ya mtumwa akawa ana mfano wa wanadamu yesu alipokuwa ana shiriki huduma iya meza ya bwana alikuwa kama mwanadamu mwanadamu akawaida tena mtumwa yule mtumwa yule ambaye anafanya kazi ya kuosha miguu ya bwana wake ndiyo kazi ambazo yesu alizifanya kwa ajili ya kunyesha, kielelezo cha unyenyekevu tunapaswa kuwa nao uwwsisi kwa sisi katika vizazi hivi wa kama vile mwana wa adamu asivyokuja kutumikiwa bali kutumika na kutoa nafsi yake iwe fidia ya wengi yesu alipokuja akuja kujifanya bwana yesu alipokuja alijifanya kama mtumwa ili awasaidie watu waweze kuwa huru kupitia maisha yake yesu kupitia kifo chake msalabani kwa ajili yetu wakorintho wa kwanza sura ya kumi, mstari wa wnza wa sua11asema hamuwezi kushirikiana katika meza ya bwana na katika meza ya mashetani hiyo tunaposhiriki huduma ya meza ya bwana tunatakiwa kushiriki pamoja na bwana kama bwana alivyoagiza namna tunavyoutakiwa kushiriki meza ya bwana ndivyo tunavyotakiwa kushiriki katika maisha yetu ya kila siku lakini ufunuo sura ya 19 wa 9 naye akaniambia andika heri waliohalikwa karamu ya harusi ya mwana kondoo akaniambia maneno haya ni maneno ya kweli ya mungu kwaiyo tunaposhiriki meza ya bwana ni kama tunashiriki ule mwaliko mwaliko ambayo mungu anawahalika watu wote kama bibi harusi wake na yesu kama bwana harusi wa hawa harusi ambao ni wale wanaomwamini yesu katika vizazi mbalimbali vinavyokuwepo na vinavyokuja ya wa kwa kuwa nimewapa kielelezo ili kama mimi nilivyowatendea nanyi mtende vivyo hivyo kwa hiyo meza bwana yesu alituachia kielelezo kama unafanya meza ya bwana tofauti na kielelezo hiki basi unavunja ile taratibu ambayo mungu wa mbinguni aliiweka lakini tunaposoma waibrania wa anasema kwa imani akaifanya pasaka na kule kunyunyiza damu ili yule mwenye kuwaangamiza wazaliwa wa kwanza asiwaguse wao ndio maana waliweka alama ya damu katika ile milango ili mtu ambaye amejali ame, thamani ya damu apate nafasi ya kuendelea kuishi lakini yule ambaye tayari anaonekana ana, ana, ana damu iko pale asiguswe awe salama huo ndio mpango wa mungu ambao ulikuwepo kwa ajili ya huduma ya meza ya bwana lakini sherehe ya meza ya bwana tunapoangalia sherehe ya meza ya bwana tunaangalia kwamba ni huduma ya ushirika mtakatifu sherehe ya meza bwana ni huduma huduma ya ya ushirika ushirika mtakatifu mtakatifu pasaka pasaka ambayo inaitwa pass over kupita kwa juu ni ya ni chakula cha bwana kama tunavyosoma waorino wa kwanza kumi namoja mstari wa ishirini hiyo meza ya bwana ni chakula cha bwana ule mkate unaandaliwa maalum hauna chachu hauna amila ndani yake maana amila ni pombe ambayo inawezi kachachusha kwa sababu huduma hii ya meza ya bwana na chachu tangu zamani ilikuwa ikimaanisha ni dhambi kwa hiyo mkate unayotengenezwa ya bwana mezabanan majina mengine hii meza ya bwana ina majina mengi kuna meza ya bwana ushirika mtakatifu hayoyote ni majina napo meza ya bwana tunaipata katika hiowakorinto wa kwanza kumi mstari wa ishirini eh, ia jingine kumega kumega mkate kumega mkate hiyo ni matendo ya mitume sura ya ishirini ya ishirini mstari wa saba na matendo ya mitume sura ya pili ule mstari wa arobaini na mbili inaitwa kumega mkate lakini pia inaitwa earisti aristi ni manayake ni kuhusiana na mwelekeo wa huduma huuma ama auashukrani na baraka ndiyo inaitwa ekaristi inahusika na shukurani na inahusika na baraka hiyo unaweza ukasoma pia katika mathayo sura ya ishirini na sita mstari wa ishirini na sita na mstariwa ishiriina saba na unaweza ukasoma pia wakorindho wa kwanza sura ya kumi mstari wa kumi na sita na unaweza ukasoma wakorindho wa kwanza sura ya kumi na moja ule mstari wa ishirini na nne wakati wa huduma ya meza ya bwana inapaswa iwe ni wakati wa furaha sio wakati wa huzuni siku ya meza ya bwana kuwe na furaha kwa sababu mnakutana na bwana inapaswa ni siku ya furaha mno sio wakati wa huzuni huo meza bwana ni nafasi ya sikukuu ya pasaka wakati wa la kale tangu zamani pasaa lakini siku hizi za leo watu wanaita na na na ukisoma hii ista, na, ukisoma hii kwenye kamusi uangalie nini eh, ilikuwa eh, mungu aliyekuwa anaabudiwa tangu zamani hizo eo maana utaona tu inazungumzia kusema easter inakuwa inatakiwa iwe lini utaona ameandika easter it depend it depend it will be on march or april yaani itategemeana inawezi kawa mwezi wa tatu au inawezi kawa mwezi wa wanne lakini pasaka ambayo inazungumzwa katika bibilia hii ni pasaka ya kula ya kutawadhana miguu ni pasaka ya kumega mkate ni pasaka ya kunywa divai ndio mpango wa mungu wa kutengeneza pasaka sio easter inayosherekewa mwezi wa tatu au mwezi wa wanne lakini ni pasaka ya kushiriki kula kula mkate kunywa divai lakini ikiambatana na tukio la kwanza la kutawadhana eh, kutawa miguu sio kama ile ambayo wanasema easter it will depend, it will will depend be on march or pil kwamba inawezi kawa tu mwezi wa tatu au mwezi wa nne lakini pasaka inayozungumzwa katika biblia ni pasaka ile ambayo tayari yesu alishiriki pamoja na wanafunzi wake kuonyesha kielelezo maana ya meza ya bwana maana ya ya meza bwana ni kumbukumbu ya ukombozi kutoka dhambini ni kumbukumbu ya ukombozi kutoka dhambini kama tunavyosoma kutoka sura ya mstari wa hadi kutoa lakini kama tunavyosoma yohana sura ya mstari sa5 lakini hapa tunaangalia eh, kafara ya yesu ambayo inaleta ukombozi fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu wa kwanza mstari wa tunaiona hiyo lakini jambo la pili maana ya pili mkate mkate na tunda la mzabibu kama tunavyosoma yohana mstari wa 15:msw yesu anasema mimi ni mzabibu ninyi ni matawe akaaye ndani yangu huyo huzaa sana kwa hiyo yesu anawakilisha yeye ndiye mzabibu yeye ndiyo mzabibu na ndiyo maana kunakuwa na divai inanywewa katika huduma ya meza ya bwana kwa sababu yesu ndiye mzabibu wa kweli na baba yake yesu ndiye mkulima yesu alisema ndiye chakula cha uzima tunaposoma katika yohana 635 yesu ndiye chakula cha uzima kulisha watu 5 tunaona yesu alipokuwa hapa duniani aliwalisha we, wanaume 5 tukiacha wana wake na watoto aliwalisha kupitia vipande vichache vya samaki eh, na eh, mikate micha, michache tu ya kula yesu akafanya tukio hilo kubwa yesu alitengeneza pia muujiza tunaposoma yohana e, mtakatifu sura ya pili alifanya muujiza katika harusi ya kana watu alipotindikiwa divai yesu akatengeneza divai watu wakanywa wakafurahi kwa hiyo yesu ndiye damu iliyotolewa kwa ajili ya wanadamu wapate ukombozi katika maisha yawo maana nyingine anasema msipohula mwili na damu yesu anasema msipohula mwili na damu hamna uzima ndani yenu hiyo ni yohana sura ya sita, wa 53, na jambo la ushirika wa jumuiya ushirika wa jumuiya na kristo yani maana ya meza ya bwana ni ushirika wa jumuiya na kristo tunaposoma wakorinto wa wa kwanza kumi, wa sita na tunaipata lakini jambo la tano tarajio la ujio wa pili wa yesu ndiyo maana se yesu alisema fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu tarajio la ujio wa pili wa yesu tunapofanya huduma ya meza ya bwana tunatarajia kwamba yesu anakuja tena wakorinto wa kwanza, kumi, mstari wa, sita na wa, wa kwanza, moja, mstari wa na sita. tukio hili ni sherehe kubwa ya karamu ya harusi ya mwana kondoo kama tunavyosoma pia ufunu kumi na tisa mstari wa tisa ni sherehe hiyo harusi ya mwana kondoo pamoja na kanisa lake ambao waliendelea kufanya kama yesu alivyoagiza maana nyingine ya sita e, ni sifa ya kushiriki huduma kubwa mbili jambo la kwanza kwamba tunaposhiriki meza ya bwana tunatumikia imani ya kristo lakini pia tunashiriki ubatizo ubatizo na meza ya bwana kwa sababu tuna vitu viwili tunapoamua kumfanya yesu kwani bwana na mwokozi wa maisha yetu jambo la kwanza tuna mlango wa kuingilia kanisani mlango wa kuingilia kanisani ambao huo ndio ubatizo lakini tuna namba mbili ambayo inakuwa sehemu ya wale washiriki inawafaidia wale walio washiriki huduma hii ya meza ya bwana maana wameshaingia mlango wa kuingilia kanisani lakini sasa eh, wanaendelea kushiriki meza ya bwana kama yesu alivyoagiza kwamba wanapaswa kushiriki meza ya bwana siku zote za maisha yao waendelee kukumbuka hadi yesu atakaporudi mara ya pili lakini mpendwa msikilizaji wangu naomba niku nikutie moyo inawezekana mahali uliko meza ya bwana unafanya tofauti na inavyotakiwa labda unapewa mkate peke yake eh, bila kuoshana miguu lakini pengine unapata mkate peki yake divai hupati lakini hiyo ujuwe kwamba inafanyika tofauti na kile mungu alichoagiza habari njema ni hii ninakusihi nenda uliza kanisa la wadivedis ya sabato ukashiriki huduma ya meza ya bwana uone jinsi inavyofanywa lakini pia natoa wito inawezekana nasema nataka nisalimishe maisha yangu kwa yesu na mimi niwe nafanya kama yesu alivyofanya anasema mtu akiisikia sauti yangu na kuufungua mlango nitaingia kwake nami nitakula pamoja naye tazama nasimama mlangoni huyu yesu anasema tazama nasimama mlangoni mtu akiisikia sauti yangu nakufungua mlango nitaingia kwake nami nitakula pamoja naye na yeye pamoja nami inawezekana unasema mimi nataka yesu asiniache mimi nataka yesu asinipite anapogonga kwenye mlango wa moyo wangu ninamfungulia mlango wa moyo wangu ili aingie ndani yangu yesu aishi pamoja nami na namimi niishi pamoja na yesu ikiwa mpendoa wa msikilizaji wangu unatamani hayo yangekuwa kwako unatamani yesu aingie ndani yako unatamani pia upitie hatua ya mlango wa kuingilia kanisani ambao ndio ubatizo unatamani ubatizwe alafu uendelee pia kushiriki meza bwana natoa nafasi hiyo wito ujitoe ili uamue kubatizwa utembee pamoja na yesu maishani mwako kama ni maisan ako hita ahio mkono wako uobe baba wa mbinguni asante kwa upendo wako asante kwa ulinzi wako baba mbinguni asande kutufundisha juu ya imani ya msingi ya meza ya bwana baba mbinguni tusaidie mpendo msikilizaji wangu aliyesikia huenda ameshiriki meza ya bwana tofauti na mungu mungulivyoweka mpango baba anapotafuta namna ya kufanya kama mungu ulivyoagiza namba mbariki msikilizaji wangu ili apate nafasi ya kuingilia mlango wa kanisa kwa njia ya ubatizo na baadaya hapo aendelee kushiriki huduma hii ya meza ya bwana naomba umbariki mtumishi wangu yule ambaye nanisikiliza bwana wa mbinguni naombo umpatiye nguvu ajitowe upya asalimishe maisha yake kwako yesu asante kwa sababu hutamwacha mpendwa msikilizaji wangu utambariki maana naomba na kushukuru kupitia jina la yesu amina msikilizaji una swali au na changamoto namba za kuwasiliana hizi hapankuj na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sina laziada nipende kukushukuru sana kwa kuwa pamoja nami toka tumeanza kipindi hiki na sasauafikiaajinaanumahisana na amaaba nawe Sim.