unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yiwaja tena ipata sauti himba sana yesu yiwaja tena nakujnakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wadi ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na rock fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya wwwawr nchini kenya watusikiliza katika masafa ya 89.7fm karibu sana mpenzi msikilizaji katika kipindi cha sera za ndoa wa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu sana tuungane sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilu mshana kwa kuanza kipindi chetu tutapata kusikiliza wimbo kutoka kwao kongowe kati sda kwaya wimbo wa kwanza unaosema kwa muda mrefu <tipedeku> na wimbo ambao utahitimisha kipindi chetu ni wimbo unaosema tulistahiri kufa kutoka kwao hawa hawa kongoe kati sda qwy sera za ndoa kwa siku hii ya leo tutapata fursa ya kumsikiliza joseh kabelela pamoja na mary mseli changamoto hii imekuwa ikijitokeza mara nyingi na pale ambapo unakuta labda mwanaume mm. ana elimu dogo kuliko mke wake amba mke wake ana elimu kubwa kuliko mwanaume mm. Hehe, mwanaume anakuwa na zile hisia za kujihisi mnyonge kama mm-hmm. hafai hawezi na hawezi kutoa sauti yoyote so, na, Hmm. hata kwa wanawakhawa ni wanafunzi kutoka juko chuo kikuu cha jordan kinachopatikana hapa mkoani morogoro katika sehemu ya pili ndoa ni nini tutapata nafasi ya kuwasikiliza basi tunapoanza kipindi hiki tuwasikilize kongoe kati sd qwaya na wimbo unaosema kwa muda mrefu Thank you. a Salamau, a and a woman, a boy, a son, be a woman, a a kwa. call. she wanna give one ogoekati sdkwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa ni wakati wa kusikiliza kipindi cha sera za ndoa josepf kabelela na mary mseli wanafunzi wa saikolojia wanatueleza kuhusiana na ndoa ni nini katika sehemu ya pili wategeskio chengamoto nyingine ambayo naeza kajitokeza kwenye matarajio hayo ni kupuuzwa mm. e, ikiwa matarajio ya mmoja wa wanandoa hao hayatimizwi sasa kwamfano labda anazakawa andoto faniwakbaaaaniokaaada anaaaka mapendekezo yake kenye jambo flani mm. ngine ya msingi kwamba eh, thamani yoyote mm. hali hii pia ni changamoto katika haya mm. mm-hmm. lakini jambo lingine pia msikilizaji ni kutokua sawa kitaaluma apa naweza katokea wenza ikiwa wenza ndoa hawa, hawako sawa kielimu inaweza kuwa sababu ya kutokuwa na maelewano kutokana na ufautofautiana katika maoni kwamba mmoja anaweza kawa na elimu ya juu kuliko ya mwenzake kwahiyo hapo sasanaeza kapeleeaaa amb wehahuna usemidsa lakini ilo, ilo nkawaida kawaida haitakiwi katika familia kwa sababu elimu ni kitu kingine na habari za ndoa ndani ya familia ni kitu kingine ndiyo na mm. lakini pia kwa kuongezea hapo hapo kwamba changamoto hii imekuwa ikijitokeza mara nyingi na unakuta pala ambapo unakuta labda mwanaume mm. ana elimu dogo kuliko mke wake mba mke wake ana elimu kubwa kuliko mwanaume mm. Hehe, mwanaume anakuwa na zile hisia za kujihisi mnyonge mm. kama hafai hawezi na hawezi kutoa sauti yoyotewamba ni kwa wanaume so tu na. hata kwa wanawake E, lakini inakuwa hmm. ni afadhali yani asilimia ya kubwa inaonyesha kwamba upande wa wanaume hmm. wengi hmm. wanaangaika na hiyo hali hmm. nasiyo hali tu ya kielimu lakini pia hata kwa kipato labda nakuta mama ndo ana kipato kuliko baba wa kikubwa nginetacheaaalingaaelimuaacheo ana cheo, cheo kidogo kulingana na jinsi ambavo wanasema anaofanya kazi mm. kwao mazingira kama hayo kafanya neaaafanya mm. mm. mm. <kulakupendana>, mambo kwakushirikiana akiniae mbaounakuta taaluma hii au pesa au cheo vinaanza bina, ku, ku, kuingia ndani ya ndoa mm. inakua ni changamoto na kuharibu matarajio yao waiokua wamejiwekea lakini jambo lingine china ambalo tunaenda kumalizia ni kuelemewa inaweza ikawa hawa wanandoo walikuwa wameweka matarajio makubwa na hayo matarajio yanaweza kusababisha kuelemewa kaelemewa labda nina familia na hivyo anaweza kasababisha tatizo kubwa katika familia kwa mfano mm-hmm. inaweza kawa labda awawenza walikuwa wamejiwekea matarajio makubwa ya kufanya kitu fulani lakini kile kitu kikafanikiwa zaidi kiasi kwamba hata wao wenyewe wanashindwa wana jinsi gani ya kuhimili matarajio yao ambao walikuwa walikuwa wameyatarajia lakini sio hilo tu anaweza wameweka wa, wa, wa, matarajio yao wa. lakini yale matarajio labda kwa mfano labda tukasema matarajio baya ni ya kikazi kwamba yale matarajio ya kikazi yamekuwa ya makubwa zaidi kiasi kwamba ataaaat t asaau t akuelemewa na matarajio ambayo, walukuwa, ambayo wao walikuwa wameyatarajia ambayo sasa yamezidi uwezo wao kweli hmm. asante ndugu msikilizaji baada ya kuona athari ambazo azikajitokeza baada ya matarajio kutokwenda kwenda kama ambavo wawenzi wanaoingia kwenye ndoa kwamba wamekutana changamoto hii asa kwamba walikuwa wameweka matarajio yao lakini sasa hivi matarajio yao haajaenda kama walivyokuwa wanatarajia mm. sasa tuangalie nini faida ya kuwa kwenye ndoa mm. e, kwamba kuna faida gani mtu akiwa kwenye ndoa au ndoa ina faida gani kuna baahi ya yeah, mambo hapa tutaeza kuona kwamba uena kuona baadhi ya hizi faida ambazo zinamfanya mtu sasa atamani kuingia kwenye ndoa kulingana na faida yake mm. faida ya kwanza ambayo ambayo mtu au yeyote ule kuiona au atapata katika ndoa atdouaashrka na ushirikiano lakini ushirikiano huu utakuja endapo awa wanandoa watakuwa na ushirikiano wao kama wao ushirikiano utakujaje utakuja kwa kusikilizana utakuja kwa kuheshimiana lakini kama watu hawawezi kuheshimiana ushirikiano hauwezi kupatikana ndani ya, ya, ya ndoa kama hawa watu hawasikilizani srkano ata ayo faida ambayo itakuja ita kwawawa kwa wanandoa ambaowatakmo mbalib aaaanasemekana asilimia nyingi sana ya mabachela wa ndo wale wanaume ambao hawaja hawajaoa waga ni wavivus kwamba kuna baadhi wanapenda kupika lakini likija kwenye swala la kuosha vyombo ni shida likija kwenye swala la kufua ni shida kwa kwa mm, hiyo hiyo ni kweli sasa sasa sasa endapo hawa hawa watu watakapokuwa watakapo watakapo katika ndoa ndoa hapo hapo kushirikiana kwamba labda mwanaume anapika mwanamke anaosha vyombo si ndio ushirikiano eh, eh. utapatikana kut, kut, kut, kwa sababu ya hiyo ndoa mm. baina ya ambayo baina watu wawili lakini pia faida nyingine ni upendo sababu t tunaamini kwamba upendo ndo kila kitu Hmm. sehemu yoyote ile hmm. kwamba mtu akishaingia kwenye ndoa anatarajia kwamba kutakuwa kuna upendo ko ni faida pia ni faida pia ambayo anaweza kaipata kutokana na ndoa yenyewe kwamba ndoa inatoa nafasi ya huyo mtu kuweza kumthamini kumjari hmm. kumshirikisha kwenye mambo yake lakini pia aakamjenga na kuwa na uhusiano mzuri pia wao kwa wao lakini pia na watu wengine lakini pia faida nyingine ni uaminifu ukishaingia kwenye ndoa ndugu msikilizaji swala la uaminifu hapa labda unazokaa unajiuliza kwamba huyu mbna nasema uaminifu wakati wengine huo hakuna waminifu. kuna uaminifu kama mambo haya au matarajio yenu au na tabia hazijaenda sawa kama kama ambavyo mtu lakini pale ambapo hazijaendasaawmtu matarajio ambayo yataenda vizuri kulingana na jinsi ambavyo mmejiwekea na mnavyoenenda kwa kuheshimiana kwa kulindana ni rahisi zaidi kuweza kuwa na uaminifu ndani ya ndoa kwa mtu anaingia kwenye ndoa E, anapata uaminifu uaminifu huo upi ni pale ambapo nakuta kwamfa mtanaingia knyena ksabu ya mtu ambaye tayari anamfahamu ameshakubalianaesaa matarajiaia kupata uaminifu kwa mtu yule okay. itofauti namaoaautanana mtu mngine Barani. asante hmm. lakini jambo lingine pia faida ambayo naeza kaipata kwenye ndoa ni kujifunza kwa, shirika, kujifunza kutoka, kwa kwa hutoa fursa washirika kutoka kila mmoja na pamoja hapa kwenye uifuna ada toa fsa kaaa ameolewa mtu ambaye labda aa ana ujuzi ujuzi fulani ana, ana labda ujuzi wakufuga, labda wa kufuga ng'ombe A, Mary, afahamu jinsi ya uui wakufuga kupitia nombe mume ambaye sasa ambaeasa naye atapata kujifunza kupitia kwake au sio hilo tu labda mimi sasa nimeolewa na mtu ambae labda hajui kufuga na, mimi najua kufuga na najua kupitia hajukufuga najufuga anaweza akapata kujifunza kutoka kwangu kutokana na mambo mbalimbali lakini sio hilo tu kuna kujitolea na tunasema ndoa inahitaji kujitolea kwa washirika wote wawili inawezekana kuwa na athari nzuri katika katika uhusiano wao kujitolea mambo mbalimbali kuna muda inaweza ikawa labda mume wako ndio anafanya kazi lakini kuna baadhi ya vitu ambavyo unaweza ukafanya wewe kama wewe tu ile ku kama nana una, unaweka ladha fulani hivi ambayo na in, in, inachochea upendo zaidi kkujitolea katika mambo mbalimbali labda umeenda sehemu ume, umeona kitu kizuri ukamnunulia ukamletea ile inakuwa tu ni ni sehemu nzuri ambayo yee anaa an, anakuwa anafurahi au inaweza akawa ni kwenye mambo ya ya kifamilia labda siku mnasema tu labda twende leo la tukatembele familia kwaiyo we ka unaenda upande wa wakwe labda una katika kufanya vitu mbalimbali mbali. yani hivyo ndio lakini pia faida nyingine ni ukuaji wa kiroho kwamba ndoa inaweza kuwa ni athari nzuri katika ukuaji wa kiroho kwa washirika wote wawili kwa maana ya kwamba pala ambapo mmeamua kuingia kwenye ndoa e, na hasahasa ndo labda usemedoa za kidini mm. kwa imani yenu ambayo tayari mmekubaliana mmeingia kwenye ndoa mmefungishwa ndoa labda na viongozi wenu wadini katika mwendelezo wa mafundisho tofauti tofautiwaena zaidi kawa na endelezo mzuri zaidi mkawa na ukuaji mzuri wa kiroho lakini sio hilo tu kawatukuwa na familia familia tuna kwamba tu familia tu kwamba ya baba na mama, na mama watoto amama awaotowake damngine sisi wa, wa Afrika, familia, zetu, waga, zile familia familajumushi mm. le baba yeah. mama wajomba washangazi ba mdogo ndoa ina- inawezesha washirika kuunda familia yao na kujenga maisha ya pamoja kwahio watu wanakuwa wanakaa kwa pamoja wanashirikiana vitu kwa pamoja hawafanyi tu kipekee pekee ndio lakini mm. pia faida nyingine ni usalama wa kifedha kwamba pale mtu ambapo anakuwa na mwenza wake ambae tayari tumeona ama unau una umnfu a om mtu hakuna uaminifu ndani ya ndoa mm. inakuwa ni changamoto au mtu peke yake hana mipango yoyote ya maana lakini akiwa na mwenzake angalau anaweza kumshauri na kukaa kuna usalama fulani hvi ambao nazokapatikana kwa ajili ya zile fedha kwa ajili ya maendeleo mengine zaidi au kwaajili mm, ya kuweka tu akiba mpaka patakapopata jambo la kufanya na kama mtu atakuwa na usalama feather, wa afya ni mzuri. Yani, mtu kuwa kwa na athari nzuri katika ustawi wa afya ya washirika wote wawili kwamba kwenye kwenye ndoa kukiwa na amani kukiwa na furaha kukiwa na upendo lazima hiyo ndoa itakuwa na ustawi wa afya nzuri itakuwa naa yaani na, na, na, na malengo mazuri utakuwa na mambo mazuri kwenye usawi wa afya hapa tunasemea utaepukana na s utaepukana na mawazo utaepukana na msongo wa mawazo utaepukana na masonona na mgonjwa wa moyo kwa sababu tu unafanya mambo kiafya unafanya mambo kwa usawi mzuri ndio lakini pia faida nyingine inaweza kupatikana kutoka kwenye ndoa ni furaha kwamba wana ndoa hawa sasa baada ya kuingia kwenye tendo hilo la ndoa yaani kamba kwenye ndoa hiyo wanakuwa na furaha kwamba hii furaha E, wanaipata washirika wote wawili au wanafamilia kwa ujumla sababu so, ni jambo ambayo wamekubaliana wame, wame wameafikiana kwamba tunaingia kwenye ndoa ni ambo la msingi kwahottadumishe ndoa yetu lakini a uatwatu anaoto mtokea katika mm. mm. ndoatusemiksau mm. kuna mambo mengine si furaha na nini kwamba mm. kuna changamoto katika hizi ndoa amb changamoto hizo sasa zinaza kujitokeza wakati wowote katika ndoa yoyote mm. e, haijalishi yeah. kwamba ni ndoa ya nani mm. e? haichagui rangi haichagui umri yani ni mtu yoyote aichagui kabila kwa changamoto zinatokea wakati wowote mm. ka imuhimu pia kuzifahamchangamoto hizaaa kanza changamoto mojawapo mm. kwa ni migogoro katika familia mm. au migogoro ya kifamilia mm. baba mama labda hawaelewani baba na watoto hawaelewani mm. au changamoto hawaelewaniacangmototmea upande wa mwanaume na upande wa mwanamke ukweni watu hawaelewani mm. mkilizaji inawezekana kabisa kawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapaeso na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hapo tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo asante sana msikilizaji wangu kwa kutegea sikio kipindi hiki na hivyo basi nikutakie usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea jina langu habi machilumshana nikutakie usikilizaji mzuri wa kipindi cha ijali afya ya yako pamoja na siri za ushindi hapo kesho kongoekati sda qwy wanatuacha na wimbo unaosema tulistahili kufa wategee sikio You're Shino-