unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yuhaja tena nipate sauti nimba sana yesu yuhaja tena nakuja ana swthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena jambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr yinaoutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bedi25 kutokea hapa mkoani morogoro mpendo a msikilizaji ungana nami kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm masafa 897 kutokea kule nchini kenya naamini ya kwamba tutakuwa sote mwanzo mpaka mwisho na hilo msikilizaji kipindi hewani ni bibia ya kujibu hapa tutapata wasaa wa kuwa naye mchungaji daniel mshola akijibu lake edison ni mwangilima kutokea iringa ambaye yeye alitaka kujua bustani ya edeni ilikuwa wapi anataka pia kufahamu ni nchi gani katika wakati huu um, na wa historia eh, ina, wanakisia ya kwamba eh, bustani ya edeni ilikuwa katika eneo la guba ya uajemi na hasa katika nchi inayoitwa iraki ya leo eh, mahala ambapo eh, mito mikubwa miwili ya tigris na yaa inaingia baharini lakini awali ya yote tutakuwa na mwimbaji irin chaboma ambaye atakuja kwetu na wimbo unaosema kamwe siwezi kujua wimbo wa pili takuwa na kwaya ya mwenge kutokea daresalamu wanakwambia lipo wimbiiko wimbi linalokuja na kupepeta madgugu na ngano indawa alisema ya oceni yaendele kukuwa pamoja basi huyo hapa airin chaboma na wimbo kamwe siwezi kujua wimbo huo huyu hapa mchungaji daniel mshola akijibu swali lake nichukue nafasi tena kuukaribisha msikilizaji wangu katika kipindi chako kizuri ukipendacho cha bibulia ya kujibu leo tena tunayo maswali mengine yaliyoulizwa na wasikilizaji mbalimbali ambayo tutakwenda kuyajibu na kabla katujaingia katika, kipi, katika eh, kujibu maswali hayo nikualike mahala pale ulipo kuomba asante kwa siku hii tena tubariki ukmknda kujibu maswali na watoto wako kupitia kwa maswali haya basi tuue ukweli wako na zaidi tukutii na tukutiinakukupenda wewe kula iringa wetua hivi bustani ya edeni ilikuwa wapi yaani ni nchi ipi kwa sasa e, bustani ya edeni ilikuwa wapi yaani ni nchi ipi e, kwa sasa nahitaji kujua e, kula ambako bustani ya ya edeni edeni edeni e, ilikuwa kwa kweli e, wasomi wa biblia um, na wa historia e, ina, wanakisia ya kwamba e, bustani ya deni ilikuwa katika eneo la guba ya uajemi na hasa katika nchi inayoitwa iraqi ya leo mahala ambapo eh, mito mikubwa miwili ya tigris na eufrati inaingia baharini naam na ukisoma eh, kwa sababu katika kitabu cha mwanzo sura ile ya pili mwanzo sura ile ya pili mwanzo sura ile ya pili na ile aya ya nane eh, mpaka ya kumi na nne E, inahetajwa baadhi ya mito hapa mwanzo mbili aya ile e, ya nane bwana mungu akapanda bustani upande wa mashariki wa edeni akamweka ndani yake huyo mtu aliyemfanya bwana mungu akachipusha katika ardhi kila mti unaotamanika kwa macho na kufaa kwa kuliwa na mtu wa uzima katikati ya bustani na mtu wa ujuzi wa mema na mabaya Uka, e, ukatoka mto katika edeni wa kuhitiria bustani maji na kutokea hapo ukagawanyika eh, kuwa vichwa vinne jina la wa ni pishoni ndio unaozunguka nchi yote ya avila ambako kuna dhahabu na dhahabu ya nchi ile ni njema huko kuna bedora na vitoshahamu msaraa kumi natatu na jina la mto wa pili ni gihoni ndio unaozunguka nchi yote ya kushi na jina la mto wa tatu ni idekeli ndio unaopita mbele ya ashuru na mto wa nne ni frat hiyo mito hii inatajwa mito hii e, ina- ina, ina e, inatajwa mingine leo hii haitumii majina yale ya zamani e, kwa mfano hii pishoni na gihoni e, leo hii ndio inayounda mto unaoitwa mtonairi. E, mtonairi na kwa kwa hiyo hiyo basi kwa ufupi e, ni kwamba e, edeni ina kisiwa kwa historia ya bibria naam ya kwamba ilikuwa katika eneo ambalo linaitwa guba ya uajemi na hasa katika nchi ile ya iraki ya leo asante ndugu edi mwengirima kwa swali lako swali jingine swali la pili nilionalo leo ni swali linalotoka kwa ndugu mtake ndugu mtake kutoka mwanza anauliza je yesu aliposurubiwa msarabani alikuwa mungu au mwanadamu yesu aliposurubiwa msarabani alikuwa mungu au mwanadamu labda nipende tu kusema ya kwamba uh, kwa namna mambo yalivyokuwa ya yesu alikuwa mwanadamu kumbuka ni kweli yeye alikuwa mungu hapo mwanzo uh, lakini baadaye katika kitabu cha wafilipi ukisoma katika kitabu cha labda nikualike wafilii kaliufungb pamoja nani katika kitabu cha wafilipi sula ile ya yai wafiipi sula ile eh, ya pili naile aya yatano na, na kuendelea mbele kidogo inasema iwene na niya hiyo iyo ndani yenu ambayo ilikuwemo pia ndani ya kristo yesu ambaye yeye mwanzo alikuwa yuna namna ya mungu naye hakuwona kule kuwa sawa na mungu kuwa ni kitu cha kushikamana nacho bali alijifanya kuwa hana utukufu akatwaa namna ya mtumwa akawa ana mfano wa wanadamu aya ayaa tena alipoonekana na umbo kama mwanadamu alijinyenyekeza akawa mtii hata mauti naam mauti ya msalaba kwa hivyo yesu anapo anapo anapo sbanaposurubishwa eh, eh, pale msarabani alikuwa mwanadamu maana alitwaa ubinadamu wetu akazaliwa kama mtoto mchanga nam na baadaye akakuwa kama kijana naam mpaka ikafikia wakati basi amebatizwa na akafanya huduma ambayo kwa hiyo alikuja hapa hapa duniani mungu hafi ila wanadamu tunakufa na kwa kwa kwa kwa sababu sababu hiyo yeye alikufa alikufa pia hakufa ajili yake alikufa kwa sababu alikubali kuwa mbadala wetu kubeba hatia yetu ya dhambi pana ambapo sisi tulitakiwa tufe milele kwa sababu ya makosa na dhambi yeye akafa ili kwasababu tupate nafasi ya kuishi milele mahala pake yeye mara katika kitabu cha mathayo, eh, mathayo tab eh, na kama sa tisa yesu akapaza sauti yake kwa nguvu akisema eloi eloi lama sabaktan yani mungu wangu mungu wangu mbona umeniacha na baadhi yao waliohudhuria waliposikia walisema huyu anamwita elia mara mmoja wa, wao akaenda mbio akatoa sifongo akaijaza siki akaitia juu ya mwanzi akamnywesha wale wengine wakasema acha na tuone kama elia anakuja kumwokoa naye yesu akiisha kupaza sauti tena kwa nguvu akaitoa roho yake kwa hiyo anapo eh, tangu alipotoa ubinadamu aliendelea kupitia uzoefu wa maisha yetu ya kibinadamu akajaribiwa kama snavyo jaribiwa lakini habari njema ni kwamba pamoja na kujaribiwa yeye hakutenda dhambi na anapokufa naam alikuwa binadamu maana mungu mungu e, mungu mungu mungu hafi mungu, hafi lakini basi munnafaiaealita binadamu na hata anapokufa anakufa kwa ajili ya uokovu wako na kwa ajili ya uokovu wangu hivyo amini, uh, hivyo tukimwamini tukimwamini basi tumeaidiwa Uh, uzima wa milele milee maa pake maana hata hivyo baada ya kufa amefufuka na yeye anaishi anaishi milele swali so, letu la mwisho kwa siku hii ya leo ni swali linalotoka kwa ndugu uh, tosha kutoka kule njombe ndugu tosha kutoka kule njombe anasema nikimwoa mwanamke aliyepewa taraka ni vibaya ah, swala la kua mwanamke taraka je ni vibaya kwanza nikukumbushe msikilizaji wangu ya kwamba e, taraka ni kitu gani taraka ni hati au cheti cha kisheria e, kinachotolewa na mamlaka za kiserikali naasa mahakama kuonyesha e, kukoma kwa muungano wa watu wawili mme namke katika ndoa iliyo kuwepo hiyo taraka inapotolewa ni kwamba inaonyesha wazi kwamba ile ndoa sasa kisheria haipo tena muungano wa watu hao wawili mtuume na mtu mke waliokua kwa kwaali yao kuishi pamoja katika maisha ya ndoa na na kwamba kwamba wanapopeana taraka ni kwamba sasa huo huo muungano e, muungano umekwisha umekufa lakini basi niseme hivi ikiwa yako mambo yanayomchukiza mungu kwa kweli ambayo mungu adoaaamaaaaaaamaaa kuyaona katika mpango wake e, ni pale mme na mke walioamua kuishi pamoja kama mtu mtume na mtu mke wanapofikia hatua ya kuamua, ya kuamua kuya, kuachana baadhi ya mambo ambayo mungu ameyataja wa waziwazi ya kwamba yanamchukiza sana ni pale na mwanamke waliokubaliana kuishi pamoja katika maisha ya ndoa wanapotengana e, msikilizaji wangu naweza ku- ukipata nafasi kusoma katika kitabu cha maraki sura ya pili maraki mbili aya ya kumi na tatu mpaka ile eh, ya kumi na sita lakini kwa sasa tusome ile aya ya kumi na sita nasema maana mimi nakuchukia kuachana asema bwana mungu kwa hiyo mungu anachukia kuachana anapoona watu anaachana pang wake ni kwamba katika ndoa watu wanapoamua kuishi pamoja waishi kwa kukidhi makusudi eh, ya mungu ya kuwasisi au kuanzisha ndoa na makusudi hayo yanapatikana katika kitabu cha mathayo sura suraya kumi na tisa mathay ya kumi na tisa eh, aya ya tano naiaya sta biburia anasema akasema kwa sababu hiyo mtu atamwacha babae na mamaye ataambatana na mkewe na hao wawili watakuwa mwili mmoja hata wamekuwa si wawili tena bali mwili mmoja basi aliowaunganisha mungu mwanadamu asiwatenganishe kwa kweli ndio mpango wa mungu kwamba mme na mke wanapoamua kuishi pamoja wanaungana kwa maisha yote ya hapa duniani kwamba nini kiwatenge kifo na wasirusu chochote eh, kuwa Wasiru chochote kuwatenganisha kuwatenganisha kubwa ni kweli kwamba katika ulimwengu wenye dhambi kuna kukoseana katika maisha haya mungu anatamani kusayana, tuweze eh, tuweze kusameheana kusameheana watu wanasamehe ku, makosa eh, wanasame na makosa katika kitabu cha mathayo kmi anane aya ishirina moja na ishiina mbii kisha petro akamwendea akamwambia bwana ndugu yangu akinikosa mara ngapi nami animsamehe si hata mara saba yesu akamwambia hata hata mara mara saba saba bali sikuambiiata marasabbaatasa kwamba mtu anapokosa kubwa tayari tayari eh, tayari kusamehe kusamehe kusamehe lakini basi eh, wako wengi ambao eh, inashindikana sasa mungu amekubali jambo moja ameruhusu jambo moja ambalo naweza kuwa sababu halali mbele za mungu ya watu kuwachana katika kitabu cha mathayo kmi natis mathayo kumenatisa. mathayo ukianzia aya tatu bibia anasema basi mafarisayo wakamwendea kwa waka wakimwambia je ni halali mtu kumwacha mkewe kwa kila sababu yaani sababu tu kurudi nyumbani akiunguza mboga apewe taraka. Eh? Kosa falani, apewe taraka taraka ah. kosa fulani akajibu akawambia hamkusoma ya kwamba aliye waumba mwanzo aliwaumba mtu mme na mtu mke eh? aya wakamwambia jinsi gani basi musa aliamulu kumpa hati ya taraka na kumwacha akawambia aya ane e, musa kwa sababu ya ugumu wa mioyo yenu aliwapa ruhusa kuwaacha wake zenu lakini tangu mwanzo ayikuwa hivi kwaiyo taraka sio mpango wa mungu nami nawaambia ninyi kila mtu atakayemwacha mukewe isipokuwa ni kwa sababu ya uwasherati akaowa mwingine azini na mwai, uh, yule aliyeachwa azini kwa hiyo mpango wa mungu ni kwamba wanandoa waishi pamoja mpaka kifo kitakapowatenganisha na pengine ikitokea mmoja amekuwa mzinzi na mwingine hawezi kumsamehe imeshindikana kusameheana basi huyo ana haki eh, haki ya kuomba taraka lakini kando ya hilo mambo mengine yote mungu anataka tutnee tutengeneze maisha yetu na kwa sababu hiyo basi ukiwaa mwanamke aliyepewa taraka halali eh, kwa sababu ya uzoefu aliopitia katika ndoa yake ya, unaruhusiwa lakini vinginevyo mungu amezuia mungu amekataza anatamani mahusiano yatengenezwe wanandoa mme na mke waishi vizuri wapendane wasaidiane walee watoto pamoja naam lakini pia wampende mungu na kumwabudu na kumtumikia kwa maisha ya mafupi wanapojiandaa kwa ajili ya wake. basi naamini amskilizaji wangu ee, ndugu tosha kutoka kule njombe na wengine wote mtakuwa mebarikiwa na majibu haya tuombe tunapohitimisha kipindi chetu baba tunakushukuru kwa mara nyingine tena kutupa nafasi ya leo yako majibu ya toto, ya toto maswali watoto auaaa ya watotowalioulizwa ya na mejaribu kuyajibu kwa kadri ya ufahamu na mafunuo ya neno lako wabariki wale waliosikia na zaidi wabariki maswali haya yatusaidie sote kurudi katika njia yako tuyaishi mapenzi yako utukamilishe kwa ajili ya marejeo yako naomba kwanina ya ksuma wetu amina <tune> hiyo ndio tamati ya matangazo yetu kwa siku hii ya leo kwa maswali maoni ya changamoto anwani hii hapa ya kuniandikiankj nyeso yuwaja na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuulikuwa nami kibaga mwaipaja nikisimamia kipindi hiki basi nikuombe sana tukutane kesho katika matangazo yetu na napotoka hapa waimbaji wa kwaya mwenge wanakuja kwako na wimbo unaosema lipo wimbi barikiwa msikilizaji i uh-huh. Tudo Biki hatu cawa cembuwa, tu fanye katyi tapa ilani. E Yesu mire adawa cembuwa, ya sauti tamu. Sauti ya rom mtakatifu ike twimiza badilike tuwenda notufulwe pamoja ngano iki ilisakoma itajije ngana madudu 见个的吗