unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuja swthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu iwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wad2t0 awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na rok fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wr nchini kenya tunapatikana katika masafa ya mita bedi 9fm uaiaisklzai wa aiyanu yaam haiya neaaiazas kwa siku hii mungu huwapatia washiriki wote wa kanisa lake katika kila kizazi karama za roho ambazo kila mshiriki hanabudi kuzitumia katika huduma ya upendo kwa ajili ya masilahi ya pamoja ya kanisa na ya wanadamu hii ni nafasi tu ambayo mungu ametupatia kama zawadi ametupatia zawadi mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machil mshana kwa kuanza kipindi chetu tutawategea sikio nyahanga sd kwaya na wimbo unaosema njo kwa yesu mara baada ya hapo basi tutamsikiliza mchungaji josf chengula katika kipindi hiki cha mafundisho makuu na mwisho kabisa katika kutamatisha kipindi chetu apatuasyaawaoasm aakaia aisa Eu ekeshera za kuhandama magontanayo ya kusunguwa hadi buri yesu vala kuhitampeshera zako akupunzishe hapa mchungaji josefu chengula akitueleza kuhusiana na karama za roho na huduma karama za roho na huduma ni zipi hebu mtegesikio kwa makini mpendwa msikilizaji wangu natumia nafasi hii kukusalimu kupitia jina la bwana na mwokozi wetu yesu kristo anayezungumza pamoja nawe ni mchungaji josefu chengula natumia nafasi hii kukukaribisha sana kujifunza pamoja mafundisho makuu ya kanisa la wa, wa sabato imani za msingi za kanisa la wa, wa sabato tunaendelea na fundisho la nne fundisho kuhusu kanisa fundisho kuhusu kanisa tunaendelea na imani ya msingi ya kumi na saba karibu tujifunze pamoja karama za roho na huduma Ndiyo imani ya msingi ya msingi karama za roho na huduma tuombe baba yetu na mungu wetu wa mbinguni asante kwa upendo wako asante kwa ulinzi wako asante kwa ajili ya msikilizaji wangu tunahitaji kujifunza kwako naomba mungu wa mbinguni uwe pamoja nasi uwe pamoja na msikilizaji wangu tunapojifunza somo hili tuweze kulielewa na hatimaye tusalimishe maisha yetu kwako maana mungu wetu natupenda tunaomba tukiamini ya kwamba roho wako mtakatifu atakuwa mwalimu wetu na kiongozi wetu kwa jina la yesu amen ya fundisho fundisho kuhusu kanisa la nikukaribishe katika imani hii ya msingi ya7 ambayo inasema karama za roho na huduma mungu huwapatia washiriki wote wa kanisa lake katika kila kizazi karama za roho ambazo kila mshiriki hanabudi kuzitumia katika huduma ya upendo kwa ajili ya masilahi ya pamoja ya kanisa na ya wanadamu hii ni nafasi tu ambayo mungu ametupatia kama zawadi ametupatia zawadi katika kanisa hizi huduma hizi karama ambazo zinafanya kazi kanisani karama hizo zitolewazo kwa ajili ya roho mtakatifu ambaye humgawia kila mshiriki apendavyo hutowa uwezo wa huduma zote zinazohitajika na kanisa ili liweze kutimiza kazi zilizoagizwa kwake na kwa mungu kulingana na maandiko karama hizi ni pamoja na huduma kama vile imani iyoyo ni karama kuna karama ya uponyaji hiyo ni karama kuna karama ya unabii hiyo ni karama kuna karama ya kuhutubu hiyo ni karama kuna karama ya kufundisha hiyo ni karama kuna karama ya uongozi hiyo ni karama kuna karama ya upatanishi hiyo ni karama kuna karama ya huruma hiyo ni karama na utumishi wa kujitoa mhanga na fadhila kwa ajili ya kuwasaidia na kuwatia moyo watu baadhi ya washiriki wameitwa na mungu na kujaliwa na roho kwa ajili ya kazi zinazotambuliwa na kanisa katika huduma za uchungaji yoniaraa pia uinjilisti karama pia na ufundishaji zinazohitajika hasa kwa ajili ya kuwaandaa washiriki kwa ajili ya utumishi kulijenga kanisa lifikiye ukomavu wa kiloho na kudumisha umoja wa imani na kumujuwa mungu washiriki wanapotumiya kalama hizi kama mawakili waaminifu wanehema mbalimbali za mungu kanisa ulindwa dhidi ya mvuto mbaya wa mafundisho ya uwongo huwa linakuwa kwa ukuwaji utokao kwa mungu wa kujengwa katika imani na upendo hii tunaipata kway mungu anatoa karama mbalimbali karama ya uchungaji karama ya uinjiristi karama ya kufundisha karama ya uuu karama ya unabii karama ya uponyaji karama karama karama ya ya uongozi si kila anaweza karama ya upatanishi. si kila kila mtu mtu mtu anaweza watu, anaweza anaweza kuongoza upatanishi watu kagombanisha zaidi huruma hii ni karama pia mungu anampa na huruma na utumishi wa kujitoa muhanga. hiyo ndiyo ni karama ambayo inatakiwa mwingine anakimbia hata hata tunaona wanafunzi wa yesu muda ulipofika bwana yesu anaanza mateso watu alianza kukimbia wakatawanyika wote wakamwacha yesu peke yake hii inatufundisha namna namasisi pia tunavyotakiwa kuzitumia hizi karama kwa ajili ya kulifaidia kanisa na kwa mungu mungu eh, karama ya utumishi yote ametuita ili kanisa liweze kufanikiwa kwa sababu zile karama mbalimbali zinafanya kazi karama hizi ni nani anazitoa karama hizi roho mtakatifu ndiye ambaye anazitoa kristu alihelezeya kalama za roho mtakatifu kwa njia ya mfano mana ni mfano wa mtu atakaye kusafiri aliwaita watumwa wake akaweka kwao mali zake akampa mmoja talantatano na mmoja talantambili na mmoja talanta moja kila mtu kwa kadili ya uwezo wake akasafiri hii ni sura 25, wa 14 na mntu anaye safiri kwenda inji mbali anamwakilisha kristo akiondoka kwenda mbinguni huyo msafiri huyo aliyegawa eh, talanda huyo ni mfano wa yesu katika kujifunza somo hili watumishi wake yule mtu ni wafuasi wa yesu ambao wanaendelea kujitoa kila siku hiyo ni sawa na wale wanaopokea talanda mwingine tano mwingine mbili mwingine moja ambao wamenunuliwa kwa thamani kama tunavyosoma wakorindho wa kwanza sura ya sita wa ishir kwamba tumenunuliwa kwa damu ya thamani ya yesu kristo na kama tunavyosoma pia wa kwanza, sura ya kwanza sura wa peturo kristo aliwakomboa kwa kusudi la utumishi na wanaishi sivyo kwa ajili ya nafsi zao wenyewe bali wana, wanaishi kwa kumtumikia mungu kama yesu alivyokufa kwa ajili ya wengi na sisi mungu anatuhitaji kwa ajili ya wengi kufanya kitu fulani kwa kazi ya mungu kristo akampa talanda kila mtumishi kulingana na uwezo aliyopewa na kila mtu kazi yake kwa mungu anavyoona hiyo ni ya wa pamoja na karama na vipaji vingine tunaona kwa maana nyingine ya pekee kristo alitowa karama kwa kanisa lake siku ile ya pentecoste alipopaa juu aliteka mateka akawapa wanadamu vipawa akawapa vipawa mbalimbali tunaposoma katika ile waefeso roho mtakatifu ndiye wakala anayegawa kwa kila mtu pekeye yake kama apendavyo yeye wakorinto wa wa kwanza ya ule mstari hayo karama hizi zinaliwezesha kanisa kufanya kazi ile ambayo kanisa limeagizwa kuifanya kwa mungu wambinguni hiyo ndiyo sehemu ambayo kanisa linatakiwa kutambua kwamba lina wajibu mkubwa wa kufanya kazi ya uinjilisti katika maeneo mbalimbali kwa ajili ya kazi ya bwana kazi ya mungu tunapoangalia habari ya karama za roho na huduma tunaendelea kuangalia baada ya yesu kupaa kwenda mbinguni wanafunzi wake walitumia muda mwingi sana wa kuomba wakiwa wanapatana wana wao kwa wao wakiwa wanajinyenyekeza wao kwa wao anasema hivyo vilikuwa vimechukua nafasi kwa sehemu kubwa lakini baada ya kufanya maombi mengi ile hali ya mivutano kutopatana ikaondoka na wakawa na mapatano na wakawa wanyenyekevu eh, walitumia lakini muda mwingi wa kuomba ndipo wakapokea nguvu hii ya uwezo wa pekee wa roho mtakatifu katika maisha yao kama tulivyona katika sura maasura ishina wa tano ni mfano wa msawa kumiaa aa ma n mmoja mmoja kwa kadi ya uwezo wake eh, anapewa karama mbalimbali au taranta mbalimbali ziweze kufanya kazi katika kanisa ndio maana tuna kaimba kawimbo kila mtu aliye kanisa ni anatalanta aliokabidhiwa na Talanda, alio mokozi aitumie jeu hakika kwamba umepewa talanta ili uifanyie kazi kuokoa wengine kwa hiyo we ndugu fanya kazi kila mtu amepewa amepewa amepewa karama kila mmoja aila talanta ya kufanyia kazi kwa sababu atadaiwa na mungu jinsi alivyoifanyia kazi lakini kristo anampa talanta talanta kila kila kila mshiriki kila muumine, kanisani kanisani anaitwa na mungu anakuja kanisani. Kila mtu mtu ana asija kasema sina karama il sina talanta hamna kila mtu kanisani amepewa karama amepewa talanta kulingana na uwezo wake kama tunavyosoma marko tunavosoma ma s Ule wa kila kila mtu kila mtu ana ana talanta karama ya kulifaidia kanisa ya kumtukuza mungu kwamba mungu wangu ameniita nami nina sehemu ya kufanya mungu anampa kila mtu kitu hakuna mtu anayekuja kutoka huko duniani anakuja kanisani asiwe na kitu cha kulifaidia kanisa na kumwinuwa mungu hamna yesu alitoa karama kwa kanisa lake siku ile ya pendekoste alipopaa juu akawapa wanadamu vipawa kila mmoja wetu alipewa kwa kadili ya kipimo cha kipawa chake hii unaweza ukaipata katika waefeso sura ile ya nne mstari wa saba na msitari ule wa nane anatowa kama apendavyo yeye hii ni wakorinto wa kwanza sura ya pili msitari wa kumi na moja anatowa kama apendavyo sio kama mtu anavyopenda kama apendavyo mungu kusudi la karama ni nini bila shaka unaweza ukajiuliza hilo swali hivi kusudi la hizi karama ni nini kusudi la kwanza roho mtakatifu anatoa uwezo wa pekee kwa washiriki wote ndio maana ipo ho maana kuna karama mbalimbali roho mtakatifu anatoa uwezo wa pekee kwa washiriki wake kwa washiriki wote Waliumu kanisani hilo ndio kusudi la karama hizi kanisani lakini jambo la pili kusudi la karama ni amani ndani ya kanisa kanisa liwe na amani ndio maana mungu ametoa hiyo ili eh, zile karama mbalimbali zisaidiane kuhakikisha ndani ya kanisa kuna kuwa na amani kwa sababu kanisa ni, ni mlango wa kuingilia mbinguni kwa hiyo watu wanatamani wawe na amani katika kanisa kanisa la wakorinto halikupungukiwa na karama yoyote kama tunavyosoma wakorinto wa kwanza sura ya kwanza mstari wa nne na wasaba halikupungukiwa kanisa la lain halikupungukiwa na karama yoyote karama zote zilikuwepo ila tu kwa bahati mbaya walianza kubishania karama ipi ni kubwa kuliko nyingine hiyo ndio bahati mbaya lakini yesu aliendelea kuwasaidia ikasikitisha baada ya kuona kwamba tayari wameanza kushindana ipi karama ni kubwa kuliko nyingine inasikitisha labda mtu mwingine amebarikiwa na karama ya uponyaji anatumia kujikusanyia pesa kwa sababu ya ile karama ambayo mungu amempa hayo ni makosa makubwa yesu aliwaambia wanafunzi wake mmepewa bure toeni bure ebu eu unayechukua pesa kwa ajili ya kuombea watu marufuku kwa sababu mungu anasema mmepewa bure toeni bure hiyo ni karama mungu ambayo anaitoa kwa ajili ya kufaidia waumini kanisani ikionekana mtu tu labda ana uwezo akiomba mapepo yanakwenda yanakimbia mtu anaanza kusema jamani kama mnataka kama nataka kuombewa mm, toa pesa kiasi fulani toa pesa au kumuona huyo mchungaji unatoa kiasi fulani cha pesa hiyo hapana hiyo ni biashara ambayo haitakiwi kufanyika kwa sababu hizi ni karama ambazo mungu anazitoa kwa ajili ya kufaidia kanisa kwa bahati mbaya kanisa hili la corintho watu walipoanza kubishana karama ipi ni kubwa kuliko nyingine na na kuleta mgawanyiko katika kanisa leo hii mbalimbali kanisani basi tusikitike kwa sababu hata yesu alisikitika kuona watu wanashindania ukubwa na sasa hapa a, kanisa la corintho tunaona lilishambuliwa nabis ili watu waweze kuona karama hii ni kubwa kuliko nyingine na nahii ukisoma wakorinto wa kwanza sura ya kumi na mbili mstari wa ne hadi wa sita unapata habari hii tof- eh, pana tofauti ya karama bali mungu ni yeye yule kwa hiyo tofauti wa wakufa- eh, kufanya kazi katika zile karama haumaanishi kwamba karama hii ni kubwa kuliko nyingine karama zote ni kubwa katika kanisa karama zote zithaminiwe katika kanisa hata eh, bawabu mlangoni kanisani yule mkaribishaji mara nyingine huwa anaonekana sio wamuhimu sana akatika kumchagua lakini huyo ni wamuhimu sana kwa sababu mtu mwingine anaweza kamfukuza mtu anapotaka kuingia kanisani kwa sababu ya lugha ile kwa mfano kulikuwa na mmoja alienda kumfundisha mtu ambaye alikuwa anafanyia amemfundisha amemfundisha baadaye je umeelewa akasema akasema nimeelewa yule akasema, kesho kutwa ni jumamosi nakukaribisha kanisani yule yule mtu aliye yule dada yule aliye akasema mwijiizi sina nguo nzuri ya kuvaa yakuvaa aona kazi yetu hii nguo nguo kama hizi yule akasema pamoja na hayo na tu ambayo avaanguo aa ue niasm mtu akajitahidi akachagua nguo ambayo inanafuu akavaa aka kaenda kanisani lakini alipoenda kanisani pale mlangoni akakutana na mtu anaitwa bawabu au mkaribishaji mkaribishaji yule mkarbishaji anasema kaba unaenda wapi hili sio kanisa la makahaba tingia akamfukuza pale mlangoni hiyo ni shida kubwa sisi sote ni wasafiri sisi ote ni wahitaji karama zitumike kwa kumwinua mungu badala ya mtu kumsaidia wewe unamfukuza hayo ni makosa makubwa sana kamfukuza hapo hapo moja kwa moja akarudi na yeye anajitahidi kwamba naenda kanisani lakini akafukuzwa kwa dakika chache siku hizi wanasema dakika sifuri kwa dakika sifuri tu akafukuzwa pale mlangoni kwa akafuuzwa ale mlang a tuwe mfano tuwe mfano mzuri katika kuhudumu karama karama zifanye kazi wakorinto ya ya kwanza kwanza hiyo hiyo hadi pana tofauti tofauti kati lakini lakini utendaji unaweza bwana ni yeye hey, yule Pii unasoma kwanza, sura ule mstari wa moja, unapata habari lakini kusudi la e, karama vile vile ni kielelezo cha utendaji karama ni kielelezo cha utendaji tunaona mtume paulo alitumia mwili wa binadamu jinsi ulivyo na viungo vingi lakini kila kila kiungo kina umuhimu wake kwa mfano mwili unakuwa na mkono kunakuwa na macho kunakuwa na pua kuna mdomo kuna nywele kuna miguu kila kiungo kuna katika vidole vya mikono hii unaona kidole kile cha mwisho kinakuwa kidogo sio kwamba hakina umuhimu kina umuhimu sana katika uwepo wake lakini hata hizi karama zinafafanuliwa na mwili ulivyo na viungo vingi vile viungo ule mwili ni, kam, ni, ni kama kristo mwenyewe lakini hivi viungo ni kama washiriki kanisani ambao wanashiriki katika mwili wa kristo vile viungo vinafanya kazi, vinafanya kazi kwa kristo ndiyo mfano wa karama zinazokuwepo katika kanisa sikilizaji inawezekana kabisa ukawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizipsohjt na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuhasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na lamba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania fikia hapo hatuna la ziada tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe ninapotoka hapa studio na kuacha nao nyahanga sda kwaya na wimbo wao unaosema harakati za maisha jina langu habi machilomshana Hala kati za maisha wa funga wengi Wame msa hau mungu Wakifata kazi zao. za ho Hala Sisi sisi, mungu Aliye pamba kamama uwa tuju kuladi ni si si ayoye mungu ajuwa tu tabani ni si si ayapiya mungu ajuwa aku na kame aku na ah. Aliye pamba kamama uwa. Kula kambwe, takula. Aha, ah, haliye ah, pongo kama maua. Si si mungu Si, si, si. Ayo yote mungu hajua Tutabani ni sisi Ayo pia mungu hajua Hakuna kamwe, hakuna ha Gali e pomba kama mahua Hakuna kamwe, hakuna ha Gali e pomba kama mahua I am a mumbo. I Akura, hariye bamba tamma bauba Akura kamwe akura hariye bamba tamma