unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana yamakelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimbasana yesu yuaja tena njnakuja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu iwaja tena unaendelea kutikia sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi ishirini na tano karibu tena katika matangazo yetu mimi jina langu ni nuel tanda na mpendwa msikilizaji karibu tena katika kipindi cha muziki na wanamuziki utakuwa nami naminuel tand katika historia ya wimbo wa watwamsifu mungu Sifu mungu william paron cky ndiye mtunzo wa wimbo huo alizaliwa mnamo mwaka89at1 mama yake alikuwa mkristo alimfundisha kuomba kusoma neno la mungu na mafungo ya kukariri malezi ya kikristo hakuyapenda sana william hivyo aliwaza na kutafakari ya kwamba atakapokuwa mkubwa au atakapokuwa mtu mzima ataachana na kuwa mkristo ili awe huru alipomaliza masomo yake ya sekondari alichaguliwa kujiunga na chuo kikuu cha ednburg kwa ajili ya kusoma masomo ya udaktari mama yake alifurahi na alizidi kumwombea hivyo william kabla ya kwenda chuoni edinburgh mama yake aliweza kumpatia zawadi ya biblia ile zawadi ya biblia mama yake aliandika jina lake jina la, jina la william kwa mwandiko wake mwenyewe ikiwa ni zawadi kwa kijana wake mpendwa na kumsisitiza ya kwamba atakapokuwa chuoni aendelee kujifunza neno la mungu na asimwache mungu william hakuipenda sana ile zawadi ya biblia ila aliichukua ili kumfurahisha mama yake alipofika chuoni maisha yake yalibadilika akawa huru anaweza kufanya chochote anachokitaka na kuanza kufanya vitendo ambavyo havimpendezi mungu aliweza kujiunga na makundi ya ovyo ya walevi akasahau malezi ambayo mama yake alikuwa akimfundisha siku moja william akiwa amekosa fedha ya pombe aliamua kwenda kuiweka biblia kama dhamana au kuiweka biblia kama bond ili aweze kupata fedha ya pombe na maisha yaweze kuendelea kwa sababu tayari alikuwa ameshajiingiza katika janga la pombe na hana, hana fedha kwa hiyo akaweka hiyo biblia akapewa pombe na biblia ikaendelea kubaki hapo baada ya miaka mitatu alimaliza masomo yake ya chuo kikuu na kupata kazi katika hospitali ya serikali katika kitengo cha dharura siku moja alipokea mgonjwa aliyepata ajali mbaya akiwa kazini katika kazi za ujenzi william aliitwa ili kuweza kumhudumia yule mgonjwa na kuweza kumpatia huduma ya kwanza hali ya mgonjwa ilikuwa ni mbaya william alimuuliza yule mgonjwa mawasiliano ya ndugu zake ili aweze kuwajulisha yule mgonjwa ambaye alikuwa ni kijana mdogo akamwambia ya kwa kwamba sina ndugu yoyote sina ndugu yoyote ila ninaomba muweze kumwita mama mwenye nyumba wangu katika nyumba inayoishi kuna fedha ananidai niweze kumlipa halafu mumwambie aje na kitabu changu nikipendacho kitabu pendwa kitabu kile kilikuwa ni biblia yule mgonjwa baada ya kuletewa kitabu kile alikuwa akikisoma kila siku asubuhi mchana na jioni akisoma biblia akiendelea kuomba na yule mgonjwa alionekana kuwa mtu wa matumaini sana tofauti na wagonjwa wengine ingawa yeye hali yake ilikuwa ni mbaya bahati mbaya yule mgonjwa aliweza kufariki baada ya miezi kadhaa kupita william ambaye amba alikuwa ni d sasa ambaye alikuwa akimsimamia yule mgonjwa alisogea karibu na kitanda cha yule mgonjwa alifariki na kuichukua ile biblia cha ajabu sana ambapo kilifanya william aweze kushangaa alipoifungua ile biblia iliyokuwa akisomwa na yule mgonjwa aligundua ile biblia ilikuwa imeandikwa jina lake tena kwa mwandiko wa mama yake mzazi william alijiuliza maswali mengi sana ina maana hii biblia ndiyo ilikuwa ikimpatia tumaini na amani yule mgonjwa wakati akiisoma machozi akaanza kumtoka william akakumbuka maisha yake ya zamani akahisi hali ya ukristo ikimjia tena roho mtakatifu akamjia tena na kunena naye william william akaamua kuyatoa maisha yake kwa kristo na safari hiya akuyatoa maisha yake hivi hivi tu akaamua kuwa mwinjilisti na akaamua kuwa mhubiri mkubwa akatenga muda wake wa kutosha kwa ajili ya kuweza kufanya kazi ya mungu kwa ajili ya kuweza kuwaeleza watu habari ya neno la mungu na ndipo hapa kisa hiki william kilimfanya kutunga wimbo huu wa twamsifu mungu haleluya haleluya twamsifu mungu bwana wa upendo akatunga wimbo huu mnamo mwaka 8a 5 william alipokuwa safarini na akiwa bandarini maana miaka maamiaka hio walikuwa hasa wakitumia usafiri wa meli aliteleza na kubamiza kichwa chake hivyo aliweza kutengeneza jeraha kubwa katika kichwa chake na jambo hilo lilisababisha kuweza kupoteza maisha yake lakini aliweza kuacha nyayo za matumaini aliweza kuacha kitu kwa wale watu aliokuwa akiwapatia habari njema za neno la mungu nawe pia unapaswa usinyamaze kimya peleka ujumbe wa neno la mungu jambo jingine ambayo tunajifunza hapa ni mzazi wake jinsi ya kulea watoto alimlea vyema kijana wake mama yake na william hivyo basi wazazi tunapaswa kuweza kuwalea watoto wetu katika njia njema na kuwafundisha neno la mungu ndipo wimbo huu ulipotungwa kutokana na kisa hiki cha william endelea kubarikiwa Mwana wa upe. Fu to confu aka to fulfillia no coziew to hallelujah o sefiwe hallelujah amen hallelujah o sefiwe bariki twamsifu mwana aliyetufia ametukomboana kutuongozau msikiweu yawezekana ukawa na maoni mbalimbali changamoto tujuze kupitia anua hiyapaifuatayoyut na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi cha pili cha maneno ya tafaraja utakuwa naye mwinjilisi alfred mhalu aina za sikukuu katikabiblia nichukue nafasi tena kukualika na kukukaribisha katika kipindi cha mafundisho nam kipindi hichi ambacho kinaletwa kwako na mtumishi wa mungu mwingelisti arfred muhalu naam sasa tunapokuwa tunakwenda katika kipindi cha mafundisho ambacho tutakwenda na series hii taratibu lakini basi kwa neema ya mungu leo tutakwenda mpaka sehemu fulani na, na tutabarikiwa sote kaio nikuombe uandae kama ni daftari lako nkaramu yako na hapo kae utulie tuende pamoja nikukaribishe kwa ajili ya ombi kutazama kutafakari fundisho endaaaaansmesu tunakushukuru sana kwa wema na rehema zako asante kwa uaminifu wako ametutunza na kutulinda sasa tunahitaji kujifunza roho mtakatifu awe pamoja nasi kwa jina la yesu amen na natamani katika uh, wasaa huu na katika kipindi hichi maana ni kipindi ambacho ziko sherehe zinaendelea mahali mahali na natamani kama bwana atatupa neema tujifunze eh, kwa uzuri kabisa juu ya sikukuu au sherehe au karamu au tafrija A, katika a, a, katika biblia au katika a, ulimwengu wa, wa kidini na ninapoanzia hapo nipende nikupe kwamba tu nikwambie jambo hili moja la msingi napo katika utangulizi a, ziko sherehe nyingi na ziko sikukuu nyingi duniani a, ziko karamu nyingi duniani ziko tafrja nyingi duniani nam katika namna zake mbalimbali lakini nikikurejesha tu kwamba katika mambo ya kiserikali ziko sikukuu na na na na moja ya mifano ya izo sikukuu za kiserikali kuna sikukuu za uhuru uhuru da kuna day, na kahalika sikukuu hizo zinazotambulika kiserikali na hasa serikali kwa kweli inatangaza na hata wafanyakazi wanaweza kama ni walimu hawatokwenda kwenye kufanya kazi zao shule zinafungwa hizo sikukuu za kiserikali zinajulikana lakini ziko sikukuu za kidini sikukuu za kidini nazo ziko nyingi katika muktadha wa dini mbalimbali mbali na madhehebu mbalimbali mbali. dini sikukuu za kidini mojawapo ni zinafahamika zingine mpaka takiserikali wakati fulani nam kama sikukuu ya idi hiyo ramadhani nam kama sikukuu ya pasaka nam kama sikukuu ya krismasi na sikukuu zingine kama kamaaisti na lakini ziko pia za za kimila sukukuza kimila nazo nyingi sikukuu za kimila kwa mfano kuna sikukuu e, kimila tunaweza tukajumlisha sikukuu za kimila na, jadi, na tamaduni, sikuku. Sikuku flani, zaki, za kijadi nazakitamaduni wana wana, na ni aina moa ya sikukuu skuu ho wakati flanknamatamaaaceza watotoho sikukuu kimila lakini ziko sikukuu za kijamii sikukuu za kijamii ni kama vile harusi mbalimbali a mbalmbali zinazofanyika katia a hzoutaona tu jami ziafahamu akma na majianiaafahmaaskuasherehe flamaanapozungumzia sikukuu inazungumzia shehakatika namna ya ukubwa wake a katia amna ya udogowakeielwezurilztaona kwamba skuuziko zingie osuamwaka pyaaaa kwa hiyo nataka niseme kwamba ziko sikukuu nyingi kulingana na utamaduni wa uh, eneo husika lakini kutokana na na, na hizo sikukuu zote hizo natamani katika uh, juma ili au katika kipindi hichi tujikite kuzi, kujifunza uh, zaidi juu ya sikukuu za bwana au sikukuu za mwenyezi mungu ambazo uh, zinapatikana katika vitabu vyetu uh, vya kidini na hasa tutaanzia kwenye kitabu cha biblia mungu akitupatia kwa majari ma wa mnyezimungu tutaangalia katika vitabu vingine kama kuruani na kuendelea lakini natamani tuanzie hapa katika sikukuu za kibibilia katika sikukuu za kibibilia katika maandiko matakatifu ukisoma katika kitabu cha kutoka sura ile 2b ukisoma kitabu cha walawi e, kutoka sura a ukisoma mambo aalas hesau sur umbukumbu lashizo sura zote zipitie vizuri utakapoendelea kuzipitia utaona utaona kwamba kuna kuna vitu ambavyo vinaelezwa ziko sikukuu ambao zinaelezwa hapo na hizo sikukuu mungu anazitamka kama ifuatavyo nikianzia katika kitabu cha walawi wa e, sikiliza neno la bwana linavyosema Walawi, mambo ya walawi sula ya mstali ule wa wanne bibiliya inasema hivi sikukuu za bwana ni hizi ni makusanyiko matakatifu ambayo mtayapigia mbiu kwa nyakati zake taaz kuzingatia unaweza ukachapia mstari hapo kama unaaram na daftari lako utaandika apo sikukuu za bwana weka msta na weka mstali, na, na kupigia mbiu, kupigia mbiu, weka mstali, na kupiga lakini lakini nyakati zake kuna mambo manne vizuri zaidi lakini nataka uendelee kidogo hapo katika kitabu cha kutoka suraa ishiinatat na ule mstari wa kumi na nne mpaka w kumi na sita maneno ya mungu yanasema hivi anasema mara tatu kila mwaka utaniwekea sikukuu utaiweka sikukuu ya mikate isiyotiwa chachu utakula mikate isiyochachwa muda wa siku saba kama nilivyokuagiza kwa wakati uliowekwa mwezi wa abibu kwa maana ndiyo mwezi uliotoka misiri wala hapana mtu atakayeonekana mbele yangu na mikono mitupu tena sikukuu ya mavuno hayo malimbuko ya kazi zako za kupanda mashambani tena sikukuu ya kukusanya mwisho wa mwaka hapo utakapokusanya hayo ulio yatabikia shambani bwana asipiwe sana kwa hiyo anasema mara tatu katika mwaka mstali wa 17b watu waume wako wote watahudhuria mbele za bwana bwana yesu asipiwe sana mpenzi msikilizaji na mtazamaji wangu nataka unifatilie vizuri katika sikukuu hizi anazozungumza tatu anasema sikukuu hizi mtakazozifanya kwanzia ule mstari wa k tumeona anatuambia anasema mara tatu kwa mwaka kwamba kuna nyakati tatu nyakati tatu wakati wa mwezi bibu, mwezi mwezi tutakwenda nini lakini kuna wakati mwingine tena wa, wa mwezi sivani, ni, ni miezi hiyo nitakuja hotauieleza vizuri zaidi lakini pia anaeleza na wakati wa mwezi ethanai, ambapo anajaribu anajaribu kuizungumza kui, kui katika uh, lugha hii anasema ni sikukuu ya mavuno uh, ambapo anasema sikukuu ya kwanza itakuwa pasaka na pasaka lakini sikukuu ya pili itakuwa ni ni ni itakuwa sikukuu ya ya skukuu malimbuko ambayo inaelezwa huku ukiendelea mbele anaelezo, anaeleza mushoni, itakuwa ni, ni, ni sikukuu ya pentekosti lakini sikukuu nyingine anayeleza mwishoni ni ni katika sikukuu ya vibanda hizi hizi nyakati tatu hizi sherehe zitatu au sikukuu zitatu nitazieleza vizuri aa, kama unapoendelea kunifuatilia vizuri utaona maana tutaendelea nalo hili somo vizuri sikukuu ya pasaka yenyewe ilifanyika takriban mwezi watatu hadi wanne ilikuwa mwezi huo uliitwa katika lugha ya wenzetu wa hibrania waliita mwezi abibu au nisa lakini i, fanyika na sikukuu nyingine hii ya kwanza ilikuwa na ilia zake zingine tatu ilikuwa na skukuu zake ndogo ndogo tatu kubwa ilikuwa ni hiyo pasaka ambayo ilianza yenyewe tarehe ya kumi na nne ya mwezi ule wa kwanza katika kalenda yao ni kalenda hiyo katika ukisoma katika kitabu hicho cha kutoka na utaona nakwambia anasema ndio mwezi wa kwanza ndio mwezi wa kwanza ambapo wana wa waisrael walipokuwa wanatoka sasa kutoka kwenye ile nchi ya utumwa kule msri lakini pia utaona uh, katika muktadha wa kalenda maana kuna kalenda hapa mbili nataka uzielewe ipo kalenda ambayo ttutakwenda kufafanua vizuri kalenda ya, ki, ya kidini wayahudi walikuwa na kalenda ya kidini lakini kuna kalenda ya kiserikali kiserikali ilikuwa inaongozwa pia na i, na inaongoza taratibu yake na katika mwezi mwezi lakini hapa ni ule mwezi wa ya wa hapa yapata karibu wanapokuwa wanaelekea mavuno Kweo utaona kwamba ya kwanza ilikuwa na zake zingine ndogo kiserikalianwmz watauu ak k ggkukik sikukuu pasaka na mikate pamoja na marimbuko marimbuko zilifungamana pamoja hizi ya mikate hizi ya mikate ilikuwa tarehe tarehe na naam utaona maimbuko funa iataehe katikati hapo ikafanyika lakini utaona uh, ik hiyo kafayia inatajwa katika kipindi cha mwezi wa sita sasa zote kwa, wa hapo kwa wa hii mwezi stasasai zingietmwezi watatuokelekea wane hii nyingine nyingineikawa ni mwezi karibu wa sita hapa ambayo yenyewe inaitwa sivani kwa hiyo tutaona kwamba hapa ndipo tunaona ndio tuaskukuu nayo lakini baada ya hapo zikafuata zingine tena tatu zilifungamana za mwisho wa wa wa wa wa mwaka wa mwaka ya wa mwaka za mwisho mwisho ni napo hapa ndipo walikuwa na ya ya kwanza walianzia kupiga baragumu, lakini pia yenyewe hii ilifanyika kabisa mwa mwezi wa saba, tarehe moja, mwezi mwezi tarehe tarehe katika kalenda hiyo sasa lakini hapa Uh, katika sikukuu hiyo iliyokuwa inafuata nyingine nyingine ilikuwa ilikuwa ni ni ambayo ambayo yenyewe yenyewe ilifanyika naye hapo tarehe tarehe tarehe ya ya mwezi saba, na siku nyingine hapa kumi na tano hapa ni siku vibanda na hapa ndipo ambapo s kuna makusanyiko matatu ya mwaka ambapo kusanyiko la kwanza ilikuwa ni kwa ya hiyo pasaka kusanyiko la la pili ya Pentecosti, na kusanyiko la tatu ilikuwa hiyo ya hiyo lapili tuone mambo haya kaaa tuone mambo haya machache unataka unifuatilia katika kutoka sura ile ya ishirini na tano kutoka sula ishirini na tano nna ibrania ile sura ile ya nane na, na ule mstari wa tano na kumbukumbu la tolati ishirinna tisa ishirin na tisa nataka mafungu haya nitasoma machache nikieleza niki nikianzia kkwambia kama nilivyokuwa nilivyokuwanakwambia E, katika kitabu cha kutoka sula ishii na tano ndipo hapo utaona mungu anaeleza ile hema anaieleza ile hema na ndipo hapo utaona anaeleza anaeleza mambo mengi sana lakini katika hibrania sula ya nane anasema mambo haya ya hema iliyokuwa imetengenezwa ilikuwa ni kwa mifano tu ilikuwa ikiashiria vitu fulani lakini nataka uelewe vizuri kwamba hizi sikukuu zote zilikuwa zinafanyika kuashiria mambo fulani na ndio maana hizi sikukuu zote kwa pamoja zilizungumzwa na musa lakini baadaye walikuja manabii utamwona katika mahali fulani utaona naye amezungumza utaona baadaye mitume kina petro hapo utaona yesu mwenyewe anakuja anazungumza na yesu anazungumza na hata katika matayo kmi na tatu kwa wa kwanza mpaka wa tatu, ukisoma maneno haya sikiliza nikusomee mpenzi msikilizaji maneno machache ya yesu anayezungumza matayo ya 1a1 kuna maneno yafuatayo machache nataka usome ili unielewe vizuri nachokwenda kukieleza huku mbele wa wa kwanza na pili anasema siku ile yesu akatoka nyumbani akaketi kando ya bahari wakakusanyika makutano mengi hata akapanda chomboni akaketi na ule mkutano wote wakasimama pwani akawambia mambo mengi kwa mifano akisema tazama mpanzi alitoka kwenda kupanda bwana yesu asipuwe sana zaidi ya hapo utaona mstari wa kumi namoj namna mstari wa ku na wakum anasema maneno haya yesu mwenyewe anazungumza anasema awakaja wanafunzi wakamwambia yesu kwa nini wasema nao kwa mifano yesu akajibu akasema akawambia ninyi mmejariwa kuzijua sili za ufalume wa mbinguni bali wao hawakujariwa mpenzi msikilizaji nataka nikuambia maneno ya machache sikukuu hizi zote zilikuwa zinaenda katika namna ambayo zinafunua mambo ya sasa zilifunua mambo ya wakati ule lakini zilifunua mambo ya wakati hu tulionao lakini zinafunua mambo ya wakati ujao kahiyo sikukuu hizi zote zipo katika katikatatu zipo katika sehemu au makundi muhimu sana matatu kundi hilo la kwanza ni kundi la kihistoria sikukuu hizi kihistoria takwenda kuangalia vizuri pasaka kihistoria ilikua ina maanisha nini lakinina lakini lakini, ta, aa la, tatu lakini, i, mwanzo wa sikukuu hizi utaziona katika kitabu cha kitabu cha kumbukumbu la torati na kitabu cha, cha cha kutoka sole kitabu cha kutoka sura ya tano ukiangalia kutoka sura yata utaona musa akiwa israeli pale misri ndipo musa anatangazwa anasema ya kwamba mungu anataka kuwachukua hawa wana wa israeli awapereke jangwani ili wakamtolee mungu dhabihu wakasherekee huko mungu aliona baada ya kuona mateso ya wana waisraeli akaona ni vizuri aanzishe mfumo na utaratibu tena kule wa kuwatoa wana waisraeli lakini zaidi ya hapo awaonyeshe furaha awaonyeshe kusudi la kuwa nao awaonyeshe utukufu wa kuwa nao aonyeshe uzuri wa wao wanapokuwa na mungu katika maisha yao lakini awaondolee huzuni na tabu ambazo wanazipitia katika, katika mazingira yale ya misri katika ule utumwa o well, lakini pia tunaona hapo ndipo eh, tangazo au uh, uh, hitaji la mungu la kwa israeli kuhusiana na hizo sikukuu ambazo tunaziona katika muktadha huu sasa lakini pia jangwani tunaona wakiwa safarini walishelekea hi sikukuu nauonesaaana amasuuwkaikua utaona watu wengi leo wanafanya sherehe ere zingine ambazo waziota katika utaratibu watu wanafanya sherehe nini hasa kinachotafutwa ni kutafuta faraja ni kutafuta furaha katika maisha yao kwaiyo nataka nikuambie maneno haya kwamba twende nifatilie vizuri utaona sikukuu hizi jinsi ambavyo zitakuwa zina maana sasa halishi maana halishi ya kiroho inayetaka kuieleza katika muktadha huu katika hmakutania yoshua sura yaa kwanziamstari wa kwanza kisomautana wao wakazungumza wakacukua kiayshua wakacukua awatu kia wakafna ts tua zngia atne a kufurahia sherehekushangilia ahiz sikuku zabwana moawao apmbao skukuuajaribukuitaa katiysa ni skukuu a anda wakaweka mandalizi mazuria lakini pia ukisoma katika maandiko katika yerusalemu pale hekaluni walisherekea utaona ezi la sula ya tatu utaona matendo ya mitume sula ile ya pili mitume wale walipokusanyika pale wakaambiwa na yesu msitoke kwanza mpaka ntakapo jao wajaza ro mtakatifu wakaenda katika mkusanyiko ule wa sikukuu namu akiwa pale yerusalemu lakini pia utaona pia hata kipindi yesu mwenye yupo alihudhuria katika sikukuu hizi lakini bwana asikiwe sana inatamani mpenzi msikilizaji na mfatiliaji wangu unielewe maneno haya machache kwa nini mungu alifanya hizi shelehe ziwepo ni kwa nini swala la msingi sana mambo machache sana ambayo tunakwenda kumalizia sasa mwisho ni kwa nini mungu alifanya hizi shelehe moja kusudi la kwanza likuwa ni kuwaburudisha kwa kuwafariji kuwachangamsha kuwafurahisha wana wa israeli kwa sababu walikuwa wanatoka kwenye nchi za utumwa wanatoka kwenye nchi ya utumwa wametabika mateso wameteseka wameumia mungu alitaka kuwapa faraja ya kweli kwamba uwepo wa mungu sio huzuni uwepo wa mungu ni furaha na faraja lakini jambo la pili ambalo mungu alitaka kuwakumbusha ni kuamind Israel, israeli ni kuwakumbusha israeli juu ya ukombozi ukombozi aliofanya pale pae ule usiku wa manane walipochinja damu kwenye milango yao ndipo mungu anawapatia ile pasaka utaona katika mazingira hayo lakini pia wamaanennane aanta mazingia ay atauanafndsaumuhimu wa ibada maana ibadaawaeleza namna ya kutoa namna namna namna namna ya ya ya kufanya kuabudu kuomba za nam na ibada ikawa katika namna iliyo nzuri mungu anapowapatia tu sikukuu hizi ana maana na makusudio hayo pia lakini pia ilikuwa ni kutengeneza tabia za, tabia ya uchaji uchaji wa mungu walitaka al, kuwatengenezea tabia ya uchaji wa mungu katika sikukuu hizo waonyeshe nidhamu adabu na heshima na utii mbele za bwana wa majeshi