unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandada yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wa waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na rocko fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawrorg nchini kenya tunasikika katika masafa ya mita bendi 89.7 fm mpenzi msikilizaji karibu katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo maisha yameendelea maisha yameendelea changamoto za kifedha zikawa zimetokea atiz soubni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema ninakualika tuesote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki msimamizi wa matangazo haya jina langu habi machilu mshana tunapoanza kipindi chetu tutapata kusikiliza wimbo kutoka kwao mikongeni sda waya lakini pia hawahawa hawa mikongeni sda way watatukamilishia kipindi chetu kwa siku hii ya leo wimbo wa kwanza ni huu unaosema enowaomkongeni teges Mundo ukamwinue iri watu wake wajuwe kwamba yesu nimokozi enye nidiijinii na mijimi tukamwilue iri watu wake wajuwe kwamba yesu ndimokozi mikongeni sda kwaya na wimbo huo mzuri na sasa basi ni nafasi ya kusikiliza kipindi cha sera za ndoa hapa tutamsikiliza josef kabelela pamoja na mary mseli hawa ni wanafunzi wa saikolojia kutoka katika chuo kikuu cha joldan ambacho kinapatikana hapa mkoani morogoro wakija katika sehemu ya tatu kutuelezea kuhusiana na ndoa ni nini hebu wategee sikio kuna migogoro tu ambayo katika familia ni mwja, mwja wapo kati ya ambao nakatokea kata familiaojawaokaaanamoo nakuta labda mama wa familia erewan na mama mkwe wake baba wa familia wafamilia yani, tu, na baba wake ni me wakeimbai lakini changamoto nyingine tena ambayo inaweza ikatokea hapo mpindo a msikilizaji ni kukosa mawasiliano mazuri ndani ya ndoa kwenye ndoa kuna uwezekano ikatokea unakosa mawasiliano mazuri na mwenza wako hii haijali haijulishi haijalishi haijalish kwamba ni ndoa yenye ile ni ndoa nzuri au ni ndoa yenye afya u haina afya kwa hiyo hapa kinacho cha muhimu ni kupata ule muda wa, wa kusuluhisha mambo kwamba mawasiliano tumesema kukosa mawasiliano mazuri inapelekea migogoro kwa hiyo mambo kama hayo yanapotokea changamoto kama hizo zinapotokea tafuta jinsi ya kutatua hayo matatizo kwa kutumia lugha nzuri ambayo ni ya kujenga zaidi kwa sababu wakati mwingine baada ya kutokea migongano katika familia watu o wanatumia lugha ngumngumu hmm. kisema luga ngumngumu namaanisha lugha mbaya lugha ya matusi lugha ya kashfa hmm. Hmm. kwa hiyo ni, ni vyema kama mawasiliano haya yatakua yako bora zaidi mm. lakini pia changamoto nyingine ambao neza kujitokeza ni ukosefu wa uaminifu hapo mm. uutumezungumzia saala faida kwama knyendoaaaiaatgine m akaawaswa afyenaafadaniya ndoa lakini jambo lingine pia ni matatizo ya kifedha hapa kwenye kipengele hiki naweza ikawa labda mwanzo meingia kwenye ndoa lakini hali ya kifedha ilikuwa tu ni nzuri ya kawaida na maisha ya maisha yameendelea yameendelea changamoto za kifedha zikawa zimetokea sasa tatizo sio kulikimbia Matizo, tatizo ni kulihimili kul, na kulitatua kwamba tatizo limetokea sasa jua jinsi gani kwamba utalitatua ili hohilo hiyo changamoto isijirudie tena kwamba sasa hapa tunasema hivyo ili kwamba mtu yule anayetarajia anavo natamani kuingia kwenye ndoa hilo akae akilini kwamba ataingia kwenye ndoa lakini kuna uwezekano wa kutokea tatizo kama hilo la kifedha ndio lakini mm-hmm. pia changamoto nyingine ambayo naeza kujitokeza hapa ni ugonjwa na matatizo ya afya e labda anaeza kakuta labda mmoja kati ya wenzi hao wamepata ugonjwa fulani alafu eh, mwingine labda badala ya kumsaidia anamkimbia mm. au wakati mwingine nkakuta labda mwingine amepata changamoto akapata ajari eh, kwao changamoto kama hizi lazima zituki, huwa zinatokea kwenye familia kwa namna yo yani kwamba huwezihatuwezi kwa, kukwepa magonjwa sasa sisi sio mawe mm-hmm. e, sisi ni viumbe hai ko lazima tutaugua tu lazima tutapata changamoto yoyote ambayo nahusiana na afya kwao ni vyema kutambua kwamba vitu kama hivi pia vipo na changamoto nyingine pia ambayo naeza akatokea katika swala la ndoa ni kuko, kukosa muda akukaa wa pamoja kama familia inaweza ikawa labda ni wanandoa wao ambao wana wa, wa majukumu ya kikazi ambao labda kazi zao zina waruhusu wasafirisafiri kwaiyo unakuta muda mrefu wanakuwa hawapati ule muda wa kukaa kwa pamoja kama familia chache sana wanakua wana wana wana wanapata muda au muda mwingine wanakosa kabisa kwa hiyo hiyo ni changamoto mojawapo inaweza ojawao naam kama ulivyosema hapo ii pia inaweza uweke upweke na kutokuwa na ndani ya familia sasa kama mmoja wa wenzi hu haa hapati muda kukaa na yakukanamwenzake lakini pia hata hu muda mchache anapata bado anaendelea kushughulika na mambo yake mwenyewe mwenzake labda nakihitaji kuzungumza naye yeye bado hayuko tayari katika hilo inawezekampelekea mmoja kati ya wenzi hawa kuwa na hali ya upweke na kupelekea pia kukosa maelewano na baada ya hiyi lapo tunasema kuna kosa kazi ya pamoja na kushirikiana kwamba watu wana, wana, kuna mda mngine naeza wakakosa kazi au akashindwa kushirikianaaaoja kwa apacangamoto kwa na hapa unakuta labda kunasema kwamba kukosa kazi nakushirikiana mba, unakuta labda kulikuwa kuna mambo ambayo kwa kwa pamoja mm. e, kama, kama, kama, kama na mke mm. kama, kama familia yani, zile familia ambazo ujumla me baba na mama washirikiane katika hilo kama sio baba na mama basi baba mama pamoja na watoto mm. washirikiane katika hilo mm. asa pale ambapo kun kunakosekana ushirikiano baina yao hawa watu watatu inakuwa ni changamoto ambayo tayari ipo ndani ya yes. familia hiyo mm lakini jambo lingine pia tunasema kuwa na tofauti za kitamaduni kwamba anaweza kawa mke akawa na tamaduni fulani au na mume kwa na kaja, kwa mba, tamaduni fulani kwaiyo changamoto naweza ikaja kwamba tamaduni alizo nazo mke labda kwa mume yeye kwake na nayeye haziendani au changamo ameni I tamaduni za mume kwa, kwa mwanamke kwake haziendani na maana kama mnakumbuka kwa wapinde waskilizaji ambao tulikwepo katika kipindi kilichopita tulisema kwamba kabla ujaingia ndani ya ndoa hivi ni vitu mojawapo ambavyo vinatakiwa kujadili na mwenza wako mtarajiwa wako kabla ya kuingia kwenye ndoa ili kuepukana na baadhi ya changamoto kama hizi kwa hiyo changamoto za kukua na utofauti wa kitamaduni huo unaweza ukawepo ndani ya ndoa ndiyo lakini pia chengamoto nyingine kukosa msaada wa kisaikolojia na hii tutaizungumza baadaye mpenzi msikilizaji lakini tu kwa, kwa faida tu a faida yako haraka harakaharaka kwamba pale ambapo mtu anakuwa anashindwa kutafuta msaada huu kwa sababu ya changamoto wakati mwingine nakua ni changamoto kwa sababu ya ubaguzi na nini au kuonekana kuona aibu katika kutafuta msaada huu kwa sababu mara nyingi watu wamekuwa wakiona aibu katia kutafuta msaada wa kisaikolojia wakihisi kwamba labda huyu mtu ataniona vipi anaona aibu kwenda kusema jambo lake na kuweza kupata msaada zaidi mm. ndiyo. basi mpenzi msikilizaji baada ya kuona changamoto hizi sasa tuangalie mtu akuona caoozakueza kutatua changamoto hizi mmojawapo mm. e, ya, changam... ya njia hizo mm. e, ni kuwa na mawasiliano mazuri kati ya washirika e, na mawasiliano ndio msingi wa maelewano au mahusiano mazuri sehemu yoyote ile mm. pale ambapo lugha ambayo inakuwa inatumika katika mazungumzo yenu wawili ndiyo itakayowajengea nyie kuwa na ushirika mzuri kuwa na uhusiano mzuri kwa mtaweza kuwasiliana vizuri mambo yenu atafanikiwa vizuri lakini kama itaenda tofauti na hapo tutarudi kwenye changamoto vile mm. ndo jambo lingine ambalo linapelekea kutatua changamoto ni kujifunza kusikiliza na kuelewa mawazo na hisia za mwenza wako kwamba unapokuwa na mwenza wako mmekaa kuna jambo labda haliko sawa hemjaribu kumsikiliza mpe nafasi mpe muda aongee kitu na umwelewu kwa sababu unaweza ukamsikiliza lakini usielewe kile anachokiongea kil g a zaidi kama mkikaa kwa pamoja mkaongea mkasikilizana na kuelewana na hii itasaidia kutatua zile baadhi ya changamoto ambazo zinahitajika kutatuliwa kwa wakati huo ndio lakini pia njia nyingine ni kuwa na uvumilivu na kuelewa mtazamo wa mwenza hii inamaanisha kwamba mtu anakuwa yuko tayari kuweza kupokea mawazo ya mtu mwingine anakuwa yuko tayari kukubaliana na mtazamo wa mtu mwingine mm. kwa sababu watu wengine wamejifungia amba nachokiamin yeye hicho hichohicho kwamba kama na utayari mm. wa kuweza kusikia mm. au kukubal mchango au mtazamo wa mtu mwingine mm. wa mwenza wake inakuwa ni bora zaidi nazkasaidia katika kutatua changamoto hizi Dio lakini jambo lingine umpinda msikilizaji ni kujifunza kutatua migogoro kwa njia ya amani na kwa kuzingatia mahitaji ya kila mmoja na okay. hii ina inaweza katokea labda watu wamekorofishana ndani ya familia au kuna migogoro tu ambayo haiko sawa na ili ku kfanya ile migogoro iishi, ni vizuri watu kutafuta muda da a pamoja na kutatua ile ile migogoro kwa amani, kwa upendo, kwa amani amani upendo kusikilizana na amani katika familia kama kawaida mm. lakini pia njia nyingine ya kuweza kutatua changamoto hizi katika ndoa ni kujifunza jinsi ya kuomba msamaha na kusamehe kusamee ama ukzziakumba msamaa zote katika watu wawili kwamba walio yule waliooman aeoea wenzae nayule al maa nyingiasauwa kmbaatakiwatumumba mamakmbam kamba huyu mtu anatakiwa aombe msamaha na mara nyingi tumekuwa tukikosea kwasababu msamaha una hatua tatu chakwanza kuomba kwa msamaha kwakusema kwamba nsamehe nimekosa Ehe, chapili kili kosa kwamba anakubali na kili kosa lake kwamba mimi kweli nimekosa sehemu hii na hii na hii lakini chatatu ni kuweza kutafuta njia ambayo zkawasaidia kuweza kutatua changamoto hiyo kwamba ndiyo umekosafs nnb mtu asiweze kurudia kosa lake lile lile mara kwa marasta kuendelea mbele zaidi lakini jambo lingine pia ambalo litaweza kutatua changamoto msikilizaji mpendo wa ni wao waoweza wana ndoa kujenga utamaduni wakuwa wanafanya mambo kwa pamoja kwanza hii kabisa wanapo naokua mnajaribu mnapojitahidi kufanya mambo kwa pamoja inaweza kawapelekea nye kuongeza upendo zaidi kwa kushirikiana inaweza sio tu wenzikaa tu familia kwa ujumla kwamba hao ni wanandoa tayre ambao wana watoto vile ambavyo mna mnafanya kazi kwa pamoja inapelekea upendo labda huyu labda ilikuwa ni labda ni kend watu wako nyumbani kwa siku ya jumapili wana wanafanya labda shughuli zao mbalimbali huyu mbali. wameshika hichi ameshika wa hichi kwa mfano labda sisi kwetu naseme sisi kwetu nyumbani kwetu sisi kila wikendi tuna ule, ule ile tabia ya kufanya usafi kwa pamoja wote haijalishi mdogo wala mkubwa wote tunafanya kwa pamoja na ile inakuwa inaleta raha fulani kuna mda fanitakuananian fani na mda flan takua mnacheza ani mnacheka mnafurahi kwa sababu tu tuko pamoja ani kuna ule wote mkiwa kwa pamoja ile huyu ameshika amefanya hiki huyu huyu amemwaga maji amesafisha hihnwg waiyo ile inaleta upendo zaidi katika familia ndio lakini pia njia nyingine ya kuweza kutatua changamoto ni na na kuwa nampangoya fedaaaotaeshaamnianaaaaeaengo aaao akile kipato ambacho mnakipata napanga mipango yenu kwa pamoja lakini pia mnaweka akiba kwa pamoja kwa ajili ya maendeleo yenu sio mmoja akiba mm. mwingine kila kitu kipya kilichopo kinaendelea kina, kina kinatamba kina kwa kwa wakati wakati mm-hmm. na, wakati huo huo huo vitu badala ya mipango yenu yenu sawa alafu, mkaweka akiba kwa ya maendeleo aiaanaaauaj andaadalakini jambo lingine pia hapa ni kujenga utamaduni wa kushirikiana katika kufikia malengo ya pamoja ni zakaa niwanandoa ini malengo yenu kwamba mpaka ikifika mwaka fulani tumefanikisha kuhama hapa tumepanga tuende kwenye tueaama uloan aiyo hii inaweka utamaduni wa kushirikiana katika kutoa mawazo katika kufanya mambo katika, katika kushiriki tu vitu mbalimbali mbali. kwa kumalizia pia ina, nasema ni kujifunza kutatua matatizo kwa pamoja na kutafuta msaada wa kitaaluma hapo inamaanisha kwamba unapokua na mm. tafuta msaada kujifunza kutatua matatizo pamoja kwamba matatizo yanavyokuwa natokea asiachiwe mtu mmoja aweze kutatua tatizo hilo mm. lakini pia mshirikiane kwa pamoja mtatue tatizo hilo kwa pamoja mshirikiane kwamba huwewe umehusika vipi natatizo hili huauskaviinataio li akini akutafuta msaada msaada huu tunaozungumzia maan ta za uku na mara nyingi pale mbapoa cangamoto inndaniyandoa aushindutaiwammakiaaacangamotoatia kutatua changamoto zakonangeamam kuta, au ataa kuweka matarajio ataka tu ladakupata msaada fulanih wakisikolojia na ushauri nasihi mna nafasi ya kutosha tu na, na wajibu pia wakuweza kumuona mtaalamu huyu na kupata msaada zaidi wa na kisolojia na maisha yako mazuri maisha yenye amani kabisa amanikabisa sababu tayari aekapata uelewaamambo mengi tofautitofauti uinana aduma o amazunumzo ambaotatananao kwa mtaalam uy upitia namba ya simu sifuri sita mbili moja sita tano sifuri 6 tarudia 621 65936 usisite kuwasiliana nasi karibuni sana unaweza kupiga simu wakati wowote asanteni kwa kutusikiliza karibuni katika vipindi vinavyofuata ulikuwa nami josefu pamoja asantni inawezekana kabisa wakawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapayst na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hapo mskilizaji tumefikia tamati asante sana kwakuwa pamoja nami nikutakia uskilizaji memaaid aoendla ninapotoka hapa studio, ninapenda nikuache nambotnho taeo kiind caiaafyao o Jujua, yako, na ijuwa dikiyako naumasi kini wako baliwewe utamuwe pama wewe, wewe ni tadiiri na ijuwa na matukano yahaowa di fanya owa ya hoa, difanya, oh, uri bali kume lisina shetani. Na ijuwa dikiyako naumasi wako. Jiri na ya I'm tired kafa tafakari, dugu yangu Muda bada umalipo Mtakeswa, mtapigwa Wajinara, wana yesu Na wengine, mtafanywa Wafuwa, magereza ni Je imani, uionayo Ita kufanya ushine Tafakari, dugu yangu I'm a big fool.